GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 1004 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ
« ตอบ #30 เมื่อ: 10-05-2011, 13:55:20 »

อ้างจาก: spearz❤ ที่ 10-05-2011, 11:31:08
อ้างจาก: ดร.วิกานดา ที่ 10-05-2011, 09:59:40
มั่วอะไรหรือปล่าวครับผอบมันจะอยู่เฉยๆครับถ้าเราไม่ออกคำสั่งให้ไปจู่โจมมอนเตอร์ก่อนมันก้อจะไม่ไปนะครับ

แล้วผอบที่เค้าปรับเค้าไม่ได้ให้มันมาช่วยตีครับให้มันได้รับความเสี่ยงอันตราย จะมอนเตอร์ด้วยครับ เจ้าของจะได้ดูแลผอบดีๆ

ถ้าปรับงี้แล้วมันช่วยอะไรไมไ่ด้แล้วแบบเก่ามันช่วยอะไรได้ละครับนอกจากยืนหน้าโง่แต่มอนเตอร์การงาน

แล้วระบบผอบวาบอะมีไปทำไมครับ คนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000หรอก ผอบอะปรับให้ลด50% อย่างน้อยบอสก้อตบเข้าไม่เกิน2000

ช่วงที่มันตบก้อวิ่งสิครับให้ผอบวาบหนีแล้วคุณก้อมาตีบอสใหม่ ยากตรงไหน

คุณค่ะคุณเข้าใจอะไรผิดไปหรือปล่าวค่ะ ดิฉันว่าคำพูดแบบนี้คงเป็นคนที่เก็บเลเวลอย่าเดียวไม่ได้ล่าบอส คนที่ไม่ล่าบอสแล้วจะรู้ปัญหาของการล่าบอสได้อย่างไร  คือดิฉันเลยจุดที่ต้องมานั่งเก็บเวลเเล้วค่ะ ดิฉันตีบอสอย่างเดียวค่ะ โนเวลค่ะ   ขีดเส้นใต้    ว่า " โนเวล"   สิ่งที่ต้องการคือ ให้ผอบไม่เดิมตามเราก็พอ คุณเข้าใจไหมค่ะ หรือว่าเเกล้งโง่เอ่ย~  คุณตีบอสคุณอยากให้คู่คุณโดนบอสตบร่วงหรอค่ะ ไม่ต้องถึงกับบอสตบหรอกค่ะ เเค่โดนเอฟเฟกบอสคู่หูก็ร่วงเเล้วค่ะ  ต่อให้คู่หูคุณ99คู่หูคุณก็ร่วง มันดีนักหรอค่ะที่ต้องมานั่งปิดเปิดผอบอยู่ตลอดเวลา เเล้วที่บอกว่าให้ออกวาปหนีมันคงไม่ง่ายหน่อยหรอกมั้งค่ะ ออกไปบอสก็ฟูหมดเเล้วค่ะ แล้วที่มาบอกว่าคนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000 ขอโทษนะค่ะ เก่งไม่เก่ง ดิฉันไม่รู้ รู้แต่ว่า คุ่หูของดิฉัน ลิง90+ ค่ะ ดิฉันล่าบอสดิฉันอยู่ข้างๆๆชั้น ไม่ต้องถึงกับตีหรอกค่ะเเค่เจอเอฟเฟกบอส ลิงดิฉันก็ร่วงเเล้วค่ะ   

(ปล.ดิฉันว่าระบบเเบบใหม่นั้นเหมาะสำหรับผู้เล่นที่จะเก็บเลเวลอย่างเดียวเท่านั้น เเต่สำหรับผู้เล่นที่ต้องการล่าบอส ดิฉันว่าระบบผอบเเบบใหม่ไม่เหมาะอย่างยิ่ง เวอร์ๆๆๆ คุณลองไปล่าบอสตัวเองคนเดียวสิค่ะ เเล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังไง)

เห็นด้วยกับคุณ "ดร.วิกานดา" นะค่ะ สำหรับคนที่ล่าบอสเนี้ย มีผอบทำให้สะดวกสบายเวลาตีขึ้นเยอะเลย

