GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำใจในเกมยังมีเหลือกันมัย  (อ่าน 951 ครั้ง)
MooTampp
Jr. Member
**

Re: น้ำใจในเกมยังมีเหลือกันมัย
« ตอบ #30 เมื่อ: 22-04-2010, 10:29:15 »

อ้างจาก: jib001 ที่ 22-04-2010, 01:39:03
อ้างจาก: -AonKI_IngZa- ที่ 21-04-2010, 20:15:45
อ้างจาก: TiDA-Hatchback ที่ 21-04-2010, 19:30:40
ไป ๆ มา ๆ อ้างกิลใหญ่ อ้างพวก

ตรงไหนที่ว่ากิลใหญ่อ่ะ เราไม่รู้หรอกว่าคนอื่นที่มาโพสกิลไรบ้าง

แต่เราพูดตามเหตุการณ์จริง และที่สำคัญ กิลเราไม่ใช่กิลใหญ่

ถ้าเหตุผลไม่มีที่จะสู้แล้ว ก็สงบไปซะ เพราะหลังเหตุการณ์วันนั้น

นายก็เป็นคนพูดเองว่าจบละกัน แต่นายกลับเอามาโวยต่อในบอร์ด

เราก็จึงตามมาบอกความจริง มันเกี่ยวอะไรกับกิลตงไหนอ่ะ

เมื่อนายไม่จบ เราก็พร้อมแจงเหตุผลเกี่ยวไรกิลใหญ่ อย่าแถเปลี่ยนเรื่อง

และอย่าโยงเข้ากับผู้อื่นที่ไม่เกี่ยวเลย พวกเรากิลเล็ก และกล้าทำกล้ารับ

ถ้าผุ้อื่นมาเจอและโพสว่าคุณ นั่นเป็นเพราะคุณเริ่มต้นมาโพสเอง

ถ้าไม่อยากให้ใครว่า ไม่ทราบว่ามาโพสบอร์ดเพื่อ ?

เพื่อ!!!ประจานตัวเองไงต๊ะ  laugh laugh laugh

จขกท. เค้ามาโพส เพราะคิดว่า ยังไงๆ ตรูตั้ง กระทู้ไป
ยังไงๆ ก็ต้องมีแนวร่วมอยู่แล้ว

แต่ปรากฏว่า คดีพลิก ไม่เป็นดั่งที่ จขกท. คิด

ก็เลยเกิดอาการเรียนแตก laugh laugh laugh

เห็นด้วยอย่างแรง 

จ.ก.ท ไม่แมนอ่ะ ญาติฝ่ายไหมเป็นเจ้าของเกมหรอครับ ถึงจะห้ามไม่ให้คนอื่นไปเวล

เกมออนไลน์นะครับไม่ใช่ออฟไลน์

แบ่งกันซิครับ สังคมถึงจะน่าอยู่

คิดเป็นไหมครับ ตำว่าไม่เป็นไร อ่ะ
น้องหญิง
Newbie
*

Re: น้ำใจในเกมยังมีเหลือกันมัย
« ตอบ #31 เมื่อ: 22-04-2010, 16:06:47 »

ใจเย็นๆกันนะคะ ร่มๆไว้  Smiley ทุกวันนี้บ้านเมืองก้อเครียดกันมากมายอยู่แระ ยังจะมาทะเลาะกันเพราะเรื่องแบบนีอีก เอ๊ะ เกี่ยวอะไร

เรื่องการเวลที่map โขน เป็นปัญหาที่เกิดมานานมากแล้วค่ะ โดยเฉพาะ เซิฟ pk โดยส่วนมากกิลใหญ่ๆ กิลเกรียนๆ จะมาฆ่าคนที่มาก่อน

แล้วแย่งที่กัน ส่วนพวกตัวเล็กๆ กิลเล็กๆก้อต้องหนีกันตามระเบียบ แต่หากเป็นกิลใหญ่ๆบ้างกิลก้อดีนะคะ ไม่เคยทำอะไรกับคนที่มาเวลก่อนเลย

