GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค  (อ่าน 1945 ครั้ง)
อาบี เด เบ
Hero Member

Re: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค
« ตอบ #15 เมื่อ: 26-05-2010, 13:37:44 »

หากทางทีมงานดำเนินการช้าไปบ้าง ก็ต้องขออภัยล่วงหน้าค่ะ

ถ้าหากว่าผู้เล่นทำตามระเบียบที่มีวางไว้อยู่แล้ว ทางทีมงานก็จะดำเนินการตามระเบียบเช่นกันค่ะ

ยังไงก็ต้องขอฝากให้เพื่อน ๆ อ่านระเบียบกันด้วยนะคะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

Re: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค
« ตอบ #16 เมื่อ: 26-05-2010, 17:08:24 »

ขออ้างอิงครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=34486.0

สรุปให้เข้าใจเกี่ยวกับมุมมองของการแฮคในเกมอสุรา

ในส่วนนี้ถ้าจะพูดถึงเกี่ยวกับเกมอสุรา เท่าที่เคยเจอเป็นเคสเกี่ยวกับการมีเว็ปที่ถูกนำมาเชื่อมกับ server ของผู้ที่มีเจตนาไม่ดีนะครับ คือจะหลอกลวงเด็กๆ

โดนบอกว่าแจกเงิน 1 ล้านบิลล่า แล้วให้ทำการกรอก ID และ password ลงไป ซึ่งจุดนี้ทำให้คนถูกหลอกอย่างมาก

ส่วนกรณีที่ถูก hack จากการที่ ผู้เจาะระบบนั้นเข้ามาหา password ของผู้เล่นจริงๆ นั้นยังไม่มีกรณีแบบนั้นเกิดขึ้นนะครับ

ดังนั้นการสูญเสีย ID และ Password ของผู้เล่นเกือบๆ 100% เท่าที่ผ่านมาจะเกิดจาก

1.สูญเสีย ID Password จาก Web หลอกลวงดังกล่าว

2.บอกเพื่อนหรือแฟนไปเอง สุดท้ายโดยขโมยของไป

3.ถูกโปรแกรมดักจับ Password ขณะที่เล่นที่ร้านเกม

ซึ่งทั้ง 3 กรณีนั้น ไม่ถูกเรียกว่า แฮค ในความหมายทางคอมพิวเตอร์นะครับเป็นการยินยอมให้ข้อมูลของเราไปเอง

เพราะการแฮคจริงๆ นั้นผู้ที่แฮคต้องใช้ความรู้ความสามารถสูง และต้องเข้าใจเกี่ยวกับระบบเครือข่าย

และการรักษาความปลอดภัยของเครือข่ายนั้นๆ ได้เป็นอย่างดี หรือมีการดักจับข้อมูล นำข้อมูลเหล่านั้นมาถอดรหัส ซึ่งเป็นเทคนิคขั้นสูงครับ เพื่อให้ได้มาซึ่งข้อมูล

และนำเอาไปใช้ประโยชน์อื่นๆต่อไปครับ

ก็ประมาณนี้ แหละครับ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 26-05-2010, 17:12:46 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 23-01-2010, 22:45:07
1.สูญเสีย ID Password จาก Web หลอกลวงดังกล่าว

2.บอกเพื่อนหรือแฟนไปเอง สุดท้ายโดยขโมยของไป

3.ถูกโปรแกรมดักจับ Password ขณะที่เล่นที่ร้านเกม

ซึ่งทั้ง 3 กรณีนั้น ไม่ถูกเรียกว่า แฮค ในความหมายทางคอมพิวเตอร์นะครับเป็นการยินยอมให้ข้อมูลของเราไปเอง

งั้นเรียกว่าขโมย หรือโจรกรรมได้มั้ย

โจรกรรม!!!~

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 26-05-2010, 17:13:44 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 23-01-2010, 23:04:00
อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 23-01-2010, 22:45:07

งั้นเรียกว่าขโมย หรือโจรกรรมได้มั้ย

การแฮค คือการเจาะระบบเซิฟเวอร์ของเกมเพื่อให้ได้ข้อมูลของผู้เล่น หรือข้อมูล หรือไอเทมต่างๆในเกม
เพื่อที่จะนำมาเปิดใช้และโอนถ่ายให้เป็นของตนเอง

