GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T  (อ่าน 882 ครั้ง)
I_am_Win_Ner , IiI_CD_IiI
Jr. Member
**

IiI_CD_IiI ณ เซิฟ PK

อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T
« เมื่อ: 12-05-2011, 16:54:09 »

ผมอยากรู้จริงๆครับ ช่วยบอกผมทีครับ  Wink  Wink
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-05-2011, 16:55:14 »

แล้วแต่จะเล่นอ่ะครับ ตอนแรกๆไม่มีของไม่มีอะไรใส่ก็กากทุกอาชีพละครับ แต่ถ้าอยากเทพไวๆก็วิเถอะท่าน

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
I_am_Win_Ner , IiI_CD_IiI
Jr. Member
**

IiI_CD_IiI ณ เซิฟ PK

Re: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-05-2011, 17:08:52 »

ครับ ขอบคุณที่ตอบครับ  Cry  Cry
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-05-2011, 17:16:41 »

วิเลยครับ  อาชีพนำร่อง  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-05-2011, 17:24:39 »

อาชืพ ทุนน้อย ของเน่าแต่ เก่งฆ่าคนได้ ปานกลาง สำหรับ ของเน่า เบลด ครับ ^^

สาย Str Dex นะ       Dex Luk มันสาย คนมีตัง  laugh

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-05-2011, 17:25:38 »

อ้างจาก: aIzEe ที่ 12-05-2011, 17:24:39
อาชืพ ทุนน้อย ของเน่าแต่ เก่งฆ่าคนได้ ปานกลาง สำหรับ ของเน่า เบลด ครับ ^^

สาย Str Dex นะ       Dex Luk มันสาย คนมีตัง  laugh
ไม่ใช่ dex-str หรอ Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-05-2011, 18:09:07 »

พระค่ะ !!!
 ใช่ ใช่ ใช่

Credit By : ...WhiteTea...
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-05-2011, 18:24:05 »

อ้างจาก: หวานบริสุทธิ์ :P ที่ 12-05-2011, 18:09:07
พระค่ะ !!!
 ใช่ ใช่ ใช่
ถูก!!! laugh laugh(หนึ่งในอาชีพที่ประหยัดที่สุดและเปลืองที่สุด Angry Angry)(ประหยัดยาเล็กน้อย เปลืองค่าของมากมาย Angry)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-05-2011, 18:32:57 »

อ้อ ถ้าพอมีของ อยากเจอดาเมจแบบโคตรแรง แนะนำพาลาดิน dex-int ครับ 14kยังทำถึง(เวล58) Evil(ตัวเพื่อนผม- -)

chutr
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-05-2011, 18:49:54 »

เบอเซอเกอ + ทหารส่วนตัว ครับ  Smiley

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12-05-2011, 18:52:08 »

ชาป ทุนไม่ต้องเยอะ ธนูดีๆไม่แพงมากด้วย - -b

แค่ค่าลูกธนูอย่างเดียว ซึ่งไม่แพงนะถ้าใช้ลูกธนูไม้ธรรมดาอ่ะ
ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 12-05-2011, 18:53:20 »

คลาสไฟเตอร์

เบรดมาสเตอร์ เก่งทั้งเรื่องโจมตีและความเร็ว แต่ก็มีจุดบอด ค่อนข้างตายง่าย ชิมิ เลือดน้อย แล้วก็ไม่อึด แต่มีความสามารถในการป้องกัน (งงยังไงกันแน่) หมายถึงมีโอกาสการบร็อค

พาราดิน มีความสามารถในการป้องกันสูงที่สุดในเกม เลือดเยอะที่สุดในเกม (ถ้าเล่นสายป้องกันเทียบกับสายป้องกันของอาชีพอื่น) โจมตีธรรมดาค่อนข้างเบา และสกิลโจมตีน้อย แต่มีสกิลสนับสนุนให้กับปาร์ตี้และตนเอง(ถ้าสายนี้ไม่อึดก็ไม่ใช่พาราดินละ)

เบอร์เซอเกอ สายสุดแกร่งแบบสุดขั้ววว~ บ้าพลังโจมตีแบบทะลุขีดจำกัด จึงสามารถฆ่าสัตรูได้ภายในทีเดียว แต่ความแม่นยำต่ำจนติดดินแบบนี้ จะฆ่าใครที่ไหนได้ละ ถ้าตีไม่โดนก็ไร้ความหมาย

