GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่าอสุราก็มี "เจ้าที่" แถมนิสัยแย่ด้วย กิลใครดูเองและฝากอบรมด้วยค่ะ  (อ่าน 1876 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

เพิ่งรู้ว่าอสุราก็มี "เจ้าที่" แถมนิสัยแย่ด้วย กิลใครดูเองและฝากอบรมด้วยค่ะ
« เมื่อ: 19-12-2010, 00:58:05 »

เข้าเรื่องเลยแล้วกัน ไม่พูดมาก แค่รู้สึกว่าเกินไปมาก ไร้เหตุผล เห็นตัวเองเป็นใหญ่
สังคมเกมส์สอนให้เอื้อเฟื้อต่อกัน มีมิตรภาพดีๆ นะคะ ไม่ใช่ "นึกอยากจะทำอะไร ข้าแน่ ข้าจะเกรียน จะทำไม"

แบบนี้ขอเชิญไปใช้นิสัยเสียๆ ที่อื่นได้มั้ย รำคาญมาก และนี่เซิร์ฟ สวรรค์ ไม่ใช่PK

เรื่องมันมีอยู่ ว่าเรากำลังขุดพริกเหมือนเดิม เพราะทำงานไปก็เปิดขุดไป
จากที่หนีจากแม๊พวุ้น เลยต้องมาขุดในถ้ำ แต่ปัญหาเกิด เมื่อมีเจ้าที่มาอ้างกรรมสิทธิ์ในกัดยึดครองพื้นที่
เขาเป็นพาลา เดินมาฆ่าเราตายก่อนค่ะ แต่ไม่เห็นกับตา แค่ชื่อมันแสดงไว้
ชื่อ NeGaTiVe
อาชีพพาลาดิน
กิล Casper

ก็โอเค ฆ่าไปแล้วจะทำอะไรได้ ก็ได้แต่ชุบ แล้วทำมาหากินใหม่ แต่เขากลับมาค่ะ กลับมาพร้อมกับบอกว่า

"วิตัวที่ยืนสกิลนะ ช่วยไปกรงน้ำแข็งที่อื่นได้มั้ย เขาเดินอืด ไปที่อื่นได้มั้ย"

เราก็ถามเขาประมาณว่าที่คุณฆ่าคนอื่นเพียงเพราะเค้ายืนฝึกสกิล แล้วคุณไปเดินผ่านตัวเขาเอง แล้วอืดเนี่ยนะเหรอ?
เขาบอกว่าก็ไปฝึกที่อื่น และยืนยันให้เอาวิไปจากตรงนี้ ว่าง่ายๆ ไล่ที่ละมั้ง
ทั้งที่พื้นที่ตรงนั้นนะไม่ได้แคบเลยสักนิด แต่เขาจะเดินตรงนี้ จะเอาตรงนี้ให้ได้
เราก็เลยเริ่มฉุนๆ ว่ามีสิทธิ์อะไรมาสั่งให้คนอื่นไปตรงนั้นตรงนี้ อีกอย่างวิตัวนั้นก็ไม่ใช่ของเรา เป็นของพี่อีกกิลหนึ่ง
แล้วจะให้เรียกยังไง ในเมื่อเขาไม่ได้ยินแน่ๆ

แต่พาลาคนนี้ยืนยัน จะให้ย้ายที่ โดยบอกว่า ถ้าไม่ไปที่อื่นก็อย่าอยู่อย่างสงบ
ก็เลยเกิดคำถามว่า เกมส์อสุรา มีเจ้าที่ตั้งแต่เมื่อไหร่คะ จะเดินไปแม๊พไหน ไม่ได้ทำอะไรใครเลย แค่ยืนขุดเฉยๆ อีกคนเขาก็ยืนสกิลเฉยๆ ไม่ได้ไปสกิลตรงหน้าวาร์ปด้วย แล้วคุณคนนั้นเดินผ่านมาเจอสกิลเองเนี่ย มันผิดด้วยเหรอ ถึงขนาดต้องมีการจองพื้นที่ ว่าข้าจะเดิน แล้วสั่งให้คนอื่นหลบไปให้ไกล

แล้วเขาก็ทำอย่างปากพูดค่ะ พอชุบวิขึ้นมา ฝึกสกิลอีกก็ตามมาฆ่าอีกเรื่อยๆ หลายครั้ง จนเราเอาแอสอีกตัวเดินมา
แค่ยืนคุยกับน้องในกิล มาถึงเขาฆ่าเลย ไม่สนใจอะไรทั้งนั้น ประมาณถือว่าเตือนแล้วว่าให้เราย้ายไปให้หมด

