GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!  (อ่าน 1870 ครั้ง)
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« เมื่อ: 15-09-2010, 18:31:48 »

ผมจะถามว่า ทำไมทุกครั้งที่พวกคุณปรับปรุงอะไร เอาอะไรใหม่ๆลงเยอะๆ ทำไมเซิร์ฟต้องเน่า ทำไมต้องมีบัคครับ!!

พวกคุณทำดีกว่านี้ไม่ได้แล้วใช่มั้ยฮะ ทุกครั้งเลยครับ อย่ามาเถียงผม ทุกครั้งที่คุณเอาอะไรใหม่ๆลง มันจะมีบัคเกิดให้ เช่น ตอนเอาการงานลง บัคก็มี แถมยังมีจนถึงทุกวันนี้ด้วยซ้ำไป

ถ้าพวกคุณเอาอะไรลงแล้วมันเน่า มันกาก มันไม่สมดุล มันไม่มีผลดีต่อบริษัทและพวกผู้เล่น กรุณาเอาออกไป!!

ถ้าคุณเอาวุ้นอวตารออก เอาระบบคู่หูใหม่ออกแล้วให้เกมมันสูงขึ้น มันดีขึ้น เอาออกไปเลยครับ ผมไม่สน! ถ้าเกมมันเน่างี้อ่ะ

ถ้าพวกคุณทำให้ผู้เล่นต้องการไม่ได้ ทำให้เกมบัคเน่าแลค เอาสิ่งนั้นออกไปเถอะครับ (ผมว่าถ้าเอาออกไป เกมคงไม่มีไรเหลือเพราะมีบัคเต็มไปหมด กระทั่งเดินยังบัคมาแล้ว!)

พวกคุณ ทำให้ผู้เล่นที่หวังสิ่งดีๆ สิ่งใหม่ๆของพวกคุณเค้าหงุดหงิดและโกรธรู้มั้ยครับ ช่วยสำเหนียกตัวเองบ้างเถอะครับ เกมน่ะ ถ้าทำให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่ไม่ได้แล้วยังอุตส่าห์เอาบัคมาเพิ่มงี้ ยุบเกมไปเลยครับ ผมไม่หวังกับเกมไทยอีกแล้วอ่ะ ถ้าคนไทยเป็นพวก ปัญหามาค่อยแก้ไป ปัญหาอยู่ไม่มีคนแจ้งก็ปล่อยแม่(ง)ไว้งั้นแหละ ชั่งมัน ทำของใหม่มาดูดเงินคนเล่นดีกว่า งั้นอย่าทำเลยครับ ผมล่ะเบื่อ!!

ขนาดไอระบบประมูลที่เอามาใหม่ แสดงว่าเอามาดูดเงินผู้เล่นใช่มั้ยฮะ มันถึงมีโซลอ่ะ? ปกติน่าจะเป็นแบบบิลล่าหมดด้วยซ้ำ ของที่พวกผมเสนอไป ไหน??? ไม่เห็นเลย มีแต่ของโซลเก่าๆที่พวกคุณไม่เอาออกมาขายแล้วแต่โละขายใหม่ทั้งสิ้น

กรุณาแก้ไขปัญหาเหล่านี้ด้วยครับ

1. บัค
2. ระบบเกมงี่เง่านี่
3. การดูดเงินผู้เล่นทุกวิถีทาง
4. การเห็นผู้เล่นเป็นแค่ATM
5. การเอาอะไรลงมาแล้วทำให้เกมมันเสียสมดุล แล้วก้อเอาออกไป

ปล. แก้เร็วๆซะทีดิครับ ผมเบื่อ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ติสกร พหุงุนลามู
Full Member

พรุ่งนี้ต้องดีกว่า !

Re: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-09-2010, 19:10:40 »

เห็นด้วยจ้า0/

O_mer_somwy
Full Member

เป็นมิตร ดีกว่าเป็นมาร ♥

Re: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-09-2010, 19:14:07 »

ถูกที่สุด*-* Smiley

เหงาอยู่นะที่ไม่มีใคร
แต่ถ้ามีแล้ว นอกใจ!
เหงาต่อไปสบายใจกว่า♥
Gu_graen
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-09-2010, 19:57:08 »

เห็นด้วยอย่างแรงค้าบ  เพราะว่าเกมนี้ยิ่งมีอาไรใหม่ๆเซิฟก้อยิ่งเน่าคับ

ทำไมไม่ทำให้ดีก่อนแล้วค่อยเอามาลงล่ะคับ  พวกผมที่ตั้งหน้าตั้งตารอก้อผิดหวังนะคับ

พยายามทดสอบก่อนที่จะมาลงซิคับ

●Can ω keep a secret● ♥
Sr. Member

Your smile is my, I will not give anyone

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-09-2010, 21:04:28 »

