GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค  (อ่าน 1944 ครั้ง)
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค
« เมื่อ: 26-05-2010, 02:01:08 »

อยากทราบมาตรการการลงโทษและให้ความยุติธรรม

อ้างอิงจากวิกิ ไม่รู้อัพเดตยัง

จากกฎข้อ 9. ห้ามผู้เล่นทำการละเมิดไอดีของผู้อื่น หรือไอดีที่ตนเองมิได้เป็นเจ้าของ เพื่อกระทำการใด ๆ ก็ตามโดยมิชอบธรรม ให้ได้มาซึ่งไอเทม และเงินโซลของผู้อื่น รวมถึงครอบครองไอเทมใด ๆ ที่ไม่ถูกระเบียบ หรือได้มาอย่างผิดปกติจากผู้เล่นอื่น

* บทลงโทษตักเตือนหรือริบทรัพย์สินคืนเจ้าของตัวจริง
    * ลดเลเวลลง 50% และริบเงินบิลล่า ทั้งหมดสำหรับไอดีหลักที่แฮกของ

จากกฎข้อ 16.   ห้ามเจตนาครอบครองอุปกรณ์ สิ่งของ หรือไอเทมใด ๆ ที่ ไม่ถูกระเบียบหรือได้มาอย่างผิดปกติจากผู้เล่นอื่น

* บทลงโทษ ตักเตือนหรือริบทรัพย์สินคืนเจ้าของตัวจริง

จากกฎข้อ 22.
ความผิดทุกรณีทีมงานสามารถระงับไอดีถาวรได้หากทีมงานพบว่าไอดีนั้นมีตัวละครระดับต่ำว่า 16 หรือมีเจตนาที่จะสร้างตัวละครเพื่อมากระทำผิดเป็นการเฉพาะหรือเป็นความผิดที่เกิดขึ้นในเซิร์ฟเวอร์ทดสอบ

และจากกฎข้อ 25. บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า กรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงข้อตกลงนี้

มันยังไงกันแน่ ขอระเบียบบที่แท้จริงหน่อย

น้องผมโดนแฮคไป เมื่อก่อนแจ้งแล้วจะได้ของคืน 10 ชิ้น
ตอนนี้ทีมงานแจ้งว่าคืนได้แค่ 3 ชิ้น แล้วให้เลือกมา 5 ชิ้น ทีมงานจะพิจารณาคืนให้แทน
แล้วเกิน 7 วัน ทีมงานก็ไม่รับแจ้งไม่ตามให้ แต่ทำท่ายื้อมันออกไปให้เกินเวลา
ต้องการอะไรจากผู้เล่น ใส่ใจแค่ไหน แค่อยากถาม

มันเปลี่ยนกฎกันง่ายงั้นเลยหรอ
แล้วน้องบอกว่าทีมงานตอบแบบปัดความรับผิดชอบ
ขอคำอธิบายหน่อย
ระบุตัวเลยก็ได้ จีเอ็ม ซูกัส อะ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-05-2010, 02:55:03 »

ดูท่า จะดุเดือดไม่แพ้กิลป้า อ่อ พักนี้ป้าเลือดเดือด ผลพวงมาจากรับข่าว 2 ฝ่ายละได้ตัดสินใจเลือกข้าง

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
~lookgolf~
Hero Member

Re: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-05-2010, 02:56:20 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 26-05-2010, 02:55:03
ดูท่า จะดุเดือดไม่แพ้กิลป้า อ่อ พักนี้ป้าเลือดเดือด ผลพวงมาจากรับข่าว 2 ฝ่ายละได้ตัดสินใจเลือกข้าง

เดือดแน่ล่ะ พอดีเรื่องมันมาเข้าหูกอล์ฟ
แล้วกอล์ฟเคยยอมซะที่ไหนล่ะ ข้อมูลมีมากพอจะชี้แจงซะด้วยสิ

