GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครตอบคำถามผมได้มั่ง(คิดว่าแน่ก็เข้ามาตอบนะอิอิ)  (อ่าน 397 ครั้ง)
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: ใครตอบคำถามผมได้มั่ง(คิดว่าแน่ก็เข้ามาตอบนะอิอิ)
« ตอบ #15 เมื่อ: 09-05-2011, 10:11:28 »

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ)

วุ้นโลกาวินาศรึเปล่า จำไม่ค่อยได้ แต่มันคุ้น ๆ  laugh

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

l2ainl3oW-.-SiX
Newbie
*

ไอหมาแคบซูน

Re: ใครตอบคำถามผมได้มั่ง(คิดว่าแน่ก็เข้ามาตอบนะอิอิ)
« ตอบ #16 เมื่อ: 09-05-2011, 10:25:09 »

อ้างจาก: ✖ ερ_иoω" ที่ 09-05-2011, 10:11:28
5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ)

วุ้นโลกาวินาศรึเปล่า จำไม่ค่อยได้ แต่มันคุ้น ๆ  laugh

อันนั้นมันเอา2เซิฟมาวอกันรึปล่าว งง ลืม อย่าว่ากันนะ ฮ่าๆ
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 09-05-2011, 10:35:35 »

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ
ตั๋วซ้อมรบของทางการรึเปล่าอ่า

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #18 เมื่อ: 09-05-2011, 10:50:29 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 08-05-2011, 22:49:07
1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร189

2.สโลแกนสมัยเป็นเกมส์PROJECT ONE  คือ เกมออนไลน์สั่งได้

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น1ล้านชิ้น

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล34900

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ)วุ้นทดสอบ1

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ สู้ที่สนามประลองป้อมเดลวัลเล่และคาถาอุนตร้าวุ้น

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก เที่ยงวัน

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุชื่อจุ๊ไง

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์) ไม่รู้

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที) ไก่จ๊วบเป็นทีมงานอาวุโสของนิตยาสารเกม compgamernews

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 09-05-2011, 10:51:47 »

เหลือแค่บางข้อเอง ^^
----------------

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก เที่ยงคืนผิด 21.00 หรือไม่ก็22.00มั้งถ้าจำไม่ผิด

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์)
 TG-ICEY
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 09-05-2011, 10:54:25 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 09-05-2011, 10:50:29
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 08-05-2011, 22:49:07
1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร189

2.สโลแกนสมัยเป็นเกมส์PROJECT ONE  คือ เกมออนไลน์สั่งได้

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น1ล้านชิ้น

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล34900

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ)วุ้นทดสอบ1

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ สู้ที่สนามประลองป้อมเดลวัลเล่และคาถาอุนตร้าวุ้น

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก เที่ยงวัน

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุชื่อจุ๊ไง

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์) ไม่รู้

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที) ไก่จ๊วบเป็นทีมงานอาวุโสของนิตยาสารเกม compgamernews
เค้าบอกทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ไม่ใช่หรอย้ำว่าทุกคืนทำไมเป็นเที่ยงวัน

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
ทีที้
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 09-05-2011, 11:16:38 »

อ้างจาก: นิuจา7ร้Lงา ที่ 09-05-2011, 10:35:35
6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ

เกือบถูกครับ

ทีที้
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 09-05-2011, 11:17:53 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 09-05-2011, 10:51:47
เหลือแค่บางข้อเอง ^^
----------------

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก เที่ยงคืนผิด 21.00 หรือไม่ก็22.00มั้งถ้าจำไม่ผิดผิดครับขาดอีกนิด

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์)
 TG-ICEYถูกครับ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #23 เมื่อ: 09-05-2011, 11:18:28 »

1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร  79 บาท

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น 1ล้าน

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล 300โซล

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ) วุ้นเถื่อน

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ สู้ที่สนามประลองป้อมเดลวัลเล่และตั๋วซ้อมรบพิเศษ

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก ห้าทุ่ม

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุ  จุ๊

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์)หนูไม่รู้

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที) ไก่จ๊วบเป็นทีมงานของหนังสือเกมส์ compgamernews

