GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: นิสัยแย่จริงๆ  (อ่าน 895 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

Re: นิสัยแย่จริงๆ
« ตอบ #30 เมื่อ: 31-01-2011, 13:07:29 »

จริงๆแล้วก็ไม่อะไรมาก ถ้าแบบว่า "ขอโทษ" ไม่ก็บอกว่าเราไม่เห็น หรืออะไรที่มีเหตุผล  เราก็เฉยๆนะ
พี่แกเล่นตีเสร็จวาปหนี เราซิบไป ว่าเราเพี้ยนแถมท้าลงแบบอีกต่างหาก -*-  เจอแบบนี้ก็มีเซง

เอาเป็นว่าเราก็ไม่ติดใจอะไรหรอก ที่โพสแค่อยากจะบอกไว้เฉยๆว่าทำแบบนี้ไม่ดีนะ คนอื่นเขาเสียความรู้สึก คราวหน้าก็อย่าไปทำเลย
เล่นเกมส์ ช่วยเหลือกันเห็นใจกันมันสนุกกว่า เห็นแก่ตัว แก่งแย่งชิงดี ชิงเด่นกันนะ   Smiley

ปล.คำว่าขอบคุณ ขอโทษ มันพูดไม่ยากหรอก บางทีอาจทำให้ได้เพื่อนใหม่ๆได้อีกด้วยนะ  ใช่

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #31 เมื่อ: 31-01-2011, 13:48:59 »

อ้างจาก: GiiFLaDy(pink_sung) ที่ 31-01-2011, 11:53:56
ขอโทษต่อกันทุกอย่างก็จบ  ใช่ Smiley
ถ้าเค้าพูดแต่แรก กระทู้มะเกิดหรอก
 Smiley

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 31-01-2011, 14:21:42 »

ตามความเห็น

ผมว่าไม่ผิดอ่า  ทั้งกฏเกมส์ทั้งมารยาท

เพราะคุณไม่ได้กำลังตีม่อนตัวนั้นหรือลากม่อนตัวนั้นอยู่   ม่อนมันยังไม่ติดคุณเลยด้วยซ้ำ

พวกคุณลองคิดดู ถ้าผมเอาตัวละครไปไว้ทุกแมพ เพื่อรอตีมินิ คนมาทีหลังจะได้อะไร

คนมาทีหลังก็อดอ่ะสิ  กลายเป็นแย่งอ่ะสิ  ตราบใดที่คุณยังไม่ได้ตีม่อนหรือม่อนยังไม่ติดคุณ  ก็ถือว่าม่อนตัวนั้นยังไม่มีเจ้าของ

แล้วคุณก็สามารถอ้างอะไรก็ได้  มารอตั้งแต่มันเกิด หรือ ตีม่อนรอบๆอยู่  ใครเค้าจะไปรู้กับคุณ

ทางที่ดีถ้าหากคุณเห็นมัน วันหลังก็ตีก่อน หรือทำให้มันติดไว้ก่อน จะได้ไม่มีปัญหานะ  แต่ถ้าไม่มีความสามารถก็ปล่อยให้คนอื่นเค้าไป  อย่าหวงก้าง
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 31-01-2011, 14:42:48 »

^^^  คุณพูดงั้นก็ไม่ถูกหรอกครับ  ใครจะเอาตัวไปจองกี่แมบก็ช่างไม่ได้สำคัญ  ผมถามว่าถ้าคุณวิ่งหามินิ มาเจอเทรนั่งอยู่แถวมินิบอส คุณจะไม่เอ่ยถามเค้าสักคำเลยรึ ในเมื่อคุณเองก็มาทีหลังและเห็นเทรอีกคนอยู่กับมินิไปแล้ว  มินิบอสมันมีทั้งแบบ โจมตีก่อน กับเราโจมตี ถ้าคุณมาทีหลังแล้วใช้สิทธิ์ใครตีได้ตีเอาโดยไม่ถาม คุณจะรู้หรือไม่ว่าเทรที่เจอก่อนคุณเค้าตีอยู่รึเปล่า  และที่แน่ๆ เค้าตีไหวทุกคนแหละแต่ความสามารถมันต่างกัน ใช้เวลาต่างกัน ถ้าตีไม่ไหวเค้าคงไปที่อื่นแล้ว จะมานั่งหวงไว้ทำไม

