GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!  (อ่าน 1871 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« ตอบ #30 เมื่อ: 17-09-2010, 17:58:05 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 16-09-2010, 15:54:59
อืม ผมว่าผมใจเย็นมา3ปีแล้วมั้งเนี่ย? ตั้งแต่ที่มันยังมีเฉพาะเซิร์ฟสวรรค์อยู่เลยมั้ง คุณว่าผมเย็นพอยังครับ?

ผมเย็นมาตั้งแต่อัลฟ่าแล้วล่ะ
เย็นมาตั้งแต่มีวุ้นนรกเซิฟเดียวโน่นแน่ะ

เย็นพอมั้ย

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Re: คุณจีเอ็มและผู้เล่นทุกท่านควรอ่าน!!
« ตอบ #31 เมื่อ: 17-09-2010, 18:46:03 »

มันก็แบบนี้มานานแล้วหล่ะยังไม่ชินหรอครับ พอมีการปรับปรุงอะไรใหม่ๆที่ตามมาคือกองทัพแมลงนับสิบ  Evil

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
‘ ยิ้ ม แ ฉ่ ง .. :')™
Full Member

แหย่มเยย !!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 18-09-2010, 00:07:01 »

มันไม่ใช่เฉพาะเกมส์เดยวที่มีปัญหาน๊ะ แต่มัน ‘‘ทุกเกมส์’’

อาจจะไม่ใช่เรื่องระบบ แต่อาจจะเปนเรื่องการเติมของเกมส์ อะไรทำนองนี้

ทำใจให้ชิน เค้าทำมาให้เราเล่น แทนที่เราจะติเตียน ลองคิดดูดีๆ ถ้าไม่ทำอะไรเลยจริงๆ

เซิพคงจะ ปิด คุณเข้าใจถูกไหม ?

<•~ Molez ~•>  ::  One Time For your mine !!!!
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #33 เมื่อ: 18-09-2010, 08:42:16 »

ครับๆ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกอย่างนะครับ

จะว่าไป ที่ผมเล่นเกมนี้ เกมเป็นแค่ส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมเล่นนะครับ(แค่เหตุผล1ใน100) ส่วนใหญ่แล้วก็คือเพื่อนๆน่ะครับ  Smiley Smiley

ก็ถ้าเพื่อนผมเลิกเพราะเบื่อเพราะบัค ผมก็ไม่รู้จะเล่นไปทำไมเหมือนกัน^^

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-09-2010, 09:29:17 »

บัคมีทุดเกม แต่เกมเรา มีต้องรอผู้เล่นแจ้ง มีก็ไม่แก้ มีถ้าจะแก้ก็รออีกชาติ

จบ=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-09-2010, 13:04:02 »

คุณ จขกท.

จงเปิดใจยอมรับซะเถอะ  Smiley

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
ความเจ็บปวด
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 18-09-2010, 13:57:57 »

ถึงเเม้เกมนี้จะมีบัคเยอะ เเลคหลุดเยอะ เเต่ก็ยังมีใจรักที่ใจเล่น  รัก
Violet_Soul
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 18-09-2010, 14:10:44 »

เห็นด้วย !! แต่จีเขาตั้งใจทำงานนะ ^ ^ แรงไปไหม?  Sad
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #38 เมื่อ: 18-09-2010, 18:36:18 »

ไม่ชอบประมูลที่เอาเงินโซลง่ะ รู้สึกไม่ค่อยเป็นธรรมไงมะรุ คนเติมก้อเติมซื้อไป คนไม่เติมแบบเรานั่งดูตาปริบ ๆ  Wink

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

ไม่ได้หลายใจแค่เอ็นดูทุกคน
Jr. Member
**

นุกจังเองค่ะ^^

« ตอบ #39 เมื่อ: 18-09-2010, 19:08:56 »

ยังไงไม่รุ้ละถึงเกมนี้จะดูเหมือนดูดตัง

ถึงปัญหาจะเยอะค่อนข้างมาก

ถึงมันจะเน่าไปซักหน่อย

แต่มันก็คนไทยทำยังไงก็ขอที่จะติดตามต่อไป

เพราะมันอยู่ในสายเลือดคนไทยด้วยกัน

Cool Cool Cool Cool

ไม่อยากจะเอ่ยว่างั้น
Ha_Na_Ga..
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 19-09-2010, 01:37:20 »

Smiley Smiley Smiley Smiley
แก้ปัญหาน่ะคับพี่ไม่ได้เล่นหมากเก็บเห็นจัยพี่ๆจีเอ็มบ้าง
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #41 เมื่อ: 19-09-2010, 09:00:03 »

