GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"  (อ่าน 2287 ครั้ง)
meme_a
Jr. Member
**

อยากได้คนเอาใจ

Re: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"
« ตอบ #105 เมื่อ: 31-05-2011, 10:30:25 »

Smiley Smileyโอ้ยในที่สุดก้ออ่านมาจนถึงหน้าเจด Embarrassed Embarrassed

ความคิดเหนส่วนตัว(พึ่งหัดล่าบอส)เวลาล่าก้อจะไปกะตี้ในกิลตัวเองอยู่แล้วซึ่งจะชิงก่อนตีทุกครั้งเปนการคอนเฟริมกันเลยไปว่าใครอย่าได้แหยม
เรื่องที่ว่าให้ เลือดถึง50%นั้นไม่เหนด้วยอย่างยิ่งเลยคะ มันเหมือนต้องมานั่งเฝ้าดูเฝ้าคอยว่าชิงได้รึยัง เวลาตีก้อกด777กันตลอด กะไปลุ้นกันเอาเอง
กินเบี่ยมกะเปนประจำก้อไม่เหนจะแคร์ เรื่องการมาแย่งชิงนี้ บอกได้คำเดียวว่าเกิดจากสันดารของคน
เคยมีครั้งนึงไปนั่งเฝ้ารานียุตั้งนานรอมันเกิดพอมันเกิดกำลังเตรียมตัวกันยุ ยุดีๆพวกมาจากไหนไม่รุกายปุ๊บตีปุ๊บตายปั๊บ บอกได้คำเดียวว่าสันดาร.....
เราก้อทำไรไม่ได้นอกจากทำใจแระตะโกนด่ามันอย่างเดียวคะ(ไปคิดบัญชีในแบทเอาอย่างเดียวคะ)

แต่ส่วนใหญ่คือรุๆกันว่าเราตีอยู่คุนอย่ายุ่งสำหรับพวกที่ล่ากันจิงๆจังๆยุแล้วถือว่ารุกันใครมาก่อนได้ก่อน ส่วนตัวก้อไม่เคยไปแย่งใครคะ
จึงแนะนำว่าไม่ปรับมันจะดีที่สุดคะเพราะว่าปัญหามันไม่ได้เกิดจากระบบของเกมแต่อย่างใด แต่มันเกิดจากสันดารของคนมากกว่าคะ

ยังรอยังหาคนตามใจ.....- -"
~RAINBOW~
Jr. Member
**

ไม่ขึ้นอยู่กับใคร เป็นตัวของเราเอง ^.<

Re: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"
« ตอบ #106 เมื่อ: 31-05-2011, 15:55:43 »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
ปรับให้สามารถชิงสมบัติได้ก็ต่อเมื่อมอนเตอร์ตีเราอยู่
คนที่ผ่านมาเขาจะได้ไม่สามารถชิงสมบัติ
ในขณะที่เราตีอยู่หรือเรายังไม่ได้ชิงสมบัติ
เขาจะได้ไม่ต้องมาแย่งทั้งๆที่เราตีอยู่
มีความคิดเห็นแค่นี้ค่ะที่เหลือก็ดีอยู่แล้ว
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #107 เมื่อ: 31-05-2011, 17:23:15 »

ถ้ามีเทรคนอื่นอยู่ในรัศมี ถ้าอาชีพที่ลากมอนไว้ไม่ใช่เทร ให้ชิงได้

แต่ถ้ามีเทรลากอยู่ไม่สามารถแย้งชิงได้ แบบนี้ดีกว่า - -. เพราะบางที อาชีพอื่นมันเจอวมินิบอส

จะได้ขอชิงได้ แต่ขอลากแล้วชิงคงไม่มีคนให้ - -"

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
Thammanoon khanthapan
Newbie
*

« ตอบ #108 เมื่อ: 31-05-2011, 19:06:27 »

