GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 1004 ครั้ง)
XxAlcohoLxX
Jr. Member
**

Re: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ
« ตอบ #45 เมื่อ: 11-05-2011, 00:52:47 »

หวังว่าปรับแบบนี้ ไม่ใช่การค้าของท่านทีมงานนะคับ กัวของโซลจะตามมา

เดวอ้างเสียสมดุลแบบ ยาแชร์ แต่ก้อเอากลับมาขายได้อย่างเรื่อยๆ

Smiley Smiley

Amerigan_Candy
Full Member

Re: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ
« ตอบ #46 เมื่อ: 11-05-2011, 02:00:00 »

ตีบอสใช้ ผอบ ไม่ได้เลยคับ  เรื่องเวล ไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่พอรับได้ ผอบ สายปัญญา เวลโขน ถึกขึ้นมาพอตัว
เเต่ตีบอสนี้ พูดตรงๆ บัดซบจิงๆคับ ช่วย สงเคราะห์ให้เปิดเวลาตีบอสเเล้ว บอสไม่โจมตีผอบ หรือ ผอบยืนอยูกะที่ ก็ดีนะครับ
ที่ผมใ้ช้เทคนิคตอนนี้คือ กดผอบปล่อยเเมพล่าง เลือกเเมพทีมี 2 ขั้น เเล้วใช้เทร / เเอส ก้าวพริบ   ตา /พุ่ง เอา  ปรากฏว่า ผอบ วาบ ตาม บอสตบคู่หูอีก โครต อเมซซิ่งเลยคับงานนี้
เเล้ว ผอบ  ขนของ จะมีความหมายอะไรถ้าเป็นแบบนี้
ออ เเจ้งนิดนึง ซี 3 หยุดเวลาตอนนี้ พอใช้งานเเล้ว กดยิงไม่ยอมยิง บอส ด้วยครับ 

ไม่ ไม่

รบกวนเเค่นี้ละคับ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #47 เมื่อ: 11-05-2011, 04:10:21 »

อ้างจาก: ดร.วิกานดา ที่ 10-05-2011, 17:47:28
เป็นไงละ คุณเสือกอะไร  อึ้งเลยสิ  บอกเเล้วว่าต้องมีคนคิดเหมือนดิฉัน คุณไม่ตีบอสคุณจะรู้อะไร  คุณพูดนะพูดง่ายๆๆๆลองทำมั้งหรือยังเอ่ย  เอาเเบบจบเเบบสวยๆนะ ตีบอสตายไม่มีกาย เเล้วคู่หูคุณไม่ตายด้วย   ที่ออกมาพูดเเบบนี้ก็พอจะรู้ ที่บอกว่าเทรโดนเเบนอ่ะ   เราเข้าใจนานเเละ นายคงอิจฉาคนที่เค้าเล่นเทรสินะ ตีบอสโดยไม่ใช้พระ เพราะเทรบางคนมีหยุดเวลาเวลสูงๆๆไม่ถึง10นาทีก็ตายเเละ ส่วนนายยังคงต้องกายอยู่เลย  กายหมดคุณก็ร่วงเเล้วค่ะ  ดีไม่ดีคู่หูคุณจะไปก่อนคุณด้วยซ้ำ Angry Angry Angry

ก้อบอกแล้วไงครับทีมงานเค้าต้องการให้คู่หูได้ครับความเสี่ยงอันตรายด้วยครับ จะให้เอาออกมาโดยไม่มีตายไม่ได้หรอก

ส่วนเรื่องกากเกินไปแล้วแต่ผอบคุณครับผอบผมไม่ตายก้อแค่นั้นแล้วก้อผมเล่นนรกครับ ไม่มีใครซี3 10หรอก

แล้วเรื่องไปตายให้ซี3ลุกมาผมก้อว่าทำไมบอสถึงเล่นผอบก่อนจิงๆ บอสควรจะเล่นคนที่วิ่งไปหาก่อน

ก้อเพราะคุณตายบอสถึงเปลี่ยนเป้าหมายมาที่ผอบ ซึ้งไม่แปลกเลยทำไมเวลาซี3หมดแล้วผอบถึงโดนบอสเล่นงานก่อน

