GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T  (อ่าน 882 ครั้ง)
เมือง
Sr. Member

Re: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T
« ตอบ #30 เมื่อ: 12-05-2011, 23:55:49 »

เรียงเลยนะ
ความไม่ปรกติของเกมนี้
1 พาลาดิน สกิลแรงเวอร์
2 เบอเซิก อมตะ 30วิ ?
3 เบลด ผ่าแล้วมึนแต่คอมโบห่วย
4 วิซาดร์เวทย์แรงสุดๆแต่ไม่ใ่ชอาชีพที่ทำดาเมจได้รุนแรงที่สุด
5 พระบู๊เทพมากกันเวทเยอะมากเมื่อทำสกิล(สกิลฝึกอีก)
6 วอลอค คำสาปเจอพระอ้อมกอดง่อยรับประทานแต่ถ้าเกราะสะท้อน10จะเทพขึ้นทันใด (สกิลบ้าอะไรสะท้อนเวท100%)
7 แอส พรางตัวโดนมองเห็นง่ายดี
8 เทร นักล่าสมบัติแต่สมบัติไม่ค่อยมีให้ล่า
9 ชาป สายสกิลใ้ชทักษะติดตัวไม่ไ่ด้แล้วมีไว้เพื่อ Huh?
10 เซ็นจูเรี่ยนหรือทหาร มีหลายสายแต่เล่นกันแต่สายปืนเพราะระเบิดแพง

gogo_05
Newbie
*

Re: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T
« ตอบ #31 เมื่อ: 13-05-2011, 10:32:51 »

อ้างจาก: ไคโก้ ที่ 12-05-2011, 18:53:20

เทรเชอร์ฮันเตอร์ สุดยอดสายโป๊ะเชะ ซึ่งมีโชคมาตั้งแต่เกิด เรื่องเก็บตัง ล่าสมบัติ รับรองว่า เก็บเงินแปปเดี๋ยวก็ได้เป็นหลักล้าน Shocked แถมยัง PK กับได้ไม่แพ้กัน โป๊ะเชะบ่อยแล้วแถมยังโป๊ะเชะแรงอีก แบบนี้ใครๆก็กลัว สายนี้ก็เป็นนักฆ่าได้เหมือนกัน ถึงได้ขึ้นชื่อว่า นักล่าค่าหัว สายนี้ค่าหัวเยอะมากๆ จึงต้องมี ชาร์ปชูดเตอร์ ต้องคอยมาล่า เทรเชอร์ฮันเตอร์

อันไหนผิดก็บอกด้วย

ผมเล่นเทรสายหน้าไม้ (ต้องแม่นเยอะๆ ยิืงไวๆ หน่อย) สอยชาปชูตเตอร์เก่งๆได้เป็นประจำเลยล่ะ  ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ พลางตัวมายิง ตามด้วยศรอัสนีบาต ติดมึน5วิ ทีนี้ล่ะเสร็จตู !!   Evil  555+       

แอสไม่มีพันธมิตรแห่งเงาก็สู้ได้ไม่ยากเลย สกัดขา ก้าวพริบตาถอยออกมาจากระยะ16ช่อง แค่นี้แอสก็พุ่งแทงไม่ได้ ถ้าเทรแม่นเยอะ ตายสถานเดียว
หรือไม่ถ้ายิงไม่ค่อยโดน ก็ใช้แม่นธนู รู้สึกว่าถ้าใช้สกิลนี้ถึงแม่นน้อยแต่มีโอกาสยิงโดนแอสหลบเก่งๆ เยอะมาก   laugh
แต่ถ้าแอสมีพันธมิตร ระดับสูงๆ ก็คงต้องใส่เซทนักสำรวจด้วย เพื่อให้มองเห็น แอสที่พลางตัวอยู่  Wink

หรือถ้าพลาดท่า ตายขึ้นมา ก็มี ความลึกลับแห่งกาลเวลา เพื่อให้ตื่นขึ้นมาเพื่อแก้แค้น !!!!   Angry       (ต้องเวล70ก่อนถึงจะทำได้นะ และต้องระดับสูงๆด้วย )

