GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 1003 ครั้ง)
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

Re: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 10-05-2011, 03:17:27 »

มันก็เหมือนตัวละครปล่าวๆไม่จุไปตีมอนอ่ะ อยากเสนอให้มีชุดส่วมใส่สำหระบผอบบ้างให้มีชุดหรือของเวลสูงๆด้วยนะ
ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

Re: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 10-05-2011, 03:34:37 »

ความหมายของเราคือ ผอบไม่สามารถบังคับให้มันอยู่ต้นไม้ได้หรือ เเร่ได้ค่ะ  มันตาม สั่งงานมันไม่ได้ บอกตรงๆๆนะเราเล่นเทร ตีบอสคนเดียวไม่ต้องมีพระก็ตีได้ มีผอบโชคโชคก็เเรงเเละ มีหยุดเวลาเเทนพระ ก็เเจ่มเเละ เเต่เราตีบอสผอบก็ตีบอสด้วย หยุดเวลาหมดผอบดับสิทีนี้ เพื่ออะไร ผอบมันคงไม่เก่งขนาดถึงขึ้นตีบอสเข้าที่7000-8000 หรอกมั้งค่ะ รู้ว่าผอบมันช่วยเราก็จริง เเต่ในสถานการณ์จริง มันช่วยได้ไม่มากหรอก บอสตบทีก็ร่วงเเละ จุดประสงค์คือ อยากให้เอาระบบผอบเเบบเดิมคืนมา  สั่งให้มันตีต้นไม้ได้เหมือนเดิม ก็พอ

--------------------------------------------------------------------------------
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #17 เมื่อ: 10-05-2011, 03:45:53 »

มั่วอะไรหรือปล่าวครับผอบมันจะอยู่เฉยๆครับถ้าเราไม่ออกคำสั่งให้ไปจู่โจมมอนเตอร์ก่อนมันก้อจะไม่ไปนะครับ

แล้วผอบที่เค้าปรับเค้าไม่ได้ให้มันมาช่วยตีครับให้มันได้รับความเสี่ยงอันตราย จะมอนเตอร์ด้วยครับ เจ้าของจะได้ดูแลผอบดีๆ

ถ้าปรับงี้แล้วมันช่วยอะไรไมไ่ด้แล้วแบบเก่ามันช่วยอะไรได้ละครับนอกจากยืนหน้าโง่แต่มอนเตอร์การงาน

แล้วระบบผอบวาบอะมีไปทำไมครับ คนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000หรอก ผอบอะปรับให้ลด50% อย่างน้อยบอสก้อตบเข้าไม่เกิน2000

ช่วงที่มันตบก้อวิ่งสิครับให้ผอบวาบหนีแล้วคุณก้อมาตีบอสใหม่ ยากตรงไหน
 Cool Cool

NeeD not to know

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 10-05-2011, 06:06:45 »

นี่มันปรับ50%ให้ผอบแล้วเหรอ ทำไมผอบเรามันก๊าก กาก Cry

Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 10-05-2011, 06:11:38 »

ผอบกระรอกผมเวลโขนสบายโคตร 

ปล ก็อย่างที่หลายคนบอก ไม่ได้ปรับให้ผอบต้องโจมตีซะหน่อย ก็ปรับให้มันเดินตามเฉยๆนี่
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #20 เมื่อ: 10-05-2011, 06:30:15 »

อ้างจาก: Sikarinth ที่ 10-05-2011, 06:11:38
ผอบกระรอกผมเวลโขนสบายโคตร 

ปล ก็อย่างที่หลายคนบอก ไม่ได้ปรับให้ผอบต้องโจมตีซะหน่อย ก็ปรับให้มันเดินตามเฉยๆนี่
ใช่ ใช่

สะดวกด้วยครับไม่ต้องกลัวผอบจะหายแค่ผอบไม่อยุ่ในจอเราก้อวาบตามมาแล้ว

NeeD not to know

☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 10-05-2011, 08:05:48 »