สำหรับ"คุณเสือกไรอะ?"  ดูท่าทางจะไม่เคยตีบอสนะค่ะ ถึงได้ไม่รู้ว่าเเค่น้องผอบเฉียดสกิลบอสนิดเดวก้อม่องซะเเล้ว

แหม๋ เเล้วที่บอกว่า "คนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000หรอก" รู้ได้ไง ว่าไม่เลี้ยงค่ะ ในเมื่อผอบมันช่วยให้เราเก่งขึ้น

ไม่เคยได้ใช้ผอบ "เชียโชค" หรอค่ะ ปกติเป็นเทรไม่เปิดผอบโป๊ะก็ 6000 เเต่พอเปิดผอบจะทำให้โป๊ะ 10,000+ มันไม่ดีกว่าหรอค่ะ

บอสตายไวกว่า เเล้วน้องผอบยังมีสกิล"ขนของ" ช่วยเพิ่มดรอป อิกตั่งหาก ถ้าเปิดน้องผอบมา

เเล้วน้องผอบของเรา ถูกบอส ตบตาย มันจะมีประโยชน์ อะไร ก็การที่มีผอบที่มีสกิลสวย เเต่ไม่สามารถนำมาใช้ประโยชน์อะไรได้

------------------------

เเล้วสำหรับใช้ประโยชน์ ในการเวล ก็ดูว่าน้องผอบ จะไม่มีประโยชน์เท่าไรเลยนะค่ะ

ม่ะวานพอทีมงานประกาศว่าปรับน้องผอบ ก็ลองเอา น้องผอบไปวิ่งเล่นที่โขนดู

ยังไม่ได้ทำอะไรเลย เเค่เดินไปนิดเดียว เอง ถูกผีเสื้อตีตายซะเเล้ว

โธ่ นี้หรอที่่ปรับเเล้วมาช่วยในการเวล ตายยากขึ้น

มันตายยากขึ้นตรงไหน กาก มากขึ้นซะมากกว่าอ่ะเเบบนี้

ทีมงานช่วยพิจาณาหน่อยก็ดีนะค่ะ

ไปลองก่อนครับค่อยพร่ามครับ อ่อไม่ต้องออกแมพเหมือนคุนดร.วิกานดานะครับวิ่งให้มันวาบตามให้หลุดจากบอสก้อพอครับ
 Cool Cool

NeeD not to know

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

Re: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 10-05-2011, 13:59:58 »

อ้างจาก: เสือกไรอะ? ที่ 10-05-2011, 13:55:20
อ้างจาก: spearz❤ ที่ 10-05-2011, 11:31:08
อ้างจาก: ดร.วิกานดา ที่ 10-05-2011, 09:59:40
มั่วอะไรหรือปล่าวครับผอบมันจะอยู่เฉยๆครับถ้าเราไม่ออกคำสั่งให้ไปจู่โจมมอนเตอร์ก่อนมันก้อจะไม่ไปนะครับ

แล้วผอบที่เค้าปรับเค้าไม่ได้ให้มันมาช่วยตีครับให้มันได้รับความเสี่ยงอันตราย จะมอนเตอร์ด้วยครับ เจ้าของจะได้ดูแลผอบดีๆ

ถ้าปรับงี้แล้วมันช่วยอะไรไมไ่ด้แล้วแบบเก่ามันช่วยอะไรได้ละครับนอกจากยืนหน้าโง่แต่มอนเตอร์การงาน

แล้วระบบผอบวาบอะมีไปทำไมครับ คนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000หรอก ผอบอะปรับให้ลด50% อย่างน้อยบอสก้อตบเข้าไม่เกิน2000