คราสเรนเจอร์

แอสซาซิน สุดยอดอาชีพนักฆ่าตัวจริง สามารถฆ่าเป้าหมายโดยไม่รู้ตัวได้ มีความเร็วและอัตราโป๊ะเชะแรงดี สามารถหลบหลีกการโจมตีของสัตรูได้ทั้งหมด แต่หลบหลีกเวทย์มนต์ไม่เคยได้100% เอาละซิ เลือดน้อยแล้วยังโดนเวทย์แรงอีก แบบนี้ก็ม่องเท่งเถิดเทิงสิ

ชาร์ปชูดเตอร์ สายโจมตีระยะไกลซึ่งผู้เล่นสายนี้จะขี้เกียจเดินมากๆ สอยสัตรูได้แบบทุกที่ทุกแห่ง แถมยังแม่นราวกับจับวางกระดาษอีกด้วย
โจมตีทั้งระยะไกลและแม่น พาราดินเข้ามา คงต้องหนีเข้าวาป

เทรเชอร์ฮันเตอร์ สุดยอดสายโป๊ะเชะ ซึ่งมีโชคมาตั้งแต่เกิด เรื่องเก็บตัง ล่าสมบัติ รับรองว่า เก็บเงินแปปเดี๋ยวก็ได้เป็นหลักล้าน Shocked แถมยัง PK กับได้ไม่แพ้กัน โป๊ะเชะบ่อยแล้วแถมยังโป๊ะเชะแรงอีก แบบนี้ใครๆก็กลัว สายนี้ก็เป็นนักฆ่าได้เหมือนกัน ถึงได้ขึ้นชื่อว่า นักล่าค่าหัว สายนี้ค่าหัวเยอะมากๆ จึงต้องมี ชาร์ปชูดเตอร์ ต้องคอยมาล่า เทรเชอร์ฮันเตอร์

คราสแคสเตอร์

วิซาร์ดมีพลังเวทย์อันทรงพลัง แถมยังมีธาตุต่างๆที่มอนเตอร์แพ้อีกด้วย สามารถกำจัดสัตรูได้ ทั้งเดี่ยวและหมู่ แถมยังติดสถานะต่างอีกด้วย เป็นสายที่ใครๆก็ต้องแพ้ หากเห็นสายนี้ ร่ายเวทย์เมื่อไหร่ ก็ต้องตายเมื่อนั้น ไม่ตายก็ถูกปิดปากการร่ายเวทย์

เคลลิค พระสายช่วยเหลือซึ่งขาดไม่ได้เลยในเกมนี้ มีความจำเป็นมากกว่าพาราดิน ต่อให้ในปาร์ตี้ตายก็สามารถชุบได้ แถมยังฆ่ามอนประเภทผีได้ทีเดียวตายเลยนะเออ และยังไม่แพ้วอร็อคด้วยนะ สามารถป้องกันคำสาบได้ และการโต้ตอบก็ถือว่าเป็นเรื่องยาก ก็คือว่าจะเอาสกิลโจมตีที่ไหนมาสู้ละ

วอร์ร๊อค สุดยอดสายคำสาป ซึ่งผิดกับสายอาชีพอื่นๆ มีความสามารถต่างจากพวก สามารถสาปเป้าหมายให้เป็นใบ้ ติดสถานะต่างๆได้ แถมยังมีการอันเชิญสัตว์ต่างๆได้อีกด้วย เมื่อเรากำลังอันเชิญหรือร่ายคำสาป เพียบแค่โดนเคาะ ก็หยุดไปซะแล้ว

เซนจูเรี่ยน
เป็นสายที่มีจ๊อบเดียว ใช้อาวุธปืนในการสังหาร โจมตีด้วยระยะไกลอันรุนแรง พร้อมทั้งยังมีระเบิด และยังสามารถโจมตีได้ระยะประชิดในยามฉุกเฉินเมื่อกระสุนหมดอีก ซึ่งแม็คกระสุนปืนก็มีจำนวนไม่กี่นัด ยิงแปปๆก็ต้องรอในการเปลี่ยนแม็คใหม่

อันไหนผิดก็บอกด้วย
MVP
Jr. Member
**

ช่างเกรียนอสุรา’1

« ตอบ #12 เมื่อ: 12-05-2011, 19:10:08 »

"คาเดท"

MVP
Jr. Member
**

ช่างเกรียนอสุรา’1

« ตอบ #13 เมื่อ: 12-05-2011, 19:13:22 »

แอสครับ เวลง่าย หลบสบายๆ จุง่าย

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #14 เมื่อ: 12-05-2011, 19:15:40 »

พาลาดินใครว่าตีเบาครับ ไคโก้

มันไม่ใช่ตามตำราเกม rpg ทั่วไปอะครับ พาลาดินเกมนี้

เพราะมันตีแรงจนหลุดคอนเซ็ปท์ไปนานแล้ว

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5