GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำใจในเกมยังมีเหลือกันมัย  (อ่าน 951 ครั้ง)
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

น้ำใจในเกมยังมีเหลือกันมัย
« เมื่อ: 20-04-2010, 17:25:49 »

...................อ่านซักนิด

มื่อประมาน 2 วันก่อนผมกับเพื่อน ๆ ไปตี้กันที่โขนซึ้งตัวผมเองเดินหาแมฟที่ไม่มีตี้เพราะกลัวจะไปแย่งมอนตี้อื่น

จึงเดินหาแมฟที่ไม่มีคนตี้ซึ้งแมฟที่โขนก็มีมากพอสมควรและผมก็เจอแมฟว่าจึงเรียกเพื่อน ๆ มาเวลกัน

แต่พอเวลไปซักพัก  ก็มีตี้อื่นมาตั่งซึงคนมีสมองน่าจะคิดได้ว่า เออแมฟนี้ไมตี้และนะเราไปหาแมฟที่ไม่มีตี้กันมัย

แต่เค้าคิดไม่ได้เพราะสะกดคำว่าน้ำใจในเกมไม่เป็นคิดแต่ว่าตูจะตี้แมฟนี้ถึงมีคนอื่นตี้อยู่แล้วไม่สนว่าจะแยงมอนหรือไม่แย่งมอนตี้อื่น

ไช้ถูกที่ว่าแมฟนี้ไม่ไช้ของคุนคนเดียวแต่ผมอยากถามว่าน้ำใจนะมีมัยตัวผมเองพยายามไปชวนมารวมตี้กัน

เพื่อนจะได้ไม่ต้องมาแย่งมอนกัน

แต่กลับถูกปฏิเสธผมก็ไม่ได้คิดติดใจอะไรจนกระทั้งผมวิ่งไปลากมอนแต่ว่ามอนไม่มีไห้ผมตีเลย

ผมผิดไช้มัยที่ กาก ลากมอนไม่เยอะตีมอนไม่โหดจึงถูกแย่งไปหมด

ผมทนไม่ไหวจึงเกรียนไส่     ไช้ผิดที่ทำแบบนั้นแต่ที่เค้าทำละน้ำใจนะมีมัย

ผมวิ่งหากว่าจะเจอแมฟที่ไม่มีตี้ก้ไช้เวลานานพอสมควรแต่คุน ๆ ๆ ๆ ๆ มาจากไหนทำไมไม่คิดกันบ้าง

เล่นเกมเพื่ออะไรเพื่อเทพและไม่มีย้ำใจเหรอแล้วจะเล่นหาพระแสงอะไรฟะ

ไช้ผมผิดที่ด่าที่เกรียนไส่แต่ไห้ทำไงคับคอยวิ่งหาแมฟที่ไม่มีคนตี้ตลอดเลยเหรอเวลาที่คนอื่นมาแย่งแมฟ(แมฟไม่ไช้ของผมถูกต้อง)

ผากจีจะลงโทษผมยังไงก้ได้นะ.................................ก็แค่อยากไห้ทุกคนมีน้ำใจให้กันบ้างนะ

--------------------พูดไห้คิดเล่นเกมขอแค่น้ำใจนิดหน่อยไห้กันไม่ได้ก็ไปลาสุนัขตายดีก่ามัย--------------------

TiDA-Hatchback
Jr. Member
**

ดาด้า เจ้าค่ะ ^^

Re: น้ำใจในเกมยังมีเหลือกันมัย
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-04-2010, 21:11:13 »

ถามหาความมีน้ำใจแล้วคุณมีหรือยัง มาบอกไม่ได้ม่อน ทั้งที่ตี้คุณมีคนลากเยอะแยะ ในขณะที่ตี้เรา มีแค่เราที่ลาก

แล้วคุณลากที ครึ่งแมพ ทานโทษ เคยนับเปอร์ไหม ว่ามันได้แค่ 10 ตัว ต่อการตีให้ตาย 1 ครั้ง

และเราไม่ต้องการให้ม่อนติดเราเกิน 10 เพราะ เราจะไม่ได้เปอร์ เว้นแต่มันเกิดมาเพิ่ม