แต่ส่วนมากผู้เล่นที่แจ้งว่าโดนแฮค คือคนที่มีไอดีและพาสเวิร์ดของเกมส์ที่ไม่ได้มีแค่เจ้าของเท่านั้นที่รู้
เนื่องด้วยสาเหตุจากอ้างอิงข้างบน
จึงทำให้เกิดการขโมย ไอดี พาสเวิร์ด และไอเทมภายในเกม

ดังนั้นถ้าจะแจ้งให้ถูกคือ ผมถูกขโมยไอเทมไป มิใช่ถูกแฮค

ยกตัวอย่างว่า...
เซิฟเวอร์และข้อมูลของผู้เล่นก็เปรียบเหมือนบ้าน
ถ้ามีคนงัดประตูหน้าต่างเข้ามาเอาของเราไปจึงจะเรียกว่า แฮค

แต่ข้อมูลผู้เล่นที่ไม่ใช่เจ้าของคนเดียวเท่านั้นที่รู้
ก็เปรียบเหมือนบ้านที่มีคนถือกุญแจหลายคน
ดังนั้นจึงมีหลายคนที่สามารถใช้กุญแจไขเข้าไปเอาของในบ้านของเราได้

ทำความเข้าใจเสียใหม่ จะได้เข้าใจถูก ว่าโดนแฮค หรือ โดนขโมย

woon

แบบนี้อีกกรณีของการแจ้ง

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 26-05-2010, 20:33:56 »

แล้วประเด็นของคุณ ~lookgolf~ คืออะไรกันแน่คะ

กระทู้นี้ตั้งแต่ตอนแรก คุณ ~lookgolf~ บอกว่ามีน้องไม่ได้รับความยุติธรรม

ทางทีมก็ได้สอบถามข้อมูลว่า ได้แจ้งมาที่ support ไหน ชื่ออะไร จะได้ตามให้ถูก

เพราะว่าถ้าแจ้งมาว่าส่งเอกสารมาแล้ว จะได้เช็คว่าคนไหน แล้วจะได้ดำเนินการต่อ

แต่ที่คุณ ~lookgolf~ โพสต์มาอีก 2 - 3 ข้อความอันหลัง คือประเด็นเรื่องไหนคะ

ทางทีมงานยังไม่ได้รับคำตอบจากการตั้งกระทู้ถามเลยนะคะ

รบกวนแจ้งรายละเอียดด้วยค่ะ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #20 เมื่อ: 26-05-2010, 20:38:40 »

เจ้าของเสียหายมากที่สุด เอาของคืนก็แทบจะไม่ได้ คนเกรียนเกลื่อนเมือง หยั่งงี้จ้างทนายมาออกแบบกฏเกมเลยจะดีกว่าไหม?

ไม่ได้ว่าคนออกแบบกฏนะ เพราะท่านจบพวกคอมพิวเตอร์มา ไม่ได้จบกฏหมาย

ดังนั้น ลองจ้างพวกนักกฏหม่าย มาออกแบบกฏ เอาแบบที่ใช้ได้

มีความเป็นธรรม เปลี่ยนแปลงได้ยาก ไม่เกิดปัญหาดราม่าเยี่ยงนี้- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 26-05-2010, 21:00:35 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 26-05-2010, 20:38:40
เจ้าของเสียหายมากที่สุด เอาของคืนก็แทบจะไม่ได้ คนเกรียนเกลื่อนเมือง หยั่งงี้จ้างทนายมาออกแบบกฏเกมเลยจะดีกว่าไหม?

ไม่ได้ว่าคนออกแบบกฏนะ เพราะท่านจบพวกคอมพิวเตอร์มา ไม่ได้จบกฏหมาย

ดังนั้น ลองจ้างพวกนักกฏหม่าย มาออกแบบกฏ เอาแบบที่ใช้ได้

มีความเป็นธรรม เปลี่ยนแปลงได้ยาก ไม่เกิดปัญหาดราม่าเยี่ยงนี้- -

กฎเรื่องอะไรคะ ..

