GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย  (อ่าน 910 ครั้ง)
blueforever
Newbie
*

เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย
« เมื่อ: 19-04-2011, 17:41:55 »

Shocked

ผมว่า เรื่อง ลูกหมา ( หมาน้อย ) น่าจะมีการปรับเรื่องการเรียก บรรพบุรุษ ให้น้อยกว่านี้นะครับ จะได้มีคนมาเล่นกันเยอะๆ

จริงๆ แมพหิมะทั้งสามแมพ น่าจะเป็นแมพคู่ขนาน คนเล่นพอๆ กับแมพหมี ด้วยซ้ำไป จะยิ่งทำให้เกมส์นี้น่าเล่นขึ้น โดยเฉพาะ สายกายภาพครับ

ถ้าจีเอ็มเข้ามาอ่าน ช่วยพิจารณาด้วย เสียดายแมพ มาก ทำมาแล้ว ตั้งสามแมพ  คนเล่นน้อย น่าสงสาร คนทำ และ คนเล่น  Cry
newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา
Jr. Member
**

Re: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-04-2011, 17:56:59 »

มันต้องมีแมพแบบนี้บ้างแหละคับน่าสนุกดีนะ มีแมพที่ยากๆ พวกหมาตัวเล็กๆ เรียกหมาตัวใหญ่มาตอนตายไม่มีมอนตัวไหนทำได้เลยนะ

ดูไม่ดีอาจเนียน แต่ถ้าดูดีดีเซนตัวนี้ไม่ได้จุติ มันยืนบังแอสอยู่
RSU
Newbie
*

Re: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-04-2011, 18:27:13 »

ผมก็เห็นด้วยนะว่าหมาน้อยน่ามี แต่เอาจริง ๆ ผมว่าน่าจะสลับให้หมาน้อยไปอยู่แมพบอส แล้ว เอาเสือมาไว้แมพแรกแทน เพราะแมพแรกแมพ 2 แทบจะร้างเพราะหมาจริง ๆ จะไปเว่ลแมพบอส ก็ไปลำบากถ้าไม่มีวาป  ผมคนนึงที่เอาชาปเว่ลแมพใหม่ตั้งแต่ 80-95 เลย แต่เว่ลแมพบอสอย่างเดียว เพราะหมา ถ้าพลาดมาก็ดับ คู่หูอีก กระรอกเว่ล85 ว่าถึกสุด ๆ โดนหมาเรียกญาติมาลุม วูบเดียว  Cry ผมว่าใหน ๆ ถ้าทำแล้ว ก็น่าจะปรับให้มีประโยชน์ ใช้การได้เหมาะสมอีกนิดนะครับ ...
newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-04-2011, 18:34:16 »

อ้างจาก: RSU ที่ 19-04-2011, 18:27:13
ผมก็เห็นด้วยนะว่าหมาน้อยน่ามี แต่เอาจริง ๆ ผมว่าน่าจะสลับให้หมาน้อยไปอยู่แมพบอส แล้ว เอาเสือมาไว้แมพแรกแทน เพราะแมพแรกแมพ 2 แทบจะร้างเพราะหมาจริง ๆ จะไปเว่ลแมพบอส ก็ไปลำบากถ้าไม่มีวาป  ผมคนนึงที่เอาชาปเว่ลแมพใหม่ตั้งแต่ 80-95 เลย แต่เว่ลแมพบอสอย่างเดียว เพราะหมา ถ้าพลาดมาก็ดับ คู่หูอีก กระรอกเว่ล85 ว่าถึกสุด ๆ โดนหมาเรียกญาติมาลุม วูบเดียว  Cry ผมว่าใหน ๆ ถ้าทำแล้ว ก็น่าจะปรับให้มีประโยชน์ ใช้การได้เหมาะสมอีกนิดนะครับ ...
ใช่วิธีนี้คับ แอสตีให้หมาใหญ่ออกมาแล้ววิเพลิงรอ

ดูไม่ดีอาจเนียน แต่ถ้าดูดีดีเซนตัวนี้ไม่ได้จุติ มันยืนบังแอสอยู่
blueforever
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-04-2011, 18:44:05 »

ที่เสนอไปเพราะไม่อยากไห้มันร้าง  บางทีตี้ไม่มีวิ ก็ลำบาก มากมาย ต้องคอยระวัง หมาน้อย

ถ้าปรับให้ลดลงบ้าง สองแมพแรกน่าจะมีคนไปเวลเยอะพอๆกับหมี
blacksheep
Jr. Member
**

-.-

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-04-2011, 18:45:07 »

Sad แต่มันโหดจิงๆนะคับ Smiley
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-04-2011, 18:45:47 »

คือ วินโดเนีย ไม่ค่อยมีใครไปอยู่แล้วนิคับ มันยิ่งกว่าไกลอีกนะถ้าไปเวลหมีก็แค่ค่าไปฟอร์ท5200

blueforever
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-04-2011, 19:01:06 »

คือ หมี คนเยอะ ตี้ก็เยอะ บางทีเดินตั้งนานกว่าจะเจอมอน ทำให้เวลขึ้นช้า (แต่จริงๆมันก็เร็วแหละ แต่น่าจะเร็วกว่านี้หากคนไม่เยอะเวอร์)

ผมว่า หาก วินโดเนีย สองแมพแรก ลดความโหดลงไปบ้าง  เวล 70 ปลายๆ อาจไปรวมตี้กันที่นั้น บรรเทาความแออัดของแมพหมีได้