ช่วงที่มันตบก้อวิ่งสิครับให้ผอบวาบหนีแล้วคุณก้อมาตีบอสใหม่ ยากตรงไหน

คุณค่ะคุณเข้าใจอะไรผิดไปหรือปล่าวค่ะ ดิฉันว่าคำพูดแบบนี้คงเป็นคนที่เก็บเลเวลอย่าเดียวไม่ได้ล่าบอส คนที่ไม่ล่าบอสแล้วจะรู้ปัญหาของการล่าบอสได้อย่างไร  คือดิฉันเลยจุดที่ต้องมานั่งเก็บเวลเเล้วค่ะ ดิฉันตีบอสอย่างเดียวค่ะ โนเวลค่ะ   ขีดเส้นใต้    ว่า " โนเวล"   สิ่งที่ต้องการคือ ให้ผอบไม่เดิมตามเราก็พอ คุณเข้าใจไหมค่ะ หรือว่าเเกล้งโง่เอ่ย~  คุณตีบอสคุณอยากให้คู่คุณโดนบอสตบร่วงหรอค่ะ ไม่ต้องถึงกับบอสตบหรอกค่ะ เเค่โดนเอฟเฟกบอสคู่หูก็ร่วงเเล้วค่ะ  ต่อให้คู่หูคุณ99คู่หูคุณก็ร่วง มันดีนักหรอค่ะที่ต้องมานั่งปิดเปิดผอบอยู่ตลอดเวลา เเล้วที่บอกว่าให้ออกวาปหนีมันคงไม่ง่ายหน่อยหรอกมั้งค่ะ ออกไปบอสก็ฟูหมดเเล้วค่ะ แล้วที่มาบอกว่าคนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000 ขอโทษนะค่ะ เก่งไม่เก่ง ดิฉันไม่รู้ รู้แต่ว่า คุ่หูของดิฉัน ลิง90+ ค่ะ ดิฉันล่าบอสดิฉันอยู่ข้างๆๆชั้น ไม่ต้องถึงกับตีหรอกค่ะเเค่เจอเอฟเฟกบอส ลิงดิฉันก็ร่วงเเล้วค่ะ   

(ปล.ดิฉันว่าระบบเเบบใหม่นั้นเหมาะสำหรับผู้เล่นที่จะเก็บเลเวลอย่างเดียวเท่านั้น เเต่สำหรับผู้เล่นที่ต้องการล่าบอส ดิฉันว่าระบบผอบเเบบใหม่ไม่เหมาะอย่างยิ่ง เวอร์ๆๆๆ คุณลองไปล่าบอสตัวเองคนเดียวสิค่ะ เเล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังไง)

เห็นด้วยกับคุณ "ดร.วิกานดา" นะค่ะ สำหรับคนที่ล่าบอสเนี้ย มีผอบทำให้สะดวกสบายเวลาตีขึ้นเยอะเลย

สำหรับ"คุณเสือกไรอะ?"  ดูท่าทางจะไม่เคยตีบอสนะค่ะ ถึงได้ไม่รู้ว่าเเค่น้องผอบเฉียดสกิลบอสนิดเดวก้อม่องซะเเล้ว

แหม๋ เเล้วที่บอกว่า "คนเก่งๆคงไม่เลี้ยงผอบกากๆ เลือดไม่ถึง 1000หรอก" รู้ได้ไง ว่าไม่เลี้ยงค่ะ ในเมื่อผอบมันช่วยให้เราเก่งขึ้น

ไม่เคยได้ใช้ผอบ "เชียโชค" หรอค่ะ ปกติเป็นเทรไม่เปิดผอบโป๊ะก็ 6000 เเต่พอเปิดผอบจะทำให้โป๊ะ 10,000+ มันไม่ดีกว่าหรอค่ะ

บอสตายไวกว่า เเล้วน้องผอบยังมีสกิล"ขนของ" ช่วยเพิ่มดรอป อิกตั่งหาก ถ้าเปิดน้องผอบมา

เเล้วน้องผอบของเรา ถูกบอส ตบตาย มันจะมีประโยชน์ อะไร ก็การที่มีผอบที่มีสกิลสวย เเต่ไม่สามารถนำมาใช้ประโยชน์อะไรได้

