GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงจีเอ็มหรือคนอื่นๆ เรื่องการลงโทษในคืนนี้ค่ะ  (อ่าน 1790 ครั้ง)
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

Re: ถึงจีเอ็มหรือคนอื่นๆ เรื่องการลงโทษในคืนนี้ค่ะ
« ตอบ #15 เมื่อ: 31-01-2010, 05:36:28 »

เหอะๆ

ไม่

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: ถึงจีเอ็มหรือคนอื่นๆ เรื่องการลงโทษในคืนนี้ค่ะ
« ตอบ #16 เมื่อ: 31-01-2010, 07:52:03 »

เป็นมอนเตอร์ไปฆ่าคนอื่นเสียเปอ ไม่สำนึกแล้วยังปากดีได้อีก

วันหลังเป็นแปลงเป็นมอนเตอร์อีกก็เจอกันหน่อยนะครับ ชื่อตัวละครผมก็ตามในบอร์ดนี้เลย

.Lay.
Jr. Member
**

แมวเหมียวร้องไห้เลย..

« ตอบ #17 เมื่อ: 31-01-2010, 09:03:17 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 31-01-2010, 02:41:33
การสาบผู้เล่น ไม่ใช่การลงโทษแต่อย่างใดค่ะ และจะขอชี้แจงตามความเป็นจริงดังนี้นะคะ

มีผู้เล่นท่านหนึ่งได้แจ้งเข้ามาว่า มีคนทะเลาะกันที่ตลาดเซาท์เทิร์นไชร์ ช่วยไปดูด่วนค่ะ
ในขณะนั้นเป็นเวลาประมานตี 1 กว่าๆ แล้ว ส่วนตัวแล้วเพิ่งกลับมาจากสถานที่เที่ยว (ไม่รู้จะบอกทำไม)
ก็เลยรีบเข้าไปดูที่เกิดเหตุว่า เกิดอะไรขึ้น ก็เจอผู้เล่นกลุ่มหนึ่ง นั่งทะเลาะกัน เถียงกันอยู่ (เป็นเรื่องปกติ)
ก็ได้พูด ได้คุย ได้ตอบไปบ้าง แต่ก็ไม่ได้ความอะไรเท่าไหร่ และก็ไม่อยากลงโทษใครในขณะนั้น
แต่ผู้เล่นกลุ่มนั้นก็ยังถกเถียงกันต่อไป จริงๆ ตัวซูกัสเองจะทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้และออกเกมไปก็ได้ค่ะ เพราะส่วนตัวแล้วคิดว่าเป็นเรื่องปกติ
และในช่วงเวลานั้นอยู่นอกเวลาทำงานแล้วด้วย เลยคิดอะไรขำขำ ว่าถ้าทำอะไรสนุก ๆ แล้วจะเลิกทะเลาะกันมั้ยนะ
ก็เลย จัดการแปลงผู้เล่นเป็นมอนสเตอร์จำนวนหนึ่ง จะได้หายเครียดกันบ้าง และแล้ว เค้าก็หายเครียดกันจริงค่ะ
ก็มีประกาศเตือนนิดหน่อย และบอกให้ทั้งคู่สัญญาว่าจะไม่ทะเลาะกัน (ขำ ขำ)

แต่ผลกระทบต่อบุคคลอื่นนั้น ยอมรับว่าไม่ได้คิดถึงเลยจริง ๆ ค่ะ
หากว่าการกระทำของซูกัสที่ทำลงไปในคืนนี้ทำให้ผู้เล่นบางท่านเสียผลประโยชน์

ก็คงได้แต่ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ค่ะ   Cry

ใช่แล้วล่ะ พี่ซูกัสพูดถูกละ

การให้ผู้เล่นแปลงเป็นมอนสเตอร์ไม่ได้ลงโทษนะแต่ว่าอยากให้เขาหายเครียดๆกันน่ะ

ส่วนเรื่องฆ่า ตามปกติ  มันไม่มีกฏห้ามฆ่ากันนี่นา...แต่ถ้าเกิดเขาไล่ฆ่าคนอื่น ก็แล้วแต่นิสัยของเขาเองล่ะค่ะ

ทีมงานเขาเครียดเลย laugh

"ฆ่าได้
ฝังได้
ด่าได้
ตบได้
ถีบได้
ต่อยได้
ตดได้ เย้ย

แต่..
อย่ามาหยามศักดิ์ศรี !"

