GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา  (อ่าน 1807 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา
« ตอบ #60 เมื่อ: 24-01-2011, 16:37:25 »

ยาววว ได้อีกครับ
ขออนุญาตตอบอย่างเป็นกลางแล้วกันครับ
สำหรับ ไอเทม ม้วนคาถาก็อปปี้เงาผมมองว่ามันมีประโยชน์ แตกต่างกันแล้วแต่ผู้เล่นจะใช้ครับ เช่น
1. ใช้แปลงเป็นมอนเตอร์ไปทำเควสที่มอนเตอร์โหดๆ เยอะๆ เช่นเควสจุติ
2. ใช้แปลงมอนเตอร์จัดการผู้เล่นอื่น (ใช้กันเยอะในเซิร์ฟเวอร์ PK)

ในกรณีที่มีผู้เล่นที่จะใช้ประโยชน์จากข้อที่ 2 ก็ใช่ว่าผู้เล่นที่ใช้จะไม่ได้รับความเสี่ยงจากการใช้ไอเทมดังกล่าว
ผู้แปลงร่างมาก็ถูกผู้เล่นอื่นโจมตีได้ แถมยังอยู่ได้แค่ 3 นาที และราคาค่อนข้างสูงด้วยครับ
ซึ่งผมมองว่าไอเทมดังกล่าวมันมีข้อด้อยในตัวของมันเองอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องไอเทมนี้ได้ออกมาเยอะในช่วงกิจกรรมนั้น มาจากแผนโปรโมทไอเทมให้เพื่อนๆ ใช้กันฟรีๆ มาจากผมเองครับ
ถ้าสร้างความไม่พอใจ หรือก่อความเดือดร้อน ผมก็ต้องขออภัยด้วยครับ และจะระมัดระวังเรื่องการแจกไอเทมในกิจกรรมอื่นๆให้มากขึ้น

ส่วนเรื่องการนำออกหรือจัดการไอเทมนี้คงต้องคุยกันอีกยาวครับ  Embarrassed Embarrassed

มารศาสตรา
Full Member

Re: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา
« ตอบ #61 เมื่อ: 24-01-2011, 16:47:23 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 24-01-2011, 16:37:25
ขออนุญาตตอบอย่างเป็นกลางแล้วกันครับ
สำหรับ ไอเทม ม้วนคาถาก็อปปี้เงาผมมองว่ามันมีประโยชน์ แตกต่างกันแล้วแต่ผู้เล่นจะใช้ครับ เช่น
1. ใช้แปลงเป็นมอนเตอร์ไปทำเควสที่มอนเตอร์โหดๆ เยอะๆ เช่นเควสจุติ
2. ใช้แปลงมอนเตอร์จัดการผู้เล่นอื่น (ใช้กันเยอะในเซิร์ฟเวอร์ PK)

ในกรณีที่มีผู้เล่นที่จะใช้ประโยชน์จากข้อที่ 2 ก็ใช่ว่าผู้เล่นที่ใช้จะไม่ได้รับความเสี่ยงจากการใช้ไอเทมดังกล่าว
ผู้แปลงร่างมาก็ถูกผู้เล่นอื่นโจมตีได้ แถมยังอยู่ได้แค่ 3 นาที และราคาค่อนข้างสูงด้วยครับ
ซึ่งผมมองว่าไอเทมดังกล่าวมันมีข้อด้อยในตัวของมันเองอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องไอเทมนี้ได้ออกมาเยอะในช่วงกิจกรรมนั้น มาจากแผนโปรโมทไอเทมให้เพื่อนๆ ใช้กันฟรีๆ มาจากผมเองครับ
ถ้าสร้างความไม่พอใจ หรือก่อความเดือดร้อน ผมก็ต้องขออภัยด้วยครับ และจะระมัดระวังเรื่องการแจกไอเทมในกิจกรรมอื่นๆให้มากขึ้น

ส่วนเรื่องการนำออกหรือจัดการไอเทมนี้คงต้องคุยกันอีกยาวครับ  Embarrassed Embarrassed