เเล้วสำหรับใช้ประโยชน์ ในการเวล ก็ดูว่าน้องผอบ จะไม่มีประโยชน์เท่าไรเลยนะค่ะ

ม่ะวานพอทีมงานประกาศว่าปรับน้องผอบ ก็ลองเอา น้องผอบไปวิ่งเล่นที่โขนดู

ยังไม่ได้ทำอะไรเลย เเค่เดินไปนิดเดียว เอง ถูกผีเสื้อตีตายซะเเล้ว

โธ่ นี้หรอที่่ปรับเเล้วมาช่วยในการเวล ตายยากขึ้น

มันตายยากขึ้นตรงไหน กาก มากขึ้นซะมากกว่าอ่ะเเบบนี้

ทีมงานช่วยพิจาณาหน่อยก็ดีนะค่ะ

ไปลองก่อนครับค่อยพร่ามครับ อ่อไม่ต้องออกแมพเหมือนคุนดร.วิกานดานะครับวิ่งให้มันวาบตามให้หลุดจากบอสก้อพอครับ
 Cool Cool

ไปดรอปเทมเฟสให้ดูมั่งดิคับ เอาแบบปิดสวยๆเลยนะ  Smiley

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #32 เมื่อ: 10-05-2011, 14:07:30 »

เทรโดนแบนละครับ ชื่อหยาบคาย ตอนนั้นล่าแค่กุลไกเซ่อไอซ์ไพโรนก
 Cool Cool

NeeD not to know

tete10
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 10-05-2011, 14:11:09 »

เรียกร้องสิทธิการต่อต้านความรุนแรงจากการโจมตีของมอนสเตอร์ที่ได้กระทำกับผอบของเรา  Cry  ใช่ ใช่ ใช่
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 10-05-2011, 15:45:01 »

เรื่องผอบล่าบอสน่ะ ตายจริง ยืนยันให้อีกเสียง เรื่องเวลโขนก็ตายจริง

ผอบรักเจ้าของน่ะ เมื่อเจ้าของชี้เป้าโจมตี คู่หูจะเข้าไปโจมก่อนเพื่อนเลย ถ้าไม่เอาเทรหยุดบอส บอสจะสอยคู่หูก่อนอันดับแรก ฉะนั้นถ้ารักเจ้าของอย่าเอาไปตี

และบอสแต่ละตัวอ่ะน๊ะมีลูกน้อง  เวลามันออกมามันก็รุมคู่หู แม้จะออกมาไม่นานก็เถอะ และที่สำคัญคือ โดยปรกติก็รู้ๆกันอยู่สำหรับนักล่าบอส ว่าบอสเองไม่ได้โจมตีแต่เป้าหมายที่โจมตีมันอยู่อย่างเดียว มันโจมตีรอบข้างด้วย คนที่อยู่รอบๆมันก็พุ่งไปหา มันก็จะเปลี่ยนมาตบคู่หูแทน  และอย่างราชินีป่าไม้ ลูกน้องก็เเยอะ สังเคราะแสงอีก ผอบเวล 99 ยืนอยู่ได้มั้ย หรือจะให้ตีบอสที โกยหนีทีให้คู่หูวาปมาหา

เดินเวลโขนอีกอย่าง ก็รู้ๆกันอยู่อีกเช่นเคยว่ามอนมันเกิดพรึบ  ให้เดินเก็บทีละตัวก็เถอะ เมื่อมอนมันเกิดมามันจ้องที่คู่หูสัก 2 ตัว คู่หูก็เน่าแล้ว  ตัวเจ้าของก็เดินตีมอน เจอมอนเกิดใหม่รุมคู่หูอีก และจะตีมอนไหนก่อนละ ก็ต้องตีมอนที่ตีเราก่อน และคู่หูเป็นไง ตายเดะ และให้โกยไปทางไหนละแมบโขน คนบางคนไม่ได้มีที่เวลดีๆอย่างในดันปราสาทน๊ะ สถานที่เก็บเวลมันไม่เอื้ออำนวยให้คู่หูเดินตาม

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
meme_a
Jr. Member
**

อยากได้คนเอาใจ

« ตอบ #35 เมื่อ: 10-05-2011, 15:55:03 »