ไม่เถียงค่ะว่ามันมีบัค
แต่คุณแน่ใจเหรอว่าทีมงานไม่ทำอะไร
พวกเค้าก็งานยุ่งทุกวัน
การแก้ไขในแต่ละวิธี มันยากนะคะ
เชื่อว่าทีมงานกำลังหาทางแก้ไขอยู่ค่ะ
บัคแต่ละครั้งมันไม่เหมือนกันนะคะ
กว่าจะแก้เสร็จแต่ละอัน
ถ้าคุณบ่นมากนักก็ไปเล่นเกมของเมืองนอกเถอะ
ถ้ามันเน่าไม่รู้ว่าจะตามไปบ่นถึงเมืองนอกป่าว
เกมแรกของไทยก็ต้องใจเย็นๆ
เบื่อนักก้ไปเล่นของชาติอื่นเถอะ

I don't care who   you but I want na tell you that I you
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-09-2010, 21:16:34 »

ชาตินี้ อย่าหวังว่าเกมไทย มันจะไปรอด- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
‘ ยิ้ ม แ ฉ่ ง .. :')™
Full Member

แหย่มเยย !!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-09-2010, 22:08:39 »

เล่นๆไปเถอะครับ  ไอที่เน่าๆ ผมเหนพวกคุณก็ยังเล่นกันอยู่ ผมก็ยังเล่นอยู่ จิงไหม ?

เค้ากำลังพัฒนา จะพัฒนาไปทางไหนผมก็ยังไม่รู้ ให้เค้าทำไปเถอะ เกมส์เค้าไม่ใช่เกมส์เรา

////me  โดน จขกท ถีบ  Shocked

<•~ Molez ~•>  ::  One Time For your mine !!!!
‘ ยิ้ ม แ ฉ่ ง .. :')™
Full Member

แหย่มเยย !!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-09-2010, 22:14:09 »

ทุกวันนี้ที่ผมยังดักดานในอสุรา คือ   ว่าง และ ว่างงาน 

<•~ Molez ~•>  ::  One Time For your mine !!!!
”--♪-HosSiiZ—|--“☺
Jr. Member
**

เสือก !!

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-09-2010, 22:17:28 »

Smiley

ที่ผ่านมาทำมัยมั่ยบอก เธอไม่รักทำมัยมั่ยบอก
พูดออกมา... ถ้าเธอไม่รักกัน

☻ ♥
                /█\  อยู่คนเดียว...
.||
III-arm-III ♥ SL.
Sr. Member

♥ ..13aMieYok.. <3

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-09-2010, 22:23:33 »

อสุราทำให้ฉัน ได้มาพบเธอ55+   Smiley

(เกี่ยวไรกัน)

Shocked

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-09-2010, 09:10:06 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 15-09-2010, 18:31:48
ผมจะถามว่า ทำไมทุกครั้งที่พวกคุณปรับปรุงอะไร เอาอะไรใหม่ๆลงเยอะๆ ทำไมเซิร์ฟต้องเน่า ทำไมต้องมีบัคครับ!!

พวกคุณทำดีกว่านี้ไม่ได้แล้วใช่มั้ยฮะ ทุกครั้งเลยครับ อย่ามาเถียงผม ทุกครั้งที่คุณเอาอะไรใหม่ๆลง มันจะมีบัคเกิดให้ เช่น ตอนเอาการงานลง บัคก็มี แถมยังมีจนถึงทุกวันนี้ด้วยซ้ำไป

ถ้าพวกคุณเอาอะไรลงแล้วมันเน่า มันกาก มันไม่สมดุล มันไม่มีผลดีต่อบริษัทและพวกผู้เล่น กรุณาเอาออกไป!!

ถ้าคุณเอาวุ้นอวตารออก เอาระบบคู่หูใหม่ออกแล้วให้เกมมันสูงขึ้น มันดีขึ้น เอาออกไปเลยครับ ผมไม่สน! ถ้าเกมมันเน่างี้อ่ะ

ถ้าพวกคุณทำให้ผู้เล่นต้องการไม่ได้ ทำให้เกมบัคเน่าแลค เอาสิ่งนั้นออกไปเถอะครับ (ผมว่าถ้าเอาออกไป เกมคงไม่มีไรเหลือเพราะมีบัคเต็มไปหมด กระทั่งเดินยังบัคมาแล้ว!)

