GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 1003 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ
« ตอบ #60 เมื่อ: 11-05-2011, 11:26:53 »

อ้างจาก: ดร.วิกานดา ที่ 11-05-2011, 11:14:45
กรุเกลียดไอ เสือกอะไรจังเลยว่ะ ไม่ช่วยเเล้วยังมา เเส่ มึ งเอาเเต่ปนะโยชน์ส่วนตัวละสิ มึ งฝั่งส่วนรวมมั้ง เเหกตาอ่านดูมั้งสิว่า ยังหน้าด้านกล้ามาตอบอีก  Angry Angry Angry

แหะๆ  คุณวิกานดาอย่าเพิ่งใจร้อนครับ ความเห็นของคุณ เสือกอะไร ก็เป็นอีกความเห็นนึงที่มันมีทั้งขัดแย้งและเห็นด้วยในทางเดียวกัน ในแง่มุมนึงมันดีน๊ะครับที่ได้รับฟังความเห็นในอีกด้าน บางทีคุณ เสือกอะไร เค้าอาจจะได้ไปทดลองในอีกรูปแบบหนึ่ง มีทริกในอีกแบบต่างออกไปที่เราเองก็ยังไม่รู้ ได้เอามาแชร์พูดคุยและไปลองกันครับ

ใจเย็นๆทั้งสองฝ่ายกันดีกว่าครับ เรื่องนี้ผู้เล่นไม่ควรมาทะเลาะกันเองแต่ต้องเสนอข้อโต้แย้งให้คนทำรับไปพิจารณาครับ ยังไงๆเรื่องปรับครั้งนี้ผู้เล่นส่วนใหญ่ไม่เห็นด้วยเป็นส่วนมากอยู่แล้ว  เรามาทะเลาะกันเองเค้ายิ่งไม่แก้ไขใหญ่เลย

เรามาแชร์ความเห็นกันทั้งด้านปรับแล้วดีและใครว่าปรับไม่ดี ลองเอาความเห็นและประสบการณ์มาแบ่งกันดีกว่าครับ อย่าให้ความเห็นสบประมาทกันเองเลย ตรงนี้ทีมงานจะชอบมากๆเพราะไม่ต้องออกตัว และเราจะเป็นฝ่ายเจ็บเองครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

Re: เรื่องการเปลียนระบบของ ผอบ มีความเห๊นไงกันบ้างครับ
« ตอบ #61 เมื่อ: 11-05-2011, 13:59:43 »

เรปก่อนๆไม่ได้อ่านน่ะ แต่ความคิดเรา = =

ที่จริงยังไงก็ได้และ ปกติเล่นเทร ตีทีละตัวอยู่แล้ว ค่อยๆเดิน  บอสเวลาจะฆ่า
ก็ให้เพื่อนลากไว้ให้ จิ้มมันนิดนึง แล้วยืนใกล้ๆ [อย่าใกล้มากเดียวบอสมัน มอนเห็น  Evil]

วันก่อนยังเล่นวิ่งไล่จับกับผอบตัวเองอยู่เลย มันส์ดี = ="

เวลาวิ่งหามินิบอส ผอบก็ไม่หลุดหายไปด้วย ปกติวิ่งหา แล้วมันหลุดมอนตีตายตลอด อันนี้วาร์ปตามก็ตีอีกแบบ
ผอบที่จริงมันช่วยให้เราโหด หลายเท่าน่ะ ถ้าได้สกิลที่ต้องการ 

เพราะงั้นดูแลมันดีๆ อย่าปล่อยมันกินพวกต้นไม้  Smiley Smiley  มันก็อยากสู่บ้าง

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #62 เมื่อ: 11-05-2011, 14:26:40 »

จะบอกว่า เหมือนคอนเส็ปที่คุณคิดไว้จะไม่ใช่แบบนี้ไม่ใช่หรอครับ เป็นแบบคู่หู=แฟชั่น ไม่ใช่หรอ?

(นี่ไปฟังคุณย.ยุ่นมาจากงานเกมอ่ะนะ) แบบเกมอื่นๆอ่ะ ที่่จะให้คู่หูตามเราตลอด มอนตีไม่ได้ คนก็ตีมันไม่ได้ มันมีหน้าที่แค่วิ่งตามเราเฉยๆ ไม่ใช่หรอ???

แล้วทำไมคราวนี้มาปรับแบบ.... มันมีผลกระทบกับหลายๆคนนะครับ เช่นเกรียนงี้ จะเกรียนผอบก็ม่ได้ ปรับให้มันถึกขึ้นก็เท่านั้น เจอคนตีเบาๆ(ย้ำว่าเบาๆ) 2-3ทีก็ตาย เวลาไปเวลาอีก มันวาปตามเจอมอนกัดตาย แล้วทำมาเพื่อ??