สาวซึนสุดยอด *0* !!
.Lay.
Jr. Member
**

แมวเหมียวร้องไห้เลย..

« ตอบ #18 เมื่อ: 31-01-2010, 09:04:54 »

ป.ล.ผู้ชายนะครับ 100%  แต่พูดค่ะกับพี่จนชินไม่ได้เป็นกระตุ๊ดกระแต๋วแต่อย่างใด laugh

(เนียนปั๊มกระทู้ Evil)

อ้างจาก: .Lay. ที่ 31-01-2010, 09:03:17
อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 31-01-2010, 02:41:33
การสาบผู้เล่น ไม่ใช่การลงโทษแต่อย่างใดค่ะ และจะขอชี้แจงตามความเป็นจริงดังนี้นะคะ

มีผู้เล่นท่านหนึ่งได้แจ้งเข้ามาว่า มีคนทะเลาะกันที่ตลาดเซาท์เทิร์นไชร์ ช่วยไปดูด่วนค่ะ
ในขณะนั้นเป็นเวลาประมานตี 1 กว่าๆ แล้ว ส่วนตัวแล้วเพิ่งกลับมาจากสถานที่เที่ยว (ไม่รู้จะบอกทำไม)
ก็เลยรีบเข้าไปดูที่เกิดเหตุว่า เกิดอะไรขึ้น ก็เจอผู้เล่นกลุ่มหนึ่ง นั่งทะเลาะกัน เถียงกันอยู่ (เป็นเรื่องปกติ)
ก็ได้พูด ได้คุย ได้ตอบไปบ้าง แต่ก็ไม่ได้ความอะไรเท่าไหร่ และก็ไม่อยากลงโทษใครในขณะนั้น
แต่ผู้เล่นกลุ่มนั้นก็ยังถกเถียงกันต่อไป จริงๆ ตัวซูกัสเองจะทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้และออกเกมไปก็ได้ค่ะ เพราะส่วนตัวแล้วคิดว่าเป็นเรื่องปกติ
และในช่วงเวลานั้นอยู่นอกเวลาทำงานแล้วด้วย เลยคิดอะไรขำขำ ว่าถ้าทำอะไรสนุก ๆ แล้วจะเลิกทะเลาะกันมั้ยนะ
ก็เลย จัดการแปลงผู้เล่นเป็นมอนสเตอร์จำนวนหนึ่ง จะได้หายเครียดกันบ้าง และแล้ว เค้าก็หายเครียดกันจริงค่ะ
ก็มีประกาศเตือนนิดหน่อย และบอกให้ทั้งคู่สัญญาว่าจะไม่ทะเลาะกัน (ขำ ขำ)

แต่ผลกระทบต่อบุคคลอื่นนั้น ยอมรับว่าไม่ได้คิดถึงเลยจริง ๆ ค่ะ
หากว่าการกระทำของซูกัสที่ทำลงไปในคืนนี้ทำให้ผู้เล่นบางท่านเสียผลประโยชน์

ก็คงได้แต่ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ค่ะ   Cry

ใช่แล้วล่ะ พี่ซูกัสพูดถูกละ

การให้ผู้เล่นแปลงเป็นมอนสเตอร์ไม่ได้ลงโทษนะแต่ว่าอยากให้เขาหายเครียดๆกันน่ะ

ส่วนเรื่องฆ่า ตามปกติ  มันไม่มีกฏห้ามฆ่ากันนี่นา...แต่ถ้าเกิดเขาไล่ฆ่าคนอื่น ก็แล้วแต่นิสัยของเขาเองล่ะค่ะ

ทีมงานเขาเครียดเลย laugh

"ฆ่าได้
ฝังได้
ด่าได้
ตบได้
ถีบได้
ต่อยได้
ตดได้ เย้ย

แต่..
อย่ามาหยามศักดิ์ศรี !"

