GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ สนใจประกวดแต่งเนื้อเรื่อง Story และ Quest Event ต่างๆ รึเปล่าครับ ^__^  (อ่าน 3159 ครั้ง)
~๖♥็♫ไอ้กึ่งเพี้ยน♫♥็๙~
Jr. Member
**

ความพยายามมีแค่3 ครั้งเกินกว่านั้นตูจะไม่ทำอีกแล้ว

Re: เพื่อนๆ สนใจประกวดแต่งเนื้อเรื่อง Story และ Quest Event ต่างๆ รึเปล่าครับ ^__^
« ตอบ #75 เมื่อ: 04-04-2011, 17:16:15 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 03-04-2011, 20:13:00
อ้างจาก: ~๖♥็♫ไอ้กึ่งเพี้ยน♫♥็๙~ ที่ 03-04-2011, 19:33:42
โปรดมาตอบคำถามของผมด้วยนะ
แต่งนิยายใช่ใหม่ Huh?=
เทพแต่ละองค์ใครเป็นหญิงใครเป็นชาย Huh?=
ถ้ามันปัญญาอ่อนเกินไปโดนแบนใช่ใหม่ Huh?=
แล้วจะมีสกิล เจ็ดเทพลงทัณฑ์ทำไมในเมื่อผมนับองค์เทพได้6คนแล้วอีกคนล่ะมีไหน ใคร ชื่ออะไร Huh?=
*ปล.โปรดตอบกลับด่วน

ผิดกระทู้ป่าวครับ

เขาให้มาแต่งเนื้อเรื่องสเตอร์ รี่ หรือเควส ครับ แต่งเนื้อเรื่อง เช่นนานมาแล้ว เผ่าอสุราได้... อะไรงี้
อ้อ!! Smiley Smileyขอบคุณครับแหม..เป็นคนดีเหมือนกันนะครับ laugh laugh
เพชร เมืองกรุง
Newbie
*

Re: เพื่อนๆ สนใจประกวดแต่งเนื้อเรื่อง Story และ Quest Event ต่างๆ รึเปล่าครับ ^__^
« ตอบ #76 เมื่อ: 06-04-2011, 16:35:03 »

npcชื่อว่า เฒ่าปัน ภาระกิจที่1.หาหอย3ชนิด 2.ทำโมบายหอยชั้นดี3.ฆ่าวุ้น100000ตัว   ได้วี7วัน หมวกเจ้ารัตติกาลทำได้1ครั้งต่ิไอดี
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #77 เมื่อ: 06-04-2011, 16:45:23 »

สนครับ ไอเดีย เต็มหัว ติดตาม ไอเดีย ผมได้ ตามชื่อ นี้เลย นะ ขอรับ  sauvignon blanc ตามกระทู้ต่าง ๆ ขอบคุณครับบบบ Smiley

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
—+M๏d!f!L€~P๏l3๛
Jr. Member
**

« ตอบ #78 เมื่อ: 11-04-2011, 10:38:41 »

ประกวดคร๊าบบบ
 Sad Sad

หมีทอดกรอบ!!
Jr. Member
**

หมีทอดกรอบ!!

« ตอบ #79 เมื่อ: 14-04-2011, 21:45:27 »

เรียนคุณพลังช่วยคิดให้มันดีดีก่อนได้ป่ะเวลาจะตอบอะ ชอบตอบโง่เสนออะไรโง่ๆ ชอบให้คนอื่นดาม่าเหรอนี่เหรอม.5อยากจะหัวเราะเนื้อเควสบ้าบอ แค่นี้ทีมงานก็งานเยอะปวดหัวตาแหกแล้วตอบให้มันสร้างสรรค์ได้ป่ะอย่าโง่ตอบอะไรไม่ได้เควสไร้สาระเอามาทำไม หัดดูด้วยว่าหัวข้อเขาให้ทำเควสเกี่ยวกับอะไรนมสองเด็กม.5ไร้สาระจริงๆ อนาคตชาติไทยเห้อ
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #80 เมื่อ: 19-04-2011, 13:35:40 »