กรณีนี้ ถ้าข้อแจ้งเป็นความผิดได้มั้ยคะ ข้อหามารยาททราม!
ส่วนข้างล่างที่คือหลักฐานคำพูดของเขา ซึ่งเราก็ไม่แน่ใจว่าเขาแค่เป็นเด็กเกรียน หรือว่าทั้งเกรียนทั้งเลวผสมปนเปกันไป
หรือว่าอยากดังแบบผิดๆ  ตามนิสัยไร้การอบรมไม่รู้จักโต
หรือว่าจริงๆ แล้ว...เล่นเกมส์มากไปจนแยกแยะไม่ออกว่าใครเป็นใคร แยกแยะไม่ได้ระหว่างจิตใต้สกนึกที่หร่อยหรอเต็มทน

นี่หลังจากนั้น3นาที กลับมาฆ่าหมด ถือกรรมสิทธิ์มากมาย

ปล. อย่าให้ต้องเลิกเล่นอสุรา เพราะเซิร์ฟมีแต่เกรียนจนเกมส์ต้องรับผิดชอบต่อสังคม
เหมือนเกมส์ๆ หนึ่งที่ปิดตัวเองลงไป เพราะต้องรับผิดชอบต่อการที่เกรียนล้นเซิร์ฟ

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

Re: เพิ่งรู้ว่าอสุราก็มี "เจ้าที่" แถมนิสัยแย่ด้วย กิลใครดูเองและฝากอบรมด้วยค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-12-2010, 01:15:18 »

เบลล์ไปยืนเถียงกับเค้าอีกอ่ะ(คนที่ฆ่านี่แหละโดนไป 6 รอบหรือ 7 รอบได้มั้ง) เคืองมากยอมรับ อารมณ์พุ่งปริ๊ดก่อนสอบทั้งๆ ที่วันจันทร์จะสอบกฏหมายกู้ยืมละ

แบบรู้สึกว่าหลังสอบคงได้โหมดเนิร์ดกลับมาซักทีหลังจากที่โหมดนี้ไม่ได้ออกโรงมานาน เกมส์จบคนไม่จบ....

เข้าเรื่อง ไร้สาระ(ออกทะเลไปอีก) เบลล์เป็นคนนึงที่โดนอยู่ตรงนั้น 3 จอเลย โดนไปหลายรอบเลยไปออนวิมา แต่วิด๋อย(ช่างมันก็เคืองนิทำไรได้ก็อยากทำ) แล้วไปซื้อคาถาแปลงม่อนมา

อ่ะน่ะ เค้าก็บอกว่าอย่าเลยเปลืองตัง(มีการเตือนอีกใจดีเนอะ:ประชด) เลยบอกว่าเติมไว้เยอะครับ เติมไว้เยอะจริงน่ะแต่มันไอดีอื่นที่เยอะ ตัววิเหลือติดตัวอยู่ประมาณ 20 กว่าบาท เลยไปซื้อคาถา(เจ้าปัญหา)มา 1 อัน

พอโดนเค้าฆ่าตายไปหลายรอบ ยอมรับไงว่าไม่เก่ง ทำไมละ เค้าจุ 5 รอบ พาลาเวลไรไม่รู้ วิผมของธรรมดาไม่ออฟเวล 62 เอง

สู้ไปก็แพ้ทำไมต้องเสียตังอีกผมโกรธครับ แต่ไม่โง่ เอาเงินมาละลายเรื่องไร้สาระ(ก็หลังจากโดนฆ่าไปหลายรอบอ่ะน่ะ)

ก็แค่มาบ่นๆๆๆๆ เบื่อเซ็งกับอสุราเซิร์ฟสวรรค์ ที่เคยท้วงติงแล้วว่ามันสวรรค์น่ะครับไม่ใช่พีเคไอ้คาถาแปลงม่อนน่ะอยากให้ทีมงานชั่งน้ำหนักดูผลดีกับผลเสียนะอันไหนเยอะกว่ากัน

ยิ่งช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ด้วยเลยคิดว่าอืมไม่เล่นเกมส์นี้ไม่ตายแฮะ(เมื่อก่อนติดเกมส์มาก ออน 5 วันติดยังมีเลย) แต่ตอนนี้ซาๆ ละ สงสัยคงต้องคิดเรื่องเลิกเล่นเกมส์นี้จริงๆ จังๆ แล้วละ