สาวซึนสุดยอด *0* !!
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 31-01-2010, 09:21:30 »

อยากตีคนให้เข้าแบทไปครับ แบบนี้คนอื่นเดือดร้อน แถมไม่สำนึก
แสดงให้เห็นถึงนิสัย ไว้วันอื่นหากผมเจอตัวละครคุณผมแปลงเป็นมอนตีคุณมั่งจะเป็นไง 
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #20 เมื่อ: 31-01-2010, 10:21:43 »

เฮือก !! พี่หื่น โหด

Shocked

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #21 เมื่อ: 31-01-2010, 10:39:20 »

ถึงไม่ผิดกฏ เเต่ก้อนะ สันดารมันออก

เเหมะ อะไรเกี่ยวกับกิล__ออกมาเถียงขาดใจเลยนะครับ ขอโทษก้อไม่มี สำนึกก้อว่าไปอย่างยังออกมาขำตั้งหลายเรป

อะไรที่ตัวเองได้เปรียบรู้สึกตัวอักษรจะใหญ่หลากหลายสี พอเจอกระทู้ตัวเองโดนว่าก้อ มีสำดำสีเดียวเเถมตัวเล็ก เถียงไม่ออก

NeeD not to know

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #22 เมื่อ: 31-01-2010, 10:54:23 »

จัดกิจกรรมต้องคำสาป

เป้าหมาย

ล่าคนที่อยู่ในรูป

เพราะมันคิดว่า...

อ้างจาก: ~13Anl<~ ที่ 31-01-2010, 02:43:48
3% เองหนูมี VIP ก็ 1%

อยากเวลไวๆก็เนี่ยเล่นพระซะ

แล้วอัพชุบชีวิตแค่ระดับ 1 พอนะ

แล้วก็ไปชุบคนเอาเปอร์ดีนะ

laugh laugh laugh

เลเวลสูง

ไม่ได้ช่วยให้ผู้เล่น

มีจิตสำนึกของความเป็นคนสูง ขึ้นมาด้วย

• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #23 เมื่อ: 31-01-2010, 11:18:32 »

Shocked

ก็ไม่ได้ อะไร แล้วนะคะ

แต่ ถ้าจะให้ดี

เจ้าของกระทู้ ได้รับคำตอบจากทางทีมงานแล้ว

ก็ กรุณามาล็อคด้วยนะคะ

หรือ คุณอยากเห็นคนไทย ทะเลาะ กัน ?!

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
ShaMan_King#
Full Member

ニナーサリー

« ตอบ #24 เมื่อ: 31-01-2010, 11:29:03 »

อ้างจาก: ~13Anl<~ ที่ 31-01-2010, 02:30:13
เอ้ๆ ๆ

ผมฆ่าคนผิดด้วยหรอ

เอ้ - -a

ก็ผมเป็นมอนเตอร์อะ

ก็มีสิทธิ์ฆ่าสิ

เอ้างี้ถ้ามอนเตอร์มาฆ่าคุณงี้ไม่เอามาลงบอร์ดมั่งหรอ

แจ้งกระทำผิดมอนเตอร์ตีนู๋ว

laugh laugh laugh laugh

โดนบ้างจะรู้สึก

แบบนี้มันต้องขยำ  laugh laugh laugh

"การฝึกฝนตัวเองคือสิ่งสำคัญ หากเจ้าขาดการฝึกฝนตัวเอง แล้วเจ้าจะมีพลังได้อย่างไร"
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #25 เมื่อ: 31-01-2010, 12:17:09 »

อ้างจาก: • I aM RoBoT GirL • ที่ 31-01-2010, 11:18:32
Shocked

ก็ไม่ได้ อะไร แล้วนะคะ

แต่ ถ้าจะให้ดี

เจ้าของกระทู้ ได้รับคำตอบจากทางทีมงานแล้ว

ก็ กรุณามาล็อคด้วยนะคะ

หรือ คุณอยากเห็นคนไทย ทะเลาะ กัน ?!