อ้างจาก: ดร.วิกานดา ที่ 10-05-2011, 02:04:54
ขอคัดค้านอย่างรุนเเรง Angry Angry Angry   ให้เอาระบบผอบเเบบเดิมกลับคืนมา  ไม่งั้นเราตีบอสไม่ได้เเน่ๆๆๆ   จะเวลผอบก็วิ่งตาม  ตายห่าทีนี้มาเป็นตัวถ่วงละไม่ว่า ไม่ได้มาช่วยนะ มาถ่วง  เพราะผอบบางตัวมันไม่ใช่สายกำลัง จะไปตีใครเค้าได้คิดด้วย ม่อนในดัน ก็โหดพอเเละ ยังจะต้องมาห่วงผอบอีก  กรงไว้ก็วิ่งตาม  เพราะไปไกลๆๆคราวนี้มันวาปหาเราเลย เเจ่มจริง เจริญเถอะ ไม่ต้องทำมาหาเเดกกันเเละ  เก็บไปคืดเถอะนะค่ะ ว่าคอนเซป มันคือคู่หูก็จริง มีไว้ช่วยเรา เเต่ในนิยามของเราคือ ช่วยให้เราตีเเรงก็พอ ให้เราหรือตามสกิลที่ได้มา  ไม่ใช่ให้มาวิ่งตามเราเเบบนี้  ถ้าเป็นเเบบนี้ก็เอาผอบออกไปเถอะค่ะ  ไม่ไหวจริงๆๆกับปัญหาเเบบนี้  ถ้าความคิดใครเหมือนกับเรา ก็มาขุดกันเยอะนะค่ะ   เเต่ถ้าไม่เข้าหูใครก็ขอโทษด้วย  เเต่สำหรับเราเเล้ว ควรเเก้ไข อย่างด่วนๆๆเลย

Angry Angry.ใช้ๆเห็นด้วยที่สุดๆผอบตายยากขึ้นก็จริงแต่เวลาโดนหมีรุมกระทีบก็ดับเปิดออกมาก็ต้องรอเลือดอีกถึงมันจะเร็วกว่าแต่ก่อนมัง- -! Angry Angryงุงิดมากแล้วไม่ใช้อะไรนอกจากนั้นผอบช่วยเชียร์+สดชื่นของหนูก็ค่าความเชื่องลดมนัน่าโมโหเจ้าหมีบ้าหนัก- -* Angry Angryแต่ดีอย่างเลือดหมีน้อยลงกว่าเดิม==แต่ผอบนั้นนะซิเดินตามอยู่ได้พอขังในกรงก็วาปตามมาอีก- -*ผมชอบระบบเดิมมากนะแต่ว่าเลือดมอนไม่ต้องเปลี่ยนนะ^^น้อยๆอะดีแล้ว^^ Smiley

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
~o~JomManNoi~o~
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 10-05-2011, 08:37:15 »

ผอบ มี วาป โคตรเท่

ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

« ตอบ #23 เมื่อ: 10-05-2011, 09:59:40 »

มั่วอะไรหรือปล่าวครับผอบมันจะอยู่เฉยๆครับถ้าเราไม่ออกคำสั่งให้ไปจู่โจมมอนเตอร์ก่อนมันก้อจะไม่ไปนะครับ

แล้วผอบที่เค้าปรับเค้าไม่ได้ให้มันมาช่วยตีครับให้มันได้รับความเสี่ยงอันตราย จะมอนเตอร์ด้วยครับ เจ้าของจะได้ดูแลผอบดีๆ

ถ้าปรับงี้แล้วมันช่วยอะไรไมไ่ด้แล้วแบบเก่ามันช่วยอะไรได้ละครับนอกจากยืนหน้าโง่แต่มอนเตอร์การงาน

แล้วระบบผอบวาบอะมีไปทำไมครับ คนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000หรอก ผอบอะปรับให้ลด50% อย่างน้อยบอสก้อตบเข้าไม่เกิน2000