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #63 เมื่อ: 11-05-2011, 15:46:22 »

เกมแรนสัตว์เลี้ยงจะมีสกิลนะแต่ไม่+เว่อเท่าเกมนี้  จะช่วยแบกของเก็บของตกจากมอนเตอร์ ช่วยซับอะไรแบบนี้มากกว่า
 ใช่ ใช่

NeeD not to know

ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

« ตอบ #64 เมื่อ: 11-05-2011, 20:06:13 »

ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

--------------------------------------------------------------------------------
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 12-05-2011, 19:10:29 »

อ้างจาก: เสือกไรอะ? ที่ 11-05-2011, 15:46:22
เกมแรนสัตว์เลี้ยงจะมีสกิลนะแต่ไม่+เว่อเท่าเกมนี้  จะช่วยแบกของเก็บของตกจากมอนเตอร์ ช่วยซับอะไรแบบนี้มากกว่า
 ใช่ ใช่

อันนี้แหละก็เป็นส่วนหนึ่งที่ลำบากใจ ถ้าเค้าจะปรับให้ โจมคู่หูและคู่หูโจมไม่ได้จริงๆ ทีมงานจะยอมรับสภาพสกิวสนับสนุนของคู่หูที่ตอนนี้มันเทพได้รึเปล่า ถ้ายอมคงปรับได้ แต่ถ้าเห็นว่าเทพเกินคงจะมีการปรับพื้นฐานสกิวใหม่เป็นแน่ ให้อ่อนลงกว่านี้หน่อย และจะตามมาด้วยคนที่ซื้อผอบไปในราคาแพงๆโดยแพงเพราะสกิวดีๆผิดหวังไปตามๆกัน  Wink

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #66 เมื่อ: 13-05-2011, 12:27:51 »

ทีมงานบอก concept คือ คู่หูต้องช่วยผู้เล่นตีมอนสเตอร์ไปด้วย ถ้าปรับแบบนี้ ผู้เล่นต้องช่วยคู่หูตีมอนสเตอร์มา่กกว่า

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 13-05-2011, 13:48:12 »

คู่หูช่วยผู้เล่นตีมอนน่ะ มันเป็นเรื่องที่ดี แต่ที่เจอ มอนมันตีคู่หูหงายท้องอะดิท่าน ลักษณะมอนมันเหมือนกันทุกแมพที่ไหน บางที่เอาคู่หูเดินไปด้วยปลอดภัยเพราะมอนค่อนข้างน้อยและความสามารถในการโจมตีของมอนมันไม่รุนแรง แต่บางทีมอนค่อนข้างเยอะและโหด  ผมเจอแต่การที่คู่หูวาปมาหาเจ้าของเมื่อห่างกันไกล มันวาปมาที่ตัวเจ้าของทีไร มอนตีคู่หูก่อนเลย เก็บเข้าเก็บออกกันสนุกสนาน ต้องพกคู่หูสำรองไปด้วยเพราะมันรักษาตัวอีตอนเก็บเข้าเก็บออกเนี่ย ไหนจะตายอีก

คนเวลสูงๆไม่มีบ้าน ไม่มีดันปราสาทต้องไปเวลโขน ผมลองเอาวิเพื่อนผมเดินตีโขนไปเรื่อยๆแบบรัดกุม ผอบยังเดี้ยง มอนเกิดมาทีโจมเจ้าของมั่ง โจมตีคู่หูมั่ง ผมก็ต้องตีมอนที่โจมเราก่อนละ ปล่อยให้คู่หูตาย พอเรียกออกมาเลือดไม่มีโดนดอกเดียวตายอีก  ต้องวิ่งกลับไปที่ลับๆเพื่อเรียกออกมาใหม่แล้วกดยาให้มัน ลำบากแท้  หลังๆนี่ผมล่าบอสไม่เปิดผอบเลย รำคาญ  เอาไปให้คาเดทเก็บเวลดีที่สุด

