GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงจีเอ็มหรือคนอื่นๆ เรื่องการลงโทษในคืนนี้ค่ะ  (อ่าน 1790 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ถึงจีเอ็มหรือคนอื่นๆ เรื่องการลงโทษในคืนนี้ค่ะ
« ตอบ #30 เมื่อ: 31-01-2010, 14:05:27 »

พระสายชุบสบายจิคับ <<<ไม่นะ พวกปรสิตแน่ๆ

อันที่ว่าจีซูกัสทำงานพลาดบ่อยเหมือนจะเป็นเรื่องปกติแล้ว(รึยังหว่า) ยังไงอย่าให้สกิลนี้เล็ดลอดออกมาได้ง่ายๆ

เพราะมันทำให้เมืองปั่นป่วน กรณีนี้ ใช้แบนพูด หรือ ส่งคุก 30นาที น่าจะดีกว่านะขอรับ ใช่

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
-- - -- --
Newbie
*

Re: ถึงจีเอ็มหรือคนอื่นๆ เรื่องการลงโทษในคืนนี้ค่ะ
« ตอบ #31 เมื่อ: 31-01-2010, 14:13:33 »

อ้างจาก: Condition Zero ที่ 31-01-2010, 14:03:54
ไม่ทราบว่าคุณที่ชื่อ หลอน อะ ใช่วิชาดที่นรกที่ชื่อหลอนใช่มะ ถ้าใช่ คุณก้อไม่ต่างไรจากที่คุณว่ามาข้างต้นหรอก ถ้าไม่ใช่ก้อขออภัย

คนละคนแล้ว
Chiijong
Newbie
*

ชีบ๋อง ๆ กับเทรหัวหงอก

« ตอบ #32 เมื่อ: 31-01-2010, 15:54:21 »

Sad อ่าค่ะ คนเซฟรูปมาขอตอบบ้าง เพราะไม่อยากให้คิดว่าเป็นพวกหางจุก...

เรื่องของเรื่องคือ ตอนที่เกิดเรื่องเพิ่งจะออนเข้าเกมไป แล้วก็มั่วแต่คุยคนนู้นทีคนนี้ที ไม่ได้สนใจว่าเกิดอะไรขึ้นจนกระทั่งคนในตลาดกลายเป็นมอนเตอร์กันหมด

เลยชวนเพื่อนมาที่ตลาดแล้วได้แปลงร่างเป็นมอนเตอร์บ้าง จากนั่นก็เดินเข้าไปนั่งเล่นหน้าบ้านเบนให้คนเห็นแปลงใจกันแบบขำ ๆ ก็นับว่าสนุกมากค่ะ อันนี้ขอบคุณกิจกรรมจากจีเอมซูกัสค่ะ แต่ว่า หลังจากนั่นก็ออนอีกตัวเข้ามา(จอที่ 2) เพราะพี่ที่รู้จักโวยวายว่าตัวเค้าตาย พอไปดูก็ตายจริง ๆ แล้วก็เห็นคนที่เป็นมอนเตอร์เดินไปมาเยอะ แยะ เลยที่นอกเมือง แล้วก็กำลังแปลกใจว่าทำไมเพื่อนที่เป็นพระในร่างมอนเตอร์ชุปพี่เค้าไม่ได้ จากนั่นสักพักก็มีคน ๆ นึ่งในร่างมอนเตอร์ไล่ตีคนบริเวณนั่นจนตายหมด (ร่วมทั้งคนก็ตีมอนเตอร์ปลอมตายด้วย) และพี่ที่เพิ่งได้รับการชุปก็ตายอีกหน  Shocked ตัวเราเองก็ตาย เลยกดกลับจุดเซฟ แล้วนั่ง งง แบบว่าเอ้อเร่อเลยว่าทำไมมาตีเรา คือว่ารู้อ่ะค่ะ ว่าเป็นมอนจากการสาบของจีไม่ใช่มอนจริง สักพัก ท่านที่โดนถ่ายรูปก็มานั่งพูดประกาศตัวเอง

ว่าอยากฆ่าคนอีก เราไม่ได้เป็นคนที่เล่นเกมเก่งอะไร การจะได้สามเปอร์ของเรานั่น ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยค่ะ ถ้าเราตายแล้วไม่เสียเปอร์ เราคงไม่คิดจะเซฟรูปการสนทนาของคุณหรอกค่ะ และมันก็เจ็บใจนิด ๆ ว่าเราไปทำอะไรให้คุณ คุณถึงทำเรา