ช่วงที่มันตบก้อวิ่งสิครับให้ผอบวาบหนีแล้วคุณก้อมาตีบอสใหม่ ยากตรงไหน

คุณค่ะคุณเข้าใจอะไรผิดไปหรือปล่าวค่ะ ดิฉันว่าคำพูดแบบนี้คงเป็นคนที่เก็บเลเวลอย่าเดียวไม่ได้ล่าบอส คนที่ไม่ล่าบอสแล้วจะรู้ปัญหาของการล่าบอสได้อย่างไร  คือดิฉันเลยจุดที่ต้องมานั่งเก็บเวลเเล้วค่ะ ดิฉันตีบอสอย่างเดียวค่ะ โนเวลค่ะ   ขีดเส้นใต้    ว่า " โนเวล"   สิ่งที่ต้องการคือ ให้ผอบไม่เดิมตามเราก็พอ คุณเข้าใจไหมค่ะ หรือว่าเเกล้งโง่เอ่ย~  คุณตีบอสคุณอยากให้คู่คุณโดนบอสตบร่วงหรอค่ะ ไม่ต้องถึงกับบอสตบหรอกค่ะ เเค่โดนเอฟเฟกบอสคู่หูก็ร่วงเเล้วค่ะ  ต่อให้คู่หูคุณ99คู่หูคุณก็ร่วง มันดีนักหรอค่ะที่ต้องมานั่งปิดเปิดผอบอยู่ตลอดเวลา เเล้วที่บอกว่าให้ออกวาปหนีมันคงไม่ง่ายหน่อยหรอกมั้งค่ะ ออกไปบอสก็ฟูหมดเเล้วค่ะ แล้วที่มาบอกว่าคนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000 ขอโทษนะค่ะ เก่งไม่เก่ง ดิฉันไม่รู้ รู้แต่ว่า คุ่หูของดิฉัน ลิง90+ ค่ะ ดิฉันล่าบอสดิฉันอยู่ข้างๆๆชั้น ไม่ต้องถึงกับตีหรอกค่ะเเค่เจอเอฟเฟกบอส ลิงดิฉันก็ร่วงเเล้วค่ะ   

(ปล.ดิฉันว่าระบบเเบบใหม่นั้นเหมาะสำหรับผู้เล่นที่จะเก็บเลเวลอย่างเดียวเท่านั้น เเต่สำหรับผู้เล่นที่ต้องการล่าบอส ดิฉันว่าระบบผอบเเบบใหม่ไม่เหมาะอย่างยิ่ง เวอร์ๆๆๆ คุณลองไปล่าบอสตัวเองคนเดียวสิค่ะ เเล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังไง)

--------------------------------------------------------------------------------
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #24 เมื่อ: 10-05-2011, 10:57:47 »

ไม่โทษ และไม่คิดจะว่าผู้เล่นที่บ่นเรื่องแบบนี้เลย

.....แต่ขอโทษทีมงานที่ชอบทำให้ผู้เล่น ได้รับความสะดวกสะบาย ได้เรื่องดีๆ ซึ่งมันไม่ควรจะได้มาตั้งแต่แรก แล้วมาหักดิบโดยการปรับ แก้ไข หรือเอาออกไปอย่างหน้าตาเฉย

ยก ตย.ดราม่าอย่างยาแชร์ ทำออกมาให้ผู้เล่นใช้สะดวกสบาย พอมีขายสักพัก บอกจะเอาออก บอกมันทำให้เสียอรรถรสในการเล่นเกม
ต่อมา เย้ยเอามาขายพ่วงกับโปรโมชั่น(เอามาล่อให้ซื้อของ หรือเติมเงิน) ล่าสุดเย้ยเอามาขายหน้าด้านๆ เลยแถมราคาเพิ่มขึ้นหลายเท่าตัว
ทำอย่างนี้มันเหมือน ตบหน้าผู้เล่นกลางสี่แยก  ตบซ้ำตบซาก ตบแล้วลูบหัวต่อด้วยเอิกๆๆๆ

ไม่ใช่แค่เรื่องปรับผอบ หรือยาแชร์ ยังมีอีกไม่รู้กี่เรื่องที่เป็นแบบนี้ ขี้เกียจยกมาพูดมันเยอะเกินจะบรรยายได้ขอรับท่าน

ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 10-05-2011, 11:00:54 »

