GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค  (อ่าน 1945 ครั้ง)
...NEWGOLF...
Jr. Member
**

ก็บอกแล้วว่าไม่หล่อ- -"

Re: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค
« ตอบ #30 เมื่อ: 27-05-2010, 12:40:28 »

หุหุ เรียกได้ว่า ค่อนข้าง ดุเดือด เห็นด้วยกับคุณเจ้าของกระทู้นะครับ  รัก Evil

เริ่มต้นใหม่^^
gunwate
Newbie
*

Re: อยากทราบว่ามันยังไง กับการโดนแฮค
« ตอบ #31 เมื่อ: 27-05-2010, 12:51:39 »

ดูการตอบของจีซูกัสแล้ว ผมว่าคุณขาดหัวใจของการบริการ ไม่รู้ว่าคุณเรียนมาด้านไหน ถ้าเรียนกับเกี่ยวข้องการบริการ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณผ่านมาได้ไง

ตอบคำถามแบบนี้ ถ้าอยู่ต่อหน้า ลูกค้าแบบเจอหน้าตรงๆผมว่า ท่านอาจโดนลูกค้าต่อยหน้าแหกก็ได้นะครับ ถ้ายังตอบคำถามกวนส้นยังงี้อยู่

ในโลกออนไลน์ สามารถแสดงถึงสันดานและนิสัยของบุคคลนั้นได้

แค่คำขอโทษในโลกไซเบอร์ คนเรายังไม่พูดกัน
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 27-05-2010, 13:24:03 »

ถ้าหากข้อความที่ได้ตอบไปแสดงให้คุณเข้าใจแบบนั้น ก็ต้องขออภัยด้วยค่ะ เพราะเจตนานั้นเพียงแค่อยากชี้แจงข้อเท็จจริง

แต่อยากจะขอย้ำอีกครั้ง ในเรื่องของการแฮคไอเทมที่คุณได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

- ไม่ว่าคดีแฮคเรื่องไหน จะคืนไอเทมให้ 3 ชิ้นเท่านั้น และทางผู้แจ้งเองจะต้องส่งหลักฐานทำความดีเข้ามา ตามระเบียบที่ได้ตั้งไว้
- การขอหลักฐานนั้น ทางทีมงานจะให้ได้ในส่วนที่เป็นข้อมูลการเทรด ส่วนเรื่องไอพีที่มีผู้เล่นขอมา จะขอย้ำอีกครั้งว่าไม่สามารถทำให้ได้ค่ะ
- ถ้าหากสิ่งที่คุณพูดว่า มาที่บริษัทจ่ายเงินแล้วได้ไอเทมคืน ขอแจ้งให้ทราบว่าเมื่อก่อนอาจจะมีกฎในแบบนั้นอยู่ แต่ในปัจจุบันนี้ไม่มีแล้วค่ะ

ส่วนเรื่องการบริการ อาจจะทำไม่ถูกใจเพื่อน ๆ ไปบ้าง ก็ต้องขออภัยอีกครั้งค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #33 เมื่อ: 27-05-2010, 13:51:40 »

งั้นคุณช่วยบอกมาที  เรื่องนี้ก็ประมาณอาทิตย์นึงได้แล้วแต่ไม่มีอะไรคืบหน้าเลย  จนไอคนแฮคมันเอาของไปขายกระจายหมดแล้ว
เพราะของก็พบตามตลาด และได้ข้อมูลจากเพื่อนๆ ที่บอกมาบ้าง  จนป่านนี้แล้วคนผิดไม่โดนลงโทษอะไรแม้แต่น้อย
ของมันก็เทรดต่อๆ ไปตัวอื่น  ถ้าคุณคิดจะช่วยมันคงได้อะไรมากกว่านี้  นี่ก็อยู่เฉยๆปล่อยให้เรื่องผ่านไป เกิน 7 วัน
แล้วบอกจะไม่ดำเนินการใด ๆ หากเวลาเกิน แต่ตั้งแต่คุณตรวจลอคการเทรดมาให้ดู  ก็ไม่มีอะไรคืบหน้ามากกว่านี้แล้ว
คุณเองเช็คได้ว่าใครเอาไป เราแจ้งแฮคตั้งแต่วันที่  20  นี่ 27  แล้ว แต่คนแฮคยังสบายใจเฉิบ  ได้ของได้เงินไปละ
ถ้ากระจายไปมากกว่านี้คุณเองก็บอกว่าตามคืนได้ยาก  แต่ดูวี่แวว แล้วเหมือนจะเอาผิดอะไรคนแฮคไม่ไ้ด้เลยซักนิด
อย่างหนึ่งคือ .. ทำไมคุณต้องรอจนคนแฮค กระจายของไปทั่ว ทำไมไม่อาญัตของไว้ก่อน เพราะคุณก็ตรวจได้ว่าเทรดไปไหนบ้าง
ยึดไว้ก่อน เพื่อจะง่ายต่อการตรวจสอบต่อๆ ไป  จะมาบอกว่าทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้นะ  มารอให้มันขายของกระจายออกไป
แล้วก็มาพูดว่า ของนั้นกระจายออกไปแล้ว  ยากต่อการตามคืนกลับมา  มันเพราะคุณไม่ทำอะไรตั้งแต่แรกมากกว่ามั้ง

