GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 13
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1  (อ่าน 2347 ครั้ง)
•ใบอ้อย_Xวาน_Xวาน•
Sr. Member

‘๐๐Mini_B_@ Lollipop ๐๐’ สาวน้อยแดนใต้ •

Re: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1
« ตอบ #60 เมื่อ: 24-05-2011, 09:21:09 »

Huh? Huh?

ขอบคุณค่ะ ที่อุส่าติดกะเขาด้วย

• • ไม่ต้องให้คนทั้งโลกมารักเรา .. แึึค่ให้คนที่เรารัก .. รักเรา ก้อพอ • •
okmokiiz,,*
Hero Member

ตัวอ้วนน่ารัก,,*

Re: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1
« ตอบ #61 เมื่อ: 24-05-2011, 09:48:47 »

อ้างจาก: •ใบอ้อย_Xวาน_Xวาน• ที่ 24-05-2011, 09:21:09
Huh? Huh?

ขอบคุณค่ะ ที่อุส่าติดกะเขาด้วย

^^
ก็อุส่านอกใจม่อน เอาอีกตัวไปกดโหวตให้ยังไงก็ติดอ่าค่ะ

okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  ตัวอ้วนของเค้า น่ารักที่สุด >.<

~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #62 เมื่อ: 24-05-2011, 10:16:37 »

อ้างจาก: Father_KAI ที่ 24-05-2011, 07:59:26
อ้างจาก: ~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~ ที่ 24-05-2011, 07:41:52
อ้างจาก: okmokiiz,,* ที่ 23-05-2011, 23:26:07
อยากจะบอกว่า ผู้เล่นสมัยนี้ชอบอาสาสตรอว์เบอรี่เนอะ  หุหุ 

ก็ดูไปแล้วกันค่ะ  ที่สวรรค์ชีทำเรื่องซะคนทั้งเซิฟ ด่ากระจาย  ขุดรูปปรจานกันเลยที่เดียว

เดี๋ยวนี้ไปอยู่เซิฟอื่นหวังว่าสันดานเก่าคงไม่มีนะคะ  ที่ขอไปบ้านผู้ชายหน่ะ  ไม่เอานะคะ  อุ๊บส์...

ขอโทษทีค่ะ  เพลินไปหน่อย  อ่อ  แล้วเดี๋ยวนี้เอาน้ำกรดราด เอากระดาษทรายถูเรื่องคาวออกจากชีวิตยังจ้ะ

^^  อุ้ย!!  เผลออีกแล้ว  ><

ปล. เป็นกำลังให้พี่จ๋า และ หลานม่อนสุดที่รักเสมอๆ

เพิ่งรู้ว่าการเป็นอาสามันเกี่ยวข้องกับเรื่องส่วนตัวด้วยเหรอ

นึกว่าจะชี้วัดที่ผลงานการทำงานซะอีก การที่เอาเรื่องส่วนตัวมาขุดคุ้ย มันเกี่ยวข้องกับการทำงานด้วยเหรอ

การที่ผู้สมัครจีอาสาคนนึงจะไปนอนบ้านผู้ชาย ... มันส่งผลกระทบในเกมส์เหรอ??? อันนี้ไม่เข้าใจ

ชีวิตจริงเป็นยังไง เรื่องนี้ทีมงานหรือผู้เล่นท่านอื่นคงไม่รู้และก็ไม่อยากรู้

แต่หน้าที่ที่ได้รับผิดชอบทำได้ดีหรือเปล่าเท่านั้น และผลงานเ่ท่านั้นจะเป็นสิ่งยืนยันและตัดสินไม่ใช่เหรอ

"งง" ไม่ได้เข้าข้างทีมงานนะ และไม่ได้รู้จักด้วย ถ้าจะด่าหรือจะว่า

น่าจะเรื่องการปฏิบัติหน้าที่ของการเป็นว่าที่จีอาสามากกว่านะ ไม่ใช่เอาเรื่องร่านผู้ชายมาประจาน

