GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา  (อ่าน 1807 ครั้ง)
mamcup
Newbie
*

Re: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา
« ตอบ #15 เมื่อ: 21-01-2011, 20:06:38 »

เดี๋ยวนี้คนฆ่าคนที่ก๊อบปี้แต่คนก๊อบปี้โดนฝ่ายเดียว
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

Re: สอบถามพี่ๆจีเอ็มและพี่ๆทีมงานคะ เกี่ยวกับม้วนคาถาก็อปปี้เงา
« ตอบ #16 เมื่อ: 21-01-2011, 20:56:25 »

ไม่เห็นด้วยกับที่ให้เข้าได้เฉพาะกิลล์เจ้าของและพันธมิตรครับ 
คือ  ต้องแยกให้ออก  ระหว่างเกรียน และ คนต้องการใช้สถานที่ ด้วยครับผม
คือระบบ  ควรทำแบบใบวาร์ป  ที่เราใช้ใน ดัน/แมพของเผ่าอสุราไม่ได้  อ่ะครับ
แต่ล่ะที่มันมีเกรียนเสมอน่ะแหละ  เหมือนใน จว.นึง  ต้องมีคนดีคนไม่ดีปนกันไปครับ
จะให้คนดียกเซิร์ฟก็คงยากครับ 
แต่เรื่อง  เขต กรีน(เขตปลอดภัย)โซนอันนี้ผมว่าน่าจะทำนะ
เพราะส่วนตัวก็ออนเก็บสมุนไพรหมือนกัน  บางทีก็มีเกรียนฆ่าล้างแมพเหมือนกัน
อย่างที่บอก กรีนโซน  ควรจะมี 
- เขตปลอด PK
- ไม่สามารถกดใช้ใบ/ไอท็มที่เกี่ยวข้องกับการโจมตีได้
- เขตลบล้างการจำแลงกาย  กรณีหัวหมอแปลงกายจากที่อื่นมา  พอเข้าเขตนี้  จะลบล้างบัฟจำแลงทุกประเภท
- สามารถใช้ใบเพิ่มสถานะ เช่น ฮึด อื่นๆที่ ไม่เกี่ยวกับใบจำแลงกาย(คาถาก๊อปเงา)
- หรือเอาแบบนี้  สมมุติข้างบนไม่มี การจำแลงกาย จะทำให้ค่าเดเมท ลดมาเหลือ 1 ในเขตกรีนโซนเท่านั้น(ถ้าขยันมากก็ตีไปเหอะครับดูว่าใครจะตายก่อนกัน)
  ซึ่งข้อนี้ต้องวางเขต เช่นแหล่งหาสมุนไพร แมพดันกิลล์ครองฯ แม้กระทั่งสงครามชิงปราสาท  ให้เหมาะสมด้วย

ส่วนเร้ดโซนก็น่าจะเป็นแมพ/ดันบอส ดันปริศนา อันนี้ใช้ใบจำแลงกาย(คาถาก๊อเงา)ได้
แบบนี้น่าจะโอเคกว่า

ระบบก็ทำแบบที่กดใช้ใบวาร์ปในเขตเผ่าอสุราไม่ได้น่ะแหละครับ

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #17 เมื่อ: 21-01-2011, 22:08:50 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 21-01-2011, 17:54:14
เอาให้ใช้ได้(กรณีใช้ประโยชน์ในการจุติ)
แต่ใช้ตีผู้เล่นไม่ได้(กรณีหลัก ความสงบสุขส่วนรวม)

จีเอ็มเห็นแล้วก็ลองเอาเข้าที่ประชุมดูนะคะ
ถ้ายืนยันว่าสวรรค์สมควรจะมีคาถานี้อยู่เพราะมันยังมีประโยชน์ ก็เดินมาเจอกันคนละครึ่งทาง
ยังไงก็ลองไปพิจารณาดูนะคะถึงความเหมาะสมทั้งหมด

ปล. เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ แห่งความสงบสุขจ้า
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

อ้างอิงข้อความเดิม ลืมบอก ที่บอกว่าเห็นด้วยคือ "เห็นด้วยกับการเอาคาถาก๊อปปี้ออกนะคะ"

ส่วนที่บอกว่าให้คนเข้าไปในพื้นที่นั้นได้เฉพาะ... ไม่ได้เห็นด้วยจ้า

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 21-01-2011, 23:05:27 »

