GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!  (อ่าน 1872 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« ตอบ #45 เมื่อ: 19-09-2010, 11:22:09 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 19-09-2010, 11:16:48
ในฐานะทีมงานเราไม่อยากทนหรือสิ่งไม่ดี หรือแม้กระทั้งทีมงานเองไม่เคยมองเห็นข้อผิดพลาดเป็นเรื่องปกติธรรมดา
ดังนั้นทางทีมงานจะต้องพัฒนาและป้องกันไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดแบบนี้ขึ้น (ถ้าเกิดก็ขอให้มีผลกระทบกับเพื่อนๆ น้อยที่สุด)
ซึ่งอีกส่วนนึงก็ต้องขอแรงเพื่อนๆ ช่วยกันเป็นหูเป็นตาสอดส่องข้อผิดพลาดภายในเกม(ไม่ว่าจะเซิร์ฟหลัก หรือนรกก็ตาม)
ถ้ามีสองสิ่งนี้ผมเชื่อว่าข้อผิดพลาดที่เคยเกิดก็จะลดน้อยลงครับ
I hope you not Pro-claim Be alike Last time.

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« ตอบ #46 เมื่อ: 19-09-2010, 11:28:15 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 18-09-2010, 09:29:17
บัคมีทุดเกม แต่เกมเรา มีต้องรอผู้เล่นแจ้ง มีก็ไม่แก้ มีถ้าจะแก้ก็รออีกชาติ

จบ=_=

แจ้งไป ก็เงียบ

แจ้งไม่แจ้งค่าเท่ากัน

ถ้าบัคเกี่ยวกับการเติมเงิน

จะเป็นวาระเร่งด่วน

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #47 เมื่อ: 19-09-2010, 11:32:03 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 19-09-2010, 11:28:15
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 18-09-2010, 09:29:17
บัคมีทุดเกม แต่เกมเรา มีต้องรอผู้เล่นแจ้ง มีก็ไม่แก้ มีถ้าจะแก้ก็รออีกชาติ

จบ=_=

แจ้งไป ก็เงียบ

แจ้งไม่แจ้งค่าเท่ากัน

ถ้าบัคเกี่ยวกับการเติมเงิน

จะเป็นวาระเร่งด่วน

บัคมันเยอะ ใจเย็นๆท่าน
พยายามค่อยๆ แก้บัคที่สำคัญๆก่อนจ้า  Evil Evil

GaragatigoS
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 19-09-2010, 11:55:50 »

มันแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนซึ่งแตกต่างกันอยู่แล้ว ในฐานะที่ผมเป็นผู้เล่นคนนึงในเกมนี้

ผมคิดว่าทีมงานทำได้สุดๆแล้ว เพราะ พยายามไม่ให้ผู้เล่นเบื่อหนายกับเกมคล้ายๆกับไม่ให้มันจำเจ

แล้วข้อผิดพลาดมันก็เกิดขึ้นได้เสมอ เหมือนคุณนั่งเขียนหนังสือเพลิน บางครั้งคุณก็ต้องมีเขียนผิดบ้างแล้วปรับปรุงแก้ไขมันซะ

ทีมงานทุกท่านเค้าก็ตั้งใจทำงานแล้วเรื่องที่เห็นผู้เล่นเป็น ATM ผมไม่รู้นะ  Evil Evil

แต่คนจะทำอะไรได้ถ้าไม่มีเงินแล้วอีกอย่าง ของโซลต่างๆ เค้าไม่ได้บังคับคุณให้ซื้อนิ ทีเค้าทำขึ้นมาเพราะอยากให้ผู้เล่น เล่นเกมได้อย่างสะดวกสบายขึ้น

แล้วแต่คนเล่นเองแหละครับ ไปโทษทีมงานไม่ด้ายยย  Cool Cool

นี้คือสิ่งที่เด็กอนุบาลเขียน   < หนูจะไปโรงเรียนแล้วค่ะ >

นี้คือสิ่งที่วัยรุ่นเค้าเขียน      < นู๊~จา~ปาย~โรง~เรี๊ยน~แร้ว~คร้๊า >

ละอายตัวเองบ้างเถอะครับ น้องอนุบาลยังเก่งไทยกว่าเลย หึหึ
เพนกวิน
Sr. Member

เสื่อม !!..

« ตอบ #49 เมื่อ: 19-09-2010, 12:34:38 »

น่าเห็นใจทีมงาน บัคมันหลุดมาจากนรกเยอะ อะนะ

พวกเทส ก็เหลือนิอยเต็มที่ เหนมีเทสนัท อะ ออนบ่อย

นอกนั้น เอิ่ม ..