woonคือ แบบว่านั่งเล่นเกมส์อยู่อ่ะนะ คิดอาไรเล่น ๆเลยได้ไอเดียร์ เรื่องสกิลใหม่สำหรับคนรักเพื่อน Evil(มันบ้า)
ชื่อสกิลคือ(เด๋วค่อยขำนะ)แบกเพื่อนกลับบ้าน รายระเอียดดังนี้ เป็นสกิลที่สามรถเรียนได้ทุกคน ที่อคาเดมี่นะครับ 10 เหรียญ สามารถแบกศพเพื่อนที่ตายจากการต่อสู้ที่ใหนก็ได้กลับมาสถานที่เกิดโดยการเดิน(อะน่าสน)แบบนี้ครับ เมื่อเพื่อนเราตายแทนที่จะเกิดใหม่ให้เสียเปอร์เราก็แบกเพื่อนกลับมาซะมาเกิดที่บ้านเกิดเสียเปอร์แค่1เปอ์โดยไม่ต้องมีวีไอพี(อะ)ไม่ง่ายขนาดนั้นนนน
ระหว่างที่เราแบกเพื่อนกลับเราจะเสีย HP ด้วยนะแต่ก็สามารถพักได้พอเลือดเต็มก็แบกต่อจะติดสถาณะเหนื่อยล้า15วินาทีสกิลนี้สามารถเพิ่มระดับได้โดยการใช้บ่อย ๆแบบซี3เมื่อสกิลเพิ่มมากขึ้นจะสามารถแบกได้ครั้งละ 2 คน (ไง)อิอิ เวลาเดินก็จะช้าหน่อย ประโยชน์นะครับ ผู้เล่นสามารถรับรู้ได้ถึงการเสียสละ อดทน และน้ำใจที่เพื่อนมีต่อกันครับ แบบว่าได้ใจเพื่อนเลยครับ
เช่น ไปเวลกันที่วินโดเนีย เพื่อนเราเกิดพลาด ตายขึ้นมา ง่า ทำไงดี ค่ากรรมก็เยอะ พระก็ไม่มี เกิดก็โน่นนนน เรดคริป (โหช่างเลือกที่เกิด ทำไมไม่บันทึกใกล้ ๆวะ)เอาวะเราเพื่อนกัน
ตู แบก มุงเอง เรียกสกิลแบกเพื่อนกลับบ้าน (ปิ๊ง)ขึ้นบ่าเรียบร้อย แล้วก้เดินฝ่าฝูงมอนเตอร์ไป ระหว่าที่เดินต้วมเตี้ยม ๆ มอนเตอร์จะไม่ทำอาไรเรา (เพราะมันมีน้ำใจ)5555
เราก็เดินไปตามแผนที่จาก วิน สู่ เรด ระหว่างทาก็เหนื่อย เราก้พัก นั่งก่อน คุยกับวิญญาณเพื่อนไพลาง ๆ(เฮ้ย พื้นเย็นใหม นอนนิ่งเลยนะ 555)พอ HP เต็มก็แบกต่อ ไงครับได้ใจมะ แบบนี้นะ เราจะได้รู้จักกับเส้นทางต่าง ๆไปด้วยหลงก็หลงด้วยกัน อิอิ พอถึง ที่เกิดของเพื่อน ก็กด วาง เพื่อนเราก็จะเกิดโดยเสียแค่1เปอร์ แล้วเราก็จะได้ค่าประสบการณ์ของสกิล มา ตามระยะทางที่เราเดินมา คิดเป็นเปอเซนต์ เห็นใหมได้ ใจเพื่อน (เพื่อน ตู รักมุงว่ะ 555)ป่ะ (ไปใหน)ไปวินโดเนีย(หะ Shocked) laughเผื่อทีมงานมาเจอ จะได้มีสกิลนี้ใว้ใช้กัน อิอิ ขอบคุณครับที่อ่าน
ป.ล สกิลนี้ใช้ไม่ได้กับการแบกของ และฝ่าฝูงมอน เข้าไปตีบอสนะ เพราะทำไรไม่ได้นอกจากเดินครับเมื่อเราวางเพื่อนมอนจะตีเราทันที(มันรอจังหว่ะอยู่) Cool

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #81 เมื่อ: 19-04-2011, 16:33:26 »

