GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!  (อ่าน 1871 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« ตอบ #15 เมื่อ: 16-09-2010, 11:48:44 »

ข้อที่สำคัญที่สุด

การเห็นผู้เล่นเป็นATM

ระบบประมูล คัดเลือกจีอาสา 300โซล ฯลฯ ระบบที่มาใหม่เนี่ย มันส่อนะ ว่าจะดูดเงินผู้เล่นอีก

จริงอยู่ที่บริษัทต้องการเงิน เพื่อดำรงชีพ

แต่นเกินไปมั้ย ระบบอะไร เงินๆๆๆ!!!

เกมนี้เยาวชนเขาเล่นกัน ถ้าหากว่าจะเล่นก็ต้องขอตังค์พอ่แม่มาเติมเนี่ยนะ สังคมอนาคตคงจะอัปรีย์น่าดู

ขอถามว่า ระบบที่มาใหม่น่ะ ขอให้มันไม่เกี่ยวกับโซลได้มั้ย?

แล้วที่ไม่เกี่ยวกับโซลน่ะ ไม่มีกำลังใจทำ จนบัคๆๆ ยังีง้หรือ?

ฝากเอาไปคิดว่า ยังจะเห็นผู้เล่นเป็นธนาคาร ที่คอยดูดตังค์ได้อยู่อีกหรือไม่ ถ้ายังเห็นเช่นนั้น สุดท้าย เกมนี้ก็จะไม่มีใครเล่นเลย

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

Re: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« ตอบ #16 เมื่อ: 16-09-2010, 11:56:44 »

เกมนอกบัคก็เยอะนะครับ เพียงแต่แพคที่เข้าไทยแล้วต้องสมบูลร์แล้วเท่านั้นแพคถึงไม่ค่อนมีปันหาเท่าไร แต่ถึงอย่างนั้น เกมนอกที่มาไทยก็ยังคงมีบัคเล็กน้อยๆอยู่ครับ อสุราก็เช่นเดียวกัน อยากจะบอกว่าผมรู้จักกะอสุราตอนเห็นที่เว็ปดูหนังฟรีฮ่าๆๆๆ เห็นว่าเกมไทยออนไลน์ก็อยากลองดูสักหน่อยตอนนั้นเล่นเกมมิเป็นเลย - -
♥♫~PгЇnсЄ~♪♥
Sr. Member

“ | THE | End | ‚ƒ†”

« ตอบ #17 เมื่อ: 16-09-2010, 11:59:04 »

กะไม่ต่างอะไรกะเกมนอก

เเค่เปิดๆไปดูดเงินผู้เล่นไปวันๆ เเล้วพอถึงเวลาอัพเดทก็ลงไปทั้งๆที่มันเน่า!

ผมว่าผู้เล่นเติมเงินเกมนี้ไปมากพอสมควรเเล้วน่าจะปรับปรุงอะไรหลายๆอย่างให้ดีชึ้นนะครับ

ทั้งระบบ ทั้งเซร์ปเวอร์ เเละพวกข้อผิดผลาดต่างๆ น่าจะมีระบบซับพอร์ดผู้เล่นประมาณว่า

เเจ้งปุ๊ปเเก้ปั๊ปไรประมาณนี้นะคับ อย่างบางบัคเเจ้งไปกลับตอบมาว่า "มันเป็นงี้อยู่เเล้ว"... มันเป็นยังไงละอธิบายเขียนอยู่ทนโท่..

please ForGet Me
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 16-09-2010, 12:56:24 »

Evilทีนี้คุณพอจะเข้าใจเหตุที่มีเซิร์ฟอาตาลหรือยัง  เซิร์ฟที่ไม่ต้องใช้โซลในการเล่นแต่อาจจะใช้โซลในการซื้อแฟชั่นบางอย่างได้  Evil

แล้วถ้ามีคนเห็นด้วยมันก็ต้องมีคนที่ไม่เห็นด้วยเช่นกัน อย่างกระทู้นี้เป็นต้น เดี๋ยวคนที่ไม่เห็นด้วย คิดในอีกแง่ก็จะมาบอกให้ท่านไปเล่นอวตาลถ้าไม่อยากเสียโซล  พอๆกับถ้าทนเกรียน PK ไม่ไหวให้ไปเล่นสวรรค์ไง อัดกันเอง แต่ถ้าดราม่ามากๆก็อาจจะปรับให้ได้อะไรประมาณนี้

เอาน่า ... ระบบนี้เพิ่งลง ยังไม่ลงตัวไปทุกอย่าง รอดูทำใจร่มๆไปก่อนแล้วค่อยมาโวยวายกัน ใจเย็นๆครับ

