GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทีมงาน เรื่องความสมดุลของเซตไอเทม  (อ่าน 675 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

ถามทีมงาน เรื่องความสมดุลของเซตไอเทม
« เมื่อ: 09-03-2011, 06:28:32 »

ทำไมเซตไอเทมของบางสายอาชีพจึงจัดให้ไปลงในการงานครับ ผมว่ามันไม่ยุติธรรมเลยสักนิด เกราะเบาโบราณของเซตแอส เกราะหนักคอมมานโดของทหาร ไปอยู่ในการงานตีเกราะกับตัดเย็บ แล้วเซตของอาชีพอื่นมาดรอปจากบอสเอา  แล้วเมื่อไหร่จะมีใส่กันเสัยที ขนาดหมวกนักล่าวิญญาณของวอที่ดรอปจากดูลาที่ใครว่ายากๆ ปัจจุบันเค้ามีใส่กันก็มากแล้ว ทุกสายอาชีพมีเซตใส่กันหมด ของใดที่ว่าแพงๆหายากๆยังออกจากบอส ดรอปกันได้มีใส่กันหมด แล้วของแอสกับทหารทำก็ยาก การงานหลายอย่าง ทำไมไม่เอาไปดรอปที่บอสมั่งครับ บอสก็เยอะแยะ บอสบางตัวดรอปเซตหลายชิ้น บางตัวไม่มีดรอปไอเทมเซตเลย หรือทำไมไม่ทำของเซตสายอาชีพอื่นๆมาลงการงานบ้างล่ะ ทีมงานเอาสมดุลจากอะไรมาตั้งครับว่า 2 สายอาชีพนี้มันควรเป็นการงาน แล้วที่เหลือดรอปเอา

หรือว่าแอสกับทหารใส่เซตได้แล้วเทพสุดๆ  ก็ทุกสายอาชีพมันแพ้ทางกันอยู่ ควรได้ดรอปได้ใส่เหมือนกัน ของไม่มีให้ใส่ใครจะเล่น แล้วของเซตการงานพวกนี้ได้จากเปิดกล่องสมบัติมาด้วย ในเซิร์ฟมีคนใส่เซตได้กี่คนกัน ทีกับอาชีพอื่นใส่กันอื้อซ่า ขนาดว่าดรอปบอสยากๆยังมีใส่กันเยอะโขแล้ว แต่แอสกับทหารยังหาใส่ไม่มี  แล้วตัวการงานก็ทำของแรร์อยู่แล้วไม่ต้องไปกลัวคนจะไม่ทำการงาน แต่ข้องใจมากๆว่า แอสกับทหารเนี่ย ทำไมของเซตต้องไปการงาน อาชีพอื่นไม่เอาไปมั่งล่ะ ขอทราบเหตุผลความสมดุลตรงนี้ด้วย เพราะเหตุใด เพราะผมมองว่ามันไม่สมดุล

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DarkEagle
Sr. Member

Re: ถามทีมงาน เรื่องความสมดุลของเซตไอเทม
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-03-2011, 09:01:51 »

ลืมไปอีก 1 เรื่องเกี่ยวกับเซตไอเทม เรื่องความสามารถจากการใส่เซตครบทุกชิ้นกับบางสายอาชีพ

ทำไมบางสายอาชีพจำเพาะให้ต้องมีอาวุธอยู่ในเซต บางสายอาชีพมีแต่ของสวมใส่ 2-3 ชิ้นก็เป็นเซต ผมยกตัวอย่าง วิ ใส่เซตอะไรก็ได้ แต่ใช้ไม้เท้าอะไรก็ได้ เพราะเซตไม่บังคับอาวุธ อาจจะใส่ไม้เท้าแรร์ซึ่งกำลังจะได้ความสามารถมาในเร็ววันนี้ นั่นคือ ได้ความสามารถจากเซตด้วยแถมยังได้จากไม้เท้าแรร์ด้วย

