GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************  (อ่าน 1716 ครั้ง)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Re: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************
« ตอบ #45 เมื่อ: 01-05-2010, 21:54:00 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 27-04-2010, 09:35:33
อ้างจาก: ♦♦♦ SoDiC ♦♦♦ ที่ 26-04-2010, 22:52:28
ขอแจงหน่อยครับ

ที่ว่าจีเอ็มอิฉฉาน่ะ หมายความว่า เมื่อเราดรอปของกันเยอะๆอะ เช่นเบียม ถ้าดรอปง่าย
ก็ทำให้เราต้องเติมเงินซื้อแค่ใบประกัน มาใช้ในการตีบวกอะดิ ส่วนโอกาสในการตีไม่ต้อง เพราะเบียมเยอะอยู่แล้ว
ไม่สังเกตุที่ราคาของใบประกันถูกกว่าใบเพิ่มโอกาสหรอ

แล้วที่บอสหมีหละ ยิ่งตียิ่งลดพลังโจมตี แล้วยังสลายบัพบ่อยกว่าบอสตัวอื่นๆอีก
ไป10คนก็ไม่ไหวหรอกเราไปมาแล้ว เปอลดไปเยอะ เซงมาก พอไปเวลก็โดนพวกเกรียนฆ่าอีก เสียตังค่าวาปมา

จีเอ็มครับ ที่ผมพูดอะไรรุนแรงไปก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วย ผมขอแค่ ควรเดินทางในสายกลางนะครับ
ไม่เข้มเกินไป ไม่จางเกินไป พอดีๆก็พอครับ

ใบประกัน ทีมงานมีเควสให้ทำใบประกันฟรีอยู่แล้วครับ  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38689.0 แต่ต้องทำเควสนะครับ
ซึ่งจะมีเฉพาะช่วงเทศกาลสงกรานต์เท่านั้น

บอสหมี หรือ บอสต่างๆ นั้น แต่ละตัวมีจุดเด่น จุดด้อย ของมันอยู่แล้ว
อยากให้เพื่อนๆ ใช้เทคนิค หรือ หาวิธีในการกำจัดเอาเองนะครับ ถ้าฆ่าไม่ได้ คงไม่มีใครดรอปไอเท็มาขายหรอกจริงไม๊  Evil

ส่วนเรื่องฆ่ากันตายผู้เล่นจะต้องหาทางเอาตัวรอดด้วยตัวเองนะคร๊าบ

พูดเหมือนกับว่าจะไม่มีการงานที่ใช้ผลิตใบประกันแล้วหยั่งงั้นแหล่ะ ยังไงๆ อธิบายหน่อย

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

Re: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************
« ตอบ #46 เมื่อ: 01-05-2010, 21:55:39 »

จะว่าเกมเค้าเน่า นู้นไม่ดี นี่ไม่ดี

พอเค้ามาอ่าน เค้าก็หมดกำลังใจได้นะคะ

เกมนี่เป็นเกมแรกที่เค้าสร้างก็ควรให้เค้าพัฒนาไปเรื่อยๆ สิ

ไม่ใช่มาเหน็บแหนมเค้านะคะ

ไปหาดูกะได้นะ คลิปก่อนที่เค้าจะสร้างเกมน่ะ

เราไปดูแล้วยังอยากให้เค้าทำเกมดีๆ เลย

เกมคนไทยยังพัฒนาได้ อย่ามาตัดอนาคตเค้าสิคะ

//มาไว ไปแล้ว ฟิ้วววว ว~

Cool Cool Cool

Conroe ^^
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 02-05-2010, 01:29:42 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 27-04-2010, 00:53:07
อันนี้ผมก็ไม่ทราบใครคิดไงนะครับ แต่สำหรับผม ตั้งแต่เล่นเกมนี้มาไม่เคยดรอปแรร์ซักชิ้น - -
แต่ถามว่ามันสนุกมั๊ย ผมคิดว่ามันสนุกกว่าทุกเกมที่เคยเล่น มันไม่น่าเบื่อไม่จำเจ ถึงพอเราเริ่มก้าวขึ้นไปสูงๆแล้วจะไม่มีอะไรให้ทำเหมือนตอนอยู่ในที่ที่ไม่สูง แต่มันก็ยังมีอะไรให้ทำอยู่
ระบบใหม่ๆที่ทีมงานเอาเข้ามา มันอาจจะมีบ้างที่ไม่สมบูรณ์ มีบ้างที่มีบัคเยอะ แต่เกมนี้ถือว่าเป็นเกมที่พัฒนาไปด้วย เล่นไปด้วยนะครับ ไม่ใช่เกมที่เราเอาของเค้ามาเล่น ไม่ใช่เกมที่เราเล่นทีหลังชาวบ้านเค้า
แล้วไอ้ที่บอกว่าทีมงานอิจฮานะผมไม่รู้คุณเอาอะไรมาคิดนะครับ แต่ เอ่อ มันคิดได้ไงเนี่ย ดูเค้าพูด