เรื่องโหวตจีเอมอาสา 300 โซลก็เป็นรายได้เค้า แต่ในส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะต้องใช้โซล การจะเลือกผู้เล่นสักคนมาเป็นตัวแทนและคนดูแลเราเอง ไหงต้องไปเสียเงินซื้อมา บิลล่าไม่ได้เหรอ เด็กๆได้โหวตด้วยได้ เลือกเค้าไปพอเสร็จกิจเงินเดือนก็ไม่ได้ให้เค้า แต่เอาตังค์เราไปเลือก จบกิจคืนมามันจะไปไหน  ก็ต้องไปซื้อของโซลอีก อยากรู้ว่าถ้าปรกติธรรมดาๆที่ผ่านมา ยอดขายตกกว่าเป้าทุกเดือนเลยหรือเปล่าครับ  ถ้าเปล่าอย่าดีดยอดให้สูงไปนักสิครับ คืนอะไรกลับให้ผู้เล่นบ้างสิ คุณอยู่ได้กำไรเพิ่ม เราเล่นสนุก แฟร์ดี  ตังค์มีจ่ายไม่ต้องห่วง ประชุมกันหาแต่เรื่องเอาตังค์ เคยประชุมกันว่า เออ เราจะสามารถปรับอะไรตรงไหนให้ผู้เล่นพึงพอใจได้บ้างมั้ย มีมั่งเป่า

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #19 เมื่อ: 16-09-2010, 13:02:06 »

พูดแบบเป็นกลางสุด ๆ นะ
ถ้าหากไม่มีการ "พัฒนา" ของที่เป็นจุดขายของบริษัทนี้ก็หยุดอยู่ที่เดิม
เวลแล้วจุ ไม่ได้ทำอะไรแปลกไปเลย
ทีมงานทดลองนำอะไรใหม่ ๆ เข้ามา
เพื่อให้เพื่อน ๆ สนุกกับเกมนี้
เพื่ออะไรหลาย ๆ อย่าง
ดังนั้นผิดก็แก้ไขได้
ยกโทษให้เขาเถอะ
 Sad

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
naygue
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 16-09-2010, 13:19:05 »

อ้างจาก: JiN_nY ที่ 15-09-2010, 21:04:28
ไม่เถียงค่ะว่ามันมีบัค
แต่คุณแน่ใจเหรอว่าทีมงานไม่ทำอะไร
พวกเค้าก็งานยุ่งทุกวัน
การแก้ไขในแต่ละวิธี มันยากนะคะ
เชื่อว่าทีมงานกำลังหาทางแก้ไขอยู่ค่ะ
บัคแต่ละครั้งมันไม่เหมือนกันนะคะ
กว่าจะแก้เสร็จแต่ละอัน
ถ้าคุณบ่นมากนักก็ไปเล่นเกมของเมืองนอกเถอะ
ถ้ามันเน่าไม่รู้ว่าจะตามไปบ่นถึงเมืองนอกป่าว
เกมแรกของไทยก็ต้องใจเย็นๆ
เบื่อนักก้ไปเล่นของชาติอื่นเถอะ

ถูกต้อง ได้ใจ
    โดนใจ

Cry Cry

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #21 เมื่อ: 16-09-2010, 15:54:59 »

อืม ผมว่าผมใจเย็นมา3ปีแล้วมั้งเนี่ย? ตั้งแต่ที่มันยังมีเฉพาะเซิร์ฟสวรรค์อยู่เลยมั้ง คุณว่าผมเย็นพอยังครับ?

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 16-09-2010, 16:41:27 »

ในความคิดเรานะ  เราว่า บางทีหยุดคิดพัฒนา  หรือคิดแต่จะหาเงินเข้าเกมส์สักพักแล้วกลับมามองดูเกมส์ปัจจุบัน ว่าอย่างไรในตอนนี้  ไม่ว่าจะเป็นบัคต่างๆ หรือการงานต่างๆ  บางการงานก็ยังไม่มี บางแมทที่บอกว่ากำลังจะมา ก็ไม่เห็นจะมีวีแวว ว่าจะมา รวมถึงแลคบ่อย หลุดบ่อย  ลองกลับไปดูสักนิดจะดีกว่าไหม  น่าจะทำให้ระบบเก่าๆ สมบูรณ์ก่อนแล้วค่อยคิดจะทำโน้นทำนี้เพิ่ม  ถ้าอะไรใหม่ๆเข้ามาช้าหน่อยคงไม่มีใครว่าหรอกครับ  ลองกลับไปสนใจสิ่งต่างๆที่คนเขาบอกหรือที่ต้องการไม่ใช่คิดระบบอะไรก็ไม่รู้ที่คนเขาไม่ได้ต้องการหรือเรียกร้องเลยสักนิด เช่นเซฟ อวตาร หรือระบบประมูล จะมาทำไมก็ไม่รู้ไม่เห็นจะมีประโยชน์หรือแก้ป้ญหาอะไรเลย แล้วดูเหมือนจะสร้างปัญหาเพิ่มขึ้นอีกต่างหาก 