แล้วน้ำใจตี้คุณ ม่อนติดเราแล้ว ยังมีเบลดกายตามมาผ่าแย่งม่อนไป ผ่าให้ม่อนหลุดจากเรา ทั้งที่เราก็กายมาลาก นั่นน้ำใจของคุณอยู่ไหน

เราลาก ไม่สามารถเอาหมดแมพ เมื่อเบลดตี้คุณมาตีแย่ง เราก็ไปนั่งเฉย ๆ คุยกับเพื่อนที่ฝึก C3

ขณะที่เรานั่งคุยกัน ไม่ทราบว่าตี้คุณลากม่อนมาใส่ตี้เราแล้ววาบหนี 3 รอบ นั่นน้ำใจของคุณหรือ ถามหา แต่ตัวเองไม่เคยมี

อยากบอกว่าเจออย่างนั้นอ่ะสมควรแล้ว วิเวล 73 ลากม่อน ไม่มีปัญญาตีหมดแมพหรอกคุณ

แล้วคุณคิดว่ามีแต่คุณหรือ ที่วิ่งหาแมพ ส่วนการปฏิเสธปาตี้ เพราะเวลมันไม่แบ่ง เปอร์ แล้วจะให้ตี้ไปเพื่อ ?

แล้วเพื่อนเรา ตี้เข้าไปแต่นั่งดูดเปอร์ที่คุณลาก  คุณรับได้หรือ เราปฏิเสธไปมันผิดตรงไหน เมื่อเราไม่ต้องการเอาเปรียบ

คุณมาเกรียนใส่พวกเราทั้งตี้ พอเราเกรียน คุณมาด่าหาน้ำใจ คุณละ ต้องการแมพเป็นของตี้คุณเท่านั้น ทำไมไม่เล่นเกมออฟไลน์ล่ะ

คนอื่นเข้าแมพที่คุณอยุ่ไม่ได้เลยรึ นั่นหรือ น้ำใจของคุณ เราไม่ได้ไปเล่นเอาเทพอะไรทั้งนั้น เล่นมานาน ถ้าเล่นเอาเทพ ไม่แบบนี้หรอก

ยินดีตอบมาอีกนะ เรามีเหตุผลในการวิจารณ์คุณอีกมาก ถ้าใช้สมองคิดได้แค่เห็นแก่ตัว อยากได้แต่น้ำใจคนอื่น แต่ตนเองไม่มีให้ใคร

อย่ามาใช้คำว่า มีสมอง เราว่าของคุณมีแต่สมองแต่ไร้รอยหยัก

No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

Re: น้ำใจในเกมยังมีเหลือกันมัย
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-04-2010, 21:18:12 »

เรียกร้องไรเนี่ย

ประทานโทษ แมโขนมีกี่แมพ???

คนเวลวันนึง มีกี่ ตี้ Huh?

คิดดูดีๆละกันนะ ใช่ ใช่ ใช่

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
~>al T n<~
Jr. Member
**

ll ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อปาย ll

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-04-2010, 22:14:29 »

น่า สง สาร เนอะ

ออกมาเรียกร้องความเห็นจัยรึเปล่า แล้วเรียกร้องจากคัยหรอ

วิทเวล 73 ตีโขนหมดแมพ อ๊ะ เป็นไปได้

555 555 555

laugh laugh laugh
TiDA-Hatchback
Jr. Member
**

ดาด้า เจ้าค่ะ ^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-04-2010, 22:33:14 »

อ้างจาก: SaN-JI-KunG ที่ 20-04-2010, 17:25:49
...................อ่านซักนิด

มื่อประมาน 2 วันก่อนผมกับเพื่อน ๆ ไปตี้กันที่โขนซึ้งตัวผมเองเดินหาแมฟที่ไม่มีตี้เพราะกลัวจะไปแย่งมอนตี้อื่น

จึงเดินหาแมฟที่ไม่มีคนตี้ซึ้งแมฟที่โขนก็มีมากพอสมควรและผมก็เจอแมฟว่าจึงเรียกเพื่อน ๆ มาเวลกัน