ส่วนใหญเค้าให้ปรับความสามารถอ่ะนะ ไม่ได้บอกให้เอาออก แล้วอีกอย่างที่สำคัญเลยนะ เวลาโดนพวกเกรียนแปลงเป็นมอนมาฆ่าน่ะเวลาตายมันเสียเปอร์ แล้วเวลสูงๆมันคุ้มไหม
ส้งติง อาจว ย
Newbie
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 24-01-2011, 16:51:33 »

จากการได้ลองเกรียนมา พบว่าทีมงานเขาขายของก็เพื่อความอยู่รอด ส่วนการเกรียนนั้นไม่เกี่ยวกับเขา

แล้วแต่ความพอใจของคนเกรียน ถ้าไม่อยากเกรียนก็ไม่เกรียนถ้าอยากเกรียนก็เกรียน จีเอ็มก็ขายไป

ไม่ขายก็ไม่ได้เงิน แต่ผมว่านะเกรียนบ่อยๆก็เบื่อ ทางที่ดีคาถามันน่าจะอยู่ได้นานๆ ได้สมกับเงินที่ได้ซื้อไป

ปัญหานี้แก้ไม่ยาก เพียงแค่ต้องการพวกค่าชื่อเสียงในการกดใช้อะไรประมานนี้อะ มันได้ใช้ยากๆหน่อย

เชิญด่า ตามสบาย ครับ ถามอีกนิด    ปล.  มันแปลว่าไรคับ เห็นพิมกันจัง
Ganderoom99
Jr. Member
**

« ตอบ #63 เมื่อ: 24-01-2011, 17:07:02 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 24-01-2011, 16:37:25

แค่3นาที เนี่ยคนก็ตายทั้งแมพแล้วครับ ที่สำคัญกว่านั้น ผมนั่งอดทนเก็บเลเวลมาครึ่งวัน พอจะหยุดพักมาออนขุดสมุนไพรทิ้งไว้ กลับมาดูอีกที่ตัวละครโดนฆ่าตาย ที่สำคัญเดี๋ยวนี้มันทำเป็นทีม แปลงมาฆ่าแล้วเอา พระตามชุบเลย มันถือได้ว่าเป็นการปล้น EXPหรือป่าวครับ ข้อดีของม้วนคาถาผมไม่เถี่ยงครับ มันอาจมีความจำเป็นกับคนหลายๆคน แต่ข้อเสียที่มันเกิดขึ้นมา โปรดรับฟังแล้วนำไปปรับแก้ด้วย

จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลง
█ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█
Jr. Member
**

พระกากๆคนนึงเท่านั้น

« ตอบ #64 เมื่อ: 24-01-2011, 17:43:25 »

เอางี้นะครับ  บอกจีไปว่า  ทำทุกอย่างได้เหมือนเดิม แต่ว่า เซิฟสววรค์ แปลงเปนมอน ตีคนกันเองไม่ได้  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #65 เมื่อ: 24-01-2011, 18:20:13 »

ปัญหาคือ เขาไม่ได้บอกให้เอาออกค่ะครูขา เขาแค่ขอว่าปรับให้มันตีผู้เล่นกันเองไม่ได้ก็แค่นั้นค่ะ

ถ้าปรับได้ แค่นี้ก็เป็นพระคุณมากแล้วค่ะ

หรือว่า...ถ้าเอาออกแล้ว มันจะลามไปถึงไอเท็มแว่นล้างแค้น กลัวว่าจะไม่มีใครไปซื้อมาใช้หรือเปล่าคะ???

laugh laugh laugh laugh laugh

ปอลิง. แว่นล้างแค้นเนี่ย จริงๆ มันก็ไม่จำเป็นหรอกนะคะ เพราะว่ามันจะสอนและบ่มนิสัยให้ผู้เล่นหัดเป็นเกรียนกันทั้งเซิร์ฟ
กลายเป็นไม่มีน้ำใจต่อกันคิดแต่จะเอาชนะกันตลอดศก ในเมื่อแบทมี วอมี ก็เอาแว่นที่ว่าไปใช้ในนั้นก็แล้วกันค่ะ
แต่ไม่อยากให้เล่นเกมส์และคิดอยู่แค่ว่า "ถ้าไม่อยากถูกฆ่า ก็จงเป็นฝ่ายฆ่าเขาซะ" แบบมันไม่ใช่นิยามที่ดีน่ะค่ะ