แล้วคุณก็คงจำเราได้เพราะเราก็นั่งเอ๋ออยู่ตรงนั่นตั้งนาน ที่จริงก็ไม่คิดจะแก้แค้นอะไรด้วย เพราะใจก็คิดว่ายังไงเกมก็คือเกม ไม่โดนมอนเกรียนฆ่าตายก็โดนมอนจริงฆ่าตายอยู่ดี  Evil แต่พี่เจ้าของกระทู้กับเรามีความคิดเดียวกันคือเหตุผลของจีเอมที่สาบผุ้เล่นให้เป็นมอนเตอร์ไม่รู้หรือว่ามอนที่โดนสาบฆ่าผู้เล่นอื่นได้ แถมผู้ที่โดนฆ่าก็เสียเปอร์อีก เราอยากรู้เรื่องราวที่ทำให้เกิดเรื่องขึ้น ตอนนั่นกระซิปไปถามจีแล้ว แต่เขาปิดซิป ไป ๆ มา ๆ ก็เป็นเช่นนี้ล่ะ เราส่งรูปให้พี่เสร็จก็นอนเลย เพราะไม่ได้ติดใจอะไร เกมก็คือเกม

ตอนนี้ไม่ได้ติดใจอะไรแล้ว และเพิ่งเปิดคอมมาดู ก็โดนหาว่าเป็นปาปารัสซี่ ถ้าสิ่งที่เราทำนั่นมันเป็นความผิด เรายอมรับอย่างเต็มใจเลยค่ะว่าเรามันเลวมาก แล้วคุณล่ะ คิดว่าตัวเองผิดบ้างไหม
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 31-01-2010, 16:03:54 »

ผมคุยกะเพื่อน

แล้วมาสนใจทำไม

อาจจะไม่ใช่ผมที่ฆ่าคุณก็ได้

มีตั้งหลายคน

เอาเถ๊อะๆ 3% หาไม่ยากนะอยู่ที่จะหาที่เวลได้รึป่าว

ปกติเวลเองก็ได้ง่ายๆเลย 3% ตั้งแต่ยังไม่จุติเวลเองเก็บเอง

เติมเงินก็เดือนละครั้งเท่านั้นแหละคับ

ส่วนใหญ่จะซื้อของจากเงินบิลล่ามากกว่า

เงินจริงเติมไปเสียดายกะตัง

คนเรามันจะเก่งไม่เก่งอยู่ที่สเตปคับผมก็ไม่ได้เก่งอะไรเลย

จุติมาก็งั้นๆเอาสนุกของก็ออฟธรรมดาๆไม่ได้ดีอะไร

แค่คุยกะเพื่อนโดนเลย 555+

ก็ขำอยู่

3% ไม่ยากหรอกอยู่ที่ตัวผู้เล่นว่ามีแนวทางและลักษณะการเวลอย่างไร

มีวีไอพีก็เสียแค่ 1% เองถ้าได้พระชุบระดับ 5 ก็ 0.2%

ไม่รู้นะมากล่าวหาผมคนเดียวก็ บ่ ได้ นะ

คนเป็นมอนก็เยอะแยะ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
okmokiiz,,*
Hero Member

ตัวอ้วนน่ารัก,,*

« ตอบ #34 เมื่อ: 31-01-2010, 16:36:22 »

ก้ไม่ซีอะไร  รุ๊สึกเฉยๆ  ขนาดเวลเยอะนะ

ตัวเราก็โดนไป พอดีวันที่โดนคุนแฟนสุดที่รักเค้าเล่น

ก็นะคนที่ทำก็เพื่อนเรา  ไม่ขอออกความคิดเห็นเรื่องลงโทษ

แต่ส่วนตัวไม่ได้แคร์อะไร เพราะแค่ 3% ไม่ตายก็หาใหม่ได้

แค่ในเกมอ่าค่ะ  ใครตีตายแล้วจะสะใจก็ไม่ได้ว่าอะไร เฉยๆค่ะ

โฮะๆ  จะมาพูดใส่หน้าแบบสะใจก้ไม่รุ๊สึกอะไร  แต่ถ้าเปนบางเรื่องไม่ยอมแน่ๆ แต่ถ้าเรื่องตายเสีย 3%เฉยๆอ่า

สุดท้าย  คนบางคนทำเรื่องบางเรื่อง พวกคุณก็ไม่ควรเก็บมาคิดหรือใส่ใจ ถ้าคนที่ทำไม่ได้สำคัญอะไรกะชีวิตคุณ หุหุ

okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  ตัวอ้วนของเค้า น่ารักที่สุด >.<

mallmoew
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 31-01-2010, 16:42:09 »