แต่กับชาปล่ะ เซตตาเหยี่ยวบังคับอาวุธคือ ศรนักล่าตาเหยี่ยว ถ้าชาปไปใส่ธนูแรร์ ก็ได้ความสามารถจากเซตไม่ครบ ทีมงานเอาอะไรมาวัดความเหมาะสมกับความสมดุลครับ  ทั้งๆที่อาชีพอื่นๆไม่บังคับว่าอาวุธใดต้องเป็นเซตไอเทม หรือชาปมันเก่งมากแล้ว ทำไมไม่ให้เซตอาชีพอื่นมีอาวุธเป็นเซตบ้างล่ะ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

Re: ถามทีมงาน เรื่องความสมดุลของเซตไอเทม
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-03-2011, 09:18:25 »

ผมขอออกความคิดเห็นหน่อยนะครับแนะนำให้เปลี่ยนเป็นอาชีพที่ดรอปของไม่รอดหรือไม่ได้เลยเช่นพระหรือมีิีกก็ไม่รู้ผมว่าใหมันเป็น

ไอเท็มเควสหรือการงานให้เปนส่วยใหญ่จะดีกว่านัะผมว่า Huh?

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-03-2011, 09:28:03 »

อ้างจาก: ภัทรภณ(เขียนให้สดๆไม่เป็นทำไม่ถูก) ที่ 09-03-2011, 09:18:25
ผมขอออกความคิดเห็นหน่อยนะครับแนะนำให้เปลี่ยนเป็นอาชีพที่ดรอปของไม่รอดหรือไม่ได้เลยเช่นพระหรือมีิีกก็ไม่รู้ผมว่าใหมันเป็น

ไอเท็มเควสหรือการงานให้เปนส่วยใหญ่จะดีกว่านัะผมว่า Huh?

ขอใหม่อีกรอบได้ไหมครับ ผมอ่านแล้ว งง มากมาย  Huh?

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-03-2011, 09:38:46 »

ของดีจริงทำไมต้องเป็นเซตละ

พวกแรร์ไอเทมดีกว่าใส่เซตเยอะ

ถ้าคิดว่าใส่เซตแล้วจะเทพคิดใหม่ได้นะครับ

มันก็จริงอยู่ที่บางอาชีพไอเทมดรอปได้แต่บางอาชีพไอเทมการงาน

สงสัยทีมงานที่ทำไอเทมการงานคงคิดว่าเมื่อใส่ไปแล้วคงเทพมากๆเหมือนเจ้าของกระทู้

เรื่องเกราะเบาโบราณ ณ PK ได้ข่าวมาว่าทีมงานได้เอาออกไปแล้วแต่ทำไมยังมีกิว มารระเบิดธง ใส่อยู่อีกละ

รึ เค้า กดเส้นนนน

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-03-2011, 09:51:27 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-03-2011, 09:28:03
อ้างจาก: ภัทรภณ(เขียนให้สดๆไม่เป็นทำไม่ถูก) ที่ 09-03-2011, 09:18:25

ขอใหม่อีกรอบได้ไหมครับ ผมอ่านแล้ว งง มากมาย  Huh?

จะสื่อว่า ขอให้ของ เควส และการงานดรอปง่ายขึ้นนะครับ   ใช่ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-03-2011, 09:57:05 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 09-03-2011, 09:51:27
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-03-2011, 09:28:03

จะสื่อว่า ขอให้ของ เควส และการงานดรอปง่ายขึ้นนะครับ   ใช่ ใช่

ไม่ ไม่ ไม่

คือว่าอยากให้อาชีพที่ตีบอสหาของเองไม่ได้เช่นพระ
ให้ไอเทมเซ็ตของพระสามารถทำเควสได้เหมือนไม้เท้าแห่งแสงอะครับ
เพราะพระจะไปหาของบอสเองคงจะไม่ไหวเลยอยากให้มันทำเป็นการงานหรือ
เควสจะดีกว่า ใช่ ใช่

