GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ สนใจประกวดแต่งเนื้อเรื่อง Story และ Quest Event ต่างๆ รึเปล่าครับ ^__^  (อ่าน 3161 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: เพื่อนๆ สนใจประกวดแต่งเนื้อเรื่อง Story และ Quest Event ต่างๆ รึเปล่าครับ ^__^
« ตอบ #60 เมื่อ: 15-03-2011, 20:45:01 »

เควส: แก้แค้นคืนเผ่าอสุรา

ผู้พันคาร์เตอร์: ชิ มันน่าโมโหจริงๆ  ถ้าเราไม่แพ้เผ่าอสุราน่ะ เราก็คงไม่เป็นหยั่งงี้หลอก

....: มีอะไรให้ข้าช่วยไหม

ผู้พันคาร์เตอร์: โอ้เจ้าจะช่วยข้าจริงๆ รึ แต่งานนี้เจ้าต้องทำให้เสร็จภายใน 2 อาทิตย์ถ้าไม่เสร็จให้รออีก 1 อาทิตย์แล้วมารับใหม่

....: ได้เลย

ผู้พันคาร์เตอร์: ดีละ เนื่องจากกองกำลังเราไม่พอ ขอเพียงแค่เจ้า ช่วย ชนะในกิจกรรม " พสุธานองเลือด" เพียง  1 ครั้งก็พอแล้วละ

_-

ของรางวัล เงิน 20000 บิลล่า

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
{BASIC}
Newbie
*

Re: เพื่อนๆ สนใจประกวดแต่งเนื้อเรื่อง Story และ Quest Event ต่างๆ รึเปล่าครับ ^__^
« ตอบ #61 เมื่อ: 15-03-2011, 21:14:04 »

ผมว่าน่าจะปรับเปลี่ยนเควสนักล่าฝึกหัดให้น่าสนใจมากขึ้นนะครับ
เช่นเปลี่ยนของรางวัลที่จะได้รับเพื่อที่จะได้มีคนสนใจและทำเยอะๆอ่ะครับ
ผู้อารักษ์ขาพิเศษ
Jr. Member
**

« ตอบ #62 เมื่อ: 16-03-2011, 11:31:06 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 15-03-2011, 20:45:01

เควส: แก้แค้นคืนเผ่าอสุรา

ผู้พันคาร์เตอร์: ชิ มันน่าโมโหจริงๆ  ถ้าเราไม่แพ้เผ่าอสุราน่ะ เราก็คงไม่เป็นหยั่งงี้หลอก

....: มีอะไรให้ข้าช่วยไหม

ผู้พันคาร์เตอร์: โอ้เจ้าจะช่วยข้าจริงๆ รึ แต่งานนี้เจ้าต้องทำให้เสร็จภายใน 2 อาทิตย์ถ้าไม่เสร็จให้รออีก 1 อาทิตย์แล้วมารับใหม่

....: ได้เลย

ผู้พันคาร์เตอร์: ดีละ เนื่องจากกองกำลังเราไม่พอ ขอเพียงแค่เจ้า ช่วย ชนะในกิจกรรม " พสุธานองเลือด" เพียง  1 ครั้งก็พอแล้วละ

_-

ของรางวัล เงิน 20000 บิลล่า

ว๊ากๆๆๆๆ

จะเอาเผ่าอสุราเหมือนกันทำม๊ายยยยยT^T(ชื่อเควสเผ่าอสุราขึ้นต้น - -*)

Jr. Member
**

« ตอบ #63 เมื่อ: 16-03-2011, 11:43:06 »

ต้องผ่านเควสอดีตที่ไม่ดีกับเผ่าอสุราก่อนO_o!!! Angry

ชื่อเควส:รวบรวมกองกำลัง

รับได้ที่ พันเอกรอมเมล

พันเอกรอมเมล:หึ หึ หึ พวกอสุรา [ท่านที่เคารพ]ต้องตายO_o!! Shocked

พันเอกรอมเมล:ช่วยแก้แค้นให้กับข้าทีสิ ข้าจะมอบรางวัลอันยิ่งให้แก่เจ้า

พันเอกรอมเมล:เจ้าจงไปแจ้งให้ผู้พันคาเตอร์

เซนจูเรี่ยน:ครับผ๊ม!!