พวกคุณ ทำให้ผู้เล่นที่หวังสิ่งดีๆ สิ่งใหม่ๆของพวกคุณเค้าหงุดหงิดและโกรธรู้มั้ยครับ ช่วยสำเหนียกตัวเองบ้างเถอะครับ เกมน่ะ ถ้าทำให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่ไม่ได้แล้วยังอุตส่าห์เอาบัคมาเพิ่มงี้ ยุบเกมไปเลยครับ ผมไม่หวังกับเกมไทยอีกแล้วอ่ะ ถ้าคนไทยเป็นพวก ปัญหามาค่อยแก้ไป ปัญหาอยู่ไม่มีคนแจ้งก็ปล่อยแม่(ง)ไว้งั้นแหละ ชั่งมัน ทำของใหม่มาดูดเงินคนเล่นดีกว่า งั้นอย่าทำเลยครับ ผมล่ะเบื่อ!!

ขนาดไอระบบประมูลที่เอามาใหม่ แสดงว่าเอามาดูดเงินผู้เล่นใช่มั้ยฮะ มันถึงมีโซลอ่ะ? ปกติน่าจะเป็นแบบบิลล่าหมดด้วยซ้ำ ของที่พวกผมเสนอไป ไหน??? ไม่เห็นเลย มีแต่ของโซลเก่าๆที่พวกคุณไม่เอาออกมาขายแล้วแต่โละขายใหม่ทั้งสิ้น

กรุณาแก้ไขปัญหาเหล่านี้ด้วยครับ

1. บัค
3. การดูดเงินผู้เล่นทุกวิถีทาง
5. การเอาอะไรลงมาแล้วทำให้เกมมันเสียสมดุล แล้วก้อเอาออกไป

ปล. แก้เร็วๆซะทีดิครับ ผมเบื่อ

Shocked Shocked เม้นแรงจัง  Shocked Shocked แต่ก็มีจริงบางข้อ และก็ให้โอกาสเขาหน่อยของมันมีผิดพลาดกันได้ พูดแรงไปก็ไม่ช่วยอะไรเพราะตอนนี้เค้าก็ไม่ได้ง้อให้ใครมาเล่น มันเข้าสู้ระบบอยู่ตัว ไม่เหมือนตอนทำตอนโฆษณาใหม่ๆ  แต่ก็เพื่อความสนุกสนานและการพัฒนาของเกมส์ไทยก็อย่าเพิ่งไปว่าเลยครับ ได้ดั่งใจเราไปทุกอย่างคงจะไม่มี หรืออาจจะมีแต่ทำไม่ได้ในทันที ผมเสนออะไรไปเค้าทำนิ่งๆผมยังเฉยๆเลย สงสัยต้องให้กระทู้เป็นดราม่าถึงเข้ามาเม้นได้  ก็เลยไม่รู้ว่าที่เสนอไปมันเป็นประโยชน์ มีข้อบวก-ลบ หักล้างมีเหตุผลกันยังไง หรือเราไปเจือกไม่เข้าเรื่องก็ไม่รู้  เลยไม่คิดอยากจะเสนออะไรแล้วครับ  ต่อไปจะคิดนำเสนอไปในแนวทางให้ผลิตของโซลมาขายแทนเสนอการปรับปรุงเกมส์  คิดไรออกจะมาบอกให้ทำ คาดว่าคงจะให้ความสนใจเป็นอย่างยิ่ง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-09-2010, 09:52:41 »

อ้างจาก: JiN_nY ที่ 15-09-2010, 21:04:28
ไม่เถียงค่ะว่ามันมีบัค
แต่คุณแน่ใจเหรอว่าทีมงานไม่ทำอะไร
พวกเค้าก็งานยุ่งทุกวัน
การแก้ไขในแต่ละวิธี มันยากนะคะ
เชื่อว่าทีมงานกำลังหาทางแก้ไขอยู่ค่ะ
บัคแต่ละครั้งมันไม่เหมือนกันนะคะ
กว่าจะแก้เสร็จแต่ละอัน
ถ้าคุณบ่นมากนักก็ไปเล่นเกมของเมืองนอกเถอะ
ถ้ามันเน่าไม่รู้ว่าจะตามไปบ่นถึงเมืองนอกป่าว
เกมแรกของไทยก็ต้องใจเย็นๆ
เบื่อนักก้ไปเล่นของชาติอื่นเถอะ

ครับ ถ้าผมไม่บ่น ถ้าผมไม่ด่า ถ้าทีมงานไม่มีผู้เล่น เกมจะไปรอด?