ถ้าเป็นคนไทย

ที่ไม่มีจิตสำนึก กาก เกรียน ได้รับการศึกษา แต่ไม่รับรู้

เหมือนสมองจะไม่ค่อยได้ทำงาน ใช้กล้ามเนื้อมากกว่า

ก็สมควรที่จะทะเลาะด้วย

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #26 เมื่อ: 31-01-2010, 12:28:17 »

ทำไมต้องล๊อค งง  ล๊อคกะเปิดใหม่ได้ ในเมื่อคนมันจะทะเลาะโดยเฉพาะกับคนที่ปากดี ไม่มีสำนึก

พอเถอะ อย่า make a picture อีกเลยเบื่อ-*-

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #27 เมื่อ: 31-01-2010, 13:05:42 »

เจ้าของกระทู้ค่ะเพิ่งกลับมาเห็น

ขอตอบคุณเป็นรายบุคคลนะคะ อ้อไม่ได้มาชวนทะเลาะนะคะ อ่านดีๆ เน้อ

ตอบคุณI aM RoBoT GirL •
- สำหรับคุณโรบ๊อตเกิร์ล ที่เรียกร้องให้มีการล๊อคกระทู้นั้น ทางคนตั้งกระทู้ไม่เห็นความสำคัญของการล๊อคนะคะ
แต่ถ้าจะPMไปหาทีมงาน เพื่อให้ทีมงานลบกระทู้ทิ้งก็ไม่มีปัญหาค่ะ
เพราะว่ากระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาให้คนทะเลาะกัน แต่การตั้งกระทู้ครั้งนี้คือการแชความรู้สึกให้คนอื่นฟัง
ว่าถ้าวันหนึ่งคุณโดนแบบนี้บ้างจะรู้สึกยังไง ทั้งที่พื้นที่ๆ โดน ไม่ใช่พื้นที่เขตอันตราย แต่เป็นพื้นที่ที่ถือว่าปลอดภัย
มีเพียงแค่วุ้นน้อยกับหนอนน้อยอาศัยอยู่เท่านั้น การถูกมอนโจมตีโดยที่ไม่ใช่ช่วงเวลาอันตรายหรือเกิดจากการเปิดกล่อง
จึงไม่สมควรที่จะเจอคนบอกว่า "ถ้าโดนมอนของจริงโจมตี ไว้ให้มาแหกปากตั้งกระทู้นะว่ามอนฆ่า"
มันไม่ใช่เรื่องนะค่ะ(อันนี้อธิบายเน้อ อย่าหาว่าชวนทะเลาะน๊า)
และก็กระทู้นี้ก็เป็นการสอบถามกับจีเอ็มท่านนั้นเพื่อความกระจ่าง
ซึ่งเมื่อเรื่องกระจ่างแล้วก็ไม่ได้คิดเข้ามาว่าจีเอ็มอีกและได้ขอโทษจีเอ็มไปแล้วตามมารยาทที่เข้าใจผิด
แต่สำหรับความคิดเห็นของสมาชิกอื่นนั้น ไม่มีความจำเป็นใดต้องล๊อคกระทู้ค่ะ เพราะเป็นการแสดงความคิดเห็นตามสุภาพชนทั่วไปค่ะ

ตอบคุณ~13Anl<~
- เขาคงไม่มีวันโดนหรอกค่ะ เพราะเขาบอกเองว่าจุติหลายรอบแล้ว ก็ต้องถือว่าเล่นเก่งมากๆ เลยนะคะ
เพราะงั้นเขาคงไม่ตายง่ายๆ(มั้ง) แต่สำหรับคนอื่นที่เขาไม่เกี่ยวด้วยเลย ต้องเรียกว่ารับความซวยไปเต็มๆ
ก็นะจีสาปให้สนุกสนานกัน "แต่นิสัยและพฤติกรรมของคนเรามันส่อให้เห็นจากกระทำที่ออกมาเอง"

