GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: นิสัยแย่จริงๆ  (อ่าน 895 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

นิสัยแย่จริงๆ
« เมื่อ: 29-01-2011, 08:09:55 »

เรารอฆ่าอัศวินตั้งนานฆ่ามอนรอบๆจนหมด นั่งรอพลังเต็ม  มันเข้ามาแล้วเดินไปฆ่าเฉยเลย  ถ้าขอโทษเราสักคำจะไม่ว่าเลย  มาแย่งมินิคนอื่นยังไม่สำนึกท้าเราลงแบทอีกต่างหาก  ช่วยดูด้วยหนะ คนนี้บ่อยมากๆ มีแต่คนบอกชอบแย่งมินิคนอื่นๆ   ไม่

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

Re: นิสัยแย่จริงๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-01-2011, 08:10:37 »

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ณเดช
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29-01-2011, 08:55:53 »

ผมยังโดนฆ่าแล้วเอาวุ้นเทพที่ผมกำลังตีไปเฉยเลย
ปล.ผมเปิดพีเคตีวุ้นเทพ
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-01-2011, 09:03:50 »

มารยาทแย่ๆแบบนี้ มีให้เห็นทั่วไป เมื่อคืนไปเดินเล่นที่วิหารเพลิงชั้น4 กำลังเคลียมอนเหมือนกันจะเปิดกล่องเล่น เทรอีกตัวมาจากไหนไม่รู้ กลมกลืนมาถึงมายืนหน้ากล่องหลังจากนั้นก็มันก็เปิดกล่องหน้าตาเฉย งวดหน้าเจอแบบนี้ จะไม่เคลียมอนละจะยืนเฝ้าก่อนเลย   รอมันมาแล้วจะประเคนมอนกองใหญ่ใส่ให้สามสม (กดใบวาปให้ทันละกัน)

แต่เจอเทรบางคนที่ดีก็มี แค่เราอยู่ใกล้มินิ(บางครั้งไม่เห็นเพราะมันเพิ่งเกิด) ไม่ว่าจะตีหรือยังไม่ตีแต่เค้าเห็นเรามาก่อน เค้าก็จะถามก่อนว่าคุณจะตีไหม ถ้าไม่เค้าขอ ถ้าเราตีเค้าก็ช่วยเคลียมอนให้ ไม่ใช่มาถึงชุบมือเปิบแล้วมาท้าแบท แบบนี้เค้าเรียก เกรียนด้วยใจบริสุทธิ์(เกรียนโดยสายเลือด)
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-01-2011, 09:39:58 »

ทำใจครับ เรื่องแบบนี้ มีให้เห็นทุกเซิฟ
ตราบใดที่ยังเล่นเกมออนไลน์อยู่ ไงก็ต้องเจอ
ความโลภ เห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้ มันก็มีกันทุกคน
แต่ต่างกันที่ บางคนเก็บไว้ได้ บางคนเก็บไว้ไม่ได้  อยู่ที่ระดับของจิตใจแต่ละคนที่ไม่เท่ากัน
สู้ๆคับ ทำสิ่งที่ถูกต้องต่อไป

รัก รัก รัก รัก
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-01-2011, 09:40:13 »

อ่านะถ้า PK โดนประจำ เซฟนั่นสโลแกนมันบอกอยู่แล้ว  แต่นี้อุสาห์ลำคาญพวกเห็นแก่ตัวมาเล่น ดาวดีงส์ แล้วนะยังมาเจออีก

อย่างว่าแหละสามัญสำนึกแต่ละคนไม่เท่ากัน  ทำผิดยังคิดว่าตัวเองถูกแล้วยังมาท้าให้สู้กันอีก  ถ้าสังคมมีแบบนี้เยอะช่างน่าหวั่นใจนัก
เรานะบางทีตีๆอยู่ มีคนเดินมา เราหยุดตียังถามเลยว่าจะจุหรือเปล่า  ถ้าจะจุเราก็พลางแล้วให้เขาตี
หรือถ้าเดินหาอยู่  มีคนบอกว่าจะจุ เรายังช่วยเขาเดินหาเวลาเจอก็เรียกคนที่จะจุมาฆ่ามินิเลยด้วยซ้ำ

