GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: นิสัยแย่จริงๆ  (อ่าน 895 ครั้ง)
buarada
Full Member

Re: นิสัยแย่จริงๆ
« ตอบ #15 เมื่อ: 30-01-2011, 14:04:37 »

ล่ะที่มาคอมเม้นเค้าทั้งหลายนี่
พวกคุณอยู่ในเหตุการณ์หราค่ะ!!!!!!!!!!
รึใครเค้าเล่าไรมาก้อเชื่อไปได้ตลอด 

กรุณาฟังความ2ด้านค่ะ  เปิดใจกันนิสนึง มองโลกแง่บวกหน่อยค่ะ!!!!!!!
+All that JaZz+
Full Member

ดูเทอ ออกจะ 'เซ็กซี่ ยามที่ . . ยามเทอ ส่ายยยยยย* (?)

« ตอบ #16 เมื่อ: 30-01-2011, 14:42:44 »

อ้างจาก: buarada ที่ 30-01-2011, 14:04:37
ล่ะที่มาคอมเม้นเค้าทั้งหลายนี่
พวกคุณอยู่ในเหตุการณ์หราค่ะ!!!!!!!!!!
รึใครเค้าเล่าไรมาก้อเชื่อไปได้ตลอด 

กรุณาฟังความ2ด้านค่ะ  เปิดใจกันนิสนึง มองโลกแง่บวกหน่อยค่ะ!!!!!!!

555555555

ถูกใจ !!!

แต่คำว่า พวกนี้ไม่ได้รับการอบรมจากผู้ปกครองไงครับ ไม่เห็นแปลกเลย   Smiley Smiley Smiley หรือไม่มีใครสั่งสอนนั่นแหละ อย่าถือสาไปเลยเด็กน้อยน่ะ

มันไม่เกินไปหน่อยหรอคะ ?

เพิ่งรู้ตัวว่ามี แฟนเป็นกระดูก* ก็ ตอนที่ถูก ' หมา ' มันคาบไปแดก.
• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 30-01-2011, 15:05:18 »

เราไม่รู้ นะ แต่จากที่อ่าน

จะว่า เขาแย่งมินิ หรือ ก็ไม่ใช่

เพราะ มินิ มันตีเขาก่อน ไม่ใช่หรอ

แล้วอีกอย่าง ..

เราถามหน่อยว่า

คุณใช้ความเป็น กลาง หรือ อคติ ในการตัดสินคนค่ะ

หรือคนที่ ตั้งกกระทู้ ดวยวาย ก่อน ถูกเสมอ

แล้วในระหว่างเขาตี คุณไม่พิมพ์ไปล่ะ ว่าคุณจองไว้
Master RPG
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 30-01-2011, 15:19:42 »

ก็บางคนมันก็บ้าบอนี่นา

มาจากไหนไม่รู้ แค่เห็นคนๆนี้โพสก็ด่วนตัดสินล่ะว่า นิสัยไม่ดีแน่ๆ

ก็เลยโชว์พาวด่าต่างๆนาๆ

แต่สงสัยห้ามไม่ทันมั้ง ไม่รู้?

ถ้าเห็นนั่งเฝ้า ก็น่าจะบอกนิครับว่า ผมขอเพราะมาก่อน บลาๆ

ถ้าไม่ฟังก็อีกเรื่อง แฮ่ๆ

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 30-01-2011, 15:24:33 »

ห้ามไ่ม่ทันอะไรจากรูป

มินิตัวนี้ มัน ไม่ใช่ หมู ๆ เลยนะ

เอ๊ะ หรือ ว่า คุณเทรคนนี้ เป็นเทรเทพ

Shocked
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #20 เมื่อ: 30-01-2011, 15:28:39 »

อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 30-01-2011, 15:24:33

ห้ามไ่ม่ทันอะไรจากรูป

มินิตัวนี้ มัน ไม่ใช่ หมู ๆ เลยนะ

เอ๊ะ หรือ ว่า คุณเทรคนนี้ เป็นเทรเทพ

Shocked

เทพนะ โป๊ะ 5700+ แน่ะ ใช่
เทรผมโป๊ะ 700+ เอง Cry

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 30-01-2011, 15:37:59 »

^

^

เมโป๊ะได้มากกว่าอีก

เพราะ ถ้าเล่นวอ

Evil

ไม่เกี่ยวเนอะ
Dragonspade
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 30-01-2011, 17:55:12 »

เจอมินิบอสยืนเฉยๆวิ่งเข้าไปบวกมันก็เรื่องปกติ

ถ้าโดนป่วนตอนเราตีมินินั่นดิ ถึงจะเรียกว่าเกรียน
DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #23 เมื่อ: 30-01-2011, 20:34:31 »

สังคมเกมส์ออนไลน์เดี๋ยวนี้มันเสื่อมลงทุกวันๆ. . . .

