GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครตอบคำถามผมได้มั่ง(คิดว่าแน่ก็เข้ามาตอบนะอิอิ)  (อ่าน 397 ครั้ง)
ทีที้
Full Member

ใครตอบคำถามผมได้มั่ง(คิดว่าแน่ก็เข้ามาตอบนะอิอิ)
« เมื่อ: 08-05-2011, 22:49:07 »

1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร

2.สโลแกนสมัยเป็นเกมส์PROJECT ONE  คือ

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ)

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุ

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์)

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที)

$TuPi:D ____ '
Hero Member

. พูดไรไม่ได้:X

Re: ใครตอบคำถามผมได้มั่ง(คิดว่าแน่ก็เข้ามาตอบนะอิอิ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-05-2011, 22:50:36 »

ไม่ยู้ว Embarrassed

iFon iFon ,,

TERRACOTTA '
meetingPP
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ใครตอบคำถามผมได้มั่ง(คิดว่าแน่ก็เข้ามาตอบนะอิอิ)
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-05-2011, 23:20:58 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 08-05-2011, 22:49:07
1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร ฟรี(มั้ง!)

2.สโลแกนสมัยเป็นเกมส์PROJECT ONE  คือเกมนอกสะใจ แต่เกมไทยนี้สิเจ๋ง

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น35

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล95โซล

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ)วุ้นสวรรค์ 3  laugh

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะคาถาอุนตร้าวุ้น

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก18นาฬิกา

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุ (หนูไม่ร๔้)

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์)ไทยรัฐมั้ง  laugh

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที)ไม่คนก็ผี

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ทีที้
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-05-2011, 23:27:26 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 08-05-2011, 23:20:58
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 08-05-2011, 22:49:07
1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร ฟรี(มั้ง!)

2.สโลแกนสมัยเป็นเกมส์PROJECT ONE  คือเกมนอกสะใจ แต่เกมไทยนี้สิเจ๋ง

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น35

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล95โซล

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ)วุ้นสวรรค์ 3  laugh

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะคาถาอุนตร้าวุ้น

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก18นาฬิกา

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุ (หนูไม่ร๔้)

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์)ไทยรัฐมั้ง  laugh

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที)ไม่คนก็ผี

ผิดหมดทุกข้อ

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-05-2011, 23:34:43 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 08-05-2011, 23:27:26
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 08-05-2011, 23:20:58

ผิดหมดทุกข้อ

I'don ไม่ !!!

ASURACLUP06
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-05-2011, 23:44:51 »

ป๊าดดด !!!

ไม่รู้ ซักข้อ TT  Wink

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-05-2011, 00:27:24 »

1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร

89 บาท

2.สโลแกนสมัยเป็นเกมส์PROJECT ONE  คือ เกมออนไลน์สั่งได้ (มั้ง)

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น มาไม่ทัน แต่รู้ว่าคงไม่หมูแน่นอน

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ) วุ้นสวรรค์ 2

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ สู้ที่สนามประลองป้อมเดลวัลเล่

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก เที่ยงคืน

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุ  ชื่อเล่นว่า จุ๊

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์)

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที) ไก่จ๊วบเป็นทีมงานอาวุโสของนิตยาสารเกม compgamernews

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-05-2011, 00:44:06 »

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น

ไม่แน่ใจว่า 1k หรือ 1m ชิ้นหรือว่าเท่าไหร่ แต่จำได้ว่าเมื่อก่อนจีเอ็มจะส่ง มอนเขี้ยวทมิน(ถ้าจำไม่ผิด)มาชิงเศษวุ้นด้วย  laugh

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

ทีที้
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 09-05-2011, 00:47:56 »

89 บาทผิด

2.สโลแกนสมัยเป็นเกมส์PROJECT ONE  คือ เกมออนไลน์สั่งได้ (มั้ง)ถูก

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น มาไม่ทัน แต่รู้ว่าคงไม่หมูแน่นอน

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ) วุ้นสวรรค์ 2ผิด

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ สู้ที่สนามประลองป้อมเดลวัลเล่ถูก1คำตอบเหลืออีก1คำตอบนะ

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก เที่ยงคืนผิด

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุ  ชื่อเล่นว่า จุ๊ถูก(เก่งโคตรตอบได้ไง)

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที) ไก่จ๊วบเป็นทีมงานอาวุโสของนิตยาสารเกม compgamernews
ถูก(เป็นผู้สนับสนุนเกมส์จนทีมงานเอาชื่อมาลง)

ทีที้
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 09-05-2011, 00:49:25 »

อ้างจาก: ✖ ερ_иoω" ที่ 09-05-2011, 00:44:06

ไม่แน่ใจว่า 1k หรือ 1m ชิ้นหรือว่าเท่าไหร่ แต่จำได้ว่าเมื่อก่อนจีเอ็มจะส่ง มอนเขี้ยวทมิน(ถ้าจำไม่ผิด)มาชิงเศษวุ้นด้วย  laugh

ถือว่าถูกครับ  1M(1ล้านชิ้น)

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-05-2011, 01:13:28 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 09-05-2011, 00:49:25
อ้างจาก: ✖ ερ_иoω" ที่ 09-05-2011, 00:44:06

ถือว่าถูกครับ  1M(1ล้านชิ้น)

พระเจ้า 1M ชิ้น -0-

ASURACLUP06
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-05-2011, 01:29:09 »

I Don't know

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #12 เมื่อ: 09-05-2011, 02:11:37 »

จำไม่ได้แหะเล่นตอนป.6เล่นขำๆไม่ได้จำอะไรมากมายแต่มันต้องเติมอาทิตย์ละ55บามหรือปล่าว  Huh? Huh?

NeeD not to know

ทีที้
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 09-05-2011, 08:51:34 »

Shockedตอนที่ตั้งกระทู้ กะว่าคงจะสัก3หน้ากว่าจะมีคนตอบได้ครบหมด  Evil นี้ยังผ่านหน้าแรกไม่ได้ คำถามโดนเฉลยจะหมดแล้ว Cry

~•• P♥N ••~
Sr. Member

สุดท้ายนี้ขอจบเพียงคำว่าเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-05-2011, 09:12:37 »

บ่ฮู้ว

♥•~ฟ้าลิขิตคนหลายๆคู่แต่ฉันขอลิขิตเอง~•♥
♥•~ชีวิตก็แค่สิ่งที่เราเดิมพันกับมัน
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3