GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลามีคนมาขอตี้เราควรทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 788 ครั้ง)
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

Re: เวลามีคนมาขอตี้เราควรทำอย่างไรดีครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 30-03-2010, 22:09:51 »

ผมจะบอกเลยนะครับเวลามีคนมาขอตี้เราจะบอกเขาว่าเราเล่นเพื่อเวลให้ตัวเองเปิดพระบัพตัวพระกายตัววิช่วยตีตัวตัวเราเองอีกตัวซึ่งผลก็คืองงมากๆครับแล้วพอเราตี้เสร็จแล้วบ่นฉอดๆๆเลยครับบัพกายจุมบทเพลงกายเวทย์เอาหมดทุกอย่างบางอย่างไม่มีก็มาบ่นเป็นพระภาษาอะไรไม่มีอันนู้นไม่มีอันนี้แล้วทุกคนคงจะรู้นะครับว่าศาสตราอาภรณ์มันมีแค่3นาทีพอหมดก็มาใหม่อะมาทีขอครบชุดพอไปดูตัวพระดูอีกทีตัวที่เล่นค้างไว้อะโดนโขนตีตายและวิ่งกายไปชุบไม่มีมีDogตัวไหนลากมอนมาใส่ตายอีกเอาพระวิ่งกลับไปชุบตัวที่เล่นตายอีกละไม่ทันไรเกรียนมาฆ่าอีกเฮ้อชีวิตรันทตพอมีคนมาตี้จะบอกเลยดูตัวให้ด้วยห้ามดูดนะช่วยตีด้วยหล่ะอย่าลากทิ้งไว้นะอย่าขอบัพมากพูดไปเ้ต็มที่เลย Cry Cry Cry

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

Re: เวลามีคนมาขอตี้เราควรทำอย่างไรดีครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 31-03-2010, 12:03:42 »

คนที่บอกว่าให้มีฟังชั่นอะ ใจร้ายคิดดูสิถาเปนพระจะไปสู้กับอารายอะพระไปตีผีเสื้อโดนโปะเดียวเกือบจะจอดและถ้าให้มีฟังชั่นแบบนี้อะพระกายคงตายแน่แถ้เปนแบบนั้นวิคงเวลสบายเลยจิงไหมหล่ะ

แต่เราขอชมเจ้าของกระทู้จากใจจิงเลยนะโห   ใจดี้ใจดีให้เขามาดูดด้วยถ้าเปนเรานะถ้าเราโดนฆ่าเพราะไม่ให้ตีละก้อเรียกคนในกิลมาถล่มนานแล้ว

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #17 เมื่อ: 31-03-2010, 12:08:26 »

อ้างจาก: foam0025 ที่ 31-03-2010, 12:03:42
คนที่บอกว่าให้มีฟังชั่นอะ ใจร้ายคิดดูสิถาเปนพระจะไปสู้กับอารายอะพระไปตีผีเสื้อโดนโปะเดียวเกือบจะจอดและถ้าให้มีฟังชั่นแบบนี้อะพระกายคงตายแน่แถ้เปนแบบนั้นวิคงเวลสบายเลยจิงไหมหล่ะ

แต่เราขอชมเจ้าของกระทู้จากใจจิงเลยนะโห   ใจดี้ใจดีให้เขามาดูดด้วยถ้าเปนเรานะถ้าเราโดนฆ่าเพราะไม่ให้ตีละก้อเรียกคนในกิลมาถล่มนานแล้ว

เท่าที่ผมอ่าน รู้สึกว่าเค้าจะเสนอให้ปรับการแบ่ง exp ปาร์ตี้ได้หลายแบบนะ Huh?
จะกำหนดว่าคิดตามคนทำดาเมจ หรือ จะปรับตามเลเวล หรือจะปรับเอาเองว่าให้ใครเท่าไหร่