31 พ.ค. นี้เจอกันที่ ดีบัส !!!~

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-05-2010, 06:47:53 »

ใจเย็น ๆ หน่อยนะครับ ช่วงนี้พี่ซูกัสงานยุ่งมาก ๆ
ยังไงของก็น่าจะได้คืนอยู่แล้วล่ะครับ
รอหน่อยนะ
 Sad

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-05-2010, 08:03:31 »

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-05-2010, 08:04:33 »

อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 26-05-2010, 02:01:08

บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า กรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงข้อตกลงนี้

ไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า ไม่ชัดเจนพอหรอครับ

หลายคดี ในเกมส์

ไม่สามารถใช้เป็น คดีตัวอย่างได้

เหมือนในชั้นศาล ที่อ้างคำตัดสิินเมื่อ 10 ปี ก่อนได้นะครับ

เพราะ ทีมงานเล่นตัดสินตามใจ ตามอารมณ์

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-05-2010, 10:53:46 »

อ้างจาก: l2TB²™ ที่ 26-05-2010, 08:04:33

อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 26-05-2010, 02:01:08

บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า กรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงข้อตกลงนี้

ไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า ไม่ชัดเจนพอหรอครับ

หลายคดี ในเกมส์

ไม่สามารถใช้เป็น คดีตัวอย่างได้

เหมือนในชั้นศาล ที่อ้างคำตัดสิินเมื่อ 10 ปี ก่อนได้นะครับ

เพราะ ทีมงานเล่นตัดสินตามใจ ตามอารมณ์

ตอบแบบนี้อย่ามาตอบเลยดีกว่าครับ
ตอบแบบขอไปทีแบบนี้ ไม่ได้อยู่ในประเด็นที่ผมถามครับ

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-05-2010, 11:05:49 »

ขอสอบถามนิดหนึ่งนะคะ

- แจ้งเรื่องมาที่ support หมายเลขอะไร
- คุณได้ส่งหลักฐานมาหรือเปล่า
- ส่งหลักฐานมาแล้ว ระบุรายละเอียดใน Fax ตามที่แจ้งใน Support แล้วหรือเปล่า เพราะผู้เล่นในคดีแฮคมีค่อนข้างเยอะ หากเจ้าของแฟกซ์ไม่ระบุหมายเลข หรือชื่อ หรือเบอร์โทรติดต่อกลับมา ทางทีมงานก็ไม่สามารถติดต่อหรือมิอาจทราบได้ว่า แฟกซ์นั้นเป็นของผู้แจ้งคนใด  80% ที่ได้รับแฟกซ์มานั้น จะเป็นแฟกส์สำเนา มีการเซ็นรับรองถูกต้อง แต่ไม่มีรายละเอียดอื่นระบุ และหากทีมงานตอบกลับในหน้า support ผู้แจ้งก็จะไม่มีการตอบกลับมาอีก ซึ่งผู้แจ้งเองก็จะต้องคอยตรวจเช็คในหน้า support เช่นกันค่ะ

เพราะถ้าหากผู้แจ้งส่งหลักฐานมาครบตามระเบียบ ทางทีมงานก็ดำเนินการให้ทันที

ส่วนมากคดีแฮค บอกได้เลยค่ะ ว่าแจ้งมาแต่ไม่มีการส่งหลักฐานมาให้ ที่ส่งมาก็มีแค่บัตรประชาชน แล้วในกฎระเบียบก็แจ้งเอาไว้ชัดเจนว่า

หากคุณต้องการไอเทมหรือทรัพย์สินคืน จะต้องส่งหลักฐานทำความดีแนบมาด้วย

ขออ้างอิงจากกระทู้นี้ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31335.0

ขั้นตอนและระเบียบการแจ้งแฮกแบบใหม่

1. ผู้ที่ถูกแฮกต้องแจ้งรายละเอียดการถูกแฮกได้ที่  Support 

2. ให้แจ้งรายละเอียดของไอเทมที่หายไปจำนวน 5 รายการ พร้อมระบุช่วงเวลาที่คิดว่าหายไป (ย้ำ จำนวน 5 รายการเท่านั้น)