แล้วส่วนเรื่องการส่งใบทำความดีแนบไปกับสำเนาบัตรประชาชนในการส่ง FAQ คุณให้เวลาภายใน 7 วัน
กฏแบบนี้ มันเหมือนใช้ได้สำหรับคนโตๆ ที่มีเวลาว่างพอที่จะเจียดเวลา + เจียดเงินไปบริจาคอะไรซักอย่าง
ถ้าคนที่โดนแฮค เป็นเพียงคนอายุไม่มาก  อยู่ในวัยที่กำลังเรียนหนังสือ  จะมีเงินไปบริจาคอะไรอย่างนี้ไหวหรอ
การบริจาคเลือดอีกอย่าง เป็นอะไรที่น่ากลัว  อย่างเราที่กลัวเข็มก็ไม่เลือกที่จะบริจาคเลือดละ  ก็ต้องบริจาคเงินหรือของ
หากเป็นคนที่ไม่ไหวเรื่องกำลังทรัพย์จะทำยังไง  กฏอะไรของคุณนี่ดูมันจะมีช่องโหว่เยอะมากนะ  ไม่ครอบคลุมเลย
เสียของหมดตัว ได้คืน 3 ชิ้น  น้อยคนจะมีกำลังใจในการเล่นต่อ  เหมือนกับการประชดที่ว่า
เมื่อก่อนนั้น ต้องจ่ายเงิน 1 พัน ได้ ของ 10 ชิ้นถึงงานจะเดิน ตอนนี้เลยเพื่อเป็นการแสดงว่าบริษัทไม่ได้หน้าเงินนะ
เลยตั้งกฏบ้าบอนี่มาเพื่อเป็นข้ออ้าง ได้มากกว่ากฏระเบียบที่ใช้ได้จริงๆ  คนอื่น ๆ นอกจากเราคิดยังไง อยากรู้ก็ลองไปอ่าน
ความคิดเห็นผู้เล่นอื่นๆดูนะ  จะได้รู้ซะมั่ง

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 27-05-2010, 13:58:22 »

เออ  ส่วนเรื่อง ip  จะขอมาทำไมคะ ที่ต้องการทราบคือตัวละครที่ใช้ ip เดียวกันกับตัวที่แฮคใช้
เพื่อจะได้ทราบตัวหลักว่าเป็นตัวอะไรบ้าง  และจะได้เตือนคนอื่นๆให้ระมัดระวัง
ตอนนี้ที่รู้อะไรเพิ่มเติมได้นี่เพราะเป็นการสังเกตคนที่เอาของมาขายออกไปเองนะ
อาจจะมีที่เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยเป็นหูเป็นตาให้บ้าง  แค่นั้น ..
จะเอา ip มาทำไมคะ เอามา เราทำไรไม่ได้ ที่ต้องการทราบคือตัวละครที่ใช้ไอพีนั้น ซึ่งคุณบอกให้ไม่ได้นั่นล่ะ
ก็เลยเป็นการแตะต้องตัวคนที่กระทำผิดไม่ได้ด้วย

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #35 เมื่อ: 27-05-2010, 14:04:00 »