ไม่ค่อยเหนด้วยเรื่องผอบเท่าไหร่
แต่เจอความคิดเหนของคุน เสือกอะไร?
ไม่เหนด้วยอย่างแรงคุนอาจจะมีผอบดีๆ รวย เทพ(เกรียนแล้ว)
เลยมองข้ามคนที่เขามีผอบกากๆที่ตีม่อนเข้าแค่สามสี่ร้อยทั้งๆสกิลมันเท๊พเทพ
วันที่อัพแพทปุ๊บลองเอาผอบไปเดินตามเล่นดูว่ามันเกิดอะไรก่ะผอบบ้าง
ลองเอาผอบเวล60+ไปตีโคลนดูโอเคตีไหวแต่กว่าจะตีโคลนตาย...นานโคตร(กรุตีเองดีกว่า)
ไม่ต้องลองเอาไปล่าบอสหรอกว่ามันรอดไหมแค่คนปกติถ้าไม่มีกายเดินไปหาบอสก้อดับแล้ว
เหนไอ้พวกที่จุนักจุหนาจนได้จุหกมันยังต้องกายตีบอสกันยุเลยแล้วผอบคุนหล่ะแค่จุสิบจะพอไหม
ไอ้เรื่องที่ให้วิ่งหนีแล้วมันวาปตาม.....สำหรับเวลาเวลมันก้อคงดี(แต่ต้องวิ่งหนีซักกี่รอบกันในเมื่อมันโดนลุมยุตลอดเวลา)
ไอ้ที่ว่าให้หนีบอส......ระหว่างที่คุนหนี....บอสมันก่ะฟูเสดพอดี ไม่ต้องตีมันแล้วบอสอ่ะ
ต้อไปนี้ผอบที่มีราคาสูงที่สุดคือผอบสดชื่นก่ะขนของเท้านั้นแหละ
เพราะอย่างน้อยมันก้อทำให้คุนเกบพริกได้สบายขึ้นส่วนผอบอื่นๆไม่ต้องพูดถึงแค่มันตายก้อไร้ค่าแล้ว..................

ยังรอยังหาคนตามใจ.....- -"
pangkoog
Jr. Member
**

เจ็บนี้อีกนาน

« ตอบ #36 เมื่อ: 10-05-2011, 16:15:21 »

อ้างจาก: meme_a ที่ 10-05-2011, 15:55:03
ไม่ค่อยเหนด้วยเรื่องผอบเท่าไหร่
แต่เจอความคิดเหนของคุน เสือกอะไร?
ไม่เหนด้วยอย่างแรงคุนอาจจะมีผอบดีๆ รวย เทพ(เกรียนแล้ว)
เลยมองข้ามคนที่เขามีผอบกากๆที่ตีม่อนเข้าแค่สามสี่ร้อยทั้งๆสกิลมันเท๊พเทพ
วันที่อัพแพทปุ๊บลองเอาผอบไปเดินตามเล่นดูว่ามันเกิดอะไรก่ะผอบบ้าง
ลองเอาผอบเวล60+ไปตีโคลนดูโอเคตีไหวแต่กว่าจะตีโคลนตาย...นานโคตร(กรุตีเองดีกว่า)
ไม่ต้องลองเอาไปล่าบอสหรอกว่ามันรอดไหมแค่คนปกติถ้าไม่มีกายเดินไปหาบอสก้อดับแล้ว
เหนไอ้พวกที่จุนักจุหนาจนได้จุหกมันยังต้องกายตีบอสกันยุเลยแล้วผอบคุนหล่ะแค่จุสิบจะพอไหม
ไอ้เรื่องที่ให้วิ่งหนีแล้วมันวาปตาม.....สำหรับเวลาเวลมันก้อคงดี(แต่ต้องวิ่งหนีซักกี่รอบกันในเมื่อมันโดนลุมยุตลอดเวลา)
ไอ้ที่ว่าให้หนีบอส......ระหว่างที่คุนหนี....บอสมันก่ะฟูเสดพอดี ไม่ต้องตีมันแล้วบอสอ่ะ
ต้อไปนี้ผอบที่มีราคาสูงที่สุดคือผอบสดชื่นก่ะขนของเท้านั้นแหละ
เพราะอย่างน้อยมันก้อทำให้คุนเกบพริกได้สบายขึ้นส่วนผอบอื่นๆไม่ต้องพูดถึงแค่มันตายก้อไร้ค่าแล้ว..................