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #66 เมื่อ: 24-01-2011, 18:53:20 »

ทำไมไม่ปรับให้ฆ่าโดยคาถาก็อบปี้เงา แล้วจะไม่เสียเปอร์ละค่ะ  ( คนที่ถูกฆ่านะ ค่ะ ไม่ใช่คนฆ่า)

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 24-01-2011, 19:02:56 »

ยังไงก็ยังอยากเกรียนอยู่นะ ถ้าจะแก้ ก็ให้ไม่เสียเปอร์ได้มะ แต่ยังอยากให้ฆ่าผู้เล่นด้วยกันได้
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #68 เมื่อ: 24-01-2011, 20:40:30 »

เบลล์อ้างจากคำพูดครูเลยนะครับ

ครูอุ๊ยยังเห็นชัด พิมพ์เองนะว่าเซิร์ฟพีเคใช้เยอะ แต่ผู้เล่นที่มาโวยเนี่ย สวรรค์ครับ ชัดเจนนะ 555+

ขอแค่สวรรค์ ประโยชน์มี ยอมรับ 3 นาืทีอาจดูไม่นาน ไม่จริงครับ กาย 30 วิ ยังทำให้คนจุมาแล้วกี่คน

ในส่วนของโทษ ขอแค่สวรคค์ครับ เอาเป็นว่าโจมตีผู้เล่นไม่ได้เลยดีกว่าที่จะตายไม่เสียเปอร์นะครับ ถึงจะไม่เสียเปอร์

แต่การเปิดจอขึ้นมาดูแล้วพบว่าตัวเองไส้แตกตายเนี่ย มันปริ๊ดเหมือนเดิมครับต้องกดคีย์ใหม่ บางคนยืนนิ่งเป็นวันเพราะเค้ามีสัตว์เลี้ยง

คงไปทำธุระแล้วไม่อยู่(ผมเคยทำ) กลับมา เย้ย ตายไปตั้งแต่ 5 นาทีแรกที่ออก ใช้ยากดเม้าท์+ผอบฟูกับขน เสียทั้งยา เสียทั้งเวลา เสียทั้งค่าไฟฟรี ไม่งัั้นจะมาโวยทำไมให้ปรับความสามารถ

ส่วนใครอยากจะเกรียน ไปเกรียนพีเค สิครับ ถ้าคิดว่าแน่จริง หึหึ อยากฆ่าผู้เล่นอื่นในสวรรค์ แบทเทิลลอยัลก็มี เสียค่าเข้า 5 เค

จะไปฆ่ากันจนหมดแมฟ ไม่มีใครมาว่าหรอกครับ แค่ระวังเค้าสวนกลับแค่นั้นแหละ

ส่วนในเรื่องที่บอกฆ่าไม่เสียเปอร์ แต่ให้ตีผู้เล่นด้วยกันได้ แล้วในส่วนของผู้เล่นใช้ยาอยู่ละครับ จะทำยังไง

เรื่องนี้มีผลกระทบนะ อย่างยาบางอย่างราคาแพง (ยาแชร์+*200) บางคนกดไว้ แล้วมาตายเพราะคาถานี้เนี่ย ถึงไม่เสียเปอร์แต่ยาก็ยังไม่หยุดตายแล้วเวลาไม่ได้หยุดซ่ะเมื่อไหร่ ค่ายาก็เสียฟรีนะครับ

อยากให้มองผลกระทบในมุมนี้ด้วย ขอแค่สวรรค์ได้เปล่าครับ เอาให้มันเป็นสวรรค์จริงๆ นะ Sad Sad ขอร้องแบบ(พยายาม)น่าัรักแล้วนะ  Evil Evil

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 24-01-2011, 22:25:59 »

อ้างจาก: <<... PsyChosiS ....>> ที่ 24-01-2011, 18:53:20

ทำไมไม่ปรับให้ฆ่าโดยคาถาก็อบปี้เงา แล้วจะไม่เสียเปอร์ละค่ะ  ( คนที่ถูกฆ่านะ ค่ะ ไม่ใช่คนฆ่า)

