GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย  (อ่าน 910 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย
« ตอบ #30 เมื่อ: 01-05-2011, 15:38:50 »

หมามันโป๊ะดีครับ ว่ากันจริงๆ หมาเล็กตายแล้วมีหมาใหญ่ออกมาเนี่ย มันโหดกว่าบอสบางตัวเรียกลูกน้องออกมาอีกน๊ะ  และหมาใหญ่ที่ออกมาโป๊ะดีเสียด้วย 555+

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

Re: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย
« ตอบ #31 เมื่อ: 02-05-2011, 06:37:57 »

ถ้าโหดก็ไม่ได้ว่า  แต่ EXP น่าจะคุ้มกับความโหดกว่านี้อีกหน่อย 

มันไม่คุ้มเลยกับการเสี่ยงเสีย EXP ลด ซึ่ง EXP ที่ได้เพิ่มยังไม่สมดุล 

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #32 เมื่อ: 02-05-2011, 08:27:44 »

ไม่ทำอะไรทั้งนั้น
คิดแต่ว่าจะเอาอะไรออกมาขายดี

-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #33 เมื่อ: 02-05-2011, 08:33:25 »

ปรับให้ไม่ต้องเรียกหมาออกมารุมเลยดีไหมครับ
ผมว่ามันก็ไม่ได้ทำให้เสียสมดุลไปมากมายนะ
มอนสเตอร์ก็ยังโหดอยู่ในระดับของมันอยู่ดี
หมาก้หลบเยอะ โป๊ะเยอะ ตีเร็ว
เพนกวินกันเวทย์เยอะ มีฟูหมู่
มือปืนก็ยิงค่อนข้างแรง เร็ว มีหมดแม๊กอีก
ยังไงหมามันก็โหดอยู่แล้ว ไม่ต้องเรียกพี่ออกมารุมหรอกครับ มันโหดเกิน
บอกตรง ๆ ผมเล่นพระจุ 6 ไปตีหมาน้อยโดนรุมยังเกือบตายเลยครับ = =a

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 02-05-2011, 09:37:22 »

สักแต่ว่าจะสร้าง  ไม่ทดสอบด้วยตัวเอง   ไม่เข้าถึงผู้เล่นเหมือนทีมงานสมัย ProjectOne  สนใจแต่เงิน
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #35 เมื่อ: 02-05-2011, 13:23:22 »

ตอนสร้างก็นานผ่าจะเส็ด ตอนนี้ต้องมาปรับอีก เห่อทำอะไรคิดก่อนทำนิสนึง

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #36 เมื่อ: 02-05-2011, 14:13:19 »

อ้างจาก: ...TEERAK... ที่ 19-04-2011, 20:44:12
อืม น่าจะปรับหมาน้อยหน่อยนะ บางทีเรียกมาซะเว่อ 9 ตัว สายหลบ สายแกร่ง นอนทั้งนั้น เอาแค่5-6 ตัวก็เกินพอแล้ว
จริงๆในแมพบอสอ่ะ หมาน้อยไม่มี แต่ก้ไม่มีคนไปเวลกัน
เคยพาคนไปเวลกัส 2-3 คน เค้าบอกว่า ได้น้อยอ่ะ พากลับไปโขนได้มั๊ย มันก็น้อยสิ มากันแค่นี้ ลองมากัน 16 คนดูสิมันจะน้อยไหม
สรุปคือ กลับไปนั่งดูดที่โขนเหมือนเดิม
เพราะวิวิ่งในแมพโขนนี่แหละ คนมันเลยติดสบาย นั่งดูดไปวันๆ รอจุติ ระบบการเก็บเวลเป็นปาร์ตี้พังหมด

การเวลในแมพโขนก็เหมือนกัน จริงๆแล้วให้พระฟูหมู่ต่อเนื่อง ช่วยกันตีม่อนเร็วกว่าเยอะ พระก็กินโยเกิตไป
พวกเทรที่ตีม่อนได้ค่าหัว ก็ช่วยๆกันซื้อโยเกิตให้พระบ้าง ตี้แบบนี้อ่ะ หาโคตรยากเลยแต่ละวัน
ส่วนใหญ่ที่มานะ  ตี้ด้วยค๊า(คับ) พอรับเข้า นั่งทันที แถมบางคนใส่ชุดแฟชั่นนั่งหน้าสลอนอีกตะหาก
แล้วก็ทิ้งหายไปไหนไม่รู้ นานๆโผล่มาดูเปอที น่าเบื่อหน่าย

ปล ออกทะเลไปนิส แต่มันคาใจมานานละ
 ไม่ ไม่ ไม่ ไม่

แต่กิลผมทำนะเออ ใครไม่วิ่งเตะ(ยกเว้นพระกับตัวที่พระออน) ใครแย่งแมพเกรียน ใครเวลแมพนั้นอยู่ก่อนล้างตี้ แล้วเราก็ครองแมพ~  Evil Evil Evil Evil

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Tarxex
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 03-05-2011, 19:14:33 »

ไช้วิทีนี้ครับ
เอาแอสตีให้พ่อมันออกมาแล้ววิพสุธากัมปนาทครับ
chutr
Full Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 04-05-2011, 20:49:29 »

สงสัยว่า กวิ้นน้อยมีฟูหมู่ มันฟูให้ใคร  Huh?