เหมือนเกมทริคเตอร์อ่ะ สามารถปรับได้ว่าในปาร์ตี้ จะให้คนนี้กี่ % คนนั้นกี่ %
ผมว่าแบบนี้ก็ดีนะ ตี้ได้ แต่ถ้าไม่ช่วยอะไรก็ไม่ต้องแชร์ exp เฮ่อๆๆ
 laugh laugh

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 31-03-2010, 12:34:12 »

อ้างจาก: foam0025 ที่ 31-03-2010, 12:03:42
แต่เราขอชมเจ้าของกระทู้จากใจจิงเลยนะโห   ใจดี้ใจดีให้เขามาดูดด้วยถ้าเปนเรานะถ้าเราโดนฆ่าเพราะไม่ให้ตีละก้อเรียกคนในกิลมาถล่มนานแล้ว

ไม่ได้ใจดีอะไรหรอกครับ  คือไม่อยากมีเรื่องกันหนะครับ ปกติจะเวลก็ยากอยู่แล้ว เกรียนเต็มไปหมด  เราก็อยากเก่งเร็วๆจะได้ช่วยน้องๆเวลได้ ก็เลยอยากเวลให้ตัวเองแล้วก็น้องๆด้วยที่เรายืมพระเขามา  ถ้าไปทะเลอะ ก็มีแต่เวลจะลดกายไปกายมาตีกันไปตีกันมา แถมกลัวว่าน้องๆในกิลคนอื่นๆ จะซวยไปด้วยถ้าไปเจอพวกนั่นหนะครับ  กิลเราก็เล็กๆเพิ่งเกิดจะให้มีคนพาเวลก็ยากครับ ผมก็เลยต้องรีบเวลให้เก่งจะได้ช่วยน้องๆ ได้หนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
อัษฎาวุธ จำปานิล
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 01-04-2010, 15:37:01 »

นิ่งไว้สองไพเบี้ย พูดไปเสียตำลึงทอง
Soul_Mignon
Jr. Member
**

I'm S0UL

« ตอบ #20 เมื่อ: 02-04-2010, 02:14:42 »

ถ้าเป็นเรานะถ้ามาตี้ก็ให้ตี้ไปอย่างน้อยก็ทำอะไรบ้าง
เช่น ช่วยตีม่อนบ้าง แต่ถ้าดูดก็เตะ เค้าจะโวยวายก็อย่าไปสน
อย่าไปถือไรกับคนพาลจะลากม่อนมาใส่ตัวเราตายก็จริง
ก็ชุบได้นี่ไม่ก็เกิดเสียเปอนิดหน่อยกำมีเรื่องอันไหนคุ้มกว่า
แต่ถ้าไม่อยากให้ตี้จริงๆก็บอกไปตี้เต็มบ้าง หัวตี้ไม่อยู่บ้าง
เอ่อ แค่พูดเฉยๆไม่ได้ให้ทำตามซะทีเดียวหรอกนะ- -"

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~
ถ้าไม่อดทนต่อสิ่งใดสิ่งหนึ่ง ก็จะล้มเหลวในทุกๆสิ่ง
7__[J]r.
Hero Member

..ALMIGHTY..

« ตอบ #21 เมื่อ: 08-04-2010, 01:48:20 »

4 จอเวียนหัวจริงๆ  Embarrassed

เค้าก็ทำบ่อย..

จอแรก - ตัวตี

จอสอง - ตัวพาตี

จอสาม - พระ

จอสี่ - ตัวนั่งดูด

อนาถ..  Cry

อ่านแล้วเห็นใจ..

เค้าเล่นพระปิดพีเค..

พอไม่ให้ตี้ก็ตายเพราะเขาลากผีเสื้อมาให้ตลอด..

ไม่รู้จะลากมาทำติ้วอะไีร  Angry

" I KNOW THAT I KNOW NOTHING. "
๑~Zenda~๑
Newbie
*

เหงาไป วันๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: 08-04-2010, 22:20:03 »

อืมม...