อ้างจาก: ดร.วิกานดา ที่ 10-05-2011, 09:59:40

คุณค่ะคุณเข้าใจอะไรผิดไปหรือปล่าวค่ะ ดิฉันว่าคำพูดแบบนี้คงเป็นคนที่เก็บเลเวลอย่าเดียวไม่ได้ล่าบอส คนที่ไม่ล่าบอสแล้วจะรู้ปัญหาของการล่าบอสได้อย่างไร  คือดิฉันเลยจุดที่ต้องมานั่งเก็บเวลเเล้วค่ะ ดิฉันตีบอสอย่างเดียวค่ะ โนเวลค่ะ   ขีดเส้นใต้    ว่า " โนเวล"   สิ่งที่ต้องการคือ ให้ผอบไม่เดิมตามเราก็พอ คุณเข้าใจไหมค่ะ หรือว่าเเกล้งโง่เอ่ย~  คุณตีบอสคุณอยากให้คู่คุณโดนบอสตบร่วงหรอค่ะ ไม่ต้องถึงกับบอสตบหรอกค่ะ เเค่โดนเอฟเฟกบอสคู่หูก็ร่วงเเล้วค่ะ  ต่อให้คู่หูคุณ99คู่หูคุณก็ร่วง มันดีนักหรอค่ะที่ต้องมานั่งปิดเปิดผอบอยู่ตลอดเวลา เเล้วที่บอกว่าให้ออกวาปหนีมันคงไม่ง่ายหน่อยหรอกมั้งค่ะ ออกไปบอสก็ฟูหมดเเล้วค่ะ แล้วที่มาบอกว่าคนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000 ขอโทษนะค่ะ เก่งไม่เก่ง ดิฉันไม่รู้ รู้แต่ว่า คุ่หูของดิฉัน ลิง90+ ค่ะ ดิฉันล่าบอสดิฉันอยู่ข้างๆๆชั้น ไม่ต้องถึงกับตีหรอกค่ะเเค่เจอเอฟเฟกบอส ลิงดิฉันก็ร่วงเเล้วค่ะ   

(ปล.ดิฉันว่าระบบเเบบใหม่นั้นเหมาะสำหรับผู้เล่นที่จะเก็บเลเวลอย่างเดียวเท่านั้น เเต่สำหรับผู้เล่นที่ต้องการล่าบอส ดิฉันว่าระบบผอบเเบบใหม่ไม่เหมาะอย่างยิ่ง เวอร์ๆๆๆ คุณลองไปล่าบอสตัวเองคนเดียวสิค่ะ เเล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังไง)

เห็นด้่วยครับ ผมคนหนึ่งล่ะที่ตีบอส  เวลาีตี ไอผอบมันก็ดันวิ่งตามมา เจอบอสลงสกิล ใส่ตาย หรือไม่ก็โดนเรียกลูกน้องออกมา ตายอีก

แต่ผมก็พอดีบอสได้ เทร1 พระ 1 วอ1 พอไหว ถึงโป๊ะไม่ถึง 10เค อย่างเคยก็เถอะ = =
~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #26 เมื่อ: 10-05-2011, 11:07:02 »

เรารับได้นะเรื่องปรับผอบอะ Smiley เพราะปกติเราไม่ค่อยให้ความสนใจผอบเท่าไหร่ ไม่ แต่เวลาไปเวลดันก้ชอบเวลกันจริ๊งงงงงงงงงง Smileyผอบอะ Smiley เวลกันทุกวี่ทุกวัน Angry เบื่อมากค่ะ Angryขอบอก อยากจะถามว่าคนอะไม่เวลกันบ้างหรอ Huh? Angry เวลกันแต่ผอบทุกวัน Angry แล้วผอบเนี่ยมันสำคัญกว่าคนหรอ Huh? Angry Angry

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
spearz❤
Sr. Member

ลัลล่า ~

« ตอบ #27 เมื่อ: 10-05-2011, 11:31:08 »

อ้างจาก: ดร.วิกานดา ที่ 10-05-2011, 09:59:40

เห็นด้วยกับคุณ "ดร.วิกานดา" นะค่ะ สำหรับคนที่ล่าบอสเนี้ย มีผอบทำให้สะดวกสบายเวลาตีขึ้นเยอะเลย