3. โดยเวลาที่เกิดเหตุจะต้อง ไม่เกินระยะเวลา 7 วัน จากวันเกิดเหตุ (เกินกว่านั้นขออนุญาตไม่สืบค้นให้นะครับ)

4. ทางทีมงานจะเข้าไปดำเนินการสืบค้นข้อมูลการเทรดไอเทมตามรายชื่อที่ผู้เล่นแจ้งเข้ามา และทำการแบนไอดีตัวละครที่มีไอเทมที่ได้จากการแฮก

5. หลังจากทางทีมงานตรวจสอบแล้ว ทางทีมงานจะแจ้งรายละเอียดโดยส่งเป็น Log ข้อมูลการแฮกในหน้า Support ของผู้แจ้ง แล้วผู้แจ้งจะต้องส่งหลักฐานการทำความดี หรือการบำเพ็ญประโยชน์มาเพื่อรับของคืนภายใน 7 วัน (ถ้าเกินกว่านี้ทางทีมงานจะไม่ดำเนินการคืนของให้)

ุ6. ทางทีมงานจะให้ผู้แจ้งเลือกว่าจะนำไอเทมใดคืนบ้าง 3 รายการ จากที่ทางทีมงานตามคืนกลับมาได้ (ได้รับคืน 3 รายการเท่านั้น)

7. ผู้แจ้งสามารถส่งหลักฐานการทำความดี หรือการบำเพ็ญประโยชน์ มาพร้อมกับสำเนาบัตรประชาชน เซ็นรับรองสำเนา  ส่งมาที่แฟกเบอร์ 02-734-7591

8. เมื่อได้หลักฐานและข้อมูลในการทำความดีของผู้แจ้งในเวลาที่กำหนดแล้ว ทางทีมงานจะดำเนินการส่งไอเทมคืนให้ครับ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-05-2010, 11:54:31 »

นั่นแหละครับที่ต้องการ ขอบคุณครับ
เพราะบางคนเค้าไม่รู้ เลยไม่ได้ทำตามกฎ
ดังนั้นเลยไม่รู้ว่าตัวเองถูกหรือทีมงาแกล้งไรงี้ไงครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูล

gunwate
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-05-2010, 12:23:28 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 26-05-2010, 11:05:49

ขอสอบถามนิดหนึ่งนะคะ

- แจ้งเรื่องมาที่ support หมายเลขอะไร
- คุณได้ส่งหลักฐานมาหรือเปล่า
- ส่งหลักฐานมาแล้ว ระบุรายละเอียดใน Fax ตามที่แจ้งใน Support แล้วหรือเปล่า เพราะผู้เล่นในคดีแฮคมีค่อนข้างเยอะ หากเจ้าของแฟกซ์ไม่ระบุหมายเลข หรือชื่อ หรือเบอร์โทรติดต่อกลับมา ทางทีมงานก็ไม่สามารถติดต่อหรือมิอาจทราบได้ว่า แฟกซ์นั้นเป็นของผู้แจ้งคนใด  80% ที่ได้รับแฟกซ์มานั้น จะเป็นแฟกส์สำเนา มีการเซ็นรับรองถูกต้อง แต่ไม่มีรายละเอียดอื่นระบุ และหากทีมงานตอบกลับในหน้า support ผู้แจ้งก็จะไม่มีการตอบกลับมาอีก ซึ่งผู้แจ้งเองก็จะต้องคอยตรวจเช็คในหน้า support เช่นกันค่ะ