Smiley ทีมงานไม่ได้ลงโทษสะหน่อย

แค่สาปให้เป็นมอนเตอร์ครายเครียดกัน

ไม่ดูอ่ะ มีเเต่คนเรียกร้องกันใหญ่

สนุกสนานกันใหญ่ (ในการที่ต้องการให้ตัวเองเป็นวุ้นเทพ)

เข้าใจใหม่ด้วยนะค่ะว่าไม่ใช่การลงโทษ เพราะได้เล่นกันตั้ง 2 ครั้งเเนะ  laugh

~@~@~!!!
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #36 เมื่อ: 31-01-2010, 16:51:22 »

อ้างจาก: ~[-xaoE-]~ ที่ 31-01-2010, 13:58:58
ถึงผมเกรียนก็เกรียนอย่างมีระดับ

ก็ผมฆ่าคนแต่ผมไม่เอาไปนินทาที่อื่นหนิ

ผมเป็นคนเปิดเผยครับ

ไม่ต้องแอบทำหรอก

เออไอเรื่องจุติหลายรอบอะนะ

ผมจุติไม่กี่รอบเองครับ

ฆ่าผมก็ง๊ายง่ายผมเป็นเทรสายมีด

จะเอาไรไปสู้(มีดก็ออฟเน่าๆที่เอาไปฆ่าคน)

ไอเรื่องจิตใต้สำนึกอะนะไอคนที่มาว่าผมหนะมีจิตใต้สำนึกพอรึยังหว่า

อย่าพูดเอาหน้าทั้งๆที่ตัวเองยังมีด้านที่ไม่ดีอยู่ในตัวเลยน่าละอายแทน

ผมมาตอบนี่ผมไม่เครียดเลยนะ

แต่นั่งขำซะมากกว่า ปาปารัสซี่ เยอะจริงๆครับเกมนี้

555+

เซอฟนี้ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นละไปเล่นเซอฟอื่น

ไปลองเก็บเวลเองทำไรเองดูบ้าง

ลองไม่ใช้ยาแชร์ดูก็สนุกดีนะ

มาได้นะครับเซอฟดาวดึง

ไม่ได้ท้าตีท้าต่อยนะแต่แบทได้แต่ตอนนี้มันปิดอยู่ว้าเสียดายจัง

เอาเถอะๆ

อโหสิให้กับพวกปาปารัสซี่

เห็นหลายรายไม่ได้ตายดีนะพวกปาปารัสซี่เนี่ย

Evil Evil Evil Evil Evil

คนอื่นก็ฆ่านะอย่ามาว่าแต่ผม

แหม๋สู้ไม่ได้แล้วทำตัว

ลั๊ลลา~

ด่าเลยครับเต็มที่ไงผมก็ไม่ค่อยได้ออนอยู่ละ

ทุเรศดี สมองน้อยๆ คิดได้แค่นี้

ึถึงได้พิมพ์ออกมา ประจานตัวเอง

พวกหัวเกรียนซินะ

ขนหน้าแข้งขึ้นยังละ ไอ้น้อง

ท่าทางจะไม่เคยขึ้นครูซินะ

จะได้เลี้ยงซักรอบ

เห็นปากดีอย่างนี้ เอาจริง

สงสัยล่มปากอ่าว

เวลาไปเจอในร้านเกมส์ จะปากดีมาก

ชอบส่งเสียงดัง เก่งอย่างนู๊นอย่างนี้

พอโดน เด็กคุมร้านด่าที

นั่งตัวลีบ กลัวโดนต่อยเลือด กลบปาก

เก่งแต่ในเกมส์ เพราะในโลกจริงมันอ่อน

๛“•” LaTTe’ “•”๛
Full Member

LoVe YoU All THe TiMe....[B]y ."S" i M

« ตอบ #37 เมื่อ: 31-01-2010, 16:58:08 »

ตกลงเปิดกระทู้แชร์ความคิด หรือ

เปิดไว้ให้กระแทกแดกดันกัดจิกเหน็บแนมและด่ากันเนี่ย

ถ้าด่ากันอย่างนี้ นัดเจอกันแล้วเอาปืนยิงกันเลยดีกว่า

Cool  Cool

nas_nas
Full Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 31-01-2010, 17:05:57 »