เหนด้วยครับ ปรับเฉพาะบอสนะครับผู้เล่นแอบไปชิงสมบัติกันถึงโอกาสได้น้อยแต่มันได้มาเยอะแล้วครับ ไม่ลงทุนรัยเรยพลางไปหาบอสให้มันตีตายแล้วพื้นด้วยผลของทักษะความลับลึบแห่งกาลเวลาแล้วเข้าไปชิงบอส  ซึ้งมันผิดกับคนที่เค้าตั้งใจล่าบอสจริงๆนะครับบางทีได้ของดีกว่าล่าบอสอีก แล้วในเกมตอนนี้นนี้เงินเฟ้อเอามากก สมควรปรับครับ  ของบอสจะได้ราคาสูงขึ้นหน่อย

ไม่เคยเหนเกมใหนเรยตีบอสยังไม่ตายแต่ได้ของแรบอสแระ
สมควรปรับบบบบบบบบบบบบบ
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #109 เมื่อ: 31-05-2011, 19:23:29 »

ใช่  ปรับให้ จะชิงได้ก็ต่อเมื่อ มอนสเตอร์โจมตีผู้เล่นนั้นๆ
Thammanoon khanthapan
Newbie
*

« ตอบ #110 เมื่อ: 31-05-2011, 19:43:26 »

มอนเตอร์ไม่ต้องปรับครับปรับแต่บอสพอ ตอนนี้แรบอสมีจนขายไม่ออกแล้วจะขายออกแต่ของแรที่มันฮิตๆ

ปรับบบบบบ
PePsiRose [{Ae'e♥Chin'n}]
Full Member

หวานต้น จืดปลาย :(

« ตอบ #111 เมื่อ: 31-05-2011, 20:00:30 »

แล้ว ถ้าปรับสามารถชิงมอนเตอร์ก็ต่อเมื่อมอนเตอร์ตีเราอยู่
แล้วถ้าเป็นบอสหละ โดนบอสตีตายติด ซี 3
บอสไม่สามารถตี  ได้แบบนี้จะชิงได้หรอ

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

*รักเธอมัน....."แผ่วปลาย".....*
ออราจัง ณ ดาวดึงส์
Newbie
*

« ตอบ #112 เมื่อ: 31-05-2011, 22:56:28 »

ชิงได้มากว่า 1 ล่ะคะ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #113 เมื่อ: 01-06-2011, 01:23:08 »

อ้างจาก: Thammanoon khanthapan ที่ 31-05-2011, 19:06:27
เหนด้วยครับ ปรับเฉพาะบอสนะครับผู้เล่นแอบไปชิงสมบัติกันถึงโอกาสได้น้อยแต่มันได้มาเยอะแล้วครับ ไม่ลงทุนรัยเรยพลางไปหาบอสให้มันตีตายแล้วพื้นด้วยผลของทักษะความลับลึบแห่งกาลเวลาแล้วเข้าไปชิงบอส  ซึ้งมันผิดกับคนที่เค้าตั้งใจล่าบอสจริงๆนะครับบางทีได้ของดีกว่าล่าบอสอีก แล้วในเกมตอนนี้นนี้เงินเฟ้อเอามากก สมควรปรับครับ  ของบอสจะได้ราคาสูงขึ้นหน่อย

ไม่เคยเหนเกมใหนเรยตีบอสยังไม่ตายแต่ได้ของแรบอสแระ

เทรที่ฝึก C3 หยุดเวลลาแล้วไปชิงของบอสได้นั้นมันก็เหมาะสมแล้วน๊ะครับ เรื่องคนล่าบอสก็ล่าไป จะไปให้ปรับเพราะว่าเทรไปชิงมีหยุดเวลาผมว่าไม่เกี่ยวข้องเลยครับ