ผู้พันคาเตอร์:อ๊ะ!! จดหมายนี้ของรอมเมล เร๊อะ ทางการบอกว่ากำลังทหารไม่พอ ขอให้เอาใบปลิวนี้ไปฝากไว้ที่เจ้าหน้าที่อคาเดมี่ทุกคน หึหึหึ เจ้าทำได้หรือป่าว

เซนจูเรี่ยน: คับผ๊ม!!(ในใจทำไม่ได้เปลืองตังO_o!!)

เซนจูเรี่ยนก็เอาใบปลิวไปแจกเจ้าหน้าที่อคาเดมี่ทุกคน เสร็จแล้วมารายงานผู้พันคาเตอร์

ผู้พันคาเตอร์:ดีมาก เอ้าไปหาพันเอกรอมเมลได้แล้ว!!

เซนจูเรี่ยน:คับผ๊ม!!

พันเอกรอมเมล:เจ้าทำได้ดีมากตอนนี้กองกำลังของเรากำลังฟื้นฟู รับไปสินี่ของรางวัลเล็กน้อย

คุณได้รับ ปืนไรเฟิลปราบจราจล

อิอิได้ปะ^^

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #64 เมื่อ: 16-03-2011, 12:05:17 »

เควส: ฉายา <นักรบInw>

รับที่ นักสู้จา เมื่อเลเวล60+

นักสู้จา  สวัสดีเจ้าจะมานี้เพื่ออะไร

....  ข้าต้องการฉายา<นักรบInw>

นักสู้จา : งั้นเจ้าจงไปกำจัดวุ้นราชัน แล้วมาหาฆ่า

ฆ่าเสร็จ

นักสู้จา : ทำได้ดีนี้ งั้นเจ้าจงไปกำจัด วุ้นทะเลสาปแล้วมาหาข้า

ฆ่าเสร็จ

นักสู้จา  เจ้าจงกำจัดปูเป้ จอมโหดแห่งผืนทราบ

ฆ่าเสร็จ

นักสู้จา   เจ้าจงไปจำกัดพีเวียส

ฆ่าเสร็จ

เจ้าจงไปกับกัด กัลก้า วุ้นเทพ และ จตุกร เสร็จแล้ว มาหาฆ่า

ฆ่าเสร็จ

นักสู้จา  โอ้เจ้าทำได้ดีนี้ งั้นเจ้าเอาของรางวัลไป

เงิน 50000บิลล่า และ ฉายา < นักรบInw >

ASURACLUP06
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 16-03-2011, 12:15:01 »

ชื่อเควส ช่วยเหลืออาซูร่า (2)

ที่รับเควส  อาซูร่าที่เจ็บป่วย

เงื่อนไข :ต้องผ่านเควสตราอาซุร่ามาก่อน

อาซูร่าที่เจ็บป่วย แฮ่กๆ หน่อยจริงๆ ข้าไม่สบายยังต้องมาทำงานอีก

.......... มีอะไรให้ข้าช่วยไหม

อาซูร่าที่เจ็บป่วย ว้าว ท่านจะทำให้ข้าหรือ

.... แน่นอนอยู่แล้ว

อาซูร่าที่เจ็บป่วย  งั้นท่านช่วยไปหา พริกแดง พริกเขียว พริกเหลือง พริกเดือด มาให้ข้าอย่างละร้อยที

หาเสร็จ ส่งเควสเสร็จ

อาซูร่าที่เจ็บป่วย ว้าวขอบคุณมากนะ งั้น ต่อไปท่านช่วยไปหา วิชัยคนตัดไม้หน่อยนะ

วิชัย  เจ้ามาทำไม

....  อาซูร่าที่เจ็บป่วย เขาวานข้ามา

วิชัย....  งั้นเจ้าช่วยไปหา งาแปร้นสีทอง(จะดรอปเข้าตัวเองเมื่อรับเควสโอกาสได้ 10%) มาให้ข้าที 5 อัน

