GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเตือนสำหรับผู้เล่นที่อาศัยช่องว่างของจุดปลอดภัยไปในทางที่ไม่ถูกต้อง  (อ่าน 1201 ครั้ง)
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

ประกาศเตือนสำหรับผู้เล่นที่อาศัยช่องว่างของจุดปลอดภัยไปในทางที่ไม่ถูกต้อง
« เมื่อ: 14-06-2011, 12:43:28 »

เนื่องจากข้อมูลที่ได้มีเพื่อนผู้เล่นแจ้งเข้ามาให้ทีมงานได้รับทราบว่า ณ ปัจจุบัน ได้มีผู้เล่นบางกลุ่มได้กระทำการในการใช้ประโยชน์จากจุดวุ้นปลอดภัยไปในทางที่ไม่ถูกต้อง ไม่ตรงตามวัตถุประสงค์ที่ทางทีมงานได้ตั้งใจไว้ และยังผลให้เกิดความเดือดร้อนต่อเพื่อนผู้เล่นท่านอื่น รวมถึงความสงบเรียบร้อยอันดีภายในเซิร์พเวอร์ ทางทีมงานได้ปรึกษาและลงความเห็นกันแล้วว่าการกระทำดังกล่าวนั้นถือเป็นความผิด หากนับจากวันและเวลาที่ประกาศนี้ ยังมีผู้เล่นท่านใดกระทำการเช่นนั้นอีก แล้วมีผู้เล่นแจ้งเรื่องร้องเรียนเข้ามาทางกระทู้แจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด ทางทีมงานจะทำการลงโทษตัวละครที่กระทำการดังกล่าวครับ โดยมีโทษขังคุกตัวละครนั้นๆ เป็นเวลา 1 วันนับเวลาออนไลน์

หมายเหตุ - การแจ้งร้องเรียนต้องเป็นไปตามกติกาที่กระทู้แจ้งผู้กระทำผิดได้กำหนดไว้
           - บทลงโทษนี้ไม่มีผลย้อนหลัง ไปถึงการกระทำที่เกิดขึ้นก่อนหน้าเวลาที่ประกาศนี้
           - ทางทีมงานจะทำการลงโทษเฉพาะตัวละครที่เป็นเป้าหมายของ บอสและมินิบอส ณ ขณะนั้นในรูป
           - บทลงโทษนี้ให้มีผลทันทีนับจากทีมงานได้ขึ้นประกาศแจ้งฉบับนี้แล้วเป็นต้นไป
           - และทางทีมงานกำลังแก้ไขในข้อผิดพลาดดังกล่าวครับ
           - ในกรณีที่เป็นการแจ้งเรื่องเท็จไม่ว่าด้วยจุดประสงค์อันใด ทางทีมงานถือว่าเป็นความผิดตามกฏ กติกา ของทางบริษัท ต้องโทษขังคุกตัวละคร 7 วันครับ

อ้างอิงจาก http://forum.asura.in.th/index.php?topic=59737.0

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Oo_som_oO
Jr. Member
**

Re: ประกาศเตือนสำหรับผู้เล่นที่อาศัยช่องว่างของจุดปลอดภัยไปในทางที่ไม่ถูกต้อง
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-06-2011, 12:57:22 »

Evil Evil Evil Evil

สวย  แสบ  ซ่า   แต่ไม่บ้าผู้ชาย
Routeboy
Full Member

*~ VJ ~*

Re: ประกาศเตือนสำหรับผู้เล่นที่อาศัยช่องว่างของจุดปลอดภัยไปในทางที่ไม่ถูกต้อง
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-06-2011, 13:01:19 »

Shocked

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-06-2011, 13:24:45 »

laugh laugh laugh laugh
MiliZZ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-06-2011, 13:45:07 »

ห้าา โดนซะบ้าง พวกเกรียน
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-06-2011, 13:57:16 »

หุหุ ถ้ามีการแกล้งกันหละ ลากไว้ในจุดวุ้นแล้วไปยืนข้างๆ  พอใครเดินผ่านมายินใกล้จุดวุ้น ถ่ายรูปไว้ ส่งให้ GM จับขัง  พวกผิดจริงบอกผมแค่เดินผ่าน

