GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานจะเห็นแก่เงินไปไหน  (อ่าน 1510 ครั้ง)
#Tuaholic . *
Sr. Member

ฟรีโด่วเม่ออออ .

Re: ทีมงานจะเห็นแก่เงินไปไหน
« ตอบ #30 เมื่อ: 16-12-2009, 11:41:01 »

ดีเบียม สีส้ม ที่    เม้นกันมาน่ะ เรามีความคิดว่า ทำไม ไม่เพิ่มราคาขายของ ให้ทิ้งกี้อ่ะ คะ ก้อนละ 20 ยังยอม ขาย โยน ออกคลังเลย

ก้อนละ บาท พระเจ้า อยากตาย แล้วบอกว่า ของ เฟ้อ อ่ะ มันก็ดีอยู่หรอกนะ แต่ขายไม่ออก ก็ไร้ประโยชน์อ่ะค่ะ 

IiIiI-BaNk-IiIiI
Jr. Member
**

« ตอบ #31 เมื่อ: 16-12-2009, 11:53:14 »

12หางมาเมื่อไหร่เดี๋ยวก็รู้ว่าหมู่หรือจ่า Evil Cool

pbd
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 16-12-2009, 11:57:12 »

พวกเกรียน ย้ายไป 12หาง เยอะๆ ก็ดีนะ Smiley Smiley Smiley
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

« ตอบ #33 เมื่อ: 16-12-2009, 12:35:51 »

อ้างจาก: pbd ที่ 16-12-2009, 11:57:12
พวกเกรียน ย้ายไป 12หาง เยอะๆ ก็ดีนะ Smiley Smiley Smiley

นายอะไปคนแรกเลย

♠oOo.นู๋เวย์คุง.oOo♠
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 16-12-2009, 19:26:52 »

พวกเกรียน ย้ายไป 12หาง เยอะๆ ก็ดีนะ   

ไม่เกรียนเข้าก็ย้ายกันเยอะอยู่แล้ว

คนพูดอย่าย้ายตามมา12หางนะ

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 16-12-2009, 19:33:23 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-12-2009, 14:12:17
ผมขออนุญาตชี้แจงนะครับ สาเหตุที่ทางทีมงานปรับอัตราดรอปไอเทมนั้นไม่ใช่เพราะทางทีมงานต้องการจะขายไอเทมเงินโซลอย่างแน่นอนครับ

เพื่อนลองสังเกตุดูนะครับ ว่าไอเทมเงินโซลเป็นไอเทมที่ช่วยอำนวยความสะดวกในการเล่นก็จริงครับ แต่ไม่มีไอเทมชิ้นไหนเลยที่สามารถช่วยในการดรอปไอเทมในเกมส์ หรือเป็นไอเทมที่สามารถแทนไอเทมที่ดรอปในเกมส์ได้แม้แต่ชิ้นเดียวครับ  ดังนั้นในความคิดของผม การมีไอเทมโซลหรือไม่ก็ไม่ส่งผลต่อการดรอปไอเทมภายในเกมส์แม้แต่น้อยครับ

ส่วนสาเหตุที่ต้องปรับอัตราดรอปไอเทม ส่วนหนึ่งเป็นการปรับอัตราดรอปให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นในเซิร์ฟเวอร์ครับ สมมุติว่าถ้าผู้เล่นในเกมส์ทั้งหมดจำนวน 100 คน แล้วอัตราดรอปเท่ากับปัจจุบัน เพื่อนๆคิดว่า 100 คนนั้นจะมีโอกาสได้ไอเทมแรร์หรือไม่ครับ ผมตอบได้เลยครับว่ามี แต่โอกาสน้อยมากๆ ดังนั้นจึงโอกาสดรอปจึงต้องมีมากกว่าปัจจุบันครับ ดังนั้นอัตราดรอปเมื่อก่อนจึงอยู่ในระดับหนึ่ง แต่ในปัจจุบันผู้เล่นในเกมส์มีจำนวนมากขึ้น โอกาสที่ผู้เล่นจะได้ไอเทมแรร์ก็ต้องมีมากขึ้น ดังนั้นเพื่อคงคุณค่าของไอเทมแรร์ จึงมีความจำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงอัตราดรอปไอเทมให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นครับ

มีนิ

ไอเทมเพิ่มอัตราดรอป Angry

◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #36 เมื่อ: 26-01-2010, 19:54:13 »

