GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************  (อ่าน 1716 ครั้ง)
♦♦♦ SoDiC ♦♦♦
Newbie
*

****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************
« เมื่อ: 26-04-2010, 14:04:00 »

เกมเน่ากว่าเดิมครับ
[/glow]

ขอประนามเกมหน่อย
ไม่รู้ว่าตอนนี้ทีมงานเพี้ยนไปหรื่อปล่าว
ไม่เห็นใจคนจนๆเลยหรื่อไง
เสียค่าเวลาไปเล่นที่ร้านก้เยอะแล้วยังจะมาเสียค่าเติมเอแคสอี
เน่าวะ  แถมของยังดรอปยากกว่าเดิม
แถมบอสยังเทพกว่าเดิมอีก
ขนาดจุติ6รอบ+คสาม3ระดับ10+ไปกัน10คนยังไม่ไหวเลย

อยากรุ้จังออฟฟิตอยู่ตรงไหน
จาไปเผาทิ้งเลย
โทษฐานหลอกลวงเอาเงินเราไปหมดเลย

ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่เปิดตัวเกมใหม่ๆ
เหงในเวบกระปุกคิดว่าน่ารักดีเลยลองเล่น
แรกๆก็ดี ระบบไม่สมบูรณ์เท่าไรแต่ก็พอเล่นได้ และสนุกมาก
จนผมชวนเพื่อนที่เล่นเกมโยกัง มาเล่นเกมนี้เกือบทั้งสมาคมผม

และมายิ่งใหญ่ในนี้

ผ่านไป3ปี........
สิ่งที่เกิดขึ้นคือ 
1. บอสเทพกว่าเดิม (ไม่สมดุล)
2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว)
3. คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น)
4. คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้)
5. ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ)
6. หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์)
  สรุปคือ เกมเน่าครับ 

ปล.จากคนที่เคยเป็นจีอาสาเก่า.....

• อัuธwๅaIIม่ยาe •

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-04-2010, 14:19:36 »

ขนาดจุติ6รอบ+คสาม3ระดับ10+ไปกัน10คนยังไม่ไหวเลย
ตรงนี้นะ ขอถามสักครั้งว่าโม้หรือไม่ ขนาดคนไม่จุติ 5-6 ห็สู้บอสได้แล้ว
แถมบางรายเก่งกว่าแค่ 2-3 คนก็สู้บอสได้เขาเล่นกันยังไงหว่า 

1. บอสเทพกว่าเดิม (ไม่สมดุล) ผมว่าดีขึ้นนะ เพราะเมื่อก่อน คนเดียว สดกับบอสได้ 1-1 เพราะผมทำบ่อย นั่นละไม่สมดุล มีบอสเกมใหนอ่อนขนาด 1-1 แล้วสู้ได้นอกจากโปรเจควัน พอมาเป็นอสุรา ก็ยากขึ้นนิด แต่ก็มีรูปแบบที่ตายตัว ใช้ความคิดในการตีนิดครับ
2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว) จีเอ็มเขาจะไปอิจฉาทำไม ในเมื่อจีเอ็มทีมงาน เสกของได้เอง  Huh?
3. คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น) ข้อนี้โวยตามกระแส เขาว่าเส้นก็เส้นด้วย laugh
4. คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้)หลายคนที่ผมรู้จัก ก็แทบไม่เติมโซลเลยยังจุติได้ เขาทำกันแบบใหนหว่า  laugh
5. ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ)เทรหาตังได้ง่ายที่สุดครับ ขนาดผมเล่นแบบไร้สาระ วันใหนที่เล่นยังได้เงินเป็นเอ็มได้เลย
6. หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์) การงานทำให้คนเทพได้โดยไม่ต้องตีบอสนะ ไม่อยากบอกของหลายอย่างดีกว่าของบอสอีกดีกว่ามากด้วย คงมีแววได้ปรับลด  Evil

เคยเป็นอาสาเก่า แต่ไม่กล้าเผยตัวเป็นอาสาเก่าจริงๆ นะ  Evil
ปล. จากคนเก่า คนแก่ที่เล่นเกมมาจนแก่ laugh
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: ****************ประนาม เกมเน่ากว่าเดิมเยอะเลย**********************
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-04-2010, 14:26:05 »

