GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T  (อ่าน 882 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T
« ตอบ #15 เมื่อ: 12-05-2011, 19:18:47 »

อ้างจาก: ไคโก้ ที่ 12-05-2011, 18:53:20
คลาสไฟเตอร์

เบรดมาสเตอร์ เก่งทั้งเรื่องโจมตีและความเร็ว แต่ก็มีจุดบอด ค่อนข้างตายง่าย ชิมิ เลือดน้อย แล้วก็ไม่อึด แต่มีความสามารถในการป้องกัน (งงยังไงกันแน่) หมายถึงมีโอกาสการบร็อค

พาราดิน มีความสามารถในการป้องกันสูงที่สุดในเกม เลือดเยอะที่สุดในเกม (ถ้าเล่นสายป้องกันเทียบกับสายป้องกันของอาชีพอื่น) โจมตีธรรมดาค่อนข้างเบา และสกิลโจมตีน้อย แต่มีสกิลสนับสนุนให้กับปาร์ตี้และตนเอง(ถ้าสายนี้ไม่อึดก็ไม่ใช่พาราดินละ)

เบอร์เซอเกอ สายสุดแกร่งแบบสุดขั้ววว~ บ้าพลังโจมตีแบบทะลุขีดจำกัด จึงสามารถฆ่าสัตรูได้ภายในทีเดียว แต่ความแม่นยำต่ำจนติดดินแบบนี้ จะฆ่าใครที่ไหนได้ละ ถ้าตีไม่โดนก็ไร้ความหมาย

คราสเรนเจอร์

ชาร์ปชูดเตอร์ สายโจมตีระยะไกลซึ่งผู้เล่นสายนี้จะขี้เกียจเดินมากๆ สอยสัตรูได้แบบทุกที่ทุกแห่ง แถมยังแม่นราวกับจับวางกระดาษอีกด้วย
โจมตีทั้งระยะไกลและแม่น พาราดินเข้ามา คงต้องหนีเข้าวาป

คราสแคสเตอร์

เคลลิค พระสายช่วยเหลือซึ่งขาดไม่ได้เลยในเกมนี้ มีความจำเป็นมากกว่าพาราดิน ต่อให้ในปาร์ตี้ตายก็สามารถชุบได้ แถมยังฆ่ามอนประเภทผีได้ทีเดียวตายเลยนะเออ และยังไม่แพ้วอร็อคด้วยนะ สามารถป้องกันคำสาบได้ และการโต้ตอบก็ถือว่าเป็นเรื่องยาก ก็คือว่าจะเอาสกิลโจมตีที่ไหนมาสู้ละ

วอร์ร๊อค สุดยอดสายคำสาป ซึ่งผิดกับสายอาชีพอื่นๆ มีความสามารถต่างจากพวก สามารถสาปเป้าหมายให้เป็นใบ้ ติดสถานะต่างๆได้ แถมยังมีการอันเชิญสัตว์ต่างๆได้อีกด้วย เมื่อเรากำลังอันเชิญหรือร่ายคำสาป เพียบแค่โดนเคาะ ก็หยุดไปซะแล้ว

เซนจูเรี่ยน
เป็นสายที่มีจ๊อบเดียว ใช้อาวุธปืนในการสังหาร โจมตีด้วยระยะไกลอันรุนแรง พร้อมทั้งยังมีระเบิด และยังสามารถโจมตีได้ระยะประชิดในยามฉุกเฉินเมื่อกระสุนหมดอีก ซึ่งแม็คกระสุนปืนก็มีจำนวนไม่กี่นัด ยิงแปปๆก็ต้องรอในการเปลี่ยนแม็คใหม่