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-03-2011, 10:01:43 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 09-03-2011, 09:51:27

อ่อครับ เรื่องดรอปง่าย ดรอปยาก อันนี้ผมไม่ขอพูดถึง  ที่ผมบอกคือว่า
 1.ทำไมสายอาชีพนี้ไอเทมเซตต้องเอาไปดรอป สายอาชีพนี้ต้องมาการงาน ไม่ยุติธรรมเลย  สมดุลคือตรงไหน
 2.เซตไอเทม ทำไมสายอาชีพนี้ต้องมีอาวุธในเซต สายอาชีพนี้ไม่มีอาวุธ ใส่อะไรก็ได้  ยุติธรรมตรงไหน

โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 09-03-2011, 10:22:20 »

ในเมื่อคุณสมบัติของไอเท็มซึ่งเป็นส่วนประกอบของเซ็ตดังกล่าวมีคุณสมบัติที่ช่วยเสริมให้สายอาชีพมีความโดดเด่นขึ้นเยอะมากเมื่อเทียบกับไอเท็มเซ็ตของสายอาชีพอื่นๆที่แทบจะไม่ได้มีคุณสมบัติอะไรจากตัวไอเท็มเลย คือ ใส่เพื่อเอาเอ๊ฟเฟ็คจากผลของเซ็ตเท่านั้น แต่สองอาชีพดังกล่าวชิ้นส่วนของไอเท็ม 2 ชิ้นที่กล่าวมามีคุณสมบัติที่ถือว่าดีมาก(เวอร์)ประกอบกับได้รับผลของชุดเซ็ตจึงทำให้ความต้องการมีเยอะกว่าจำนวนผู้เล่น ซึ่งสองอาชีพดังกล่าวมีผู้นิยมเล่นเป็นจำนวนมาก เพราะ2อาชีพดังกล่าวมีความโดดเด่นในหลายๆด้าน ไม่เหมือนกับอาชีพบางอาชีพที่โดดเด่นเพียงด้านเดียวเท่านั้น ฉะนั้น เมื่ออุปสงค์สูงกว่าอุปทาน จึงทำให้ราคาสินค้าสูงขึ้นเป็นไปตามกลไกของตลาด เอวัง ด้วยประการฉะนี้แล
ใช่ ใช่ ใช่
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 09-03-2011, 10:38:10 »

หุหุ สงสัยจะลืม เบลด มั๊ง  ที่ว่ายากผมว่าน่าจะเป็นเบลดนะ  เพราะแอสกับทหาร ผมก็เคยเห็นบ่อยไปที่ใส่เซตครบ ถึงจะมีไม่กี่คนก็เถอะ แต่เบลดยังไม่เคยเห็นเลย

อีกอย่างหนึ่ง ผมว่าบางทีเซตไม่ใช่คำตอบสุดท้ายนะ  บางอาชีพใส่ผสมๆ กันยังดีกว่าใส่เซตเลย เน้นของแรร์ อย่างความสามารถเซตโบราณ บางที่ใส่เซ็ตนักฆ่า + เสื้อแรร์ยังสูสี
บางอย่างให้มันยากเวอร์ๆแบบนี้ก็ดีนะ  เหมือนเป้าหมายยังไม่สิ้นสุด เดียวถ้าเกิดมันสามารถได้มาง่ายๆ พวกจุ 6 รอบ พอได้มาแล้วจะไม่มีอะไรทำซะเปล่าๆ
ให้ไปทำการงานพลางๆรอ GM หาอะไรให้พวกจุ 6 รอบเล่นให้ได้ก่อน ก็น่าจะดีนะ  ไม่งั้นกลุ่มคนพวกนี้จะเบื่อตายซะก่อน อิอิ