ส่งเควส

วิชัย   โอ้ เจ้าานี้เก่งมาก กลับไปหาอาซูร่าที่เจ็บป่วย ได้แล้วละ

อาซูร่าที่เจ็บป่วย ว้าว ท่านทำดีมาก

รางวัล: เงิน 20000 บิลล่า คาถาพาไปตายขั้นเทพ(ไปโผล่ที่VIP น้ำแข็ง)  5 ชิ้น

อาซูร่าที่เจ็บป่วย ข้ามีอะไรให้เจ้าอีกจะเอาไหม

เอา(เลือกอันนี้จะได้ของน้อย)

ไม่เอา(เลือกอันนี้ได้ของเยอะ)

ถ้าเลือกเอา

โอ้ ท่าน งั้นข้าจะให้ "..." ข้ายังไม่บอกหลอก เจ้า ไป กำจัดเสือเบงกอล ให้ข้า สัก 50 ตัวสิ

(ทำเสร็จจะได้exp 2000 และ ตังอีก 2 หมื่นบิลล่า)

ถ้าเลือก ไม่เอา

โอ้ท่านช่างมีความใจบุญจริงๆ ทำอะไรโดยไม่หวังผลตอบแทน งั้นข้าจะให้" exp2000 ตังอีก 50000 บิลล่า"(ได้เลย)

เควสง่ายของเวอร์หน่อยอิอิ

ASURACLUP06
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #66 เมื่อ: 16-03-2011, 16:14:35 »

แล้วถ้าแต่งแล้ว ทำแล้ว ได้แล้ว แต่โปรแกรมเมอร์ไม่พอละครับ ชาติหน้าจะได้มั้ยอ่ะ

ผมว่า เปิดโหวตเลยดีกว่ามั้งเรื่องนี้ ว่าจะเอาไงแน่ เช่น

1. ปรับปรุงของเก่าก่อนละกัน
2. อยากจะลงก็ลง ดีเหมือนกัน สนุกดี
3. ถูไถไป ดำเนินเกมหลักไปด้วย ทำเควสใหม่ไปด้วย แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปเรื่อยๆ ยืดเยื้อดี
4. ไม่ต้องทำไรใหม่หรอก สนุกดีอยู่แล้ว
5. ไม่มีควาเห็น

ปล. นี่เป็นแค่ความคิดเห็นของผมนะ เพราะถ้าฐานไม่ดี ยอดจะสูงได้ไงครับ มันก็คงโค่นตั้งแต่ตรงกลางอ่ะ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
bmnan
Full Member

, ♥ kyohang <3. *

« ตอบ #67 เมื่อ: 23-03-2011, 11:51:55 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 16-03-2011, 16:14:35
แล้วถ้าแต่งแล้ว ทำแล้ว ได้แล้ว แต่โปรแกรมเมอร์ไม่พอละครับ ชาติหน้าจะได้มั้ยอ่ะ

ผมว่า เปิดโหวตเลยดีกว่ามั้งเรื่องนี้ ว่าจะเอาไงแน่ เช่น

1. ปรับปรุงของเก่าก่อนละกัน
2. อยากจะลงก็ลง ดีเหมือนกัน สนุกดี
3. ถูไถไป ดำเนินเกมหลักไปด้วย ทำเควสใหม่ไปด้วย แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปเรื่อยๆ ยืดเยื้อดี
4. ไม่ต้องทำไรใหม่หรอก สนุกดีอยู่แล้ว
5. ไม่มีควาเห็น

ปล. นี่เป็นแค่ความคิดเห็นของผมนะ เพราะถ้าฐานไม่ดี ยอดจะสูงได้ไงครับ มันก็คงโค่นตั้งแต่ตรงกลางอ่ะ

ประมาณนั้น ใช่

psynis/kunra
Full Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 02-04-2011, 14:10:11 »

แต่งวายไปส่งได้ไหม... Evil Evil(ล้อเล่นน)

ชอบ สึนะH อิซายะ วิศนะ อเลน
เชียร์ 8059 อิซาชิสึ ฯลฯคู่แรร์ทุกประเภท
~๖♥็♫ไอ้กึ่งเพี้ยน♫♥็๙~
Jr. Member
**

ความพยายามมีแค่3 ครั้งเกินกว่านั้นตูจะไม่ทำอีกแล้ว

« ตอบ #69 เมื่อ: 03-04-2011, 19:33:42 »