แต่พอเวลไปซักพัก  ก็มีตี้อื่นมาตั่งซึงคนมีสมองน่าจะคิดได้ว่า เออแมฟนี้ไมตี้และนะเราไปหาแมฟที่ไม่มีตี้กันมัย

แต่เค้าคิดไม่ได้เพราะสะกดคำว่าน้ำใจในเกมไม่เป็นคิดแต่ว่าตูจะตี้แมฟนี้ถึงมีคนอื่นตี้อยู่แล้วไม่สนว่าจะแยงมอนหรือไม่แย่งมอนตี้อื่น

ไช้ถูกที่ว่าแมฟนี้ไม่ไช้ของคุนคนเดียวแต่ผมอยากถามว่าน้ำใจนะมีมัยตัวผมเองพยายามไปชวนมารวมตี้กัน

เพื่อนจะได้ไม่ต้องมาแย่งมอนกัน

แต่กลับถูกปฏิเสธผมก็ไม่ได้คิดติดใจอะไรจนกระทั้งผมวิ่งไปลากมอนแต่ว่ามอนไม่มีไห้ผมตีเลย

ผมผิดไช้มัยที่ กาก ลากมอนไม่เยอะตีมอนไม่โหดจึงถูกแย่งไปหมด

ผมทนไม่ไหวจึงเกรียนไส่     ไช้ผิดที่ทำแบบนั้นแต่ที่เค้าทำละน้ำใจนะมีมัย

ผมวิ่งหากว่าจะเจอแมฟที่ไม่มีตี้ก้ไช้เวลานานพอสมควรแต่คุน ๆ ๆ ๆ ๆ มาจากไหนทำไมไม่คิดกันบ้าง

เล่นเกมเพื่ออะไรเพื่อเทพและไม่มีย้ำใจเหรอแล้วจะเล่นหาพระแสงอะไรฟะ

ไช้ผมผิดที่ด่าที่เกรียนไส่แต่ไห้ทำไงคับคอยวิ่งหาแมฟที่ไม่มีคนตี้ตลอดเลยเหรอเวลาที่คนอื่นมาแย่งแมฟ(แมฟไม่ไช้ของผมถูกต้อง)

ผากจีจะลงโทษผมยังไงก้ได้นะ.................................ก็แค่อยากไห้ทุกคนมีน้ำใจให้กันบ้างนะ

--------------------พูดไห้คิดเล่นเกมขอแค่น้ำใจนิดหน่อยไห้กันไม่ได้ก็ไปลาสุนัขตายดีก่ามัย--------------------

ชั้นผิดใช่ไหม ที่เก่งกว่าตีม่อนได้ (วิทซ์ 73 ทำได้เรอะ คิดให้ดี)

ชั้นผิดเรอะ ที่กลัวเพื่อนในตี้ไปนั่งดูดเปอร์มัน

ขนาดมันไม่เทพยังน้ำใจยังกะทะเลแบบนี้ ถ้ามันเทพ ก็ลองคิดดูนะ (ยิ่งกว่าทะเลด้วย อยากได้แมพเป็นของตัวเอง อ้างมาก่อน)

อยากได้อะไรต้องรู้จักให้ผู้อื่นก่อน ไม่ใช่เห็นแก่ตัว จะเอาแต่น้ำใจจากคนอื่น แค่นี้คิดไม่ได้ไปลาสุนัขตายดีกว่ามั๊ย

สุรชัย บุตรสานาม
Jr. Member
**

บอกได้แค่ร๊ากก~~มากมาย

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-04-2010, 01:49:33 »

ถามถึงความมีน้ำใจหรอครับ

ประทานโทษเถอะครับ คุณเคยมีน้ำใจกับคนอื่นรึป่าว

แล้วที่กรณีคุณลากม่อนใส่ตี้อื่นแล้วกลมหนีตรงคนเยอะๆ คุณมีน้ำใจมากเหลือเกินนะครับ

ขี้เกียจพูดและ

ปล.ก่อนจะถามหาน้ำใจจากคนอื่นกรุณา ดูตัวเองก่อนนะครับ ว่าเคยมีน้ำใจกะคนอื่นมั่งป่ะ

Evil Evil Evil

ปล.2 เรียกร้องไปเถอะครับ ผมติดคุกผมก็ไม่แคร์สื่ออ่า

ปล.3 ผมเป็นคนก๊อปปี้เงาฆ่าตี้พวกคุณ ผมก็มาแจ้งเอง สปิริตมีพอ!!!!!!!