ผมก็ล่าบอส ตั้งใจล่าด้วย ไม่เคยสนใจสักนิดว่าบอสจะถูกชิงไปแล้วหรือไม่ ขอให้มีบอสให้ตีเถอะครับ ถึงแม้เทรจะไล่ชิงบอสไปหมดทุกตัวในเกมส์ และเทรจะได้ของบอสไปบ้างถ้าเขาโชคดี ดวงดี เราก็ดรอปบอสได้เหมือนเดิม อะไรทำให้คิดว่า ถ้าปรับให้เทรไปชิงโดยหยุดเวลาบอสไม่ได้แล้วคุณล่าบอสจะดรอปครับ ถ้าคิดว่าการที่เทรมีแค่หยุดเวลาแล้วไปไล่ชิงบอสได้ของดี คุณเองก็สามารถทำได้ครับ จะให้ปรับเพราะคุณอยากจะตีบอสตัวที่สดๆคงไม่ไหว ถ้าเอาอย่างนั้นคุณต้องเฝ้าครับ เฝ้าบอสเลย และโอกาสที่คุณจะได้ของก็มีเหมือนเดิมครับ คุณไม่ได้อยู่ 24 ชม.ไล่ตีบอส ช่วงที่คุณไม่อยู่คนอื่นเค้าดรอปไปแล้วก็มี  มันจะเป็นการปิดกั้นเกินไปครับ และการมี C3 หยุดเวลามันก็ต้องฝึกฝน การใช้ทักษะชิงสมบัติก็เป็นไปตามเงื่อนไข เค้าไม่ได้ทำผิดอะไรน๊ะครับ บางคนเทรอ่อนๆก็ไม่ต้องลืมตาอ้าปากเลยสิ

เรื่องอยากให้ของบอสราคาสูงขึ้น ตอนนี้ของบางอย่างผมก็ยอมรับว่ามันราคาตกลงไปเยอะ แต่บางอย่างก็ยังแพงอยู่เหมือนเดิม ยิ่งมีไอเทมแรร์เข้ามาของบอสก็ดูจะลดราคาลงไปบ้าง มันเป็นไปตามกลไกครับ

คุณลืมไปหรือเปล่าว่า ถ้าของบอสแพงมากๆ คนเค้าก็ปั้นเทรไปชิงบอสหาเอาเพราะเขาก็ไม่มีเงินซื้อเหมือนเดิม ในขณะที่ของบอสที่แพงๆในตลาดอยู่กับคนรวย นักล่าบอส ซึ่งเค้าก็ไม่เดือดร้อนจะต้องรีบลดราคาลงมาเพื่อให้ขายได้  ผมคนนึงก็ไม่ได้รีบร้อนที่จะต้องขายให้ออก แต่ยอมรับว่าบางอย่างขายยากขึ้น และคนเล่นเทรเยอะขึ้น  ถ้าคิดว่าการปรับจะทำให้คนล่าบอสคุมราคาของได้ หาของมาขายได้อยู่ฝ่ายเดียว ผมว่าคิดสั้นไปนิดครับ  คนอื่นก็ปั้นเทรได้ ล่าได้เหมือนกัน และปัญหาก็จะมาเกิดกับคุณเองครับ เพราะเค้าก็จะมาแย่งบอสคุณล่า คุณเองจะลำบากเอง ถ้าล่าบอสอยู่ประจำคุณน่าจะเคยเจอแล้วว่าไปบอสไหนก็ไม่มี บอสหมด อดล่ามันเป็นอย่างไร

ส่วนตัวผมล่าบอส ผมไม่เคยแคร์ครับว่าบอสจะถูกชิงไปหรือยัง ของโดนชิงออกไปหรือยัง ขอให้มันมีบอสให้ล่าก็พอใจแล้ว และมันก็ดรอปเหมือนกัน เวลาผมล่าหากเจอเทรมานั่งดู คุยกันดีๆ เค้ามารยาทดี ผมยังให้เค้าชิงเล่นๆเลยครับ ได้ของก็โชคดีไป ยินดีจะให้ ของแบบนี้ไม่มีอะไรมาฟันธงน๊ะครับว่าได้ชัวร์ๆ ให้บอสเกิดสดๆ ให้เฝ้าตี 2 วันเต็มๆ ไม่ได้คือไม่ได้เหมือนกัน อย่าไปซีเรียสเลย ผมสนใจตรงที่ว่า ตอนล่าบอสชอบมีตัวเสือกเข้ามาป่วนเท่านั้นแหละครับ ตรงนี้แหละที่ทำเซง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
nnuuttyy
Newbie
*