แต่เจอแบบนี้มีเซง  เหมือนโดนขโมยของแล้ว ขโมยบอกว่า แน่จริงมาต่อยกันไหม  ตกลงเราผิดใช่ไหมเนี้ยที่มาก่อน

YESONG ฉึกๆ
Hero Member

♥You & I♥

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-01-2011, 22:38:02 »

ทำใจค่ะ

♥I promise you that I`m be right here baby♥
..l2cCkIe..
Jr. Member
**

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-01-2011, 23:27:13 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 29-01-2011, 08:10:37

ขอโทษทำไม ผมผิดตรงไหน ใช่ผมเดินมาเจอคุณนั่งอยู่ ผมก้อมาหาอัศวินเหมือนกัน ผมก้อเดินหาของผมต่อสิ

แล้วผมเจอผมก้อตีสิ ผมจะรอทำไม มันได้ไม่ตีคุณ มันอยู่ของมันเฉย ๆ  ผมไม่ได้แจมคุณ แล้วจะมานิสัยแย่ยังไง คุณเพี้ยนรึเปล่านิ   Huh?   Huh?   Huh?

อ้างจาก: tamit ที่ 29-01-2011, 08:55:53
ผมยังโดนฆ่าแล้วเอาวุ้นเทพที่ผมกำลังตีไปเฉยเลย
ปล.ผมเปิดพีเคตีวุ้นเทพ
อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 29-01-2011, 09:03:50
  มารยาทแย่ๆแบบนี้ มีให้เห็นทั่วไป เมื่อคืนไปเดินเล่นที่วิหารเพลิงชั้น4 กำลังเคลียมอนเหมือนกันจะเปิดกล่องเล่น เทรอีกตัวมาจากไหนไม่รู้ กลมกลืนมาถึงมายืนหน้ากล่องหลังจากนั้นก็มันก็เปิดกล่องหน้าตาเฉย งวดหน้าเจอแบบนี้ จะไม่เคลียมอนละจะยืนเฝ้าก่อนเลย   รอมันมาแล้วจะประเคนมอนกองใหญ่ใส่ให้สามสม (กดใบวาปให้ทันละกัน)

แต่เจอเทรบางคนที่ดีก็มี แค่เราอยู่ใกล้มินิ(บางครั้งไม่เห็นเพราะมันเพิ่งเกิด) ไม่ว่าจะตีหรือยังไม่ตีแต่เค้าเห็นเรามาก่อน เค้าก็จะถามก่อนว่าคุณจะตีไหม ถ้าไม่เค้าขอ ถ้าเราตีเค้าก็ช่วยเคลียมอนให้ ไม่ใช่มาถึงชุบมือเปิบแล้วมาท้าแบท แบบนี้เค้าเรียก เกรียนด้วยใจบริสุทธิ์(เกรียนโดยสายเลือด)

^
^

อันนี้ไม่เกี่ยว ไม่รู้จัก - -"

ความเหน็ดเหนื่อยที่เกินทน   จะหลอมคนให้ทนทาน
buarada
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-01-2011, 23:40:50 »

I Love Drama แปะๆๆ 555
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-01-2011, 00:51:10 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 29-01-2011, 09:40:13
อ่านะถ้า PK โดนประจำ เซฟนั่นสโลแกนมันบอกอยู่แล้ว  แต่นี้อุสาห์ลำคาญพวกเห็นแก่ตัวมาเล่น ดาวดีงส์ แล้วนะยังมาเจออีก

อย่างว่าแหละสามัญสำนึกแต่ละคนไม่เท่ากัน  ทำผิดยังคิดว่าตัวเองถูกแล้วยังมาท้าให้สู้กันอีก  ถ้าสังคมมีแบบนี้เยอะช่างน่าหวั่นใจนัก
เรานะบางทีตีๆอยู่ มีคนเดินมา เราหยุดตียังถามเลยว่าจะจุหรือเปล่า  ถ้าจะจุเราก็พลางแล้วให้เขาตี
หรือถ้าเดินหาอยู่  มีคนบอกว่าจะจุ เรายังช่วยเขาเดินหาเวลาเจอก็เรียกคนที่จะจุมาฆ่ามินิเลยด้วยซ้ำ