บอกไว้ก่อนครับผมไม่ได้มาขู่ไม่ได้มาอะไรทั้งนั่น ถือว่ามาบ่นให้ฟังละกัน เพราะยังไง ถึงไม่ได้คุยกันในเกมส์ในเฟส ในเอ็มก็ยังคุยกันได้ ทุกวันนี้ที่ออนคือออนคุยกันซ่ะมากกว่าที่จะออนเวล รู้สึกว่ามันอิ่มตัวละ เฮ้อ~~

เกมส์ไทย....อสุรา

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

Re: เพิ่งรู้ว่าอสุราก็มี "เจ้าที่" แถมนิสัยแย่ด้วย กิลใครดูเองและฝากอบรมด้วยค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-12-2010, 02:03:04 »

อ้าว เจ้าเบล มาแอ่วกระทู้นี้แล้วเหรอ ตอนนี้เจ๊กำลังเกิดความคิดหนึ่ง ซึ่งมันก็ไม่ได้อะไรมากมาย

แค่กำลังมองว่า เล่นเกมส์ เอาความสงบสุข ความสนุกชักจะหายไปเรื่อยๆ อยากเสนอทีมงานนะว่า
ถ้ายังยืนยันว่าสวรรค์สมควรมีคาถาก๊อปปี้มอนจะให้ใครสู้กับใคร ก็น่าจะมีระบบขอต่อสู้เหมือนเกมส์อื่นๆ
ให้อีกฝ่ายตกลงจะสู้ด้วยถึงจะสามารถสู้กันได้จะดีกว่าไม่ว่าจะเป็น คนกับคน หรือคนกับมอน

เพราะหลังๆ มันเริ่มไม่สนุกแล้วอ่ะเจอแบบนี้บ่อยมาก แถมมีเคสแปลกๆ เพิ่มขึ้นทุกวัน เริ่ม...ลงทุกวัน
ก็เลยคิดว่า ถ้าเล่นเกมส์ที่เคยสงบสุข มีความสุขมานาน
แต่ถ้ามันถึงทางตันไปกันไม่รอดก็เลิก(คำนี้เหมือนบอกเลิกแฟนไงไม่รู้555 อุตส่าห์คบอสุรามา2ปีนะเนี่ย Evil Evil)

เมื่อมันไม่เหมือนเดิมตัวเราเองคงต้องถอนตัว เพราะปัจจุบัน มันไม่อบอุ่น เอื้อเฟื้อ เหมือนอสุราสมัยก่อน
แล้วก็เลยกำลังคิดว่าจะเบรคกับการไปซื้อตุ๊กตา3เกลอเป็นของขวัญวันปีใหม่ให้หลาน
เปลี่ยนเป็นซื้อของอย่างอื่นให้แทน ถึงจะเสียดายเจ้า3เกลอนะ
แต่ถ้าจะต้องเลิกกับเกมส์นี้จริงๆ เพราะเล่นเจอแต่อะไรแบบนี้ ก็คิดว่า ไม่เอาแล้วละ พอก็ได้กับอสุรา....

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-12-2010, 02:13:33 »

อืม เบลล์ก็คิดแบบนั้นอ่ะเจ้คือเริ่มมีความคิดนี้มาซักพักนึงละ กับคำว่าพอได้แล้วกับอสุรา...

เติมเงินไปก็พอสมควรติดเส้นทุกเดือน(อีกสองเดือนครบ 2 ปี) มีแค่เดือนนี้ละมั้งที่ไม่ได้เติม ติดเส้นมาเพื่อขุดละลายทรัพย์แท้ laugh laugh

คือเจอหลายรอบมากไง มากจนรู้สึกว่าไม่ไหวแล้วนะทำนองนี้ ไม่เคยเกรียนใส่ใคร ไม่เคยทำไรให้ใคร พอมาเจอแบบนี้มันแบบไม่ไหวแล้ว

ถ้าเรื่องนี้ทำร้ายจิตใจมากมาย(ตอนนี้เครียดเรื่องสอบก่อน) เบลล์คงไม่อยู่แล้วละ ถึงแม้คนนั้น(พาลาดินที่มาฆ่า) จะว่าป๊อด หรือใครจะว่าก็ไม่สนแล้วละ คือเรื่มมีความรู้สึกเสื่อมขึ้นทุกวันกันอสุรา

กิลเราไม่เคยวอร์ ไม่ได้ยกพวกตีใคร ไม่ได้ดราม่ากับใคร ทั้งๆ ที่อยู่อย่างสงบสุขแล้วแท้ๆ ...