ที่ว่าจีเอ็มอิฉฉาน่ะ หมายความว่า เมื่อเราดรอปของกันเยอะๆอะ เช่นเบียม ถ้าดรอปง่าย
ก็ทำให้เราต้องเติมเงินซื้อแค่ใบประกัน มาใช้ในการตีบวกอะดิ ส่วนโอกาสในการตีไม่ต้อง เพราะเบียมเยอะอยู่แล้ว
ไม่สังเกตุที่ ราคาของใบประกันถูกกว่าใบเพิ่มโอกาสหรอ

ขอโทษนะครับ ใบประกันอ่ะปรับราคาขึ้นนานแล้วครับ แพงกว่าใบตีบวกซะด้วยซ้ำ ถ้าทีมงานมันห่วงเรื่องรายได้จริงมันเพิ่มราคาหรอก ราคาเดิมขายผู้เล่นได้เงินเยอะกว่าเยอะครับ
แถมถ้าราคาเดิมยิ่งจะทำให้ผู้เล่นตีบวกบ้าคลั่งกว่าเดิม ทีมงานก็รับเละ แต่ทำไมเค้าไม่ทำ เบียมดรอปยากนั้นมันก็ยากจริงๆนะครับ แต่ผมว่าที่ทีมงานทำงี้เพราะเค้าไม่อยากให้ของในเซิฟอัพยศไปเร็วมากกว่าครับ
ยิ่งของยศสูงเยอะอายุของเกมก็จะยิ่งสั้นลงเท่านั้น เพราะจะถือว่าขาดแรงจูงใจไปขั้นนึงครับ ยาแชร์เหมือนกันเค้าจะเอาออกทำไม ถ้าเค้าหวังจะได้รายได้เยอะๆจริงๆ ผมว่าเปลี่ยนเป็นปรับขึ้นราคาไม่ดีกว่าหรอ
ผมว่าปรับเป็นขวดละร้อยยังมีผู้เล่นซื้อมาใช้เลย เค้าจะมาทำให้เป็นการงานทำไม คำตอบสำหรับผมคือ ทีมงานอสุราไม่อยากให้อสุรารีบปิดตัวลงด้วยการที่ผู้เล่นไม่มีอะไรทำกัน เพราะ ขึ้นสู่จุดสูงสุดกันหมดแล้ว
ผู้ที่ทำเกมออนไลน์ย่อมควรคิดเสมอว่า จะทำยังไงให้เกมอยู่นานที่สุดและทำให้ผู้เล่นอยู่กับเกมไปได้นานที่สุด เพราะถ้าการที่เกมถึงจุดสูงสุดได้ง่ายเกินไป มันจะทำให้เกมน่าเบื่อไปโดยปริยาย
ปล.เออ ไอ้เรื่องของบอสนี่ผมไม่รู้หรอกนะว่ามันยากไม่ยาก แต่ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่อัลฟ่า ผมไม่เคยได้ไอเท็มแรร์ซักครั้งเดียว(หรืออาจจะเคยได้แต่จำไม่ได้)

ผมเห็นด้วยกับท่านนี้นะคับ ถ้าเกมถึงจุดสูงสุดง่ายเกินไป มันก็เหมือนทำให้เกมปิดตัวเร็วไปในตัวของมันนั้นแหละคับ
แต่เกมนี้ดีกว่าทุกเกมที่ผมเคยเล่นมา ที่เจอแต่บอทแต่โปร แต่เกมนี้อย่างมากก็แค่บัทใหญ่ๆๆ ทางทีมงานก็มีการรีเซิฟถ้ามันเสียหายมากจิงๆๆแล้วมีการทดแทนด้วยอย่างอื่นเช่นคูณค่าประสบการให้เป็นต้น

