GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"  (อ่าน 2287 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"
« ตอบ #90 เมื่อ: 28-05-2011, 23:37:46 »

ปรับเพิ่มโอกาสได้ของ ดีสุดฮับ Smiley Smiley
* The White ReaPer เผ่น
อืม ผมลองคิดดูนะ เท่าที่เสนอกันเป็นส่วนมาก
1.ตัวที่เราจะชิงต้องตีเราถึงจะชิงได้
แล้วถ้ามาคนเดียว ไปให้บอสตีแล้วหยุดเวลาจะชิงยังไ Huh?
2.เลือดต่ำกว่า 50% ถึงจะชิงได้
แล้วถ้ามากันคนเดียว อยากจะชิงอย่างเดียวไม่อยากตตีตายให้ดรอป มาคนเดียวเลย จะทำไง Huh?
ปล.ถ้าจะปรับก็เพิ่มประสิทธิภาพในการชิงสมบัติมันนะครับไม่ใช่เพิ่มช่องโหว่ให้ใช้ได้ยาก

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
bluedream2
Newbie
*

Re: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"
« ตอบ #91 เมื่อ: 29-05-2011, 06:46:54 »

ถ้าการชิงไม่ขึ้นกับเลือดของ มอน จริงๆนะครับ     จี ควรออมมายืนยันด้วยว่ามันขึ้นกับเลือดหรือเปล่า จะได้ เครียร์ไปเลย  ใช่

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ก็ไม่จำเป็นว่าจะชิงได้เฉพาะกับคนที่ชนกับบอสก่อนก็ได้ เพราะหากท่านเจอก่อนก็ชิงมันไปเลยไม่ต้องเสียเวลาตีก่อนครับ ไม่ต้องกลัวว่ากำลังตีแล้วมีคนจะมาแย่งชิง เพราะท่านก็คงจะชิงตั้งแต่ทีแรกที่เจอแล้วละไม่ต้องรอให้เลือดมันลดเพราะมันมีโอกาศเท่ากัน

แต่ยังไง ผมก็ยังคิดว่า ว่าไม่ควรเอาเลือด มาคิดเรื่องการชิงเลย เพราะมันขึ้นกับของ กับ ตี้

เกมส์ที่ดีต้องสร้างความหวังให้คนเล่นบ้าง อย่างเช่นเปิด สกิล ผอบ นี้ผมก็สนับสนุนที่มันสุ่ม เพราะทำให้คนไม่มีตังค์มีตังค์ขึ้นมาได้ เป็นการสร้างความหวังอีกแบบหนึ่ง แต่หากปรับ การชิงให้ขึ้นกับเลือด เทรจนๆ ก็ไม่มีโอกาศ เลยนะครับ   หากทำเช่นนั้น มันจะอำมหิตเกินไปแล้ว !!
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #92 เมื่อ: 29-05-2011, 07:33:56 »

อ้างจาก: bluedream2 ที่ 29-05-2011, 06:46:54
ถ้าการชิงไม่ขึ้นกับเลือดของ มอน จริงๆนะครับ     จี ควรออมมายืนยันด้วยว่ามันขึ้นกับเลือดหรือเปล่า จะได้ เครียร์ไปเลย  ใช่

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ก็ไม่จำเป็นว่าจะชิงได้เฉพาะกับคนที่ชนกับบอสก่อนก็ได้ เพราะหากท่านเจอก่อนก็ชิงมันไปเลยไม่ต้องเสียเวลาตีก่อนครับ ไม่ต้องกลัวว่ากำลังตีแล้วมีคนจะมาแย่งชิง เพราะท่านก็คงจะชิงตั้งแต่ทีแรกที่เจอแล้วละไม่ต้องรอให้เลือดมันลดเพราะมันมีโอกาศเท่ากัน

แต่ยังไง ผมก็ยังคิดว่า ว่าไม่ควรเอาเลือด มาคิดเรื่องการชิงเลย เพราะมันขึ้นกับของ กับ ตี้

