GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************  (อ่าน 1716 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************
« ตอบ #15 เมื่อ: 26-04-2010, 20:08:48 »

นู๋พูดผิดอีกแล้ว เลิกออกความเห็น และจะไม่อยากมาแวะบอร์ดรเองเล่าอีก-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Teiliz
Hero Member

Re: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************
« ตอบ #16 เมื่อ: 26-04-2010, 20:09:14 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 26-04-2010, 15:31:47
เห็นด้วยกับข้อที่ 2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว)

....แต่ไม่เห็นด้วยกับในวงเล็บ เพราะมันไม่เกี่ยวกับการอิจฉา  แต่มันคือ การ เอาเปรียบ(โกง) ผู้เล่นมากกว่า

เพราะผมยังยืนยัน ว่า การดรอบแรไอเทม ในเกมมันก็เหมือนเราเล่นเกมเสี่ยงดวง

[เวลา +ความเพียรพยาม+ค่าไฟ+ค่าเติมเงิน(Vip เพิ่มดรอบ/หมวกโซล-บัพโซล --เพิ่มดรอบ)] ฯลฯ  เปรียบคือ= เงินที่เราหยอดตู้เพื่อเล่นเกมเสี่ยงดวงเอาของรางวัลในตู้

แต่ตอนนี้ที่ทีมงานปรับอัตราดรอป เท่ากับว่ารางวัลในตู้นั้น  เมื่อเราหยอดเหรียญไป รางวัลที่ ตกมา มีแต่ขยะ กับความว่างเปล่า 99.9999 %

- -ผมว่าดรอปง่ายจะตาย  ถ้าดรอปยาก คงไม่มีคนมีของบอสดีดีกันหรอก

Teiliz
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 26-04-2010, 20:13:49 »

ถ้าเทรเน่า เหรียญซี3 เกลื่อนตลาด หมายความว่าไง - -

Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

« ตอบ #18 เมื่อ: 26-04-2010, 20:41:10 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 26-04-2010, 18:11:32
1. บอสเทพกว่าเดิม (ไม่สมดุล)
ตอบ อันนี้ผมว่าดีออกมันดี  แต่ปัญหาอยู่ที่บอสบางตัวสลายบัพบ่อยเกิน ฆ่ายากมาๆ  แต่ก็มันไปอีกแบบ

2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว)

ตอบ
อันนี้ดรอปยากจริงๆ ทำให้แยกชนชั้นอย่างชัดเจน พวกที่เ่ล่นมาก่อนมีแต่ของเทพ ขายกันในตลาด 100M  พวกมาใหม่อย่าได้หวัง จะดรอปก็ไม่มีทาง 

จริงๆแล้วการแก้ปัญหาที่ว่าของบอสดรอปง่ายไป ทำให้ GM ปรับให้มันดรอปยาก มันแก้ปัญหาไม่ถูกเท่าไหร่ การปรับแบบนี้กระทบผู้เล่นใหม่เต็มๆ  พวกผู้เล่นใหม่อย่าหวังเลยที่จะได้  (แค่ค่าจะจุติยังหาแทบไม่ไหวเลย จะมาเอาอะไรกับไอเท็มราคาเกิน 10M อย่าหวัง)  ทำให้เกิดการแบ่งชนชั้นอย่างชัดเจน  จริงๆควรให้อัตราดรอปเท่าเดิม แต่สร้างไอเท็มใหม่ที่เทพกว่า แล้วไปปรับอัตราการดรอปไอเทมใหม่จะดีกว่าแบบนี้จะแก้ปัญหาได้หลายเรื่องเลยที่เกิดขึ้นปัจจุบันนี้  การที่ปรับลดทั้งหมดแบบนี้มันตอบสนองพวกที่เทพๆ อยู่แล้ว  ถึงเขาจะเป็นแหล่งเงิน  แต่ไม่สนใจคนเล่นใหม่ๆ คนเล่นใหม่แบบเราก็ไม่ไหวเหมือนกันหน่า ไหนจะหาค่าจุ ไหนจะหาของใส่  ของ 1Mจะซื้อทีก็กลืนน้ำลาย แทบเหมือนคนหมดเนื้อหมดตัว

3. คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น)
ตอบ คนน้อย ผมกว่าคนก็น้อยลงแหละ ที่เห็นคนเยอะเพราะคนๆหนึ่งออนกันหลายๆตัว  บางตัวเอาไว้ขายของ บางตัวเอาไว้หาสมุนไพร  บางตัวเอาไว้คุยเล่น แต่ก็เป็นปกติสำหรับเกมส์ที่ มีมานานแล้วก็แบบนี้แหละ

4. คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้)
ตอบ อันนี้ไม่จริงซะเท่าไหร่นะ ผมว่าไม่ใช่ต้องรวยเท่านั้นถึงจะจุติได้ เพราะเดียวนี้ VIP ในตลาดมีขายกันเกลื่อน  ต้องเปลี่ยนเป็น  คนอยู่กิลใหญ่ๆเท่านั้นถึงจะจุติได้ต่างหาก ปัญหาเห็นๆกันอยู่

5. ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ)
ตอบ
เทรผมว่าเป็นอาชีพนี่น่าสงสารที่สุด  เพราะผมเล่นตัวแรกก็คือเทร เพราะเห็นว่ามันสามารถดรอปของดีๆได้  แต่พอจีเอ็มปรับเล่นมาปีหนึ่งดรอป หน้ากากซาดิสได้อันเดียว เทรเลยต้องไปอยู่ในอาชีพที่ถูกลืมของผม

6. หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์)
ตอบ การงานไม่สมบูรณ์ในบางจุดและบางการงานไร้ประโยชน์ไม่รู้สร้างไปทำไม เช่นการงานทำอาวุธเวทย์  จะสร้างมาทำไมในเมื่อสร้างมาแล้วให้คนทำเควสอาชีพไม่ได้  ไม่เชื่อ GM ลองไปตีเมนเดรก สีต่างๆดูสิ เอามาให้ครบนะ จะรู้ว่าใครจะไปทำอาชีพนี้ถ้ามันยากขนาดนี้(ไม่รู้ว่าเควสเปลี่ยนหรือยัง แต่เลิกคิดที่จะทำไปแล้ว)  พวกหิน กับต้นไม้อะไรก็ไม่รู้ เยอะแยะเต็มแมท รกหูรกตา จะทำอะไรกันเเยอะขนาดนั้น  เสียบรรยากาศการเล่นเกมส์หมด 

เข้าใจ GM นะ เพราะการทำเกมส์ก็เหมือนธุระกิจอย่างหนึ่ง ต้องพยายามหากำไรให้ได้มากที่สุด เข้าบริษัท ไม่ว่าจะเป็นช่องทางไหน  เพราะยังไงก็ต้องมีเิงินทุนและค่าใช้จ่ายต่างๆ  แต่ผมว่าจะปรับเปรียนอะไร จะเอาอะไรเข้า จะเอาอะไรออกมาลองศึกษาดีๆก่อน จะดีกว่า ไม่งั้นจะโดนว่าแบบที่กระทู้่ผ่านมาตลอด
ปรับก็โดนด่า ไม่ทำอะไรก็โดนด่า เข้าใจหัวอก GM นะ แต่ถ้าศึกษาให้ดีๆก่อน จะไม่ถูกว่าขนานนี้นะครับ  ตอบสนองคนกลุ่มใหญ่ ดีกว่าตอบสนองเฉพาะแหล่งเงินนะครับ

เกมส์จะอยู่ได้นานและทำงานอย่างสบายใจมากกว่านะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป GM