เป็นกิจกรรมที่ดีมากเลยทีเดียวเชียวแหละคุณท่านจีล้านที่เคารก เอ๊ย! เคารพๆ
หากจัดกิจเวร เอ๊ย! กิจกรรม ดังกล่าวขึ้นมาจริง จะเป็นการทำให้เยาวชนหันมาใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์
อีกทั้งยังเป็นการเปิดโอกาสให้นักเขียนรุ่นใหม่ๆ และรุ่นเก่าเก็บ ได้แลกเปลี่ยนแนว และทักษะการเขียน
ซึ่งนับว่าปัจจุบันการเขียนนั้นได้รับความนิยมน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด จากการเติมโตของธุกิจภาพยนตร์
แต่ก็ยังมีนักเขียนบางกลุ่มที่ยังคงมุ่งมั่นกับการสร้างผลงานใหม่ๆออกมาให้นักอ่านได้สัมผัสรสชาติสุดคลาสสิค
กับผลงานเขียนที่มากมายหลายรูปแบบ

หากจัดกิจกรรมดังกล่าวขึ้นจริง มันจะไม่ใช่เพียงการชิงรางวัลเท่านั้น แต่ผลงานเขียนที่ดีที่สุด คงคุณค่าที่สุดนั้น
อาจได้ตีพิมพ์ออกมาเป็นนิยายแฟนตาซีเรื่องใหม่ ซึ่งนักเขียนของไทยเราก็มีฝีมือไม่แพ้ชาติใดในโลก

ในอนาคต เราอาจเห็นนิยายที่ชนะการประกวดจากกิจกรรมดังกล่าวนี้ ได้วางแผงเทียบเคียงนิยายดัง เล่มอื่นๆ ก็เป็นได้นะขอรับกระผม

ในนามนักเขียนสนิมเกาะ ฝุ่นเขลอะ ขาดน้ำมันหล่อลื่น ที่หันหลังให้วงการน้ำหมึกมาพักใหญ่
ขอบอกว่า กิจกรรมที่ท่านจะจัดขึ้นดังกล่าวนั้น เป็นสิ่งที่ประเสริฐแท้ ควรค่าแก่การสนับสนุน
และจัดขึ้นอย่างเป็นทางการในเร็ววัน

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #82 เมื่อ: 19-04-2011, 20:21:39 »

เรื่อง   นักสู้ที่แข็งแกร่ง

เงื่อนไข: เบลดมาสเตอร์ / พาลาดิน / เบอเซอร์เกอร์ เวล 50 ขึ้นไปหรือพอดีกับ 50 และเคยผ่านเควสหมวกก.ูล มาแล้ว

รับเควสที่:  เด็กที่รับเควสหมวกกูล

เด็กน้อยคนนั้น: พี่จ๋าา...ช่วยอะไรหนูหน่อยได้มั้ยจ๊ะ..

เรา ..   มีอะไรหรอ

เรา...   ข้ารีบไปหนะ อย่ามายุ่ง(อันนี้ไม่รับ)

เด็กน้อยคนนั้น:    คือพ่อหนูได้เข้าไปที่"วิหารไฟ"แล้วเขาโดนดาบปีศาจฆ่า...

เรา ... ยังไงต่อ..

เรา... เฮ้อไร้สาระจริงๆ( ไม่รับ)

เด็กน้อยคนนั้น: งั้นพี่ช่วยไปจัดการเจ้า " ดาบปีศาจ " หน่อยนะจ๊ะ

....( ฆ่าเสร็จ ) .....

เด็กน้อยคนนั้น: ขอบคุณมากจ๋า...

เบลด จะได้ กาลาติเลอร์ อะไรนี้แหละ(ขายร้าน 50 ) เบอจะได้ ขวานใหญ่ทองคำ  พาลาจะได้  ทวนราชสี

_____

เควสนี้สำหรับคนไร้ตังโดยเฉพาะ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #83 เมื่อ: 19-04-2011, 20:25:00 »

เดี๋ยวนะ เท่าที่อ่านมา ทีมงานยังไม่ได้จัดกิจกรรมไม่ใช่หรอ

ทำไมโพสไอเดียเยอะกันจัง - -

เมื่อไหร่จะแสดงความคืบหน้าในเรื่องนี้บ้างอะครับ ผมรออยู่นะ ><

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
SR10"DBC_BP
Newbie
*

« ตอบ #84 เมื่อ: 20-04-2011, 13:58:44 »

เยอะไปหนา  ย ย ย
black_jack สมาคมอารมดี
Newbie
*

« ตอบ #85 เมื่อ: 21-04-2011, 15:01:33 »

