GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลามีคนมาขอตี้เราควรทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 788 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

เวลามีคนมาขอตี้เราควรทำอย่างไรดีครับ
« เมื่อ: 30-03-2010, 11:05:30 »

ปกติแล้ว เวลาเก็บเวล ผมจะมีพระอยู่ตัวหนึ่งที่สร้างขึ้นมาเองเพื่อคอยบัพ จะได้เวลได้สะดวก  ซึ่งจะมีคนมาของตี้ตลอด ผมก็ให้ตี้ปกติ เพราะเขาต้องการบัพพระเหมือนกัน ซึ่งบางคนพอได้ตี้แล้ว ก็วิ่งไปหลบ แล้วนั่งดูด ไม่ทำอะไรเลยก็มี แมทอื่นๆก็พอเข้าใจได้นะครับ เพราะว่าเขาอาจเหนื่อย นั่งดูดก็ไม่ว่าอะไร แต่ที่ผมเซงมากๆคือแมทโขน

ผมเล่นแอส  ซึ่งทุกคนที่เคยเวลโขนจะรู้ว่า แอสขึ้นไปก็ทำอะไรไม่ได้  ซึ่งผมเองก็รู้ จึงสร้างพระมาตัวหนึ่ง  แล้วยืมวิ กับพระ ของคนที่รู้จักที่เวลเท่าๆกันมาอีก เพื่อจะได้เอาวิมาวิ่ง แล้วจะได้เก็บเวลให้เพื่อนๆด้วย ซึ่งผมก็ต้องเปิด 4 จอ ซึ่งใครเคยเล่น 4 จอจะทราบว่าเวียนหัวมากๆ เปิดสลับไปมา  แต่่่่ก็ไม่มีปัญหาเพราะเริ่มชิน
แต่เวลาเราเวลทีไร สักพักจะมีคนขึ้นมา แล้วมาขอตี้(ส่วนใหญ่จะมาคนเดียว) บางทีก็ เบลด บางทีก็ แอส ไม่ก็เทร หรืออื่นๆ  ซึ่งในใจผมก็คิดว่าก็รู้ๆอยู่ว่าขึ้นมาคนเดียวมันจะทำอะไรได้(แต่ก็คิดว่าจะขึ้นมาทำไมจะมาดูดหละสิ) ซึ่งเหตุการ์ณที่ผมเจอคือ

ถ้าให้ตี้ (พอตี้เสร็จ เราบอกว่าให้เฝ้าให้ด้วย เราเล่น 4 จอ) ผลคือ
- ตี้เสร็จ ไปหลบมุม แล้วหายไปเลย เรียกก็ไม่ตอบ (ซึ่งผมเข้าใจว่าพอได้ตี้แล้วคงเปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วไปทำอะไรสักอย่าง) 50%
- ตี้เสร็จ เรียกเพื่อนๆขึ้นมา มากกว่ากลุ่มเราซะอีก แล้วบอกให้ตี้ตัวโน้นตัวนี้ด้วย แล้วก็ไปนั่งหลบมุมคุยกัน (ในใจก็ว่าเราจะเวลให้ตัวเราไม่ได้ให้พวกแกนะ แต่ก็ต้องตัดความรำคาญทำใจเวลต่อไป) 35%
- ตี้เสร็จ เฝ้าตัวเราให้ คอยตีมอนที่วิ่งมา  10%
- ตี้เสร็จ หาวิหาพระขึ้นมาช่วยวิ่ง 5%

ถ้าไม่ให้ตี้
- หลังจากวิ่งกลับมา  ตายหมดกลุ่ม เพราะถูกฆ่า ไม่ก็ถูกลากมอนมาปล่อย แล้วบอกว่าเพราะเราไม่ให้ตี้ 70%
- หลังจากวิ่งกลับมา  มีด่าเป็นชุดๆ  แลัวเขาก็ไปหาตี้อื่นต่อ 15%
- หลังจากวิ่งกลับมา เขาก็ไปหาตี้อื่นต่อ 15%

คนที่เวลเองทุกคนคงเข้าใจว่าการเวลมันยาก  ไหนจะหนีเกรียนที่ไล่ฆ่าคนเวล  ไหนจะต้องคอยระวังมอน  แล้วต้องมาเจอแบบนี้อีก
เคยเจอคนหนึ่งมานั่งดูดแบบนี้แหละ แล้วลองถามว่าจุกี่รอบแล้ว เขาบอกว่า 3 รอบ นั่งดูดแบบนี้แหละ เมื่อก่อนดีหน่อยมีแชร์ดูดสบาย  ลองถามเขาว่าไม่ไปเวลเองหละ หมีก็น่าจะเวลได้นะ  เขาตอบว่าหมี อยู่ตรงไหนเหรอ  ไม่เอาขี้เกียจ  (จุ 3 รอบ แต่ไม่รู้ว่าหมีอยู่ตรงไหน) เฮอๆ 

ผมเริ่มเบื่อกับคนที่มาขอตี้ แล้วมานั่งดูดอย่างเดียว พอไม่ให้ตี้ก็มาฆ่าเรา เพื่อนๆ เวลาเวลแล้วมีคนมาขอตี๋ จะทำอย่างไร แนะนำทีสิครับ ?

