GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 15
ผู้เขียน หัวข้อ: ดราม่ากันต่อกับ >> "หมวกจ้าวอวตาร" NewVersion*  (อ่าน 4859 ครั้ง)
○-! WaeNiiZ !-○
Sr. Member

กูไม่ใช่ "เซเว่น" ที่จะได้ให้มุงเดินเล่นไปวันๆ

Re: ดราม่ากันต่อกับ >> "หมวกจ้าวอวตาร" NewVersion*
« ตอบ #15 เมื่อ: 03-11-2010, 19:02:09 »

น่าจะเป็นแบบคล้ายๆ้จ้าวนรก เป็นมงกุดแต่เอารูปเอาอวตาลไว้ข้างบน น่าจะสวยกว่านะนี่ย

แบบนี้คนที่ได้ที่1คงเสียใจแย่ รูปแบบออกมาไม่สวยเลย

รักน๊ะอึ๊บๆ ยิ่งอึ๊บยิ่งรัก ถ้าไม่ให้อึ๊บน๊ะที่รัก จะไม่รักนะอึ๊บๆ
OopS!!!
Jr. Member
**

Re: ดราม่ากันต่อกับ >> "หมวกจ้าวอวตาร" NewVersion*
« ตอบ #16 เมื่อ: 03-11-2010, 19:07:20 »

เหตุผลที่ต้องการนะค่ะให้ชัดเจนไปอีกรอบ  
ต้องการรูปแบบหมวกที่มันดูเป็นหมวกกิจกรรม ออฟชั่นไม่ต้องการเอาออกไปก็ไม่ว่า
ได้ชื่อว่าจ้าวอวตาลอะค่ะไงก็ใช้หมวกอื่นอยุ่หระ นี่อะไรกันอะ
เอาหมวกอวตาล และเพิ่มไรบ้าบอให้ดูแตกต่าง มันไม่ใช้สมองคิด
ใช้วิธีแก้ไขที่แย่ๆๆ ก็ตั้งแต่แรกลงรูปมาให้เห็นรูปแบบหมวก
พวกดิฉันจะไม่มาดราม่าแบบนี้ให้เสียเวลาค่ะ เพราะทราบดีว่าของรางวัลเป็นแบบไหน
นี่ดูจากจ้าวนรกและจ้าวอวตาลลองเปรียบเทียบความเหมาะสมดูค่ะว่ามันใช่ไม
ถูกต้องไม ทำไรคิดก่อนทำมันก็ปัญหาไม่เกิด ทำไรไม่คิด
ตามแก้ปัญหาไปค่ะ ส่วนจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนแล้วแต่ทีมงานไปแล้วกัน
จะมาหาว่าเรื่องมากก็ตามใจคนอ่านค่ะ ไม่มาโดนเข้าตัว ไม่รู้หรอกค่ะว่า
มันรู้สึกไง พูดได้พูดกันไปค่ะ ลองมาเป็นบ้างจะดูสิว่าจะร้องขอไม แค่นี้ก็เซงมากพอ
ว่าจะไม่มาต่อความให้คิดเองบ้าง แต่พวกไร้สมองนี่สิไม่ไหว  Smiley

ดีชั่วoยู่ที่ตัวทำ...สูJต่ำoยู่ที่ทำตัว
OopS!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 03-11-2010, 19:08:31 »

อ้างจาก: ○-! WaeNiiZ !-○ ที่ 03-11-2010, 19:02:09
น่าจะเป็นแบบคล้ายๆ้จ้าวนรก เป็นมงกุดแต่เอารูปเอาอวตาลไว้ข้างบน น่าจะสวยกว่านะนี่ย

แบบนี้คนที่ได้ที่1คงเสียใจแย่ รูปแบบออกมาไม่สวยเลย

ขอบคุณค่ะที่เห็นใจเรา ขอบคุณจิงๆๆค่ะ Wink

ดีชั่วoยู่ที่ตัวทำ...สูJต่ำoยู่ที่ทำตัว
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #18 เมื่อ: 03-11-2010, 19:26:04 »