ปล. สีเขียวเห็นด้วย สีแดงไม่เห็นด้วย

laugh laugh+1000 ชอบมากค่ะ ของดรอปยากกว่าเดิมอันนี้เห็นได้ชัดเลยค่ะ<พวกของแรร์> ไปตีบอสช่วงสงกรานต์ที่เซิฟ*เพิ่มดรอปตีตั้งแต่ 10.00-23.00  ตีเกือบทุกบอส ดอปตัวเหลืองอันเดียว คือดอปขวานบอสเข้ เห็นตัวเหลืองล่ะดีจัยไม่ได้เห็นแบบนี้มานานมากล่ะ เทรเดี่ยวนี้ก็ไม่มีประโยชน์ไรล่ะ เอาเทรดรอปหรือเอาอาชีพที่ลัค99ดรอปแล้วอาศัยสกิลโชคดี เพราะเดี่ยวนี้เป็นสกิลหมู่ที่ได้กันทั้งตี้ก็คงค่าเท่าเดิมคือไม่ดรอปเลยเทรเปงอาชีพที่อ่อนแอที่สุด มีความสามรถเด่นในเรื่องการดรอปของ แต่นี่เล่นเทรจุ6รอบของยศก็สูงๆมันก็ไม่ดอป ปรับบอสเก่งขึ้น แต่ค่าการดรอปมันก็ค่าเท่าเดิม เดี๋ยวนี้ไม่ว่าจะเดินไปแมพบอสแมพใดก็จะเจอบอสยืนสลอนไม่มีคนตีแล้วล่ะค่ะ ตียาก สลายบัฟบ่อยมากๆๆตีไปก็เท่านั้นผลก็คือไม่ดรอป น่าเห็นใจผู้เล่นใหม่ๆๆ ที่เห็นของบอสยังมีขายอยู่ในตลาดทุกวันนี้ ส่วนนึงน่าจามาจากของบอสที่ดรอปกันมาได้ก่อนจาปรับอัตรดรอปบอสใหม่มากกว่านะ
                    ส่วนการงานก็สนุกดีทำเรื่อยๆๆ ทำตีเกราะกับเย็บผ้าแล้วก็ทำอาหาร ตีเกราะ เย็บผ้า พอระดับสูงๆสามารถสร้างเกราะแรร์ กับ ผ้าคลุมแรร์ได้  แต่พอระดับการงานเวลสูงๆๆขึ้นไปจำเป็นต้องใช้หนังสัตว์หายากที่ดรอปได้จากคนที่มีการงานลอกหนังระดับ5 มาปิดบอสเท่านั้นจึงจะดรอปหนังสัตว์หายาก ตีบอสตัวนุงดรอปหนังสัตว์หายาก 1-3 ชิ้น แล้วคนที่ทำการงานก็ต้องไปตีบอสเพื่อดรอปหนังมาทำแรร์ บอสก็ปรับให้มันเก่งขึ้นตียาก สลายบัฟบ่อย จาไปหาหนังมาทำแรร์ก็เริ่มท้อใจ การงานทำอาหาร อาหารบางชนิดใช้ส่วนผสมของ ไข่  ไปตีนกจุ๊ทุกสีในแมพตีมา2ชม.ปรากฏว่ามันไม่ดอปไข่เลย  อันนี้มันก็น่าจาบัคอีก

*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

« ตอบ #19 เมื่อ: 26-04-2010, 20:59:20 »

เห็นด้วยกับอันที่ของดรอปยากกว่าเดิม เทรคงพอๆกับเบอเซอเกอร์ของเรา เอาเบอตีของยังตกพอๆกะเทร แค่ไม่ได้ค่าหัว (ในที่นี้คือดาบเบอตีบอกดรอปของนะ)

_Sixsent_
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 26-04-2010, 21:05:36 »

แค่ตีบอสแอสเราจุ2รอบยังตีไหวเลยแอส1พระกาย2ก็ตีได้กระจายละ
oGinGo
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 26-04-2010, 21:33:28 »

1. บอสเทพกว่าเดิม (ไม่สมดุล) บอส เทพ แล้ว มันแปลกหรอครับ ถ้าให้มัน กระจอก กะ ไม่ ใช่ บอส แล้ว ครับ
2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว) ของ ดรอป ยาก เพราะ ไอเทมมันล้นตลาด ทำให้ของบางชิ้นราคาตกลง
3. คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น) คนเยอะ แยะ ไป เดินไปไหนก็เจอ
4. คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้) จะจุติทำไมต้องเติมเงินด้วย ครับ มันให้ตัวละครทำเควส ไม่ใช่เงิน
5. ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ) เทร ไม่ได้จนนะ ถ้า คุณรู้ วิธีหาเงิน และมีความพยายาม
6. หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์) ที่ไม่ สมบูรณ์ เพราะไม่มีคนไปเทสที่นรก และ เห็น พวก คุณอยากได้เร็ว เขาก็เลยรีบเอามาให้ (ทั้งๆที่ยังไม่สมบูรณ์) กลัว รอ กัน นาน
  สรุปคือ เกมเน่าครับ  : ถ้าเกมเน่า แล้ว จะมีคนมาเล่นหรอครับ   

