GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย  (อ่าน 910 ครั้ง)
blueforever
Newbie
*

Re: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย
« ตอบ #15 เมื่อ: 19-04-2011, 21:28:59 »

จีเอ็ม นำไปพิจารณาด้วยนะครับ  Angry

เสียดายแย่เลย กว่าจะออกแมพใหม่ซักแมพนี้ก็รอเป็นชาติ  Shocked แต่ดันไม่มีคนไปเล่น น่าเสียดาย ๆ  ใช่
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

Re: เสนอ จีเอ็ม ครับ ไม่อยากให้แมพหิมะ แมพใหม่เป็นแมพร้างเลย
« ตอบ #16 เมื่อ: 19-04-2011, 21:34:47 »

ใช่

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #17 เมื่อ: 19-04-2011, 22:01:09 »

มันมีวีธีอยู่น๊ะครับอย่างเช่น ศรกำปนาถใส่ตูมเดียวตายไม่มีเรียกลูกพี่มารุมเลยแต่ของอาชีพอื่นไม่รู้แต่น่าจามีวิธีอยู่ลองหาดูจิแล้วมาแชความรู้กัน(เสียดายแมพ)อีกอย่างญาติที่เรียกออกมามันอยู่แค่ประมาณ 5 วิมั้ง(พอดีไม่ค่อยได้เช็คเวลา)เดินหนีเอาก็ได้ครับอย่าไปตีไม่งั้นติดเดินช้าพอได้จังหวะแอส/เบลดก็หามอนตัวอื่นพุ่งหนีน่าจะพอได้

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #18 เมื่อ: 19-04-2011, 23:53:16 »

อ้างถึง
ส่วนใหญ่ที่มานะ  ตี้ด้วยค๊า(คับ) พอรับเข้า นั่งทันที แถมบางคนใส่ชุดแฟชั่นนั่งหน้าสลอนอีกตะหาก
แล้วก็ทิ้งหายไปไหนไม่รู้ นานๆโผล่มาดูเปอที น่าเบื่อหน่าย

โคตรเห็นด้วยเลยครับ

วิวิ่งแทบตายแบบใส่ชุดแฟชั่นมานั่งสวยกัน TT^TT

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 20-04-2011, 03:48:24 »

แอสจะไปเวลกับหมาน้อยต้องมี พันธมิตรแห่งเงา ได้ระดับ 9+ จะดี แต่อาจจะอารมณ์เสียสักนิดถ้าบางทีตีมอนไม่ได้

แอส + บัพพระ เอาอยู่

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

« ตอบ #20 เมื่อ: 21-04-2011, 20:31:30 »

อ้างจาก: ...TEERAK... ที่ 19-04-2011, 20:44:12
อืม น่าจะปรับหมาน้อยหน่อยนะ บางทีเรียกมาซะเว่อ 9 ตัว สายหลบ สายแกร่ง นอนทั้งนั้น เอาแค่5-6 ตัวก็เกินพอแล้ว
จริงๆในแมพบอสอ่ะ หมาน้อยไม่มี แต่ก้ไม่มีคนไปเวลกัน
เคยพาคนไปเวลกัส 2-3 คน เค้าบอกว่า ได้น้อยอ่ะ พากลับไปโขนได้มั๊ย มันก็น้อยสิ มากันแค่นี้ ลองมากัน 16 คนดูสิมันจะน้อยไหม
สรุปคือ กลับไปนั่งดูดที่โขนเหมือนเดิม
เพราะวิวิ่งในแมพโขนนี่แหละ คนมันเลยติดสบาย นั่งดูดไปวันๆ รอจุติ ระบบการเก็บเวลเป็นปาร์ตี้พังหมด

การเวลในแมพโขนก็เหมือนกัน จริงๆแล้วให้พระฟูหมู่ต่อเนื่อง ช่วยกันตีม่อนเร็วกว่าเยอะ พระก็กินโยเกิตไป
พวกเทรที่ตีม่อนได้ค่าหัว ก็ช่วยๆกันซื้อโยเกิตให้พระบ้าง ตี้แบบนี้อ่ะ หาโคตรยากเลยแต่ละวัน
ส่วนใหญ่ที่มานะ  ตี้ด้วยค๊า(คับ) พอรับเข้า นั่งทันที แถมบางคนใส่ชุดแฟชั่นนั่งหน้าสลอนอีกตะหาก
แล้วก็ทิ้งหายไปไหนไม่รู้ นานๆโผล่มาดูเปอที น่าเบื่อหน่าย