ถ้าจะเล่นมุขนี้เอาไว้ผมเจอเทรกิลใหญ่ๆหรือกิลไหนจะจุมาลากซูลันไว้ ผมก็จะตีให้มันตายเลยน๊ะ ก็ขี้เกียจรอดู อยากรู้เวลาตาย  ถ้าผมทำอย่างนี้คุณว่าทุเรศคนไหมล่ะ  หรือ ผมเจอเทรที่ไหนตีมอนแล้วตาย แต่มีประกันเช่า ผมก็ไม่สน เห็นตายปุ๊บผมก็เอามินิมาตีเลยดีไหม แสดงว่าตีไม่ไหว หวงก้าง ผมก็มีสิทธิ์จะตี  ผมตีได้ไหม  แล้วต่อไปก็ประกาศให้เทรทั่วเซิร์ฟรู้กันว่า กฏิกาการดรอปมินิของเรา ตีมอนอยู่ห้ามพัก พักถือว่าไม่ไหว คนมาทีหลังตีได้เลยไม่ต้องถาม บอสก็เช่นเดียวกัน เห็นใครตีอยู่ กายเดียวไม่ตายแจมเลย เป็นที่รู้กัน  Evil Evil Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 31-01-2011, 16:48:23 »

กรณีที่คุณทำมันทุเรศเลยแหละครับ

เพราะ มีคนลากอยู่คุณยังจะไปตี  แต่กรณีนี้มันไม่มีคนตีไงครับ  แล้วม่อนดังกล่าวที่ในกระทู้นี้ตั้งก็เป็นม่อนแบบโจมตีผู้เล่นก่อน

แล้วเทรคนนั้นก็ยังไม่ได้ตีม่อน หรือ ม่อนยังไม่ได้ติด ไม่ได้ตายแล้วมีประกัน

แล้วถ้าผมถามกลับว่าเป็นกรณีผมบ้างคุณจะทำยังไง ถ้าผมเป็นเทร แล้วผมนั่งอยู่ตรงนั้นเฉยๆ

ถ้าคุณเดินมาแล้วคุณจะถามผมไหมว่าผมจะตีไหม  แล้วถ้าผมบอกว่าตี  แต่ผมนั่งเฉยๆ  คุณจะรอผมไหมหล่ะ   Evil Evil Evil

ใจเขาใจเราครับ  ในกรณีนี้ไม่ได้แย่งนะครับ เพราะม่อนมันยังไม่ได้มีใครตีเลย  (ไม่ได้ตายแล้วชุบหรือไม่ได้ตีอยู่แล้วหลุดหรือไม่ได้กำลังลาก)"แต่ยังไม่ได้ตี"
คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 31-01-2011, 16:57:25 »

ลืมๆๆๆๆๆๆๆ

อีกกรณีนะครับ

ถ้าคุณเจอวุ้นเทพแล้วกำลังจะตี แต่ผมบอกคุณว่า ตัวนั้นผมเห็นแล้ว แต่ผมยังไม่ตี  คุณจะรอดูผมไหมหล่ะ

คุณเอากลับไปคิดดีๆ  ในกรณีนี้ ไม่ได้เป็นการแจมม่อน หรือการแย่งม่อนนะ (ย้ำ  ว่าม่อนยังไม่มีผู้ตี หรือมีผู้ลาก หรือ ตีตายแล้วฟื้นมาจะตีต่อ  แต่ ยังไม่มีผู้ตี)

แต่เป็นจังหว่ะที่ต่างฝ่ายต่างก็เห็นม่อน แล้วม่อนก็ยังไม่ได้ติดใคร  มันก็ควรที่จะมีสิทธิ์ทั้ง 2ฝ่ายไม่ใช่หรอครับ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 31-01-2011, 18:33:29 »

