GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา  (อ่าน 1808 ครั้ง)
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

Re: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา
« ตอบ #45 เมื่อ: 23-01-2011, 18:17:39 »

สำนึกดี สังคมดี  Evil

NATTY' ♥
Full Member

., มีเทอแล้วมันช่างสุขหัวใจ'#

Re: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา
« ตอบ #46 เมื่อ: 23-01-2011, 20:12:59 »

เค้าแจ้งซะยาวเป็นเรื่องเป็นราวเนอะ ถ้าจีจะออกความเห็นแบบนั้น
ก้อย่าเลยดีค่ะ มันอ่านแล้ว..อ่านะ

Huh? Huh?

Rogue_Machine
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 23-01-2011, 20:53:52 »

แทนที่จะเอามันออกไป กลับมาแจกในกิจกรรมทำให้มันหาง่าย
แถมยังเอาแว่นล้างแค้นมาขายอีก
ส่งเสริม ปลูกฝังให้ผุ้เล่นที่เป็นเด็กมีการจองเวร ล้างแค้นกัน
เมื่อทีมงานไม่เอาออก ไม่แบนผุ้เล่นที่ใช้ เราแบนกันเองก็ได้
ตั้งกระทู้ เอารูปคนที่ใช้ก๊อปปี่เงามาช่วยกันโพสต์
แล้วก้ไม่ร่วมสังฆกรรมกะผู้เล่นเหล่านั้น
ไม่พูดคุย ไม่ซื้อ ไม่ขาย  ไม่รับเข้ากิล กับผู้เล่นเหล่านั้นซะ
Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

« ตอบ #48 เมื่อ: 24-01-2011, 12:09:32 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 22-01-2011, 16:48:09
Evil

เห็นมอนสเตอร์ ชื่อภาษาอังกฤษ ตีก่อนได้เปรียบ

Smiley

คิดนานไหมคะ  Huh?  ที่ตอบมาเนี่ย มันเหมือนจะฮานะ  แต่คนที่โดนแล้วเค้าไม่รู้เรื่องอะไรด้วยอะ ไม่ฮาเลย  เป็นจีเอ็มมีหน้าที่ให้บริการลูกค้า ไม่ใช้มาตอบแบบนี้   ถ้าเป็นผู้เล่นด้วยกันมาตอบคงไม่มีใครว่าอะคะ  แต่นี่เป็นจัเอ็มมาตอบ  ช่วยพูดจาให้มันฟังได้หรือดูดีกว่านี้หน่อย ไม่ ไม่

แล้วพี่จีเอ็มท่านอื่นๆละคะ  มาอ่านแล้วไม่คิดจะตอบอะไรบ้างเหรอ พี่หลี่หมิง ครูอุ้ย ว่ายังไงคะ ?    Huh? ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพราะมันเดือดร้อน  อยากเล่นแบบสบายใจไม่โดนใครฆ่าก็ไปสวรรค์ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ละ

• ออนหาสมุนไพรเจอเกรียนมาตบเอาพระชุบได้เปอไป 
  • ทำเควสจุติตีรานี เจอตี้ 2 ตี้ไม่ถูกกกันแปลงมอนมาตบกัน  เควสไม่ต้องทำพอดี

• คิดว่าไม่อยู่จอแปปนึง  ไปซื้อยาหนูขี้เกียจกดเม้า  ขุดแร่ไป  กลับมาเจอเกรียนตบตาย
  • คนเดินเวลกดยาแช กดเทศกาล อยู่ๆมีเกรียนมาตี มันก็อปมอนแล้วกายทิพย์มา  แล้วผู้เล่นที่เดินเวลตามปกติ จะเอาอะไรไปสู้อะ  Huh? หรือเวลาเจอเกรียนก็อปเงามาก็กดพากลับหนีปะ จะได้ไม่ตาย ไม่เสียเปอ  Evil คนทำมันก็ทำด้วยความสะใจแต่คนที่โดนอะ เค้าไม่รู้เรื่องไรด้วยก้อซวยไป  ซวยที่ดันมาเวลแมพเดียวกันกับเกรียน  ซวยที่อยู่ในตี้เดียวกับคนที่โดนหมายหัวเหรอคะ  เวลไม่ได้ ก็กดออกเกม จิได้ไม่เปลืองยารึป่าว ?