ผมจะลองแต่งstoryมั่งนะคับ
หลังจากที่สงครามแห่ง"พสุธนานองเลือด"จบลงไป พันเอกอลันได้มีคำสั่งให้กองทหารจำนวนหนึ่งเดินทางไปโบสแมททัสสิกาน่าขอร้องให้พาลาดินช่วยทำสงครามกับเผ่าอสุราพาลาดินตอบตกลงและไปวิงวอนขอเทพเจ้าช่วยปกป้องพี่น้องแห่งลูซิสให้ต่อสู้กับเผ่าอสุราฝ่ายอาทรัม ขนะที่พาลาดินจำนวนหนึ่งกำลังฝึกเตรียมตัวเพื่อพร้อมรบฟ้าดินเกิดแปรปรวน ท้องฟ้าเกิดเป็นรูปร่างหอกกางเขนอย่างอัศจรรย์พาลาดินยืนดูอยู่พักใหญ่ก็เกิดแผ่นดินไหวอย่างรุณแรงบังเกิดเป็นหีบขนาดใหญ่เปิดดูข้างในมีหมวกรูปร่างแปลกประหลาดมีจำนวนอยู่5000ชิ้น-0- พอดีกับพาลาดินที่จะไปออกรบหัวหน้าพาลาดินรู้ว่าเป็นของจากเทพลูซิสได้มอบให้เป็นไอเทมของนักรบหมวกนี้มีชื่อว่า"หมวกผู้พิทักษ์แห่งเทพ"มีรูปร่างคล้าย"หมวกเทพธิดา"้มีสีทองมีหัวแหลมๆตรงกลางหมวกยาวลงมาถึงต้นคอ(เวอร์ไปป่ะเนี่ย)พาลาดินทุกคนใส่กลับมีพลังขึ้นมาอย่างมากมาย(ได้รับทักษะ"พิทักษ์เทวา"ทำให้ผู้สวมใส่ไม่โดนโจมตี30วินาที*0*)
หลังจากนั้น1อาทิตย์พาลาดินเดินทางมาถึงป้อมชั่วคราวเดธวอลเล่........ติดตามตอนต่อไปคับ Smiley Smiley

เควส หมวกพิทักษ์เทวา
เริ่มต้นจากไปคุยกับพาลาดินที่ขายของอยู่
พาลาดินขายของ:เจ้ามาซื้ออะไรรึ
เลือกสนทนา
.....:ไม่มีไอเทมดีกว่านี้แล้วหรอ
พาลาดินขายของ:มีสิแต่อันตรายมากเจ้ากล้าไหมล่ะ
เลือก กล้า*.*
พาลาดินขายของ:เจ้าช่างกล้าหาญดีนะตอนแรกเจ้าไปกำจัดดูลาฮานก่อน
กำจัดเสร็จ
พาลาดินขายของ:ยอดมากต่อไปเจ้าไปกำจัดเกรเซอร์ มังกรน้ำเเข็งมา1ตัว
กำจัดเสร็จ(คงยาก555)
พาลาดินขายของ:ดีมากเทพเจ้าจะประทานพระให้เจ้าจงไปหาขนนกศักดิ์สิทธิ์มา5ชิ้น
หาครบ
พาลาดินขายของ:ยอดมากข้าจะให้เจ้าเอาชุดบรวงสรวงนี้ไปที่แท่นบูชา
....
เทพลูซิส:เจ้าต้องการสิ่งใดรึเจ้าหนุ่ม
เลือกข้ามาขอพรท่าน
เทพลูซิส:ดูจากทิพย์ยานแล้วเจ้ากล้าหาญดังผู้พิทักษ์
เทพลูซิส:ข้าจะให้พรเจ้า
ได้รับหมวกพิทักษิ์เทวา..... ยากเหมือนกันนะอิอิ laugh laugh
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #86 เมื่อ: 21-04-2011, 22:09:18 »

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #87 เมื่อ: 21-04-2011, 22:24:11 »