Sad

ทีมงานได้ดำเนินการพัฒนาเกม ให้ตอบสนอง และความพึงพอใจผู้เล่นให้มากที่สุด
ซึ่งบางอย่างต้องมีการพัฒนา และเปลี่ยนแปลงให้เหมาะสม
ในบางครั้งจำเป็นที่จะต้องปรับให้สอดคล้องกับปริมาณจำนวนผู้เล่นที่เพิ่มขึ้น
จำนวนผู้เล่นในตอนนี้เยอะกว่าเดิมมากครับ ถ้าเทียบกับ 3 ปีก่อนดังที่ว่ามา
และ มีแนวโน้มว่าจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ซึ่งทางทีมงานเชื่อว่าสิ่งที่ไม่ดีดังที่ เจ้าของกระทู้ได้ีชี้แจงมานี้
ทางทีมงานเห็นควรว่า ควรที่จะปรับปรุงด้านไหน ทางทีมงานจะดำเนินการนำไปพิจารณาครับ

สุดท้ายนี้หากเจ้าของกระทู้เล่นเกมอสุรา แล้วไม่มีความสุข ไม่มีความสนุก
ทางทีมงานอสุราขอขอบคุณที่อุดหนุนช่วยเหลือเกมไทยตลอด 3 ปีที่ผ่านมาครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-04-2010, 14:42:59 »

อ้างจาก: ♦♦♦ SoDiC ♦♦♦ ที่ 26-04-2010, 14:04:00

1. บอสเทพกว่าเดิม (ไม่สมดุล) //ก็พวกล่าบอสนะแหละ มาเกรียนในบอร์ดว่า บอสอ่อน เล่นไม่สนุก อยากได้บอสโหดๆ เอาแบบเกมส์อื่น ยกมาครึ่งเซิร์ฟ ทำเควสเชิญบอสมาตี เลยปรับโหดตามใจให้แล้วไง
2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว) //พวกชนชั้นสูงที่หากินกับของบอสอีกนะแหละ เที่ยวบ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ว่าของบอสดรอปมา ขายไม่ออก ทีมงานช่วยปรับให้หน่อย สมใจอยากแล้วไง
3. คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น)//หายตั้งแต่ทหารนะแหละ แล้วก็หายกันไปเรื่อยๆ ก็ร้องเรียนให้่ปรับกันเองนี้
4. คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้)// 90+มันก็ต้นแล้ว เวลไม่ขึ้นต้องกดยาดันกิลก็ไม่มี อยากจุติเอง อยากเท่ ไม่ใช่หรอ ก็เติมเงินเวลไปซิ
5. ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ)//ตอนแรกก็เยอะอยู่หรอก  แล้วมีพวกชนชั้นสุงในเกมส์อีกนะแหละว่า เทรโกงได้สกิลค่าหัวแล้วได้ค่าหัวจากมอนต่ำกับมอนสุงพอๆ กันหรือไงนี้แหละ เกี่ยวกับเลเวลมอนอะจำไม่ได้  โวยวายกันดีนะเป็นไง
6. หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์)//ไม่มีคนไปเทสในนรก มันก็เลยช้า แล้วพวกดีแต่ปากมาค่อยกัดบ่อยๆ ว่าเมื่อไรจะมาัซักที เลยเข็นมาให้เล่นทั้งที่ยังไม่เสร็จไง
  สรุปคือ เกมเน่าครับ  //เน่าเพราะพวกปากดีนะแหละ ที่กล่าวมาทั้งหมดโดนปรับจากที่มาแสดงความคิดเห็นในบอร์ดทั้งนั้น  ถ้าเล่นมาเป็นปีจริง  ต้องรู้ซิ  ว่าที่ปรับสาเหตุมาจากผู้เล่นโวยวายกันเอง - -*)

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-04-2010, 14:49:31 »

