GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่าอสุราก็มี "เจ้าที่" แถมนิสัยแย่ด้วย กิลใครดูเองและฝากอบรมด้วยค่ะ  (อ่าน 1876 ครั้ง)
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

Re: เพิ่งรู้ว่าอสุราก็มี "เจ้าที่" แถมนิสัยแย่ด้วย กิลใครดูเองและฝากอบรมด้วยค่ะ
« ตอบ #45 เมื่อ: 21-12-2010, 19:08:46 »

อ้างจาก: YAKOOSA ที่ 21-12-2010, 16:29:20
พอเดินผ่านมานเดินช้าอ่าคับ บอกว่าช่วยหลบไปมุม ขอบๆหน่อย เค้าบอกว่าเจ้าของไม่อยู่ ก็เลยถามกลับว่า ไม่อยู่เเล้วกรงได้ไง เค้าบอกไปถามจีเอมสิ รู้ๆกันอยู่ ก็เเค่หลบ หรือไม่ไปกรงเเมพที่ไม่ค่อยมีคนก็ได้คับ ผมไม่ได้เกรียนขนาดนั้นหรอก ปกติถ้าหาสมุนไพรก็ไม่ไรอยู่เเล้วนี่มันติด เดินช้า

Smiley Smiley แล้วไอ้ตัวที่นอนตายอยู่เกลื่อนนะมันวิเหรอครับคุณ บอกว่าเจ้ของไม่อยู่(ดูในคำพูดได้ว่าบอก) แถมถ้าดูน่ะจะเห็นได้เลยว่าวินะไม่อยู่แม้ในตี้เดียวกันด้วยซ้ำ แต่ที่ตายๆ เนี่ย ตัวขุดสมุนไพรชัดๆ

แหมไม่เกรียนแต่เดินมาฆ่า 4 รอบเนี่ย คนปกติเค้าไม่ทำกันหรอก  Evil Evil

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

Re: เพิ่งรู้ว่าอสุราก็มี "เจ้าที่" แถมนิสัยแย่ด้วย กิลใครดูเองและฝากอบรมด้วยค่ะ
« ตอบ #46 เมื่อ: 21-12-2010, 19:30:33 »

รูปนี้บังเอิญว่า เพื่อนในกิล(เทรขวามือหมวกสีฟ้า) บอกว่าโดนเบลดญ.คนนึงแปลงเป็นมอนมา ฆ่าตัวเค้าและคนหาสมุนไพร
   ตายกันเต็มเลย ผมเลยวาปหาเพื่อนมาดู แต่รูปที่ผมถ่ายได้มันไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ที่เบลดญ.คนนั้นกำลังฆ่า แต่ว่าเป็นหลักฐานที่เบลดญ.คนนั้นทิ้งไว้ จริงไม่จริงผมไม่รุ้เพราะผมมีหลัหฐานแค่นี้
               และเบลดญ.คนนั้นชื่อว่า Air-Ber-Za

เทจจริงประการใดขออภัย ถ้าเบลดญ.ที่ผมเอ่ยชื่อไม่ได้ทำ ผมแค่เอามาลงตามที่เพื่อนผมเล่าเหตุการณ์และหลักฐานประกอบ
  มันไม่ผิดกฎของเกมแต่ประการใด แต่มันผิดที่สามัญสำนึกของความเป็นคน ไม่ใช่มาทำตัวเยี่ยงหมารอบกัดเช่นนี้

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #47 เมื่อ: 21-12-2010, 21:42:38 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 20-12-2010, 08:24:43
เป็นผมเจอแบบนี้ ก็ไม่ค่อยพอใจเหมือนกัน ยังไงเดียวผมจะคุยและตักเตือนให้แล้วกันนะครับ  ใช่โทษทีมาตอบช้าไปหน่อยพอดีเพิ่งเห็นเรื่องอะครับ

ขออ้างถึงอีกรอบ ละกัน ผมรองกิลแคสเปอร์อะครับ รับทราบและตอบไปตามที่อ้างแล้ว ส่วนจะเป็นยังไงผมคงไม่ต้องมาสาธยายอะไรให้ฟังหรอกนะครับ