ก็อปบางทีก็มีประโยชน์ แต่บางทีก็มีโทษเหมือนกัน =   ='

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 22-01-2011, 00:59:26 »

ทำก๊อปเงาโจมตีผู้เล่นไม่ได้ จบข่าว  เหมือนกับคลาส 1-2 ตีวุ้นแกเรไม่ได้ จบ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
tamiltiger
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 22-01-2011, 02:46:20 »

Wink  Smiley Shocked Huh? woon
   มะรุ้จาแย้งหรือเป่า แต่เราเปนกลางนะ คือ กฏระเบียบต่างๆมีไว้ใช้เพื่อส่วนรวมทั่วไปนะ ดังนั้น ไอเทมต่างๆ ควรมีคุณสมบัติเหมือนกันไม่ว่าเซิฟไหน ดังนั้นถ้าผู้เล่นคนใดเกรียน สามารถเซฟภาพเพื่อส่งให้ GM แบนไอดีเป็นระยะเวลาหนึ่งตามเหมาะสมได้ จ๊ะ ^^"

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 22-01-2011, 06:42:10 »

อ้างจาก: tamiltiger ที่ 22-01-2011, 02:46:20
Wink  Smiley Shocked Huh? woon
   มะรุ้จาแย้งหรือเป่า แต่เราเปนกลางนะ คือ กฏระเบียบต่างๆมีไว้ใช้เพื่อส่วนรวมทั่วไปนะ ดังนั้น ไอเทมต่างๆ ควรมีคุณสมบัติเหมือนกันไม่ว่าเซิฟไหน ดังนั้นถ้าผู้เล่นคนใดเกรียน สามารถเซฟภาพเพื่อส่งให้ GM แบนไอดีเป็นระยะเวลาหนึ่งตามเหมาะสมได้ จ๊ะ ^^"

เกรียนก๊อปเงามันแบนมิได้จ้า ลงโทษก็มิได้ เพราะไม่ได้ทำผิดกฏของเกมส์ นอกจากใฃ้บัค

และไอเทมก๊อปเงามันก็ดาบ 2 คม มันอยู่ที่คนนำไปใช้ต่างหาก ถึงแม้จะนำไปใช้เพื่อไล่ฆ่าคนก็ไม่ได้ผิดกฏการเล่น เพียงแต่บางเซิร์ฟ เฃ่น สวรรค์ อาจจะขอความกรุณาทีมงานให้ปรับแต่งไอเทมตัวนี้ให้ไม่สามารถฆ่าคนได้ ทำให้เซิร์ฟสวรรค์เป็นหนึ่งอันที่เป็นระบบระเบียบสมกับ สโลแกน ของสวรรค์ ในเมื่อแบทมี วอร์มี การลากมอนใส่ก็มี เรื่องก๊อปเงาคงต้องเป็นการขอความกรุณาจริงๆที่จะให้เค้าปรับให้ อย่างน้อยมันก็มีหลายเซิร์ฟหลายแบบ หลายรูปแบบให้ตามความประสงค์ของผู้เล่นว่าชอบแบบไหน  ชอบสงบมาสวรรค์ ชอบบู๊ สะใจ ไป PK

ก็ในเมื่อผู้เล่นเลือกเล่นได้ ไอเทมตัวไหนไม่เหมาะสมหรือความสามารถไม่เข้ากันสโลแกนของเซิร์ฟนั้นๆ น่าจะปรับแต่งให้เหมาะสมได้ ก็ของมันให้เลือกกันได้นี่น๊ะ คนเราก็มีหลากหลายประเภท คนที่เค้าชื่นชอบในกฏในรูปแบบการเล่นรูปแบบใดรูปแบบหนึ่งก็มี บางทีก็น่าจะทำ เพราะยังไงก็รายได้เหมือนกันทุกเซิร์ฟ  เหมือนกับคนเล่น PK แล้วโดนฆ่า คนก็บอกให้ไปเล่นสวรรค์ พอเค้ามาเล่นสวรรค์เค้าจะไล่พวกชอบไล่ฆ่าไปเล่น PK มั่งได้มั้ยล่ะ  เรื่องนี้ต้องขอความกรุณาทีมงานพิจารณาไอเทม ย้ำ...! มันเป็นเรื่องขอความกรุณา

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 22-01-2011, 09:09:52 »