ส่วนเรื่องชาป ถ้าอยากใส่ธนูแรร์  ก็มาใช้เซตนภาแบบผมก็ได้  แต่ผมมีทั้ง ธนูแรร์ กับเกราะแรร์ ชาป  ถ้าเกิดใส่ความสามารถมาบางทีเซตอาจถูกลืมไปเลยก็ได้

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-03-2011, 10:44:55 »

อ้างจาก: โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์ ที่ 09-03-2011, 10:22:20
ในเมื่อคุณสมบัติของไอเท็มซึ่งเป็นส่วนประกอบของเซ็ตดังกล่าวมีคุณสมบัติที่ช่วยเสริมให้สายอาชีพมีความโดดเด่นขึ้นเยอะมากเมื่อเทียบกับไอเท็มเซ็ตของสายอาชีพอื่นๆที่แทบจะไม่ได้มีคุณสมบัติอะไรจากตัวไอเท็มเลย คือ ใส่เพื่อเอาเอ๊ฟเฟ็คจากผลของเซ็ตเท่านั้น แต่สองอาชีพดังกล่าวชิ้นส่วนของไอเท็ม 2 ชิ้นที่กล่าวมามีคุณสมบัติที่ถือว่าดีมาก(เวอร์)ประกอบกับได้รับผลของชุดเซ็ตจึงทำให้ความต้องการมีเยอะกว่าจำนวนผู้เล่น ซึ่งสองอาชีพดังกล่าวมีผู้นิยมเล่นเป็นจำนวนมาก เพราะ2อาชีพดังกล่าวมีความโดดเด่นในหลายๆด้าน ไม่เหมือนกับอาชีพบางอาชีพที่โดดเด่นเพียงด้านเดียวเท่านั้น ฉะนั้น เมื่ออุปสงค์สูงกว่าอุปทาน จึงทำให้ราคาสินค้าสูงขึ้นเป็นไปตามกลไกของตลาด เอวัง ด้วยประการฉะนี้แล
ใช่ ใช่ ใช่

555+ เข้าใจที่ท่านบอก แต่ผู้เล่นไม่เกี่ยวอะไรกับการทำเซตไอเทมอาชีพใดให้เวอร์เลย  ทีมงานคิดทำมาเองทั้งนั้น เมื่อทำออกมาให้มันเป็นมาในรูปนี้มันก็ต้องมีเหตุผลสิ  ถ้าจะเอาว่าเหตุผลเพราะสายอาชีพนั้นมันเก่ง ผมก็เห็นมันก็เก่งทุกสายล่ะ แพ้ทางกันหมด ก็แล้วถ้ามันเก่งเวอร์ แล้วทำออกมาให้มันเวอร์ทำไม  และเอาเซตไปแบ่งงี้อีก อาชีพนี้การงาน อาชีพนี้ดรอปบอส อาชีพนี้ต้องมีอาวุธในเซต อาชีนี้ไม่มี  ตอนเนี้ยผมว่าวิเยอะกว่าแอสอีก ของเซตวิมีกันเยอะแล้ว ของแอสไปไหนหมด  แล้วทหารอ่ะ ดรอปรองเท้ารอนานหลายคู่แล้ว เกราะยังไม่มี ที่มีๆกันเนี่ย ได้จากกล่องสมบัติ ผมเปิดได้มาขายไปอันนึง และมีกี่คนกันที่มี  การงานเนี่ย 3-4 การงานถึงได้เกราะ กี่ชาติจะได้     ของดรอปบอสที่ยากๆ ที่เค้าว่ายากเวอร์ๆก็ออกมากันเยอะแล้ว ของการงานยังไม่โผล่  

ถ้าจะคิดว่าอาชีพมันเทพจนต้องเอาของเซตไปในการงาน โปรดเอาไปให้หมดทุกอาชีพ เพราะตั้งแต่เล่นมา ผมเห็นเทพทุกอาชีพล่ะ มาเล่นแบ่งงี้ไม่สมดุลล่ะ ไม่ยุติธรรม หรือใครว่ามันยุติธรรมมั่ง