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #22 เมื่อ: 26-04-2010, 22:08:02 »

อ้างจาก: Merakikung ที่ 26-04-2010, 20:09:14
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 26-04-2010, 15:31:47
เห็นด้วยกับข้อที่ 2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว)

....แต่ไม่เห็นด้วยกับในวงเล็บ เพราะมันไม่เกี่ยวกับการอิจฉา  แต่มันคือ การ เอาเปรียบ(โกง) ผู้เล่นมากกว่า

เพราะผมยังยืนยัน ว่า การดรอบแรไอเทม ในเกมมันก็เหมือนเราเล่นเกมเสี่ยงดวง

[เวลา +ความเพียรพยาม+ค่าไฟ+ค่าเติมเงิน(Vip เพิ่มดรอบ/หมวกโซล-บัพโซล --เพิ่มดรอบ)] ฯลฯ  เปรียบคือ= เงินที่เราหยอดตู้เพื่อเล่นเกมเสี่ยงดวงเอาของรางวัลในตู้

แต่ตอนนี้ที่ทีมงานปรับอัตราดรอป เท่ากับว่ารางวัลในตู้นั้น  เมื่อเราหยอดเหรียญไป รางวัลที่ ตกมา มีแต่ขยะ กับความว่างเปล่า 99.9999 %

- -ผมว่าดรอปง่ายจะตาย  ถ้าดรอปยาก คงไม่มีคนมีของบอสดีดีกันหรอก

--ของแรร์บอสนะครับ พวกหมวกแจ็ค/ กุดนก/กุดไอซี่/ถุงมือพญาเหยี่ยว/ถุงมือนักฆ่า/ เกราะ-คลุม-ดาบปีศาส(ดูราฮาน)/ดาบฆ่ามังกร/คุมผลึก/ ฯลฯ และของสวมใส่ต่างๆ ที่ตกจากมินิบอส พวก รางเหล็กไหล/กรรไกร/สนับแชมเปี้ยน/เขี้ยวพยัค/ ฯลฯ (บอสไม่นับของเวล60+ ที่เป้นของปลอบใจเน้อ)

พวกนี้ตกง่ายเหรอครับ ถ้างั้นผมตกยุคเหรอเนี่ย สงสัยต้องลองไปดรอบดูก่อน

---แล้วของบอสดีดี ที่ว่ากันถามเขาหรือเปล่า ว่าเอามาจากไหน ดรอบได้เมื่อไหร่  (ย้ำอีกครั้งไม่ใช่ของเวล60+ ที่ทีมงานเอามาปลอบใจเน้อ)

♦♦♦ SoDiC ♦♦♦
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 26-04-2010, 22:52:28 »

ขอแจงหน่อยครับ

ที่ว่าจีเอ็มอิฉฉาน่ะ หมายความว่า เมื่อเราดรอปของกันเยอะๆอะ เช่นเบียม ถ้าดรอปง่าย
ก็ทำให้เราต้องเติมเงินซื้อแค่ใบประกัน มาใช้ในการตีบวกอะดิ ส่วนโอกาสในการตีไม่ต้อง เพราะเบียมเยอะอยู่แล้ว
ไม่สังเกตุที่ราคาของใบประกันถูกกว่าใบเพิ่มโอกาสหรอ

แล้วที่บอสหมีหละ ยิ่งตียิ่งลดพลังโจมตี แล้วยังสลายบัพบ่อยกว่าบอสตัวอื่นๆอีก
ไป10คนก็ไม่ไหวหรอกเราไปมาแล้ว เปอลดไปเยอะ เซงมาก พอไปเวลก็โดนพวกเกรียนฆ่าอีก เสียตังค่าวาปมา

จีเอ็มครับ ที่ผมพูดอะไรรุนแรงไปก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วย ผมขอแค่ ควรเดินทางในสายกลางนะครับ
ไม่เข้มเกินไป ไม่จางเกินไป พอดีๆก็พอครับ

• อัuธwๅaIIม่ยาe •

., Noεyy'♥
Jr. Member
**

รตอ.