เพราะถ้าหากผู้แจ้งส่งหลักฐานมาครบตามระเบียบ ทางทีมงานก็ดำเนินการให้ทันที

ส่วนมากคดีแฮค บอกได้เลยค่ะ ว่าแจ้งมาแต่ไม่มีการส่งหลักฐานมาให้ ที่ส่งมาก็มีแค่บัตรประชาชน แล้วในกฎระเบียบก็แจ้งเอาไว้ชัดเจนว่า

หากคุณต้องการไอเทมหรือทรัพย์สินคืน จะต้องส่งหลักฐานทำความดีแนบมาด้วย

ขออ้างอิงจากกระทู้นี้ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31335.0

ขั้นตอนและระเบียบการแจ้งแฮกแบบใหม่

1. ผู้ที่ถูกแฮกต้องแจ้งรายละเอียดการถูกแฮกได้ที่  Support 

2. ให้แจ้งรายละเอียดของไอเทมที่หายไปจำนวน 5 รายการ พร้อมระบุช่วงเวลาที่คิดว่าหายไป (ย้ำ จำนวน 5 รายการเท่านั้น)

3. โดยเวลาที่เกิดเหตุจะต้อง ไม่เกินระยะเวลา 7 วัน จากวันเกิดเหตุ (เกินกว่านั้นขออนุญาตไม่สืบค้นให้นะครับ)

4. ทางทีมงานจะเข้าไปดำเนินการสืบค้นข้อมูลการเทรดไอเทมตามรายชื่อที่ผู้เล่นแจ้งเข้ามา และทำการแบนไอดีตัวละครที่มีไอเทมที่ได้จากการแฮก

5. หลังจากทางทีมงานตรวจสอบแล้ว ทางทีมงานจะแจ้งรายละเอียดโดยส่งเป็น Log ข้อมูลการแฮกในหน้า Support ของผู้แจ้ง แล้วผู้แจ้งจะต้องส่งหลักฐานการทำความดี หรือการบำเพ็ญประโยชน์มาเพื่อรับของคืนภายใน 7 วัน (ถ้าเกินกว่านี้ทางทีมงานจะไม่ดำเนินการคืนของให้)

ุ6. ทางทีมงานจะให้ผู้แจ้งเลือกว่าจะนำไอเทมใดคืนบ้าง 3 รายการ จากที่ทางทีมงานตามคืนกลับมาได้ (ได้รับคืน 3 รายการเท่านั้น)

7. ผู้แจ้งสามารถส่งหลักฐานการทำความดี หรือการบำเพ็ญประโยชน์ มาพร้อมกับสำเนาบัตรประชาชน เซ็นรับรองสำเนา  ส่งมาที่แฟกเบอร์ 02-734-7591

8. เมื่อได้หลักฐานและข้อมูลในการทำความดีของผู้แจ้งในเวลาที่กำหนดแล้ว ทางทีมงานจะดำเนินการส่งไอเทมคืนให้ครับ

มีคำถามครับ จากข้อ5 ต้องทำความดีเท่านั้น ถึงจะได้ของคืนเหรอครับ ถ้าใช่ แล้วทำไมผมต้องไปทำความดีเพื่อเอาของ เพราะในกรณีนี้ผมเป็นเจ้าของทรัพย์สินโดยถูกต้อง ขนาดเอาคืนยังต้องทำความดีแลกคืนด้วยเหรอครับ อันนี้งง แล้วข้อ6 ถ้ามีมากกว่า3รายการที่โดนแฮคไปละ แล้วแต่ละชิ้นมีมูลค่าสูงทั้งนั้น ทางจีจะคืนแค่3ชิ้นเท่านั้นเหรอครับ ทำไมไม่คืนให้หมดละครับ ในเมื่อ มันสามารถตรวจสอบได้ว่าเราโดนแฮคอะไรไปบ้างจากการเทรด ก็สามารถคืนให้หมดได้สิครับ อันนี้ไม่เข้าใจ แล้วถ้าสมมุติของที่โดนแฮคไป ถูกนำไปขายให้กับบุคคลที่สาม จีเอ็มจีทำการล็อคไอดีของคนที่สามด้วยหรือไม่ ถ้าทำการระงับเพื่อนำของคืน จีเอ็มจะมีแนวทางการชดใช้ค่าเสียหายหรือไม่อย่างไรครับ หรือไม่มีการเอาคืนจากบุคคลที่สาม แต่ว่าคืนเงินที่ได้จากการขายของคืนไปให้เจ้าของที่แฮค รึว่ายังไงครับ ช่วยตอบให้ทีนะครับ