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-03-2011, 10:54:59 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 09-03-2011, 10:38:10
หุหุ สงสัยจะลืม เบลด มั๊ง  ที่ว่ายากผมว่าน่าจะเป็นเบลดนะ  เพราะแอสกับทหาร ผมก็เคยเห็นบ่อยไปที่ใส่เซตครบ ถึงจะมีไม่กี่คนก็เถอะ แต่เบลดยังไม่เคยเห็นเลย

อีกอย่างหนึ่ง ผมว่าบางทีเซตไม่ใช่คำตอบสุดท้ายนะ  บางอาชีพใส่ผสมๆ กันยังดีกว่าใส่เซตเลย เน้นของแรร์ อย่างความสามารถเซตโบราณ บางที่ใส่เซ็ตนักฆ่า + เสื้อแรร์ยังสูสี
บางอย่างให้มันยากเวอร์ๆแบบนี้ก็ดีนะ  เหมือนเป้าหมายยังไม่สิ้นสุด เดียวถ้าเกิดมันสามารถได้มาง่ายๆ พวกจุ 6 รอบ พอได้มาแล้วจะไม่มีอะไรทำซะเปล่าๆ
ให้ไปทำการงานพลางๆรอ GM หาอะไรให้พวกจุ 6 รอบเล่นให้ได้ก่อน ก็น่าจะดีนะ  ไม่งั้นกลุ่มคนพวกนี้จะเบื่อตายซะก่อน อิอิ

ส่วนเรื่องชาป ถ้าอยากใส่ธนูแรร์  ก็มาใช้เซตนภาแบบผมก็ได้  แต่ผมมีทั้ง ธนูแรร์ กับเกราะแรร์ ชาป  ถ้าเกิดใส่ความสามารถมาบางทีเซตอาจถูกลืมไปเลยก็ได้

ครับท่าน ผมเข้าใจที่ท่านว่า แต่ถ้าจะทำเพื่อกันคนเบื่อกลัวจะไม่มีอะไรทำ ทำไมไม่ทำสายอาชีพอื่นมั่งล่ะ เอาของอาชีพอื่นไปทำมั่งดิ ใช่ม๊ะ  และการงานตัดเย็บ ตีเกราะ มันทำของแรร์ด้วย ยังไงคนก็ทำ

ผมเข้าใจว่าบางครับความสามารถของเซตมันยังด้อยกว่าใส่แบบลูกผสม ผมก็ทดสอบในนรกมาแล้วเหมือนกัน แต่ประเด็นก็คือ ก็เซตมันทำมาให้ใส่ ทุกอาชีพได้ใส่โดยการดรอปจากมอน ก็ที่ว่าบางอาชีพดรอปได้ยากจนราคาพุ่งปรี้ดดดดเนี่ย มันยังออกมาให้ใส่กันได้ทั่วไป แล้วใครๆก็อยากใส่เซตทั้งนั้นแหละในเมื่อมันมีออกมา  แอสกับทหารลูกเมียน้อยหรือไง อยากใส่เท่ๆกะเค้ามั่งต้องไปทำการงาน เอาอะไรมาแบ่ง  ถ้า่มีให้ใส่ คนเค้าก็ไปพลิกแพลงเอาเองว่าจะใส่เป็นเซตหรือจะใส่ลูกผสม แต่นี่มันลูกเมียน้อยชัดๆ  ยังกับใส่แล้วจะเทพที่สุดในบรรดาทุกสายอาชีพ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 09-03-2011, 14:08:45 »

ท่านจีนิคกี้อย่าลืมหาคำตอบให้ผมด้วยน๊ะครับ ว่าทำไมจึงเป็นเช่นนั้น

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #13 เมื่อ: 09-03-2011, 15:04:32 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-03-2011, 10:54:59
อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 09-03-2011, 10:38:10