อันไหนผิดก็บอกด้วย
อันที่ไม่ได้บ ขอเถียงหน่อยนะ
เบลด ไม่ได้ตายง่ายๆนะ มีทั้งสวนกลับ ตายง่ายที่ไหน กันเยอะอีก บล๊อคได้อีก
พาลาดินไม่ได้เบาที่สุด อาจจะแรงที่สุดด้วยซ้ำไป ศาสตราฝ่าเวหาบางคน20k
เบอ ไม่มีแม่นยังมีโป๊ะ
ชาร์ป ใครบอกพาลามาต้องหนี พาลามีศาสตราฝ่าเวหา มีกันโป๊ะ
ใครบอกพระไม่มีสกิลโจมตี ฮะ?
วอลอค บางสกิลโดนตีแล้วก็ไม่หยุดร่ายนะ(ศาสตราแห่งอาทรัมเป็นต้น) เพียงแต่ถ้าสาปติดมีหรืออีกฝั่งจะรอด Evil
เซน ไม่ได้มีแค่ปืนนะเห้ย= = ระเบิดก็มี กระบี่ก็มี แล้วปืนมันเคาะกะโหลกมอนด้วยหรอเกมนี้= =

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: อาชีพอะไรเก่งอะครับช่วยบอกผมที T T
« ตอบ #16 เมื่อ: 12-05-2011, 19:19:29 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 12-05-2011, 19:15:40
พาลาดินใครว่าตีเบาครับ ไคโก้

มันไม่ใช่ตามตำราเกม rpg ทั่วไปอะครับ พาลาดินเกมนี้

เพราะมันตีแรงจนหลุดคอนเซ็ปท์ไปนานแล้ว

ใช่ ใช่
เกมนี้พาลาดินฉีกตำราจนเวอร์ ทั้งถึกทั้งแรง บางคนแรงกว่าเบอ Sad

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 12-05-2011, 19:20:02 »

พระสายชุบเวลไว
 Evil

ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #18 เมื่อ: 12-05-2011, 19:29:01 »

เบลด ไม่ได้ตายง่ายๆนะ มีทั้งสวนกลับ ตายง่ายที่ไหน กันเยอะอีก บล๊อคได้อีก
พาลาดินไม่ได้เบาที่สุด อาจจะแรงที่สุดด้วยซ้ำไป ศาสตราฝ่าเวหาบางคน20k
ชาร์ป ใครบอกพาลามาต้องหนี พาลามีศาสตราฝ่าเวหา มีกันโป๊ะใครบอกพระไม่มีสกิลโจมตี ฮะ?
วอลอค บางสกิลโดนตีแล้วก็ไม่หยุดร่ายนะ(ศาสตราแห่งอาทรัมเป็นต้น) เพียงแต่ถ้าสาปติดมีหรืออีกฝั่งจะรอด Evil
เซน ไม่ได้มีแค่ปืนนะเห้ย= = ระเบิดก็มี กระบี่ก็มี แล้วปืนมันเคาะกะโหลกมอนด้วยหรอเกมนี้= =
[/quote] ชาปไม่ต้องโป๊ะยิงพาลานอนดอกเดียวได้นะคับ  Evil

Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 12-05-2011, 19:36:32 »

อ้างจาก: ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 99 ที่ 12-05-2011, 19:29:01
ชาร์ป ใครบอกพาลามาต้องหนี พาลามีศาสตราฝ่าเวหา มีกันโป๊ะใครบอกพระไม่มีสกิลโจมตี ฮะ?
ชาปไม่ต้องโป๊ะยิงพาลานอนดอกเดียวได้นะคับ  Evil
[/quote]
ศรกัมปนาทไง แต่กว่าจะร่ายเสร็จ Evil Evil

chutr
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 12-05-2011, 19:36:56 »

เบอ มีสกิล ช่วย เรื่องแม่นนะครับ   Angry

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 12-05-2011, 19:56:11 »

สรุปคือ ผิดหมดสินะ  Cry

พาราเกมนี้เราดูผิดๆไปแหะ อันไหนที่เรามั่วถูก ก็บอกถูก อันไหนที่เรามั่วผิดก็คือผิด