เห็นด้วยกับเทรจนสุดในเกม เพราะเทรเป็นอาชีพที่กากมาก ต่อให้มีสกิลดรอปแรร์อะไรก็ไม่เห็นประโยชน์

สกิลหมู่ทั้งชาติของเทรคือ พายุแส้ ซึ่งดีเลย์นานและกินMpมาก

สรุปคือ เทรเดี๋ยวนี้หมดประโยชน์แล้วจริงๆ- -*

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-04-2010, 14:56:30 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 26-04-2010, 14:19:36
ตรงนี้นะ ขอถามสักครั้งว่าโม้หรือไม่ ขนาดคนไม่จุติ 5-6 ห็สู้บอสได้แล้ว
แถมบางรายเก่งกว่าแค่ 2-3 คนก็สู้บอสได้เขาเล่นกันยังไงหว่า 

1. บอสเทพกว่าเดิม (ไม่สมดุล) ผมว่าดีขึ้นนะ เพราะเมื่อก่อน คนเดียว สดกับบอสได้ 1-1 เพราะผมทำบ่อย นั่นละไม่สมดุล มีบอสเกมใหนอ่อนขนาด 1-1 แล้วสู้ได้นอกจากโปรเจควัน พอมาเป็นอสุรา ก็ยากขึ้นนิด แต่ก็มีรูปแบบที่ตายตัว ใช้ความคิดในการตีนิดครับ
2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว) จีเอ็มเขาจะไปอิจฉาทำไม ในเมื่อจีเอ็มทีมงาน เสกของได้เอง  Huh?
3. คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น) ข้อนี้โวยตามกระแส เขาว่าเส้นก็เส้นด้วย laugh
4. คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้)หลายคนที่ผมรู้จัก ก็แทบไม่เติมโซลเลยยังจุติได้ เขาทำกันแบบใหนหว่า  laugh
5. ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ)เทรหาตังได้ง่ายที่สุดครับ ขนาดผมเล่นแบบไร้สาระ วันใหนที่เล่นยังได้เงินเป็นเอ็มได้เลย
6. หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์) การงานทำให้คนเทพได้โดยไม่ต้องตีบอสนะ ไม่อยากบอกของหลายอย่างดีกว่าของบอสอีกดีกว่ามากด้วย คงมีแววได้ปรับลด  Evil

เคยเป็นอาสาเก่า แต่ไม่กล้าเผยตัวเป็นอาสาเก่าจริงๆ นะ  Evil
ปล. จากคนเก่า คนแก่ที่เล่นเกมมาจนแก่ laugh

เห็นด้วยอย่างสุดโต่งในทุกกรณี

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 26-04-2010, 14:49:31

เห็นด้วยกับเทรจนสุดในเกม เพราะเทรเป็นอาชีพที่กากมาก ต่อให้มีสกิลดรอปแรร์อะไรก็ไม่เห็นประโยชน์

สกิลหมู่ทั้งชาติของเทรคือ พายุแส้ ซึ่งดีเลย์นานและกินMpมาก

สรุปคือ เทรเดี๋ยวนี้หมดประโยชน์แล้วจริงๆ- -*

เคยใส่เซทซาดิสม์ไหมคุณ GøøGle-KunG มันคืนค่า MP ด้วยนะทุกอย่างมันมีแนวแก้ด้วยเทคนิคในการเล่น

ถ้าไม่ใช้เซท ยังมีบัพของพระ และผลผลิตการงานเข้าช่วยให้เอมพีเด้งไวได้อีกนะ หรือจะออฟของช่วยเพิ่มอัตราการฟื้นเอมพีก็ยังมี

สำหรับคำว่าเทร หมดประโยชน์ มันน่าแปลกที่คนจุติจำนวนมาก จุติแล้วมาเล่นเป็นเทรกัน

จากผู้เล่นปัจจุบัน ที่ยังเล่น และเล่นอยู่ตลอด

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-04-2010, 15:31:47 »

เห็นด้วยกับข้อที่ 2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว)

....แต่ไม่เห็นด้วยกับในวงเล็บ เพราะมันไม่เกี่ยวกับการอิจฉา  แต่มันคือ การ เอาเปรียบ(โกง) ผู้เล่นมากกว่า