จากที่เราเล่นเกมนี้มา4ปี

เราว่าเกมนี้พัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นนะ

จำนวนผู้เล่นมากขึ้น

แต่แดรกตังมากขึ้นด้วย Evil

ป.ล ทีมงานน้อยเกินไปป่าว อยากให้มีทีมงานแก้บัคแบบเร่งด่วน

ไม่ใช่ทีมงาน ผลิตของโซล (ขาย) อย่างเดียว - -

Like a whisper in the wind,,
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #50 เมื่อ: 19-09-2010, 12:40:55 »

ตอบ

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #51 เมื่อ: 19-09-2010, 22:30:30 »

ตอนแรก ผมก็ให้กำลังใจทีมงานอ่ะนะครับ (เพราะตอนนั้นมันยังไม่บัคเว่อร์ขนาดนี้) แถมผมยังช่วยแจ้งบัคให้บ่อยๆด้วยแหละครับ แต่ไปๆมาๆ ผมชักรำคาญแระอ่ะครับ บางครั้งบางคนแจ้งเรื่องสำคัญๆงี้

ซึ่งมันทำให้ผู้เล่นดีขึ้น ทีมงานเค้าก็ไม่ทำอะฮะ แล้วที่เรปไหนอ่ะครับของครูอุ้ย บอกว่าเรื่องสำคัญๆจะแก้ก่อน ไหนละครับ บางอย่างสำคัญจะตายเพิ่งมาแก้ เช่นแสงจู่โจมงี้ ถ้าคุณจะแก้แล้วคุณเอาลงหา?

ทำให้ผู้เล่นหงุดหงิดเล่นหรอฮะ บางคนเค้าตายเป็นพันๆครั้งเพราะแสงเนี่ยละ (ผมคนนึงนะ) ก็เพิ่งมาแก้ อ่ะนะ

แล้วตอนนี้ เมื่อไหร่จะแก้ไอบัคที่เป็นอยู่ให้เสร็จซะทีละครับ นานจังเลยนะเนี่ย เบื่อเจงๆ วันหลังคุณจะเอาไรลงเซิร์ฟหลักมาให้ผมทดสอบได้นะ แต่ผมไม่อยากไปนรก แค่นั้นล่ะครับ สังคมเกมในเซิร์ฟนรก

ห่วยกว่าใต้อีก

ซึ่งผมคิดว่า ในทางที่ดีแล้ว พวกคุณควรทดสอบทุกสิ่งทุกอย่างและจำลองเซิร์ฟเวอร์ขึ้นมาเล่นดูก่อนว่าไอนี่มันบัคมั้ย มันสมดุลมั้ย ไม่ใช่เอาลงแล้วบัคๆๆๆๆๆ เซิร์ฟล่มเอาๆ หรือไม่ก็เปิดเซิร์ฟสำหรับทดสอบใหญ่ไปเลยดีกว่าครับ (เช่น ก่อนเอาการงานลง เปิดเซิร์ฟจำลองให้ผู้เล่นไปทดสอบเอง ถ้าใครเจอบัคได้รางวัลเซิร์ฟหลักไรงี้ มันจะได้มีแรงจูงใจให้ผู้เล่นทดสอบด้วยครับ) ขอบคุณมากครับ

ปล. กะดราม่ากระทู้นี้กระทู้สุดท้ายละ (ยกเว้นเน่าครั้งใหญ่จิงๆอ่ะนะ) ขอบคุณมากครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
●Can ω keep a secret● ♥
Sr. Member

Your smile is my, I will not give anyone

« ตอบ #52 เมื่อ: 19-09-2010, 23:25:27 »

ถ้าเกมนอกมีบัค
ไม่รู้จะตามไปบ่นถึงเมืองนอกเปล่า
ไม่มีเกมไหนในโลกไม่มีบัคหร้อกจริงมะ
อยากเล่นก้ทนๆกันไป ไม่พอใจก้ทำการบ้านซะ
เฮ้อออออออออ

I don't care who   you but I want na tell you that I you
●Can ω keep a secret● ♥
Sr. Member

Your smile is my, I will not give anyone

« ตอบ #53 เมื่อ: 19-09-2010, 23:42:57 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 16-09-2010, 09:52:41
อ้างจาก: JiN_nY ที่ 15-09-2010, 21:04:28
ไม่เถียงค่ะว่ามันมีบัค
แต่คุณแน่ใจเหรอว่าทีมงานไม่ทำอะไร
พวกเค้าก็งานยุ่งทุกวัน
การแก้ไขในแต่ละวิธี มันยากนะคะ
เชื่อว่าทีมงานกำลังหาทางแก้ไขอยู่ค่ะ
บัคแต่ละครั้งมันไม่เหมือนกันนะคะ
กว่าจะแก้เสร็จแต่ละอัน
ถ้าคุณบ่นมากนักก็ไปเล่นเกมของเมืองนอกเถอะ
ถ้ามันเน่าไม่รู้ว่าจะตามไปบ่นถึงเมืองนอกป่าว
เกมแรกของไทยก็ต้องใจเย็นๆ
เบื่อนักก้ไปเล่นของชาติอื่นเถอะ

ครับ ถ้าผมไม่บ่น ถ้าผมไม่ด่า ถ้าทีมงานไม่มีผู้เล่น เกมจะไปรอด?