แหงะ ไม่ขึ้น กดอ้างอ่านเองเน้อ Embarrassed
ขอแต่งมั่งนะ Evil(ถ้าตามเนื้อเรื่องนี้ จะมีเควสใหม่ และเซ็ตไอเทมใหม่ บอสใหม่อีกบาน)
เมืองที่เป็นสัญลักษณ์แห่งธาตุอย่างวินโดเนีย(น้ำ) โบสถ์เมทัลลิกาน่า(ไฟ) เรดคลิฟ(ดิน) วิหารจตุกร(ลม) สุสานเซาเทิร์นฟอร์ท(มืด) หมู่บ้านเอลฟ์(แสง)(เอาจากบอสตามเมืองต่างๆเลยนะ) ซึ่งเจ้าแห่งเมืองทั้งนี้ถูกวิญญาณธาตุผู้ชั่วร้ายควบคุม แต่ครบกำหนดเหล่าเจ้าเมืองเหล่านี้จึงได้สติ แต่พวกเขาอ่อนแอเกินกว่าที่จะกำจัดเหล่าวิญญาณร้ายนี้ได้ จึงทำการผนึกไว้ในที่ๆพวกเขาอยู่ก่อนจะได้สติ ทำให้เหล่าวิญญาณธาตุอ่อนแอลงแต่เหล่าเจ้าเมืองก็อ่อนแรงตามไปเช่นกัน พวกเขาจึงต้องการผู้กล้าในการสยบเหล่าปิศาจนี้ โดยจะเป็นเควสเรียงเลย(หากทำสำเร็จจะได้รับเซ็ตประจำอาชีพ)
1.สยบวิญญาณน้ำ คุยกับ npc ไอซซี่(อยู่หน้าถ้ำวินโด)
ไอซ์ซี่:ท่านผู้กล้า ท่านช่วยข้าได้ไหม
เรา:เจ้ามีอะไรรึ(ทำไมไม่เห็นดุร้ายอย่างก่อนเลย)
ไอซ์ซี่:คือว่า..วิญญาณธาตุที่ชั่วร้ายหลุดออกจากตัวข้า ข้าจึงผนึกมันไว้ แต่ข้าอ่อนแอเกินกว่าจะฆ่ามัน ท่านช่วยกำจัดมันได้ไหม(วิญญาณธาตุจะอยู่ตรงจุดที่บอสนั้นๆเกิด โดยระหว่างทางจะไม่มีมอนส์เตอร์เลย)
เมื่อกำจัดเสร็จไอซ์ซี่จะให้เราไปฆ่ามังกรน้ำแข็ง(ในแม๊พใหม่)อีกที
ไอซ์ซี่:ขอบคุณท่านมาก นี่คือของตอบแทนจากข้า (จะสุ่มได้รับไอเท็มเซ็ตประจำอาชีพ)
2.สยบวิญญาณอัคคี คุยกับ npc อินเฟอร์นอส(อยู่หน้าวิหารเพลิง)
อินเฟอร์นอา:ท่านช่วยพวกข้าได้ไหม?
เรา:มีอะไรรึ
อินเฟอร์นอส:วิญญาณธาตุที่ชั่วร้ายซึ่งเคยควบคุมข้ามาก่อนซึ่งอยู่ในถ้ำชั้นในสุด ท่านช่วยกำจัดมันได้ไหม
เมื่อกำจัดเสร็จอินเฟอร์นอสจะให้ไปกำจัดไฟเซอร์อีกที เมื่อทำสำเร็จกลับไปคุยกับอินเฟอร์นอส
อินเฟอร์นอส:ขอบคุณท่านมาก นี่คือของตอบแทนจากข้าจากข้า
ต่อเรปหน้า (มันขึ้นๆลงๆ น่ารำคาญ)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Hero Member

« ตอบ #88 เมื่อ: 21-04-2011, 22:58:19 »

