GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 15
ผู้เขียน หัวข้อ: ดราม่ากันต่อกับ >> "หมวกจ้าวอวตาร" NewVersion*  (อ่าน 4859 ครั้ง)
Cookiea
Full Member

ดราม่ากันต่อกับ >> "หมวกจ้าวอวตาร" NewVersion*
« เมื่อ: 03-11-2010, 17:24:15 »

ก่อนจะไปดูรูปกัน หลังจากอัพเดทแพทเรียบร้อยพอมาเห็นรูปแบบใหม่ของหมวก

บอกได้คำเดียวว่าอยากจะร้องไห้คับ คิดมาได้ยังไง สีเปี่ยนไปเปนแบบหมวกอวตารธรรมดา

แล้วยัง บรรยายไม่ออกไปดูรูปกันดีกว่าคับ  Cry

อันนี้คือรูปหมวกอวตาร ธรรมดา

อันนี้คือรูป หมวกจ้าวอวตาร  Version(เก่า)

แล้วนี่ คือหมวกจ้าวอวตาร NewVersion หรือ Version(ใหม่)

ดูกันหลายๆมุมคับ

ลองเอาไปเปรียบกับหมวกเจ้านรก  หรือ หมวกอสุราบอย เกิล ข้างๆดู ดูความแตกต่าง

ไร้คำบรรยายจิงๆ แต่ช่วยมาบรรยายให้ดูกันหน่อยคับ

คือสีของหมวกมันกลายเป้นหมวกอวตาร ธรรมดา  แล้ว ขนๆที่เพิ่มขึ้นมา ก็ไร้ซึ่งคำบรรยายจิงๆ

ทีมงานกราฟฟิกขอเวลาไปนั้งทำกราฟฟิกเปนอาทิต แต่ทำออกมาแบบนี้หรอคับ  Embarrassed Embarrassed

วันนี้มานั้งรอโหลดแพททั้งวันคับ  พอเห้นแล้ว ถึงกะตกตะลึงไม่อยากทำรัยเรย บอกได้คำเดียวโคดเซงคับ

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

Re: ดราม่ากันต่อกับ >> "หมวกจ้าวอวตาร" NewVersion*
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-11-2010, 17:30:23 »

ก็ตอนแรกนะครับ ผู้เล่นบางท่านเค้าแย้งมาว่า ไม่เหมือนในรูปเลย   หมวกจ้าวอวตารอะ ไม่มีขนข้างหลัง  แต่พอมีขนข้างหลังแล้วผู้เล่นก็แย้งอย่างงี้ สงสารทีมงานจริง= =

แต่เราก็ว่าเท่ดีนะ Smiley

~
จี๊ด~!!!
Jr. Member
**

Re: ดราม่ากันต่อกับ >> "หมวกจ้าวอวตาร" NewVersion*
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-11-2010, 17:34:11 »

ไอคนที่ไม่ได้ก็ไม่เดือนร้อนหรอกครับ

แต่สงสารคนที่เค้าไปเล่นกิจกรรม ที่อวตาล ทั้ง 2 กิจกรรม

อุส่าตั้งหน้าตั้งตาเล่นเพื่อจะได้หัว ก่าจะมาเป็นที่ 1

แล้วมาเจอแบบนี้ เซ็ง ครับ .... ใครที่ไม่ได้คงไม่เดือนร้อนอะไรหรอก เพราะว่าเค้าไม่ได้ มานั่งเวลทั้งวันเหมือน พวกๆเราที่ได้หมวกนิครับ

OopS!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-11-2010, 17:43:13 »

หึหึ ทุเรศกว่าเก่า ไม่ทราบว่าที่พิมๆๆไปนี่ ไม่รุ้เรื่องเลยหรอค่ะ
ไม่อยากพุดแรงๆๆค่ะ แต่นี่คงไม่ไหวจะเครีย ยิ่งทำยิงแย่
นึกว่าจะมีคอมเม้นท์จากผู้เล่นแล้ว จะเป็นไกด์ไลน์ให้ทีมงาน
ออกแบบได้นะค่ะ แต่ก้อดูจากภาพ (ทนดู Embarrassed) คงไม่ได้ทำให้พัฒนาได้
พูดแล้วพูดอีก แสดงความเห็นแล้ว ไรก้อแล้ว แนะนำแบบก้อแล้ว
ทุกอย่างหระค่ะ มันเหมือนย่ำอยู่กับที่ สงสัยจะก้าวขาไม่ออก มันเลย
ไม่พัฒนาไงค่ะ คงไม่มาพิมพ์ไรต่อแล้วค่ะ ผิดหวังรอบ 2 พอกันทีค่ะ
กับการทำงานแบบนี้ รอเพื่อไรหระค่ะ ไม่ได้ขอไรมากเลยค่ะ ขอแค่
ช่วยออกแบบให้ตรงใจผู้เล่น อย่าลืมนะค่ะว่ามันมีแค่ 4 ใบในสวรรค์
และเซิฟพีเคอีก 2 ใบมั้งค่ะ ลิมิเตดอิดิทชั่นน่าดู หุหุ จะแก้จะเปลี่ยนจะปล่อย
แบบห่วยๆๆ ก็ตามใจคุณๆๆเถอะ เซงค่ะบอกได้คำเดียว พิมพ์ไปก็คงเท่านั้น
ไม่ได้สนใจลูกค้าหรอกมั้ง ลองกลับไปอ่านกระทู้เรื่องนี้อันเก่าดูค่ะ ว่าที่ให้
เปลี่ยนรูปแบบหมวก เพราะเหตุไร  Huh? อ่านให้เครียทีมงานคงจะเข้าใจค่ะ