โปรดมาตอบคำถามของผมด้วยนะ
แต่งนิยายใช่ใหม่ Huh?=
เทพแต่ละองค์ใครเป็นหญิงใครเป็นชาย Huh?=
ถ้ามันปัญญาอ่อนเกินไปโดนแบนใช่ใหม่ Huh?=
แล้วจะมีสกิล เจ็ดเทพลงทัณฑ์ทำไมในเมื่อผมนับองค์เทพได้6คนแล้วอีกคนล่ะมีไหน ใคร ชื่ออะไร Huh?=
*ปล.โปรดตอบกลับด่วน
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 03-04-2011, 20:13:00 »

อ้างจาก: ~๖♥็♫ไอ้กึ่งเพี้ยน♫♥็๙~ ที่ 03-04-2011, 19:33:42
โปรดมาตอบคำถามของผมด้วยนะ
แต่งนิยายใช่ใหม่ Huh?=
เทพแต่ละองค์ใครเป็นหญิงใครเป็นชาย Huh?=
ถ้ามันปัญญาอ่อนเกินไปโดนแบนใช่ใหม่ Huh?=
แล้วจะมีสกิล เจ็ดเทพลงทัณฑ์ทำไมในเมื่อผมนับองค์เทพได้6คนแล้วอีกคนล่ะมีไหน ใคร ชื่ออะไร Huh?=
*ปล.โปรดตอบกลับด่วน

ผิดกระทู้ป่าวครับ

เขาให้มาแต่งเนื้อเรื่องสเตอร์ รี่ หรือเควส ครับ แต่งเนื้อเรื่อง เช่นนานมาแล้ว เผ่าอสุราได้... อะไรงี้

ASURACLUP06
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 03-04-2011, 20:27:35 »

ลองแต่งStory  ดูนะคับ

เมื่อนานมาแล้ว.. เผ่ามนษย์ได้ฆ่าผู้หญิงเผ่าอสุราตายไป1คน....  เผ่าอสุราได้โกรธแค้นมาก จึงเริ่มการระดมผล เพื่อปกป้องหมู่บ้านบางกระท่อม โดยมี คติว่า " ข้าจะไม่รุกรานใคร แต่ถ้าใครรุกรานฆ่า ผู้นั้นตาย " เผ่าอสุราได้ระดมผล เผ่าอสุรามาเรื่อยๆ โดยมีทั้ง  " ผู้ฝึกตน ผู้ใช้มนตรา และ นักรบ " เผ่าอสุรา ได้ อยู่กันอย่างมีความสุข แต่กระทั่งวันหนึ่ง นางนวลจันทร์ได้หายตัวไป จึงประกาศตามหาเรื่อยๆ

จน กระทั่ง เผ่าอสุรา แยกย้ายการ ตามหา และมี ผู้ฝึกตน  คนหนึ่งได้หลงไปใน " ถ้ำมรกต " แล้วออกไปทาง " ป้อมปราการตะวันออก "

เมื่อมนุษย์มาเจอ จึงไป รายงาน " ผู้พันคาร์เตอร์ "  ผู้พันคาร์เคอร์ จึงรีบ สั่งทหารทั้งหมด ไป บุกแล้วจับตัว ผู้ฝึกตนมา

เมื่อเผ่าอสุราได้ยินข่าว จึง รีบบุกไปโลกมนุษย์ โดย หมู้บ้านบางกระท่อม " ไม่มีคนอยู่เลย " จนกระทั่งวันหนึ้่ง " แอสแซสซิน " คนหนึ้ง หลงเข้ามา จึงสงสัย ..  ? ว่าที่นีี้ที่ไหน ? ข้ามาทำอะไร!? แล้ว แอสแซสซินก็เดินไปรอบหมู่บ้าน จึงเจอคนหนึ่ง ชือ " สุเดทพ "