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 31-01-2011, 10:15:48 »

เหตุการ์ณหนะเหรอ
เรามาพักใหญ่ แล้วมอนมันเยอะมากๆ  ดูได้จากรู้ที่ 2 กับรูปที่ 1 เทียบกันก็ได้ว่า  มอนในแมทมันเยอะมากๆ แต่ทำไมในรูปที่ 1 ถึงไม่มี เราก็เดินฆ่ามอนรอบๆ เพื่อที่จะฆ่ามินิง่ายๆ  เพราะเราจะเรียกผอบเพิ่มดรอป  พอเราฆ่ามอนรอบๆหมดแล้ว เราก็นั่งรอข้างๆอัศวินให้พลังเต็มโดยเรานั่งอยู่ด้านขวาของอัศวิน  โดยรักษาระยะไม่ให้มันเดินมาโจมตีเพื่อรอให้พลังเต็ม  แต่อยู่ดีๆ เทรคนนี้มาแย่ง เดินผ่านเราไปแบบไม่สนใจแล้วเข้าตีอัศวิน โดยไม่สนใจ ตีเสร็จแล้ววาปหนีไปทันที  ถ้าเราไม่เซฟภาพไว้เราก็จำชื่อไม่ได้หรอก 

แล้วถ้าคิดว่าที่ทำมันถูกหละก็ เฮอๆ  เราว่าบรรทัดฐานความถูกความผิดเราคงไม่เท่ากันมั๊ง

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #25 เมื่อ: 31-01-2011, 11:01:14 »

เอาง่ายๆ

ถ้าเหตุการณ์กลับกัน

แปลว่า พวกคุณจะไม่มีความรู้สึก ใดๆ เลยใช่ไหมครับ

Smiley

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #26 เมื่อ: 31-01-2011, 11:19:24 »

คือบอกตรงๆว่ามินิบางตัวก็ได้รับความนิยมครับ
แต่ก่อนจะตี  ถ้าเรามองรอบๆดูก่อนนะ  ว่าบางคนเค้าอาจจะเคลียร์พื้นที่ก่อน
เพราะสิ่งแวดล้อมมันไม่เอื้ออำนวย
ส่วนคนที่จองก็ควรจะหามุมที่ได้เปรียบ เพื่อตีม่อนมินิก็ดีเหมือนกันนะครับ
อันนี้ผมตอบแบบกลางๆนะ
เพราะบางทีผมจะไปล่าราชินี  แต่ เจออัศวินก่อน ตอนั้นมีพาลาเค้ากำลังลากม่อนอยู่ครับ
ผมก็เลยตีไปชุดนึง  พอดีพาลาเค้าซิบมาบอกว่าเค้าจองแล้วจะทำเควสจุอะไรประมาณนี้
ซึ่งผมเองก็เดาสถานการณ์ว่าน่าจะใช่เพราะม่อนเยอมากครับ 
พาลาแกร่งก็จริงต่จอม่อนเป็นสิบก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ
ดังนั้นเลยสละให้เค้าครับผม   ทีนี้ก็เลยได้เพื่อนอนมาเพิ่มอีกคนนึงครับ

ปล.เล่นแบบมีน้ำใจครับผม มาก่อนมาหลังอันนี้อีกเรื่องนึงนะ 555

ปล2.เหตุการณ์บางอย่างมันก็อยู่นอกเหนือขอบเขตสายตาครับ
บางทีไม่ทันสังเกตครับผม  เป็นผมๆก็ตีนะ เพราะม่อนมันมาโจมตีก่อน
แต่ไม่เป็นไร คำว่า"ขอโทษ" ยังพอใช้ได้น่ะเนอะ เค้ารับไม่รับมันอีกเรื่องนึง

