GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทีมงาน เรื่องความสมดุลของเซตไอเทม  (อ่าน 675 ครั้ง)
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

Re: ถามทีมงาน เรื่องความสมดุลของเซตไอเทม
« ตอบ #15 เมื่อ: 09-03-2011, 15:15:13 »

อย่าได้ถามหาความยุติธรรมเลยครับ ที่นี่ GAMEINDY มะใช่ศาลไคฟง 555+

ปล. แซวเล่น ขำๆ นะครับ อย่าคิดมาก   Smiley Smiley Smiley
DarkEagle
Sr. Member

Re: ถามทีมงาน เรื่องความสมดุลของเซตไอเทม
« ตอบ #16 เมื่อ: 09-03-2011, 15:16:31 »

แล้วทำไมต้องเป็น  2 สายอาชีพนี้ครับ ถ้าจะให้เป็นแนวใหม่ๆ อาชีพอื่นก็สามารถนำมาเป็นการงานได้เหมือนกัน
แล้วเรื่องความสมดุลของไอเทมละครับจะทำยังไง ในเมื่ออาชีพอื่นๆเค้าดรอปได้ใส่กันไปหมด แต่ 2 สายนี้ยากมากมาย

และที่สำคัญ ถ้าว่าด้วยเรื่องที่มาของไอเทมจะให้มันได้มาแตกต่างกัน ในการงานตีเกราะ ตัดเย็บก็มีการทำไอเทมแรร์อื่นๆอยู่แล้ว ก็ได้มาแบบต่างจากดรอปเหมือนกัน ทำไมต้องเอาเซตไอเทมเข้าไปรวมด้วย และสมดุลไอเทมจะออกมาเป็นยังไง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Jr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 09-03-2011, 15:16:49 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-03-2011, 15:10:42
  แล้วทำไมต้องเป็น  2 สายอาชีพนี้ครับ ถ้าจะให้เป็นแนวใหม่ๆ อาชีพอื่นก็สามารถนำมาเป็นการงานได้เหมือนกัน

มันเป็นเรื่องของ Game Design ครับ ที่ไม่ได้ระบุ เฉพาะเจาะจง อย่างที่ครูอุ้ยว่านั่นแหละครับ   Evil Evil
Jr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 09-03-2011, 15:21:15 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-03-2011, 15:16:31
แล้วเรื่องความสมดุลของไอเทมละครับจะทำยังไง ในเมื่ออาชีพอื่นๆเค้าดรอปได้ใส่กันไปหมด แต่ 2 สายนี้ยากมากมาย

และที่สำคัญ ถ้าว่าด้วยเรื่องที่มาของไอเทมจะให้มันได้มาแตกต่างกัน ในการงานตีเกราะ ตัดเย็บก็มีการทำไอเทมแรร์อื่นๆอยู่แล้ว ก็ได้มาแบบต่างจากดรอปเหมือนกัน ทำไมต้องเอาเซตไอเทมเข้าไปรวมด้วย และสมดุลไอเทมจะออกมาเป็นยังไง

คำว่า "สมดุล" ในบรรทัดฐานของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันครับ
เพราะบางคนก็ว่าสมดุลแล้ว บางคนก็ไม่เห็นด้วย นั่นเพราะมีองค์ประกอบหลายอย่าง พูดไปก็คงจะยาว
ถ้าเราเอาเรื่องสมดุลมาพูดในทุกๆ เรื่อง คงไม่มีทางจบแน่ครับ โดยเฉพาะ แนวทางการเล่นเผ่าอสุรา และเผ่ามนุษย์ ที่แตกต่างกัน

เรื่องสมดุล ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของโปรแกรมเมอร์ หรือ Game Designer ที่เค้ามีข้อมูลในมือประกอบการตัดสินใจรับไปจัดการ
พวกเราเหล่าคนเล่น มาช่วยกันนำเสนอไอเดียในเรื่องอื่น เช่นกิจกรรม หรือ อะไรแปลกๆ ใหม่ๆ ดีกว่า
 Smiley Smiley Smiley