ตอบคุณDr.
- ก็เป็นไปตามนั้นแหละค่ะ ยืนอยู่ในที่ปลอดภัยโดนมอนฆ่าตาย แถมยังมีมานั่งหัวเราะกลางแม๊พ
ใช้ข้อความปกติพิมพ์ให้คนอื่นเห็น เหมือนจะโชว์พาวเวอร์ตัวเองมากมาย ก็เลยทนไม่ได้ เนื่องจะไม่ได้สำนึกอะไรเลย(ระดับนี้คงสำนึกยาก)
ก็ได้แต่วันทาสาธุ ว่าอย่าได้เจอะเจอคนประเภทนี้อีกเลยแล้วกัน

สำหรับการตอบท่านๆ อื่น เจ้าของกระทู้ขออนุญาตแปะโป้งนะคะ
และต้องขอบคุณทั้งความเห็นที่เห็นด้วยกับจขกท.ก็ดี หรือความเห็นไม่เห็นด้วยก็ดี
ทุกความเห็นก็คือความเห็นส่วนบุคคลของทุกคน ยินดีรับฟังหมด
เพราะเมื่อเราทำผิดพลาดหรือเห็นข้อผิดพลาดก็ต้องว่ากันไปตามนั้น ดก็คือผิด ถูกก็คือถูก

แต่ทำให้รู้อย่างหนึ่งว่า
"พฤติกรรมกับการพัฒนาเซลล์สมองของมนุษย์ มีขีดจำกัดที่แตกต่างกัน รวมทั้งมารยาทนั้นก็ได้รับการอบรมที่ต่างกันมาด้วย เพราะงั้นคงได้แต่ทำใจนั่นเอง" Cry Cry Cry Cry

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

-- - -- --
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 31-01-2010, 13:58:58 »

ถึงผมเกรียนก็เกรียนอย่างมีระดับ

ก็ผมฆ่าคนแต่ผมไม่เอาไปนินทาที่อื่นหนิ

ผมเป็นคนเปิดเผยครับ

ไม่ต้องแอบทำหรอก

เออไอเรื่องจุติหลายรอบอะนะ

ผมจุติไม่กี่รอบเองครับ

ฆ่าผมก็ง๊ายง่ายผมเป็นเทรสายมีด

จะเอาไรไปสู้(มีดก็ออฟเน่าๆที่เอาไปฆ่าคน)

ไอเรื่องจิตใต้สำนึกอะนะไอคนที่มาว่าผมหนะมีจิตใต้สำนึกพอรึยังหว่า

อย่าพูดเอาหน้าทั้งๆที่ตัวเองยังมีด้านที่ไม่ดีอยู่ในตัวเลยน่าละอายแทน

ผมมาตอบนี่ผมไม่เครียดเลยนะ

แต่นั่งขำซะมากกว่า ปาปารัสซี่ เยอะจริงๆครับเกมนี้

555+

เซอฟนี้ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นละไปเล่นเซอฟอื่น

ไปลองเก็บเวลเองทำไรเองดูบ้าง

ลองไม่ใช้ยาแชร์ดูก็สนุกดีนะ

มาได้นะครับเซอฟดาวดึง

ไม่ได้ท้าตีท้าต่อยนะแต่แบทได้แต่ตอนนี้มันปิดอยู่ว้าเสียดายจัง

เอาเถอะๆ

อโหสิให้กับพวกปาปารัสซี่

เห็นหลายรายไม่ได้ตายดีนะพวกปาปารัสซี่เนี่ย

Evil Evil Evil Evil Evil

คนอื่นก็ฆ่านะอย่ามาว่าแต่ผม

แหม๋สู้ไม่ได้แล้วทำตัว

ลั๊ลลา~

ด่าเลยครับเต็มที่ไงผมก็ไม่ค่อยได้ออนอยู่ละ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #29 เมื่อ: 31-01-2010, 14:03:54 »

ไม่ทราบว่าคุณที่ชื่อ หลอน อะ ใช่วิชาดที่นรกที่ชื่อหลอนใช่มะ ถ้าใช่ คุณก้อไม่ต่างไรจากที่คุณว่ามาข้างต้นหรอก ถ้าไม่ใช่ก้อขออภัย

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5