เกมส์ที่ดีต้องสร้างความหวังให้คนเล่นบ้าง อย่างเช่นเปิด สกิล ผอบ นี้ผมก็สนับสนุนที่มันสุ่ม เพราะทำให้คนไม่มีตังค์มีตังค์ขึ้นมาได้ เป็นการสร้างความหวังอีกแบบหนึ่ง แต่หากปรับ การชิงให้ขึ้นกับเลือด เทรจนๆ ก็ไม่มีโอกาศ เลยนะครับ   หากทำเช่นนั้น มันจะอำมหิตเกินไปแล้ว !!

coalapanda
 เรื่องของเลือดที่ว่าใกล้ตายหรือไม่ใกล้ตายไม่มีผลแน่นอนครับ แต่ถ้าท่าน Dr.สนใจจะทดสอบในนรก ผมก็ยินดีสนับสนุนและอำนวยความสะดวกทุกอย่างครับ 

เค้ายืนยันมาแล้วครับ อยู่หน้าที่ 4 ในกระทู้นี้  เลือดมากน้อยไม่เกี่ยวข้องครับ  แต่ถ้าใครคิดว่าเกี่ยวชอบใช้แว่นเผยเป็นเทคนิคส่วนตัวก็เอาครับ   เทคนิคใครเทคนิคมัน ความเชื่ือใครความเชื่อมัน ห้ามกันมิได้

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #93 เมื่อ: 29-05-2011, 09:25:11 »

เพิ่มความสามารถเป็น เมื่อ HP มอนเตอร์หรือบอส หรือมินิบอส น้อยกว่า50% เพิ่มโอกาศชิงได้ 10% ต่ำกว่า20% เพิ่มโอกาศชิงได้20%

แบบนี้จะดีมากเลยครับผู้เล่นชอบแน่นอน

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #94 เมื่อ: 29-05-2011, 13:41:08 »

อืม ปรับเข้าไป ปรับอีกๆ ดีๆๆ คนเทพแล้วก็เทพยิ่งๆขึ้นไป พวกกากๆ ก็อยู่รูไปไม่ต้องลืมตาอ้าปากมันละ สุดท้ายก็เลิก เหลือแต่ลูกค้ากระเป๋าหนักอ่ะ ที่เล่นเกมท่าน นะ ตามสบาย
 Cool Cool Cool
lnhaler
Jr. Member
**

สถานะ:คลั่งTOP,,#

« ตอบ #95 เมื่อ: 29-05-2011, 15:33:09 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 29-05-2011, 13:41:08
อืม ปรับเข้าไป ปรับอีกๆ ดีๆๆ คนเทพแล้วก็เทพยิ่งๆขึ้นไป พวกกากๆ ก็อยู่รูไปไม่ต้องลืมตาอ้าปากมันละ สุดท้ายก็เลิก เหลือแต่ลูกค้ากระเป๋าหนักอ่ะ ที่เล่นเกมท่าน นะ ตามสบาย

เหนด้วยตามนี้ค่ะ ใช่

จำไว้อย่างฐานะหน้าที่ตัวเองคืออะไร อย่าคิดว่าตัวเองใหญ่โตคับฟ้า มีอำนาจเหนือคนอื่น
ก้อแค่ ทำหน้าที่ของตัวเองไปก้อพอ อย่าเผยอและผยอง นะคะ หวังดี^^
เดเหดหกด ดเดเพะดก
Newbie
*

« ตอบ #96 เมื่อ: 29-05-2011, 19:55:32 »

อ้างจาก: lnhaler ที่ 29-05-2011, 15:33:09
อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 29-05-2011, 13:41:08

เหนด้วยตามนี้ค่ะ ใช่

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #97 เมื่อ: 29-05-2011, 19:59:58 »

เจ๋ง ว่ะ ชอบ ๆ

เอมิโกะ ฮิคารุ
Sr. Member

« ตอบ #98 เมื่อ: 29-05-2011, 21:08:03 »

ขอเสนอว่าคนที่ชิงได้ต้องเป็นคนตัวละครที่มอนเตอร์ล๊อคเป้าหรือในปาร์ตี้เดียวกันกับตัวละครที่มอนเตอร์ล๊อคเป้าเท่านั้น