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง นึกจะหักดิบปรับใหม่ก็ทำง่ายๆพอโดนด่า มากๆเข้าหน่อย

ก็มาปรับ ตบหัวแล้วลูบหลัง เพิ่มสินค้าเงินโซลเชื่อสิคอยดู (ยาให้ผอบตีต้นไม้ ตีบลาๆ)คงไม่แคล้ว  Angry Angry

ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

« ตอบ #37 เมื่อ: 10-05-2011, 17:47:28 »

เป็นไงละ คุณเสือกอะไร  อึ้งเลยสิ  บอกเเล้วว่าต้องมีคนคิดเหมือนดิฉัน คุณไม่ตีบอสคุณจะรู้อะไร  คุณพูดนะพูดง่ายๆๆๆลองทำมั้งหรือยังเอ่ย  เอาเเบบจบเเบบสวยๆนะ ตีบอสตายไม่มีกาย เเล้วคู่หูคุณไม่ตายด้วย   ที่ออกมาพูดเเบบนี้ก็พอจะรู้ ที่บอกว่าเทรโดนเเบนอ่ะ   เราเข้าใจนานเเละ นายคงอิจฉาคนที่เค้าเล่นเทรสินะ ตีบอสโดยไม่ใช้พระ เพราะเทรบางคนมีหยุดเวลาเวลสูงๆๆไม่ถึง10นาทีก็ตายเเละ ส่วนนายยังคงต้องกายอยู่เลย  กายหมดคุณก็ร่วงเเล้วค่ะ  ดีไม่ดีคู่หูคุณจะไปก่อนคุณด้วยซ้ำ Angry Angry Angry

--------------------------------------------------------------------------------
AOF 1911
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 10-05-2011, 18:26:58 »

บอกได้คำเดียว ว่า ห่วย ห่วย ห่วย Angry Angry Angry Angry Angry
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #39 เมื่อ: 10-05-2011, 18:34:33 »

อย่าได้แคร์ เกมส์ เขา เราทำอะไรได้ นอกจาก บ่น - - เค้าสนใจหรือ ? ไม่มี ๆ เคยสนใจที่ไหน  Sad

แนะนำ นะ ถ้าไม่อยากโดน ด่า,บ่น,ว่า ก่อนจะทำอะไร ขอ ระบบ ประชาธิปไตย ได้มิ โหวต เสียงข้างมาก อ่ะ ^^

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 10-05-2011, 18:38:07 »

เบื่อหน่าย ทำไรก็โดนตัดทางทำมาหากิน อีกแล้ว
อุตส่าปั้นผอบมา ทำสกิลเทรมา สุดท้ายแขวนเทร เหมือนเดิม เฮงซวยจิงๆ

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 10-05-2011, 15:45:01

ผอบรักเจ้าของน่ะ เมื่อเจ้าของชี้เป้าโจมตี คู่หูจะเข้าไปโจมก่อนเพื่อนเลย

ส่วนอันนี้ ขอคอมเม้นนิสนุงนะคับ
การที่ผอบจะวิ่งเข้าไปตีหรือไม่นั้น มันอยู่ที่รูปแบบการควบคุม นะครับ
ซึ่งจะมีอยู่ 3 แบบ
แบบที่ 1 ป้องกันตัวเอง(รูปแบบดีฟอลต์) จะไม่ช่วยเจ้าของตี จะตีม่อนเมื่อมันโดนตีก่อนเท่านั้น
แบบ 2 ช่วยเจ้าของตี ก็แบบที่คุณว่าอ่ะแหละ ชี้เป้าปุ๊บ วิ่งไปเรย ม่อนยืนเปนสิบ กลับบ้านเก่าทันที
แบบ 3 คุ้มกันเจ้าของ แบบนี้ผมชอบใช้ ทิ้งตัวไว้ในแมพมังกร เก็บค่าหัวม่อน อิอิ
spearz❤
Sr. Member