ลองหัด เปลี่ยนวิทีใหม่ๆรับมือใหม่ๆบ้างก้อดีครับ ยังไงระบบก้อไม่สุมดุลทุกอย่างเดี่ยวทีมงานตาสว่างเค้าก้อปรับให้มันเข้าที่เองแหละ

อีกนานเท่าไหร่ไม่รู้
 Cool Cool

NeeD not to know

I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #48 เมื่อ: 11-05-2011, 04:43:12 »

ตอนนี้ผอบประโยชน์สูงสุดอยู่ในการแบทเทิ้ล  Angry Angry

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #49 เมื่อ: 11-05-2011, 06:43:59 »

ปรับให้วาบตามในวอพวกเบอวิ่งตีธงก้อมันส์เลยสิวิ่งไปไม่ต้องกลัวผอบยืนหน้าโง่อยู่กลางสนาม

Smiley Smiley

NeeD not to know

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 11-05-2011, 07:22:38 »

ถ้าจะทำแบบนี้จีเอ็มควรปรับแบบนี้ด้วย
1 มอนเตอร์ บอส อื่นๆ จะไม่โจมตีผอบก่อน
2 ผอบบางสายเช่นสายเวทย์มนตร์มันตายง่ายเกินไปควรเพิ่มเลือดหรือทำให้ตีกายภาพไม่โดนเป็นต้น
3 เวลาล่าบอสเก็บเลเวลหรืออื่นๆผอบจะไม่โจมตีมอนเตอร์ก่อนยกเว้นจะสั่งให้โจมตีและผอบควรมีสกิลติดตัวตั้งแต่ได้รับมาเอาไว้ใช้สู้มอนเป็นต้น

ส่วนเรื่องการปรับให้ฝากไว้กับต้นไม้ไม่ได้ผมว่ามันไม่สมควรเพราะผอบในตอนนี้ตายง่ายเกินไปเวลาล่าบอสหรือเเก็บเลเวลมนอจะตีผอบเสมอและผอบบางสายตายง่ายมาก เช่นผีน้อย โดนวุ้นภูเขาไฟตบไม่กี่ทีก็ตายแล้ว

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 11-05-2011, 09:23:22 »

ในความเห็นอีกอย่างของผม ผมว่าเรื่องที่เราออกกันมาโวยระบบตรงนี้ไม่ใช่เรื่องความเคยตัวน๊ะครับ  บางท่านอาจะเห็นว่า เมื่อก่อนระบบคู่หูเคยฝากต้นไม้ได้ ขังได้ แล้วสะดวกสบาย แต่ตอนนี้มาปรับให้ไม่สามารถทำได้จึงออกมาโวยวายกัน  ที่คนเค้าออกมาโวยกันเพราะแม้กระทั่งตอนนี้ ตัวคู่หูเองยังด้อยในการพกพาไปเก็บเวล ล่าบอส  มันถึงต้องฝากไว้กับต้นไม้ไงครับ ถ้าเอาไปได้ใครๆก็อยากจะเอาไปด้วยทั้งนั้นแหละ สกิวคู่หูบางอย่างมีระยะในการได้รับ เช่น 16 ช่อง ก็ถ้ามันติดไปด้วยได้ไม่ตายง่ายก็อยากจะเอามันไปด้วย

ถึงแม้กระทั่งให้แรกเริ่มเดิมทีระบบคู่หูออกมาเป็นอย่างนี้ทีแรก คือ ฝากไว้กับมอนการงาน หรือ ขังไม่ได้ก็จะมีคนโวยเช่นกัน เพราะมันประเด็นเดียวกันครับ  คือคู่หูมันไปเวลด้วยแล้วตายง่าย เราตีบอสแล้วคู่หูตาย ทีมงานก็ต้องมาปรับปรุงอยู่ดีครับ นี่ขนาดมาปรับทีหลังและมีการปรับปรุงแล้ว คู่หูยังบกพร่องเลยครับ  ผอบลิงเวล 92 ผม โดนดูลาฟัน 2 ทีตาย เจอรานี + ลูกน้องรุมตาย  ไปลองเดินเวลโขนมอนเกิดมารุมมันตาย มอนมันตีทั้งเราและทั้งคู่หู จะเอาชีวิตเรารอดหรือคู่หูรอดละ ก็ต้องเอาเราไว้ก่อน