เพราะผมยังยืนยัน ว่า การดรอบแรไอเทม ในเกมมันก็เหมือนเราเล่นเกมเสี่ยงดวง

[เวลา +ความเพียรพยาม+ค่าไฟ+ค่าเติมเงิน(Vip เพิ่มดรอบ/หมวกโซล-บัพโซล --เพิ่มดรอบ)] ฯลฯ  เปรียบคือ= เงินที่เราหยอดตู้เพื่อเล่นเกมเสี่ยงดวงเอาของรางวัลในตู้

แต่ตอนนี้ที่ทีมงานปรับอัตราดรอป เท่ากับว่ารางวัลในตู้นั้น  เมื่อเราหยอดเหรียญไป รางวัลที่ ตกมา มีแต่ขยะ กับความว่างเปล่า 99.9999 %

jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-04-2010, 15:55:12 »

เห็นด้วยกับแค่ข้อที่ว่า ของดรอปยาก แค่นั้น

นอกนั้น ค่อนข้างจะไม่เห็นด้วย

ส่วนตัวคิดว่า ตอนนี้ เกมส์น่าเล่นกว่าเมื่อก่อนมาก

โดยเฉพาะระบบการงานนี้ล่ะ ทำให้เกมส์สนุก

ถ้าเล่นแบบไม่แข่งขันกับคนอื่นล่ะก็ เกมส์นี้สนุกมากครับ

แบบผมเนี่ย เล่นไปเรื่อยๆ ไม่คิดจะแข่งขันกับใคร เสพย์ความสนุกของตัวเกมส์ไปเรื่อยๆ
Crows
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-04-2010, 16:46:45 »

แต่เท่าที่เห็นคนก็เยอะอยู่นะ เที่ยบกับบางเกมที่มีแต่หุ่นยนต์  Shocked

We Are The "WORST" ~
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-04-2010, 16:49:27 »

1. บอสเทพกว่าเดิม (ไม่สมดุล) ตอบ บอสเทพมันก็ปกตินี่ครับ? จะให้บอสเอาคาเดทไปจิ้ม2ทีตายหรอ คิดมั่งมั้ย??

2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว) ตอบ ดรอปยากกว่าเดิมเพื่อ้ปองกันของล้นตลาดครับตอนนั้น (แต่ปรับแล้วก็ไม่มีไรดี)

3. คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น) ตอบ คนน้อยหรอ? ผมเห็นว่ามันเยอะมากเลยนะ แค่มีหลายๆเซิร์ฟให้เล่นเท่านั้นเองครับ ดูมั่งมั้ย

4. คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้) ตอบ ต้องเติมบัตรถึงจะจุติได้ หมายความว่าไง? จุติทำเควสด้วยตัวเองล้วนๆครับ เพื่อนผมไม่เติมก็เล่นได้ จุได้ เพียงแต่ช้าไปซักนิด มีแต่คุณรึเปล่าครับที่ไม่มีความอดทนต้องเติมบัตร

5. ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ) ตอบ เทรกากก็ใช่นะ คนเล่นเป็นเทรต้องทำใจครับ ต้องมีความพยายามเยอะอยู่

6. หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์) ตอบ การงานไม่สมบูรณ์ในบางจุดครับ เช่น ยาแชร์ยังไม่มา และของที่ได้ยากเกินไป เป็น

ต้น

ปล. การเล่นเกมมันขึ้นอยู่กับความพยายามและกำลังทรัพย์ครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-04-2010, 18:11:32 »

ตอบ อันนี้ผมว่าดีออกมันดี  แต่ปัญหาอยู่ที่บอสบางตัวสลายบัพบ่อยเกิน ฆ่ายากมาๆ  แต่ก็มันไปอีกแบบ

2. ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว)

ตอบ
อันนี้ดรอปยากจริงๆ ทำให้แยกชนชั้นอย่างชัดเจน พวกที่เ่ล่นมาก่อนมีแต่ของเทพ ขายกันในตลาด 100M  พวกมาใหม่อย่าได้หวัง จะดรอปก็ไม่มีทาง 