ครับท่าน ผมเข้าใจที่ท่านว่า แต่ถ้าจะทำเพื่อกันคนเบื่อกลัวจะไม่มีอะไรทำ ทำไมไม่ทำสายอาชีพอื่นมั่งล่ะ เอาของอาชีพอื่นไปทำมั่งดิ ใช่ม๊ะ  และการงานตัดเย็บ ตีเกราะ มันทำของแรร์ด้วย ยังไงคนก็ทำ

ผมเข้าใจว่าบางครับความสามารถของเซตมันยังด้อยกว่าใส่แบบลูกผสม ผมก็ทดสอบในนรกมาแล้วเหมือนกัน แต่ประเด็นก็คือ ก็เซตมันทำมาให้ใส่ ทุกอาชีพได้ใส่โดยการดรอปจากมอน ก็ที่ว่าบางอาชีพดรอปได้ยากจนราคาพุ่งปรี้ดดดดเนี่ย มันยังออกมาให้ใส่กันได้ทั่วไป แล้วใครๆก็อยากใส่เซตทั้งนั้นแหละในเมื่อมันมีออกมา  แอสกับทหารลูกเมียน้อยหรือไง อยากใส่เท่ๆกะเค้ามั่งต้องไปทำการงาน เอาอะไรมาแบ่ง  ถ้า่มีให้ใส่ คนเค้าก็ไปพลิกแพลงเอาเองว่าจะใส่เป็นเซตหรือจะใส่ลูกผสม แต่นี่มันลูกเมียน้อยชัดๆ  ยังกับใส่แล้วจะเทพที่สุดในบรรดาทุกสายอาชีพ
ผมขออนุญาติตอบเท่าที่พอจะรู้นะครับ (เพราะในช่วงที่ทีมงานพัฒนาไอเทมเซตผมก็อยู่ครับ )
การที่ทีมงานนำไอเทมบางชิ้นไปใส่ไว้ในการทำการงานนั้น ผมว่าเป็นการเปิดช่องทางในการหาไอเทมแบบใหม่ๆ นอกจากการดรอปจากมอนเตอร์แบบเดิมๆ
ส่วนประเด็นในการระบุไอเทมของแต่ละอาชีพลงการงาน ว่าให้เป็นลูกเมียน้อย ลูกเมียหลวงนั้นคงไม่มีหรอกครับ เพราะทีมโปรแกรมเมอร์ที่ทำระบบการงานเค้าไม่มาคิดเรื่องตรงนี้หรอกครับ
ลองคิดกลับกันนะครับ ถ้ามีผู้เล่นทำการงานสร้างเกราะนี้จำนวนเยอะๆ ผมก็เชื่อว่าไอเทมเหล่านี้ก็จะมีเยอะเช่นเดียวกับการล่าบอส มินิบอส ที่มีจำนวนมากๆ
เว้นเสียแต่ว่าไอเทมในการทำการงานจะหายาก หรือดรอปยาก ซึ่งทางทีมงานจะมีแผนในการปรับปรุงการงานตรงนี้เช่นกันครับ
เพียงแต่ต้องขอข้อมูลจากเพื่อนๆครับ เพื่อร่วมกันปรับปรุงตรงนี้
สรุปง่ายๆ ครับ ที่ต้องเป็นแบบนี้มันเป็นแนวทางของเกมครับ ซึ่งเกมดีไซเนอร์ได้ออกแบบเอาไว้ เพื่อให่้ตัวเกม หรือการได้มาของไอเทมแรร์ ในแต่ละสายอาชีพมีความแตกต่างหลากหลายออกไป เหมือนการเล่นของเผ่านมนุษย์ และเผ่าอสุราที่มีวิธีการเล่นที่แตกต่างราวฟ้ากับดินครับ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-03-2011, 15:10:42 »

แล้วทำไมต้องเป็น  2 สายอาชีพนี้ครับ ถ้าจะให้เป็นแนวใหม่ๆ อาชีพอื่นก็สามารถนำมาเป็นการงานได้เหมือนกัน

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3