อ้างจาก: OopS!!! ที่ 03-11-2010, 17:58:17
อ้างจาก: 愛の雪 ที่ 03-11-2010, 17:30:23
ก็ตอนแรกนะครับ ผู้เล่นบางท่านเค้าแย้งมาว่า ไม่เหมือนในรูปเลย   หมวกจ้าวอวตารอะ ไม่มีขนข้างหลัง  แต่พอมีขนข้างหลังแล้วผู้เล่นก็แย้งอย่างงี้ สงสารทีมงานจริง= =

แต่เราก็ว่าเท่ดีนะ Smiley

ตอนแรกดิฉันได้ชี้แจงไปหระค่ะ ว่าต้องการรูปแบบแบบไหนค่ะ
แล้วพิมไปหลายรอบเรื่องรูปแบบค่ะ เรื่องเพิ่มขนด้านหลังนี่ใช่ค่ะมีคนพิมพ์เสนอ
แล้วดิฉันก้อได้ตอบกลับไปแล้วว่ามันดูแล้วไม่เหมาะกับคำว่า
หมวกจ้าวเลยค่ะ คิดดูค่ะว่าต้องลำบากกับการได้มาแค่ไหน แล้ว
เป็นไงค่ะ ผิดหวังอย่างแรง  คำว่าเปลี่ยนรูปแบบหมวกคงไม่เหมาะค่ะ
สงสัยต้องบอกเพิ่มจะดีกว่าค่ะ
แต่ มันก็ดีนะครับ   ที่เราได้มันมา คนไม่มีนี้สิ น้ำลายยืดกานเปนแถว  ใส่ของเท่ๆแบบนี้   คุรควรดีใจนะครับ ที่เราได้ของจากทีมงาน= =  แต่ก็อีกแง่หนึ่งก็สงสารคนที่ลำบากอะนะ

อ้างจาก: OopS!!! ที่ 03-11-2010, 17:59:34
เป็ดตัวเดียวคงไม่พอค่ะ เซงสวนสัตว์ค่ะ  Smiley Smiley Smiley
ไปยกป่าอเมซอนมาดีกว่าปะคราบ ฮิฮิ  เยอะกว่าในสวนสัตว์อีกน่า

~
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #19 เมื่อ: 03-11-2010, 20:27:02 »

พอตอนแรกบอกทำไมมันดูเป็นแค่หมวกธรรมดาพอทีมงานเค้าทำออกมาก็ออกมาโว้ยแบบนี้ เป็นตามดังคาดจริงๆ - -

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
จี๊ด~!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 03-11-2010, 20:45:38 »

อ้างจาก: No Name ที่ 03-11-2010, 20:27:02
พอตอนแรกบอกทำไมมันดูเป็นแค่หมวกธรรมดาพอทีมงานเค้าทำออกมาก็ออกมาโว้ยแบบนี้ เป็นตามดังคาดจริงๆ - -
สงสัยไม่โดนกะตัวไม่รู้  Smiley Smiley Smiley
หรือไม่มีปัญญา  Huh? Huh? Huh?

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #21 เมื่อ: 03-11-2010, 20:46:19 »

ปรับเรื่องคุณสมบัติดานพื้นฐาน พวกป้องกันหน่อยก็ดีนะ กันต่ำยังกะหมวกแรร์ทั่วไป-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 03-11-2010, 20:55:50 »

สรุปว่า จนตอนนี้ ก็ยังไม่ได้หมวกจากกิจกรรม

ลองทำงานแล้วได้เงินเดือนช้าๆซักเดือนนึงละกันนะครับ จะได้รู้ว่าคนรอรู้สึกยังไง

Cookiea
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 03-11-2010, 20:56:09 »