Sad Sad

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
::.UandMe.:
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-12-2010, 09:38:37 »

Sad
ไม่เคยเล่นเซิฟอื่นเลยนอกจาก ใต้คะ
ไม่รู้สังคมเขาเป็นอย่างไง
น่าเห็นใจจัง

Myself
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-12-2010, 09:47:00 »

คนไทยเราไม่ยอมรับความจิง

หมั่นไส้ใครก็ไม่อยากให้เขาได้ดี

มัวแต่ คิดจะทำยังไงให้เขา ร่วงหล่นตกลงห่วยลง

นี่แหละครับนิสัยคนไทย

ชาติไม่เจริญซักที

มัวแต่คอยจับผิด

คิดว่าความดี สามารถทดแทนความชั่วได้

แบ่งฝ่ายกันเพื่อ หาผลประโยชน์ใส่ตัว

กระทบนะนี่ Embarrassed

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-12-2010, 10:17:25 »

มันก้อน่ารำคานอยู่หรอก วิกรงน้ำแข็ง อะแต่ว่าวิใครหว่า
 Huh? Huh?

ถ้าเป็นวิของพวกคุณก้อ ไปฝึกตรงที่ก้อได้ที่ไม่ใช่ ทาง วาบออกแมพอะคับ ดูจากรูป มันเป็นทางเดินไปเดินมา

ของคนปกติ ไม่ไปฝึกแถวๆในหลีบละครับ จะได้ไม่ให้คนอื่นรำคาน

ถ้าไม่ใช่วิคุณแก้ปัญหาง่ายๆ ก้อแค่ย้ายตัวไปไว้รวมกับพวกพระ^นู่น จะได้ไม่โดนกรง

ไม่รู้ว่าพารานั้นเดินมาตีเลยหรือว่ามาขอก่อนแล้วค่อยมาตี= =

ถ้าเค้ามาตีก่อน ก้อน่าจะผิดแหละ
 Smiley Smiley

NeeD not to know

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-12-2010, 10:23:15 »

ดูยังไงก็อยากจะมาเกรียนอยู่แล้วค่ะ
หาข้ออ้างดริฟไปเรื่อยแหละค่ะ แบบนี้
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-12-2010, 10:27:21 »

NeeD not to know

-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-12-2010, 11:01:10 »

เราก็เคยเจอแบบนี้น่ะ วิฝึกสกิลเราเดินผ่านมันจะช้า แต่ก็ไม่เคยโหวกเหวกโวยวายอะไรแค่เดินหลบๆหน่อยก็ไม่เป็นไรแล้ว
   ดูจากภาพแล้วมันก็ไม่ได้ขวางทางเดิน ซะจนหลบไปไหนไม่ได้ เหมือนตั้งใจจะทำแล้วหาข้ออ้างแถไปแบบน้ำขุ่นๆ มันก็ไม่ใช่เรื่องของผมหลอกน่ะครับ แต่อดวิจารณ์ไมได้จริงๆ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-12-2010, 11:06:45 »

มันเป็นธรรมดาจ้ะ ใครใหญ่กว่าย่อมชนะ จะบอกว่าผิดก็ไม่ถูก

แต่ว่าถึงอย่างนั้นการที่เอาสมบัติสาธารณะอย่างเปนของพวกตัวเอง มันคล้ายๆกับ

"สัมพเวสีชะนีเฝ้าแมพ" รึป่าวหว่า? ลองไปคิดๆกันเองนะ พวกชอบทำยังงี้อ่ะ

ป.ล.ไม่ได้ด่าเจาะจงใคร แล้วแต่ว่าใครจะกระโดดมารับเอง Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
pH7
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-12-2010, 11:18:27 »

เลว

กิลใหญ่น่ะนิวันก่อนเดินตลาดมีขึ้นชื่อคนกิลนี้เพียบเลย

".....โกง หัวกิลไม่สั่งสอน" เค้าพูดกันน่ะผมไปเจอเฉยๆ Evil Evil Evil Evil Evil
pH7
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-12-2010, 11:19:21 »

ออวันก่อนเค้าแพ้วอไม่มีทีอยู่สงสัยเคืองเลยโกงทั้งตลาด Shocked Shocked Shocked Shocked
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-12-2010, 12:19:26 »