3.สยบวิญญาณปฐพี คุยกับ npc ผู้เฒ่าเห็ดหอม(หน้าป่าเห็ด)(จะยากกว่าเควสอื่นๆนะ เควสสยบวิญญาณปฐพีอ่ะ)
ผู้เฒ่าเห็ดหอม:ท่านๆ ท่านช่วยข้าได้หรือไม่
เรา:ท่านมีอะไรหรือ
ผู้เฒ่าเห็ดหอม:วิญญาณธาตุที่ควบคุมข้ามันตื่นแล้ว ข้าผนึกมันได้แต่ก่อนที่ข้าจะผนึกมัน มันได้ควบคุมเห็ดผู้เป็นลูกน้องของข้าไปด้วย!
เรา:แล้วข้าสามารถช่วยท่านได้อย่างไร
ผู้เฒ่า:ก่อนที่ท่านจะไปกำจัดวิญญาณธาตุ ท่านต้องกำจัดเห็ดที่ถูกควบคุมเสียก่อน เมื่อเห็ดเหลือนั้นตายหมดแล้วผนึกจะคลายออกเล็กน้อย ท่านจะพบกับวิญญาณธาตุ จงฆ่ามันให้ได้! ไปสิ เร็ว!
เมื่อกำจัดวิญญาณธาตุเสร็จผู้เฒ่าจะให้ไปกำจัดบิวโซโลมะอีกที เมื่อกำจัดได้แล้วมาคุยกับผู้เฒ่า
ผู้เฒ่า:ขอบคุณท่านมาก นี่คือขอบตอบแทนจากข้า(จะสุ่มได้รับไอเท็มเซ็ต)
4.สยบวิญญาณวายุ คุยกับ npc เทมเฟสเตอร์(มาอยู่แทนคนที่จะตรวจใบขับขี่ เอ้ย ตราอสุรา)(ก่อนฆ่าวิญญาณต้องฆ่าจตุกรก่อน)
เทมเฟสเตอร์:ท่านๆ ช่วยข้าหน่อยได้ไหม
เรา:ท่านเป็นอะไรไปหรือ ใครทำร้ายท่าน!
เทมเฟสเตอร์:วิญญาณธาตุที่ควบคุมข้า มันหลุดจากตัวข้า แต่ข้าผนึกมันไว้ แต่กำลังข้าอ่อนแรงลงทุกที ท่านช่วยไปกำจัดจตุกร แล้วก็กำจัดวิญญาณธาตุลมได้ไหม
เรา:(มีให้เลอืกว่า ได้สิ ข้าจะไป กับ ไม่เอาอ่ะ ข้าเหนื่อย)
เมื่อกำจัดจตุกรและวิญญาณลมเสร็จแล้ว เทมเฟสเตอร์จะให้ไปกำจัดเกเลี่ยนอีกที เมื่อฆ่าแล้วกลับมาคุยกับเทมเฟสเตอร์
เทมเฟสเตอร์:ขอบคุณท่านมาก นี่เป็นของตอบแทนจากข้า(สุ่มได้รับไอเท็มเซ็ตของอาชีพ)
5.สยบวิญญาณสีดำ คุยกับ npc ดูลาฮาน(หน้าโบสถ์)
ดูลาฮาน:ท่าน ช่วยข้าหน่อย ได้โปรด
เรา:มีอะไรล่ะ แล้วทำไมสภาพโบสถ์ถึงได้พังยับเยินเช่นนี้!
ดูลาฮาน:วิญญาณสีดำ วิญญาณแห่งความแค้นที่อยู่ในตัวข้ามันถูกปลดปล่อย ข้าผนึกมันไว้แต่ข้าอ่อนแรงลง ท่านช่วยกำจัดมันได้ไหม!
เรา:ได้สิ ข้าจะช่วยท่านเพื่อเซาเทิร์นฟอร์ท!
เมื่อกำจัดเสร็จก็คุยกำดูลาฮานได้เลย ไม่ต้องฆ่าตัวไหนอีก
ดูลาฮาน:หึๆๆ ของคุณท่านมาก นี่ของตอบแทนจากข้า
6.สยบวิญญาณแห่งป่า คุยกับ npc ราชินีแห่งป่าไม้(หน้าวาปไปแม๊พบอส)
ราชินิ:ท่าน ช่วยข้าด้วย วิญญาณแห่งป่ามันควบคุมเหล่าผู้พิทักษ์ป่าแห่งนี้ให้กลายเป็นผู้ทำลายป่า ท่านช่วยข้าด้วย!
เราไม่ต้องคุยต่อ กดตกลงแล้วไปฆ่าวิญญาณแห่งป่าได้เลย ฆ่าเสร็จแล้วกลับมาหาราชินี แล้วเค้าจะให้ไปฆ่าผู้พิทักษ์แห่งอีเดนและสัมผัสกายแห่งวุ้นเทพ(ตีทีเดียว)ต่อ
ราชินีแห่งป่าไม้:ขอบคุณท่านมาก แต่ข้ามีลางสังหรณ์ว่าเซาเทิร์นฟอร์ทตกอยู่ในอันตราย รีบไปที่เซาเทิร์นฟอร์ทเดี๋ยวนี้!(สุ่มได้เซ็ตไอเท็มประจำอาชีพ และรีบไปเซาเทิร์นฟอร์ทด่วน(ไม่สามารถใช้ใบวาร์ปได้)
7.สยบหัวหน้าวิญญาณธาตุผู้โห

Hero Member

« ตอบ #89 เมื่อ: 21-04-2011, 22:59:42 »

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7