กรณีHPต่ำกว่า50%ไม่เห็นด้วย
เช่น1.คนหนึ่งตีอยู่อีกคนรอจังหวะที่เลือดลดต่ำกว่า50แล้วชิง  ก็ไม่ใช่ทางแก้ปัญหาอยู่ดี  อีกทั้งคนที่ตีการจะต้องมาคอยระวังว่าเมื่อไหร่เลือดเหลือต่ำกว่าครึ่งต้องชิงก่อนเป็นการเสียจังหวะในการตีบอสมาก
2.เทรอ่อนๆบางคนเดินไปเจอบอสก่อนแต่ไม่มีปัญญาตีให้ตาย  ก็น่าจะให้สิทธิ์เค้าที่เจอก่อน  อย่างน้อยก็ได้ลองชิงดู

♥ Angelic ♥
Newbie
*

« ตอบ #99 เมื่อ: 29-05-2011, 21:26:24 »

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า มันไม่ได้อยู่ที่ทักษะหรอก มันอยู่ที่คนตะหาก
* ♥ Angelic

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #100 เมื่อ: 30-05-2011, 00:07:37 »

ไม่รู้ว่าปรับแล้วจะดีไหม แต่อย่างเดิมมันก้ดีอยู่แล้วอ่ะครับ

พอดีผมก็ไม่เข้าใจสกิลอย่างละเอียด
สกิลมันใช้ได้แค่ครั้งเดียวต่อมอนเตอร์ 1 ตัว
แต่ผมไม่รู้ว่า มอนสเตอร์ตัวที่โดนชิงไปแล้ว แล้วเอาเทรตัวอื่นมาชิง จะชิงได้อีกป่าว

ถ้ามอนสเตอรืโดนชิงแล้ว เอาเทรตัวอื่นมาชิงได้อีก ผมว่า ไม่ต้องปรับอ่ะดีแล้วครับ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #101 เมื่อ: 30-05-2011, 00:30:38 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 30-05-2011, 00:07:37
ไม่รู้ว่าปรับแล้วจะดีไหม แต่อย่างเดิมมันก้ดีอยู่แล้วอ่ะครับ

พอดีผมก็ไม่เข้าใจสกิลอย่างละเอียด
สกิลมันใช้ได้แค่ครั้งเดียวต่อมอนเตอร์ 1 ตัว
แต่ผมไม่รู้ว่า มอนสเตอร์ตัวที่โดนชิงไปแล้ว แล้วเอาเทรตัวอื่นมาชิง จะชิงได้อีกป่าว

ถ้ามอนสเตอรืโดนชิงแล้ว เอาเทรตัวอื่นมาชิงได้อีก ผมว่า ไม่ต้องปรับอ่ะดีแล้วครับ

ไม่ได้ครับ มอน 1 ตัว ชิงได้ 1 ครั้ง  ครั้งเดียวเท่านั้น

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

« ตอบ #102 เมื่อ: 31-05-2011, 00:22:04 »

อันที่ให้ปรับไม่ปรับ  ดันปรับอันที่ไม่ให้ปรับ  เริศจริง            ------   เเกไปสืบ ว่าคนปรับมันเป็นใคร  ทำงานอะไร  จบจากที่ไหนมา พ่อเเม่มันเป็นใคร พักที่ไหน  ถ้าพรุ่งนี้ชั้นยังไม่ได้ข้อมูล  ชั้นไล่เเกออก  คนอย่าง ทีมงานมันต้องเจอเเบบนี้   ให้มันรู้ซะมั้งว่าเล่นกับใครอยู่            อ้างอิงจาก  เด่นจันทร์   ละครเรื่อง  ดอกส้มสีทอง     จัดหนักๆๆเลย