จะพิสูจน์ กันก็ลำบากหละทีนี้  ระวังมีงานงอกเงยหละ   สนุกหละจุดวุ้นปลอดภัย    Evil

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-06-2011, 14:06:29 »

ว่างๆก็ตัวเหลืองในเกมส์ 3 เวลา ให้ผู้เล่นที่ยังไม่ทราบได้ทราบจะดีมากครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-06-2011, 14:07:04 »

โอ้ว .... Jet lack บางครั้งก็ให้มุมมองที่ถูกต้องเหมือนกัน

จัดการได้ตรงเป้า ถูกที่ถูกเวลาครับ เพิ่มการแจ้งเตือนในเกมส์ด้วยนะครับ เผื่อผู้เล่นที่ไม่เข้าบลอดตกข่าว  laugh

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-06-2011, 14:28:05 »

นิสัยไม่ดี สันดานชั่ว
น่าแบนถาวรไปเลย
 woon

ϟ illu$i๏n™
Hero Member

สักวันฉันจะกล้าพอ !

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-06-2011, 14:34:04 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 14-06-2011, 14:28:05
นิสัยไม่ดี สันดานชั่ว
น่าแบนถาวรไปเลย
 woon

โหดร้าย  Sad

My Freinds 4rever # '
เพื่อนแรด เพื่อนตาย
Ii_Eye_iI
Jr. Member
**

~@"ขอมือคนโสด"@~

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-06-2011, 15:19:11 »

Angry Angry Angry
     พวกตั้งใจ เจตนา ก่อกวน สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น....1 วันน้อยไปนะผมว่า..
           น่าจะลงโทษให้มากกว่า พวกขายเงินเอมหรือแลกเปลี่ยนไอดีไปเลย....จะได้หลาบจำ
                            Angry Angry Angry

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-06-2011, 15:51:00 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 14-06-2011, 14:06:29
  ว่างๆก็ตัวเหลืองในเกมส์ 3 เวลา ให้ผู้เล่นที่ยังไม่ทราบได้ทราบจะดีมากครับ
จะให้น้องจีเอ็มประชาสัมพันธ์ภายในเกมเป็นระยะๆ นะครับ  Smiley Smiley

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #12 เมื่อ: 14-06-2011, 16:12:54 »

ตอนแรกยังไม่มี มาตราการลงมาครับ แต่ตอนนี้ ถ้ามีการกระทำการดังกล่าว แล้วเพื่อนๆท่านใด พบเห็น เซฟรูปมาครับ อย่าลืมเอาเม้าชื้ให้เห็นชื่อ ตัวละครนั้นด้วยนะครับ

จัดหนักครับ ขัง 1วันเต็ม

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #13 เมื่อ: 14-06-2011, 16:25:50 »

ส่วนตัวนะ อยากให้แบบพอลากมอนสเตอร์เข้าวุ้นแล้วมอนสเตอร์ก็หลุดไปเลย เลิกตามผู้เล่น = =

(น่าจะ)แก้ปัญหาได้นะ

อันนี้ตามความคิดส่วนตัวนะ = ="

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #14 เมื่อ: 14-06-2011, 16:35:32 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 14-06-2011, 16:12:54
ตอนแรกยังไม่มี มาตราการลงมาครับ แต่ตอนนี้ ถ้ามีการกระทำการดังกล่าว แล้วเพื่อนๆท่านใด พบเห็น เซฟรูปมาครับ อย่าลืมเอาเม้าชื้ให้เห็นชื่อ ตัวละครนั้นด้วยนะครับ

จัดหนักครับ ขัง 1วันเต็ม

อยากให้เพิ่มให้หน่อย อย่าง ลากเข้าได้แต่เป็นเวลาไม่เกิน 1นาที เดียวมีบางคนเผลอลากเข้าผ่าน
ลากรอปิดPK  รอให้เพื่อนมาเอา  [ไม่งั้นเดียวมีพวกลากมินิบอสมาไว้ข้างๆ กับคนไม่อยู่จอในวุ้น
แล้วมอนมันเดินผ่านเข้ามา ก็กดถ่ายคนโดนถ่ายก็เสร็จ - - ก็แค่ save 2ภาพ ก็พอ ^^]

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4