เมื่อคืนที่ดาวดึงส์ ก็มีเกรียนประเภทนี้มาอีกแล้ว เสียดายเปิดหาสมุนไพรอีกเครื่องนึง แล้วเวลอีกเครื่องนึง ไม่งั้นเกรียนไส้แตกแน่ ดีนะมะวานเปิดหาแค่สองตัว ไม่งั้นมีเฮ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 22-01-2011, 10:21:10 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 22-01-2011, 09:09:52
เมื่อคืนที่ดาวดึงส์ ก็มีเกรียนประเภทนี้มาอีกแล้ว เสียดายเปิดหาสมุนไพรอีกเครื่องนึง แล้วเวลอีกเครื่องนึง ไม่งั้นเกรียนไส้แตกแน่ ดีนะมะวานเปิดหาแค่สองตัว ไม่งั้นมีเฮ

55+ กะแล้วว่าต้องมาโพส  กะเอาเทรวาปไปช่วย มันดันกับมาเป็นตัวเดิมแล้วสงสัยจะหมดเวลา 
เจ้าวอลลอค กับ พาลาอะดิ ฆ่าคนเสร็จแล้วยังมีน่ามาอวดกันอีกว่า ฆ่าไปกี่ตัว ใครฆ่ามากกว่ากัน 
เรื่องดีๆไม่คิดที่จะทำกัน ชอบเรียกร้องความสนใจแบบผิดๆกันจริงเด็กสมัยนี้ 
เก่งจริงก็น่าจะไปลงแบทนะ เล่นวาปมาฆ่าคนไม่สู้แบบนี้ หน้าไม่อายนะนั่น แต่ว่าสงสัยลงแบทแล้วสู้ใครไม่ได้เลยมาหาฆ่าคนที่ยืนเฉยๆเอามากกว่าอะพวกแบบนี้

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 22-01-2011, 10:48:43 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 22-01-2011, 10:21:10
อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 22-01-2011, 09:09:52

55+ กะแล้วว่าต้องมาโพส  กะเอาเทรวาปไปช่วย มันดันกับมาเป็นตัวเดิมแล้วสงสัยจะหมดเวลา 
เจ้าวอลลอค กับ พาลาอะดิ ฆ่าคนเสร็จแล้วยังมีน่ามาอวดกันอีกว่า ฆ่าไปกี่ตัว ใครฆ่ามากกว่ากัน 
เรื่องดีๆไม่คิดที่จะทำกัน ชอบเรียกร้องความสนใจแบบผิดๆกันจริงเด็กสมัยนี้ 
เก่งจริงก็น่าจะไปลงแบทนะ เล่นวาปมาฆ่าคนไม่สู้แบบนี้ หน้าไม่อายนะนั่น แต่ว่าสงสัยลงแบทแล้วสู้ใครไม่ได้เลยมาหาฆ่าคนที่ยืนเฉยๆเอามากกว่าอะพวกแบบนี้

5555 ถ้าเมื่อคืนเล่นเครื่องเดียวกัน น่าจะตามไปสอยทัน ดันเล่นคนเครื่อง หันไปดูอีกที นอนกองไปแล้ว
Capuccino
Jr. Member
**

Silly..I'm

« ตอบ #25 เมื่อ: 22-01-2011, 11:31:33 »

ไม่เห็นด้วยที่จะเอาคาถาออก เพราะบางทีมันก้อยังมีประโยชน์อยู่บ้าง

แต่เห็นด้วยถ้าจะทำให้บางพื้นที่ให้เป็นเขตใช้ที่คาถาไม่ได้

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #26 เมื่อ: 22-01-2011, 11:35:14 »

copy ได้  แต่ห้ามโจมตีและต้องไม่ถูกโจมตี คล้ายๆเราเป็นแค่สิ่งCopy ที่ไม่มีพลังใดๆ ก็อปเอามาเดินเล่นสวยๆงามๆและหลีกหนีบางสิ่งบางอย่างก็จะดีมิใช่น้อย

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 22-01-2011, 11:42:13 »

ผมว่าให้ก็อป ได้เฉพาะมอนธรรมดา(บอสและมินิบอสก็อปไม่ได้) แล้วเมื่อก็อปแล้วจะได้ความสามารถแค่ระดับมอนที่ก็อปไปเท่านั้น และที่สำคัญก็อปมอนได้ตามเลเวลเท่านั้น เช่นเวล4 ก็ก๊อปมอนได้ ไม่เกินเวล4 (ก๊อปมอนได้ตั้งแต่เวล1-4เป็นต้น)
Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