« ตอบ #24 เมื่อ: 26-04-2010, 23:02:57 »

เปิดใจบ้างอาไรบ้าง
ไม่มีไรได้ดั่งใจตลอด (เอ้ยยย โผ่ลผิดกะทู้)  Shocked

lovesky4ever
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: 27-04-2010, 00:53:07 »

อันนี้ผมก็ไม่ทราบใครคิดไงนะครับ แต่สำหรับผม ตั้งแต่เล่นเกมนี้มาไม่เคยดรอปแรร์ซักชิ้น - -
แต่ถามว่ามันสนุกมั๊ย ผมคิดว่ามันสนุกกว่าทุกเกมที่เคยเล่น มันไม่น่าเบื่อไม่จำเจ ถึงพอเราเริ่มก้าวขึ้นไปสูงๆแล้วจะไม่มีอะไรให้ทำเหมือนตอนอยู่ในที่ที่ไม่สูง แต่มันก็ยังมีอะไรให้ทำอยู่
ระบบใหม่ๆที่ทีมงานเอาเข้ามา มันอาจจะมีบ้างที่ไม่สมบูรณ์ มีบ้างที่มีบัคเยอะ แต่เกมนี้ถือว่าเป็นเกมที่พัฒนาไปด้วย เล่นไปด้วยนะครับ ไม่ใช่เกมที่เราเอาของเค้ามาเล่น ไม่ใช่เกมที่เราเล่นทีหลังชาวบ้านเค้า
แล้วไอ้ที่บอกว่าทีมงานอิจฮานะผมไม่รู้คุณเอาอะไรมาคิดนะครับ แต่ เอ่อ มันคิดได้ไงเนี่ย ดูเค้าพูด

ที่ว่าจีเอ็มอิฉฉาน่ะ หมายความว่า เมื่อเราดรอปของกันเยอะๆอะ เช่นเบียม ถ้าดรอปง่าย
ก็ทำให้เราต้องเติมเงินซื้อแค่ใบประกัน มาใช้ในการตีบวกอะดิ ส่วนโอกาสในการตีไม่ต้อง เพราะเบียมเยอะอยู่แล้ว
ไม่สังเกตุที่ ราคาของใบประกันถูกกว่าใบเพิ่มโอกาสหรอ

ขอโทษนะครับ ใบประกันอ่ะปรับราคาขึ้นนานแล้วครับ แพงกว่าใบตีบวกซะด้วยซ้ำ ถ้าทีมงานมันห่วงเรื่องรายได้จริงมันเพิ่มราคาหรอก ราคาเดิมขายผู้เล่นได้เงินเยอะกว่าเยอะครับ
แถมถ้าราคาเดิมยิ่งจะทำให้ผู้เล่นตีบวกบ้าคลั่งกว่าเดิม ทีมงานก็รับเละ แต่ทำไมเค้าไม่ทำ เบียมดรอปยากนั้นมันก็ยากจริงๆนะครับ แต่ผมว่าที่ทีมงานทำงี้เพราะเค้าไม่อยากให้ของในเซิฟอัพยศไปเร็วมากกว่าครับ
ยิ่งของยศสูงเยอะอายุของเกมก็จะยิ่งสั้นลงเท่านั้น เพราะจะถือว่าขาดแรงจูงใจไปขั้นนึงครับ ยาแชร์เหมือนกันเค้าจะเอาออกทำไม ถ้าเค้าหวังจะได้รายได้เยอะๆจริงๆ ผมว่าเปลี่ยนเป็นปรับขึ้นราคาไม่ดีกว่าหรอ
ผมว่าปรับเป็นขวดละร้อยยังมีผู้เล่นซื้อมาใช้เลย เค้าจะมาทำให้เป็นการงานทำไม คำตอบสำหรับผมคือ ทีมงานอสุราไม่อยากให้อสุรารีบปิดตัวลงด้วยการที่ผู้เล่นไม่มีอะไรทำกัน เพราะ ขึ้นสู่จุดสูงสุดกันหมดแล้ว
ผู้ที่ทำเกมออนไลน์ย่อมควรคิดเสมอว่า จะทำยังไงให้เกมอยู่นานที่สุดและทำให้ผู้เล่นอยู่กับเกมไปได้นานที่สุด เพราะถ้าการที่เกมถึงจุดสูงสุดได้ง่ายเกินไป มันจะทำให้เกมน่าเบื่อไปโดยปริยาย
ปล.เออ ไอ้เรื่องของบอสนี่ผมไม่รู้หรอกนะว่ามันยากไม่ยาก แต่ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่อัลฟ่า ผมไม่เคยได้ไอเท็มแรร์ซักครั้งเดียว(หรืออาจจะเคยได้แต่จำไม่ได้)