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 09-03-2011, 15:46:58 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 09-03-2011, 15:21:15
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-03-2011, 15:16:31

คำว่า "สมดุล" ในบรรทัดฐานของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันครับ
เพราะบางคนก็ว่าสมดุลแล้ว บางคนก็ไม่เห็นด้วย นั่นเพราะมีองค์ประกอบหลายอย่าง พูดไปก็คงจะยาว
ถ้าเราเอาเรื่องสมดุลมาพูดในทุกๆ เรื่อง คงไม่มีทางจบแน่ครับ โดยเฉพาะ แนวทางการเล่นเผ่าอสุรา และเผ่ามนุษย์ ที่แตกต่างกัน

เรื่องสมดุล ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของโปรแกรมเมอร์ หรือ Game Designer ที่เค้ามีข้อมูลในมือประกอบการตัดสินใจรับไปจัดการ
พวกเราเหล่าคนเล่น มาช่วยกันนำเสนอไอเดียในเรื่องอื่น เช่นกิจกรรม หรือ อะไรแปลกๆ ใหม่ๆ ดีกว่า

ก็ตรงนี้ผมสงสัย อยากถามมั่งไม่ได้ไงครับ หรือระบบนี้ห้ามแตะ วิจารณ์ สงสัย หรือสอบถามไม่ได้ โปรแกรมเมอร์คิดไรมาต้องเอางั้นลูกเดียว เพอเฟคทุกกระเบียดนิ้ว

เรื่อง สมดุลผมไม่เคยอ้างไว้ ผมไม่ได้เป็นคนพูด ผมเข้าใจตามที่พูดไว้ไง ก็เอามาจากที่ทีมงานเคยพูดไว้เรื่อง สมดุลไอเทมที่ดรอปๆออกกันมาเนี่ยครับ ว่าเหตุใดชิ้นใดออกมาก ชิ้นใดมีน้อย ตอนแรกออกมากเพราะเหตุใด เพื่อให้จำนวนไอเทมสมดุลกับผู้เล่น ผมจึงสงสัยเลยมาถามดูว่า ทำไมจึงเอาไปการงาน  คุณอุ้ยบอกว่าอนาคตจะปรับการงานให้ก็โอเค

สมดุลผมน่ะ บรรทัดฐานเดียว เลยสงสัยไง จึงมาถาม เพราะโปรแกรมเมอร์ที่มีข้อมูลอยู่ในมือ บางครั้งก็อาจจะมองกันคนละมุม ไม่งั้นการปรับต่างๆจะเกิดขึ้นมาได้ไง หรือไม่ใช่  และผมไม่ได้มาร้องให้ปรับอะไรสักนิด มาถามเหตุผลที่จะมันต้องแยกไปลงการงานที่ได้มายาก รวมทั้งน้อยใจ ที่อาชีพอื่นเค้ามีใส่กัน แต่ 2 สายนี้หาใส่ลำบากยากเย็น  มันเป็นแนวทางได้ไอเทมแนวใหม่ แล้วผมจะติมั่งไม่ได้รึไงครับ  ความเห็นผมไม่ดีตรงไหน หรือผมไปด่าอะไรในการทำงานของโปรแกรมเมอร์รึเปล่า  สงสัยกับเสนอแนะเรื่องนี้ผิดมากไงครับ  แค่ถามยังไม่ได้ด่าไรเลย  กิจกรรมไอเทมใหม่ๆน่ะ คนเสนอเยอะแยะท่าน เรื่องนี้ก็อย่าให้พูด เดวยาวเหมือนกัน  เอางานเก่าๆให้เสร็จก่อนเถอะ รับเสนอไปแล้วทำไม่ทันใจเค้าออกมาก็จะโดนผู้เล่นด่าเอาอีก เดวจะเครียดยิ่งกว่านี้ 

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Jr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 09-03-2011, 16:06:18 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-03-2011, 15:46:58
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 09-03-2011, 15:21:15