สำหรับ"คุณเสือกไรอะ?"  ดูท่าทางจะไม่เคยตีบอสนะค่ะ ถึงได้ไม่รู้ว่าเเค่น้องผอบเฉียดสกิลบอสนิดเดวก้อม่องซะเเล้ว

แหม๋ เเล้วที่บอกว่า "คนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000หรอก" รู้ได้ไง ว่าไม่เลี้ยงค่ะ ในเมื่อผอบมันช่วยให้เราเก่งขึ้น

ไม่เคยได้ใช้ผอบ "เชียโชค" หรอค่ะ ปกติเป็นเทรไม่เปิดผอบโป๊ะก็ 6000 เเต่พอเปิดผอบจะทำให้โป๊ะ 10,000+ มันไม่ดีกว่าหรอค่ะ

บอสตายไวกว่า เเล้วน้องผอบยังมีสกิล"ขนของ" ช่วยเพิ่มดรอป อิกตั่งหาก ถ้าเปิดน้องผอบมา

เเล้วน้องผอบของเรา ถูกบอส ตบตาย มันจะมีประโยชน์ อะไร ก็การที่มีผอบที่มีสกิลสวย เเต่ไม่สามารถนำมาใช้ประโยชน์อะไรได้

------------------------

เเล้วสำหรับใช้ประโยชน์ ในการเวล ก็ดูว่าน้องผอบ จะไม่มีประโยชน์เท่าไรเลยนะค่ะ

ม่ะวานพอทีมงานประกาศว่าปรับน้องผอบ ก็ลองเอา น้องผอบไปวิ่งเล่นที่โขนดู

ยังไม่ได้ทำอะไรเลย เเค่เดินไปนิดเดียว เอง ถูกผีเสื้อตีตายซะเเล้ว

โธ่ นี้หรอที่่ปรับเเล้วมาช่วยในการเวล ตายยากขึ้น

มันตายยากขึ้นตรงไหน กาก มากขึ้นซะมากกว่าอ่ะเเบบนี้

ทีมงานช่วยพิจาณาหน่อยก็ดีนะค่ะ

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน” 

ศ.ศิลป์ พีระศรี
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #28 เมื่อ: 10-05-2011, 11:48:45 »

คำถามมากมายจากผู้เล่น ตอบได้ด้วยคำตอบเดิมๆของทีมงาน

"ความเคยชิน เป็นอุปสรรคในการพัฒนาที่สุด"

ปล่อยให้ผู้เล่นเกิดความเคยชิน แล้วมาหักดิบเอา ใครที่ปรับตัวไม่ได้ก็รับได้ยาก เป็นธรรมดา
 woon

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 10-05-2011, 13:31:37 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 10-05-2011, 11:48:45
คำถามมากมายจากผู้เล่น ตอบได้ด้วยคำตอบเดิมๆของทีมงาน

"ความเคยชิน เป็นอุปสรรคในการพัฒนาที่สุด"

ปล่อยให้ผู้เล่นเกิดความเคยชิน แล้วมาหักดิบเอา ใครที่ปรับตัวไม่ได้ก็รับได้ยาก เป็นธรรมดา
 woon

ต่อให้อีกหน่อย 
ปล่อยให้ผู้เล่นเกิดความเคยชิน แล้วมาหักดิบเอา ใครที่ปรับตัวไม่ได้ก็รับได้ยาก ใครปรับตัวไม่ได้ก็เตรียมผลิดของโชลออกมา ให้สำหรับผู้ที่ปรับตัวไม่ได้ซื้อใช้ 
GM เขาออกจะเห็นใจสำหรับคนที่ปรับตัวไม่ได้นะเนี้ย อิอิ

ทำตัวให้ชินครับ  ทนได้ก็ทนเล่นกันต่อไป  ทนไม่ได้ก็ต้องลองหาเกมส์อื่นเล่นดูครับ  เพราะความเห็นของผู้เล่นสำหรับเกมส์นี้ ไม่มีความหมายครับผม

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6