เราก็จะได้รู้ล่วงหน้า

อย่างเช่น เบอเซอเกอร์ แม่นยำต่ำสุด แต่มีโป๊ะเชะ ช่วยโอกาสการตีโดน

ยังไงก็ สรุปก็คือ ดีทุกสาย ถ้าเล่นอย่างถูกวิธี แค่นี้ก็พอละ

ว่าแต่ ชาร์ปชูปเตอร์ ยิงทะลุเกราะได้ ใช่ป่าว หรือว่าลดป้องกัน - - เริ่มงงละ เอาทุกอาชีพมาปนกัน

ชาร์ปชูตเตอร์ ตาต่อตา ฟันตาฟัน  พาราเข้ามาใกล้หรอ ไม่สน! ยิงให้พาราตายเลย~!! Angry Angry โหด - -*

พระ ไม่มีสกิลโจมตีธาตุอื่นๆ เอาธาตุแสงนี่แหละ ไม่มีใครป้องกันแสงได้หรอก แสบตา  Cry

วอร์ร็อค สายคำสาป

วอร์ลอค: ร่ายเวทย์คำสาป

คาเดท: เสียเวลาร่ายน่า~ เดี๋ยวชั้ลเคาะก็หยุดแล้ว เก๊ง!(เสียงเคาะ)

วอร์ลอค: ต่อให้โดนเคาะก็ไม่หยุดหลอก คำสาป ทำงาน เปรี้ยง!

คาเดท: อ๊ะจ๊ะว้าย! ตัวข่อยเป็นอะหยัง? Huh?

วอร์ลอค: อันเชิญหมาป่า!

คาเดท: ปิดเกมหนี (ตัวละครค้าง)
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 12-05-2011, 20:02:07 »

มันก็เทพทุก อาชีพ ละครับ Smiley  แต่ละอาชีพก็มี ข้อดี และข้อเสีย  ใช่

chutr
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 12-05-2011, 20:17:44 »

อาชีพ อะไรหว่า Huh? ที่มีสกิลรูปนิ้วน่ะ เก่งสุด  laugh

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 12-05-2011, 20:41:59 »

อ้างจาก: chutr ที่ 12-05-2011, 20:17:44
อาชีพ อะไรหว่า Huh? ที่มีสกิลรูปนิ้วน่ะ เก่งสุด  laugh

มีหรอ -*- คงไม่ใช่เอานิ้วมาแอ๊บแบ๊วนะ

สกิลรูปนิ้ว  Huh? ลิโพรึป่าว  Shocked(ชู2นิ้ว)

Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 12-05-2011, 20:45:36 »

อ้างจาก: chutr ที่ 12-05-2011, 20:17:44
นิ้วกลางด้วยป่ะ laugh

chutr
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 12-05-2011, 20:52:12 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 12-05-2011, 20:45:36
นิ้วกลางด้วยป่ะ laugh

อยากรู้แฮะ โดนแล้วเป็นไง    Evil  Evil

Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 12-05-2011, 20:53:16 »

อ้างจาก: ไคโก้ ที่ 12-05-2011, 19:56:11
สรุปคือ ผิดหมดสินะ  Cry

พาราเกมนี้เราดูผิดๆไปแหะ อันไหนที่เรามั่วถูก ก็บอกถูก อันไหนที่เรามั่วผิดก็คือผิด

เราก็จะได้รู้ล่วงหน้า

อย่างเช่น เบอเซอเกอร์ แม่นยำต่ำสุด แต่มีโป๊ะเชะ ช่วยโอกาสการตีโดน

ยังไงก็ สรุปก็คือ ดีทุกสาย ถ้าเล่นอย่างถูกวิธี แค่นี้ก็พอละ

ว่าแต่ ชาร์ปชูปเตอร์ ยิงทะลุเกราะได้ ใช่ป่าว หรือว่าลดป้องกัน - - เริ่มงงละ เอาทุกอาชีพมาปนกัน