สุดท้าย หมุดไม้แพงมากมาย ถ้าไม่มี การงานวิศวกร  เงินหายหมดแน่นอนเลยล่ะ  Cry
@-.-"Guy"-.-@
Jr. Member
**

Yo. my name is guy

« ตอบ #32 เมื่อ: 13-05-2011, 11:13:40 »

แล้วแต่คนเล่นครัฟ  Smiley Smiley Smiley

-=-Stranger-=-
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #33 เมื่อ: 13-05-2011, 11:15:55 »

คาเดท ทุกอาชีพมีบอกให้ปรับ คาเดทไม่มีบอกให้ปรับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #34 เมื่อ: 13-05-2011, 12:24:14 »

Smiley คาเดทเลยย สมดุล ไม่โดนคนอื่นว่า ว่าโกงด้วย เล่นยันเวล 99 เลยเป็นไงรับรองใครๆก็ชมว่า <เด็กInw>
ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 13-05-2011, 13:46:35 »

มาดูท่าไม้ตายเลยดีกว่า

คาเดท ท่าไม้ตาย สู้ยิบตา เพิ่มความต่อเนื่องแบบเต็มพิกัด อย่างเช่น โจมตีต่อเนื่อง160 พอใช้แล้วก็จะมีค่าโจมตีต่อเนื่อง 216 ตัน
แต่ต้องแลกด้วยพลังชีวิต 30% และมีระยะเวลา10วิ

ท่าไม้ตายของทุกอาชีพ ก็ยังไม่รู้ว่า อันไหนเป็นท่าไม้ตาย แต่ที่รู้ท่าไม้ตายอาชีพนึง ก็คือ ชาร์ปชูปเตอร์

ท่าไม้ตาย ศรกำปนาท  ซึ่งดีเลในการยิง นานมาก ถึง 5วิ เลยก็มี เป็นท่ากำจัดพาราดินโดยเฉพาะ เพราะว่า เป็นท่าไม้ตายที่ไม่สนค่าป้องกันของสัตรู
แถมความแรงตั้ง 1000% (มีสกิลอาชีพไหนถึง1000%บ้างละ)

ต่อให้พาราดินอึดเป็นล้านก็ยังต้องตายอยู่ดี ถ้าพาราดินไม่มีสกิลป้องกันการทะลุความอึด

เดี๋ยวนี้อะไรๆก็มีแต่ทะลุป้องกันเน้อ - - ซึ่งทำให้พาราดินตกกระป๋องไปเลย

เอาละ ต่อพาค3

คาเดท: ไม่ไหวละ ไปเปลี่ยนจ๊อบดีกว่า เปลี่ยนเป็นจ๊อบไรดีน้ะ~ อ๊ะเจอละ อาชีพนี้แปลกแนวดี

นั่นก็คือ อาชีพ ซุปเปอร์คาเดท Smiley (เฮ่ย มันมีในเกมที่ไหน? Angry)

ซุปเปอร์คาเดท: สามารถใช้สกิลของคลาสแรกทุกอาชีพได้สมบูรณ์แบบ ไม่ว่าจะเป็น ดาบ ขวาน หอก เวทย์ มีด ธนู แต่ไม่มีปืน  Cry

และยังมีท่าไม้ตายของซุปเปอร์คาเดทด้วยก็คือ ม่องเท่งหลอกลวง สามารถแกล้งตายได้ ทำให้สัตรูโจมตีและล็อคเป้าหมายมาไม่ได้  laugh

พาราดิน: อ่าว มีคาเดทตายด้วย อ๊ะ! มีมอนเตอร์อยู่กรองรอบๆคาเดทเพียบเลย สงสัยมีลุมคาเดทคนนี้ละมั้ง คาเดทน้อย ฉันจะแก้แค้นมันเองนะ
สกิล ฟาดหอกโจมตี(สกิลของคลาสไฟเตอร์) ตูม!!