ก็ตรงนี้ผมสงสัย อยากถามมั่งไม่ได้ไงครับ หรือระบบนี้ห้ามแตะ วิจารณ์ สงสัย หรือสอบถามไม่ได้ โปรแกรมเมอร์คิดไรมาต้องเอางั้นลูกเดียว เพอเฟคทุกกระเบียดนิ้ว

เรื่อง สมดุลผมไม่เคยอ้างไว้ ผมไม่ได้เป็นคนพูด ผมเข้าใจตามที่พูดไว้ไง ก็เอามาจากที่ทีมงานเคยพูดไว้เรื่อง สมดุลไอเทมที่ดรอปๆออกกันมาเนี่ยครับ ว่าเหตุใดชิ้นใดออกมาก ชิ้นใดมีน้อย ตอนแรกออกมากเพราะเหตุใด เพื่อให้จำนวนไอเทมสมดุลกับผู้เล่น ผมจึงสงสัยเลยมาถามดูว่า ทำไมจึงเอาไปการงาน  คุณอุ้ยบอกว่าอนาคตจะปรับการงานให้ก็โอเค

สมดุลผมน่ะ บรรทัดฐานเดียว เลยสงสัยไง จึงมาถาม เพราะโปรแกรมเมอร์ที่มีข้อมูลอยู่ในมือ บางครั้งก็อาจจะมองกันคนละมุม ไม่งั้นการปรับต่างๆจะเกิดขึ้นมาได้ไง หรือไม่ใช่  และผมไม่ได้มาร้องให้ปรับอะไรสักนิด มาถามเหตุผลที่จะมันต้องแยกไปลงการงานที่ได้มายาก รวมทั้งน้อยใจ ที่อาชีพอื่นเค้ามีใส่กัน แต่ 2 สายนี้หาใส่ลำบากยากเย็น  มันเป็นแนวทางได้ไอเทมแนวใหม่ แล้วผมจะติมั่งไม่ได้รึไงครับ  ความเห็นผมไม่ดีตรงไหน หรือผมไปด่าอะไรในการทำงานของโปรแกรมเมอร์รึเปล่า  สงสัยกับเสนอแนะเรื่องนี้ผิดมากไงครับ  แค่ถามยังไม่ได้ด่าไรเลย  กิจกรรมไอเทมใหม่ๆน่ะ คนเสนอเยอะแยะท่าน เรื่องนี้ก็อย่าให้พูด เดวยาวเหมือนกัน  เอางานเก่าๆให้เสร็จก่อนเถอะ รับเสนอไปแล้วทำไม่ทันใจเค้าออกมาก็จะโดนผู้เล่นด่าเอาอีก เดวจะเครียดยิ่งกว่านี้ 

Shocked ผมไปว่าอะไรท่านตรงไหนครับ แล้วที่บอกว่าแตะต้องไม่ได้ วิจารณ์ไม่ได้ สงสัยไม่ได้ << ผมพูดตรงไหนครับ ??

ไม่ได้ว่าใครผิดใครถูกเลย เพียงแต่ชี้แจงว่า โปรแกรมเมอร์ กับ เกมดีไซเนอร์ พวกเขามีเหตุผลของเค้าครับ ครูอุ้ยก็ได้ชี้แจงเหตุผลดังกล่าวไว้แล้ว

ประเด็นคือ การที่เราจะไปแสดงความเห็นโดยไม่มีความรู้ในเรื่องนั้น มันจะฟังดูไม่มีน้ำหนักครับ
เพราะผมเคยเอาเหตุผลของผมไปสอบถาม เพื่อให้มีการปรับปรุงแก้ไข แต่ก็จะโดนตอกหน้ากลับมาด้วยเหตุผลทางวิชาการที่ผมต้องยอมรับโดยสดุดี