Cool Cool Cool

ดีชั่วoยู่ที่ตัวทำ...สูJต่ำoยู่ที่ทำตัว
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-11-2010, 17:51:43 »

แค่เปลี่ยนสีกับเพิ่มขนหรอ?? ก็ไม่ได้เลวร้ายมากนะครับ แต่มันก็งั้นๆอ่ะ ไม่ได้สวยเด่น แต่กราฟฟิกเกมนี้แปลกๆเนอะ หมวกบางอันเหมือนจะสวยแต่ก็ห่วย

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Cookiea
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-11-2010, 17:55:47 »

เซงเป็ด  Embarrassed

Cookiea
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-11-2010, 17:57:02 »

ลองคิดดูคับ อดหลับอดนอนเวล เพื่อหมวกใบนี้

แต่ออกมาช่างโดนใจอะรัยเช่นนี้ "คนไม่ได้ไม่รู้หรอก"  Cry Cry

OopS!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-11-2010, 17:58:17 »

อ้างจาก: 愛の雪 ที่ 03-11-2010, 17:30:23
ก็ตอนแรกนะครับ ผู้เล่นบางท่านเค้าแย้งมาว่า ไม่เหมือนในรูปเลย   หมวกจ้าวอวตารอะ ไม่มีขนข้างหลัง  แต่พอมีขนข้างหลังแล้วผู้เล่นก็แย้งอย่างงี้ สงสารทีมงานจริง= =

แต่เราก็ว่าเท่ดีนะ Smiley

ตอนแรกดิฉันได้ชี้แจงไปหระค่ะ ว่าต้องการรูปแบบแบบไหนค่ะ
แล้วพิมไปหลายรอบเรื่องรูปแบบค่ะ เรื่องเพิ่มขนด้านหลังนี่ใช่ค่ะมีคนพิมพ์เสนอ
แล้วดิฉันก้อได้ตอบกลับไปแล้วว่ามันดูแล้วไม่เหมาะกับคำว่า
หมวกจ้าวเลยค่ะ คิดดูค่ะว่าต้องลำบากกับการได้มาแค่ไหน แล้ว
เป็นไงค่ะ ผิดหวังอย่างแรง  คำว่าเปลี่ยนรูปแบบหมวกคงไม่เหมาะค่ะ
สงสัยต้องบอกเพิ่มจะดีกว่าค่ะ

ดีชั่วoยู่ที่ตัวทำ...สูJต่ำoยู่ที่ทำตัว
OopS!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-11-2010, 17:59:34 »

เป็ดตัวเดียวคงไม่พอค่ะ เซงสวนสัตว์ค่ะ  Smiley Smiley Smiley

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-11-2010, 18:02:30 »

เนี่ยแหละน้า น่าจะทำออกมาให้ดู ก่อนที่จะจัดกิจกรรม ทีนี้ละเป็นไง เรื่องราวไม่จบไม่สิ้นง่ายๆ หรอก เผลอๆ คนโน้นจะเอาแบบนี้ คนนี้ชอบแบบนี้อีก ปวดหมองกันไปตามๆกัน

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-11-2010, 18:10:19 »

เท่จะตาย - -

ยังเท่ไม่พออีกเหรอ TT

winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-11-2010, 18:38:16 »

คาดหวังกันมากเกินไปรึเปล่าครับ หมวกกิจกรรมส่วนมากเขามีไว้ใส่โชว์มากกว่าไม่ใช่ใส่ออฟชั่นเวอร์ๆแล้วเอาไปใส่ลุยซะหน่อย
สำหรับผมแล้วถือว่ามันมีตั้ง6ใบแน่ะ ถ้ามี1ใบต่อเซิฟแล้วออฟชั่นดีนี่สิถึงจะปกติ
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-11-2010, 18:50:39 »

เรายังไม่ได้เลย TT^TT

ไม่เห็นจะบ่น เยย TT

เมื่อไหร่จะได้หมวก อวตาร ซะที

จี๊ด~!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-11-2010, 18:56:40 »

อ้างจาก: winthas1 ที่ 03-11-2010, 18:38:16
คาดหวังกันมากเกินไปรึเปล่าครับ หมวกกิจกรรมส่วนมากเขามีไว้ใส่โชว์มากกว่าไม่ใช่ใส่ออฟชั่นเวอร์ๆแล้วเอาไปใส่ลุยซะหน่อย
สำหรับผมแล้วถือว่ามันมีตั้ง6ใบแน่ะ ถ้ามี1ใบต่อเซิฟแล้วออฟชั่นดีนี่สิถึงจะปกติ
ก้ออยากจะใส่โชว์ล่ะ ไม่ได้หวังว่าออฟชั่นจะดี ไม่มีก้อไม่ได้แคร์เลย
ให้เอาออฟชั่นที่ ตานแล้วไม่เสียเปอร์ออกด้วย แล้วไปทำให้มันสวยๆ ได้มะล่ะ

OopS!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-11-2010, 18:57:43 »

อ้างจาก: winthas1 ที่ 03-11-2010, 18:38:16

ไม่ต้องการออฟชั่นค่ะ อ่านทบทวนใหม่ดูค่ะ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 15