แต่เจอแบบนี้มีเซง  เหมือนโดนขโมยของแล้ว ขโมยบอกว่า แน่จริงมาต่อยกันไหม  ตกลงเราผิดใช่ไหมเนี้ยที่มาก่อน

นั่นแหล่ะครับ เอ่ยถามสักคำไม่มี มาถึงก็ซัด ตุบ ๆ พอว่าก็ไม่สำนึก ขนาดในเกมยังเป็นแบบนี้เลย ชีวิตจริงก็อยู่ในสันดานนั่นแหล่ะ
ไม่เกี่ยวกับคนที่เจ้าของกระทู้กล่าวถึงน่ะ แต่พูดถึงพวกที่ท่านปิศาจว่าอันนี้

>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #10 เมื่อ: 30-01-2011, 01:02:42 »

พวกนี้ไม่ได้รับการอบรมจากผู้ปกครองไงครับ ไม่เห็นแปลกเลย  Smiley Smiley Smiley หรือไม่มีใครสั่งสอนนั่นแหละ อย่าถือสาไปเลยเด็กน้อยน่ะ

..l2cCkIe..
Jr. Member
**

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

« ตอบ #11 เมื่อ: 30-01-2011, 06:53:41 »

สันดารคนอย่างผมนะไม่แย่หรอกคับ ของกระทู้บนแย่มากกว่าเยอะ เพราะชอบยุ่งเรื่องชาวบ้าน

ที่มาโพสนี่เพื่อจะโชว์พาวว่าข้านิเจ๋งหรือยังไง ที่ว่าคนอื่นเด็กน้อยบ้าง ไม่มีคัยสั่งสอนบ้าง

คุณละโตแล้วรึยัง หรือลูกกำพล้า   laugh  laugh  laugh

Evil   Evil   Evil

ความเหน็ดเหนื่อยที่เกินทน   จะหลอมคนให้ทนทาน
lenovo100
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 30-01-2011, 07:44:13 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 29-01-2011, 09:39:58
ทำใจครับ เรื่องแบบนี้ มีให้เห็นทุกเซิฟ
ตราบใดที่ยังเล่นเกมออนไลน์อยู่ ไงก็ต้องเจอ
ความโลภ เห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้ มันก็มีกันทุกคน
แต่ต่างกันที่ บางคนเก็บไว้ได้ บางคนเก็บไว้ไม่ได้  อยู่ที่ระดับของจิตใจแต่ละคนที่ไม่เท่ากัน
สู้ๆคับ ทำสิ่งที่ถูกต้องต่อไป

รัก รัก รัก รัก
พูดได้้ดีครับ  ผมก็คิดเช่นนั้น  ใช่ ใช่ ใช่
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #13 เมื่อ: 30-01-2011, 09:36:59 »

อ้างจาก: ..l2cCkIe.. ที่ 30-01-2011, 06:53:41
สันดารคนอย่างผมนะไม่แย่หรอกคับ ของกระทู้บนแย่มากกว่าเยอะ เพราะชอบยุ่งเรื่องชาวบ้าน

ที่มาโพสนี่เพื่อจะโชว์พาวว่าข้านิเจ๋งหรือยังไง ที่ว่าคนอื่นเด็กน้อยบ้าง ไม่มีคัยสั่งสอนบ้าง

คุณละโตแล้วรึยัง หรือลูกกำพล้า   laugh  laugh  laugh

Evil   Evil   Evil

คุณเป็นเด็ก ป.2 เหรอครับสะกดคำว่า "ลูกกำพร้า" ไม่เป็นเนี่ย น้องผมยังสะกดได้เลย ผมว่าคุณนั่นแหละที่ไม่โต Evil

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥
Hero Member

โมเอะ ~

« ตอบ #14 เมื่อ: 30-01-2011, 10:33:58 »

ทำใจคะ คนแบบนี้มีทุกเซิร์ฟ
แล้วแต่ว่าเราจะเจอหรือเปล่า
ในเมื่อทุกคนยังเห็นแก่ตัวเอง ( บางคน )
ก็จะเจอคนประเภทนี้บ่อย ๆ  woon

โมเอะเนาะ ~ >[]< !
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3