ลัลล่า ~

« ตอบ #41 เมื่อ: 10-05-2011, 18:47:57 »

อ้างจาก: เสือกไรอะ? ที่ 10-05-2011, 13:55:20

Cool Cool

แหม๋ๆๆ ค่อยมาพล่าม อะไรค่ะคุณ

ก็เพราะลองมาเเล้วทั้งนั้น ทั้งตีบอสมีน้องผอบ หรือเวลโขนกะผอบ ถึงพูดได้

ไม่ใช้ดีเเต่พูด โถ่ๆ

เเล้วที่บอกว่า "วิ่งให้มันวาบตามให้หลุดจากบอสก้อพอครับ" พูดเหมือนไม่เคยตีบอส

(วิ่งให้หลุดนะทำได้ค่ะเเต่ทำเเบบนั้นให้เสียเวลา) เพราะถึงน้องผอบจะวาปมาหาเราคืนเเต่ไงมันก็ตายอยู่ดี

บอสมันโจมตีรอบตัวนะค่ะ เเล้วไหนจิลูกน้องของบอสอิกมากมาย ไม่ใช้ ตีเเต่เทรไปชน

Evil Evil Evil

-------------------------------------------------------------------

ไม่มีผอบสามารถอยู่ได้ค่ะ ก่อนไม่มีผอบก็อยู่มาได้ค่ะ

เเต่เเล้วจิมีระบบผอบไปทำไมถ้าผอบไม่ได้ประโยชน์อะไร

เปิดมาเเล้วตายก็ไม่มีประโยชน์อะไร Huh?

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน” 

ศ.ศิลป์ พีระศรี
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #42 เมื่อ: 10-05-2011, 18:51:13 »

ผอบ มัน มา ให้ อยาก แล้ว จากไป อาจจะมีไอเท็มโซล สร้าง "แท่น" ให้"ผอบสามารถตีได้" O_o ไม่แน่ ๆ

เราไม่ค่อยเดือด ร้อนเท่าไหร่ เพราะ ส่วนมากก็ไม่มี ผอบ ดี ๆ ให้ใช้อยู่ ละ

Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #43 เมื่อ: 10-05-2011, 20:01:54 »

Cool Cool

เอาเวลาที่กายไปตีบอสเพื่อมาวิ่งหนีบอสให้ผอบมันวาบตามเรามา มันเป็นการเสียเวลาไปป่ะ คิดได้ไง
แล้วที่ว่าถ้าเราไม่สั่งคู่หูไปตี มันก็ไม่ไปตี เคยใช้ผอบป่ะ ถ้ามันอยู่ในสถานะสูงๆ แค่เราตีเป้าหมายมันก็วิ่งไปเองละ
รู้ไม่จริงก็อย่ามาแถข้างๆคูๆดีกว่า ส่วนสกิลบอสหรือเวลามันปล่อยมอนออกมา คนยังตายเลย แล้วคู่หูจะเหลือไรอ่ะ
ถึงได้บอกไงว่า ถ้าปรับมาเป็นแบบนี้ ก็เอาออกไปเถอะ เราเป็นคนนึงที่ไม่เดือดร้อน เพราะไม่ได้เล่นอยู่แล้วผอบ
จะมีหรือไม่มีก็ได้ แล้วมาแถต่อนะ

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
meme_a
Jr. Member
**

อยากได้คนเอาใจ

« ตอบ #44 เมื่อ: 10-05-2011, 23:54:47 »

Wink Winkวันนี้ไปตีบอสมาสาหัสไปตามๆกันอย่าถามเรื่องผอบปิดตีไปเลยดีกว่า
ออกมาก่ะตาย แต่พระเจ้าโป๊ะหายไปพันกว่า...... Shocked Shocked

ยังรอยังหาคนตามใจ.....- -"
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6