ผมว่าเกมนี้ ดีคับที่อยู่มาถึงจุดนี้ได้ สู้ๆๆต่อไปคับ ^^ laugh
ปล.ถึงผมจะเริ่มเล่นเกมนี้มาไม่นานแต่ก็ดูเกมนี้้้้พัฒนามาตั้งแต่บทที่2 ผมว่ามันดีขึ้นเรื่อยๆๆนะคับ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #48 เมื่อ: 02-05-2010, 12:16:44 »

กลิ่นดราม่าหึ่งเลยแฮะ!! (อ่านมานานแหละพึ่งจะว่างตอบ )
ทีมงานน้อมรับความเห็นของเพื่อนๆ ทุกๆ ความเห็นครับ ซึ่งเกมอสุราที่อยู่มาถึงทุกวันนี้ได้ก็เพราะมีเพื่อนๆ ช่วยกันเสนอแนะ ชี้จุดบกพร่องต่างๆ และร่วมพัฒนาเกมมาด้วยกันครับ
ในส่วนตัวผมเชื่อว่าทุกๆ ความเห็นอยากเกมอสุราพัฒนาไปในทางที่ดีครับ

~โกโก้~
Jr. Member
**

โก้ครับ

« ตอบ #49 เมื่อ: 02-05-2010, 13:21:00 »

แนวทางการพัฒนาเริ่มไปในทางที่ดีขึ้นนะครับอาจจะเสียในหลายด้าน อาทิ วอ แบท หรือดรอปยากที่เพื่อนๆหลายคนประท้วงในปัจจุบันอ่ะครับ  แต่ส่วน

ใหญ่ก็ถือว่าดีขึ้นมากเลย  แต่ เมื่อมีคนมาเล่นมากขึ้นจึ่งเกิดการเปลี่ยนแปลงทางสังคมอ่ะครับ การโกง การเกรียนประมาณนั้นไป

ซึ่งทำให้พวกเราประท้วง โดยส่วนตัวแล้วมันไม่เกี่ยวกับทีมงานสักเท่าไร  มันอยู่ที่ผู้เล่นเท่านั้นเองครับ 

ยังไงก็ต้องดูแนวทางการพัฒนาอีกต่อไปครับ เพราะอสุราคงจะยังไม่สิ้นสุดการพัฒนาเพียงเท่านี้

เกมส์นอกแค่ซะใจ   เกมส์ไทยในสายเลือด

ถ้าเล่นเล่นเกมส์โดยไม่แข่งขันใคร  เราคงไม่ลำบากใจมั้งครับ

มีข้อผิดพลาดประการใด ขออถัยไว้ ณ ที่นี้ครับ

David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #50 เมื่อ: 02-05-2010, 13:21:11 »

เทรบางคนยังไม่มีปัญญาดรอปของมาขายเลยจะปรับดรอปอะไรนัก

thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #51 เมื่อ: 02-05-2010, 13:25:10 »

ใครอยากรวย ไปหาเกลือมาขายเลยจ้า
ตอนนี้รับกับ700+แล้วเน้อ กิกิ Smiley Smiley

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
หื่uตัวแม่
Full Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 03-05-2010, 07:32:14 »

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้

เมื่อ 3 ปี ที่แล้วยังดูดีกว่านี้เลย

ขอบอก
เวทย์จอมพลัง
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 03-05-2010, 09:26:43 »

อันที่จริงถ้ามันตี้ไม่ได้ก็ไม่ต้องตีดิ laugh laughเห็นมะฉลาดอิอิ
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #54 เมื่อ: 03-05-2010, 19:04:19 »

อ้างถึง
ไปตอนเปอร์ 0 จิ ยากอาไร

คุณไม่รู้เหรอไงไปตอนเปอ0เวลก้อลดดิคิดอะไรอยู่อะ

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #55 เมื่อ: 03-05-2010, 22:29:21 »

อ้างจาก: foam0025 ที่ 03-05-2010, 19:04:19
อ้างถึง
ไปตอนเปอร์ 0 จิ ยากอาไร

คุณไม่รู้เหรอไงไปตอนเปอ0เวลก้อลดดิคิดอะไรอยู่อะ

ผมเล่นอยู่สวรรค์ ไม่ลดน่ะ  Shocked Shocked

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 04-05-2010, 00:46:20 »

ขอ ซะหน่อยนะครับ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

http://support.asura.in.th/index.php/it/view?id=5675&p=asura-support&can=Issues+Reported+by+Me&q=&page=1&nrows=25&sort=ticket_id&dir=desc

http://support.asura.in.th/index.php/it/view?id=6172&p=asura-support&can=Issues+Reported+by+Me&q=&page=1&nrows=25&sort=ticket_id&dir=desc