ปรับแบบนี้มีทั้งส่วนดีและส่วนเสีย บางอาชีพก็ใช้ประโยชน์จากระบบแบบนี้ลำบาก รูปแบบและลักษณะการโจมตี การเกิดของมอนบางที่มันไม่เหมาะ เวลไปกดยาดปั๊มเลือดไป ไม่ต้องเป็นอันทำอะไรละ ยาหนักก็หนัก

mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 13-05-2011, 14:33:17 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 13-05-2011, 13:48:12
  คู่หูช่วยผู้เล่นตีมอนน่ะ มันเป็นเรื่องที่ดี แต่ที่เจอ มอนมันตีคู่หูหงายท้องอะดิท่าน ลักษณะมอนมันเหมือนกันทุกแมพที่ไหน บางที่เอาคู่หูเดินไปด้วยปลอดภัยเพราะมอนค่อนข้างน้อยและความสามารถในการโจมตีของมอนมันไม่รุนแรง แต่บางทีมอนค่อนข้างเยอะและโหด  ผมเจอแต่การที่คู่หูวาปมาหาเจ้าของเมื่อห่างกันไกล มันวาปมาที่ตัวเจ้าของทีไร มอนตีคู่หูก่อนเลย เก็บเข้าเก็บออกกันสนุกสนาน ต้องพกคู่หูสำรองไปด้วยเพราะมันรักษาตัวอีตอนเก็บเข้าเก็บออกเนี่ย ไหนจะตายอีก

คนเวลสูงๆไม่มีบ้าน ไม่มีดันปราสาทต้องไปเวลโขน ผมลองเอาวิเพื่อนผมเดินตีโขนไปเรื่อยๆแบบรัดกุม ผอบยังเดี้ยง มอนเกิดมาทีโจมเจ้าของมั่ง โจมตีคู่หูมั่ง ผมก็ต้องตีมอนที่โจมเราก่อนละ ปล่อยให้คู่หูตาย พอเรียกออกมาเลือดไม่มีโดนดอกเดียวตายอีก  ต้องวิ่งกลับไปที่ลับๆเพื่อเรียกออกมาใหม่แล้วกดยาให้มัน ลำบากแท้  หลังๆนี่ผมล่าบอสไม่เปิดผอบเลย รำคาญ  เอาไปให้คาเดทเก็บเวลดีที่สุด

ปรับแบบนี้มีทั้งส่วนดีและส่วนเสีย บางอาชีพก็ใช้ประโยชน์จากระบบแบบนี้ลำบาก รูปแบบและลักษณะการโจมตี การเกิดของมอนบางที่มันไม่เหมาะ เวลไปกดยาดปั๊มเลือดไป ไม่ต้องเป็นอันทำอะไรละ ยาหนักก็หนัก

LIKE *  Smiley Smiley Smiley

ภู นักเลงโต
Newbie
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 13-05-2011, 22:32:51 »

อยากให้อาหารที่เรากิน  มีผลกับผอบด้วย

~ละอ่อนดอย~
Jr. Member
**

« ตอบ #70 เมื่อ: 15-05-2011, 07:39:47 »

เสียงต่อต้าน ขนาดนี้ จีเอ็ม ไม่มี ความ คิด เห็น อะไร มั่ง หรอ

~ละอ่อนดอย~
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #71 เมื่อ: 15-05-2011, 10:00:42 »

เรื่องมากปัญหาเยอะก็เอาออกไปเลยไปผอบอะ
มะก่อนมะมีมะเห็นมีใครบ่นเลยพอตอนนี้มี
บัคเยอะอีก ปัญหามากล้นลบแม้งเลย ก่อนทำไร คิดซักนิด

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 15-05-2011, 19:04:40 »

เออใช่ เอาออกไปเหอะ รำคาญเหมือนกัน มีแต่ใช้เวลไม่ได้ดี ถ้าไม่มีเสียเลยจะไม่ขุ่นเคือง  บอกแล้วว่าลักษณะการโจมตีมอน ลักษณะแมบ บางที่มันไม่ได้กันหรอก จะปรับยังไง คนเอาเวลดัน คนเอาเวลโขน คนเอาเวลวุ้น มันเหมือนกันที่ไหนมอน ไหนจะเอาตีบอสอีก บอสก็ชอบทะลึ่งเปลี่ยนเป้าหมายไปตบมันตายจัง  เทรหยุดเวลาก็ตีไม่ได้ ยังแก้ไม่เสร็จ โอยเซงเป็ด 

ถ้าปรับให้เก่งกว่านี้ ถึกกว่านี้ ผมก็ไม่เอาเวลละ เอาให้เทรหยุด 10 ใส่รางพันทรัพย์ ไปนั่งแมบมอนโจมตีก่อนทั้งคืน ให้ผอบตีหาเงิน ออโต้พรางเทรไว้ หวานหมู  ดีกว่าขุดสมุนไพรอีก  แต่ถ้าไม่ปรับให้มันดีกว่านี้ ก็เอาเวลลำบาก อาชีพอื่นเวลกันลำบาก พวกสกิวสดชื่น ขนของที่หาสมุนไพรไม่เป็นไรหรอก แต่สกิวที่สนับสนุนเราในการเก็บเวลมันมี มีแล้วเอาออกมาใช้ไม่ได้ดีจะมีทำไม วันนี้ผมก็ลองเวลโขน ผีเสื้อ 2 ตัวรัวคู่หู 2-3 ทีหงายเลย  ถ้าปรับให้เก่งกว่านี้ก็จะไปเป็นประโยชน์กับคนเวลน้อยแต่เอาคู่หูไปลุยมอนเวลเยอะได้อีก เดี๋ยวก็จะมาว่าง่ายไปอีก ปรับอีก  มันจะลงตัวยังไง ทีมงานจะทำไงต่อ หรือจะปล่อยไ้ว้งี้