จริงๆ อยากให้เป้นทางเลือกอื่นบ้าง ไม่ใช่ หมี แล้ว โขน อ่ะ นะ
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-04-2011, 19:03:13 »

อ้างจาก: blueforever ที่ 19-04-2011, 19:01:06
คือ หมี คนเยอะ ตี้ก็เยอะ บางทีเดินตั้งนานกว่าจะเจอมอน ทำให้เวลขึ้นช้า (แต่จริงๆมันก็เร็วแหละ แต่น่าจะเร็วกว่านี้หากคนไม่เยอะเวอร์)

ผมว่า หาก วินโดเนีย สองแมพแรก ลดความโหดลงไปบ้าง  เวล 70 ปลายๆ อาจไปรวมตี้กันที่นั้น บรรเทาความแออัดของแมพหมีได้

จริงๆ อยากให้เป้นทางเลือกอื่นบ้าง ไม่ใช่ หมี แล้ว โขน อ่ะ นะ
อ่าคับ ตั้งกระทู้เสนอใหม่แล้วล็อคคับให้จีมาดู

HOUOU
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-04-2011, 19:06:42 »

เห็นด้วย พีเคในเเมพนี้เเทบไม่มีคนเลย มีเเต่คนเดินไปหามินิไม่ก้บอส ถ้ามาเวลก็น้อย

โหดที่หมานี่เเหละ

(สังเกตดีๆ ถ้าลูกหมามันเรียกป๊ามันมา ถ้าไม่มีใครตีมันเดี๋ยว2-3วิมันตายเรียบเลยรึเปล่า Huh?)

การที่เราอยู่ร่วมกันทำให้เราเรียนรู้คำว่า เพื่อน เเละ การปกป้อง
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-04-2011, 19:12:51 »

อ้างจาก: HOUOU  link=topic=56573.msg1164351#msg1164351 date=1303214802
เห็นด้วย พีเคในเเมพนี้เเทบไม่มีคนเลย มีเเต่คนเดินไปหามินิไม่ก้บอส ถ้ามาเวลก็น้อย

โหดที่หมานี่เเหละ

(สังเกตดีๆ ถ้าลูกหมามันเรียกป๊ามันมา ถ้าไม่มีใครตีมันเดี๋ยว2-3วิมันตายเรียบเลยรึเปล่า Huh?)
ใช่ๆ วิญญาณมันมา ถ้าฆ่าใครไม่ได้มันก็กลับร่างไง  Evil

RSU
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-04-2011, 20:26:07 »

อ้างจาก: newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา ที่ 19-04-2011, 18:34:16
อ้างจาก: RSU ที่ 19-04-2011, 18:27:13
ใช่วิธีนี้คับ แอสตีให้หมาใหญ่ออกมาแล้ววิเพลิงรอ
คือ ถ้าแอสตีแล้ว ให้วิ อัคคีทำลายล้าง อัคคีทำลายล้าง ระดับ 1 ดีเล 20 วิ ถ้าหมา 3 ตัว ไม่ต้องใช้เวลา 1 นาทีเลยหรอ แล้วถ้าอัคคีระดับ 5 ดีเล 60 วิ ตีตัวนึงต้องรออีกนาทีเลยหรอ จะตอบเอาฮา หรือว่า...  งง  ใช่
KiLLl-Sm
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-04-2011, 20:29:21 »

เจ๊มิ้นเล่นบอร์ดกับเค้าด้วย?? = =

...TEERAK...
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-04-2011, 20:44:12 »

อืม น่าจะปรับหมาน้อยหน่อยนะ บางทีเรียกมาซะเว่อ 9 ตัว สายหลบ สายแกร่ง นอนทั้งนั้น เอาแค่5-6 ตัวก็เกินพอแล้ว
จริงๆในแมพบอสอ่ะ หมาน้อยไม่มี แต่ก้ไม่มีคนไปเวลกัน
เคยพาคนไปเวลกัส 2-3 คน เค้าบอกว่า ได้น้อยอ่ะ พากลับไปโขนได้มั๊ย มันก็น้อยสิ มากันแค่นี้ ลองมากัน 16 คนดูสิมันจะน้อยไหม
สรุปคือ กลับไปนั่งดูดที่โขนเหมือนเดิม
เพราะวิวิ่งในแมพโขนนี่แหละ คนมันเลยติดสบาย นั่งดูดไปวันๆ รอจุติ ระบบการเก็บเวลเป็นปาร์ตี้พังหมด

การเวลในแมพโขนก็เหมือนกัน จริงๆแล้วให้พระฟูหมู่ต่อเนื่อง ช่วยกันตีม่อนเร็วกว่าเยอะ พระก็กินโยเกิตไป
พวกเทรที่ตีม่อนได้ค่าหัว ก็ช่วยๆกันซื้อโยเกิตให้พระบ้าง ตี้แบบนี้อ่ะ หาโคตรยากเลยแต่ละวัน
ส่วนใหญ่ที่มานะ  ตี้ด้วยค๊า(คับ) พอรับเข้า นั่งทันที แถมบางคนใส่ชุดแฟชั่นนั่งหน้าสลอนอีกตะหาก
แล้วก็ทิ้งหายไปไหนไม่รู้ นานๆโผล่มาดูเปอที น่าเบื่อหน่าย

ปล ออกทะเลไปนิส แต่มันคาใจมานานละ
 ไม่ ไม่ ไม่ ไม่
chutr
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-04-2011, 20:56:05 »

อยากจะถามว่าม่อนมันหลบเท่าไรครับ ขนาดได้บัพพระผมตีโดนแต่กวิ้น  Cry

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4