พาคนตาบอดข้ามถนน ก็เป็นความดีนะแต่จะอธิบายยังไง
จะถ่ายวิดีโอคลิปเก็บไว้ก้ดูจะตั้งใจไปหน่อย ว่ามะเนอะ!!~

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 27-05-2010, 14:13:32 »

ทางทีมงานคงทำตามกฎได้เท่านั้นค่ะ เพราะกฎระเบียบแจ้งเอาไว้ชัดเจนแล้ว ว่าขั้นตอนในการดำเนินการมีอย่างไรบ้าง

และข้อมูลของผู้เล่น ถือว่าเป็นความลับบริษัท จะนำไปเปิดเผยไม่ได้ค่ะ

แนะนำให้คุณ • Porpangz • ส่งหลักฐานมาที่บริษัทให้ครบเพราะถ้าหากส่งสำเนาบัตรประชาชนมาอย่างเดียว ทางทีมงานก็จะส่งข้อมูลการแลกเปลี่ยนให้เท่านั้นค่ะ

สำหรับกระทู้นี้ ขอจบการชี้แจงเพียงเท่านี้ค่ะ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 27-05-2010, 14:22:14 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 27-05-2010, 14:13:32

ทางทีมงานคงทำตามกฎได้เท่านั้นค่ะ เพราะกฎระเบียบแจ้งเอาไว้ชัดเจนแล้ว ว่าขั้นตอนในการดำเนินการมีอย่างไรบ้าง

และข้อมูลของผู้เล่น ถือว่าเป็นความลับบริษัท จะนำไปเปิดเผยไม่ได้ค่ะ

แนะนำให้คุณ • Porpangz • ส่งหลักฐานมาที่บริษัทให้ครบเพราะถ้าหากส่งสำเนาบัตรประชาชนมาอย่างเดียว ทางทีมงานก็จะส่งข้อมูลการแลกเปลี่ยนให้เท่านั้นค่ะ

สำหรับกระทู้นี้ ขอจบการชี้แจงเพียงเท่านี้ค่ะ

หลักฐานความดี เอาเป็นบัตรเอแคสได้มะ แบบว่าบริจาคให้เกมนี้อะ เป็นการกุศล
ส่วนหลักฐานอื่นจะส่งตามไปทีหลัง บัตรเอแคสอะเพียบเลย ใช้ได้เหมือนกันมะครับ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 27-05-2010, 14:26:10 »

แล้วอีกอย่าง อยากทราบมาตรการกับคนที่ ขโมย ไป
ทำไมคนถูกเอาของไปถึงโดนซักไซ้อย่างกะคนผิด
ส่วนคนผิดกลับไม่โดนซักไซร้อะไรเลย หรือทำแล้วไม่บอกก็ไม่รู้

คนชั่วลอยนวล เพราะมีคน ชั่วๆ!! อยู่ในหมู่คนดีคอยให้ท้าย
และใช้อำนาจในทางที่ผิด คนแบบนี้อยู่ไปก็รกโลก

ตายไปให้หนอนไชยังไม่คู่ควรเลย...
(ขออนุญาติใช้คำรุนแรงแต่ไม่ได้แสดงออกว่าด่าใครนะครับ)

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 27-05-2010, 14:27:02 »

เย็นไว้ๆทุกคน ค่อยพูดค่อยจากันเน้อ  ใช่
จริงอยู่ที่ว่ากฏนั้นมีช่องว่างเยอะไปครับแล้วที่ว่าบางคนยังเรียนอยู่ไม่มีเวลาไปบริจาคหรือทำความดีอะไรประมาณนั้นครับ (อันนี้เข้าใจเรียนเลิกเย็นไม่นับพวกซ้อมกีฬา,ดนตรีอะไรอีกกลับมาก็หลับไปหาเจ้าหญิงในฝันพอดี =w=) โดยผมมีความคิด 2 แบบครับ