จริงๆแล้วการแก้ปัญหาที่ว่าของบอสดรอปง่ายไป ทำให้ GM ปรับให้มันดรอปยาก มันแก้ปัญหาไม่ถูกเท่าไหร่ การปรับแบบนี้กระทบผู้เล่นใหม่เต็มๆ  พวกผู้เล่นใหม่อย่าหวังเลยที่จะได้  (แค่ค่าจะจุติยังหาแทบไม่ไหวเลย จะมาเอาอะไรกับไอเท็มราคาเกิน 10M อย่าหวัง)  ทำให้เกิดการแบ่งชนชั้นอย่างชัดเจน  จริงๆควรให้อัตราดรอปเท่าเดิม แต่สร้างไอเท็มใหม่ที่เทพกว่า แล้วไปปรับอัตราการดรอปไอเทมใหม่จะดีกว่าแบบนี้จะแก้ปัญหาได้หลายเรื่องเลยที่เกิดขึ้นปัจจุบันนี้  การที่ปรับลดทั้งหมดแบบนี้มันตอบสนองพวกที่เทพๆ อยู่แล้ว  ถึงเขาจะเป็นแหล่งเงิน  แต่ไม่สนใจคนเล่นใหม่ๆ คนเล่นใหม่แบบเราก็ไม่ไหวเหมือนกันหน่า ไหนจะหาค่าจุ ไหนจะหาของใส่  ของ 1Mจะซื้อทีก็กลืนน้ำลาย แทบเหมือนคนหมดเนื้อหมดตัว

3. คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น)
ตอบ คนน้อย ผมกว่าคนก็น้อยลงแหละ ที่เห็นคนเยอะเพราะคนๆหนึ่งออนกันหลายๆตัว  บางตัวเอาไว้ขายของ บางตัวเอาไว้หาสมุนไพร  บางตัวเอาไว้คุยเล่น แต่ก็เป็นปกติสำหรับเกมส์ที่ มีมานานแล้วก็แบบนี้แหละ

4. คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้)
ตอบ อันนี้ไม่จริงซะเท่าไหร่นะ ผมว่าไม่ใช่ต้องรวยเท่านั้นถึงจะจุติได้ เพราะเดียวนี้ VIP ในตลาดมีขายกันเกลื่อน  ต้องเปลี่ยนเป็น  คนอยู่กิลใหญ่ๆเท่านั้นถึงจะจุติได้ต่างหาก ปัญหาเห็นๆกันอยู่

5. ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ)
ตอบ
เทรผมว่าเป็นอาชีพนี่น่าสงสารที่สุด  เพราะผมเล่นตัวแรกก็คือเทร เพราะเห็นว่ามันสามารถดรอปของดีๆได้  แต่พอจีเอ็มปรับเล่นมาปีหนึ่งดรอป หน้ากากซาดิสได้อันเดียว เทรเลยต้องไปอยู่ในอาชีพที่ถูกลืมของผม

6. หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์)
ตอบ การงานไม่สมบูรณ์ในบางจุดและบางการงานไร้ประโยชน์ไม่รู้สร้างไปทำไม เช่นการงานทำอาวุธเวทย์  จะสร้างมาทำไมในเมื่อสร้างมาแล้วให้คนทำเควสอาชีพไม่ได้  ไม่เชื่อ GM ลองไปตีเมนเดรก สีต่างๆดูสิ เอามาให้ครบนะ จะรู้ว่าใครจะไปทำอาชีพนี้ถ้ามันยากขนาดนี้(ไม่รู้ว่าเควสเปลี่ยนหรือยัง แต่เลิกคิดที่จะทำไปแล้ว)  พวกหิน กับต้นไม้อะไรก็ไม่รู้ เยอะแยะเต็มแมท รกหูรกตา จะทำอะไรกันเเยอะขนาดนั้น  เสียบรรยากาศการเล่นเกมส์หมด 