จะปรับตอนนี้หรือตอนไหนถ้าออกมารูปแบบนี้มันก็เหมือนกันครับ มีคนโวยอยู่ดี แต่ถ้าระบบเป็นอย่างนี้ตั้งแต่ทีแรกผมว่าดีไม่ดีป่านนี้แก้ไขลงตัวไปแล้วด้วย เพราะมีเวลาคิดนาน ไม่ใช่ว่าถ้าระบบเป็นอย่างนี้มาแต่แรกแล้วผู้เล่นจะไม่โวยวาย จะชินไปเอง สำหรับเรื่องนี้คิดว่าคงไม่มีใครชินแน่นอนครับ เพราะในเมื่อมันมีแต่ไม่สามารถใช้การได้มันก็ต้องมีปัญหาอยู่ดี

ผมเช้าใจดีเรื่องการวา่งโปรเจคใดมันก็ต้องพัฒนาและทำตามโปรเจคทีี่วางไว้ทีแรก แต่บางอย่างในรายละเอียดมันก็มักจะมีการเปลี่ยนแปลงกันได้เสมอๆน๊ะครับถ้ามันทำไปแล้วไม่แมทกัน รังจะก่อให้เกิดปัญหาจุกจิกหลายๆอย่างตามมา

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #52 เมื่อ: 11-05-2011, 10:00:06 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 11-05-2011, 09:23:22
   ในความเห็นอีกอย่างของผม ผมว่าเรื่องที่เราออกกันมาโวยระบบตรงนี้ไม่ใช่เรื่องความเคยตัวน๊ะครับ  บางท่านอาจะเห็นว่า เมื่อก่อนระบบคู่หูเคยฝากต้นไม้ได้ ขังได้ แล้วสะดวกสบาย แต่ตอนนี้มาปรับให้ไม่สามารถทำได้จึงออกมาโวยวายกัน  ที่คนเค้าออกมาโวยกันเพราะแม้กระทั่งตอนนี้ ตัวคู่หูเองยังด้อยในการพกพาไปเก็บเวล ล่าบอส  มันถึงต้องฝากไว้กับต้นไม้ไงครับ ถ้าเอาไปได้ใครๆก็อยากจะเอาไปด้วยทั้งนั้นแหละ สกิวคู่หูบางอย่างมีระยะในการได้รับ เช่น 16 ช่อง ก็ถ้ามันติดไปด้วยได้ไม่ตายง่ายก็อยากจะเอามันไปด้วย

ถึงแม้กระทั่งให้แรกเริ่มเดิมทีระบบคู่หูออกมาเป็นอย่างนี้ทีแรก คือ ฝากไว้กับมอนการงาน หรือ ขังไม่ได้ก็จะมีคนโวยเช่นกัน เพราะมันประเด็นเดียวกันครับ  คือคู่หูมันไปเวลด้วยแล้วตายง่าย เราตีบอสแล้วคู่หูตาย ทีมงานก็ต้องมาปรับปรุงอยู่ดีครับ นี่ขนาดมาปรับทีหลังและมีการปรับปรุงแล้ว คู่หูยังบกพร่องเลยครับ  ผอบลิงเวล 92 ผม โดนดูลาฟัน 2 ทีตาย เจอรานี + ลูกน้องรุมตาย  ไปลองเดินเวลโขนมอนเกิดมารุมมันตาย มอนมันตีทั้งเราและทั้งคู่หู จะเอาชีวิตเรารอดหรือคู่หูรอดละ ก็ต้องเอาเราไว้ก่อน

จะปรับตอนนี้หรือตอนไหนถ้าออกมารูปแบบนี้มันก็เหมือนกันครับ มีคนโวยอยู่ดี แต่ถ้าระบบเป็นอย่างนี้ตั้งแต่ทีแรกผมว่าดีไม่ดีป่านนี้แก้ไขลงตัวไปแล้วด้วย เพราะมีเวลาคิดนาน ไม่ใช่ว่าถ้าระบบเป็นอย่างนี้มาแต่แรกแล้วผู้เล่นจะไม่โวยวาย จะชินไปเอง สำหรับเรื่องนี้คิดว่าคงไม่มีใครชินแน่นอนครับ เพราะในเมื่อมันมีแต่ไม่สามารถใช้การได้มันก็ต้องมีปัญหาอยู่ดี