กระทู้นี้มีคนเอาไปอ้างอิงหลายรายเหมือนกันนะเนี่ย

Evil

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
ShibUkAi
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 26-01-2010, 20:04:52 »

ไอบ้า เอ่ย ดอป ยาก ไม่เท่าไร พอ มา ขาย นี้ อยาก เลิกจิงๆๆ ครับ แหวนปราช จาก ตอนแรก เปน 100เอม อะไร ฟะ เนีย

ตอน นี้ 30 เอม ยังขายไม่ออก เลย ครับ เปน เพราะ อะไร คับ เนีย   Cry  Cry    Cry

อีกอย่าง นะ ครับ ผม จะไป เวล จัน ถึง ศุก ไม่มี คนเลย คับ อยู่คนเดียว 

เซิพ Pk .....                 Cool          Cool              Cool
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #38 เมื่อ: 26-01-2010, 20:34:59 »

สรุปสั้นๆ ได้ใจความสุดๆ= ="

ไม่ต้องเติมตังค์ ไม่เล่น จบ.

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

« ตอบ #39 เมื่อ: 26-01-2010, 20:38:43 »

-0-

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #40 เมื่อ: 26-01-2010, 22:58:29 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-12-2009, 14:12:17
ผมขออนุญาตชี้แจงนะครับ สาเหตุที่ทางทีมงานปรับอัตราดรอปไอเทมนั้นไม่ใช่เพราะทางทีมงานต้องการจะขายไอเทมเงินโซลอย่างแน่นอนครับ

เพื่อนลองสังเกตุดูนะครับ ว่าไอเทมเงินโซลเป็นไอเทมที่ช่วยอำนวยความสะดวกในการเล่นก็จริงครับ แต่ไม่มีไอเทมชิ้นไหนเลยที่สามารถช่วยในการดรอปไอเทมในเกมส์ หรือเป็นไอเทมที่สามารถแทนไอเทมที่ดรอปในเกมส์ได้แม้แต่ชิ้นเดียวครับ  ดังนั้นในความคิดของผม การมีไอเทมโซลหรือไม่ก็ไม่ส่งผลต่อการดรอปไอเทมภายในเกมส์แม้แต่น้อยครับ

ส่วนสาเหตุที่ต้องปรับอัตราดรอปไอเทม ส่วนหนึ่งเป็นการปรับอัตราดรอปให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นในเซิร์ฟเวอร์ครับ สมมุติว่าถ้าผู้เล่นในเกมส์ทั้งหมดจำนวน 100 คน แล้วอัตราดรอปเท่ากับปัจจุบัน เพื่อนๆคิดว่า 100 คนนั้นจะมีโอกาสได้ไอเทมแรร์หรือไม่ครับ ผมตอบได้เลยครับว่ามี แต่โอกาสน้อยมากๆ ดังนั้นจึงโอกาสดรอปจึงต้องมีมากกว่าปัจจุบันครับ ดังนั้นอัตราดรอปเมื่อก่อนจึงอยู่ในระดับหนึ่ง แต่ในปัจจุบันผู้เล่นในเกมส์มีจำนวนมากขึ้น โอกาสที่ผู้เล่นจะได้ไอเทมแรร์ก็ต้องมีมากขึ้น ดังนั้นเพื่อคงคุณค่าของไอเทมแรร์ จึงมีความจำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงอัตราดรอปไอเทมให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นครับ