ถ้าทีมงานไม่มีผู้เล่นคอยแจ้งความผิดพลาด เค้าก็ดักดานอยู่เช่นนั้นแล

ส่วนตัวแล้ว ผมเชื่อว่าทีมงานทำการแก้ไขแน่นอนครับ แต่เค้ามาคอนเส็ปเดิมทุกครั้ง ซึ่งมันทำให้ผมหงุดหงิด

"กำลังทำการแก้ไขอยู่นะครับ" "รอซักครู่นะครับ กำลังประชุมกันอยู่" "ใจเย็นๆครับ ทีมงานกำลังเสนอเรื่องให้อยู่ครับ" "ฯลฯ"

แล้วเปนไงเอ่ย? ตอนนี้ระบบเกมดีขึ้นนักสิ? ของในเกมน่าดึงดูดใจมาก? โอเค เข้าใจแล้วครับ ช่างมันเถอะ

ปล. ผมเล่นแน่อ่ะเกมนอกอ่ะครับ ไม่ต้อหง่วง เพราะเกมนอกมันระบบไม่งี่เง่าเหมือนเกมไทย ถึงแม้ข้อดีมันจะแตกต่างกันก็ตาม ถึงผมจะเลิกเล่นคนเดียว  แต่ผมว่าคนอื่นเค้าก็ต้องเลิกเล่นแบบผมมั่งละ

สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-09-2010, 10:47:51 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 15-09-2010, 18:31:48

1. บัค

+1000 โดยเฉพาะระบบประมูล กะแล้วแหละว่าทีมงานจะดั้นด้นทำระบบประมูลมาทำไม ถ้าไม่หวังผลประโยชน์อะไรบางอย่าง ของเซ็ตแรกก็นะ โดยเฉพาะ ยาแชร์เงี๊ย... ไหนบอกว่าจะไม่นำมาขายในโซลแล้วไง เพราะว่ามันดราม่าเกิ๊น...ไอยาแชร์เนี่ย เลยจะแจกเป็นของรางวัลเวลามีกิจกรรม/ของแถมเวลาเติมเงินโซล คือ ที่พล่ามมาซะยืดยาวเนี่ย ก็แค่อยากจะบอกว่า คิดว่าเนียนแล้วหรอ ที่นำยาแชร์มาขายผ่านระบบประมูล(เงินโซล)เนี่ย  เนี๊ยนเนียน นะ เธอร์ว    Evil Evil Evil
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-09-2010, 11:35:21 »

ใจเยนค่ะ ที่รัก  Wink

เอามาให้ดูเล่นๆ ของสดๆ

ก่อนหน้านี้ นู๋มีตัวละครอีกตัวอยู่ตรง4แยกฟอท

พอล๊อคอินเข้าไป มันก้อเด้งหลุด

ตอนแรก ก้อคิดว่าคงเปงที่คอมทีปันหากับเมพ

พอลองให้เพื่อนล๊อคอินเข้าไป ปรากดว่า เป็นแบบเดียวกัน คือ เด้ง ^.^

เกิดความสงสัยสิ ทัมมัยเด้ง เพราะภาพไม่ขึ้น

ลองเอาอีกตัวเดินไป >> 0.0 แว๊ก กบ +.+

เคลียทางไปเรื่อยๆ อุ๊ย จ๊ะเอ๋ NPC หายไปไหนหมดน๊า >_<

พอกดถ่ายรูปปุ๊บ แชะ *.* อ้าว ค้าง!  T_T แง่ง ค้าง

สักพัก ประมาน 2-3 วิ มันก็เกิด

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส!!!

เซิฟ! ล่ม! คร๊า!^o^!!!

เหตุนี้ เกิดขึ้นเพราะอารายน๊า ~  Smiley

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-09-2010, 11:37:14 »

อ้างจาก: ♥ o...TalLG...o ♥ ที่ 16-09-2010, 11:35:21
ใจเยนค่ะ ที่รัก  Wink

เอามาให้ดูเล่นๆ ของสดๆ

ก่อนหน้านี้ นู๋มีตัวละครอีกตัวอยู่ตรง4แยกฟอท

พอล๊อคอินเข้าไป มันก้อเด้งหลุด

ตอนแรก ก้อคิดว่าคงเปงที่คอมทีปันหากับเมพ

พอลองให้เพื่อนล๊อคอินเข้าไป ปรากดว่า เป็นแบบเดียวกัน คือ เด้ง ^.^

เกิดความสงสัยสิ ทัมมัยเด้ง เพราะภาพไม่ขึ้น

ลองเอาอีกตัวเดินไป >> 0.0 แว๊ก กบ +.+

เคลียทางไปเรื่อยๆ อุ๊ย จ๊ะเอ๋ NPC หายไปไหนหมดน๊า >_<

พอกดถ่ายรูปปุ๊บ แชะ *.* อ้าว ค้าง!  T_T แง่ง ค้าง

สักพัก ประมาน 2-3 วิ มันก็เกิด

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส!!!

เซิฟ! ล่ม! คร๊า!^o^!!!

เหตุนี้ เกิดขึ้นเพราะอารายน๊า ~  Smiley

1ในปัญหาที่เกิดจากการเอาของใหม่ลงสินะครับ ผมมีเยอะกว่านี้ คิเกียดโชว์ กลัวทีมงานปรับไม่ทันซะมากกว่า

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5