เท่าที่ดู ท่านน่าจะติดตามเกมอสุรามาตั้งแต่รุ่นแรกๆ นะครับ น่าจะรู้ว่าเกมอสุรา ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสม หรือตามไอเดียผู้เล่นมานักต่อนัก
และพัฒนามาจนลืมตาอ้าปากทุกวันนี้ ก็เพราะคำแนะนำ ติชม จากพวกเราชาวอสุราทุกคนนี่แหละครับ

ดังนั้นการติชม แนะนำ สอบถาม สงสัย ทำได้ครับ ไม่มีใครว่า ทีมงานเองก็ยินดีเข้าไปตอบทุกกระทู้
ทั้งกระทู้ที่มีสาระ และกระทู้ไม่มีสาระ คุยเล่นสนุกๆ ก็ยังเข้าไปตอบครับ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 09-03-2011, 16:37:14 »

ผมสงสัย ครูอุ้ยก็ตอบให้ ผมก็ถามต่ออีกนิด คุณก็มา

ผมถามเรื่องความสมดุลไอเทมที่รับทราบจากมันสมองน้อยๆของผมที่ได้ฟังจากทีมงานมา ว่าเหตุใดไอเทมบางอย่างจึงมีมาก-น้อย เพราะเป็นสมดุลระหว่าผู้เล่นกับไอเทม สมองน้อยๆของผมก็จึงถามออกไป  ... คุณตอบ

ผมยังไม่ได้ร้องขอให้ปรับใดๆ ยังไม่ได้ตำหนิการทำงานฝ่ายไหนใดๆ ... คุณตอบและยกตัวอย่างได้ชัดเจนมาก จนผมเข้าใจ เห็นทางสว่างแล้ว
การที่เราจะไปแสดงความเห็นโดยไม่มีความรู้ในเรื่องนั้น มันจะฟังดูไม่มีน้ำหนักครับ
เพราะผมเคยเอาเหตุผลของผมไปสอบถาม เพื่อให้มีการปรับปรุงแก้ไข แต่ก็จะโดนตอกหน้ากลับมาด้วยเหตุผลทางวิชาการที่ผมต้องยอมรับโดยสดุดี
  ถ้าอยากให้ผมแสดงความเห็นแบบมีข้อมูลใดๆ  ผมจะหาจากไหนดี  ผมเป็นผู้เล่นที่สัมผัสต่างๆได้จากการเล่น ทุกคนที่ตั้งกระทู้ เสนอ - ถาม เค้าก็เอามาจากการเล่น และจะให้เอาข้อมูดใดๆที่ว่าจากไหน  และถ้าการที่จะเอาเหตุผลของเราไปถามจะโดนตอกหน้ากลับมาเป็นวิชาการ มันก็ต้องถาม ถ้าสงสัยแล้วไม่ถามมันจะรู้ได้อย่างไร บางทีมันก็ไม่ใช่วิชาการเสมอไป บางทีก็วิชาเอาหน้ารอด

ส่วนอันหลังๆเนี่ยผมรู้ ทราบถึงการเปลี่ยนแปลงดี และก็ไม่ได้ไปว่าอะไรตรงนั้นสักนิด  กระทู้เนี้ยผมตั้งมาก็ไม่ได้กะยาว เห็นครูอุ้ยมาตอบให้ ผมสงสัยอีกหน่อยก็ถามไป ก็กะว่าจะล๊อคเหมือนกัน และถ้าคุณติดตามผลงานกระทู้ผมก็จะเห็นได้ว่า ส่วนใหญ่ผมจะล๊อคเพราะไม่ค่อยชอบดราม่าถ้าไม่ตรงประเด็น นอกจากผมจะไปเล่นกระทู้คนอื่น  พอดีเห็นคุณอยากคุย ผมก็คุยด้วย แต่ถ้าจะคุยต่อ เอาตรงๆประเด็น และอันที่จริงมันน่าจะจบไปตั้งแต่ครูอุ้ยตอบผมบนๆแล้ว แค่อีกนิดเดียว  ครูอุ้ยตอบมาอย่างนั้น ผมไปร้องขออะไรรึเปล่าครับ  ขอปรับเหรอ หรือไปว่ากล่าวอะไรรึเปล่า แค่ถามกับยกตัวอย่าง