อุ๊ย  มีเนสอยู่ในรูปด้วยๆๆๆ

กิสสสสสส

ดังเลยเรา

555

รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้เนี่ยไร้สาระ นะครับ

Angry Angry Angry

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #39 เมื่อ: 31-01-2010, 17:11:50 »

เกรียนก็บอกว่าไม่ผิด

ผู้เล่นก็บอกว่า(ตัวเอง)ไม่ผิด

สรุปไม่มีใครถูก พอเหอะ

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
nas_nas
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 31-01-2010, 17:10:27 »

ในที่สุดพวกเราก้อโดนพวกปาปารัสซี่ ถ่ายรูปลงบอด

555555

ตูคิดไว้แล้วว่าต้องโดน

5555

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #41 เมื่อ: 31-01-2010, 17:15:43 »

ออกมากันให้หมดเลย

หลายครั้งแล้ว

ปกป้องกันเข้าไป

รักพวกฟ้องแบบผิดๆ

ถ้าไม่มีหลักฐานชัดเจน

ก็ยกพวกมาถล่มว่าตัวเองนั้นถูกต้อง

พอมีหลักฐานชัดเจน เห็นเงียบกันหมด

ผู้เล่นในเกมส์เค้ารู้ซึ้งกันหมดแล้ว

ว่าอะไรเป็นอะไร

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 31-01-2010, 17:17:51 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 31-01-2010, 16:51:22

ทุเรศดี สมองน้อยๆ คิดได้แค่นี้

ึถึงได้พิมพ์ออกมา ประจานตัวเอง

พวกหัวเกรียนซินะ

ขนหน้าแข้งขึ้นยังละ ไอ้น้อง

ท่าทางจะไม่เคยขึ้นครูซินะ

จะได้เลี้ยงซักรอบ

เห็นปากดีอย่างนี้ เอาจริง

สงสัยล่มปากอ่าว

เวลาไปเจอในร้านเกมส์ จะปากดีมาก

ชอบส่งเสียงดัง เก่งอย่างนู๊นอย่างนี้

พอโดน เด็กคุมร้านด่าที

นั่งตัวลีบ กลัวโดนต่อยเลือด กลบปาก

เก่งแต่ในเกมส์ เพราะในโลกจริงมันอ่อน

อุ้ยๆโดนแล้วเรา

ขนหน้าแข้งเราขึ้นแล้วนะนายเกย์ป๊ะชอบมาดูขนหน้าแข้งชาวบ้าน

เผอิญว่ามีตังซื้อคอมอะนะไม่ต้องเล่นร้านเหมือนนาย

นายทำบ่อยหละสินายถึงรู้ดี

ผมไม่ได้ปากดีครับ

แค่ผมไม่ชอบพวกพูดให้ตัวเองดูดี

แต่จริงๆแล้วไส้ในจริงๆเน่าเฟะ

ฉันมันคนธรรมดา บุ๋งๆ ๆ ๆ ๆ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 31-01-2010, 17:20:58 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 31-01-2010, 17:15:43
ออกมากันให้หมดเลย

หลายครั้งแล้ว

ปกป้องกันเข้าไป

รักพวกฟ้องแบบผิดๆ

ถ้าไม่มีหลักฐานชัดเจน

ก็ยกพวกมาถล่มว่าตัวเองนั้นถูกต้อง

พอมีหลักฐานชัดเจน เห็นเงียบกันหมด

ผู้เล่นในเกมส์เค้ารู้ซึ้งกันหมดแล้ว

ว่าอะไรเป็นอะไร

ผมเป็นคนไม่ชอบเรียกพวกนะ

มีแต่พวกนายมากกว่าไหม Evil Evil Evil

ผมเป็นพวกชอบลุยเดี่ยว

มีอะไรก็รับคนเดียวอยู่แล้วครับ

ไม่ชอบลากคนอื่นมาเกี่ยวด้วย

ไม่ไหวเลยนะนายเขารู้ธาตุแท้นายหมดแล้วอะว่าพวกนายชอบเรียกพวก

laugh laugh laugh laugh laugh laugh

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 31-01-2010, 17:23:34 »

อ้างจาก: nas_nas ที่ 31-01-2010, 17:10:27
ในที่สุดพวกเราก้อโดนพวกปาปารัสซี่ ถ่ายรูปลงบอด

555555

ตูคิดไว้แล้วว่าต้องโดน

5555

เก๊า บอกแล้ว

อย่าพูดกันเสียงดัง

โดนปาปารัสซี่แอบถ่ายเลย

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5