เอาเรื่องจริงมะ คือตอนแรกไม่แน่ใจน่ะ แต่ตอนนี้แน่ใจ 100%เลย

พระในรูปน่ะมาแสงเทพตรงที่ผมขุดสมุนไพรหลายรอบละ คือมาแบบหาเรื่อง จ้องหน้าวอร์ตลอด แต่เราก็มิได้นำพา laugh laugh

เรื่องมันดันมาเกิดตรงที่ซูสันมันมาเกิดตรงนี้ดิ คือวอร์น่ะหาเหรียญดาวอยู่ เค้าจะฝนเมื่อเห็นว่าม่อนมันอยู่เยอะไง แล้วคราวนี้ซูสันเกิดตรงหน้าก็เลยจะตีแต่พระเค้าก็วิ่งมาแสงเทพ

(อย่าคิดว่าจะมีไรเกิดขึ้น) ก็แสงก็แสงไป ตีก็ตีไปไม่ได้คิดจะไปอะไรด้วยไม่เคยซิบไปด่าว่า เฮ้ย ทำไมแย่งมินิ ไม่เคยทำครับ แล้วเราก็ขุดสมุนไพรกันต่อไป(ก็บอกแล้วว่าหาเหรียญดาวไม่ได้หามินิ)

พออีกวันนึงวอก็ฝนอยู่ที่ตี้ขุดคือฝนใส่คนแหละใส่ม่อนได้เกลือ ได้เหรียญด้วย แล้วซูสันมันดันมาเกิดใต้ฝนนะสิ พระจะมาแสงเทพไม่ทันไงเพราะวอฝนอยู่แล้ว(ฝนก่อนม่อนเกิดด้วยซ้ำ)

ใครมันจะไปรู้ครับว่ามินิมันเกิดตรงไหน แล้วบังเอิญมันมาเกิดใต้สกิลที่เราร่ายไว้แล้วเนี่ย ตกลงเราผิด??  แล้วพอผ่านไปอีกวันนึง พระมันก็ยังมาวนเวียนอยู่ตรงนี้แหละ แต่วินะมาฝึกสกิลกรงละ(ตั้งแต่เมื่อวาน)

คือฝึกตั้งแต่มินิเกิดในฝนละแต่พอดีตอนนั้นที่ม่อนเกิดวิไม่ได้ออน เค้าคงกลัวมันเกิดตอนวิกรงน้ำแข็ง(ใส่ตัวเองน่ะไม่ได้ไปใส่ชาวบ้าน) กับแรงโน้มถ่วงละมั้ง ก็เลยมีพาลาดินมาหาเรื่องเลยว่าไม่ให้กรงนะ

ทั้งๆ ที่ฝึกตรงนี้มา 3 วัน พระมันก็วิ่งผ่านไปผ่านมา 3 วันละไม่เคยติด แต่พอออนพาลาดินจุ 6 รอบ?? ดันอยากมาติดซ่ะนี่้ แล้วก็หาเรื่องเราที่ขุดอยู่ตรงนั้น มันคงหมั่นไส้เราตั้งแต่มินิเกิดใต้ฝนแล้วละ

หาเรื่องปุ๊ปก็มาฆ่า เบลล์เองตอนแรกไม่ได้อะไรหรอกกำลังเล่นเฟสอยู่ พอหันมาอ่าว สามหน้าจอที่อยู่ตรงนั้นอ่ะตายหมดเลย  ยกตี้ทั้งพระสองคน พาลาดิน ชาย/หญิง(2) เบรดหญิง ทหารหญิง

คือคิดว่าถ้ามีคนอื่นอยู่ใกล้แถวนั้นมันคงฆ่าด้วยอ่ะ ถ้าจำไม่ผิดเมื่อคืนตายไปเกือบ 5 รอบได้ 55+ เปอร์ไม่เหลือหลอ(คือวิอ่ะตายมากกว่า 5 แถมหลังจากนั้นไปโดนพวกแปลงฆ่าอีกไม่เหลือเปอร์เลย - -*)

แต่วิผมมีเปอร์ไงโดนฆ่าไม่พอมันเอาพระมาชุบ หึหึ แหมทั้งๆ ที่ปากบอกว่าเคืองที่วิมาฝึกสกิลตรงนั้นนะเนี่ย

แถได้หน้าด้านมาก สีข้างถลอกแล้วมั้ง

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 19-12-2010, 10:17:25
มันก้อน่ารำคานอยู่หรอก วิกรงน้ำแข็ง อะแต่ว่าวิใครหว่า
 Huh? Huh?