เอาน่า โตๆกันแล้ว แค่มองตาก็เข้าใจอยู่  จะไม่เข้าใจกันได้อย่างไร   รัก

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 09-03-2011, 16:55:24 »

นาน ไม่คอย ขอสักงีบ วันนี้เข้าเวร ตอบแล้วล๊อคให้ด้วย เดี๋ยวตื่นมาดู

Jr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 09-03-2011, 17:26:45 »

เท่าที่อ่านมาแต่แรก ผมเข้าใจว่า ท่านกำลังตำหนิในเรื่องสมดุล จากประโยคที่กล่าวว่า
ขอทราบเหตุผลความสมดุลตรงนี้ด้วย เพราะเหตุใด เพราะผมมองว่ามันไม่สมดุล

ผมจึงตามให้อย่างละเอียดว่า

ท่านก็เลยตอบกลับมาทำนองว่า ผมไปตำหนิ ที่ท่านแสดงความคิดเห็น วิจารณ์ หรือสงสัย

ผมก็แนะนำไปว่า
ไม่ได้ว่าใครผิดใครถูกเลย เพียงแต่ชี้แจงว่า โปรแกรมเมอร์ กับ เกมดีไซเนอร์ พวกเขามีเหตุผลของเค้าครับ ครูอุ้ยก็ได้ชี้แจงเหตุผลดังกล่าวไว้แล้ว

ประเด็นคือ การที่เราจะไปแสดงความเห็นโดยไม่มีความรู้ในเรื่องนั้น มันจะฟังดูไม่มีน้ำหนักครับ

เท่าที่ดู ท่านน่าจะติดตามเกมอสุรามาตั้งแต่รุ่นแรกๆ นะครับ น่าจะรู้ว่าเกมอสุรา ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสม หรือตามไอเดียผู้เล่นมานักต่อนัก
และพัฒนามาจนลืมตาอ้าปากทุกวันนี้ ก็เพราะคำแนะนำ ติชม จากพวกเราชาวอสุราทุกคนนี่แหละครับ

ดังนั้นการติชม แนะนำ สอบถาม สงสัย ทำได้ครับ ไม่มีใครว่า ทีมงานเองก็ยินดีเข้าไปตอบทุกกระทู้
ทั้งกระทู้ที่มีสาระ และกระทู้ไม่มีสาระ คุยเล่นสนุกๆ ก็ยังเข้าไปตอบครับ

แต่ทั้งหมดทั้งมวล ประเด็นมันน่าจะอยู่ที่ว่า คุณไม่เข้าใจในส่วนที่ผมอธิบายเรื่อง บรรทัดฐาน ของความว่าสมดุล แต่ละคนไม่เท่ากันมากกว่าครับ
ดูจากที่ท่านกล่าวอ้างมาจากประโยค์นี้  สมดุลผมน่ะ บรรทัดฐานเดียว
และประโยคนี้  รวมทั้งน้อยใจ ที่อาชีพอื่นเค้ามีใส่กัน แต่ 2 สายนี้หาใส่ลำบากยากเย็น  มันเป็นแนวทางได้ไอเทมแนวใหม่ แล้วผมจะติมั่งไม่ได้รึไงครับ

นั่นก็ตรงตามที่ผมบอกแหละครับ ดูแล้วเหมือนท่านเป็นผู้เสียหาย ถึงได้ออกมาแสดงความเห็นในเชิงที่บอกว่า มันไม่สมดุล
แน่นอนว่า สำหรับผู้ที่ได้ผลประโยชน์ท่านอื่นๆ ก็จะมองว่ามันก็ไม่มีอะไรนิ สมดุลดีแล้ว
กลับกันถ้าลองไปปรับตามที่ท่านตั้งคำถามมาว่า แต่ข้องใจมากๆว่า แอสกับทหารเนี่ย ทำไมของเซตต้องไปการงาน อาชีพอื่นไม่เอาไปมั่งล่ะ ขอทราบเหตุผลความสมดุลตรงนี้ด้วย เพราะเหตุใด เพราะผมมองว่ามันไม่สมดุล คนอื่นๆ ที่เขาล่าบอสกันมาได้ ซึ่งเป็นผู้เสียหายโดยตรง ก็จะออกมาบอกว่า มันสมดุลดีอยู่แล้วไปเปลี่ยนมันทำไม

