GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเตือนสำหรับผู้เล่นที่อาศัยช่องว่างของจุดปลอดภัยไปในทางที่ไม่ถูกต้อง  (อ่าน 1201 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ประกาศเตือนสำหรับผู้เล่นที่อาศัยช่องว่างของจุดปลอดภัยไปในทางที่ไม่ถูกต้อง
« ตอบ #15 เมื่อ: 14-06-2011, 17:21:53 »

เย้ จะได้เข้าคุก 24 ชม.แล้ว ดีใจจัง

แหม ไม่ตรงตามวัตถุประสงค์ผู้สร้าง

เป็นผู้สร้างนี้ดีจังเลย

วันดีคืนดีผู้สร้างเกิดเปลียนใจ

ก็บอกว่า บัค

ปรับแมร่ งทั้งเกม

บัคตั้งแต่เกมส์สร้าง สามปีพึงจะมาปรับ

บรรทัดฐานชัดเจนดีเกมนี้

ยึดผู้สร้างเป็นหลัก

พูดง่ายๆ ตั

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: ประกาศเตือนสำหรับผู้เล่นที่อาศัยช่องว่างของจุดปลอดภัยไปในทางที่ไม่ถูกต้อง
« ตอบ #16 เมื่อ: 14-06-2011, 17:27:29 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 14-06-2011, 17:21:53
เย้ จะได้เข้าคุก 24 ชม.แล้ว ดีใจจัง

แหม ไม่ตรงตามวัตถุประสงค์ผู้สร้าง

วันดีคืนดีผู้สร้างเกิดเปลียนใจ

บัคตั้งแต่เกมส์สร้าง สามปีพึงจะมาปรับ

พูดง่ายๆ ตัวข้าน้อยคือกฏ

Smiley laugh Smiley

laugh laugh laugh

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 14-06-2011, 17:29:17 »

ใช่
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #18 เมื่อ: 14-06-2011, 17:30:22 »

อ้างจาก: ● ρєтсн™ ที่ 14-06-2011, 16:25:50
ส่วนตัวนะ อยากให้แบบพอลากมอนสเตอร์เข้าวุ้นแล้วมอนสเตอร์ก็หลุดไปเลย เลิกตามผู้เล่น = =

(น่าจะ)แก้ปัญหาได้นะ

อันนี้ตามความคิดส่วนตัวนะ = ="

แนวทางการแก้ไขทางทีมงานจะปรับให้ผู้เล่นที่ถูกมอนเตอร์เล็งเป้าโจมตีไม่สามารถเดินเข้าขอบเขตวุ้นเซฟโซนไม่ได้ (แต่ยังสามารถวิ่งเข้าวาปได้ตามปกติ)

ซึ่งต้องรอการแก้ไข และทดสอบกันต่อไปครับ

Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 14-06-2011, 17:37:30 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 14-06-2011, 17:21:53

พูดง่ายๆ ตัวกุคือกฏ

Smiley laugh Smiley

ท่านคิดว่าการกักมินิบอสหรือบอสในเซฟตี้โซนนั้นเหมาะสมหรือครับ ขอเหตุผลหน่อยครับ

เผื่อผมอาจจะตกในประเด็นเหล่านี้ไป

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 14-06-2011, 17:38:00 »

เข้าไม่ได้นี้คือ เข้าไปยืนไม่ได้แต่เดินผ่านได้ใช่ไหม ถ้าให้ผ่านวุ้นไม่ได้  หนีมอนจะเข้าวาปติดวุ้น เข้าวาปไม่ได้ต้องเดินอ้อมมีตายหละนั่น  ตายแน่ๆคนรับเควสจุ บางแมทวุ้นอยู่เต็มหน้าวาปอยู่ในซอก โกยแนบวิ่งเข้าวาปไม่ได้ติดวุ้นมีโวยหนักกว่าเดิมอีกนะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 14-06-2011, 17:46:22 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 14-06-2011, 17:38:00
เข้าไม่ได้นี้คือ เข้าไปยืนไม่ได้แต่เดินผ่านได้ใช่ไหม ถ้าให้ผ่านวุ้นไม่ได้  หนีมอนจะเข้าวาปติดวุ้น เข้าวาปไม่ได้ต้องเดินอ้อมมีตายหละนั่น  ตายแน่ๆคนรับเควสจุ บางแมทวุ้นอยู่เต็มหน้าวาปอยู่ในซอก โกยแนบวิ่งเข้าวาปไม่ได้ติดวุ้นมีโวยหนักกว่าเดิมอีกนะ
เท่าที่สอบถามโปรแกรมเมอร์เค้าบอกว่าสามารถวิ่งเข้าวาปได้ตามปกติครับ (ถ้าคลิกที่จุดวาป)