ในโลกออนไลน์ สามารถแสดงถึงสันดานและนิสัยของบุคคลนั้นได้

แค่คำขอโทษในโลกไซเบอร์ คนเรายังไม่พูดกัน
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-05-2010, 13:02:37 »

เรปบน ถามได้ตรงประเด็นมากครับ
เพราะเคยได้ยินข่าวว่า มีเอาของไปขายเป็นเงินจริงจากการแฮค
นั่นทำให้คนโดนเสียผลประโยชน์โดยตรง

แล้วคืนของแค่ 3 ชิ้นมันน้อยไปมะครับ ยังไม่ครบทั้งตัวเลย ของสวมใส่อะ

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-05-2010, 13:07:30 »

จาก กฎ กติกา มารยาท ในข้อที่ 20. กล่าวไว้ว่า

20.  ID และ Password ในการเข้าเล่นเกมถือเป็นความลับของผู้เล่นที่ต้องรักษาไว้เป็นอย่างดีที่สุด บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการรับผิดชอบแก้ไขปัญหาที่เกิดจากการให้บุคคลอื่น สามารถใช้ ID ของตนเอง

ซึ่งทางทีมงานแน่ใจได้ 1 อย่างว่า ถ้าหากเจ้าของไอดีเอง ไม่ได้มอบไอดีและรหัสผ่านให้บุคคลอื่น ก็จะไม่มีการแฮคเกิดขึ้น เพราะคดีแฮคทั้งหมดที่เคยตรวจสอบมา เกิดจากการให้ไอดีผู้อื่นค่ะ

และการที่ทางทีมงานจะให้ของคืนนั้น ก็ต้องมีข้อแลกเปลี่ยนอยู่บ้าง ซึ่งข้อแลกเปลี่ยนนี้ เป็นสิ่งที่ดีกับตัวผู้แจ้งเองนะคะ
ทางทีมงานเข้าใจว่าไอเทมส่วนใหญ่ล้วนมีมูลค่า แต่หากตัวเจ้าของไอดีเอง รักษาไอดีและพาสเวิร์ดของตัวเองไม่ได้ ทางทีมงานก็ไม่สามารถแก้ไขได้เช่นกัน

การแจ้งแฮคนั้น อยากให้เพื่อน ๆ ลองดูรายละเอียดในเกมอื่นดูนะคะ ว่ายังมีเกมไหน ที่รับแจ้งแฮคอยู่บ้าง ซึ่งมีน้อยเหลือเกินในตอนนี้

แล้วถ้าหากทางทีมงานคืนไอเมมให้ทั้งหมด ตัวเจ้าของเองก็คงจะไม่รักษาไอดีและพาสเวิร์ดอีก เพราะถ้าหากไม่รู้จักการสูญเสีย ก็จะไม่เห็นคุณค่า

ทางทีมงานอยากจะเตือนใจเพื่อน ๆ ให้ระวังและรักษาไอดีและพาสเวิร์ด ซึ่งเป้นสิ่งสำคัญมากที่สุดค่ะ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-05-2010, 13:16:57 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 26-05-2010, 13:07:30
จาก กฎ กติกา มารยาท ในข้อที่ 20. กล่าวไว้ว่า

20.  ID และ Password ในการเข้าเล่นเกมถือเป็นความลับของผู้เล่นที่ต้องรักษาไว้เป็นอย่างดีที่สุด บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการรับผิดชอบแก้ไขปัญหาที่เกิดจากการให้บุคคลอื่น สามารถใช้ ID ของตนเอง