เพราะคนที่อ่าน อย่างเช่นตัวผม ก็คงมองคุณว่า "ร่าน" ไม่แพ้คนที่คุณกล่าวหาเช่นกัน

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

Huh? Huh? Huh? Huh? กรุณาอย่าใช้คำว่าคนที่อ่าน มองแบบคุณ ระบุไปเลยครับว่าตัวคุณที่มองแบบนั้น จะร่านไม่ร่านมานอยู่ที่ตัวคุณมองเอง อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าจะใช้คำต่ำๆแบบนี้เหมือนคุณ หรือหากคุณคุ้นเคยกับคำคำนี้มาเยอะหรืออาจจะเคยใช้ในบ้านคุณเป็นประจำ ก็บอกไปเลยครับ ว่า "ตัวผมมอง" ไม่ต้องไปคิดแทนคนอื่นเค้าหรอกครับ คนที่เค้ามีความคิดสูงๆและรู้จักใช้คำพูดดีกว่าคุณมีเยอะแยะนะครับ.. Evil Evil Evil Evil

ผมพูดผิดตรงไหนเหรอครับ ผมก็บอกว่า ผมเป็นคนอ่าน และก็บอกว่าเช่นผม

ผิดตรงวลีไหนเหรอครับ ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับใครอยู่แล้ว และประเด็นของผมคือ

"การตัดสินการผ่านเข้ารอบของจีอาสา มันเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัวด้วยเหรอ" หรือว่า

"การตัดสินการผ่านเข้ารอบของจีอาสา มันวัดกันที่ผลงานการปฏิบัติหน้าที่นะครับ"

กรุณาอ่านและประมวลผลตามนะครับ เอาความคิดให้ตกผลึกก่อน แล้วค่อยมาวิจารณ์นะครับ

ผมแค่พูดในประเด็นของคนที่ผ่านอ่านเข้ามาไม่ได้มีส่วนได้เสีย

และผมก็ตั้งประเด็นเกี่ยวกับว่า การตัดสินการผ่านเข้ารอบ มันเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัวในอดีตด้วยเหรอ

จับใจความให้ดีก่อนมาพูดหรือสนทนาดีกว่านะครับ แบบนี้ที่บ้านผมเรียกว่า "โง่" น่ะครับ

Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil

Sr. Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 24-05-2011, 10:19:21 »

กรุณาอ่านตรงประโยคสุดท้ายของผมนะครับคุณพ่อไก่

ผมก็บอกอยู่แล้วว่า คนที่อ่าน อย่างเช่นตัว"ผม" ผมก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นผม

ผมไม่เคยคิดแทนคนอื่นครับ ผมเคารพความคิดคนอื่น ส่วนคุณเองก็ควรเคารพความคิดของผมด้วยนะครับ

ผมคิดแบบนี้ ผมมองแบบนี้ มองในฐานะของคนไม่ได้เสียกับใครเท่านั้นเอง

Evil Evil Evil Evil Evil Evil

Sr. Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 24-05-2011, 10:26:14 »

อ้างจาก: okmokiiz,,* ที่ 24-05-2011, 09:15:39
แยกออกค่ะเรื่องส่วนตัวกับเรื่องอาสา  แต่ถ้าให้ขุดกันจริงๆเนี่ย ก็คงจะเยอะหน่อย

เพราะไอ้ที่ชีทำมันดั๊นเกี่ยวกับหน้าที่ด้วยเต็มๆ ทำตอนปฏิบัติหน้าที่ซะด้วย   เอ๊ะ!!  ขอโทษนะคะ  ดิฉันว่าออกตัวว่าอาสานะคะ

ไม่ทราบว่าคุณบางคนเนี่ยอ่านออกไหมคะว่าอาสาค่ะ  อาสาตัวควาย!!! มากเลยนะคะ ย้อนกลับไปอ่านค่ะ

เรื่องส่วนตัวเนี่ยไม่เกี่ยวหรอกค่ะ การเป็นอาสา แต่การที่อาสาทำกิริยาต่้ำ มันก็เป็นเยี่ยงอย่างที่ต่ำเช่นกัน

ที่พูดก็ไม่ขุดคุ้ยนะคะ  ก็แค่เรื่องที่คนในสวรรค์พูดกันเมื่อพูดถึงชีคนนี้  ถ้าว่างๆก็ลองไปขุดกระทู้เก่าๆดูเถอะค่ะ