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า พื้นที่ในการเวลน้อยไป พอผู้เล่นมีเลเวล 75+ โดยมากจะมาที่โขนกันแทบทุกคน ปัญหาเรื่องการแย่งพื้นทีจึงเกิดขึ้น

เพราะฉะนั้นทางแก้ที่ถาวร คือ การสร้าง map ใหม่ เพื่อรองรับจำนวนผู้เล่น หรือเป็นทางเลือกให้ผู้เล่นได้ไปเวลกัน โดยให้ค่าประสบการณ์

หรือให้ความสำคัญไม่น้อยกว่า หรือมากกว่าที่ map โขน

ปล. ความจริงไม่ชอบแมพโขนเท่าไหร่ ส่วนมากจะมีพวกที่ฝากตัวไว้ มาตี้ แล้วหายไปเลย

คนที่เล่นวิอย่างเรา เคยเปิดจอมากถึง 4 จอ เอาพระมากาย 3 วิ 1 เล่นคนเดียว มีคนขอตี้ ครั้นจะไม่ให้ก้อเกรงใจเค้า

มีครั้งนึง ทั้งตี้ม 16 คน ตัวเรา 4 แระ อีก 12 คนฝากตัวไว้หมด ไม่มีใครอยู่ซักคน เจอแบบนี้ เซงเหมือนกันแหะ

จึงใคร่ขอฝากจีเอ็มด้วยนะคะ รู้สึกว่า map โขน ไม่ค่อยให้ความสำคัญกับปฏิสัมพันธ์ของผู้เล่นเกมส์เท่าไหร่เลยค่ะ ยังไง

อยากให้มี map ใหม่มาไวๆน๊า สู้ๆ  Cool Cool
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #32 เมื่อ: 22-04-2010, 16:34:40 »

แบบว่าเอ่อ........เลือกแมพ ดี ๆ มอนเกิดบ่อย

ใครมาก่อนมาหลังไม่สำคัญ ไหวก็ตีไป เรื่อย ๆ

ที่สำคัญอย่าเกรียน Shocked Shocked

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 22-04-2010, 18:01:53 »

จะไปว่าเค้าไม่ได้นะที่เค้าแย่งมอนคุณเพราะมอนมีไว้สำหรับทุกคนไม่ใชมีสำหรับคุณคนเดียวนี่

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 22-04-2010, 18:04:56 »

laugh laugh laugh

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #35 เมื่อ: 22-04-2010, 18:11:20 »

จขกท. รู้สึกบ้างยังคับเนี่ย

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #36 เมื่อ: 22-04-2010, 21:02:26 »

โดนหนักเลยค่ะ จขกท เหอๆ

คิดว่าตั้งกระทู้แล้วจะมีคนเห็นด้วยกับความคิดคุนสินะคะ

ผิดคาดเลยค่ะ ทุกคนต่างไม่เห็นด้วยเลยค่ะ

แล้วนึกไงคุนถึงอ้างเรื่องกิลล่ะคะ ไม่เห็นเกี่ยวกันเลย ^^

ถามหาน้ำใจชิมิ เราหาให้คุนได้นะ

ก็แค่... กลับไปส่งกระจกมองย้อนดูตัวเองมั้ง ว่ามีน้ำใจให้คนอื่นรึยัง

กับแค่มีตี้อื่นมาอยู่แมพเดียวกะคุน ก็ต้องทำให้เป็นเรื่องใหญ่ด้วยนะ

ใช่ว่าแมพนึง มอนจะเกิดแค่ 4-5 ตัวนิ มันเกิดเป็น 10 แค่ไม่กี่วิมันก็เกิดแล้ว

ไม่เหมือนบอสนิที่จะเกิด 1.30-1.45 น่ะ

อย่าทำเป็นใจแคบไปเลยค่า มอนเยอะ แมพเยอะ เวลไปๆๆ

ไม่มีใครว่าหรอกนะคะถ้าคุนจะไปอยู่แมพเดียวกะตี้อื่น

อ้อ ไปเวลน่ะ อย่าไปลากมอนใส่เค้าล่ะ เพราะถ้าคุนโดนเอง คุนก็แค้น เจ็บ แล้วเรื่องมันก็จะไม่จบ