ที่ตัวดิฉันเข้าใจคือ เจ้าของกระทู้ต้องการที่จะทราบว่าทำไมคดีแฮคไม่คืนของมากกว่า

Huh? Huh?

gunwate
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 26-05-2010, 21:49:05 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 26-05-2010, 21:00:35
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 26-05-2010, 20:38:40

กฎเรื่องอะไรคะ ..

ที่ตัวดิฉันเข้าใจคือ เจ้าของกระทู้ต้องการที่จะทราบว่าทำไมคดีแฮคไม่คืนของมากกว่า

Huh? Huh?

กฎที่พวกคุณตั้งขึ้นมาไงครับ ผมอ่านแล้ว ช่องโหว่เยอะมากๆ ไม่สามารถครอบคลุมการกระทำในหลายๆส่วนได้

ในโลกออนไลน์ สามารถแสดงถึงสันดานและนิสัยของบุคคลนั้นได้

แค่คำขอโทษในโลกไซเบอร์ คนเรายังไม่พูดกัน
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 27-05-2010, 00:12:35 »

อ่อ พอดีมีน้องเค้าบอกว่า แจ้งไปแล้ว
จีเอ็มซูกัสบอกว่าเช็คให้แล้วแต่ให้ดูรายละเอียดดไม่ได้
ให้ดูการแลกเปลี่ยนของ แต่ปรากฎว่าไม่ใช่ชื่อตัวละครที่เอาของไปอะไรทำนองนี้
เด๋วรอน้องเค้ามาอ่านอีกที ไม่แน่วัยจันทร์จะเข้าไปหาถึงบริษัทเลยครับไปสอบถามตรงๆ

เพราะเพื่อนผมหลายคนบอกว่า แจ้งในนี้แล้วไม่ได้ของพอไปที่บริษัท
จ่ายเงินให้ก็ได้ของคืน เลยว่าจะไปหาแล้วไปสอบถามอะไรนิดหน่อย

ที่มาโพสในนี้เพราะอยากรู้ว่ามีกฎอะไรบ้างที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้
เพราะผมแทบไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องกฎเพราะหมดศรัทธากับทีมงานที่รับผิดชอบเรื่องนี้มานานแล้ว

แล้วที่ จีเอ็มซูกัสบอกว่าเรื่องข้อผิดพลาดที่ผมยกมา
คุณบอกว่าไม่เคยมีเกิดขึ้น แต่ผมยืนยันว่ามันเคยเกิดขึ้นจริง...ครับ
ก็ผมนี่แหละโดนและแจ้งทีมงานไป ตอนนั้นจีเอ็มท่านไหนรับผิดชอบไม่รู้
แต่ไม่ใช่คุณแน่ๆ เพราะคุณยังไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับบริษัทนี้มั๊ง คุณจีเอ็มซุกัส!!~

ลองเช็คดูได้นะครับ ถ้าอยากหากระทู้ที่ผมเคยโพสไว้
ทุกอันมีหลักฐานทั้งหมด หาดูได้ครับ
(น้องผมส่งหลักฐานไปตามที่ได้คุยกะจีเอ็มซุกัส โทรคุย คุยในmsn แต่เค้างงกับคำตอบของคุณเลยมาปรึกษาผมและเพื่อนๆผม)

เท่านี้แหละ เลยอยากรู้
ข้องใจประเด็นไหนถามได้ครับ
พอดีผมเพื่อนเยอะ มีข้อมูลเรื่องแบบนี้เยอะ
ทำดีแล้วได้ของคืนไม่ค่อยมี เท่าที่ผมรู้ แต่ที่ผมรู้คือจ่ายเงินแล้วได้ของคืน
ไม่ได้พาดพิงหรือหมิ่นประมาท แต่รู้แก่ใจกันอยู่

ไม่นับรวมกรณีที่ยึดของแล้วไปทำอะไรอีกหลายอย่างนะครับ
(อันนี้ได้ข่าวมา ไม่กล้าพูดเพราะไม่มีข้อมูล แต่น่าจะพอตัวแหละ)

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 27-05-2010, 00:28:51 »