ปล ออกทะเลไปนิส แต่มันคาใจมานานละ
 ไม่ ไม่ ไม่ ไม่

กด Like รัว ๆ -0-"

Credit By : ...WhiteTea...
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #21 เมื่อ: 21-04-2011, 21:44:20 »

นานนะกว่าจะทำแมฟไหม่เส้ดแต่พอทำเส็ดออกมา เน่าซะงั้น

เอาเข้าที่ประชุมเหอะ หาข้อสรุปกันหน่อย เผื่อจะเจอทางออกที่ดีก่านี้

Oppa_Nappa
Jr. Member
**

แค่พอดี..''

« ตอบ #22 เมื่อ: 22-04-2011, 02:26:23 »

เคยโดนบรรพบุรุษ น้องหมาออกมาตีตายกลับ แระไม่ไปอีกเลยย

laugh laugh laugh

'' ตัวตนที่แสนน่ารักและทรงเสน่ห์ ''
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #23 เมื่อ: 22-04-2011, 03:39:29 »

อ้างจาก: Oppa_Nappa ที่ 22-04-2011, 02:26:23
เคยโดนบรรพบุรุษ น้องหมาออกมาตีตายกลับ แระไม่ไปอีกเลยย

laugh laugh laugh

หมาหมู่เซงเลย

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #24 เมื่อ: 22-04-2011, 06:21:59 »

อ้างจาก: ...TEERAK... ที่ 19-04-2011, 20:44:12
อืม น่าจะปรับหมาน้อยหน่อยนะ บางทีเรียกมาซะเว่อ 9 ตัว สายหลบ สายแกร่ง นอนทั้งนั้น เอาแค่5-6 ตัวก็เกินพอแล้ว
จริงๆในแมพบอสอ่ะ หมาน้อยไม่มี แต่ก้ไม่มีคนไปเวลกัน
เคยพาคนไปเวลกัส 2-3 คน เค้าบอกว่า ได้น้อยอ่ะ พากลับไปโขนได้มั๊ย มันก็น้อยสิ มากันแค่นี้ ลองมากัน 16 คนดูสิมันจะน้อยไหม
สรุปคือ กลับไปนั่งดูดที่โขนเหมือนเดิม
เพราะวิวิ่งในแมพโขนนี่แหละ คนมันเลยติดสบาย นั่งดูดไปวันๆ รอจุติ ระบบการเก็บเวลเป็นปาร์ตี้พังหมด

การเวลในแมพโขนก็เหมือนกัน จริงๆแล้วให้พระฟูหมู่ต่อเนื่อง ช่วยกันตีม่อนเร็วกว่าเยอะ พระก็กินโยเกิตไป
พวกเทรที่ตีม่อนได้ค่าหัว ก็ช่วยๆกันซื้อโยเกิตให้พระบ้าง ตี้แบบนี้อ่ะ หาโคตรยากเลยแต่ละวัน

ปล ออกทะเลไปนิส แต่มันคาใจมานานละ
 ไม่ ไม่ ไม่ ไม่

ระบบการเก็บเลเวลเป็นปาร์ตี้มันเสียช่วงโขนกับหมาน้อยนี่แหละ

ไม่ได้สมดุลกับคลาสประชิดเลย 

ไม่เทพจริง เวลไม่ได้อะ = =

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 22-04-2011, 10:28:42 »

ตามที่ผมได้ลองนะครับ  จริงๆแล้วถ้าฆ่าหมาตัวเล็กแล้ว มันจะเรียก หมาตัวใหญ่ออกมา ประมาณ 4 ตัวครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่มันจะเรียกหมาตัวเล็กมาด้วย อีก 1 ตัว  ซี่งถ้าเราเกิดไปตีหมาตัวเล็กที่เกิดใหม่ซ้ำ มันก็จะเรียกพวกออกมาอีกประมาณ 4 ตัวแถมตัวเล็กอีกตัว ทำให้หมาใหญ่เพิ่มจำนวนไปเรื่อยๆ ทำให้เกิน limit ทำให้ตายในบัดดล