ซึ่งทางทีมงานแน่ใจได้ 1 อย่างว่า ถ้าหากเจ้าของไอดีเอง ไม่ได้มอบไอดีและรหัสผ่านให้บุคคลอื่น ก็จะไม่มีการแฮคเกิดขึ้น เพราะคดีแฮคทั้งหมดที่เคยตรวจสอบมา เกิดจากการให้ไอดีผู้อื่นค่ะ

และการที่ทางทีมงานจะให้ของคืนนั้น ก็ต้องมีข้อแลกเปลี่ยนอยู่บ้าง ซึ่งข้อแลกเปลี่ยนนี้ เป็นสิ่งที่ดีกับตัวผู้แจ้งเองนะคะ
ทางทีมงานเข้าใจว่าไอเทมส่วนใหญ่ล้วนมีมูลค่า แต่หากตัวเจ้าของไอดีเอง รักษาไอดีและพาสเวิร์ดของตัวเองไม่ได้ ทางทีมงานก็ไม่สามารถแก้ไขได้เช่นกัน

การแจ้งแฮคนั้น อยากให้เพื่อน ๆ ลองดูรายละเอียดในเกมอื่นดูนะคะ ว่ายังมีเกมไหน ที่รับแจ้งแฮคอยู่บ้าง ซึ่งมีน้อยเหลือเกินในตอนนี้

แล้วถ้าหากทางทีมงานคืนไอเมมให้ทั้งหมด ตัวเจ้าของเองก็คงจะไม่รักษาไอดีและพาสเวิร์ดอีก เพราะถ้าหากไม่รู้จักการสูญเสีย ก็จะไม่เห็นคุณค่า

ทางทีมงานอยากจะเตือนใจเพื่อน ๆ ให้ระวังและรักษาไอดีและพาสเวิร์ด ซึ่งเป้นสิ่งสำคัญมากที่สุดค่ะ

ถ้าเกิดจากการที่ไม่เคยให้ไอดีคนอื่น แล้วแบบโดนแฮคจริงๆอะครับ
แบบว่าซวยสุดๆ จากกรณีที่คนอื่นดันไปรู้ไอดี จากหลายๆที่ เช่น จากการสุ่มหรือพาสเวิดอะไรแบบนี้
หรือของหายจากตัวเกม เวลาแลกเปลี่ยนของ แล้วหลุด ของหาย (ซึ่งกรณีนี้ผมเคยโดนมา และต้องทวงถามนานมากกว่าจะได้ของคืน)
ซึ่งถ้าคนไม่รู้เรื่องไม่ได้เข้าตัวละครมานาน พอเข้ามาของหายไป จะมีมาตรการยังไงอะครับ
กรณีที่แลกเปลี่ยนของแล้วหลุดเนี่ย ขอรับรองว่าเกิดจากระบบของเกม เพราะเกิดอาการค้างและหลุดทั้งเซิฟ
พอเข้ามาอีกทีแล้วของที่แลกเปลี่ยนหายไปหมดเลย อยากรู้อะครับ

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 26-05-2010, 13:21:05 »

อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 26-05-2010, 13:16:57

ถ้าเกิดจากการที่ไม่เคยให้ไอดีคนอื่น แล้วแบบโดนแฮคจริงๆอะครับ
แบบว่าซวยสุดๆ จากกรณีที่คนอื่นดันไปรู้ไอดี จากหลายๆที่ เช่น จากการสุ่มหรือพาสเวิดอะไรแบบนี้
หรือของหายจากตัวเกม เวลาแลกเปลี่ยนของ แล้วหลุด ของหาย (ซึ่งกรณีนี้ผมเคยโดนมา และต้องทวงถามนานมากกว่าจะได้ของคืน)
ซึ่งถ้าคนไม่รู้เรื่องไม่ได้เข้าตัวละครมานาน พอเข้ามาของหายไป จะมีมาตรการยังไงอะครับ
กรณีที่แลกเปลี่ยนของแล้วหลุดเนี่ย ขอรับรองว่าเกิดจากระบบของเกม เพราะเกิดอาการค้างและหลุดทั้งเซิฟ
พอเข้ามาอีกทีแล้วของที่แลกเปลี่ยนหายไปหมดเลย อยากรู้อะครับ