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Dark Templar
Jr. Member
**

Re: เวลามีคนมาขอตี้เราควรทำอย่างไรดีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-03-2010, 11:18:12 »

อ่านแล้วเห็นใจครับ ผมไม่รู้ว่าพวกที่มานั่งดูดเนี่ยเค้าสนุกตรงไหนหว่า Angry

สำหรับผมเองผมคิดว่าเล่นเองเวลเองหนุกกว่ากันเยอะ อาจจะลำบากหน่อยแต่ก็ดีกว่า
ปกติจะไม่ค่อยเข้าตี้กับใครถ้าไม่เหลือบากกว่าแรงจริงๆ หรือถ้าเข้าตี้เค้าแล้วก็ต้อง
ช่วยกันอย่างนี้ถึงจะสนุก

เจอคนพวกนี้ต้องทำใจครับ ผมว่าไม่ต้องรับเค้าเข้าตี้ดีกว่าถึงจะโดนแกล้งโดนด่าก็ยังดีกว่า
ให้มานั่งเอาเปรียบเรา ไม่
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

Re: เวลามีคนมาขอตี้เราควรทำอย่างไรดีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-03-2010, 13:58:31 »

ฮ่า ๆ อันนี้เป็นเรื่องจริง ที่น่าเห็นใจ  Cry
แต่เล่น4จอเลยหรอ น่ากลัวมาก =-=

██████████████████
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-03-2010, 14:06:00 »

อ้างจาก: MiiNiie.z ♥ ที่ 30-03-2010, 13:58:31
ฮ่า ๆ อันนี้เป็นเรื่องจริง ที่น่าเห็นใจ  Cry
แต่เล่น4จอเลยหรอ น่ากลัวมาก =-=

ครับผมมันจำเป็นต้อง 4 จอครับ พระกาย 2 จอ แอสผมจอหนึ่ง แล้วก็ตัววิสำหรับวิ่งอีกตัวครับ

อ้างจาก: Dark Templar ที่ 30-03-2010, 11:18:12
เจอคนพวกนี้ต้องทำใจครับ ผมว่าไม่ต้องรับเค้าเข้าตี้ดีกว่าถึงจะโดนแกล้งโดนด่าก็ยังดีกว่า
ให้มานั่งเอาเปรียบเรา ไม่
ช่วงนี้ก็ทำแบบนี้ แต่พอเวลสูงๆแล้ว กลับมาตายหมดเวลที่เก็บไว้ตอนแลก ก็หายไปด้วย กว่าเวลจะขึ้นกลับมาเท่าเดิม T_T  เคยวันๆหนึ่่ง  เวลไป 4 ชม. ได้มา 10 เปอร์ก็มี
โดนทั้งเกรียนฆ่า โดนทั้งพวกขอตี้ ฆ่า ลำบากมากมายครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-03-2010, 14:08:08 »

Shocked
เราเปิด3จอมันก็แลคตายแล้วอ่ะ 4 จอ ไม่สุดๆหรอ = =?

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-03-2010, 14:08:30 »

ผมเคยเปิด 13 จอพาน้องดูดที่บ่อเห็ดเน่า
มันส์คับ ไม่มีมอนฯออโต้
 laugh

อ้วกกกก '
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-03-2010, 14:11:05 »

^
13จอ - -''
ทุกอาชีพเลยรึนั่น
 Evil

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-03-2010, 14:15:34 »

อ้างจาก: MiiNiie.z ♥ ที่ 30-03-2010, 14:08:08
Shocked
เราเปิด3จอมันก็แลคตายแล้วอ่ะ 4 จอ ไม่สุดๆหรอ = =?

แรกๆ ก็เซงเหมือนกัน กระตุกเป็นช่วงๆ ตายบ้างไม่ตายบ้างบาง ก็มีบางตัวถูกเซฟเวอร์ตัดออกจากระบบ  แต่พอเล่นไปนานๆ เริ่มชินครับ  พอเวลาไม่ได้เวล กลับไปเล่นจอเดียว  กลับเล่นไม่ถนัดซะงั้นรู้สึกมันเร็วไปซะอีก  Shocked  เพราะเริ่มชินแบบกระตุกๆ แล้ว

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-03-2010, 14:28:45 »

อ้างจาก: MiiNiie.z ♥ ที่ 30-03-2010, 14:11:05
^
13จอ - -''
ทุกอาชีพเลยรึนั่น
 Evil

ยิง 1 ตัว อีก 12 จอที่มาดูดอาชีพเดียวคับ

คาเดท.. Evil laugh

--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-03-2010, 15:06:13 »