ว่ากันตามเหตุผลเลยนะค่ะ  เซตพื้นฐานสกิลเรียกบอส  มีผลกระทบโดยตรงเเน่ๆๆ ลองคิดดูเรียกบอสออกมาประมาณ 4-5ตัว  บางคนก็9ตัว  เเล้วต้องมานั่งตีบอสเเต่ละตัวให้เลือดลดถึง50%ถึงจะชิงได้ ไม่ไหวมั้งค่ะ กว่าบอสจะตายเเต่ละตัว เเล้วเเย่งช่วงเพิ่มดรอป7เท่า ยิ่งไปกันใหญ่   ความคิดเห็นของดิฉันบอกเลย ไม่สมควรปรับ  ถ้ามาปรับอีก คงมีดราม่ายาวเเน่ๆ ดราม่าในบอดไม่ยุ่งเท่าไหร่หรอก ถ้าโทรด่ากับทีมงานโดยตรงจถยุ่งไปกันใหญ่อีก ไม่อย่างอยากมานั่งตั้งบอดเรื่องสกิลชิงสมบัติ  สิ่งที่จีเอ็มควรจะทำในตอนนี้ คือ เเก้ปัญหาเรื่องบัคก่อนเถอะค่ะ ไหนจะ ศรกรมปนาจ กรงน้ำเเข็ง ศาตรฝ่าเวหา ซึ่งปรับโดยไม่มีสาเหตุ จู่ๆก็ปรับ  อย่าคิดว่าเป็นเจ้าของเกมส์จะปรับโน้นปรับนี่ได้ตามใจชอบนะค่ะ  จะทำอะไรนึกถึงผู้เล่นบ้าง ยังไม่เข็ดอีกหรอ กับเรื่องปรับผอบ กรทู้ตั้งยาวเป็นเเถวไม่เห็นมาตอบ เงียบหายไปซะงั้น ส่วนเรื่องปรับ สกิลต่างของเเต่ละอาชีพโดยไม่บอกผู้เล่นเลย จะบอกว่า มีผู้เล่นบางส่วนเลิกเล่นเกมส์นี้ไปหลายคนเเล้วค่ะ เค้าหมดอารมเล่น ฝึกC3มาตั้งนาน < ไม่ใช้ออโต้เม้า> จู่ๆๆมาปรับง่ายๆๆเลย ระวังจะไม่มีคนเกมส์เกมส์นี้อีกเลยก็เป็นได้ 1ในนั้นอาจจะเป็นดิฉันเอง เพราะเซงกับการปรับสกิลซึ่งไร้สาเหตุ เเละเหตุผลควายๆๆๆ 

ดีใจที่จีเอ็มออกมาถามความคิดเห็นของผู้เล่น  ไม่ใช่อยากจะปรับก็ปรับ  มีหวัง งานเข้าเเน่ๆๆ

--------------------------------------------------------------------------------
aินน์
Jr. Member
**

i-phan Fanclub

« ตอบ #103 เมื่อ: 31-05-2011, 00:24:53 »

ไม่ปรับเหอะ มันก็ดีของมันอยู่แล้ว ไอสกิลที่ปรับ ๆ ไปแล้วเป็นบั๊ค เป็นเน่า มันเยอะมากพอละ ขอเหอะ อย่าทำอะไรถอยหลังลงคลองเลย

การ์ตูนคนไทยวาดค่ะ i-phan สนุกมาก ๆ มีหนังสือจำหน่ายแล้วด้วยค่ะ
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #104 เมื่อ: 31-05-2011, 01:15:07 »

อย่าปรับเลยค่ะ- - แต่อยากให้เพิ่มสัญลักษณ์ที่บอสว่าโดนชิงไปแล้ว อย่างที่บางเรปพูดกัน
เพราะบางคนยังเชื่ออยู่ว่าถ้าชิงตอนเลือดน้อย จะมีโอกาสดร็อปมากกว่า (ซึ่งมีกระทู้มายืนยันจากการทดสอบเซิฟนรกแล้วว่า มันไม่จริง)
เขาก็เสียเวลาตี ซื้อแว่นมา ส่องให้เลือดมันเหลือน้อย ๆ สุดท้ายชิงปุ๊บ แป่ว.. มีคนชิงไปแล้วนี่นา  Angry

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10