« ตอบ #114 เมื่อ: 01-06-2011, 08:20:11 »

ผมขอโหวตไห้ไครตีไครได้ครับ ยุติธรรมดี หรือว่าไม่จริง

เบื่อไอ้พวกนั่งดูม่อนรอเทร แล้วห้ามไครตี เดินผ่านด่าหมด ยิ่งพวกกิลเกรียนๆ Freedom Casper พวกนี้เขาล่าเลยครับ เดินผ่านบอสไม่ได้นะครับ โดนด่า ชอบคิดว่าเกมนี้เป็นของเขาคนเดียว 

ไม่ได้ด่านะครับแต่อยากให้คิดว่าเกมนี้เป็นของทุกคน
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #115 เมื่อ: 01-06-2011, 08:32:18 »

อ้างจาก: nnuuttyy ที่ 01-06-2011, 08:20:11
ผมขอโหวตไห้ไครตีไครได้ครับ ยุติธรรมดี หรือว่าไม่จริง

เบื่อไอ้พวกนั่งดูม่อนรอเทร แล้วห้ามไครตี เดินผ่านด่าหมด ยิ่งพวกกิลเกรียนๆ Freedom Casper พวกนี้เขาล่าเลยครับ เดินผ่านบอสไม่ได้นะครับ โดนด่า ชอบคิดว่าเกมนี้เป็นของเขาคนเดียว 

ไม่ได้ด่านะครับแต่อยากให้คิดว่าเกมนี้เป็นของทุกคน

ไม่อยากไห้เหมายกกิวคับ เเกรียนเป็นบางตัว คับ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #116 เมื่อ: 01-06-2011, 08:54:27 »

อ้างจาก: nnuuttyy ที่ 01-06-2011, 08:20:11

ปรกติตอนนี้ใครจะตีก็ได้อยู่แล้วนิครับ อาชีพใดก็ได้ไม่เห็นจำเป็นต้องเทร ผมก็เอาอาชีพอื่นตี

แต่การที่ว่า ให้ใครตีก็ได้ คุณต้องการจะสื่อแบบไหนครับ ถ้าแบบทุกอาชีพอยากล่าบอส มันก็ล่าได้อยู่แล้ว แต่ถ้าจะสื่อว่า การตีบอสเห็นใครตีอยู่เราอยากเข้าไปตีด้วยก็จะเข้าไปมั่วกับเขามั่ง  อันนี้ผมว่าไม่เหมาะน๊ะครับ เพราะการทำแบบนี้ไงครับมันถึงมีปัญหาเรื่องการแย่งชิงสมบัติบอสร้องไปที่ทีมงานจนเกิดกระทู้นี้มา กระทู้นี้แค่เรื่องฃิงสมบัติน๊ะครับไม่ได้ถึงขนาดแย่งตีบอส