ส่วนรูปเรปบน เขาให้มันชัวร์หรือมีหลักฐานชัดเจนก่อนดีกว่าครับ พาลจะดรามาไม่จบกันเสียเปล่าๆ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #48 เมื่อ: 21-12-2010, 22:09:39 »

Wink Wink

ใช่ ใช่

NeeD not to know

Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

« ตอบ #49 เมื่อ: 21-12-2010, 22:19:48 »

อ้างจาก: p00M_DeknukRian ที่ 19-12-2010, 13:23:55
เซิฟเวอร์ดาวดึง=โลกใบใหม่โตไปพร้อมกัน

เซิฟเวอร์สวรรค์=สังคมอบอุ่น เพื่อนมากมาย

เซิฟเวอร์ใต้พิภพ=PK ผู้แข็งแกร่งเท่นั้นถึงอยู่รอด

เหอะๆ  Evil Evil Evil

เซิฟเวอร์สวรรค์ = สังคมระอุ เพื่อนเถื่อนมากมาย  Evil

อยากเสนอให้เอา คาถาม้วนก็อปปี้เหงาออก  เพระโดยส่วนตัว เห็นประโยชน์ ของม้วนคาถาก็อปปี้เหงาแค่ข้อเดียวคือ  เวลาทำเควสจุติ  ก็อปเป็นมอนไปส่งเควสแมพจุติแล้วมอนในแมพจะไม่ตีเท่านั้นเอง  ยังไงอยากให้เอาออก หรือเฉพาะเซิฟเวอร์สวรรคืก็ยังดี  เพระเดี๋ยวนี้โมโหใคร ไม่พอใจใคร
ก็ก็อปมอนไปตีกันหมด  บางทีคนที่เข้าไม่รุ้เรื่องด้วยก็โดน  อยากเสนอให้ทีมงานลองไปคิดดูค่ะ  หรือไม่ก็ปรับให้ราคาโซลของม้วนคาถาก็อปปี้เหงาราคาพอๆกับยารีสกิลเลยก็ดี  แล้วไอเทมที่ให้เป็นรางวัลในการทำกิจกรรมตามเทศกาล ก็ไม่ต้องเอาม้วนคาถาก็อปเหงามาเป็นรางวัล  เพราะเหมือนส่งเสริมให้คนก็อปมาตีกันเองนะ  มีคนน้อยคนที่จะใช้ประโยชน์จากม้วนคาถาก็อปเงาจิงๆๆ  เพราะเซิฟสวรรค์ไม่ใช่เซอร์เวอร์ PK ค่ะ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #50 เมื่อ: 21-12-2010, 22:46:07 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 21-12-2010, 21:42:38
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 20-12-2010, 08:24:43
เป็นผมเจอแบบนี้ ก็ไม่ค่อยพอใจเหมือนกัน ยังไงเดียวผมจะคุยและตักเตือนให้แล้วกันนะครับ  ใช่โทษทีมาตอบช้าไปหน่อยพอดีเพิ่งเห็นเรื่องอะครับ

ขออ้างถึงอีกรอบ ละกัน ผมรองกิลแคสเปอร์อะครับ รับทราบและตอบไปตามที่อ้างแล้ว ส่วนจะเป็นยังไงผมคงไม่ต้องมาสาธยายอะไรให้ฟังหรอกนะครับ

ส่วนรูปเรปบน เขาให้มันชัวร์หรือมีหลักฐานชัดเจนก่อนดีกว่าครับ พาลจะดรามาไม่จบกันเสียเปล่าๆ

ไม่ต้องมาสาธยายอะไรให้ฟังก็ได้ครับ

แต่ผมสงสัยว่า

"มัน" ไม่มีความสำนึกเลยหรอ

พิมพ์อะไร ไปบ้างในรูปก็เห็นๆ อยู่

เก๋า จริงนะ แต่ละบรรทัดที่พิมพ์มาเนี้ย

ถ้า "มัน" เงียบ และหยุดที่คุณ

เรื่องก็จบครับ ไม่มีใครว่าอะไรท่านต่อได้หรอก

แต่ "มัน" ...