[แบบที่ 1]
เสนอครับ~*
1. ให้ทุกคนช่วยกันเสนอกฏใหม่ขึ้นมาจากความคิดของทุกคน ช่วยกันคิดว่า้ข้อเสนอนี้เอามั้ย เป็นยังไงถ้าผู้เล่นถูกระทำอย่างนี้จะได้การชดเชยหรือกระทำอย่างนี้ๆอะไรก็ว่ากันไป
2. ให้ทีมงานเขียนกฏใหม่ขึ้นมาแล้วให้ผู้เล่นหรือทุกคนดูว่ากฏนี้เหมาะสมมั้ย ทุกคนเห็นด้วยมั้ยยังไงก็ว่ากันไป
3. ให้ทีมงานตรวจสอบกฏฯต่างๆในเกมว่ามีข้อบกพ่องหรือมีช่องว่างยังไงบ้างที่เหล่ามิจฉาชีพหรือผู้กระทำจะใช้โอกาสในการกระทำผิดได้.   ก็แก้ไขให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น ใครแฮคมียิงด้วย M79 ก็ว่ากันไป (ไม่ใช่และ =[]=")
4. จากขัอ 2 เชื่อว่ายังมีผู้เล่นบางคนหรือผู้เล่นใหม่ไม่เข้าใจในกฏต่างๆหรืออยู่อีกเยอะ (เหมือนเวลาสมัครเกมที่มีในอ่านกฏระเบียบอะไรก่อนที่จะกด "ข้าพระเจ้ายอมรับ" อะไรอย่างนี้แล้วมาโวยบางว่าถูกโน้นถูกนี่) แต่กรณีของ จขกท. แล้วคิดว่าน่าจะเข้าใจเรื่องกฏอะไรพวกนี้พอสมควรคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาครับ

[แบบที่ 2]
ทีนี้มาดูบ้างถ้าคิดว่ากฏนั้นมันสมบูรณ์แล้ว อย่างแรกเลยสาเหตุส่วนใหญ่มาจากผู้เล่นให้ไอดีหรือบอกพาสเวิดกับผู้อื่น ซึ่งอันนี้ผมมองว่า "มันเป็นเหตุของผู้เล่นอย่างไม่ต้องสงสัย" หรือประมาณว่าแจ้งข้อมูลว่าถูกผู้เล่นบางคนแฮค,โกง,บลาๆ แล้วส่งหลักฐานไปไม่ครบจนทำให้ไม่สามารถหาตัวคนกระทำผิดและลงโทษ+กับคืนของหรือชดเชยได้เช่นกันครับ  ซึ่งถ้าเป็นอย่างนี้แล้วจริงๆ 4 ข้อข้างบนทิ้งไปได้เลยครับ เพราะมันไม่เกี่ยวกับอะไรกับกฏอยู่แล้วเกิดจากผู้เล่นล้วนๆครับ

ปล. หมดนี้ก็ความคิดส่วนตัวน่ะครับ   ค่อยๆพูดค่อยๆจากันเน้อ~*
ปล2. บางอย่างที่คิดว่ามันไม่เหมาะสมก็ต้องแก้ไข...และบางสิ่งบางอย่างมันก็สมบูรณ์ได้ด้วยตัวเองมันเองโดยไม่ต้องแก้ไขอะไร   ทำความเข้าใจกันเน้อ~!!!

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 27-05-2010, 14:31:17 »

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 27-05-2010, 14:27:02
เย็นไว้ๆทุกคน ค่อยพูดค่อยจากันเน้อ  ใช่
จริงอยู่ที่ว่ากฏนั้นมีช่องว่างเยอะไปครับแล้วที่ว่าบางคนยังเรียนอยู่ไม่มีเวลาไปบริจาคหรือทำความดีอะไรประมาณนั้นครับ (อันนี้เข้าใจเรียนเลิกเย็นไม่นับพวกซ้อมกีฬา,ดนตรีอะไรอีกกลับมาก็หลับไปหาเจ้าหญิงในฝันพอดี =w=) โดยผมมีความคิด 2 แบบครับ