อ้างจาก: No Name ที่ 03-11-2010, 20:27:02

ลองเอาไปเทียบกะหมวกเจ้านรกกะหมวกอสุราบอย/เกิลดูคับ

ถ้าพอมีสายตาก็น่าจะดูออกว่า ว่ารูปแบบมันน่าจะออกมาเปนแบบไหน

อยากบอกว่าแก้ออกมามันแย่กว่าเดิมอีกคับ สีหมวกที่ตอนแรกเปนสีขาวก็กลายเปนสีหมวกอวตารธรรมดา

ทางทีมงานกราฟฟิกขอไปปรับปรุง1เดือน พวกผมก็นั้งลุ้นหมวกจะมีการเปี่ยนแปลงยังไงบ้าง

ผลออกมาเปนแบบนี้ นี่หรือฝีมือกราฟฟิกเกม -*-

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #24 เมื่อ: 03-11-2010, 21:13:49 »

ไอ้เวลามากมายเป็นเดือนๆ
มีปัญญาแค่นี้หรอ?
ขี้เกียจนักก็บอกแล้ว เอาเจ้านรกเปลี่ยนสี
มันจะยากอะไรมากมาย

แหม พวกคุณคงจะฉลาดพอนะที่จะรู้ว่าแบบไหนที่ผู้เล่นต้องการ
แต่ที่ไม่ทำเพราะอะไรก็รู้อยู่แก่ใจ
อย่าให้ต้องพูดกันยืดยาว

แล้วกิจกรรมเวลผอบ
อย่าสักแต่ว่าพูด ทำไม่ได้อย่าพูดเลยจะดีกว่า
จะรอดูนะ วันศุกร์น่ะ ครบอาทิตย์นึงแล้วนะที่คุณบอก

เหอะ ทำกราฟฟิกห่วยสิ้นดี เห็นแล้วน่าสมเพช
แล้วพวกที่จะแย้งนะ ว่าถ้าไม่พอใจมาทำเองเลยมั้ย?
อย่าพูด มันไร้สาระ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #25 เมื่อ: 03-11-2010, 22:12:55 »

รับไม่ได้เรื่องคุณสมบัติพื้นฐาน มันกากเกิน! กว่าที่จะเป็นหมวกหายาก Angry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-11-2010, 01:15:32 »

หมวกมันก็ตลกดีเอามาใส่เล่นตลกได้  Cry Cry

อย่าเครียดน่าใจเยนๆ ท่านเขาเหนื่อยกับชีวิต

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 04-11-2010, 08:31:05 »

อ้างจาก: •unprang'• ที่ 03-11-2010, 21:13:49
ขี้เกียจนักก็บอกแล้ว เอาเจ้านรกเปลี่ยนสี

แหม พวกคุณคงจะฉลาดพอนะที่จะรู้ว่าแบบไหนที่ผู้เล่นต้องการ
แต่ที่ไม่ทำเพราะอะไรก็รู้อยู่แก่ใจ

อย่าสักแต่ว่าพูด ทำไม่ได้อย่าพูดเลยจะดีกว่า
จะรอดูนะ วันศุกร์น่ะ ครบอาทิตย์นึงแล้วนะที่คุณบอก

เหอะ ทำกราฟฟิกห่วยสิ้นดี เห็นแล้วน่าสมเพช
แล้วพวกที่จะแย้งนะ ว่าถ้าไม่พอใจมาทำเองเลยมั้ย?