ตั้งกระทู้มาเพื่อให้เห็น ถึงปัญหา ว่าสิ่งที่จีเอ็มสร้างมาแต่ไม่เคยได้ลงมาลองเล่นจริงจัง  แบบผู้เล่นทั่วไปอะ  มันเป็นยังไง  สร้างมาไว้ก็อปมอนเฉยๆๆ แต่ผู้เล่นเอาไปตีกันเองตาย  ไม่ต้องพูดถึงจีเอ็มที่ก็อปเงาแล้วไปตีชาวบ้านตายนะ อันนั้นเรื่องปกติ

สุดท้าย สวรรค์ อาจจะขอความกรุณาทีมงานให้ปรับแต่งไอเทมตัวนี้ให้ไม่สามารถฆ่าคนได้ ทำให้เซิร์ฟสวรรค์เป็นหนึ่งอันที่เป็นระบบระเบียบสมกับ สโลแกน ของสวรรค์ ในเมื่อแบทมี วอร์มี การลากมอนใส่ก็มี เรื่องก๊อปเงาคงต้องเป็นการขอความกรุณาจริงๆที่จะให้เค้าปรับให้ อย่างน้อยมันก็มีหลายเซิร์ฟหลายแบบ หลายรูปแบบให้ตามความประสงค์ของผู้เล่นว่าชอบแบบไหน  ชอบสงบมาสวรรค์ ชอบบู๊ สะใจ ไป PK

ก็ในเมื่อผู้เล่นเลือกเล่นได้ ไอเทมตัวไหนไม่เหมาะสมหรือความสามารถไม่เข้ากันสโลแกนของเซิร์ฟนั้นๆ น่าจะปรับแต่งให้เหมาะสมได้ ก็ของมันให้เลือกกันได้นี่น๊ะ คนเราก็มีหลากหลายประเภท คนที่เค้าชื่นชอบในกฏในรูปแบบการเล่นรูปแบบใดรูปแบบหนึ่งก็มี บางทีก็น่าจะทำ เพราะยังไงก็รายได้เหมือนกันทุกเซิร์ฟ  เหมือนกับคนเล่น PK แล้วโดนฆ่า คนก็บอกให้ไปเล่นสวรรค์ พอเค้ามาเล่นสวรรค์เค้าจะไล่พวกชอบไล่ฆ่าไปเล่น PK มั่งได้มั้ยล่ะ  เรื่องนี้ต้องขอความกรุณาทีมงานพิจารณาไอเทม ย้ำ...! มันเป็นเรื่องขอความกรุณา

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #49 เมื่อ: 24-01-2011, 13:22:00 »

ทีมงานเค้าไม่เอา ก๊อปเงาออก

เพราะเค้าผลิตสิ่งนี้

เพื่อแก้ปัญหาให้กับผู้เล่นไง

นี้แหละ การทำงานของทีมงานชุดปัจจุบัน

ต่างกันรุ่นก่อน มากมาย

ที่กิจกรรมนั้นแจกก๊อปเงา

ให้คนโดนฆ่ากันทั้งเซิร์ฟ

ก็เพื่อโปรโมตสินค้าตัวนี้

ลองไปนึกดูให้ดีๆ

แล้วบอก ผมไม่ได้หน้าเงิน

การกระทำ มันฟ้องอย่างชัดเจน

แว่นห่วยๆ บอกแค่พิกัด เสีย 2 บาท

อยู่ในเมือง อยู่ในดัน ในวี จะตามไปล้างแค้นยังไง

ก็กดเสียเงินไปเรื่อยๆ ไง เงินได้เข้าบริษัทเยอะๆ 5555

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #50 เมื่อ: 24-01-2011, 13:57:15 »

Wink Wink Wink  เดือดร้อน

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #51 เมื่อ: 24-01-2011, 14:01:49 »

เรื่องที่มีคนไปชกกันในงาน
มันจะโทษใครได้
 Evil

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #52 เมื่อ: 24-01-2011, 14:02:01 »

เฮ้ออออ เรื่องความเกรียนของคนนี่มันก็พูดยากครับ คนจะเกรียน เกรียนที่ใจใช่ที่หัว

ไอเทม ม้วนคาถาก๊อปปี้เงา ทีมงานที่เขาสร้างมา เขาก็ย่อมมีเหตุผลของเขา  Huh? Huh?

ตอนนี้ ทางทีมจีเอ็มเราก็รับทราบ และก็พยายามหาจุดที่มันลงตัวที่สุด เพราะฉะนั้น เพื่อนๆใจเย็นๆนะครับ

ที่ไม่ตอบ ตอบช้า ไม่ใช่อะไรหรอกจ้า มัวแต่อึ้ง อึ้ง และอึ้ง กับหลายๆคอมเมนต์ คิดอยู่ว่าจะตอบอย่างไรดีน้อ ให้เพื่อนๆพอใจ(เดี๋ยวจะหาว่าเค้าแถ  Cry )

ยังไงก็ ใจเย็นๆ นะจ๊ะ

ต้องขออภัยแทน เกรียนน้อยหอยสังข์ทั้งหลาย ที่ทำให้หลายๆคนเดือดร้อนและไม่พอใจด้วยจ้า
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #53 เมื่อ: 24-01-2011, 14:06:26 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 24-01-2011, 14:02:01
เฮ้ออออ เรื่องความเกรียนของคนนี่มันก็พูดยากครับ คนจะเกรียน เกรียนที่ใจใช่ที่หัว

ไอเทม ม้วนคาถาก๊อปปี้เงา ทีมงานที่เขาสร้างมา เขาก็ย่อมมีเหตุผลของเขา  Huh? Huh?