[แบบที่ 1]
เสนอครับ~*
1. ให้ทุกคนช่วยกันเสนอกฏใหม่ขึ้นมาจากความคิดของทุกคน ช่วยกันคิดว่า้ข้อเสนอนี้เอามั้ย เป็นยังไงถ้าผู้เล่นถูกระทำอย่างนี้จะได้การชดเชยหรือกระทำอย่างนี้ๆอะไรก็ว่ากันไป
2. ให้ทีมงานเขียนกฏใหม่ขึ้นมาแล้วให้ผู้เล่นหรือทุกคนดูว่ากฏนี้เหมาะสมมั้ย ทุกคนเห็นด้วยมั้ยยังไงก็ว่ากันไป
3. ให้ทีมงานตรวจสอบกฏฯต่างๆในเกมว่ามีข้อบกพ่องหรือมีช่องว่างยังไงบ้างที่เหล่ามิจฉาชีพหรือผู้กระทำจะใช้โอกาสในการกระทำผิดได้.   ก็แก้ไขให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น ใครแฮคมียิงด้วย M79 ก็ว่ากันไป (ไม่ใช่และ =[]=")
4. จากขัอ 2 เชื่อว่ายังมีผู้เล่นบางคนหรือผู้เล่นใหม่ไม่เข้าใจในกฏต่างๆหรืออยู่อีกเยอะ (เหมือนเวลาสมัครเกมที่มีในอ่านกฏระเบียบอะไรก่อนที่จะกด "ข้าพระเจ้ายอมรับ" อะไรอย่างนี้แล้วมาโวยบางว่าถูกโน้นถูกนี่) แต่กรณีของ จขกท. แล้วคิดว่าน่าจะเข้าใจเรื่องกฏอะไรพวกนี้พอสมควรคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาครับ

[แบบที่ 2]
ทีนี้มาดูบ้างถ้าคิดว่ากฏนั้นมันสมบูรณ์แล้ว อย่างแรกเลยสาเหตุส่วนใหญ่มาจากผู้เล่นให้ไอดีหรือบอกพาสเวิดกับผู้อื่น ซึ่งอันนี้ผมมองว่า "มันเป็นเหตุของผู้เล่นอย่างไม่ต้องสงสัย" หรือประมาณว่าแจ้งข้อมูลว่าถูกผู้เล่นบางคนแฮค,โกง,บลาๆ แล้วส่งหลักฐานไปไม่ครบจนทำให้ไม่สามารถหาตัวคนกระทำผิดและลงโทษ+กับคืนของหรือชดเชยได้เช่นกันครับ  ซึ่งถ้าเป็นอย่างนี้แล้วจริงๆ 4 ข้อข้างบนทิ้งไปได้เลยครับ เพราะมันไม่เกี่ยวกับอะไรกับกฏอยู่แล้วเกิดจากผู้เล่นล้วนๆครับ

ปล. หมดนี้ก็ความคิดส่วนตัวน่ะครับ   ค่อยๆพูดค่อยๆจากันเน้อ~*
ปล2. บางอย่างที่คิดว่ามันไม่เหมาะสมก็ต้องแก้ไข...และบางสิ่งบางอย่างมันก็สมบูรณ์ได้ด้วยตัวเองมันเองโดยไม่ต้องแก้ไขอะไร   ทำความเข้าใจกันเน้อ~!!!

ผมอะใจเย็นที่สุดแล้ว แต่การกระทำของคนบางคนที่ทำตัวเป็นกาฝากและปรสิตอาศัยคนดีเป็นกำบัง
แล้ววางตัวอยู่ข้างหลังทำเรื่องเลวๆ โดยไม่มีใครจับได้น่ะแหละที่ทำให้ผมไม่พอใจ

ไม่ต้องร้อนตัวไม่ได้เจาะจงใคร รู้ตัวกันเอง ไม่ได้ทำก็อย่ามาดิ้นรนด่าคนไม่รู้เรื่อง
ประเด็นคือ มันเป็นการขโมยไง ไม่ใช่การแฮค ตามที่ ทางทีมงานได้นำเสนอมา

ลูกขโมยของพ่อยังถูกทำโทษ แต่นี่รู้ทั้งรู้ว่ามีคนทำผิดยังไม่ทำอะไร
นี่มันอะไรกัน ยังมีสำนึกผู้รับผิดชอบอยู่บ้างมั๊ย พวกท่านทีมงานที่รับผิดชอบในส่วนนี้ทั้งหมดอะครับ

Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 27-05-2010, 14:44:19 »

หลักฐานที่ว่านี่ ใบทำความดีแนบสำเนาบัตรประชาชนหรือว่าไง ?
ระบุสิคะ  มาบอกส่งหลักฐานให้ครบๆ แต่ไม่ระบุ 

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 27-05-2010, 15:01:38 »

ขออนุญาตล๊อคกระทู้แล้ว จะขอขึ้นกระทู้ชี้แจงในอีกซักครู่ค่ะ

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]