ไม่งั้นเค้าคงไม่ตั้งกระทู้ด่ากันออกมา และแรง 15 หน้าภายในไม่กี่นาทีหรอกมั้งคะ   

แต่ถ้าสันดานที่กระทำ  มันเปลี่ยนไปได้แล้ว ไม่สอด ไม่ใส่เกือก  ไม่เข้าข้างพวกตัวเอง  ก็ดีค่ะ  คนมันจะได้ไม่ด่า

ส่วนใครที่จะมองว่าฉันร่ายหรือไม่ร่านนั้น  แล้วแต่คุณจะมองค่ะ  เพราะไม่ไปเอาสามีแม่คุณมาทำแฟน  หรือ ไม่ได้ไปร้องขอผู้ชายไปนอนที่บ้าน ^^

คุณแยกออกในส่วนไหนครับ ผมยังมองว่าคุณยังคงแยกไม่ออกนะครับ

ถ้าคุณมีความเป็นมืออาชีพพอ การที่คนที่คุณกำลังว่าไม่สมควรเป็นจีอาสาเพราะสันดานเก่าๆน่ะ

ผมว่าคุณคิดใหม่ดีกว่านะครับ ถ้าไม่อยากให้เค้าเป็นคุณก็เอาข้อมูลหลักฐานการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบเอามาแสดงให้

ผู้อ่านท่านอื่นได้ทราบดีกว่านะครับ โดยตัวผมเองไม่เคยเล่นทั้งสวรรค์ และดาวดึงส์ ตรวจสอบได้ครับ

ผมแค่อ่าน และมันก็เกิดคำถามขึ้นมาเท่านั้นเอง หากจะไม่พอใจหรือยังไง มันก็คือการเอาผิดในด้านจีอาสาไม่ใช่เหรอครับ

เพราะถ้าเค้าปฏิบัติไม่ดี หรือมีการทุจริตในหน้าที่ แล้วยังได้รับการคัดเลือกอีก อันนี้ผมว่า"ผิด"

แต่เท่าที่อ่านผมยังไม่เห็นในส่วนของหลักฐานที่จะเอาผิดของจีอาสาท่านนี้ได้เลยนะครับ

หรือถ้ามี กรุณาเอามาให้ดูหน่อย โดยส่วนตัวผมเอง ไม่เคยที่จะเข้าข้างทีมงานเลยซักครั้ง

แต่ก็ต้องว่ากันตามผิดถูก หากคุณอยากให้คนอื่นคล้อยตาม ไม่จำเป็นต้องเอาพวกเดียวกันมาโจมตีหรอกครับ

คนอื่นเค้ารู้หมด คนที่คุณจะต้องทำให้คล้อยตามคือ พวกผมๆและคนอ่านทั้งหลายที่ไม่ได้ฝักฝ่ายกับใครต่างหาก

ลองเอาหลักฐานมาสิครับ ว่าเค้าผิดยังไง ขอประเด็นที่เกี่ยวกับการปฏิบัติงานของจีอาสาท่านนี้นะครับ

หากพอเชื่อได้ ผมเชื่อว่า คนจะต้องคล้อยตามคุณและไม่เห็นด้วยกับการคัดเลือกของจีเอ็มในครั้งนี้แน่นอน

หากทำไม่ได้ ผมว่าหยุดเถอะครับกับการสา ดโคลนกันแบบนี้ ไม่อย่างนั้นก็ตั้งกระทู้ด่ากันตัวๆไปเลยดีกว่า

เพราะการประกาศผลในครั้งนี้ไม่ได้มีแค่จีอาสาคนนั้นคนเดียวที่ติด อย่าไปเบียดเบียนพื้นที่ของท่านอื่นๆเลยครับ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

Sr. Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 24-05-2011, 10:33:42 »

อ้างจาก: Master RPG ที่ 24-05-2011, 08:28:37
มีมาม่าักันแล้ว....  Smiley Smiley Smiley Smiley

เริ่มแยกแยะไม่ออกแล้วครับ ว่าเรื่องในเกมกับชีวิตจริงคืออะไร

ดูที่ผลงานกันดีกว่า ถ้าใครได้เป็น GM อาสา ถ้าทำอะไรไม่ดี ก็แจ้ง GM ปลดไปสิครับ ง่ายดีออก

มัวแต่่ขุดคุ้ยเรื่องเก่าๆมาทำให้คนอื่นเสียเนี่ย มันเป็นเรื่องที่ดีแล้วเหรอ? มันนิสัยของคนมีการศึกษาเหรอ?