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #27 เมื่อ: 31-01-2011, 11:22:26 »

โทษด้วยนะครับพิมพ์บางคำไม่ค่อยเต็ม
พอดีซื้อโน๊ตบุคมาใหม่ครับ  คีย์บอร์ดมันแข็งๆพิมพ์ไม่ค่อยลงครับ  laugh

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
@piink_sung@
Full Member

"สถานะ:Luv สามี"

« ตอบ #28 เมื่อ: 31-01-2011, 11:53:56 »

ขอโทษต่อกันทุกอย่างก็จบ  ใช่ Smiley

"True Love lasts forever."
โทษทีค่ะ..แฟนหนูเคยม่อ!!
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 31-01-2011, 12:59:52 »

เหตุการณ์ทำนองนี้อ่ะน๊ะ เอาแบบเป็นกลางเลย

หากเราตีมอนมินิหรือบอสอยู่ แล้วมีเหตุให้ต้องหยุดพัก จะเพราะตาย รอเลือด รอสกิวก็ตาม แล้วมีอีกคนหนึ่งเข้ามา ก็หวดใหญ่เลย มันก็มองได้ 2 แง่ คือ 1. ตั้งใจจะเอาเลย ถือว่ามอนติดใครคนนั้นได้ ใครตีอยู่ไม่แคร์  2. เค้าอาจจะไม่เห็นเรา หรือ ไม่รู้ว่าเราตีอยู่ เพราะบางครั้งมีคนออนเทรรอ ไม่อยู่จอ

สรุปเลย มันเป็นเรื่องของมารยาทล้วนๆ ไม่ผิดกฏเกมส์ แต่อย่างข้อ 1 คนเล่นเทรด้วยกันมักไม่ทำกัน มันเสียมารยาท อย่างข้อ 2  ก็มีเกิดขึ้นได้จริงๆ   ส่วนใหญ่ถ้าเล่นเทรด้วยกันหรืออาชีพใดๆเจอเหตุการณ์แบบนี้เค้ามักจะถามไถ่กันก่อน

ตัวผมเองก็เล่นเทรเป็นหลัก ก็เจออยู่บ้าง บางคนก็ไม่ได้ตั้งใจจริงๆ แต่บางคนตั้งใจเอามากๆที่จะทำ และก็ชื่อเดิมๆทุกครั้ง ตัวเดิมๆเลย มาชิงแล้ววาปหนี บางทีตีอยู่นั่งพักรอสกิวหยุึด พวกก็มาตี บอกมอนติดเค้า เราบอกเท่าไหร่ก็ไม่ฟังว่าตีอยู่  และเราจะทำไงได้ ก็ต้องปล่อยไป เค้าถือสิทธิเสรีในการเล่นที่ไม่ผิดกฏอย่างเต็มที่  แต่ไม่คำนึงถึงมารยาทและความน่าละอาย ก็ต้องปล่อยเขาไปครับ  วันนึงเราก็จะตอบแทนเขาบ้าง  และปัญหาเล็กๆอย่างนี้ทำให้กิลใหญ่ๆหรือกลุ่มผู้เล่นตีกันมาเยอะนัก   สังเกตุได้จาก ... พวกนี้จะใช้เทรหน้าเดิมๆมาทำการเช่นนี้ หากได้ของ จะนำไปให้อีกไอดีหนึ่งไปผู้ขาย  เพราะอะไรครับ เพราะเค้าคงอายถ้าเอาไอดีที่ทำไปประกาศขาย คนคงตามมาด่า  ผมก็เลยดีใจที่เค้ายังมีความรู้สึกอายอยู่บ้าง (อันนี้มาเล่า แกม มาระบายให้ฟัง บางทีก็อึดอัดใจ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่อง จขกท เน้อ)

เรื่องมารยาทในเกมส์เค้าไม่มีกฏ และคงไม่มีใครไปนั่งพร่ำสอนกันได้ ทีมงานเองก็ลงโทษไม่ได้ เพราะฉะนั้นอย่าไปโทษสังคมเกมส์มันไม่ดี มันอยู่ที่ตัวคนทำ จะในชีวิตจริงหรือในสังคมใดๆ ถ้าได้มาด้วยการโกง มีแต่คนสาปแช่ง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3