ถ้าทีมงานไม่มีผู้เล่นคอยแจ้งความผิดพลาด เค้าก็ดักดานอยู่เช่นนั้นแล

ส่วนตัวแล้ว ผมเชื่อว่าทีมงานทำการแก้ไขแน่นอนครับ แต่เค้ามาคอนเส็ปเดิมทุกครั้ง ซึ่งมันทำให้ผมหงุดหงิด

"กำลังทำการแก้ไขอยู่นะครับ" "รอซักครู่นะครับ กำลังประชุมกันอยู่" "ใจเย็นๆครับ ทีมงานกำลังเสนอเรื่องให้อยู่ครับ" "ฯลฯ"

แล้วเปนไงเอ่ย? ตอนนี้ระบบเกมดีขึ้นนักสิ? ของในเกมน่าดึงดูดใจมาก? โอเค เข้าใจแล้วครับ ช่างมันเถอะ

ปล. ผมเล่นแน่อ่ะเกมนอกอ่ะครับ ไม่ต้อหง่วง เพราะเกมนอกมันระบบไม่งี่เง่าเหมือนเกมไทย ถึงแม้ข้อดีมันจะแตกต่างกันก็ตาม ถึงผมจะเลิกเล่นคนเดียว  แต่ผมว่าคนอื่นเค้าก็ต้องเลิกเล่นแบบผมมั่งละ

แล้วยังจะอยู่บ่นทำไมล่ะคะคุณ
บอกว่าจะเลิกเล่น
แล้วทำไม๊ทำไมยังอยู่บ่นๆๆๆๆ
เลิกเล่นก้เลิกไปสิคะ^_^
แล้วจะบอกอะไรให้ด้วย
ถึงผู้เล่นต้องแจ้งทีมงานเรื่องบัค
แจ้งกันด้วยถ้อยคำที่สุภาพสมเป็นคนไทยผู้ดีหน่อยได้มั้ยคะ
บัคอื่นที่สำคัญมีเยอะแยะ
บ่นนักไหนคุณลองบอกมาสิคะว่า
ตอนนี้ในเกมมีบัคอะไรบ้าง มีกี่บัค
ทีมงานจะได้นำไปแก้ไขง่ายขึ้น
ไหนๆจะเลิกแล้วไม่ใช่เหรอ รวบรวมข้อมูลบัคที่คุณบอกว่ามากมายนั่นมาด้วยนะ

I don't care who   you but I want na tell you that I you
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #54 เมื่อ: 20-09-2010, 00:25:20 »

ถ้าบอกจะแก้ แก้ให้ไวด้วย

ถึงทีมงานแค่นี้แหละ-3-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
0.SPY.0
Jr. Member
**

มาจากแดนAvatar

« ตอบ #55 เมื่อ: 20-09-2010, 19:14:32 »

Smiley แต่เกมนี้ก็ สนุกดีนะ ถึงมีบัคเยอะ แต่ทีมงานมะนิ่งดูดายนิ เน้อ  รัก

มาจากเกมAvatar Onlineครับ =W=
หยิบมีดมาเสียบทีเดะ
Newbie
*

ของไทย...ต้องไม่มีทางจางหาย

« ตอบ #56 เมื่อ: 20-09-2010, 19:26:30 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 15-09-2010, 21:16:34
ชาตินี้ อย่าหวังว่าเกมไทย มันจะไปรอด- -
เกมไทยนี่หมายถึงคอมพ หรือหมายถึงเกมที่ว่าเป็นการละเล่นพื้นเมืองครับ Smiley เกมไทยแท้ๆ ผมยังไม่เคยเห็นเลยนะ เกมไทยแท้ตัวละครทุกตัวเป็นไทย ตั้งชื่อภาษาไทยได้เท่านั้น ใช้ภาษาวิบัติถือว่าผิดกฏ(เพราะถือว่าเป็นเกมไทย ต้องรักษาภาษาด้วยนะจ๊ะ) มีน้ำใจช่วยเหลือกันและกัน(ไม่มีไม่ว่า แต่อย่าเดินไปเฉย..) ข้อมูลในเกมเป็นไทยทั้งหมด ชื่อคู่ต่อสู้เป็นไทย กิจกรรมเช่นการละเล่นพื้นไทย แบบนี้ละครับเกมไทยแท้ Smiley (ยังมีอีกแยะครับ)
เกมไทย จริงๆ ไทยนี่ไม่ถึง50% ด้วยซ้ำล่ะมั้ง ข้อมูลหลายอย่าง มาจากต่างประเทศ(ถึงผลิตในไทยผมก็ไม่นับเป็นไทยทั้งหมดนะ=-=) เอาเต๊อะ ยังไงก็แก้บัคๆละกัน ถึงจะดีไม่ถึงก๊อดส์วอร์ไม่ว่า ขอแค่บัคอย่ามารบกวน Smiley
อ้างจาก: JiN_nY ที่ 19-09-2010, 23:25:27
ถ้าเกมนอกมีบัค
ไม่รู้จะตามไปบ่นถึงเมืองนอกเปล่า
ไม่มีเกมไหนในโลกไม่มีบัคหร้อกจริงมะ
อยากเล่นก้ทนๆกันไป ไม่พอใจก้ทำการบ้านซะ
เฮ้อออออออออ