แทนที่จะออกมาขอโทษ

กลับมาแสดงกิริยา เยีีี่ยงนี้

ได้รับการศึกษาบ้างไหม คนที่ชื่อ NeGaTiVe 

ถ้านี้ คือทำดีที่สุดแล้ว

สำหรับ "สังคม" ที่ท่านอยู่รวมกัน ก็ปิดกระทู้ไปเหอ

เอื่อมระอา กับ "เด็ก"

อ้างจาก: YAKOOSA ที่ 21-12-2010, 16:29:20
พอเดินผ่านมานเดินช้าอ่าคับ บอกว่าช่วยหลบไปมุม ขอบๆหน่อย เค้าบอกว่าเจ้าของไม่อยู่ ก็เลยถามกลับว่า ไม่อยู่เเล้วกรงได้ไง เค้าบอกไปถามจีเอมสิ รู้ๆกันอยู่ ก็เเค่หลบ หรือไม่ไปกรงเเมพที่ไม่ค่อยมีคนก็ได้คับ ผมไม่ได้เกรียนขนาดนั้นหรอก ปกติถ้าหาสมุนไพรก็ไม่ไรอยู่เเล้วนี่มันติด เดินช้า

คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 21-12-2010, 22:53:01 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 21-12-2010, 22:46:07
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 21-12-2010, 21:42:38

ไม่ต้องมาสาธยายอะไรให้ฟังก็ได้ครับ

แต่ผมสงสัยว่า

"มัน" ไม่มีความสำนึกเลยหรอ

พิมพ์อะไร ไปบ้างในรูปก็เห็นๆ อยู่

เก๋า จริงนะ แต่ละบรรทัดที่พิมพ์มาเนี้ย

ถ้า "มัน" เงียบ และหยุดที่คุณ

เรื่องก็จบครับ ไม่มีใครว่าอะไรท่านต่อได้หรอก

แต่ "มัน" ...

แทนที่จะออกมาขอโทษ

กลับมาแสดงกิริยา เยีีี่ยงนี้

ได้รับการศึกษาบ้างไหม คนที่ชื่อ NeGaTiVe 

ถ้านี้ คือทำดีที่สุดแล้ว

สำหรับ "สังคม" ที่ท่านอยู่รวมกัน ก็ปิดกระทู้ไปเหอ

เอื่อมระอา กับ "เด็ก"

เอาอะไรมากมายกับเด็กขนตูดที่ไร้การศึกษา

อย่าว่าแต่ขอโทษเลย

ขอแค่รู้ตัวว่าผิดก็ประเสริฐแล้ว

คนเกรียนๆแบบนี้อบรมตักเตือนไม่เป็นผลหรอก  มีวิธีแก้วิธีเดียว  คือ  เอายาฆ่าหญ้าให้มันกินแล้วให้มันไปเกิดใหม่     (พวกขี้เรื้อน)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #52 เมื่อ: 21-12-2010, 23:14:32 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 21-12-2010, 18:44:33
ว่าจะไม่มาตอบแล้ว เพราะถือว่าหัวกิลแคสเปอร์มารับทราบพฤติกรรมลูกกิลแล้ว
และโดยส่วนตัวไม่ชอบดราม่ากับใคร ไม่นิยมบริโภคอีโก้สูง

แต่จะบอกว่า คุณพาลาที่บอกว่าไม่เกรียนนะ เขามีมารยาทนะคะ มารยาทมากด้วย
บอกให้วิกรงหลบๆ ถ้าไม่หลบผมฆ่านะ ส่งนะ<<แหมใช่ภาษาแบบจีอาสาจัดกิจเสียด้วย
เพราะงั้นเขาไม่เกรียน ไม่หยาบค่ะ แต่เขาส่งตัว เซนจูเรียน กับ วอลอค(ส่งคือฆ่าทันที)
ก็อยากถามกลับว่า สองตัวนี้มันมีสกิลกรงน้ำแข็งด้วยเหรอคะ คุณถึงมาอ้างว่าคุณฆ่าคนที่กรงน้ำแข็ง?
แบบนี้เขาเรียก หาเรื่องจะฆ่า ฆ่าไม่เลือก อย่ามาอ้างอะไรแมวๆ เลย ฟังไม่ขึ้น