แต่หลังแก้ไขเสร็จทางทีมงานจะตรวจสอบให้ละเอียดอีกทีครับ

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 14-06-2011, 17:49:46 »

ครับผม อย่าให้วิ่งชนวุ้นหละ เดียวจะมีคนมาโวย มาด่า GM อีกเห็นใจ ช่วงหลังโดนเยอะ โดนหลายเรื่องแล้ว  เริ่มเห็นใจ

ปล.บางแมท รูปวุ้นมันขวางทางเดินอยู่ด้วยนะครับ บางคนเวลแบบลากมอน ถ้าจะให้ชนวุ้นเดินต่อไปไม่ได้  เดียวจิโดนโวยอีกนะครับ เช็คหลายๆเหตุการณ์ด้วยนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #23 เมื่อ: 14-06-2011, 17:52:49 »

ผิด เฉพาะ บอสกับมินิบอสเท่านั้นใช่ไหมค่ะ ?

ใครลากบอสได้โคตรแมพ = =

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 14-06-2011, 17:53:42 »

อ้างจาก: P®!!N©€$$W๐๐N¥ ที่ 14-06-2011, 17:52:49
ผิด เฉพาะ บอสกับมินิบอสเท่านั้นใช่ไหมค่ะ ?

ใครลากบอสได้โคตรแมพ = =
ถูกต้องครับ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #25 เมื่อ: 14-06-2011, 18:09:21 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 14-06-2011, 17:37:30
ท่านคิดว่าการกักมินิบอสหรือบอสในเซฟตี้โซนนั้นเหมาะสมหรือครับ ขอเหตุผลหน่อยครับ

เผื่อผมอาจจะตกในประเด็นเหล่านี้ไป

มันไม่เหมาะสมที่จะลากมอนเข้าเขตวุ้น
นี้เป็นปัญหาใหม่ที่เกิดจากการนำระบบใหม่เข้ามา
เพื่อไม่ให้ผู้เล่นส่วนใหญ่เกิดผลกระทบ
จากการใช้ประโยชน์ในช่องว่างของระบบ
จึงสมควรที่จะทำการปรับปรุง
การปรับในครั้งนี้ ผมเองก็เห็นด้วยครับ

แต่ที่ผมติดใจคือการใช้คำพูดของทีมงานมากกว่า
การปรับโดยการอ้างผู้สร้างเป็นที่ตั้ง
อย่างสกิลของพระ ใช้มาตั้งแต่เกมส์เปิดตัว
ร่ายเวทย์ แล้ววิ่งไปไหนถึงไหน
โดยไม่ติดสิ่งกีดขวาง
และใช้มาหลายปีแล้ว
แต่ทีมงานพึงมาบอกว่า บัค
ไม่ตรงตามวัตถุประสงค์ผุ้สร้าง
ผมก็อยากถามเหมือนกันว่า
มันเหมาะสมหรือเปล่า

ผมก็เลยสงสัยว่า ถ้าหากผู้สร้างเกิดเปลี่ยนใจขึ้นมา
แล้วบอกว่า นั้นบัค นี้บัค ไม่ต้องตามวัตถุประสงค์
ไม่ต้องปรับกันหมดเลยหรอครับ

บรรทัดฐานในการปรับ คือ "วัตถุประสงค์" ของผู้สร้าง (นามธรรม)
หรือการแสดงผลไม่ตรงตามคำอธิบาย (รูปธรรม)
(แต่ก็มีบ่อย ทีทีมงานตบหน้าผุ้เล่นโดยการเขียนคำอธิบายใหม่
แล้วบอกว่าของเ่ก่าคือ บัค การแสดงผลไม่ตรงตามคำอธิบายใหม่)