คุณก็พูดแรงเกินไป ถนอมน้ำใจเค้าบ้าง  เค้าไม่ได้ไม่สนใจทำให้  ก็สนใจอยู่แต่ไม่ได้ตั้งใจทำ ก็ร้องขอมาก็ทำให้ผ่านๆไป  ลองไปร้องขอปรับหรือขอหมวกโซลดิ คิดสรรค์มาแจ่มๆทุกเม็ด ไม่สวยพี่จัดให้ใหม่ได้  ถ้าคุณไปร้องถามเค้าก็บอกว่า ได้ทำการเปลี่ยนแปลงตรงนี้แต่ยังมีหลายๆท่านไม่ชอบใจเดี๋ยวจะไปปรัับปรุงให้ใหม่ ช่วงนี้โปรแกรมเมอร์ของเรางานล้นมือมาก (แปล  =  ช่วงนี้ทำหลายอย่างมาก หลายเกมส์หลายระบบ อสุราเล่นได้ก็เล่นไปก่อน เล่นไม่ได้ก็มาบ่นๆไว้ แต่ยังไม่มาดู เพราะดูก็ยังไม่คิดจะทำให้ โปรเจคอื่นมีกำหนดส่งงานอยู่เดี๋ยวไม่ทัน เล่นๆกันไปก่อน บ่นยังไงก็ยังเห็นเล่นกันได้ จะบัคจะปรับหรือจะอะไรก็อย่าเพิ่งน้อยใจ ยังไม่ว่างจริงๆ .... แล้วอย่าลืมเติมโซลทุกเดือนน๊ะครับ ขอบคุณมาก .... Shocked Shocked)

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
OopS!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 04-11-2010, 10:03:35 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 04-11-2010, 08:31:05
อ้างจาก: •unprang'• ที่ 03-11-2010, 21:13:49

คุณก็พูดแรงเกินไป ถนอมน้ำใจเค้าบ้าง  เค้าไม่ได้ไม่สนใจทำให้  ก็สนใจอยู่แต่ไม่ได้ตั้งใจทำ ก็ร้องขอมาก็ทำให้ผ่านๆไป  ลองไปร้องขอปรับหรือขอหมวกโซลดิ คิดสรรค์มาแจ่มๆทุกเม็ด ไม่สวยพี่จัดให้ใหม่ได้  ถ้าคุณไปร้องถามเค้าก็บอกว่า ได้ทำการเปลี่ยนแปลงตรงนี้แต่ยังมีหลายๆท่านไม่ชอบใจเดี๋ยวจะไปปรัับปรุงให้ใหม่ ช่วงนี้โปรแกรมเมอร์ของเรางานล้นมือมาก (แปล  =  ช่วงนี้ทำหลายอย่างมาก หลายเกมส์หลายระบบ อสุราเล่นได้ก็เล่นไปก่อน เล่นไม่ได้ก็มาบ่นๆไว้ แต่ยังไม่มาดู เพราะดูก็ยังไม่คิดจะทำให้ โปรเจคอื่นมีกำหนดส่งงานอยู่เดี๋ยวไม่ทัน เล่นๆกันไปก่อน บ่นยังไงก็ยังเห็นเล่นกันได้ จะบัคจะปรับหรือจะอะไรก็อย่าเพิ่งน้อยใจ ยังไม่ว่างจริงๆ .... แล้วอย่าลืมเติมโซลทุกเดือนน๊ะครับ ขอบคุณมาก .... Shocked Shocked)

Smiley Smiley Smiley โดนใจค่ะ อิอิ มีอีกค่ะ แล้วอย่าลืมแวะไปดูโปรโมชั่นเรานะครับ หลายช่องทางให้คุณเลือกเติม

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #29 เมื่อ: 04-11-2010, 15:18:21 »

อ้างจาก: 愛の雪 ที่ 03-11-2010, 17:30:23
ก็ตอนแรกนะครับ ผู้เล่นบางท่านเค้าแย้งมาว่า ไม่เหมือนในรูปเลย   หมวกจ้าวอวตารอะ ไม่มีขนข้างหลัง  แต่พอมีขนข้างหลังแล้วผู้เล่นก็แย้งอย่างงี้ สงสารทีมงานจริง= =

แต่เราก็ว่าเท่ดีนะ Smiley

ลองไปเก็บเวลเอาเอง ดูนะครับ ไม่มีให้ดูด ใช้เวลาทั้งวันท้งคืน ลองทำดูครับ กี่วัน คุณถึงจะ 99

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 15