ช่ายยยยยยยย อยากเล่นต้องทนรอวันแก้ แต่ไม่ใช่บัคตลอดกาล Bug Forever TT

ห้ามเข้าชมน้าT^T.
hoinoiiz*
Jr. Member
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 20-09-2010, 20:57:33 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 19-09-2010, 22:30:30
ตอนแรก ผมก็ให้กำลังใจทีมงานอ่ะนะครับ (เพราะตอนนั้นมันยังไม่บัคเว่อร์ขนาดนี้) แถมผมยังช่วยแจ้งบัคให้บ่อยๆด้วยแหละครับ แต่ไปๆมาๆ ผมชักรำคาญแระอ่ะครับ บางครั้งบางคนแจ้งเรื่องสำคัญๆงี้

ซึ่งมันทำให้ผู้เล่นดีขึ้น ทีมงานเค้าก็ไม่ทำอะฮะ แล้วที่เรปไหนอ่ะครับของครูอุ้ย บอกว่าเรื่องสำคัญๆจะแก้ก่อน ไหนละครับ บางอย่างสำคัญจะตายเพิ่งมาแก้ เช่นแสงจู่โจมงี้ ถ้าคุณจะแก้แล้วคุณเอาลงหา?

ทำให้ผู้เล่นหงุดหงิดเล่นหรอฮะ บางคนเค้าตายเป็นพันๆครั้งเพราะแสงเนี่ยละ (ผมคนนึงนะ) ก็เพิ่งมาแก้ อ่ะนะ

แล้วตอนนี้ เมื่อไหร่จะแก้ไอบัคที่เป็นอยู่ให้เสร็จซะทีละครับ นานจังเลยนะเนี่ย เบื่อเจงๆ วันหลังคุณจะเอาไรลงเซิร์ฟหลักมาให้ผมทดสอบได้นะ แต่ผมไม่อยากไปนรก แค่นั้นล่ะครับ สังคมเกมในเซิร์ฟนรก

ห่วยกว่าใต้อีก

ซึ่งผมคิดว่า ในทางที่ดีแล้ว พวกคุณควรทดสอบทุกสิ่งทุกอย่างและจำลองเซิร์ฟเวอร์ขึ้นมาเล่นดูก่อนว่าไอนี่มันบัคมั้ย มันสมดุลมั้ย ไม่ใช่เอาลงแล้วบัคๆๆๆๆๆ เซิร์ฟล่มเอาๆ หรือไม่ก็เปิดเซิร์ฟสำหรับทดสอบใหญ่ไปเลยดีกว่าครับ (เช่น ก่อนเอาการงานลง เปิดเซิร์ฟจำลองให้ผู้เล่นไปทดสอบเอง ถ้าใครเจอบัคได้รางวัลเซิร์ฟหลักไรงี้ มันจะได้มีแรงจูงใจให้ผู้เล่นทดสอบด้วยครับ) ขอบคุณมากครับ

ปล. กะดราม่ากระทู้นี้กระทู้สุดท้ายละ (ยกเว้นเน่าครั้งใหญ่จิงๆอ่ะนะ) ขอบคุณมากครับ

เบื่อ ห่วย เน่า

สร้างเกมเล่นเอง

-จบ-

naygue
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 20-09-2010, 21:34:31 »

ต้องเข้าใจบัคมันเยอะ

แต่ละบัคใช้ย่อย

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
~Dasom~
Newbie
*

^^Sistarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr^^

« ตอบ #59 เมื่อ: 20-09-2010, 22:26:39 »

ด้วยความเห็นอกและเห็นบั๊ค!! บั๊คกับเกมส์ก้อเหมือนปรสิต น่ะหล่ะค่ะ บั๊คสร้างปัญหา ผู้เล่น เกมส์ เสียประโยชน์อย่างมาก อย่าเครียดกานเยยนะ ไปสอบแย้วว

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5