พูดกันตรงๆ เรื่องของอะน้องผมกะแฟนเค้าไม่ค่อยอะไรมาก แต่ที่หมั่นไส้และรับไม่ได้คือการตอบของ จีเอ็มซูกัส
อาจไม่ได้เซฟไว้เพราะน้องเค้ากำลังโกด เลยอาจไม่มีหลักฐาน แต่ใครทำอะไรไว้ก็รู้ๆกันอยู่

คุณจีเอ็มซุกัสก็น่าจะรู้ ว่าเวลาคุณตอบ คุณตอบได้ดีมีประสิทธิภาพแค่ไหน
มีคนพอใจมั๊ยเวลาคุณตอบ ทั้งงานเกมและในบอร์ดและช่องทางการสนทนาอื่นๆ

ผมอาจไม่เคยคุยกับคุณโดยตรงแต่เท่าที่ดูและเคยอ่านเจอ
ก้พอจะรู้ว่าคุณก็พอตัวพอสมควร

เพื่อนผมคนนึงชื่อ "จ๊ะจ๋า" คุณพอรู้จักมั๊ย??
เค้าเล่าอะไรให้ผมฟังพอสมควร
ผมไม่ได้จับผิด แต่อย่าคิดว่าผมจะปล่อยผ่านเหมือนคนอื่น

ผมเล่นเกมนี้มาอาจไม่นานมากพอเท่าคุณหรือใครๆ แต่ก็ทำอะไรให้เกมนี้มากพอที่จะขอบ่น
ขอละกัน ตอบอะไรระวังคำพูดด้วย อาจดูไม่เท่าไหร่แต่มันใส่เข้าไปในหัวกระโหลกคนเล่นที่เป็นลูกค้าของคุณ

ไม่มีพวกผม พวกคุณจะมีตังไว้ใช้จ่ายมั๊ย
ผมไม่ได้ดูถูกหรืออะไร แต่พวกผู้เล่นเติมเงินให้กับเกมนี้เยอะนะ
คิดเอาซะบ้าง คุณทำอะไรให้พวกผมคุ้มค่าที่จ่ายไปมั๊ย
ไม่ได้บอกว่าเงินสำคัญที่สุดนะ แต่ความผูกพันมันยั้งยืนยงมากกว่า
มันตัดยากนะที่จะเลิกขาดจากเกมนี้ ต้องมีเหตุรุนแรงจริงๆ

คิดเอาเองนะ ท่านทีมงานที่เคารพแต่ไม่ศรัทธา

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: 27-05-2010, 01:23:07 »

รักดีบัส แต่ไม่ชอบเกมอินดี้ (ติดต่อทีไรมันต้องมีแต่ปัญหาทุกที)
ปล.เล่นมานาน เห็นอะไรๆมาเยอะ ไม่ขอพูดล่ะกัน  Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #26 เมื่อ: 27-05-2010, 03:29:28 »