หรือถ้าแค่อยากเตือนก็ไม่ว่า แต่คนเราก็น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงมั่งล่ะน๊ะ

เอาใจช่วยคนที่ผ่านทุกคนครับ และกดไลค์กับระบบปั้มโหวต 15%  Shocked

ตรงประเด็นที่สุดครับ

ผมไม่รู้นะว่าคุณจะพวกเดียวกับคนที่ถูกกล่าวหาหรือเปล่า

แต่การที่คุณแสดงความคิดเห็นแบบนี้ผมถือว่าได้ใจของคนที่ไม่ได้รู้เรื่องราวอย่างผมมาก่อนครับ

ในประเด็นของจีอาสา ก็ควรจะเอาประเด็นจีอาสามาต่อสู้หักล้างกัน

ไม่ใช่ขุดเรื่องเก่าๆมาด่า มาฆ่ากันให้ตาย เอ๊ะ หรือว่าคนที่ขุดคุ้ยพวกนี้

ชีวิตเค้าจะขาวผ่องเป็นหนองใน เอ้ย ยองใย

laugh laugh laugh laugh laugh laugh

okmokiiz,,*
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 24-05-2011, 10:52:02 »

ขอโทษทีค่ะ  ดิฉันผิดไปแล้วจริงๆ  ขอประทานโทษด้วยนะคะที่ไม่มืออาชีพพอ ยังเด็กอยู่ค่ะ ตัวเล็กๆ ^^ ละที่แน่ๆก็คือ ไม่อยากจะแยก

แต่ดิก็ไม่ได้บอกนะคะว่า ชีคนนั้นไม่ควรจะเป็นอาสา เอาตรงไหนมาพูดค่ะเนี่ย

แค่บอกว่าผู้เล่นชอบอาสาสตอเบอรี่  หลักฐานที่โดนกับตัวเองมีค่ะ แต่นานมาแล้ว

แล้วคอมเปลี่ยนวินโดว์ใหม่ จึงไม่สามารถเอารูปตั้งแต่ครั้งสมัยนู้นมาลงได้  ถ้ารูปมันกู้กลับคืนได้ก็อยากจะเอามาลง

ว่าเธอช่างเข้าข้างพวกพ้องตัวเองเหลือเกิน อีกอย่างดิฉันก้ไม่ได้เข้าข้างพวกเดียวนะคะ

เพราะโดนมาเหมือนกัน เรื่องพวกฉันพวกเธอ   ไม่ได้สาดโคลนนะคะ  พอดีพูดๆไปละมีคนร้อนมารับนั่นก็ช่วยไม่ได้

ก็อย่างที่บอกค่ะ  ถ้าเปลี่ยนสันดานเก่าๆได้แล้วก็ดี  เรปที่แล้วก็ย้ำมาแล้วว่าเปลี่ยนได้ก็ดี ผู้เล่นจะได้ไม่ต้องเดือดร้อน

อีกอย่างก็ไม่ได้บอกด้วยว่า ไม่ต้องการให้ชีคนนั้นเป็น  แล้วหลักฐานหรอคะ  คงต้องไปขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมานะคะ 

ซึ่งคุณก็ลองไปหาดูเอาเองก่อนแล้วกัน  เอ๊ะ !!  ก็บอกไม่ให้ดิฉันขุดใช่ไหมคะ  งั้นก็ไม่ต้องขุดก็ดีค่ะ  เกือบบอกคีย์เวิร์ดไปแล้วด้วยซิ

แต่ขนาดคุณที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวยังพูดได้ขนาดนี้  ไม่รู้เหมือนกันว่าไม่รู้เรื่องรู้ราวจริงหรือเปล่านะคะ ^^   เอาเป็นว่า ดิฉันไม่ได้เอ่ยชื่อ