เข้าใจ GM นะ เพราะการทำเกมส์ก็เหมือนธุระกิจอย่างหนึ่ง ต้องพยายามหากำไรให้ได้มากที่สุด เข้าบริษัท ไม่ว่าจะเป็นช่องทางไหน  เพราะยังไงก็ต้องมีเิงินทุนและค่าใช้จ่ายต่างๆ  แต่ผมว่าจะปรับเปรียนอะไร จะเอาอะไรเข้า จะเอาอะไรออกมาลองศึกษาดีๆก่อน จะดีกว่า ไม่งั้นจะโดนว่าแบบที่กระทู้่ผ่านมาตลอด
ปรับก็โดนด่า ไม่ทำอะไรก็โดนด่า เข้าใจหัวอก GM นะ แต่ถ้าศึกษาให้ดีๆก่อน จะไม่ถูกว่าขนานนี้นะครับ  ตอบสนองคนกลุ่มใหญ่ ดีกว่าตอบสนองเฉพาะแหล่งเงินนะครับ

เกมส์จะอยู่ได้นานและทำงานอย่างสบายใจมากกว่านะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป GM

ปล. สีเขียวเห็นด้วย สีแดงไม่เห็นด้วย

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Crows
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-04-2010, 18:42:51 »

บางข้อผมก็เห็นด้วยนะ

ตอบ
อัน นี้ดรอปยากจริงๆ ทำให้แยกชนชั้นอย่างชัดเจน พวกที่เ่ล่นมาก่อนมีแต่ของเทพ ขายกันในตลาด 100M  พวกมาใหม่อย่าได้หวัง จะดรอปก็ไม่มีทาง

จริงๆ แล้วการแก้ปัญหาที่ว่าของบอสดรอปง่ายไป ทำให้ GM ปรับให้มันดรอปยาก มันแก้ปัญหาไม่ถูกเท่าไหร่ การปรับแบบนี้กระทบผู้เล่นใหม่เต็มๆ  พวกผู้เล่นใหม่อย่าหวังเลยที่จะได้  (แค่ค่าจะจุติยังหาแทบไม่ไหวเลย จะมาเอาอะไรกับไอเท็มราคาเกิน 10M อย่าหวัง)  ทำให้เกิดการแบ่งชนชั้นอย่างชัดเจน  จริงๆควรให้อัตราดรอปเท่าเดิม แต่สร้างไอเท็มใหม่ที่เทพกว่า แล้วไปปรับอัตราการดรอปไอเทมใหม่จะดีกว่าแบบนี้จะแก้ปัญหาได้หลายเรื่องเลย ที่เกิดขึ้นปัจจุบันนี้  การที่ปรับลดทั้งหมดแบบนี้มันตอบสนองพวกที่เทพๆ อยู่แล้ว  ถึงเขาจะเป็นแหล่งเงิน  แต่ไม่สนใจคนเล่นใหม่ๆ คนเล่นใหม่แบบเราก็ไม่ไหวเหมือนกันหน่า ไหนจะหาค่าจุ ไหนจะหาของใส่  ของ 1Mจะซื้อทีก็กลืนน้ำลาย แทบเหมือนคนหมดเนื้อหมดตัว

เห็นด้วย มากกกก ณ ปัจจุบัน ยืมของน้องมาใส่ตอนเวลไม่มีปัญญาซื้อใส่ - -*

ตอบ
เทรผมว่าเป็นอาชีพนี่น่าสงสารที่สุด  เพราะผมเล่นตัวแรกก็คือเทร เพราะเห็นว่ามันสามารถดรอปของดีๆได้  แต่พอจีเอ็มปรับเล่นมาปีหนึ่งดรอป หน้ากากซาดิสได้อันเดียว เทรเลยต้องไปอยู่ในอาชีพที่ถูกลืมของผม

ไหนๆแล้วถ้าของบอสดรอปยากก็ทำให้เทรเพิ่มดรอปแบบเว่อๆ ไปเลยก็ยีังดี แบบจะเอาของบอสทียังไงก็ต้องเอาเทรมา ถ้าเป็นอย่างงี้จะสอดคล้องกะที่ของดรอปยาก ทำให้เทรกลับมามีคนเล่นแน่นอน (รับเทรนะไม่ใช่ปรับอัตราดรอปลงไปอีก)