เสียเปอร์หรือไม่เสียเปอร์ก็ไม่ไหวอ่ะครับ เอาฆ่าคนไม่ได้ดีกว่า ฆ่าเค้าตายมันลำบากการเดินทางเค้าอีก ไหนจะใบวาป ลูกอม ต้องเดินไปใหม่ ของพวกนี้ก็ซื้อโซลเหมือนกันน๊ะ และอีกอย่างพวกยากดเม้าท์ก็ซื้อโซล ซื้อมาใช้แล้วโดนฆ่าจะซื้อมาทำไม ตายไปกว่าจะเดินมาถึงหมดเวลาไปเท่าไหร่

ถ้าทีมงานจะไม่มองแง่นี้ ก็ขอบอกว่า  คนที่เค้าเดือดร้อนเค้าก็ใช้ของโซลตัวอื่น ซื้ออย่างอื่นมาใช้เหมือนกันน๊ะครับ มีต้นทุนเหมือนกัน

ผมไม่ได้สนใจหรอกว่า ราคาก๊อปเงามันจะแพงขนาดไหน แต่ผลของการใช้มันเหมาะกับเซิร์ฟสวรรค์หรือเปล่าเท่านั้น เควสจุติผมก็ไม่ค่อยเห็นใครเค้าใช้กันหรอก ก๊อปมอนไปรับเควส เค้ามีพระกาย มีเพื่อนๆที่อบอุ่นช่วยเหลือ และคนที่เล่นจุได้มีเพื่อนครับ อย่าเอาตรงนี้มาอ้างอีกว่าใช้ทำเควสจุ ก็ถ้าปรับให้ฆ่าคนไม่ได้มันก็ใช้ทำเควสจุได้เหมือนกัน มันจะเป็นอะไรมากมั้ย แล้วทีนี้ถ้าใครโวยวายว่าก๊อปเงาฆ่าคนไม่ได้จะได้ไล่มันไปเล่น PK บ้าง  ใครชอบแบบไหนไปเซิร์ฟนั้นครับ มีให้เลือก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 26-01-2011, 23:00:31 »

โลกที่เราล้างไฟด้วยไฟ  กับ คนที่ถูกล้างใจ ด้วยเงิน

Sad

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #71 เมื่อ: 27-01-2011, 11:06:34 »

ใช้ความสงบสยบความเคลื่อนไหว

ถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ

จนผู้เล่นเหนื่อย แล้วก็เลิกลาไปเอง

พอมีถูกฆ่ากันที

ค่อยมาตั้งกระทุ้ใหม่

แล้วก็รับเรื่องดองไปเรื่อยๆ อีก

วนอยู่อย่างนี้แหละทีมงานเรา

หลายเรื่องแล้ว

5555555555

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #72 เมื่อ: 27-01-2011, 11:09:41 »

ชอบลายเซ็นพี่เมจัง  Wink Wink

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 27-01-2011, 11:32:25 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 27-01-2011, 11:06:34
ใช้ความสงบสยบความเคลื่อนไหว

ถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ

จนผู้เล่นเหนื่อย แล้วก็เลิกลาไปเอง

พอมีถูกฆ่ากันที

ค่อยมาตั้งกระทุ้ใหม่

แล้วก็รับเรื่องดองไปเรื่อยๆ อีก

วนอยู่อย่างนี้แหละทีมงานเรา

หลายเรื่องแล้ว

5555555555

ชอบลายเซ็นจริงๆ นี่ถ้าเอา คำว่า ขาย ออกแล้วเหลือแค่ ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า เฉพาะเทศกาล) จะใช้ได้ทุกเทศกาลเลย ไหนๆก็เน้นแจกมากกว่าขายละ
darksv
Jr. Member
**

อิอิก็แค่คนบ้าหุๆ

« ตอบ #74 เมื่อ: 27-01-2011, 12:23:21 »

Evil Evil Evil ดาวน์ดึงส์ก็โดนกันเยอะนะหุๆ  Evil Evil Evil

เทพกับเกรียนต่างกันเพียงแค่ "จิตสำนึก"
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6