ว่าชีคนนั้นเป็นใครและไม่ได้เอาข้อความไปรกพื้นที่ใคร เพราะดิฉันมีสิทธิในพื้นที่นี้เหมือนกัน  ไม่งั้นก็ติดป้ายแปะหัวไว้เลยค่ะ

ว่าห้ามบุคคลที่จะมาด่าจีเอ็มอาสาเข้ามาตอบกระทู้
    Evil Evil Evil Evil

okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  ตัวอ้วนของเค้า น่ารักที่สุด >.<

Sr. Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 24-05-2011, 10:57:58 »

อ้างจาก: okmokiiz,,* ที่ 24-05-2011, 10:52:02
ขอโทษทีค่ะ  ดิฉันผิดไปแล้วจริงๆ  ขอประทานโทษด้วยนะคะที่ไม่มืออาชีพพอ ยังเด็กอยู่ค่ะ ตัวเล็กๆ ^^ ละที่แน่ๆก็คือ ไม่อยากจะแยก

แต่ดิก็ไม่ได้บอกนะคะว่า ชีคนนั้นไม่ควรจะเป็นอาสา เอาตรงไหนมาพูดค่ะเนี่ย

แค่บอกว่าผู้เล่นชอบอาสาสตอเบอรี่  หลักฐานที่โดนกับตัวเองมีค่ะ แต่นานมาแล้ว

แล้วคอมเปลี่ยนวินโดว์ใหม่ จึงไม่สามารถเอารูปตั้งแต่ครั้งสมัยนู้นมาลงได้  ถ้ารูปมันกู้กลับคืนได้ก็อยากจะเอามาลง

ว่าเธอช่างเข้าข้างพวกพ้องตัวเองเหลือเกิน อีกอย่างดิฉันก้ไม่ได้เข้าข้างพวกเดียวนะคะ

เพราะโดนมาเหมือนกัน เรื่องพวกฉันพวกเธอ   ไม่ได้สาดโคลนนะคะ  พอดีพูดๆไปละมีคนร้อนมารับนั่นก็ช่วยไม่ได้

ก็อย่างที่บอกค่ะ  ถ้าเปลี่ยนสันดานเก่าๆได้แล้วก็ดี  เรปที่แล้วก็ย้ำมาแล้วว่าเปลี่ยนได้ก็ดี ผู้เล่นจะได้ไม่ต้องเดือดร้อน

อีกอย่างก็ไม่ได้บอกด้วยว่า ไม่ต้องการให้ชีคนนั้นเป็น  แล้วหลักฐานหรอคะ  คงต้องไปขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมานะคะ 

ซึ่งคุณก็ลองไปหาดูเอาเองก่อนแล้วกัน  เอ๊ะ !!  ก็บอกไม่ให้ดิฉันขุดใช่ไหมคะ  งั้นก็ไม่ต้องขุดก็ดีค่ะ  เกือบบอกคีย์เวิร์ดไปแล้วด้วยซิ

แต่ขนาดคุณที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวยังพูดได้ขนาดนี้  ไม่รู้เหมือนกันว่าไม่รู้เรื่องรู้ราวจริงหรือเปล่านะคะ ^^   เอาเป็นว่า ดิฉันไม่ได้เอ่ยชื่อ

ว่าชีคนนั้นเป็นใครและไม่ได้เอาข้อความไปรกพื้นที่ใคร เพราะดิฉันมีสิทธิในพื้นที่นี้เหมือนกัน  ไม่งั้นก็ติดป้ายแปะหัวไว้เลยค่ะ

ว่าห้ามบุคคลที่จะมาด่าจีเอ็มอาสาเข้ามาตอบกระทู้

โอยยยย ผมไม่รู้เรื่องรู้ราวจริงๆหรอกครับ แต่ที่พูดได้แบบนี้

ก็เขียนก็พิมพ์ไปตามที่เห็นแหล่ะคร๊าบ ขอแค่เหตุผลในปัจจุบันครับ ไม่ได้ขอในอดีตว่าเค้าไม่สมควรเป็นยังไง