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #26 เมื่อ: 27-04-2010, 07:55:10 »

แหมๆ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #27 เมื่อ: 27-04-2010, 09:35:33 »

อ้างจาก: ♦♦♦ SoDiC ♦♦♦ ที่ 26-04-2010, 22:52:28
ขอแจงหน่อยครับ

ไม่สังเกตุที่ราคาของใบประกันถูกกว่าใบเพิ่มโอกาสหรอ

แล้วที่บอสหมีหละ ยิ่งตียิ่งลดพลังโจมตี แล้วยังสลายบัพบ่อยกว่าบอสตัวอื่นๆอีก
ไป10คนก็ไม่ไหวหรอกเราไปมาแล้ว เปอลดไปเยอะ เซงมาก พอไปเวลก็โดนพวกเกรียนฆ่าอีก เสียตังค่าวาปมา

จีเอ็มครับ ที่ผมพูดอะไรรุนแรงไปก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วย ผมขอแค่ ควรเดินทางในสายกลางนะครับ
ไม่เข้มเกินไป ไม่จางเกินไป พอดีๆก็พอครับ

ใบประกัน ทีมงานมีเควสให้ทำใบประกันฟรีอยู่แล้วครับ  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38689.0 แต่ต้องทำเควสนะครับ
ซึ่งจะมีเฉพาะช่วงเทศกาลสงกรานต์เท่านั้น

บอสหมี หรือ บอสต่างๆ นั้น แต่ละตัวมีจุดเด่น จุดด้อย ของมันอยู่แล้ว
อยากให้เพื่อนๆ ใช้เทคนิค หรือ หาวิธีในการกำจัดเอาเองนะครับ ถ้าฆ่าไม่ได้ คงไม่มีใครดรอปไอเท็มาขายหรอกจริงไม๊  Evil

ส่วนเรื่องฆ่ากันตายผู้เล่นจะต้องหาทางเอาตัวรอดด้วยตัวเองนะคร๊าบ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 27-04-2010, 10:05:27 »

บอสหมีไม่ยากเท่าไหร่หรอกครับ  กิลเราไปกัน 6 คน 
- แอสจุ 4 รอบคนหนึ่ง ที่เหลือ 5 คนไม่จุ 
- แอสเวล 80 ตัวหนึ่งเอาไว้พุ่งแทงใส่ตอนบอสฟื้นฟู
- มีพาลา เวล 80 เอาไว้ลากบอส วนไปวนมาตอนแอสตาย ให้พระไปชุบ
- พระกาย 3 ตัว
ก็ไหวนะลองมาเมื่อไม่นานมานี้  ไม่ยากเท่าไหร่ลองดูได้ครับ แค่เปอร์ลดเยอะหน่อยเท่านั้่นเอง แต่ฆ่าไปก็เท่านั้นแหละ ไม่ดรอปของดีๆเช่นเดิม  ตีเอาขำๆอย่างเดียว
ปล. แต่เปอร์ลดเยอะนี้ไม่ขำเท่าไร หุหุ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #29 เมื่อ: 27-04-2010, 11:28:33 »

แหมปรับสมดุลอะไรหล่ะปรับเน่าลงมากกว่า

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5