อยากเสออนทีมงานเหลือเกินกับเรื่องเหล่านี้ คือระบบปาตี้ไม่สมบูรณ์

คืออย่างเกมอื่นๆ จะตี้กันได้และได้ EXP ก็ต้องระดับใกล้เคียงกันไม่เกินที่กำหนด (ตั้งแต่เอา ยาแชร์ ออก ก็พอรับได้)

แต่การที่ไม่มีช่องให้เลือก ฟังชั้นของปาร์ตี้ นั้นแหละคือข้อบกพร่อง

เพราะทำอย่างนี้เราก็ไม่รู้เลยว่า ใครช่วย ใครไม่ช่วย

ถ้าเรามีฟังชั้น เราก็จะกำหนดได้ว่า ให้ใครได้EXP มากกว่า ใครได้น้อยกว้า และใครไม่ได้เลย ซึ่งก็คือการนำ

ค่าต่างๆ เช่น คนทำดาเมจที่มากที่สุด ก้ได้ EXP และโบนัส มากกว่า คนอื่น และถ้าคนไหน ไม่ตีเกิน 30 วินาที ก้จะไม่ได้รับEXp เป็นตน

ถ้าทำแบบนี้ ระบบ ปาร์ตี้ ของเกมนี้ก็จะน่าเล่นขึ้น เพราะ บางคนเก็บคนเดียว ตั้งแต่ คาเดท ยัน คลาส 3

ขอบอกว่าเหงามากๆ ถ้าไม่มีคนในสมาคมคุยกันอะนะ

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #10 เมื่อ: 30-03-2010, 16:41:48 »

ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้อง มีคนอู้  คน ที่ ช่วยไรไม่ได้ แล้วนั่งเฉย ๆ

นี่ยัง ไม่เคืองนะ  ยิ่ง แมพ ตาโขนนี่ มีพระในตี้ กายได้ก็ ไม่กาย

คือออนตัวมาดูดแล้วตัวเองไปทำอย่างอื่น เรียกขอกาย ก็ไม่ตอบ ฟูหมู่ ก็ไม่ฟู

พวกแบบนี้น่าเคืองกว่า

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
Hayato_14
Jr. Member
**

go .... yourself,,!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 30-03-2010, 18:03:21 »

เจ้าของกระทู้ใจกว้างมากอะ มาดูดก้อให้ดูด
เปนเราน่ะ ย้ายแมปหนีอะ
หรือไม่ก้อ นายไม่เดินเราก้อไม่เดิน 5555+
 Evil Evil Evil Evil

ไม่ใช่พ่อ อย่ามาสั่ง อย่ามาแส่ จะทำอะไร ก้อเรื่องของ_ เอาเวลาไปยุ่งเรื่องของตัวเองเหอะ อย่าคิดว่า ตัวเองใหญ่โตนัก ก้อแค่...ละวะ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 30-03-2010, 18:07:54 »

อ้างจาก: PUNJAIHAI ที่ 30-03-2010, 16:41:48
ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้อง มีคนอู้  คน ที่ ช่วยไรไม่ได้ แล้วนั่งเฉย ๆ

นี่ยัง ไม่เคืองนะ  ยิ่ง แมพ ตาโขนนี่ มีพระในตี้ กายได้ก็ ไม่กาย

คือออนตัวมาดูดแล้วตัวเองไปทำอย่างอื่น เรียกขอกาย ก็ไม่ตอบ ฟูหมู่ ก็ไม่ฟู

พวกแบบนี้น่าเคืองกว่า

ใช่ครับแบบนี้ก็เจอบ่อย  บางทีเคยในตี้มีอยู่ 10 กว่าตัว เวลาวิ่งแล้ววาปกลับมา ตายหมดกลุ่ม เพราะผีตาโขนตัวเดียว  เนื่องจากไม่มีใครอยู่เลย นั่งดูดอย่างเดียวแล้วก็ทิ้งตัวไว้  เราวิ่งแทบตายดูพวกนี้  หนำซ้ำบางทีมันกลับมามาว่าเราอีกบอกว่าทำไมปล่อยให้มันตาย  ผมหละเซง

แล้วหนำซ้ำบางที นั่งดูดเฉยๆไม่พอ เดินไปหาเรื่อง ตี้อื่นๆอีก  เดินไปจิ้มเขาบ้างหละ เดินไปท้าเขาบ้างหละ  บางทีเดินไปฆ่าคนอื่นเฉยเลย สุดท้ายคนซวยก็คือเราอีก  กลุ่มอื่นๆก็ก็มาฆ่าเรา

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 30-03-2010, 18:44:36 »

เลิกเล่นเล้ย  Angry  Angry  Angry

มาเล่นสวรรค์ดีกว่า ยินดีพาเวล  PM มานะครับ พาถึง 21

Smiley  Smiley  Smiley

เวทย์จอมพลัง
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 30-03-2010, 19:08:01 »

ใครมาขอตี้ก็ตัดหัวมารรรซร้าาาน่าเกรียดจริงๆพวกขอตี้ไอพวกขี้เกือน Angry
ป้าย:
หน้า: [1] 2