พอหลังจากนั้นพระเดินมาตีคุณสองทีครั้งหวังไล่ให้ไป คุณก็ไปฆ่าพระต่อ เสร็จแล้วรอบหลังๆ ก็ฆ่ายกตี้ขุด
แบบนี้เรียกอะไรคะ มันเรียกหาเรื่องค่ะ ถ้าไม่รู้ก็อย่าอวดภูมิเลย มันโชว์โง่ค่ะ เพราะเขาสกิลกันได้โดยไม่ต้องอยู่จอ
และบอกไปนานแล้วว่าตัววินั้นไม่ใช่ของคนที่ยืนขุดอยู่ตรงนั้นสักคน แต่พูดไปคงเหมือนหูซ้ายทะลุหูขวา

และในเมื่อหัวกิลแคสเปอร์มาตอบแล้ว เราจะรอฟังคำหัวกิลเท่านั้น
ข้อสำคัญที่สุดก็คือถึงคุณไม่เชื่อว่าตรงนั้นไม่มีใครเป็นเจ้าของวิ ยังไงคุณ ก็ไม่มีสิทธิฆ่าคนอื่นตามความคิดเป็นใหญ่ของตัวเอง จำไว้ด้วย

ปล. กระทู้นี้ไม่บริโภคดราม่า ไม่ใช่เรื่องระหว่างกิล ไม่ต้องชักแม่น้ำเอาเรื่องกิลนั้นกิลนี้มาเกี่ยว
เป็นเรื่องที่ต้องการให้หัวกิลรับทราบการกระทำของลูกกิลเท่านั้น

ก็ยกคำโพสเดิมมาบอกนะคะ และขอน้อมรับคำชี้แจงของรองกิลแคสเปอร์นะคะ คิดว่ารู้ว่าทำไมรองกิลถึงออกมาแบ่งรับแบ่งสู้
จริงๆ มันก็จบตั้งแต่คุณออกมาบอกว่ารับฟังและจะไปตักเตือนแล้วละค่ะ

เพียงแต่ "เจ้าตัวคนทำ" เขาดันมาโพสตอบ ตอกย้ำ ในเชิง "ไม่คิดว่าตัวเองทำอะไรผิดสามัญสำนึก" มันก็เลยเกิดความสงสัยเล็กๆ
ว่านอกจากจะไร้จิตสำนึกแล้ว ยังคิดเสมอว่า สิ่งที่ทำนะถูกต้องแล้ว(แถวบ้านเรียกน่ารังเกียจค่ะ)

ยังไงก็ขอฝากรองกิลแคสช่วยดูแลลูกกิล อบรบคนนิสัยแย่ๆ ในกิลด้วยนะคะ เพราะคนดีในกิลของคุณก็ยังมีอยู่
อยากฝากไว้แค่ว่า ถึงแม้ว่าจะไม่มีกฏว่าห้ามแปลงมอนไปฆ่าคนเขียนไว้ ไม่มีใครบอกว่าผิด แต่โดนพื้นฐานของคนปกติ คนดีๆ ที่เขาเป็นกัน
คนที่ไม่หาเรื่องคนอื่น คนที่รักสงบ และคนที่ไม่ปากว่าตาขยิบน่ะค่ะ "เขาไม่เที่ยวระรานคนอื่นแล้วอ้างนั่นอ้างนี่มาฆ่าหรอกค่ะ"
อีกอย่าง เกมส์นี้ไม่ใช่ของใครคนหนึ่ง จำเอาไว้ด้วย

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #53 เมื่อ: 21-12-2010, 23:15:53 »

เมื่อคำตอบแน่ชัดแล้ว จึงขอปิดกระทู้นะค่ะ

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]