ฝากจิ้มฟาร์มนู๋ทีจิ^^ http://www.af.in.th/index.php/p/AonKunG
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-04-2010, 01:58:48 »

ถ้าจะถามหาน้ำใจ ลองไปส่องกระจกแล้วถามตัวคุณเองก่อนดีไหม เท่าที่อ่านมาผมก็ไม่เห็นว่าคุณจะมีน้ำใจสักเท่าไรนินา

อ้างถึง

ข้อความนี้มันเห็นได้ชัดเจนนะครับ ว่าคุณมีน้ำใจแค่ใน ถ้าเทียบกับชีวิตจริงแล้ว ถ้ามีคนคิดแบบนี้ ชิปหายหมด ประเทศชาติ เรียกร้องในสิทที่ตัว

เองอยากได้ แต่ไม่ได้ให้ในสิทที่คนอื่นก็อยากได้แบบคุณ

ลาออก
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-04-2010, 02:08:18 »

คดีพลิก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-04-2010, 02:24:54 »

อ้างจาก: “สายลมและนายพลดังโงะ” ที่ 21-04-2010, 01:58:48
ถ้าจะถามหาน้ำใจ ลองไปส่องกระจกแล้วถามตัวคุณเองก่อนดีไหม เท่าที่อ่านมาผมก็ไม่เห็นว่าคุณจะมีน้ำใจสักเท่าไรนินา

อ้างถึง

ข้อความนี้มันเห็นได้ชัดเจนนะครับ ว่าคุณมีน้ำใจแค่ใน ถ้าเทียบกับชีวิตจริงแล้ว ถ้ามีคนคิดแบบนี้ ชิปหายหมด ประเทศชาติ เรียกร้องในสิทที่ตัว

เองอยากได้ แต่ไม่ได้ให้ในสิทที่คนอื่นก็อยากได้แบบคุณ

ลุงน็อต เข้าไปด้านการเมืองทำไม

Evil

JaGuRa
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-04-2010, 03:14:56 »

Huh?

Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-04-2010, 10:16:56 »

เราว่า จขกท. แหละที่ไม่มีน้ำใจ  แมพนั้นไม่ใช่ของคุณคนเดียวซะหน่อย

เค้าไม่ผิดหรอกนะที่ไม่ตี้กับคุณน่ะ

ปล.เป็นธรรมดาที่แมพโขนจะมีตี้มากว่า 1 ตี้
แม็คซ์ ม้าผยอง
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 21-04-2010, 10:20:05 »

คำว่า น้ำใจหาดูได้ที่ แมพโกเลม กับ แมพโคลน   laugh laugh laugh
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 21-04-2010, 10:39:17 »

จากคนวิ่งโขนประจำ ขอไม่นับเป็นตี๋นะเพราะว่าตี๋ผมบางทีคนวิ่ง 3 คนพระ 6 ตัวก็ยังมี  จะบอกว่า แมทโขนแมทหนึ่ง ความมีคนวิ่ง 2 คน  เพราะว่าโขนเกิดไวมากๆ แบ่งกันคนละครึ่งแมทจะสมดุลเป็นอย่างมาก ไ่ม่ต้องวิ่งไกลแถมมอนมีให้เก็บตลอด  หรือคนวิ่งสัก 3 คนก็ยังไ้ด้ มอนเกิดทัน

เรื่องแย่งหรือไม่แย่งผมว่าไม่เกี่ยวหรอก มอนมีีเยอะแยะแถมเกิดเร็ว ไม่ใช่เรื่องที่ว่าข้ามาแมทนี้ ข้าจองมอนทั้งแมท(แบบนี้เขาเรียกมีน้ำใจไหม) มันไม่ใชเรื่องแถม พอไม่พอใจก็ไปฆ่าเขา นี้ยิ่งแย่