อย่าง มอนใหม่ หมาน้อย ผมบอกให้น้องๆ แจ้งบัคไปว่า
สายเวทย์ตีหมาน้อยไม่เรียกพ่อ  ทีมงานบอกไม่บัค แล้วปิดกระทู้ จบ
แต่วันดีคืนดี มาปรับซะ บอกว่า บัค ไม่ตรงตามวัตถุประสงค์ผุ้สร้าง

นี้แค่เรื่องใหญ่ๆ ที่ปรับและเห็นชัดเจนนะ
ยังไม่นับปลาซิวปลาสร้อย อีกมายมายร้อยคดีครับ
มันเหมาะสมหรือเปล่า

laugh Smiley laugh

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 14-06-2011, 18:24:08 »

จัดให้เค้าสัก1ปีสิครับ
 Evil

-.Replay.-
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 14-06-2011, 18:26:43 »

นินิ ตกลง เขาทำอะไรหยอ ? —> นินิ ตอนนี้บั๊กเต็มเยยครับ.. —> บั๊ก สกิลทำเอง ( มันไช้สกิลเองโดยที่เราไม่ได้ กด ) เช่นสกิล ดาบพิโรธ ของเบลดมาสเตอร์ มัน สับลงไป แล้วก้ สิบ อีก สิบ อีก โดยไม่ติดดีเล แต่ตรงภาพ สกิล มันก็เป้นดีเล นะ แต่มันไช้เองอะครับ..
สกิล ผ่าสามพิภบ ก็เป้น.. สกิล สับเต็มแรง , กระแทกขวาน , หลั่งเลือดสังหาร และสกิลอื่น ๆ อีกมากมาย ที่เกิด บั๊ก สกิลไช้เอง โดยไม่ได้กด..กรุณาแก้ไข ให้ด้วยนะครับ ( แก้ไขแล้วเปิด รี สกิล/สเตตัส ฟรี ได้ไหม ? )

ขอบคุนครับ Azn

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #28 เมื่อ: 14-06-2011, 18:33:44 »

วิธีแก้ไขแปลกๆ Huh?

แทนที่จะทำให้ผู้เล่นที่ถูกมอนเล็งเป้าเข้าวุ้นไม่ได้
ทำไมไม่ทำให้เมื่อผู้เล่นที่ถูกมอนเล็งเป้าเข้าวุ้นไป ไม่เป็นเป้าหมายของมอนอีกต่อไปล่ะคับ Huh?

น่าจะง่ายและดีกว่านะกับการที่โดนมอนหมายหัวแล้วคลิกเดินที่รูปวุ้นไม่ได้อ่ะ
มันทำให้บางคนใช้จังหวะหลบเลี่ยงมอนได้ลำบาก ยิ่งแมพมอนออโต้ด้วย

ลองทบทวนวิธีแก้ไขอีกซักรอบเถอะคับ woon

-.Replay.-
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 14-06-2011, 19:00:51 »

อ้างจาก: -.Replay.- ที่ 14-06-2011, 18:26:43
นินิ ตกลง เขาทำอะไรหยอ ? —> นินิ ตอนนี้บั๊กเต็มเยยครับ.. —> บั๊ก สกิลทำเอง ( มันไช้สกิลเองโดยที่เราไม่ได้ กด ) เช่นสกิล ดาบพิโรธ ของเบลดมาสเตอร์ มัน สับลงไป แล้วก้ สิบ อีก สิบ อีก โดยไม่ติดดีเล แต่ตรงภาพ สกิล มันก็เป้นดีเล นะ แต่มันไช้เองอะครับ..
สกิล ผ่าสามพิภบ ก็เป้น.. สกิล สับเต็มแรง , กระแทกขวาน , หลั่งเลือดสังหาร และสกิลอื่น ๆ อีกมากมาย ที่เกิด บั๊ก สกิลไช้เอง โดยไม่ได้กด..กรุณาแก้ไข ให้ด้วยนะครับ ( แก้ไขแล้วเปิด รี สกิล/สเตตัส ฟรี ได้ไหม ? )

ขอบคุนครับ Azn

เนี้ยครับ รูปภาพ บั๊ก ( เอามาเป้น หลักฐาน ) สกิล กระแทกขวาน มีดีเล 10 วินาที แต่นี้ สับ เอา สับ เอา ไม่ติด ดีเล ซะงั้น !! ลองเกตดูเวลา..

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4