อ้างจาก: คนไทยรักกัน ที่ 31-01-2011, 16:57:25
ลืมๆๆๆๆๆๆๆ

อีกกรณีนะครับ

ถ้าคุณเจอวุ้นเทพแล้วกำลังจะตี แต่ผมบอกคุณว่า ตัวนั้นผมเห็นแล้ว แต่ผมยังไม่ตี  คุณจะรอดูผมไหมหล่ะ

คุณเอากลับไปคิดดีๆ  ในกรณีนี้ ไม่ได้เป็นการแจมม่อน หรือการแย่งม่อนนะ (ย้ำ  ว่าม่อนยังไม่มีผู้ตี หรือมีผู้ลาก หรือ ตีตายแล้วฟื้นมาจะตีต่อ  แต่ ยังไม่มีผู้ตี)

แต่เป็นจังหว่ะที่ต่างฝ่ายต่างก็เห็นม่อน แล้วม่อนก็ยังไม่ได้ติดใคร  มันก็ควรที่จะมีสิทธิ์ทั้ง 2ฝ่ายไม่ใช่หรอครับ

กรณีนี้เจอบ่อยครับ  ถ้าผมเห็นเขาอยู่ก่อนอยู่แล้ว ผมไม่ตีแน่นอน  เคยเจอคาเดท ยืนมองวุ้นเทพ แล้วเราถามว่าทำไมไม่ตี เขาบอกว่าตีไม่ไหว เรายังตีให้แล้วก็เอาขนนกศักดิ์สิทธิ์แลกเปลี่ยนให้เขาเลยคาเดทที่เจอผมหน้าฟรอท์น่าจะจำได้  แต่ถ้าไม่มีใครในแมทเลยแล้วเราตีอยู่ แล้วคนมาทีหลังบอกว่ามาถึงก่อน มันก็ไม่สมเหตุสมผลใช่ไหมหละ

หรือต่อให้เราตี ซูลันอยู่คนมาทีหลังแล้วเขาบอกว่าเราขอได้ไหมเราจะจุ เราก็ให้เขา เคยให้ไปหลายคนแล้วด้วย

มันต้องดูที่กรณี  แต่กรณีของผม  เขายังบอกเลยว่าเขาเห็นผมนั่งอยู่ข้างๆ แต่เขาไม่สนเพราะมันยังไม่ตีผม แบบนี้มันก็ไม่เกินไปหน่อยเหรอทั้งที่เห็นอยู่

ก็อย่างที่ผมบอกแหละ บรรทัดฐานแต่ละคนไม่เหมือนกัน  บางคนคำว่าน้ำใจ กับมารยาท มาทีหลังคำว่าตัวเอง

สมมุติว่าคุณกำลังต่อคิวซื้อของอยู่กำลังจะได้ของอยู่แล้ว มีคนอยู่ดีๆไม่รู้มาจากไหน แล้วดึงของคุณไปแล้วบอกว่า มีปัญหาหรือไงมาต่อยกันไหมหละถ้ามีปัญหา  แบบนี้ยังคิดว่าถูกอยู่ไหม
คุณก็ลองกลับไปคิดดูดีๆนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 31-01-2011, 18:51:08 »

เอาเป็นว่าล็อกกระทู้เลยแล้วกัน เพราะว่าก็แค่อยากจะบอกว่า สิ่งที่เขาทำมันไม่ดีในสายตาผม  ถ้าใครเห็นว่าดีหรือว่าถูกแล้วก็แล้วแต่ 
แค่อยากให้คนเล่นเกมส์นี้สนุกไปด้วยกัน ไม่ใช่ทะเลอะหรือแก่งแย่งชิงดีกัน  แค่อยากให้คนฉุกคิดบ้างว่าการมีน้ำใจ หรือมารยาทแกกันบ้างมันเป็นสิ่งที่ดี

ถึงเป็นแค่เกมส์แต่ก็อยากเตือนสติ ปลูกฝังสิ่งที่ดีๆให้แกกัน ถ้าอะไรไม่ดีก็ช่วยเตือนกัน  ผมว่าแบบนั่นจะทำให้เกมส์น่าเล่นขึ้นมากเลยนะครับ

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]