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
•ใบอ้อย_Xวาน_Xวาน•
Sr. Member

‘๐๐Mini_B_@ Lollipop ๐๐’ สาวน้อยแดนใต้ •

« ตอบ #39 เมื่อ: 05-05-2011, 09:02:05 »

อ้างจาก: ...TEERAK... ที่ 19-04-2011, 20:44:12
อืม น่าจะปรับหมาน้อยหน่อยนะ บางทีเรียกมาซะเว่อ 9 ตัว สายหลบ สายแกร่ง นอนทั้งนั้น เอาแค่5-6 ตัวก็เกินพอแล้ว
จริงๆในแมพบอสอ่ะ หมาน้อยไม่มี แต่ก้ไม่มีคนไปเวลกัน
เคยพาคนไปเวลกัส 2-3 คน เค้าบอกว่า ได้น้อยอ่ะ พากลับไปโขนได้มั๊ย มันก็น้อยสิ มากันแค่นี้ ลองมากัน 16 คนดูสิมันจะน้อยไหม
สรุปคือ กลับไปนั่งดูดที่โขนเหมือนเดิม
เพราะวิวิ่งในแมพโขนนี่แหละ คนมันเลยติดสบาย นั่งดูดไปวันๆ รอจุติ ระบบการเก็บเวลเป็นปาร์ตี้พังหมด

การเวลในแมพโขนก็เหมือนกัน จริงๆแล้วให้พระฟูหมู่ต่อเนื่อง ช่วยกันตีม่อนเร็วกว่าเยอะ พระก็กินโยเกิตไป
พวกเทรที่ตีม่อนได้ค่าหัว ก็ช่วยๆกันซื้อโยเกิตให้พระบ้าง ตี้แบบนี้อ่ะ หาโคตรยากเลยแต่ละวัน
ส่วนใหญ่ที่มานะ  ตี้ด้วยค๊า(คับ) พอรับเข้า นั่งทันที แถมบางคนใส่ชุดแฟชั่นนั่งหน้าสลอนอีกตะหาก
แล้วก็ทิ้งหายไปไหนไม่รู้ นานๆโผล่มาดูเปอที น่าเบื่อหน่าย

ปล ออกทะเลไปนิส แต่มันคาใจมานานละ

ค่ะ ส่วนมากตี้โขนจะเป็นแบบนี้ คนเล่นพระ กะวิก้อทำงานงกๆ

ชีพอื่นก้อสบายไป

• • ไม่ต้องให้คนทั้งโลกมารักเรา .. แึึค่ให้คนที่เรารัก .. รักเรา ก้อพอ • •
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 05-05-2011, 09:04:42 »

อ้างจาก: chutr ที่ 04-05-2011, 20:49:29
สงสัยว่า กวิ้นน้อยมีฟูหมู่ มันฟูให้ใคร  Huh?

ฟูไห้เราเอง กราก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

•ใบอ้อย_Xวาน_Xวาน•
Sr. Member

‘๐๐Mini_B_@ Lollipop ๐๐’ สาวน้อยแดนใต้ •

« ตอบ #41 เมื่อ: 05-05-2011, 09:13:15 »

คือ แมพใหม่วินโดเนีย เราเล่นวิ ไปเกบเวลได้สบายมากอ่ะ
ลองสังเกตแล้วว่า ถ้าสายเวทไปหมาน้อยมันตายแล้วตายเลย
ไม่เรียก หมาใหญ่มารุมอะค่ะ

ส่วนสายกายภาพ พอตีแล้วหมามันจะมีตัวใหญ่ออกมา
แต่ประมาณ 3-5 วิมันจะตายเอง วิธิแก้ก้อง่ายมาก เดินหนี
สักพักมันจะตายเอง ไม่เสียเปอ

อ่อ.ถ้่าไป พกอาหารกะพระไปบัฟด้วยนะค่ะ

แมพนี้มันเหมาะกับ เวล 75-85 อะค่ะ ถ้าเยอะกว่านี้ไปโขนเหอะ
เปอมันได้น้อยแล้ว ส่วน พลซอเรี่ยน ระวัง..อย่าให้ยิงหมดแม็กได้นะค่ะ ควรสอยมันก่อน
ถ้าหมดแม็ก เราดับทันที
เวลาเจอ สามตัวพร้อมกัน สอยพลก่อน ตามด้วยหมาค่ะ แล้วค่อยสอยกวิ้นน้อย