ในส่วนอื่นๆ ตอนนี้เราก็พอรับได้แต่ แต่ว่าการเอาแชร์ มาประมูลนี้  อยากถามจริงๆคิดยังไง  ถ้ากลับไปถามเหตุผลที่เอาแชร์ออกจากเส้น  (หรือแม้แต่เอาออกจากการงาน  โดยที่คนทำการงานทำยา แล้วหวังจะทำแชร์ก็ซวยไป) คือ  เพราะก่อให้เกิดคนนิสัยเสียจ้องแต่จะดูด แต่แล้วท่านกลับเอามาให้คนประมูล  ผมว่าเหตุผลจริงๆตอนนี้ มันคืออะไร Huh??

อันโน้นยังมีปัญหา อันนั่นก็ยังไม่ดี  อันนี้ยังขาดไป  แล้วไม่สนใจตั้งหน้าตั้งตาหาระบบอะไรใหม่ๆ เข้ามาอย่างเดียวแบบนี้ก็ไม่ดีนะ  ระวังคนที่ไม่พอใจปัญหาเก่าๆที่เก็บไว้แล้วเจอปัญหาใหม่ๆ จนทนไม่ไหวระเบิดออกมาแบบเจ้าของกระทู้บ้างก็ดีนะ หุหุ 

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #23 เมื่อ: 16-09-2010, 16:41:39 »

ก่อนอื่นผมหนึ่งในฐานะทีมงานต้องขออภัยเกี่ยวกับเหตุการทั้งหมดที่เกิดขึ้นด้วยครับ
ซึ่งผมเข้าใจดีว่าเพื่อนๆ รู้สึกอย่างไรครับ เกี่ยวกับเหตการณ์ที่เกิดขึ้นครับ
ทางทีมงานขอยืนยันว่า ทางเราเองไม่ได้นิ่งนอนใจแม้แต่น้อยกับปัญหาที่เกิดขึ้นในขณะนี้ ซึ่งพยายามเร่งหาสาเหตุ และแก้ไขข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น
หลายๆคำถามที่ว่า "ทำไมไม่ยอมปิดเซิร์ฟเวอร์เพื่อแก้ไขปัญหาให้สิ้นเรื่อง แล้วค่อยเปิด"
ผมอยากบอกเพื่อนๆว่า เราทำเช่นนั้นไม่ได้ครับเพราะ การปิดเซิร์ฟเวอร์เพื่อแก้ปัญหานั้นไม่ช่วยให้ทีมงานสามารถหาสาเหตุของปัญหาได้ทันที อีกทั้งไม่มีประโยชน์ที่จะทำให้การแก้ไขปัญหาได้เร็วขึ้น ซ้ำร้ายจะทำให้แก้ไขปัญหาได้ช้าลงอีก เพราะทีมงานจะขาดข้อมูลที่เป็นเบาะแสในการแก้ไขปัญหานั้นๆและการปิดเซิร์ฟเวอร์จะทำให้เพื่อนๆ ที่อยากเล่นเกมขาดโอกาสในการเล่นเกมครับ ทางทีมงานจึงพิจารณาว่าไม่ควรปิดเซิร์ฟเวอร์จะเป็นการดีกว่า

หลายๆความเห็นที่ว่า "ระบบใหม่ทำให้เน่า"
ผมอยากเรียนตามตรงว่า ทางทีมงานมีความตั้งใจที่จะพัฒนาระบบเกมให้ดีขึ้น มีระบบน่าสนใจ และเล่นแล้วสนุกมากขึ้น จึงจำเป็นต้องการพัฒนาระบบใหม่ๆเข้ามาครับ ซึ่งต้องยอมรับเหตุที่มีข้อผิดพลาดส่วนใหญ่นั้น เกิดจากปัจจัยเรื่องกำลังการทดสอบระบบ เนื่องทางทีมงานมีจำนวนคน และเวลาในการทดสอบระบบจำกัด จึงไม่สามารถทดสอบระบบบางอย่างที่ต้องใช้จำนวนคน หรือเวลามาก ซึ่งตรงนี้ทางทีมงานจะต้องพัฒนาการทดสอบในส่วนนี้ให้มากครับ