และตอนปฏิบัติงาน สตอเบอรี่ยังไงเท่านั้นเอง ส่วนเรื่องเค้าจะไปนอนกับใคร

โดนใครเอา เอากี่คน ผมไม่ได้อยากรับรู้หรอกครับ

ขอแค่หลักฐานตอนนี้แหล่ะครับ ว่าเค้าปฏิบัติงานไม่ดียังไง

ปล. ดูจากหน้าตาไม่น่าจะเด็กแล้วนะครับ แก่ซะขนาดนั้น

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

okmokiiz,,*
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 24-05-2011, 11:00:24 »

พอดีว่าอาจจะเข้ามาดูช่วงเย็นๆ  จะออกไปข้างนอก

ถ้ากลัวรกมากหละก็ PM จัดหนักมาเลยค่ะ  เดี๋ยวจะมาตอบ

แต่ถ้าคิดว่าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องค่ะ  อีกอย่างดูเหมือนว่าคุณก็จะว่าดิฉันร่าน

เอาเถอะ จะถือว่าไม่เห็นแล้วกัน  อีกอย่างดิฉันก้ไม่ได้เอ่ยอีกด้วย  ว่าชีคนนั้นร่าน

แต่คุณพูดเองอีกแล้วซิน่า  แล้วก็ต้องขอโทษท่านอื่นด้วยแล้วกันค่ะ  ที่พิมพ์แบบลอยๆ แล้วดันมีคนมารับไปซะงั้น

ขอโทษจริงๆนะคะ  ที่แยกเรื่องส่วนตัวออกจากเกมส์ไม่ออกจริงๆ ผิดมาก ความผิดนี้ใหญ่มากๆค่ะ

ต้องกลับไปนอนคิดสักสามวันสี่คืน  เสียใจจริงๆที่แยกเรื่องพวกนี้ออกจากกันไม่ได้ เฮ้ออออ

laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

okmokiiz,,*
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 24-05-2011, 11:02:47 »

อ้างจาก: ~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~ ที่ 24-05-2011, 10:57:58
อ้างจาก: okmokiiz,,* ที่ 24-05-2011, 10:52:02

โอยยยย ผมไม่รู้เรื่องรู้ราวจริงๆหรอกครับ แต่ที่พูดได้แบบนี้

ก็เขียนก็พิมพ์ไปตามที่เห็นแหล่ะคร๊าบ ขอแค่เหตุผลในปัจจุบันครับ ไม่ได้ขอในอดีตว่าเค้าไม่สมควรเป็นยังไง

และตอนปฏิบัติงาน สตอเบอรี่ยังไงเท่านั้นเอง ส่วนเรื่องเค้าจะไปนอนกับใคร

โดนใครเอา เอากี่คน ผมไม่ได้อยากรับรู้หรอกครับ

ขอแค่หลักฐานตอนนี้แหล่ะครับ ว่าเค้าปฏิบัติงานไม่ดียังไง

ปล. ดูจากหน้าตาไม่น่าจะเด็กแล้วนะครับ แก่ซะขนาดนั้น

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

หยาบคายนะคะ  หุหุ  อ่าวแล้วเมื่อกี้ยังบอกอยู่เลยว่าหาหลักฐาน  ตกลงยังไงคะ  ดิฉันหละงงกับคุณ

ย้ำอีกรอบ  ไม่ได้บอกว่าไม่อยากให้เป็น เค้ากล้าจะเป็นก็เรื่องของเค้า  ก็แค่บอกว่าผู้เล่นชอบอะไรแบบนี้เท่านั้นแหล๊ะ

okmokiiz,,*
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 24-05-2011, 11:09:31 »

ตั้งไวๆค่ะจะได้อ่าน  จะออกไปเที่ยวแล้ว

Father_KAI
Newbie
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 24-05-2011, 11:16:05 »

อ้างจาก: Master RPG ที่ 24-05-2011, 08:28:37
มีมาม่าักันแล้ว....  Smiley Smiley Smiley Smiley

เริ่มแยกแยะไม่ออกแล้วครับ ว่าเรื่องในเกมกับชีวิตจริงคืออะไร

ดูที่ผลงานกันดีกว่า ถ้าใครได้เป็น GM อาสา ถ้าทำอะไรไม่ดี ก็แจ้ง GM ปลดไปสิครับ ง่ายดีออก

มัวแต่่ขุดคุ้ยเรื่องเก่าๆมาทำให้คนอื่นเสียเนี่ย มันเป็นเรื่องที่ดีแล้วเหรอ? มันนิสัยของคนมีการศึกษาเหรอ?