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
ทีที้
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 09-05-2011, 11:21:48 »

1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร  79 บาทถูกครับ

3.กิจกรรมแรกที่ให้ผู้เล่นทำเพื่อทีมงานจะให้เปลี่ยนอาชีพคลาส1ได้ต้องส่งวุ้นเป็นจำนวนกี่ชิ้น 1ล้าน

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล 300โซล

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ) วุ้นเถื่อนถูกครับ

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ สู้ที่สนามประลองป้อมเดลวัลเล่และตั๋วซ้อมรบพิเศษถูกครับ

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก ห้าทุ่มถูกครับ

8.คุณ Lich(ชื่อในบอร์ด) ผู้เล่นที่ออกแบบนกจุ๊ที่เรารู้จักกัน  มีชื่อว่าอะไร  หุหุ  จุ๊

9. ผู้สื่อข่าวอย่างเป็นทางการคนแรกของเกมส์PROJECT ONE ใช้ชื่อว่าอะไรครับ(คนคอยตามสัมภาษณ์ผู้เล่นเอาไปลงหนังสือเกมส์)หนูไม่รู้

10. ไก่จ๊วบคือใคร  กันนะ  (ทำไมไม่ว่างมาพบเราสะที) ไก่จ๊วบเป็นทีมงานของหนังสือเกมส์ compgamernews

[/quote]

อ๊าก   โดยเฉลย หมดทุกข้อแล้ว    ยอมแพ้ เพื่อนๆจริงๆ

ปล. ขอมูลคำตอบเฉลยผมอ้างอิงจาก หนังสือคอมเกมส์เมอร์นิว ฉบับเก่าๆนะ

ทีที้
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 09-05-2011, 11:26:45 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 09-05-2011, 11:16:38
อ้างจาก: นิuจา7ร้Lงา ที่ 09-05-2011, 10:35:35

เอามาให้ดูครับ  เซิร์ฟ หลักผมยังมีอยู่เยอะ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #26 เมื่อ: 09-05-2011, 11:29:42 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 09-05-2011, 11:26:45
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 09-05-2011, 11:16:38

เอามาให้ดูครับ  เซิร์ฟ หลักผมยังมีอยู่เยอะ

ขอมั้ง  Sad

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ทีที้
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 09-05-2011, 11:30:48 »

อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 09-05-2011, 11:18:28
1.อสุรา สมัยเป็น เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime  รายเดือนๆละเท่าไร  79 บาท

4.แต่ถ้า อยากเปลี่ยนอาชีพก่อนคนอื่นสามารถทำได้โดยเข้าร่วมกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพชาวนัลต้องใช้ตัวเข้าร่วมกิจกรรมสุดโหดในราคากี่โซล 300โซลถูกครับ

5.ก่อนมาเป็นเซิร์ฟใต้ภิภพ ทีมงานตั้งเซิร์ฟทดสอบชื่อว่า อะไร(ไม่ใช่วุ้น นรกนะ) วุ้นเถื่อน

6.สมัยPROJECT ONE ถ้าเพื่อนๆอยากทดสอบสู้กันเองต้องมีไอเท็มชื่อว่าอะไรแล้วไปสู้กันที่ไหน ใบ้ให้นิดอันที่แปลงเป็นวุ้นอะ สู้ที่สนามประลองป้อมเดลวัลเล่และตั๋วซ้อมรบพิเศษ

7.กิจกรรมนับศพคาเดท จะมีช่วงเวลาใด (ใบ้ให้นิดทุกคืนวันศุกร์และเสาร์ )โหดมากอยากให้กลับมาอีก ห้าทุ่ม

ลืมตอบข้อ4   หุหุ

..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 10-05-2011, 19:01:16 »

ตั๋วซ้อมรบของทางการ กับตั๋วซ้อมรบพิเศษ ยังใช้ได้อีกไหม เหลืออยู่เยอะเลย

MVP
Jr. Member
**

ช่างเกรียนอสุรา’1

« ตอบ #29 เมื่อ: 10-05-2011, 19:04:14 »

มาไม่ทัน ProjectONE  Sad

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3