คนโดนแฮค เสียหายแต่กลับไม่ได้อะไรเลย
ถ้ามีหนทางที่ทำอะไรเองได้มากกว่ารอทีมงานช่วยคงทำไปแล้วล่ะ
คงไม่มาเรียกร้องขอให้ช่วยหรอก  คุณบริการได้ดีมากเลยล่ะค่ะ
พูดถึงให้ใครฟังล่ะก็ เค้าบ่นเป็นเสียงเดียวกันเลย  เหตุผลเดียวกันด้วย
ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคนอื่นๆ คิดกันแบบนั้น  ไอเราก็เสียเวลาไปด้วย
แถมไม่ได้อะไรคืบหน้าเลย  ทำไมคุณไม่อยากให้คนเล่นเกมของคุณนี้ต่อไปล่ะคะ
เราเสียหาย ขอความช่วยเหลือก็เจอคำพูดที่เหมือนเราน่ะเป็นคนร้ายซะเอง
เสียความรู้สึกมาก ๆ  หรือเค้า้จ้างมาให้คุณคอยตอบคำถามผู้เล่นแค่นั้นคะ
เลยช่วยอะไรไม่ได้เลย  แบบที่คุณบอก "ถ้ามัวแต่ตามเรื่องแฮค วันๆคงไม่ต้องทำงานแล้วล่ะค่ะ"
งานของคุณนี่แค่คอยตอบคำถามใช่ป่ะ  เข้าใจค่ะมันก็ถูกที่ว่าเรื่องแฮคมันไม่ใช่ง่ายๆถ้าจะตามคืน
แต่ถ้ามันมีทางอื่นที่พึ่งได้ คงไม่มารบกวนคุณตั้งแต่แรกแล้ว   
ที่คุณบอกไม่มีเกมอื่นรับแจ้งเรื่องแฮคแล้วเนี่ย จริงหรอ  เล่าให้ใครฟังเนี่ยเค้ายังพูดเลยว่าช่วยมากกว่านี้
หรือแบบที่คุณต้องการจะสื่อที่คุยกันใน msn ทำนองว่า พอใจจะเล่นก็เล่น ไม่พอใจก็ไป แบบนี้หรอ
เราเป็นลูกค้าของคุณนะ  พูดแบบผลักไสไล่ส่งกันแบบนี้น่าเกลียดมาก
อะไรๆ คุณก้เชคได้  เดือดร้อนจริงๆถึงขอให้ช่วย  เราเสียหายแต่คุณกลับพูดเหมือนกับว่า
อาจจะดำเนินการใดๆกับคนผิดไม่ได้  เพราะไม่รู้ว่าใครแฮคใคร  ยังไงหว่า  งง??
คุณเองก็เชคได้นี่ เราขอให้ช่วย  แต่ได้คำตอบแบบอะไรที่ปัดความรับผิดชอบ
"คุณหัดไปอ่านกฏเกมก่อนเหอะนะ"  ยังไงก็ปัดความรับผิดชอบอยู่ดีอะ ฟังแล้วก็เสียความรู้สึกนะ
มากๆด้วย  คนเล่นเกมคุณทำไมไม่ช่วยซักนิดเลยคะ  อีกอย่างเราก็ผู้เล่นเก่าเล่นมาหลายปีแล้ว
มาเจอแบบนี้ก็หมดกำลังใจ  แถมไอคนแฮคก็สบายใจเฉิบ ได้ของได้เงิน ทีมงานทำไรไม่ได้เลย
มันยังเอาไปบอกคนอื่นๆ อ้างว่าเคลียร์กันแล้ว  และทีมงานก็ไม่ทำอะไรมันด้วย
เห้ออออ ~ ... เหนื่อยใจ 

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #27 เมื่อ: 27-05-2010, 06:35:24 »

อ้างจาก: • Porpangz • ที่ 27-05-2010, 03:29:28
คนโดนแฮค เสียหายแต่กลับไม่ได้อะไรเลย
ถ้ามีหนทางที่ทำอะไรเองได้มากกว่ารอทีมงานช่วยคงทำไปแล้วล่ะ
คงไม่มาเรียกร้องขอให้ช่วยหรอก  คุณบริการได้ดีมากเลยล่ะค่ะ
พูดถึงให้ใครฟังล่ะก็ เค้าบ่นเป็นเสียงเดียวกันเลย  เหตุผลเดียวกันด้วย
ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคนอื่นๆ คิดกันแบบนั้น  ไอเราก็เสียเวลาไปด้วย
แถมไม่ได้อะไรคืบหน้าเลย  ทำไมคุณไม่อยากให้คนเล่นเกมของคุณนี้ต่อไปล่ะคะ
เราเสียหาย ขอความช่วยเหลือก็เจอคำพูดที่เหมือนเราน่ะเป็นคนร้ายซะเอง
เสียความรู้สึกมาก ๆ  หรือเค้า้จ้างมาให้คุณคอยตอบคำถามผู้เล่นแค่นั้นคะ
เลยช่วยอะไรไม่ได้เลย  แบบที่คุณบอก "ถ้ามัวแต่ตามเรื่องแฮค วันๆคงไม่ต้องทำงานแล้วล่ะค่ะ"
งานของคุณนี่แค่คอยตอบคำถามใช่ป่ะ  เข้าใจค่ะมันก็ถูกที่ว่าเรื่องแฮคมันไม่ใช่ง่ายๆถ้าจะตามคืน
แต่ถ้ามันมีทางอื่นที่พึ่งได้ คงไม่มารบกวนคุณตั้งแต่แรกแล้ว   
ที่คุณบอกไม่มีเกมอื่นรับแจ้งเรื่องแฮคแล้วเนี่ย จริงหรอ  เล่าให้ใครฟังเนี่ยเค้ายังพูดเลยว่าช่วยมากกว่านี้
หรือแบบที่คุณต้องการจะสื่อที่คุยกันใน msn ทำนองว่า พอใจจะเล่นก็เล่น ไม่พอใจก็ไป แบบนี้หรอ
เราเป็นลูกค้าของคุณนะ  พูดแบบผลักไสไล่ส่งกันแบบนี้น่าเกลียดมาก
อะไรๆ คุณก้เชคได้  เดือดร้อนจริงๆถึงขอให้ช่วย  เราเสียหายแต่คุณกลับพูดเหมือนกับว่า
อาจจะดำเนินการใดๆกับคนผิดไม่ได้  เพราะไม่รู้ว่าใครแฮคใคร  ยังไงหว่า  งง??
คุณเองก็เชคได้นี่ เราขอให้ช่วย  แต่ได้คำตอบแบบอะไรที่ปัดความรับผิดชอบ
"คุณหัดไปอ่านกฏเกมก่อนเหอะนะ"  ยังไงก็ปัดความรับผิดชอบอยู่ดีอะ ฟังแล้วก็เสียความรู้สึกนะ
มากๆด้วย  คนเล่นเกมคุณทำไมไม่ช่วยซักนิดเลยคะ  อีกอย่างเราก็ผู้เล่นเก่าเล่นมาหลายปีแล้ว
มาเจอแบบนี้ก็หมดกำลังใจ  แถมไอคนแฮคก็สบายใจเฉิบ ได้ของได้เงิน ทีมงานทำไรไม่ได้เลย
มันยังเอาไปบอกคนอื่นๆ อ้างว่าเคลียร์กันแล้ว  และทีมงานก็ไม่ทำอะไรมันด้วย
เห้ออออ ~ ... เหนื่อยใจ 