ที่ผมลองก็ประมาณนี้ ไม่รู้ว่าถูกไหม  ถ้าที่ผมเข้าใจถูกผมว่าวิธีแก้ง่ายมากๆ  แค่ให้มันเรียกหมาตัวใหญ่ออกมาพอครับ  ไม่ต้องให้มันเรียกหมาตัวเล็กออกมาด้วย ปัญหานี้ก็จบครับ 

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 22-04-2011, 19:00:05 »

จีเอ็ม มาอ่านยังอ่ะครับ สมควรนำไปพิจารณาเป็นอย่างสูง  ใช่

ผมอยากจะไปเวลที่แมพหิมะนะ เคยไปคนเดียว ก็พอไหวแต่นั่งบ่อย เปอร์ขึ้นช้า ตายก็บ่อย  แต่หากสามารถดึงดูดคนให้ไปเป็นกลุ่ม หรือมีตี้อย่างในหมี ผมว่า น่าจะเวลสนุกนะ คนเวล 70 ปลายๆ ขึ้น ไปเวลที่นั้นกันเยอะๆ น่าจะดี ใครจะไปยกมือขึ้น  ไม่
หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

« ตอบ #27 เมื่อ: 22-04-2011, 19:06:15 »

เมพ นี้พระเวลคนเดี่ยวได้สบาย ๆ
 ท่าลงเอจิน่ะ -0-"

Credit By : ...WhiteTea...
HarryPotter7[DeathlyHallows]
Jr. Member
**

ไม่บัค ไม่โปร เพื่อนสังคมเกมส์ที่ดีขึ้น

« ตอบ #28 เมื่อ: 01-05-2011, 13:51:59 »

อ้างจาก: RSU ที่ 19-04-2011, 20:26:07
อ้างจาก: newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา ที่ 19-04-2011, 18:34:16
อ้างจาก: RSU ที่ 19-04-2011, 18:27:13
ผมก็เห็นด้วยนะว่าหมาน้อยน่ามี แต่เอาจริง ๆ ผมว่าน่าจะสลับให้หมาน้อยไปอยู่แมพบอส แล้ว เอาเสือมาไว้แมพแรกแทน เพราะแมพแรกแมพ 2 แทบจะร้างเพราะหมาจริง ๆ จะไปเว่ลแมพบอส ก็ไปลำบากถ้าไม่มีวาป  ผมคนนึงที่เอาชาปเว่ลแมพใหม่ตั้งแต่ 80-95 เลย แต่เว่ลแมพบอสอย่างเดียว เพราะหมา ถ้าพลาดมาก็ดับ คู่หูอีก กระรอกเว่ล85 ว่าถึกสุด ๆ โดนหมาเรียกญาติมาลุม วูบเดียว  Cry ผมว่าใหน ๆ ถ้าทำแล้ว ก็น่าจะปรับให้มีประโยชน์ ใช้การได้เหมาะสมอีกนิดนะครับ ...
ใช่วิธีนี้คับ แอสตีให้หมาใหญ่ออกมาแล้ววิเพลิงรอ
คือ ถ้าแอสตีแล้ว ให้วิ อัคคีทำลายล้าง อัคคีทำลายล้าง ระดับ 1 ดีเล 20 วิ ถ้าหมา 3 ตัว ไม่ต้องใช้เวลา 1 นาทีเลยหรอ แล้วถ้าอัคคีระดับ 5 ดีเล 60 วิ ตีตัวนึงต้องรออีกนาทีเลยหรอ จะตอบเอาฮา หรือว่า...  งง  ใช่

เพลิงอัสนีบาต ครับ  woon

If you say you can do,I'll do every thing i can.
meme_a
Jr. Member
**

อยากได้คนเอาใจ

« ตอบ #29 เมื่อ: 01-05-2011, 15:00:08 »

Angry Angryเหนด้วยคะเรื่องหมาน้อยอ่ะ.......แอสที่ว่าหลบเยอะๆยังดับเลย
พอหมาใหญ่ออกต้องมาวิ่งหนีให้มันตายเองอีก
บางทีดวงซวยวิ่งไปเจอหมาอีกฝูกก้อดับยุดี
พระฟูเรวแค่ไหนยังไม่ทันเลย

ยังรอยังหาคนตามใจ.....- -"
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4