เรื่องตี๋ไม่ตี๋ เดียวนี้ผมคนหนึ่งแหละที่วิ่งโขน แล้วใครขอตี๋ ผมจะไม่ตี๋ ด้วยเหตุผลอะได้ไปอ่านเอาในกระทู้นี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38073.0

ซึ่งเพิ่งเจอสดๆร้อนๆ  เดินมาขอตี๋ หน่อยๆพอไม่ให้ตี๋ พอเราเผลอเอาวิไปวิ่ง กลับมามันฆ่าพระเราแล้ววาปหนีไปซะงั้น อย่าให้เจอนะจดชื่อไว้แหละ จะเอาพระชุบ 1 มาชุบฆ่าๆให้ไม่ได้ผุดได้เกิดเลย  Angry 

ปล.ขอถามสักนิดเถอะว่า  บางคนเห็นลากโขน ลาก 20-30 ตัว มันได้หรือไงเคยลองไปนับดูไหมว่าที่ฆ่าไปหนะได้กี่ตัว เดียวนี้เห็นประจำลากกันทั้งแมท จะลากทำแมวอะไรยังไงก็ได้แค่ 10 ตัว  หรือว่ามันได้นะเห็นประจำเลย

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
๐oO MoMoKo Oo๐
Jr. Member
**

Like P'Dome

« ตอบ #13 เมื่อ: 21-04-2010, 10:44:46 »

-0- Shocked Shocked Shocked

No comment ค่ะ -0-

จายร่มๆนะค๊ะ ทู็กกกกกโคนนนนน  Sad Sad

Wink Wink   Embarrassed Embarrassed   Huh? Huh?

jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 21-04-2010, 11:23:35 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 21-04-2010, 10:39:17
จากคนวิ่งโขนประจำ ขอไม่นับเป็นตี๋นะเพราะว่าตี๋ผมบางทีคนวิ่ง 3 คนพระ 6 ตัวก็ยังมี  จะบอกว่า แมทโขนแมทหนึ่ง ความมีคนวิ่ง 2 คน  เพราะว่าโขนเกิดไวมากๆ แบ่งกันคนละครึ่งแมทจะสมดุลเป็นอย่างมาก ไ่ม่ต้องวิ่งไกลแถมมอนมีให้เก็บตลอด  หรือคนวิ่งสัก 3 คนก็ยังไ้ด้ มอนเกิดทัน

เรื่องแย่งหรือไม่แย่งผมว่าไม่เกี่ยวหรอก มอนมีีเยอะแยะแถมเกิดเร็ว ไม่ใช่เรื่องที่ว่าข้ามาแมทนี้ ข้าจองมอนทั้งแมท(แบบนี้เขาเรียกมีน้ำใจไหม) มันไม่ใชเรื่องแถม พอไม่พอใจก็ไปฆ่าเขา นี้ยิ่งแย่

เรื่องตี๋ไม่ตี๋ เดียวนี้ผมคนหนึ่งแหละที่วิ่งโขน แล้วใครขอตี๋ ผมจะไม่ตี๋ ด้วยเหตุผลอะได้ไปอ่านเอาในกระทู้นี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38073.0

ซึ่งเพิ่งเจอสดๆร้อนๆ  เดินมาขอตี๋ หน่อยๆพอไม่ให้ตี๋ พอเราเผลอเอาวิไปวิ่ง กลับมามันฆ่าพระเราแล้ววาปหนีไปซะงั้น อย่าให้เจอนะจดชื่อไว้แหละ จะเอาพระชุบ 1 มาชุบฆ่าๆให้ไม่ได้ผุดได้เกิดเลย  Angry 

ปล.ขอถามสักนิดเถอะว่า  บางคนเห็นลากโขน ลาก 20-30 ตัว มันได้หรือไงเคยลองไปนับดูไหมว่าที่ฆ่าไปหนะได้กี่ตัว เดียวนี้เห็นประจำลากกันทั้งแมท จะลากทำแมวอะไรยังไงก็ได้แค่ 10 ตัว  หรือว่ามันได้นะเห็นประจำเลย

ตี๋ Huh?Huh??

* jib001 เผ่นนนนนนนนนนนนนนนน

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3