อันนิ เราไปเกบเวลมาแล้วนะค่ะ เลยเอามาลงให้อ่านกัน
เราว่า ดีกว่่าหมีเยอะค่ะ เปอก้อโอเค แต่ต้องพกอาหารไปด้วย

• • ไม่ต้องให้คนทั้งโลกมารักเรา .. แึึค่ให้คนที่เรารัก .. รักเรา ก้อพอ • •
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 05-05-2011, 16:07:54 »

อ้างจาก: llAOYll ที่ 05-05-2011, 09:13:15
คือ แมพใหม่วินโดเนีย เราเล่นวิ ไปเกบเวลได้สบายมากอ่ะ
ลองสังเกตแล้วว่า ถ้าสายเวทไปหมาน้อยมันตายแล้วตายเลย
ไม่เรียก หมาใหญ่มารุมอะค่ะ

ส่วนสายกายภาพ พอตีแล้วหมามันจะมีตัวใหญ่ออกมา
แต่ประมาณ 3-5 วิมันจะตายเอง วิธิแก้ก้อง่ายมาก เดินหนี
สักพักมันจะตายเอง ไม่เสียเปอ

อ่อ.ถ้่าไป พกอาหารกะพระไปบัฟด้วยนะค่ะ

แมพนี้มันเหมาะกับ เวล 75-85 อะค่ะ ถ้าเยอะกว่านี้ไปโขนเหอะ
เปอมันได้น้อยแล้ว ส่วน พลซอเรี่ยน ระวัง..อย่าให้ยิงหมดแม็กได้นะค่ะ ควรสอยมันก่อน
ถ้าหมดแม็ก เราดับทันที
เวลาเจอ สามตัวพร้อมกัน สอยพลก่อน ตามด้วยหมาค่ะ แล้วค่อยสอยกวิ้นน้อย

อันนิ เราไปเกบเวลมาแล้วนะค่ะ เลยเอามาลงให้อ่านกัน
เราว่า ดีกว่่าหมีเยอะค่ะ เปอก้อโอเค แต่ต้องพกอาหารไปด้วย

เดินหนีไม่ทัน ตายก่อน เบลด เวล 93 ยังไม่รอด

nonobike3
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 06-05-2011, 16:39:09 »

ร้างแมพเดียวไม่เท่าไร มาดูเซิฟอวตารสิครับ ร้างทุกแมพ แบทไม่มีด้วยนะเอ้า
~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #44 เมื่อ: 07-05-2011, 18:08:13 »

ไม่รู้นะค่ะเนี่ย ว่าไปเวลโขนเป้นแบบนี้ เราเล่นวอเลยไม่อยากไป เพราะมันลำบาก ไม่รุ้ว่าวิตีกันยังไงนะค่ะ แต่เพื่อนเราเป้นวิไปเวล ต้องให้พระกาย มันก้จริงนะคะ รุ้สึกว่าเวลมันลำบาก ถ้าให้ตีหมดทุกคนสงสัยต้องหาพระมาประจำกายเอาไว้เลย2คนเอาไว้กายสลับกัน จะได้ให้พระกายแล้วลาดตระเวนตี พอกายหมดรีบวิ่งกลับมา แล้วก้ให้พระอีกคนมากายต่อในขณะที่พระอีกคนกายดีเล ถ้าจะให้ดีใช้เด้กเส้นด้วย วาปกลับมาที่พระเลย นี่คือวิธีที่เพื่อนเราทำนะค่ะ ก้อยากรุ้ว่าคนอิ่นนี้ทำแบบนี้ป่าว เพราะไม่งั้นผีตาโขนมันสาปใบ้อะค่ะ พอสาปก้จบตายลูกเดียว ทางเดียวคือให้พระกาย เพราะงั้นมันคงเป้นธรรมดาที่คนตีจะมีแค่วิกับพระ อาชีพอื่นไม่ได้ตีมานั่งดูด เพราะตีไม่ได้มันใบ้ เดี่ยวก้ตาย= =
ปล.ความคิดส่วนตัวแถมความสงสัยด้วยว่าเวลกันได้ไงตี้ใหญ่ๆ เพราะมันลำบากมาก ต้องให้พระมานั่งกาย เติมเส้นวาปกลับมาหาพระ ถ้าไม่เติมไปเวลก้ลำบากหน่อย เพราะถ้ากลับมาไม่ทันกายหมดก็ดับ= =

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4