ซุปเปอร์คาเดท:จ๊ากกกก~!!! Shocked ชั้ลแค่แกล้งตายเฉยๆ แล้วมาใส่หมู่ตรงนี้ทำไม ได้ตายจริงเลย Cry

พาราดิน: อ่าว Huh? โทษทีนะ นึกว่าตายแล้วอะ(คนเพิ่งเคยเห็นสกิลแกล้งตาย ใครที่ไหนเค้าจะรู้) งั้นเป็นไม่ไร มีสกิล พรแห่งลูซิ...ซะ!อ่าว? ลืมไปตัวนี้พึ่งเปลี่ยนคลาส มีพาราดินอยู่2ตัวอะ ตัวนี้ตัวที่จะเล่นอีกสาย โทษทีนะที่ช่วยไม่ได้ เราไปละ Cool

ซุปเปอร์คาเดท: Cry ได้ตายอีกละ
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #36 เมื่อ: 13-05-2011, 13:58:30 »

อ้างจาก: ไคโก้ ที่ 13-05-2011, 13:46:35
มาดูท่าไม้ตายเลยดีกว่า

คาเดท ท่าไม้ตาย สู้ยิบตา เพิ่มความต่อเนื่องแบบเต็มพิกัด อย่างเช่น โจมตีต่อเนื่อง160 พอใช้แล้วก็จะมีค่าโจมตีต่อเนื่อง 216 ตัน
แต่ต้องแลกด้วยพลังชีวิต 30% และมีระยะเวลา10วิ

ท่าไม้ตายของทุกอาชีพ ก็ยังไม่รู้ว่า อันไหนเป็นท่าไม้ตาย แต่ที่รู้ท่าไม้ตายอาชีพนึง ก็คือ ชาร์ปชูปเตอร์

ท่าไม้ตาย ศรกำปนาท  ซึ่งดีเลในการยิง นานมาก ถึง 5วิ เลยก็มี เป็นท่ากำจัดพาราดินโดยเฉพาะ เพราะว่า เป็นท่าไม้ตายที่ไม่สนค่าป้องกันของสัตรู
แถมความแรงตั้ง 1000% (มีสกิลอาชีพไหนถึง1000%บ้างละ)

ต่อให้พาราดินอึดเป็นล้านก็ยังต้องตายอยู่ดี ถ้าพาราดินไม่มีสกิลป้องกันการทะลุความอึด

เดี๋ยวนี้อะไรๆก็มีแต่ทะลุป้องกันเน้อ - - ซึ่งทำให้พาราดินตกกระป๋องไปเลย

ต่อให้ทะลุป้องกันได้แต่ก็ติดโล่ได้ ถ้าเบาก็ไร้ความหมาย เดี๋ยวนี้พาลาโหดๆเลือดเกือบหมื่นทั้งนั้น ส่วนใหย่ที่เห็นชาร์ปกัมปนาทแค่ 8000 กว่า(แบบฉบับโหดๆ) พาลาไม่ได้ตกกระป๋องหรอก แถมยังมีศาสตราฝ่าเวหา Evil
อ้างจาก: เมือง ที่ 12-05-2011, 23:55:49
เรียงเลยนะ
ความไม่ปรกติของเกมนี้
1 พาลาดิน สกิลแรงเวอร์(หนาเวอร์ด้วย)
2 เบอเซิก อมตะ 30วิ ?
3 เบลด ผ่าแล้วมึนแต่คอมโบห่วย(มังกรด้วย ใช้ทีดาเมจเหยียบหมื่น)
4 วิซาดร์เวทย์แรงสุดๆแต่ไม่ใ่ชอาชีพที่ทำดาเมจได้รุนแรงที่สุด(ตัวเกรียนชั้นยอด 555)
5 พระบู๊เทพมากกันเวทเยอะมากเมื่อทำสกิล(สกิลฝึกอีก)
6 วอลอค คำสาปเจอพระอ้อมกอดง่อยรับประทานแต่ถ้าเกราะสะท้อน10จะเทพขึ้นทันใด (สกิลบ้าอะไรสะท้อนเวท100%)
7 แอส พรางตัวโดนมองเห็นง่ายดี(ไม่บัพมองไม่เห็น ไม่ใส่ของมองไม่เห็น แถมถ้าพรางแล้วตีมันติดโป๊ะ=w=)
8 เทร นักล่าสมบัติแต่สมบัติไม่ค่อยมีให้ล่า(ล่าไปก็แทบไม่ดรอป- -)
9 ชาป สายสกิลใ้ชทักษะติดตัวไม่ไ่ด้แล้วมีไว้เพื่อ Huh?(ยิง)
10 เซ็นจูเรี่ยนหรือทหาร มีหลายสายแต่เล่นกันแต่สายปืนเพราะระเบิดแพง(แพงโคตร กระสุนปืนใหย่ลูกละ5หมื่น)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #37 เมื่อ: 13-05-2011, 14:00:31 »