หรือถ้าแค่อยากเตือนก็ไม่ว่า แต่คนเราก็น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงมั่งล่ะน๊ะ

เอาใจช่วยคนที่ผ่านทุกคนครับ และกดไลค์กับระบบปั้มโหวต 15%  Shocked

^
Smiley Smiley Smiley Smileyสำหรับคนที่ไม่อยุ่ในเหตุการณ์ก็ควรจะเงียบดีกว่ามั๊ย คุณไม่รุ็หรอกว่าคนที่เค้าเจอกันทั้งเซิร์ฟเค้าโดนมาแบบไหน แต่ก็คงไม่แปลกนะครับ ที่่จะมาปกป้องหรือออกตัวแทนคนในกิลเดียวกัน ที่เค้าย้ายมาที่ดาวดึงส์นี่ไม่ใช่ว่าคนในกิลคุณจะไม่รู้..เอ๊ะ หรือว่าเหตุการณ์ในครั้งนั้นคุณอยู่ด้วยในฐานะผู้ร่วมกระบวนการหรือปล่าว อิอิ หรือย้ายตามกันมาเพราะทนความทุเรศที่ทำไว้ไม่ได้กัน ถ้าแบบนั้นก็คงจะไม่ผิดที่จะออกมาปกป้องกัน แต่ถ้าไม่ใช่ เท่าที่ผมอ่านดูก็คงจะเป็นการออกตัวแทนแบบเนียนๆ เพราะเห็นมีคนบอกว่า วิ่งตามตรุดกานอยู่ในเซิร์ฟ อิอิ..เออ สำหรับนิสัยของคนมีการศึกษาเค้าไม่ได้วัดกันแค่นี้นะครับ ถ้าคุณคิดว่าคนที่มีการศึกษาวัดกันแค่นี้นั้น คุณคิดตื้นมาก หรือฉลาดน้อยนั่นเอง เพราะถ้าลองติดตามอ่านกระทู้หรือบทความทั่วไป แม้แต่ในทวิตเตอร์ คนที่เค้ามีการศึกษามากกว่าคุณหลายขุมเค้าก็โพสต์กันครับ เพราะกระทู้เค้ามีไว้ให้โพส์ ใครมีความเห็นไรก็โพสต์ไป บางท่านโพสต์แรงกว่านี้ก็มี ถ้าคุณคิดว่าการโพสต์แค่นี้ทำให้คุณคิดว่า มันใช่นิสัยของคนมีการศึกษาหรอ นั้น แสดงว่าคุณยังอ่านต่อโลกมากครับ... Smiley Smiley Smiley Smiley

นิสัยคนถ้าจะแก้ไขมันไม่ยากแต่สิ่งที่่ลำบากและยากที่จะเยียวยาคือ"สันดาน"
Father_KAI
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 24-05-2011, 11:25:10 »

อ้างจาก: ~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~ ที่ 24-05-2011, 10:19:21
กรุณาอ่านตรงประโยคสุดท้ายของผมนะครับคุณพ่อไก่

ผมก็บอกอยู่แล้วว่า คนที่อ่าน อย่างเช่นตัว"ผม" ผมก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นผม

ผมไม่เคยคิดแทนคนอื่นครับ ผมเคารพความคิดคนอื่น ส่วนคุณเองก็ควรเคารพความคิดของผมด้วยนะครับ