สุดท้ายนี้ทางทีมงานขอยืนยันอีกครั้งว่า ทีมงานไม่ได้นิ่งนอนใจกับปัญหาดังกล่าวแน่นอน ซึ่งถ้ามีความคืบหน้าในการแก้ไขปัญหาจะรีบแจ้งให้ทราบ

ขอขอบคุณทุกๆ กำลังใจ คำติชม และขอเสนอแนะของเพื่อนๆ ครับ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #24 เมื่อ: 16-09-2010, 16:46:13 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 16-09-2010, 11:48:44
ข้อที่สำคัญที่สุด

การเห็นผู้เล่นเป็นATM

ระบบประมูล คัดเลือกจีอาสา 300โซล ฯลฯ ระบบที่มาใหม่เนี่ย มันส่อนะ ว่าจะดูดเงินผู้เล่นอีก

จริงอยู่ที่บริษัทต้องการเงิน เพื่อดำรงชีพ

แต่นเกินไปมั้ย ระบบอะไร เงินๆๆๆ!!!

เกมนี้เยาวชนเขาเล่นกัน ถ้าหากว่าจะเล่นก็ต้องขอตังค์พอ่แม่มาเติมเนี่ยนะ สังคมอนาคตคงจะอัปรีย์น่าดู

ขอถามว่า ระบบที่มาใหม่น่ะ ขอให้มันไม่เกี่ยวกับโซลได้มั้ย?

แล้วที่ไม่เกี่ยวกับโซลน่ะ ไม่มีกำลังใจทำ จนบัคๆๆ ยังีง้หรือ?

ฝากเอาไปคิดว่า ยังจะเห็นผู้เล่นเป็นธนาคาร ที่คอยดูดตังค์ได้อยู่อีกหรือไม่ ถ้ายังเห็นเช่นนั้น สุดท้าย เกมนี้ก็จะไม่มีใครเล่นเลย

ผมขอแย้งกับข้อความนี้ครับ การเห็นผู้เล่นเป็นATM
และขอชี้แจ้งว่าทีมงานไม่มีความคิดเช่นนั้นเลยแม้แต่น้อย
ระบบโหวตจีเอ็มอาสา 300 โซล นั้น ถ้าเพื่อนๆ ศึกษาระบบดีๆ ก็จะรู้ว่า
หลังจากเสร็จสิ้นการโหวตแล้ว เพื่อนๆ ก็สามารถไปรับเงินคืนได้ที่เจ้าหน้าที่โหวตครับ
อีกทั้งกิจกรรมโหวตจีเอ็มอาสานั้น ไม่ได้เป็นกิจกรรมบังคับให้เพื่อนๆ ทุกคนทำแต่อย่างใด ใครรัก ใครชอบว่าที่อาสาคนไหนก็สามารถโหวตได้ และได้เงินคืนเมื่อจบโหวตครับ

●Can ω keep a secret● ♥
Sr. Member

Your smile is my, I will not give anyone

« ตอบ #25 เมื่อ: 16-09-2010, 19:14:47 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 16-09-2010, 15:54:59
อืม ผมว่าผมใจเย็นมา3ปีแล้วมั้งเนี่ย? ตั้งแต่ที่มันยังมีเฉพาะเซิร์ฟสวรรค์อยู่เลยมั้ง คุณว่าผมเย็นพอยังครับ?

ลองมาเป็นทีมงานดูมั้ย
ไม่พอใจก้เลิกซะ ง่ายๆ
ไปเล่นเกมคนอื่นที่ไม่ใช่ชาติตัวเองทำเถอะ
น่าจะภูมิใจที่ได้เล่นเกมของไทย
เกมที่ประเทศเราสร้างมา
บัคที่มีคงเป็นบัคที่ทีมงานหาสาเหตุไม่ได้ก้ได้
ลองมาเป็นทีมงานจะรู้
ไม่ใช่ดราม่า แต่
ไม่พอใจก็เลิกซะ!!!