แป้งใจเย็น ๆ นะ  Sad
ว่าแต่ รู้ตัวคนแฮคแล้วหรอ ใครอะ
เห็นบอกว่า ตัวปาล์ม (CASTERMAN) แล้วใครเล่นอะ
 Sad

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 27-05-2010, 11:37:51 »

ตามระเบียบแล้วทางทีมงานจะให้หลักฐานการแลกเปลี่ยนระหว่างตัวละครระหว่างตัวเจ้าของ กับตัวแฮค

ซึ่งหลักฐานอื่น ๆ ที่ว่านั้น คือ ไอพีผู้แฮค ในส่วนนี้ทางทีมงานไม่สามารถให้ได้ ซึ่งก็ชี้แจงเอาไว้แล้ว

การช่วยเหลือเป็นสิ่งที่ทีมงานต้องทำอยู่แล้ว แต่หากว่าผุ้เล่นขอให้ช่วยเหลือมากไปหรือเกินหน้าที่ที่ทางทีมงานสามารถทำได้

ตรงนี้ก็ต้องขออภัยอีกครั้ง เพราะทำให้ไม่ได้จริง ๆ กับสิ่งที่คุณได้ขอมา ซูกัสทำได้แค่ตามระเบียบเท่านั้นค่ะ

ส่วนบทสนทนาทาง Msn ส่วนตัวแล้วได้เซฟเอาไว้ค่ะ แล้วถ้าหากนำมาลงเพื่อชี้แจง แน่นอนว่าต้องเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสม

เพราะทางทีมงานเองก็ต้องเก็บข้อมูลเอาไว้เป็นหลักฐานเล่นกันค่ะ ตัวผู้แจ้งเองก็น่าจะพอทราบว่าได้พูดคุยอะไรนอกเหนือจากที่ชี้แจงมาข้างต้น

เพราะถ้าคิดว่าตัวซูกัสเองปัดความรับผิดชอบ ส่วนตัวแล้วก็บอกได้แค่ว่า ทำตามหน้าที่ และทำตามระเบียบเท่านั้นค่ะ

คำตอบอาจจะเป็นคำตอบเดิม ๆ ที่ตัวผู้แจ้งเองไม่พอใจ แต่ทุกคำตอบ ล้วนเป็นข้อเท็จจริงที่ได้ชี้แจงไป ไม่ว่าทาง Msn หรือทาง โทรศัพท์