เราเองก็เคยไปดูดน่ะ
แต่เวลาดูด จะเอาพระกายทิพไปช่วยกายด้วยอ่ะ   Smiley

ใครที่ชอบดูดอย่างเดียว พระไม่มี ใบเรียกเพื่อนไม่มี ควรจะเริ่มคิดใหม่ได้แล้วนะครับ 
 laugh laughlaugh
วิชชุดา อุ่นจันทร์
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 08-04-2010, 23:23:34 »

เจ้าของกระทู้ใจดีจัง พี่ใหญ่ เวลสูงจะได้พาน้องในกิลเวล Smiley

ผมว่าคนที่ทำแบบนั้นคิดได้แล้วนะครับ Evil ขนาดผมเล่นสวรรค์ว่างๆ ผมก็พาเด็ก(หลง 55+) ไปเวล

ถ้าว่างก็พาเวล แต่ถ้ากดยาก็ต้องขอบายครับ

(พอกดทีไรต้องมีน้องมาขอพาเวลทุกทีอยากพาเวลน่ะแต่ยาก็แพงอยู่ - - เพราะผมจะกดยาขา+ยาเก็บของ+ยาเทศ+ยาเฒ่า+ยาไม่ได้เล่น 3 วันเต็มแมคบางทีมีฮึดอีก) ส่วนพระติดเส้น

ผมก็สร้างพระมาเพื่อเวลตัวเอง พระผมเวล 72 เอาแค่มีบัพครบผมก็พอละ

แอสตี พระดูด ตี้กันหนึ่งคน สองตัว มากกว่า 3 จอผมไม่ไหว ปวดตาเพราะผมเรียนคอม 08.00-17.00 ผมก็นั่งอยู่หน้าคอมตลอดเวลาล่ะ พอกลับมายังมาเล่นเกมส์ต่อ(ฮา)

ผมเคยพาน้องไปเวลครับ ไปกับวอร์(น้องในกิล) แมฟหมา ขนาดน้องวอร์คอยฝนมืดให้ ผมคอยบัพ+ฟู+ชุบ ยังมีคนมากินแรงเพื่อน(มันหัวตี้เพื่อเปอร์ได้แชร์กับน้องคาเคทคนอื่น )

พอกลับมามีการพูดอย่างไม่สำนึกว่า เฮ้อ การ์ตูนสนุกมากเลย - -

พูดลำบากครับสำหรับการดูดในตี้ ปกติผมเวลถ้ำหมี 2 จอ พระคอยฟูแอสก็ตี ยังมีคนมากล่าวหาพระผมอีกว่าอู้ สรุปจะให้พระไปลากม่อนชิมิ

สู้ๆ ต่อไปครับ จะรอทีมงานว่าจะว่ายังไงกับเรื่องนี้ จะหมู่ หรือจ่า หรือเงียบไปกับสายลม Evil Evil Evil
RSU
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 22-04-2010, 21:22:57 »

บอกเลยครับ หัวไปขี้ ให้มันรอจนหลับไปเลย  Evil
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #25 เมื่อ: 22-04-2010, 21:25:07 »

ปิดกรอบข้อความแม่มเลย-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
❥`@Pupaaee
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 28-04-2010, 11:06:31 »

ก็บอก เค้าไปว่า หัวตี้ ไป "ขี้" ไม่อยู่ ถ้ามาแล้วเดี๋ยวจะบอก
พอเค้า ถามอีกก็บอก  ยังไม่เห็น มาเลย อะนะ

# ' ไม่ว่าจะนานเท่าไร รักเราจะไม่มีวันตาย ..
ศึกษาโปเกมอนและโดราเอมอน(ลืมไปหมดละ)
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 28-04-2010, 11:18:51 »

บอกว่าตี้เต็มก็ได้  Shocked Shocked  Shocked Smiley Smiley Smiley  Evil Evil หรือไม่ก็ หัวไปเซเว่น  Shocked Shocked
ป้าย:
หน้า: 1 [2]