ผมคิดแบบนี้ ผมมองแบบนี้ มองในฐานะของคนไม่ได้เสียกับใครเท่านั้นเอง

Evil Evil Evil Evil Evil Evil
Huh? Huh? Huh? Huh? เอ้ แล้วทามมายผมต้องไปเคารพความคิดเห็นของคุณด้วยหละครับ..จำเป็นด้วยหรอ เท่าที่ดู เราคงคิดกันคนละอย่างอะครับ สำคัญตัวเองผิดไปมั๊ย น่าจะใช้กับคนที่บ้านมากกว่านะครับคำนี้...และความคิดเห็นของคนที่จะเคารพนนั้นสำหรับผมคือความคิดเห็นที่เป็นไปในทางเดียวกันกับผมครับ..สำหรับความคิดเห็นอื่นที่ไม่ตรงกะผมผมก็ไม่ได้ว่าอะไรโต้ตอบก็ว่ากันไปตามบทแต่จะให้มาเคารพความคิดเห็นเช่นคุณนั้นผมคิดว่า ไม่จำเป็น ครับ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

นิสัยคนถ้าจะแก้ไขมันไม่ยากแต่สิ่งที่่ลำบากและยากที่จะเยียวยาคือ"สันดาน"
Father_KAI
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 24-05-2011, 11:40:56 »

อ้างจาก: ~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~ ที่ 24-05-2011, 10:33:42

ตรงประเด็นที่สุดครับ

ผมไม่รู้นะว่าคุณจะพวกเดียวกับคนที่ถูกกล่าวหาหรือเปล่า

แต่การที่คุณแสดงความคิดเห็นแบบนี้ผมถือว่าได้ใจของคนที่ไม่ได้รู้เรื่องราวอย่างผมมาก่อนครับ

ในประเด็นของจีอาสา ก็ควรจะเอาประเด็นจีอาสามาต่อสู้หักล้างกัน

ไม่ใช่ขุดเรื่องเก่าๆมาด่า มาฆ่ากันให้ตาย เอ๊ะ หรือว่าคนที่ขุดคุ้ยพวกนี้

ชีวิตเค้าจะขาวผ่องเป็นหนองใน เอ้ย ยองใย

laugh laugh laugh laugh laugh laugh
โอ้ววว เห็นด้วยกับประโยคนี้นะครับ "ในประเด็นของจีอาสา ก็ควรจะเอาประเด็นจีอาสามาต่อสู้หักล้างกัน" แต่ๆๆๆๆๆ คุณลองย้อนกลับไปดูสิ่งที่เค้าโพสไว้แรกๆนะครับ ว่าที่เค้าดราม่ากันมานี้ ใม่ใช่จะไม่มีหลักฐานอะไร แล้วคนที่คุณบอกพูดตรงประเด็นเนีีย คุณรู้จริงหรือปล่าวว่าพื้นฐานแล้ว เค้าอยู่กิลไหนอย่างไร..แต่เท่าที่เห็นออกตัวมาซะมั่นอกมั่นใจขนาดนี้ ผมก็คงไม่สงสัยหรอกครับว่าคุณจะรู้จักหรือไม่รู้จักมาก่อน เพราะอย่างที่คุณบอกแหละครับ ชีวิตที่ขาวผ่องเป็นหนองใน เอ้ย หนองใย นั้น อาจจะหมายถึงกลุ่มของตัวเองหรือปล่าว...ที่ลามและตามๆกันมา...ปล. หลักฐานมีให้เห็น ก็ว่ากันไปตามหลักฐาน เค้ารุ้กันหมด ไม่ต้องพูดถึงเรื่องไปนอนหรือไม่นอนก็ได้ครับ เอาสิ่งที่ปฏิบัติงานกันเห็นๆ หรือที่ผ่านมานี่แหละเห็นกันทั้ง2เซิร์ฟ คุณก็ยังพูดเลย ในประโยคดังกล่าว ฉะนั้นอย่าบอกนะครับว่าไม่รู้เรื่อง เพราะไม่อย่างนั้น ก่อนจะมั่นใจอะไร ในส่วนตัวผม คงไม่ดีที่จะแสดงออกมาหรือพิมพ์มามั่นใจแบบนี้ทั้งๆที่ไม่รู้จริง..ลองย้อนกลับไปดูให้ละเอียดนะครับ ไม่ั้นคำว่าโง่และฉลาดน้อยก็คงเหมาะสมกับคุณเป็นที่สุด Smiley Smiley Smiley...

...TEERAK...
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 24-05-2011, 11:57:07 »

มาม่า อาหย่อย
คำเตือน กินมากระวังจะอ๊วกกกก

Evil Evil Evil
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 13