We Are The "WORST" ~
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-04-2010, 18:53:21 »

บอสดรอฟยากจริงๆคับ
เด็กเล่นใหม่ๆ จุติ2รอบ ยังใส่ของร้านอยู่เลย Cry Cry
น้องเค้าบอก จะเอาจุติเยอะๆ ไม่เน้นแบท
ไว้ขายตัวกิน รัก รัก

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #13 เมื่อ: 26-04-2010, 19:20:01 »

• เราว่าก็เหมือนเดิมนะ แต่สลายบัฟบ่อย แค่นั้น = ="

• ดรอปยากกันไอเทมล้นตลาดอย่างที่เรปที่ผ่านมาบอกนั้นแหละค่ะ ในวงเล็บ ไม่หรอกค่ะ ทีมงานเขาเสกเอาค่ะ

• เราก็ว่าเยอะอยู่นะ แต่พวกเส้น คิดว่าไม่มีนะ

• ไม่จริงค่ะ ไม่เติมบัตร ก็จุติได้ค่ะ แต่ช้ากว่า

• ไม่ได้รวยที่สุดค่ะ หาเงินง่ายที่สุดในเกมค่ะ

• อย่างที่คุณ Ⓓr.™ บอกค่ะ ไม่มีคนไปช่วยเทสในนรกค่ะ

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #14 เมื่อ: 26-04-2010, 19:39:00 »

บอสเทพกว่าเดิม (ไม่สมดุล)

ตอบ.คุณลองเอาตี้/กิล หรือเพื่อนๆ มาช่วยกันตีสิ หรือว่าคุณตีคนเดียว คุณไม่มีเพื่อนหรือไง

ของดอปยากกว่าเดิม(จีอิฉฉาหรือปล่าว)

ตอบ.อดทนมีบ้างไหม อดทนอ่ะ ขนาดเราเล่นแคสเตอร์ อัพ ลัก แค่3เอง ตีแปปเดี๋ยว(หรืออาจจะนานสำหรับคุณ)ก็ได้เบียมแล้ว ได้หมวกด้วย

คนน้อยกว่าที่เคยเห็น(คงหนีไปเล่นเกมอื่นหมดแระ เหลือแต่พวกเส้น)

ตอบ.ผมไม่ได้มีเส้น แต่ผมก็ยังเล่นอยู่เลย ผมว่าเกมส์นี้ นี่แหละ สนุกที่สุดแล้ว ฝีมือคนไทยด้วย

คนรวยเท่านั้นที่จาสามารถเล่นเกมนี้ได้(ต้องเติมบัตรค่อยจุติได้)

ตอบ.โอ๊ย การจุติใช้เงินหรือไง หรือว่าใช้เงินโซล3mถึงจุติได้  ทุกคนมีสิดธ์ที่จะเล่น ไม่ใช่ ลูกนายก ลูกคนรวย เท่านั้นที่เข้าเกมสืได้ ต้องมีเอทีเอ็มถึงเล่นได้หรอ

ค่าหัวของเทรอะ น้อยมากๆ ไหนบอกว่าเทรรวยสุดในเกม (ตอนนี้จนสุดในเกมแระ)

ตอบ.ไปตีวุ้นสิ สัก4-5ชั่วโมงก็ได้เยอะแล้ว หรือไม่ก็หาเทรเวลเยอะๆไปที่วิหารเพลิง ของตกเยอะๆ

หาอะไรใหม่มาให้ก็ไร้สาระ (ขนาดการงานยังไม่สมบูรณ์)

ตอบ. เกมส์ก้เกมส์ เรียนก็เรียน สาระมันต้องแยกหน่อย โลกความจริงกับโลกcyber มันไม่เหมือนกัน หรือว่า อ๋อ ความจิงตอนนี้ไทยขาดทุน ในเกมสืก็คงขาดทุนด้วยล่ะสิ

สรุป. ครวมองโลกในแง่ดีสิ Cool

จากใจผู้เล่นเด็กน้อย

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5