I don't care who   you but I want na tell you that I you
¥ ňøø ñäñ ¥ (王秀珍)
Hero Member

Iราlม่รู้lราlม่llคร์ Iพราะตอนนี้Iราlม่มีหัวจัelห้lคร

« ตอบ #26 เมื่อ: 16-09-2010, 19:16:22 »

อ้างจาก: JiN_nY ที่ 16-09-2010, 19:14:47
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 16-09-2010, 15:54:59

ลองมาเป็นทีมงานดูมั้ย
ไม่พอใจก้เลิกซะ ง่ายๆ
ไปเล่นเกมคนอื่นที่ไม่ใช่ชาติตัวเองทำเถอะ
น่าจะภูมิใจที่ได้เล่นเกมของไทย
เกมที่ประเทศเราสร้างมา
บัคที่มีคงเป็นบัคที่ทีมงานหาสาเหตุไม่ได้ก้ได้
ลองมาเป็นทีมงานจะรู้
ไม่ใช่ดราม่า แต่
ไม่พอใจก็เลิกซะ!!!

เหนด้วยๆ Angry Angry

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 16-09-2010, 19:40:22 »

คิดบ้างหรือป่าวทีมงานเค้าไม่อยากให้มีบัคหรอกเพราะเค้าต้องมาน้งแก้ เค้าอยากให้คนเล่นมีความสุขแต่กำลังคนมันไม่พองานด้านนี้มันเป็นงานบริการถ้าเค้าบอกว่า "กรูว์ไม่ทำแล้วพวกมะรึงเล่นไปทั้งเน่าๆแบบนี้สะแหรด" อ่าวจบเลยทีนี้แต่ที่เค้าทนคนด่าสาดเสียเทเสียได้เพราะเค้ามีใจรักในการทำงานผมว่าเกมนี้บัครร้ายแรงไม่ค่อยมีนะครับซิ่งผมว่าก็ยังดีกว่าหลายๆเกมที่ใกล้ลงโลงเข้าเตาเผาอยู่แล้ว

ป.ล. ไม่ได้ปกป้องนะผมเฃกะเซงเหมือนกันแต่จะว่าเค้าอย่างเดียวก็ไงยุนะ
ป.ล. 2 ท่เค้าต้องรีบเอาลงเพราะคนเล่นเรียกร้อง

Master RPG
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 16-09-2010, 20:17:19 »

แต่ว่า... มีระบบคู่หูก็ดีน๊ะ... ได้สร้างเป้าหมายในการเก็บ LV
(อย่างผมเนี่ย... ไม่มีคู่หู ไม่รู้จะทำอะไรเลย = = เพราะว่าขาดกำลังใจในการเก็บ LV)

แต่ว่าในเรื่องเซิฟใหม่... มันก็สนุกดีน๊ะ...

แต่ว่า... เกรียนเยอะไปไหน... (คาเดธยำกันเอง... เห็นแล้วหน่าย...)

Shocked Shocked Shocked

แต่ว่า... ระบบที่ ฆ่าผู้เ่ล่นน้อยกว่าตนเอง 5 หรือมากกว่า 5 เวล
ถ้าฆ่าได้ จะได้ EXP แถมอัตราการดรอปนั้น... (บอกบอร์ดนี้ดีมั้ยหว่า... บอกดีก่า...)

เซิฟนี้อาจจะเป็นเซิฟที่ของตกง่ายที่สุดในอนาคต...

เพราะ(ส่วนตัวแล้ว...)
1. ปั้นคาเดธมา 1 ตัว (เวล 1-3 สดๆเลย)
2. เพิ่มเพื่อน
3. คาถาพาไปหาเพื่อน
4. เจอมินิบอส
5. เรียกคาเดธ
6. ยำคาเดธ
7. ได้บัพ
8. ยำมินิบอส...

(คิดเล่นๆ หุหุ)

Smiley Smiley Smiley

เอาเหอะงับ...
รอต่อไป... ระบบใหม่...
สู้ๆน๊ะทีมงาน คริๆ

Cool Cool Cool

ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #29 เมื่อ: 17-09-2010, 17:51:50 »

ปัญหานี้ไม่ต่างจากการเมืองปัจจุบัน เพราะผู้ใช้บริการไม่พอใจหรือไม่เข้าใจในรายละเอียดและกระบวนการบางอย่างก็จะโวยก่อนเป็นอันดับแรก Evil
ส่วนผู้ให้บริการก็ต้องคติการบริการที่ว่า ลูกค้าเป็นพระเจ้า ก้มหน้าก้มตา รับทุกอย่าง
ยังไงก็ค่อยเป็นค่อยไปละกันครับ "บันไดยังต้องก้าวขึ้นทีละขั้นหากไม่อยากพลาดท่าตกลงมา"
เป็นกำลังใจให้ครับ
-------------------------------สู้ต่อไป--------------------------

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5