« ตอบ #28 เมื่อ: 22-01-2011, 15:32:39 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 21-01-2011, 17:54:14
เอาให้ใช้ได้(กรณีใช้ประโยชน์ในการจุติ)
แต่ใช้ตีผู้เล่นไม่ได้(กรณีหลัก ความสงบสุขส่วนรวม)

จีเอ็มเห็นแล้วก็ลองเอาเข้าที่ประชุมดูนะคะ
ถ้ายืนยันว่าสวรรค์สมควรจะมีคาถานี้อยู่เพราะมันยังมีประโยชน์ ก็เดินมาเจอกันคนละครึ่งทาง
ยังไงก็ลองไปพิจารณาดูนะคะถึงความเหมาะสมทั้งหมด

ปล. เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ แห่งความสงบสุขจ้า
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-01-2011, 06:42:10
อ้างจาก: tamiltiger ที่ 22-01-2011, 02:46:20

เกรียนก๊อปเงามันแบนมิได้จ้า ลงโทษก็มิได้ เพราะไม่ได้ทำผิดกฏของเกมส์ นอกจากใฃ้บัค

และไอเทมก๊อปเงามันก็ดาบ 2 คม มันอยู่ที่คนนำไปใช้ต่างหาก ถึงแม้จะนำไปใช้เพื่อไล่ฆ่าคนก็ไม่ได้ผิดกฏการเล่น เพียงแต่บางเซิร์ฟ เฃ่น สวรรค์ อาจจะขอความกรุณาทีมงานให้ปรับแต่งไอเทมตัวนี้ให้ไม่สามารถฆ่าคนได้ ทำให้เซิร์ฟสวรรค์เป็นหนึ่งอันที่เป็นระบบระเบียบสมกับ สโลแกน ของสวรรค์ ในเมื่อแบทมี วอร์มี การลากมอนใส่ก็มี เรื่องก๊อปเงาคงต้องเป็นการขอความกรุณาจริงๆที่จะให้เค้าปรับให้ อย่างน้อยมันก็มีหลายเซิร์ฟหลายแบบ หลายรูปแบบให้ตามความประสงค์ของผู้เล่นว่าชอบแบบไหน  ชอบสงบมาสวรรค์ ชอบบู๊ สะใจ ไป PK

ก็ในเมื่อผู้เล่นเลือกเล่นได้ ไอเทมตัวไหนไม่เหมาะสมหรือความสามารถไม่เข้ากันสโลแกนของเซิร์ฟนั้นๆ น่าจะปรับแต่งให้เหมาะสมได้ ก็ของมันให้เลือกกันได้นี่น๊ะ คนเราก็มีหลากหลายประเภท คนที่เค้าชื่นชอบในกฏในรูปแบบการเล่นรูปแบบใดรูปแบบหนึ่งก็มี บางทีก็น่าจะทำ เพราะยังไงก็รายได้เหมือนกันทุกเซิร์ฟ  เหมือนกับคนเล่น PK แล้วโดนฆ่า คนก็บอกให้ไปเล่นสวรรค์ พอเค้ามาเล่นสวรรค์เค้าจะไล่พวกชอบไล่ฆ่าไปเล่น PK มั่งได้มั้ยล่ะ  เรื่องนี้ต้องขอความกรุณาทีมงานพิจารณาไอเทม ย้ำ...! มันเป็นเรื่องขอความกรุณา

อ้างจาก: ✎ⓖªⓜëⓢ❀ ที่ 22-01-2011, 11:35:14
copy ได้  แต่ห้ามโจมตีและต้องไม่ถูกโจมตี คล้ายๆเราเป็นแค่สิ่งCopy ที่ไม่มีพลังใดๆ ก็อปเอามาเดินเล่นสวยๆงามๆและหลีกหนีบางสิ่งบางอย่างก็จะดีมิใช่น้อย

ก็อปได้เหมือนเดิม  แต่ไม่สามารถโจมตีผู้เล่นด้วยกันเองได้ดีกว่า  เป็นประโยชน์กะทุกฝ่าย

รัก รัก รัก รัก

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 22-01-2011, 15:53:25 »

คิดว่าระหว่างการหาสมุนไพร แล้วมนุษย์จะโจมตีีไม่ได้ หรือครั้งล่ะ1 ดีกว่านะ

ส่วนมอนเตอร์ก็โจมตีตามปกติ
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6