ตอนนี้ ทางทีมจีเอ็มเราก็รับทราบ และก็พยายามหาจุดที่มันลงตัวที่สุด เพราะฉะนั้น เพื่อนๆใจเย็นๆนะครับ

ที่ไม่ตอบ ตอบช้า ไม่ใช่อะไรหรอกจ้า มัวแต่อึ้ง อึ้ง และอึ้ง กับหลายๆคอมเมนต์ คิดอยู่ว่าจะตอบอย่างไรดีน้อ ให้เพื่อนๆพอใจ(เดี๋ยวจะหาว่าเค้าแถ  Cry )

ยังไงก็ ใจเย็นๆ นะจ๊ะ

ต้องขออภัยแทน เกรียนน้อยหอยสังข์ทั้งหลาย ที่ทำให้หลายๆคนเดือดร้อนและไม่พอใจด้วยจ้า
หมายถึงอะไรคะ เหตุผลที่ว่า ^^?

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #54 เมื่อ: 24-01-2011, 14:06:50 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 24-01-2011, 14:02:01
คนจะเกรียน เกรียนที่ใจใช่ที่หัว

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #55 เมื่อ: 24-01-2011, 14:29:14 »

ณ นาทีนี้แล้วไม่ได้ต้องการคำตอบที่เน้นความพอใจครับ

อยากได้แค่ความจริง ว่าทำไมไม่ปรับ ปรับไม่ได้ หรือยังไงกันแน่... พร้อมเหตุผลที่จริงๆ นะครับ คือไม่ต้องมาสร้างภาพกันแล้ว

เอาความจริงมาพูดครับ แค่นั้นแหละที่ต้องการ แล้วที่มันเริ่มเดือดขึ้นมา

ก็เพราะคำตอบแบบเล่นๆ แต่ไม่ดู...(ถ้าผมใช้คำว่ากาลเทศะจะแรงไปเปล่า)

เอาเป็นว่าไม่ดูอารมณ์คนเม้นท์ที่ส่งผ่านมาทางตัวหนังสือ หรือจีเอ็มตีความไม่แตกเองว่าผู้เล่นตั้งกระทู้มาเรื่องอะไร

คือจีอาจอยากแหย่ขำๆ มั้ง แต่ผมไม่ขำด้วย พลางคิดไปว่า... .พอเดี๋ยวจะกลายเป็นว่าเด็กรังแกผู้ใหญ่ ไม่พิมพ์ละ เดี๋ยวจะมีลายเซ็นต์แบบแปลกๆ มาอีก

เอาเรื่องคาถาก่อนถ้าดำเนินการ หรือไม่ยังไง ก็ช่วยบอกด้วยนะครับ งานเยอะ ทำไม่ทัน หรือไม่ได้คุยอะไรก็บอก ถ้าไม่รบกวนก็ช่วยแจ้งเป็นระยะๆ อย่าทิ้ง ยังไม่ได้ทำคือไม่ได้ทำ

ไม่ใช่นิ่ง เงียบ และเนียน ถ้าพูดกันตรงๆ เน้นๆ ก็ไม่มีใครว่าท่านแถหรอกครับ

ย้ำอีกรอบ สังคมอบอุ่น เพื่อนๆมากมาย  ท่านตั้งกันเอง ทำกันให้ได้นะครับ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #56 เมื่อ: 24-01-2011, 14:29:20 »

ฆ่ากันเพื่อความมัน

และดราม่า กันต่อไป

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 24-01-2011, 14:34:06 »

ไม่เห็นด้วยเพราะจะเกรียนไม่ได้ เกมมีไว้เกรียนเล่นเพื่อความสะใจเท่านั้นเอาไรมาก
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #58 เมื่อ: 24-01-2011, 14:45:17 »

อ้างจาก: P®!!N©€$$W๐๐N¥ ที่ 24-01-2011, 14:01:49
เรื่องที่มีคนไปชกกันในงาน
มันจะโทษใครได้
 Evil

เรื่องนี้น่าจะเอาลงข่าวหน้า 1 หนังสือพิมเลยนะ(หรือว่าไงไปแล้ว)
ทั้งโลกจะได้รูว่าเกมคนไทยทำไห้คนไทยทะเลาะกันได้

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 24-01-2011, 15:33:15 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 22-01-2011, 16:48:09
Evil

เห็นมอนสเตอร์ ชื่อภาษาอังกฤษ ตีก่อนได้เปรียบ

Smiley

ถ้ามาแบบไม่เผลอสอยก่อนอยู่แล้ว ไม่ปล่อยให้ใกล้หรอ จะเสยให้ขี้ขึ้นสมองเลย แล้วตอบนี้นี่ เปรี้ยวมากนะเรา
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6