ถ้าการจะเห็นใครล่าอยู่แล้วจะเข้าไปมั่ว ไปแจมกับเขาเนี่ย มันก็ทำได้น๊ะ ในกฏกติการการเล่นไม่ได้ห้ามไว้  แต่เค้าไม่ปฏิบัติกันครับ คงไม่ต้องอธิบายรายละเอียดว่าเหตุใดเค้าถึงไม่ทำอย่างนั้นกัน และผลของการกระทำที่จะตามมา อันนี้รู้ๆกันอยู่แก่ใจน๊ะครับ  ถ้าคุณอยากตีลองขอเค้าดู ถ้าเค้าไม่ให้ก็อย่าไปยุ่งเลยครับ  คุณจะมีโอกาสได้ตีเป็นของตัวเองก็คือคุณเป็นคนมาเจอบอสตัวนั้นก่อน แล้วก็จะไม่มีใครไปยุ่งกับบอสคุณเลย  ใน 2 กิลที่อ้างอิงขึ้นมาผมขอว่าอย่าเอากิลเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเลยครับ มันไม่เกี่ยวกัน ไม่ต้องมีกิลหรอกครับ ผู้เล่นธรรมดาๆถ้าตีบอสอยู่ คุณเป็นคนเจอบอส   2 กิลที่กล่าวอ้างเค้าก็ไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยว หรือถ้าเค้าแย่งก็ด่าเป็นรายบุคคลเลยครับ  ถึงเค้าต่างกันแต่มีมารยาทต่อกันครับในการล่า แล้วปัญหามันจะไม่เกิด   ลองคิดดูเอาว่าถ้าคุณอ่านหนังสือพิมพ์อยู่ร้านก๋วยเตี๋ยวแล้วอยู่ดีๆใครก็ไม่รู้มาหยิบมันไปต่อหน้าคาลูกกะตา คุณอยากกระทืบมันมั้ยละ

ส่วนเรื่องเดินผ่านบอสโดนด่า อันนี้เข้าใจครับ  ยอมรับว่าผมเองก็เคยเป็นแต่ไม่ได้ด่า  เต็มที่เห็นคนมามุงผมก็พิมพ์ตัวขาวบอกไปว่า ผมตีอยู่ครับ  ทั้งๆที่เค้าก็คงไม่ได้จะมาแจมหรอก  อันนี้คือโรคหวาดระแวงครับ ที่หวาดระแวงเพราะเจอพวกสั่วบ่อย มันร้อยพ่อพันแม่ครับ เคยมีประสบการณ์ไม่ดีมาเค้าก็หวาดระแวง  ถ้าคนไหนพูดแรงก็บอกเค้าไปครับ บางทีเค้าก็อ่ะน๊ะ

และถูกต้องครับ เกมส์นี้ต้องเป็นของทุกคน แต่ถ้าทุกคนไม่มีมารยาทต่อกัน ปัญหามันก็เกิด  เป็นของทุกคนไม่ได้หมายความว่า จะทำอะไรก็ได้โดยไม่คำนึงถึงปัจจัยอื่นน๊ะครับ ถ้ารักจะทำมันก็มีผลตามมา เป็นไปตามกลไก  Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Drak_Knigth
Jr. Member
**

« ตอบ #117 เมื่อ: 01-06-2011, 10:19:50 »

อ้างจาก: Thammanoon khanthapan ที่ 31-05-2011, 19:06:27

ละเเล็คนาร๊อกอ่าครับอาชีพ ติฟ ก้อชิงได้
Drak_Knigth
Jr. Member
**

« ตอบ #118 เมื่อ: 01-06-2011, 10:30:44 »

ไม่ต้องปรับหรอกครับงี้เเหละดีเเล้วครับพี่ทีมงาน รัก รัก รัก
ถ้าปรับเทรที่ไม่เก่ง(อ่อน)ก้อจะลืมตาอ้าปากได้หรอ
อีกอย่างชิงก้อไม่ได้ว่าจะได้ของง่ายๆ
คนที่ล่าบอสของที่โดนชิงจากบอสไปมันก้อยังสามารถดรอปได้อยู่
ไอเรื่องที่เเย่งกันชิงมันก้อเป็นเรื่องธรรมดาที่มีคนสันดารไม่ดีอยู่เเล้ว
ไอที่ควรปรับมันคือนิสัยของคุนมากกว่า
ณเดช
Newbie
*

« ตอบ #119 เมื่อ: 01-06-2011, 10:48:29 »

ปรับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่ต้องถามแล้วชิงยังไงก็ไม่เคยได้ Cry
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10