เหมือนตอนนี้ไงคะ โพสต์หลายบอร์ด อยากได้แนวร่วมล่ะสิ หุหุ

เสียใจด้วยนะ ที่ไม่มีใครเห็นด้วย

ปล. เซิร์ฟไรน้า อยากรุจัง อิอิ

ปล 2. เราอยู่ pk เจอบ่อยเรื่องนี้ แต่ไม่เคยลงบอร์ดเพราะเบื่อ

ปล 3. จากปล 2. เจอจนชินแระ เอิ๊กๆๆ  laugh laugh laugh laugh

~>al T n<~
Jr. Member
**

ll ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อปาย ll

« ตอบ #37 เมื่อ: 22-04-2010, 22:50:54 »

หวัน จ้า

ตอบ เรป บน คิคิ
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #38 เมื่อ: 23-04-2010, 11:05:00 »

อ้างจาก: ~>al T n<~ ที่ 22-04-2010, 22:50:54
หวัน จ้า

ตอบ เรป บน คิคิ

ขอบคุนงับ คุคุคุ    Evil Evil Evil Evil

MooTampp
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 23-04-2010, 14:51:11 »

อ้างจาก: .-_NaMmiiy_-. ที่ 22-04-2010, 21:02:26
โดนหนักเลยค่ะ จขกท เหอๆ

คิดว่าตั้งกระทู้แล้วจะมีคนเห็นด้วยกับความคิดคุนสินะคะ

ผิดคาดเลยค่ะ ทุกคนต่างไม่เห็นด้วยเลยค่ะ

แล้วนึกไงคุนถึงอ้างเรื่องกิลล่ะคะ ไม่เห็นเกี่ยวกันเลย ^^

ถามหาน้ำใจชิมิ เราหาให้คุนได้นะ

ก็แค่... กลับไปส่งกระจกมองย้อนดูตัวเองมั้ง ว่ามีน้ำใจให้คนอื่นรึยัง

กับแค่มีตี้อื่นมาอยู่แมพเดียวกะคุน ก็ต้องทำให้เป็นเรื่องใหญ่ด้วยนะ

ใช่ว่าแมพนึง มอนจะเกิดแค่ 4-5 ตัวนิ มันเกิดเป็น 10 แค่ไม่กี่วิมันก็เกิดแล้ว

ไม่เหมือนบอสนิที่จะเกิด 1.30-1.45 น่ะ

อย่าทำเป็นใจแคบไปเลยค่า มอนเยอะ แมพเยอะ เวลไปๆๆ

ไม่มีใครว่าหรอกนะคะถ้าคุนจะไปอยู่แมพเดียวกะตี้อื่น

อ้อ ไปเวลน่ะ อย่าไปลากมอนใส่เค้าล่ะ เพราะถ้าคุนโดนเอง คุนก็แค้น เจ็บ แล้วเรื่องมันก็จะไม่จบ

เหมือนตอนนี้ไงคะ โพสต์หลายบอร์ด อยากได้แนวร่วมล่ะสิ หุหุ

เสียใจด้วยนะ ที่ไม่มีใครเห็นด้วย

ปล. เซิร์ฟไรน้า อยากรุจัง อิอิ

ปล 2. เราอยู่ pk เจอบ่อยเรื่องนี้ แต่ไม่เคยลงบอร์ดเพราะเบื่อ

ปล 3. จากปล 2. เจอจนชินแระ เอิ๊กๆๆ  laugh laugh laugh laugh

เห็นด้วยครับ ม่อนไม่ใช่เกิดตัว2ตัว

แล้วยังไปลากม่อนใส่

ไม่ไหวจะเคลียเลย

ถ้า จ.ก.ข.ท เครียดมากลงแบทครับ

Smiley Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]