ทันใดนั้นแอสแซสซิน จึงเห็นสุเทพเป็นตุ๊ด!!? ซึ้ง แอสแซสซินคนนั้นเกลียดมาก จึงฆ่า สุเทพทิ้ง โดย เผ่าอสุรา " สามารถออกไปแมพจตุกร ได้เลย ไม่จำกัดเวล " แต่ทั้งนีี้ แอสแซสซิน ก็ เจอ  เด็กๆ ที่ขี่ม้ากล้านกล้วยอยู่ แต่ด้วยความ สงสัย จึง ถามว่า " เขาบนหัวเจ้ามาได้่ยังไง ? ของเล่นอะไรรึ เหมือนจริง มาก "    เด็กที่ขี่ม้ากล้านกล้วยจึงตอบว่า  มนุษย์ เลว เจ้าจงออกไปจากดินแดนแห่งนี้ซะ จากนั้นแอสแซสซินก็ลงมือฆ๋าเด้กคนนั้นอย่ารวดเร็วและฆ่า ทุกคน นางเนก  ฯลฯ  จึงกระทั่งนางนวลจันทร์ ส่งจิต มาเห็น ฝั่งมนุษย์มีเผ่าอสุราจำนวน มาก ผู้ฝึกตน จึงโดนขังอยู่ในกรง เผ่าอสุรา รีบช่วยมาก  แต่ทาง หมู่บ้านบางกระท่อม มีแอสแซสซินบุก

เหตุการ์ณจะเป็นอย่างไรต่อไป โปรดติดตาม -..-

ASURACLUP06
Jr. Member
**

« ตอบ #72 เมื่อ: 03-04-2011, 20:33:36 »

ขอเสนอ เควส  Smiley

ชื่อเควส:การบวชเป็นพระ

รับได้ที่:หลวงตา

มีรายละเอียดคือ

ไปหาหลวงตาที่แมฟ วัดบางกระท่อม

ให้คลิกเลือก งาน >>> การบวชเป็นพระ

แล้วหลวงตาจะพูดว่า

หลวงตา พูดว่า สนใจบวชเป็นพระละสิ สนใจไหมโยม

.... พูดว่า ครับหลวงตา

หลวงตา พูดว่า โฮะ ๆ ๆ สงสัยจะทำเวรทำกรรมมามากล่ะสิโยม

.... พูดว่า คับ -.-

หลวงตา พูดว่า ถึงจะมาบวชเป็นพระ แต่ก็ไม่ได้บุญอะไรมากหรอก(ล้อเล่นนะอันนี้ ตามจริงได้บุญเยอะมาก) ถ้าไม่อยากบาป ขอให้โยมไปรวบรวม ขนนกศักศิษ(เขียนไม่ถูกอะ) มา5ชิ้น

แล้วจะบอกอะไรดีดีให้

.... พูดว่า ครับ -.-

.... ก็ไปตียันได้ขนนกศักศิษ  Smiley มา5 อัน ก็กลับไปหาหลวงตา คลิก งาน >>> รวบรวมครบแล้วครับ/ค่ะ

หลวงตา พูดว่า โฮ่ะ ดีจัง แล้วหลวงตาก็พูดอวยพร บลาๆๆๆ -.-

ของรางวัล:ทักษะ รำลึกถึงพระพุทธเจ้า

ผลของทักษะ เพิ่มพลังโจมตีในการโจมตีผีดิบแรงเวอร์  Shocked  Evil Evil (50% ก็พอมั้ง)

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #73 เมื่อ: 03-04-2011, 20:46:59 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 03-04-2011, 20:27:35

เมื่อนานมาแล้ว.. เผ่ามนษย์ได้ฆ่าผู้หญิงเผ่าอสุราตายไป1คน....  เผ่าอสุราได้โกรธแค้นมาก จึงเริ่มการระดมผล เพื่อปกป้องหมู่บ้านบางกระท่อม โดยมี คติว่า " ข้าจะไม่รุกรานใคร แต่ถ้าใครรุกรานฆ่า ผู้นั้นตาย " เผ่าอสุราได้ระดมผล เผ่าอสุรามาเรื่อยๆ โดยมีทั้ง  " ผู้ฝึกตน ผู้ใช้มนตรา และ นักรบ " เผ่าอสุรา ได้ อยู่กันอย่างมีความสุข แต่กระทั่งวันหนึ่ง นางนวลจันทร์ได้หายตัวไป จึงประกาศตามหาเรื่อยๆ