ถ้าเป็นวิของพวกคุณก้อ ไปฝึกตรงที่ก้อได้ที่ไม่ใช่ ทาง วาบออกแมพอะคับ ดูจากรูป มันเป็นทางเดินไปเดินมา

ของคนปกติ ไม่ไปฝึกแถวๆในหลีบละครับ จะได้ไม่ให้คนอื่นรำคาน

ถ้าไม่ใช่วิคุณแก้ปัญหาง่ายๆ ก้อแค่ย้ายตัวไปไว้รวมกับพวกพระ^นู่น จะได้ไม่โดนกรง

ไม่รู้ว่าพารานั้นเดินมาตีเลยหรือว่ามาขอก่อนแล้วค่อยมาตี= =

ถ้าเค้ามาตีก่อน ก้อน่าจะผิดแหละ

ไม่ใช่วิเรา บอกแล้ว แต่ไม่ฟังดูจากคำพูดได้แล้วงง ที่โดนกรงนะไม่ใช่เราคือเราอ่ะโดนกรงก็ไม่ได้อะไรอยู่แล้วเพราะขุดสมุนไพรอยู่ไม่ได้ไปตีม่อนอะไรที่ไหน ย้ายตัววิไม่ได้ไม่ใช่ของเราแถมตัวออนอยู่ตรงนั้นก็ตายยกตี้

แล้วอีกอย่างตรงนี้นะคือฝึกมา 3 วันแล้วแม้แต่คาเคทนะยังเดินผ่านได้เลยไม่มีใครติด(หาเรื่องอย่างมัน)ยกเ้ว้นมันจงใจไม่ใช่วาปปุ๊ปแล้วมาเจอน่ะคือพี่แกหลบวาปให้แล้ว  ซึ่งจากกรณีนี้จงใจครับแน่นอน

(ก็พระมันวิ่งไปวิ่งมาหลายวันแล้วไม่เห็นจะติดอะไรพอออนตัวพาลาดินมาอยากจะติดขึ้นมาเลย หึหึ)

ส่วนย้ายที่ขุด ให้ผมย้ายไปไหนอีก?? ผมไม่ได้ขุดขวางทางเดิน แล้วอีกอย่างใครอยู่ในรัศมีนั้นดูจากรูปได้คือตายทั้งตี้แล้วให้หลบไปไหนอีก  ส่วนเรื่องตี เค้าว่าวิว่าอย่ากรงน้ำแข็ง(คงกลัวโดนแย่งม่อน55)

เนี่ยพระที่เอาวิ่งมาดู(คิดว่า)เนียนมาไง แบบว่าออกแนวไม่เกี่ยวกับพาลานะ เหอะคิดว่าเชื่อตายแต่มาเชื่อแบบไร้ข้อกังขาเมื่อมันซิบมาถามว่าเมื่อไหร่จะแปลงเป็นม่อนอีก(ก็แค้นอ่ะ Cry Cry) แต่สู้มันไม่ได้นะวิเบลล์ด๋อย 55

เพราะไอ้เรื่องที่คุยเนี่ย พาลาดินมันรู้คนเดียวไงเพราะมันซิบมาว่าอย่าแปลงมาเลยเปลืองตังทำนองนี้(อืมก็ไม่เก่งนิ) แล้วพระมันก็ซิบมาอีกทั้งๆ ที่รู้กันแค่กับพาลานะมันหมายความว่าไง...

ก็ไม่ใช่ตัวเรานะวิเนี่ยแล้วมันก็ฆ่าวิเพื่อไม่ให้กรง พอพระเราไปชุบ มันก็ฆ่ายกตี้เลย พอผมไปเกิดใหม่มาชุบ มันก็ฆ่าอีก แล้วแบบนี้คือผมหาเรื่องเหรอ??? จุ 6 รอบแต่มารังแกชาวบ้านเนี่ย เก่งมากเลยครับ เก่ง

นายเก่งมาก 

ชื่อ NeGaTiVe
อาชีพพาลาดิน
กิล Casper

ชื่อ ThE-ZeeD
อาชีพ นัน
กิล Casper

ไอ้เรื่องอัธพาลกับหมาลอบกัดเนี่ย ยกให้จริงๆ laugh laugh laugh laugh

Ĝμ .• cяαZ¥━
Full Member

Artiie 'Az กรุเคยแคร์หราจ๊ะ ^ ^

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-12-2010, 12:31:37 »

Shocked Shocked

โอ้ จอชช *0* 

woon woon woon
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4