ผมเช้าใจดีเรื่องการวา่งโปรเจคใดมันก็ต้องพัฒนาและทำตามโปรเจคทีี่วางไว้ทีแรก แต่บางอย่างในรายละเอียดมันก็มักจะมีการเปลี่ยนแปลงกันได้เสมอๆน๊ะครับถ้ามันทำไปแล้วไม่แมทกัน รังจะก่อให้เกิดปัญหาจุกจิกหลายๆอย่างตามมา

ใช่ ใช่ เห็นด้วยเลย

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
อีโต้
Jr. Member
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 11-05-2011, 10:29:05 »

เห็นด้วย  เอาผอบแบบเก่ามา Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
24012541
Newbie
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 11-05-2011, 10:34:31 »

เหนด้วย ผมว่าไห้ มัน ตีต้นไม้แบบเดิมหรือมีคำสั่ง นั้ง แล้วติดตาม ครับ แบบนี้มันไม่ไหวครับ
○-! WaeNiiZ !-○
Sr. Member

กูไม่ใช่ "เซเว่น" ที่จะได้ให้มุงเดินเล่นไปวันๆ

« ตอบ #55 เมื่อ: 11-05-2011, 10:36:38 »

ผอบเกาะต้นไม้ไม่ได้ไม่เท่าไหร่นะ เบื่อตอนที่มันวาปตามนี่สิ ปล่อยผอบให้ช่วยตีม่อนอยู่พอเดินห่างออกมาก็วาปตามมาแล้วสรุปตีม่อนไม่ตาย เปอก็ไม่ได้ เอามาเป็นภาระหรือ เป็นประโยชน์กันแน่
แทนที่จะได้ช่วยตีม่อนช่วยกันเวล ดันมาเป็นภาระให้เจ้าของอีก แบบนี้เขาเรียกว่าดีแล้วหรอ

รักน๊ะอึ๊บๆ ยิ่งอึ๊บยิ่งรัก ถ้าไม่ให้อึ๊บน๊ะที่รัก จะไม่รักนะอึ๊บๆ
lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #56 เมื่อ: 11-05-2011, 10:42:12 »

ผอบ ใครช่วยผู้เล่นตีบอสแล้วไม่ตาย บ้าง บอกทีนะคับ จีเอ็ม มันคิดอะไรของมันฟะ ทีของควรทำมานไม่ทำ ดันไปดอง ไอที่ไม่ควรดัน ดันชอบคิด คิดแล้วดัน ทำด้วยจิ  Angry
ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

« ตอบ #57 เมื่อ: 11-05-2011, 11:14:45 »

กรุเกลียดไอ เสือกอะไรจังเลยว่ะ ไม่ช่วยเเล้วยังมา เเส่ มึ งเอาเเต่ปนะโยชน์ส่วนตัวละสิ มึ งฝั่งส่วนรวมมั้ง เเหกตาอ่านดูมั้งสิว่า ยังหน้าด้านกล้ามาตอบอีก  Angry Angry Angry

--------------------------------------------------------------------------------
Biia Kritchaya
Jr. Member
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 11-05-2011, 11:18:20 »

เซงมากคะ เวลาเวลในดัน ก้ฆ่าโดนผอบเพื่อน
ช่วยกันตีบอส วิใช้สกิลหมุ น้องตุมหมึกเราก้ตายละ
ถึงขึ้นตายยากตรงไหน โดนม่อนตีกระตายเลือดเด้งมะเหนเรวเรย

ท่าจะเเก้ใหม่ก้ ทามให้มันไม่ต้องโดนคนฆ่าไปเรย  Evil

mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #59 เมื่อ: 11-05-2011, 11:26:43 »

สำหรับเราน่ะ คนที่เวลทั่วๆไป เออ มันก็ดีแหละ

แต่ถ้าจะใช้ประโยชนืกับการล่าบอสนี่ ผอบตายแน่ๆ = =

หรือจะเกรียน(pk) ก็แทบจะไม่ได้ใช้เรย เพราะมันจะตายเอา

สรุปคือ ข้อเสื้อก็เยอะเหมือนกานน่ะ

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6