จน กระทั่ง เผ่าอสุรา แยกย้ายการ ตามหา และมี ผู้ฝึกตน  คนหนึ่งได้หลงไปใน " ถ้ำมรกต " แล้วออกไปทาง " ป้อมปราการตะวันออก "

เมื่อมนุษย์มาเจอ จึงไป รายงาน " ผู้พันคาร์เตอร์ "  ผู้พันคาร์เคอร์ จึงรีบ สั่งทหารทั้งหมด ไป บุกแล้วจับตัว ผู้ฝึกตนมา

เมื่อเผ่าอสุราได้ยินข่าว จึง รีบบุกไปโลกมนุษย์ โดย หมู้บ้านบางกระท่อม " ไม่มีคนอยู่เลย " จนกระทั่งวันหนึ้่ง " แอสแซสซิน " คนหนึ้ง หลงเข้ามา จึงสงสัย ..  ? ว่าที่นีี้ที่ไหน ? ข้ามาทำอะไร!? แล้ว แอสแซสซินก็เดินไปรอบหมู่บ้าน จึงเจอคนหนึ่ง ชือ " สุเดทพ "

ทันใดนั้นแอสแซสซิน จึงเห็นสุเทพเป็นตุ๊ด!!? ซึ้ง แอสแซสซินคนนั้นเกลียดมาก จึงฆ่า สุเทพทิ้ง โดย เผ่าอสุรา " สามารถออกไปแมพจตุกร ได้เลย ไม่จำกัดเวล " แต่ทั้งนีี้ แอสแซสซิน ก็ เจอ  เด็กๆ ที่ขี่ม้ากล้านกล้วยอยู่ แต่ด้วยความ สงสัย จึง ถามว่า " เขาบนหัวเจ้ามาได้่ยังไง ? ของเล่นอะไรรึ เหมือนจริง มาก "    เด็กที่ขี่ม้ากล้านกล้วยจึงตอบว่า  มนุษย์ เลว เจ้าจงออกไปจากดินแดนแห่งนี้ซะ จากนั้นแอสแซสซินก็ลงมือฆ๋าเด้กคนนั้นอย่ารวดเร็วและฆ่า ทุกคน นางเนก  ฯลฯ  จึงกระทั่งนางนวลจันทร์ ส่งจิต มาเห็น ฝั่งมนุษย์มีเผ่าอสุราจำนวน มาก ผู้ฝึกตน จึงโดนขังอยู่ในกรง เผ่าอสุรา รีบช่วยมาก  แต่ทาง หมู่บ้านบางกระท่อม มีแอสแซสซินบุก

เหตุการ์ณจะเป็นอย่างไรต่อไป โปรดติดตาม -..-

ขอเสนอหน้าติอะไรนิดนึงนะ

จากที่อ่านมารู้สึกว่าจะแต่งสดใช่ป่ะ เนื้อหาวกวน จับต้นเหตุเนื้อเรื่องไม่ได้ แถมคำผิดเยอะมาก

แนะนำว่า แต่งให้เสร็จจากข้างนอกก่อนดีมั้ย
พิมพ์ใส่ word เอาไว้ ตรวจหาคำผิด ใช้คำให้ถูกต้องและเรียบเรียงข้อความให้เข้าใจง่ายๆหน่อย

☺F[i]E♣R•1900☺
Full Member

~♥ASURA♥~

« ตอบ #74 เมื่อ: 03-04-2011, 22:29:46 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 03-04-2011, 20:46:59
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 03-04-2011, 20:27:35

ขอเสนอหน้าติอะไรนิดนึงนะ

จากที่อ่านมารู้สึกว่าจะแต่งสดใช่ป่ะ เนื้อหาวกวน จับต้นเหตุเนื้อเรื่องไม่ได้ แถมคำผิดเยอะมาก

แนะนำว่า แต่งให้เสร็จจากข้างนอกก่อนดีมั้ย
พิมพ์ใส่ word เอาไว้ ตรวจหาคำผิด ใช้คำให้ถูกต้องและเรียบเรียงข้อความให้เข้าใจง่ายๆหน่อย

ใช่ ใช่ นายม.5 จริงรึจากเนื้อเรื่องไม่น่าใช่ม.5 Huh?
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7