ชาร์ปชูตเตอร์ ตาต่อตา ฟันตาฟัน  พาราเข้ามาใกล้หรอ ไม่สน! ยิงให้พาราตายเลย~!! Angry Angry โหด - -*

พระ ไม่มีสกิลโจมตีธาตุอื่นๆ เอาธาตุแสงนี่แหละ ไม่มีใครป้องกันแสงได้หรอก แสบตา  Cry

วอร์ร็อค สายคำสาป

วอร์ลอค: ร่ายเวทย์คำสาป

คาเดท: เสียเวลาร่ายน่า~ เดี๋ยวชั้ลเคาะก็หยุดแล้ว เก๊ง!(เสียงเคาะ)

วอร์ลอค: ต่อให้โดนเคาะก็ไม่หยุดหลอก คำสาป ทำงาน เปรี้ยง!

คาเดท: อ๊ะจ๊ะว้าย! ตัวข่อยเป็นอะหยัง? Huh?

วอร์ลอค: อันเชิญหมาป่า!

คาเดท: ปิดเกมหนี (ตัวละครค้าง)
ชาร์ป>เลขม่วง ปกติไม่ค่อยจะยิงสดกันเท่าไหร่ยกเว้นพอสู้ไหว เน้นยิงสะกัดขาแล้วเดินวนยิงเรื่อยๆ สกิลบ้างเป็นครั้งคราว ใครแน่ๆหน่อยจัดเลย ศรกัมปนาท บางคนคาที่ Smiley
วอล๊อค>อันนี้ไม่แน่ใจว่าพวกสาปจะโดนหยุดรึเปล่า(น่าจะโดน) แต่ถ้าศาสตรากับอาภรณ์ กดแล้วกดเลย เปลี่ยนเป้าหมายไม่ได้(กดเดินยังร่าย= =)
ใครว่าพระไม่มีสกิลเวทย์ธรรมชาติละเพ่ Evil Evil

ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 12-05-2011, 21:20:10 »

พระ ถ้าเอาเฉพาะสกิลของเคลลิคนะ

ถ้ารวมๆก็ต้องมีท่าแช่แข็งกันอยู่แน่ๆ สกิลขงแคสเตอร์

เอาละ ต่อพาค2

คาเดท: Embarrassed เฮ้อ ตัวละครค้างอีก กว่าจะเข้ามาได้ สู้กับวอถ้าจะไม่ไหว ไปสู้กะคนอื่นดีกว่า

เรนเจอร์(สายธนู): เอ้า ตีวุ้นจนลูกธนูหมดเลยหรอเนี่ย  Cry

คาเดท:(Evil เจอเหยื่อแล้ว) อ่าว เรน ลูกธนูหมดหรอ

เรนเจอร์:อื้ม ก็หมดพอดีเลยแหนะ นายมีไรหรอ Huh?

คาเดท: ก็จะมาเคาะไงละ Evil แป๊ะ 41

เรนเจอร์: โอ๊ย!! Embarrassed คาเดทเกรียน PK นี่หว่า  Angry

คาเดท: หึหึ Evil เธอไม่มีลูกธนูแล้วจะทำอะไรชั้ลดั้ย Evil

เรนเจอร์: ใครบอก พอดีฉันเรียนการงาน วิศวกร ฉันก็สามารถสร้างซองธนูได้(ซึ่งบรรจุลูกธนู1000ลูก) แค่ฉันกำลังจะเปิดซองเท่านั้นแหละ

เอาละ ฉันจะส่งนายกลับบ้านนะ เจาะ! 191  Cool

คาเดท: แหงะ! Embarrassed

กลับไปจุดบันทึกล่าสุด
     เลือกตัวละคร
      กลับสู่เกม
I_am_Win_Ner , IiI_CD_IiI
Jr. Member
**

IiI_CD_IiI ณ เซิฟ PK

« ตอบ #29 เมื่อ: 12-05-2011, 23:21:32 »

ขอบคุณครับ ที่ให้ความแนะนำ  Smiley  Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5