ทุกอาชีพเก่งกันคนละแบบ
แล้วแต่คนเล่นจะสรรหาวิธีทำให้มันเทพ - -
เพราะงั้นบอกไม่ได้หรอกว่าอาชีพไหนเก่งกว่ากัน
มันขึ้นอยู่ที่คนเล่น ของที่ใส่ออฟอะไร ด้วย

ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #38 เมื่อ: 13-05-2011, 16:58:31 »

ผมก็เล่นสายกัมปนาท ดาเมจไม่ตํากว่า 10 เค อยู่เเล้วในเเบท

Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #39 เมื่อ: 13-05-2011, 17:09:49 »

อ้างจาก: ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 99 ที่ 13-05-2011, 16:58:31
ผมก็เล่นสายกัมปนาท ดาเมจไม่ตํากว่า 10 เค อยู่เเล้วในเเบท
360kTOT

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #40 เมื่อ: 13-05-2011, 18:52:13 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 13-05-2011, 13:58:30

ต่อให้ทะลุป้องกันได้แต่ก็ติดโล่ได้ ถ้าเบาก็ไร้ความหมาย เดี๋ยวนี้พาลาโหดๆเลือดเกือบหมื่นทั้งนั้น ส่วนใหย่ที่เห็นชาร์ปกัมปนาทแค่ 8000 กว่า(แบบฉบับโหดๆ) พาลาไม่ได้ตกกระป๋องหรอก แถมยังมีศาสตราฝ่าเวหา Evil[quote

เล่นศรกำตั้งนานไม่เห็นจะยิงติดโล่ซักทีมันคิดพลังป้องกันโล่เวลาติดยกโล่ด้วยเหรอครับ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Beam บีมมี่..
Jr. Member
**

หนู ชอบอยู่ใน" นรก "

« ตอบ #41 เมื่อ: 13-05-2011, 18:54:52 »

แอสวิชาร์ป สูสีคะ แอสวิ่งพุ่ง วิเดี้ยง วิหอก แอสเดี้ยง วิพุ่ง ชาร์ปเดี้ยง ชาร์ปจุดตาย แอสเดี้ยง  วิหอกชาร์ปเดี้ยง ชาร์ปจุดตาย วิ เดี้ยง  laugh

รักใครดี ?

" บางเรื่องที่อยากรู้ ลองไม่รู้มั้งก็ได้นะ "
ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 13-05-2011, 21:28:16 »

อ้างจาก: Nu..l3eaM ที่ 13-05-2011, 18:54:52
แอสวิชาร์ป สูสีคะ แอสวิ่งพุ่ง วิเดี้ยง วิหอก แอสเดี้ยง วิพุ่ง ชาร์ปเดี้ยง ชาร์ปจุดตาย แอสเดี้ยง  วิหอกชาร์ปเดี้ยง ชาร์ปจุดตาย วิ เดี้ยง  laugh

Huh? Huh?Huh?

งง
I_am_Win_Ner , IiI_CD_IiI
Jr. Member
**

IiI_CD_IiI ณ เซิฟ PK

« ตอบ #43 เมื่อ: 13-05-2011, 23:45:04 »

Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 13-05-2011, 23:47:55 »

อ้างจาก: Nu..l3eaM ที่ 13-05-2011, 18:54:52
วิโหดๆไม่เดี้ยง laugh laugh
แอสพุ่ง ชาร์ปบางคนอย่างป๋า THE_COOL ไม่เดี้ยง วิหอกบางคนก็ไม่เดี้ยงเสมอไปนะ laugh laugh
ปล.ถ้าเป็นไปได้ย่อขนาดหรือลบไปสักภาพก็ดีนะ ลายเซ็นอ่ะ Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5