ที่ขุ่นเคืองและบ่นๆมากมายก็เพราะมันมีคู่หูและสกิวมันดี ใครๆก็อยากได้ใช้ ถ้ามันไม่มีให้ใช้ก็จะไม่บ่น ที่บ่นเพราะมันมี   

ทีมงานบอกว่า ต้องการให้คู่หูได้รับความเสี่ยงในการเก็บเวลด้วยซึ่งเป็นแนวทางมาอยู่แล้ว แต่รู้บ้างไหมว่าคู่หูแต่ละตัว แต่ละชนิด สายต่างกัน สกิวที่สุ่มได้แตกต่างกัน และความสามารถของสกิวแตกต่างกัน มันจะเอาไปเสี่ยงเหมือนๆกันหมดได้อย่างไรท่าน อันที่จริงส่วนตัวผมเห็นว่า มันไม่ควรจะโจมตีกันได้ด้วยซ้ำ แค่เพิ่มแบกน้ำหนัก เพิ่มช่องเก็บของในตัวคู่หูได้ก็หรูแล้ว แต่ท่านออกแบบมันมาให้มีสกิวเทพๆดีๆ จึงต้องเอามันมาเสี่ยง แล้วตัวที่ไม่มีสกิวดีๆเสี่ยงไงไหว ระบบปล่อยคู่หูไม่ใช่ทางออกเลย ที่คนเค้าปล่อยก็เพราะไม่ได้สกิวดีๆตามต้องการและก็รู้ๆกันอยู่ว่ามีสกิวใดบ้าง ปล่อยไปยังไงก็ต้องไปหาตัวใหม่มาเวลให้ได้สกิวพวกนั้น ไม่ได้ก็ปล่อยเหมือนเดิม คงไม่มีใครเอาเวลาว่างเอาผอบสกิวเน่าๆมาเวลให้ได้ 99 แล้วมาปล่อยเอาค่าธรรมชาตหรอกมั้งน๊ะ แค่ได้ 2 สกิวเวล 41 ถ้าไม่ดีทั้งคู่ก็ทิ้งแล้ว ขายก็ขายไม่ออก เวลต่อก็ไม่ได้อะไรจากมัน เวลก็ลำบาก  ถ้าค่าธรรมชาติเอามาสะสมแล้วเลือกสกิวให้คู่หูได้ก็พอทน และระบบความทนทานของคู่หูผมว่าต้องทบทวนใหม่น๊ะ ถ้ายังยืนยันจะให้คู่หูได้รับความเสี่ยงก็ควรจะทำอะไรบ้าง  อย่างที่บอก ถ้าผมเสนอไปให้คู่หูมันทนกว่านี้เพื่อไปรองรับมอนเวลสูงๆกับรูปแบบการโจมตีของมัน มันก็จะไปเสียสมดุลตรงคนเวลต่ำๆเอาไปเวลกับมอนเวลสูงได้อีก รวมทั้งบางสายอาชีพอาจจะได้ประโยชน์จากมันมากเกินไป แต่ถ้าไม่ปรับอะไรเลย คนเวลสูงๆที่เวลกับมอนเวลสูงๆก็แย่ เพราะปัจจุบันนี้มันแทบไม่แตกต่างกับตอนยังไม่ปรับเลย อ่อนเหมือนเดิม  จะทำอะไรก็รีบๆหน่อยน๊ะครับ คนเวลกันทุกวัน รออยู่ทุกวัน ลำบากกันทุกวัน

I_am_Win_Ner , IiI_CD_IiI
Jr. Member
**

IiI_CD_IiI ณ เซิฟ PK

« ตอบ #73 เมื่อ: 15-05-2011, 19:13:01 »

แก้อย่างด่วน!! Angry
ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

« ตอบ #74 เมื่อ: 16-05-2011, 01:50:49 »

ครูอุ้ยเละ 555555   Evil Evil Evil Evil  ไงละงานเข้าไหมละทีนี้

--------------------------------------------------------------------------------
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6