นี่แหละครับผมถึงบอกว่า "สมดุล ในบรรทัดฐานของแต่ละคนย่อมไม่เท่ากัน"
Jr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 09-03-2011, 17:31:15 »

อ้อ.. ผมสงสัยอีกอย่าง ผมไปกล่าวตรงไหนเหรอครับ ว่าท่านร้องขอให้เปลี่ยน เห็นย้ำเหลือเกินว่าตัวเองไม่ได้ขอ

แต่ แค่น้อยใจ.....  ทำไมไม่เป็นอย่างโน้นอย่างนี้ !!?
 รัก รัก รัก
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #25 เมื่อ: 09-03-2011, 17:35:43 »

น่าจะมี เติมบัตรอินดี้เกม5000บาท รับไปเลย เกราะคอมมานโดสุดเจ๊งไอเทมแรร์ในตำนาน
 Evil Evil

NeeD not to know

Jr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 09-03-2011, 17:38:13 »

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 09-03-2011, 17:35:43

น่าจะมี เติมบัตรอินดี้เกม5000บาท รับไปเลย เกราะคอมมานโดสุดเจ๊งไอเทมแรร์ในตำนาน
 Evil Evil

เดี๋ยวมันจะไม่ "สมดุล" นะครับ   รัก รัก รัก
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 09-03-2011, 17:39:15 »

สมดุลต้อง 10000 หนึ่งตะหาก  อิอิ ล้อเล่นนะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 09-03-2011, 17:45:18 »

กลัวจะยาว จริงๆ ประเด็นตรงนี้นะ ผมว่า ถึงจะเอาเซตไปอยู่ในการงานก็ไม่น่าจะมีปัญหาถ้าระบบการงานที่ทำออกมานั้นดี แต่ระบบการงานทุกวันนี้ยังไม่ดีพอ เป็นการงานเจ็ดชั่วโคตร ไม่มีการแบ่งแยกระบบการงานที่ชัดเจน ว่าการงานจำพวกของใช้สิ้นเปลือง ควรทำได้ง่าย การงานจำพวกของใช้ถาวรควรทำยาก แต่ก็ไม่น่าให้ยากเกินไป แล้วหากจะคิดควบคุม ก็ให้วัตถุดิบบางชนิด ได้มายากจำกัดการได้มา เพื่อจำกัดการได้มาของไอเทมบางชิ้นไม่ให้มากจนเกินไป ทางออกก็พอมีแต่อาจจะต้องให้รื้อระบบการงานใหม่นี่ซิ แล้วที่ว่ากรณีโปรแกรมเมอร์เอาทฤษฎีมาพูด แต่โปรแกรมเมอร์ก็ไม่ได้ทดสอบจริงๆ ด้วยตนเองในหลายๆ กรณี ประกอบกับตอนใช้สูตรคำนวน ดันคำนวนด้วยค่าตัวเลขเพียวๆ จากสิ่งๆ เดียว โดยลืมบวกปัจจัยอื่นๆ เข้าไปให้หมดด้วยนี่ซิ ไม่ั้งั้นจะมีค่าป้องกันหลังเกิน 100 มาได้ยังไง
ปล. ตอบตรงประเด็นป่าวหว่า  laugh
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #29 เมื่อ: 09-03-2011, 17:49:48 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 09-03-2011, 17:38:13
อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 09-03-2011, 17:35:43

Evil Evil

เดี๋ยวมันจะไม่ "สมดุล" นะครับ   รัก รัก รัก

เกมไม่สมดุลแต่วงเงินในเป๋าสมดุลไม่ใช่หรอคับ
 Evil Evil

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3