สุดท้ายก้อ ชินสะเถอะที่รัก

วันๆเรามานั่งเกรียนกันดีกว่า

ถ้าระบบใหม่มันมีบัคเยอะแล้วลำคาน

กะปล่อยมันไป รอให้บัคมันหายหมดจากระบบนั่นค่อยมาเล่นกะได้

+.+ ไปเกรียนข้ามเวลากัน

แล้วถ้าเบื่อบัคนัก ก้อเล่นบัคสะเลยสิ (ถ้าทีมงานไม่แบนเราเล่นสะก่อนอ่ะนะ  Evil Evil)

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #42 เมื่อ: 19-09-2010, 09:44:19 »

อันที่จริงเมื่อก่อนผมก็คิดอย่างคุณจ.ข.ก.ท. แต่เมื่อผมมานั่งคิดดีๆแล้วผมก็เริ่มจะเข้าใจที่งานบางส่วน อะ!!ว่าด้วยการเซิฟล่ม ทีมงานเข้าก็ชดเชยให้จริงมะ- -

เรื่องการดูดตังค์มันก็ต้องมีบ้างเพราะทีมงานก็ต้องกินต้องใช้ พวกของโซลคุณจะไม่ซื้อก็ได้มันเป็นสิทธิของคุณ ของโซลไม่มีก็เทพได้- -  เงินที่ทางทีมงานได้เขา

ก็เอาไปใช้ดำรงชีพ และบางส่วนก็น่าจะมาพัฒนาเกม เพราะเกมทุกเกมต้องใช้เงินหลายบาทในการพัฒนา- -  ส่วนพวกระบบใหม่ที่ทางทีมงานเอาลงมาก็พวกคุณนั้น

แหละเรียกร้องอยากจะให้มีระบบนู้นระบบนี้ พอเอาลงจริงๆก็มาด่า มันก็รู้สึกท้อนะครับ เรื่องการบัคทีมงานเขาก็หาทางแก้ไข แต่ต้องเข้าใจว่ามันมีหลายจุด และอย่าง

ที่จีบางคนกล่าวไว้ เช่น การที่เราแก้ไขบัคจุดหนึ่งมันอาจจะกระทบกระเทือนไปถึงอีกจุดและอาจเกิดปัญหาร้ายแรงขึ้น ซึ่งการที่จะแก้ไขบัคแต่ละจุดนั้นมันต้องใช้การ

พิจรณาสูงมาก    อีกอย่างทีมงานเขาก็เป็นคนไทยชาติที่กำลังพัฒนา ไม่ใช่ทีมงานของเมืองนอกเมืองนาที่มีเทคโนโลยีและความชำนานสูง   ผมว่าเกมนี้ก็ดีที่สุด

สำหรับเกมไทยเกมแรกของชาติไทย ใช่

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #43 เมื่อ: 19-09-2010, 11:08:18 »

อ้างจาก: <<..PsyChoSis...>> ที่ 18-09-2010, 18:36:18

ไม่ชอบประมูลที่เอาเงินโซลง่ะ รู้สึกไม่ค่อยเป็นธรรมไงมะรุ คนเติมก้อเติมซื้อไป คนไม่เติมแบบเรานั่งดูตาปริบ ๆ  Wink

ทางทีมงานมีการประมูลแบบบิลล่าให้ด้วยครับ ซึ่งเป็นอีกทางเลือกนึงครับ  Smiley Smiley

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #44 เมื่อ: 19-09-2010, 11:16:48 »

ในฐานะทีมงานเราไม่อยากทนหรือสิ่งไม่ดี หรือแม้กระทั้งทีมงานเองไม่เคยมองเห็นข้อผิดพลาดเป็นเรื่องปกติธรรมดา
ดังนั้นทางทีมงานจะต้องพัฒนาและป้องกันไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดแบบนี้ขึ้น (ถ้าเกิดก็ขอให้มีผลกระทบกับเพื่อนๆ น้อยที่สุด)
ซึ่งอีกส่วนนึงก็ต้องขอแรงเพื่อนๆ ช่วยกันเป็นหูเป็นตาสอดส่องข้อผิดพลาดภายในเกม(ไม่ว่าจะเซิร์ฟหลัก หรือนรกก็ตาม)
ถ้ามีสองสิ่งนี้ผมเชื่อว่าข้อผิดพลาดที่เคยเกิดก็จะลดน้อยลงครับ

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5