ก็ต้องขึ้นอยู่กับผู้เล่นด้วยว่าจะยอมรับในส่วน(ข้อเท็จจริง)ตรงนี้ ได้หรือไม่

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 27-05-2010, 12:34:12 »

อาจจะหลุดประเด็นไปนิดนึง ผมว่าที่พวกผู้เล่นที่โดน "ขโมยของ" เพราะอาจไม่เข้าข่ายการถูก "แฮค" ที่ทางทีมงานได้เอามาลง
เค้าไม่ได้ต้องการ ตัวเลขไอพี ของเครื่องที่ได้มีการแลกเปลี่ยนไป แต่เค้าแค่ต้องการทราบว่าตัวละครหลักตัวไหนของเครื่องไอพีนั้นที่เอาไป

เชื่อเหอะ พวกผู้เล่นหลายคนได้ไอพีมาก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี เค้าจะเอามาทำไม ที่เค้าขอดูคือรายชื่อคนที่เอาไปว่ามันสามารถสืบต่อไปหาตัวละครหลักของคนๆนั้นได้มั๊ย?

เพราะส่วนมากไม่ค่อยมีใครเอาตัวละครหลักมาทำอะไรแบบนี้ น้อยคนที่จะทำ ใครเอามาทำก็ "โง่" แล้ว
แล้วส่วนมากที่สืบๆไป ตัวละครที่แลกเปลี่ยน ก็มักเป็นคาเดทเลเวลน้อยๆ ไม่ก็ตัวละครที่ไม่ค่อยมีความสำคัญ
ซึ่งลองคิดดูของที่เอาไปเป็นของที่มีราคาสูง ทั้งเงินบิลล่าและเงินจริง

อีกอย่าง ผู้เล่นใหม่คงไม่ค่อยมีใครทำหรือไม่ก็มีแล้วแต่โอกาสและสถานการณ์

นั่นคือเรื่องแรกของคำตอบจีเอ็มซูกัส

ส่วนเรื่องที่สองเรื่อง การตอบคำถามของทีมงาน เน้นในที่นี้เลยว่าเป็น จีเอ็มซูกัส

ผมอาจไม่เคยรู็จักส่วนตัวหรือเคยคุยเคยข้องเกี่ยว
แต่เ้ท่าที่ดูจากการตอบคำถามของผมซึ่งก็ไม่มีอะไรมากแต่ก็พอวัดได้ว่าตอบได้แบบชวนหัวพอสมควร

และเท่าที่เคยผ่านตามาหลายๆครั้งจากกระทู้อื่นๆ ก็พอสรุปและอนุมานได้ว่าก็เป็นอย่างที่...

ผู้เล่นหลายๆคนพูดถึงจริงๆ ว่า คุณจีเอ็มซูกัส ตอบได้แบบมีอรรถรสในการกวนอารมณ์คนอื่นได้ไม่น้อย
ซึ่งในข้อนี้ก็ไม่ได้ผิดกฏอะไรของทีมงานแต่มันเป็นการบริการที่ไม่น่าประทับใจ ซึ่งงานบริการส่วนใหญ่ เค้าไม่ทำกัน

พวกผมเป็นเป็นลูกค้า คุณเป็นส่วนหนึ่งในทีมบริการซึ่งเป็นผู้ค้า
ไม่ต้องถึงกับอ้อนวอนหรือทำตามทุกอย่างแต่ก็ต้องใส่ใจรายละเอียดและละเมียดมากกว่านี้
เพราะการบริการ ชื่อ มันก็บอกอยู่แล้วว่าบริการ
ทำไมท่านอื่นทำได้ดี แต่คุณทำได้อาจดีแต่ไม่ดีพอในความคิดของผม

ถ้าทำไม่ได้ก็ควรพิจารณษตัวใหม่ว่าทำไมยังอยู่ในงานนี้
เหตุผลพอมั๊ยที่จะทำงานด้านบริการ ถ้าคิดว่าพอก็ทำต่อไป ไม่มีใครว่าหากตัวคุณคิดแบบนั้น

ทั้งหมดทั้งมวลก็เท่านี้แหละครับ

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3