ช่วยดูทีครับ

noppadol005
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 04-05-2010, 12:20:43 »

เอาเหอะคับ

ผมเอาเทรไปดรอปแหวนปราดรอปมาเปนชาติละ

ไม่เหนได้ไรเลยคับได้แต่หัวใจ สงสัยหัวใจคงรักเรา*-*

แล้วอีกอย่างผมไปตีบอส เหนคาเดทกำลังเวล แล้วเหนนนนน

แหวนปราตก คาเดทตีแหวนปราตก

เห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Cry Cry Cry Cry

qp
Jr. Member
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 04-05-2010, 18:23:10 »

ขอเสนอหน่อยนะครับ
  1.ที่เจ้าของบอร์ดพูกก็มีถูกบางข้อผิดบางข้อ : ผมว่าเรามาประชุมหารือตั้งบอร์ดขอความความคิดเห็น
จากคนที่เล่นเกมส จะไม่ดีหรอครับ จะสร้างเกม ต้องมีผู้เล่นที่เห็นด้วยนะครับ
  2.ที่จีเอ็มเค้า พูดอะ ผมก็เห็นด้วย และเห็นใจนะครับ แต่ท่านไมควรทิ้งช่วงหางของการโหลดแพทนะครับ
และควรดูและเซริฟเวอร์บ่อยๆด้วย เพราะบางทีมันหลุดทั้งเซริฟเลยนะครับ
  3.ส่วนผู้เล่นที่มาค้านบ้าง มาเห็นด้วยบ้าง ผมขอร้องนะครับ ถ้าเห็นข้อผิดพลาดในเกม ก็ควรที่จะมาบอกเค้า
ควรที่จะแจ้งเค้านะครับ ไม่ใช่จะมาด่าทอเค้านะครับ อย่าลืมนะครับ เค้าก็คน เราก้คน ควรจะเห็นใจกันบ้าง
  สุดท้ายนี้ ทุกอย่างที่ผมพูดไปถ้าแทงใจดำใครก็ขออภัยไว้ด้วยนะครับ ส่วนถุกใจใครก็ให้มีความสุขกับเกมตลอดไปนะครับ

ปล.จาก คนที่เคยเป็น ตำนาน qp

Smiley

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #59 เมื่อ: 04-05-2010, 19:53:51 »

ที่บอกว่าดรอปโน้นนี่ไม่ได้น่ะ...อัตราดรอปมันก็ปกติดีอยู่แล้วน่ะ  สมมุติว่าโปรแกรมเมอร์ตั้งค่าไว้ที่ว่า "แรร์-001" อัตราดรอป 0.1% มันก็ยังเป็น 0.1% อยู่ดีคอมพิวเตอร์มันคงไม่หลอนหลอกคนเล่นคอมให้เป็น 000.001% หรอกน่ะ.   ถ้าจะโทษก็โทษที่ดวงละกัน

และที่ผมไม่เข้าใจที่สุดๆคือ (เห็นมาหลายกระทู้ละ) บอกว่า "เกมเน่า,เกมห่วย,ไม่มีดี,บลาๆ" ทั้งหลายเนี่ย...เห็นด่ากันเยอะแยะแต่ก็ยังเล่นเกมนี้อยู่  ถ้าเบื่อ,เซง,ทนไม่ได้ก็เลิกเล่นไปสิ   หรือไม่ก็เขียนเกมเองจบ...มาด่าอยู่ได้   และที่ว่าของโซลแพงบ้างนี้น่ะ   สร้างเกมเขียนเกมมันก็ต้องหาทุนน่ะครับไม่ใช่มาถึงจ้างโปรแกรมเมอร์,กราฟฟิกดีไซน์มาแล้วเขียนได้เลยน่ะ (นี้ยังไม่นับพวกเรื่องลิขสิทธิ์โปรแกรมอะไรอีกน่ะ)  มันก็ต้องใช้เงินน่ะครับ

้ถ้าีมีอะไรอยากจะเสนอหรือแจ้งบัคหรืออะไรยังไงก็เสนอสิื   ในนรกก็มีให้เทสทำไมไม่ไปกัน...พอของเข้าเซิฟหลักก็บ่นว่านี้ห่วยนี้ออฟไม่ดีกันไปหมด
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เหล่าจีเอ็มกับทีมงานน่ะครับ

ปล.เคยเขียนเกมส์มาเหมือนกันครับก็พอเข้าใจอยู่บ้าง

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5