ในกรณีคนอื่นดันไปรู้ไอดี ในส่วนนี้ก็ใช้ระเบียบเหมือนกันค่ะ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง หรือเพิ่มเติมได้

ส่วนกรณีที่แลกเปลี่ยนของแล้วหลุด ยังไงก็ต้องมีผู้เล่นแจ้งมาใน support ซึ่งการแจ้งนั้น ควรระบุวัน เวลา สถานที่ ข้อมุลรายละเอียดต่าง ๆ ที่ทางทีมงานตรวจสอบได้
และถ้าหากช่วงเวลานั้น มีเหตุสุดวิสัยจากทางระบบคือ เซิฟเวอร์ล่ม ทางทีมงานก็จะชดเชยให้ตามการพิจารณาอีกทีค่ะ เพราะในส่วนนี้ยังไม่สามารถตอบได้ว่าจะคืนอะไร ยังไง
เพราะยังไม่มีเหตุการนี้เกิดขึ้นจริงค่ะ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 26-05-2010, 13:29:33 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 26-05-2010, 13:21:05
อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 26-05-2010, 13:16:57

ในกรณีคนอื่นดันไปรู้ไอดี ในส่วนนี้ก็ใช้ระเบียบเหมือนกันค่ะ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง หรือเพิ่มเติมได้

ส่วนกรณีที่แลกเปลี่ยนของแล้วหลุด ยังไงก็ต้องมีผู้เล่นแจ้งมาใน support ซึ่งการแจ้งนั้น ควรระบุวัน เวลา สถานที่ ข้อมุลรายละเอียดต่าง ๆ ที่ทางทีมงานตรวจสอบได้
และถ้าหากช่วงเวลานั้น มีเหตุสุดวิสัยจากทางระบบคือ เซิฟเวอร์ล่ม ทางทีมงานก็จะชดเชยให้ตามการพิจารณาอีกทีค่ะ เพราะในส่วนนี้ยังไม่สามารถตอบได้ว่าจะคืนอะไร ยังไง
เพราะยังไม่มีเหตุการนี้เกิดขึ้นจริงค่ะ

เคยเกิดมาแล้วเมื่อซัก 2 ปีที่แล้ว ตอนนั้นแลกเปลี่ยนอยู่แล้วระบบล่ม
เข้าเกมมาได้ของที่แลกเปลี่ยนหายหมดเลย เซ็ทนภาทั้งเซ็ท

ตอนนั้นก็แจ้งกันจ้าละหวั่น ตามกันหลายวัน ก็ได้ของคืนมา
แต่ตอนนั้นมันแค่ 3 ชิ้น เลยไม่รู้ว่าถ้าเกินกว่านั้นจะคืนให้ครบหรือป่าว
เพราะว่าเหตุเกิดจากระบบไม่ใช่ผู้เล่น เลยน่าจะมีข้อยกเว้นบ้าง
เพราะมันไม่ใช่ความผิดของผู้เล่นเลย ในกรณีนี้

อีกกรณีมีคล้ายๆแบบนี้ แต่ไม่ได้ของคืน ตามเท่าไหร่ก็ไม่ได้
ทีมงานในตอนนั้นบอกว่าเป็นความผิดพลาดของระบบต้องทำใจ
เลยปี๊ดแตก ด่าแหลกเลยตอนนั้น
คืออยากให้ใส่ใจผู้เล่นที่เป็นลูกค้าบ้างน่ะครับ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3