อ้างจาก: -๐۩ ۞๐-You're Beautiful-๐۞ ۩๐- ที่ 14-12-2009, 21:53:53
ในความคิดเรานะ ไม่เหงมีอะไรตกยากเลย เราก็เล่นเซิฟหลักอยู่ ตกง่ายด้วยซ้ำแต่ต้องใช้ความพยายามนิดหน่อยเช่นดีเบียมคลั่งเราไปตีชั่วโมงนึงได้เกือบ 10 ก้อน ของไม่มีออฟไม่มียศของร้านสดๆไม่ได้อัพเกรตทั้งนั้น คนส่วนมากไม่ค่อยมีความอดทนเลยจึงดูเหมือนยาก อย่างเกมอื่นหาแทบไม่ได้เลยที่จะได้ของง่าย กว่าจะได้หาแทบตาย โดยเฉพาะของโซลเกมอื่นด้วยแล้ว สุดแสนจะทรมาน เติม500ได้ยาไม่ถึง200ขวด ถ้าให้เปรียบในหลายๆด้าน เกมนี้อะดีสุดแล้ว ถ้าคุณลองคิดในทางกลับกันคุณมาเป็นคนผลิตเกมบ้างแล้วคุณจะรู้ถึงหลักการตลาดอย่างชัดเจน เพราะการตลาดจะคำนวณครอบครุมกันทั้งประเทศและทั่วโลก ในการเดินไปแต่ละก้าวต้องคิดแล้วคิดอีก ไม่ใช่ว่าเอาอะไรใส่ๆแล้วก็ใส่ เราต้องคิดถึงจำนวน ปริมาณ และอื่นๆอีกมากมาย แล้วอีกอย่างเกมนี้คือเซิฟหลักไม่ใช่เกมเถื่อนที่จะมีอะไรง่ายไปหมด ถึงอย่างน้อยเขาก็ให้ๆมาตลอด เกมอสุราคนไทยสั่งได้ก็จิงแต่ต้องคิดในแง่อื่นๆอีกหลายอย่าง

---อยากให้ทีมงาน รวมถึงท่าน Tester ทั้งหลาย ลองมาดรอบของที่ตกจากบอส หรือ มินิบอสหน่อยครับ ดีเบี่ยมอะไม่ยากก้จริง

แต่ที่เขาท้วงๆ กันคือของที่ตกจากบอส และมินิบอส ผมว่ามันตกยากเกินไปจริงๆ จะลองจำลองเซิฟหลัก หรือปล่อยบอส หรือมินิบอสสักแผนที่นึง แล้วลองทดสอบอัตราดรอบกันดูหน่อยครับ

ผู้เล่นมากกว่า90% ต่างท้วงติงมันไม่ใช่ธรรมดาแล้วนะครับ  แล้วที่ออกมาพูดนี่คือเจอมากับตัวครับ ทดสอบตีทั้งบอส และ มินบอสมาแล้วที่เซิฟสวรรค์ครับ ผลเหรอไม่ตกขอแรไอเทมเลย (คงไม่ต้องบอกนะครับ่วาตีมากี่ตัว)

หนูไม่มีชื่อ
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 26-01-2010, 22:59:06 »

ผมว่านะครับ ทีมงานพลาดตรงที่ เก็บเงินค่าจุติ ตอนเอาเงินออกจากเซิฟ

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่อัตราดอปหรอกครับ

แต่ตอนนี้ผู้เล่นไม่มีเงินใช้จ่าย

ถึงจะปรับอัตราให้ดอปของเท่าเดิม  แต่ผู้เล่นจะเอาเงินที่ไหนไปซื้อขายแลกเปลี่ยนกันหล่ะครับ ?

** ทีมงานเอาการงานเข้ามาก้จริง  แล้วลองนึกดูนะครับ  มีแต่ผู้ขาย ไม่มีผู้ซื้อ เพราะผู้เล่นไม่มีเงินจะใช้จ่าย **

หรือว่าการงานมีอาชีพที่ทำเงินได้ครับ  แต่ที่ผมอ่านดูคร่าวๆจะเป็นการสร้างอาวุธซะมากกว่านะครับ

** สมมุติทีมงาน จะบอกว่า มีหลักฐานโปรไฟล์ที่แสดงถึงจำนวนเงินในเซิฟหมุนเวียนมากกว่า 1 พันล้านบิลล่า   แต่อย่าลืมนะครับ ว่าผู้เล่นบางคนเป็นนักสะสมเงิน ที่ไม่ยอมนำออกมาใช้จ่าย

จะเอาหลักการนี้มาใช้ ไม่ได้นะครับ  ทีมงานต้องดูรายรับ - รายจ่าย ของผู้เล่นแต่ละบุคคลแล้วเอามาคิดเป็นค่าเฉลี่ยนะครับ  อย่ามองโดยรวมแบบ profit  แต่ลงไปดูรายละเอียดที่มา-ที่ไปด้วยครับ

ฝากไว้ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 27-01-2010, 06:44:50 »

Smiley Smiley Smileyเงียบ เหมือนเป่าสาก Evil Evil Evil
รอดูที่การงานก็แล้วกัน ว่าจะทำให้อะไรดีขึ้นไหม
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 27-01-2010, 08:45:18 »

เคยชี้แจงไว้แล้วที่ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33712.0
ขอบคุณที่ตามไปอ่านและพยายามทำความเข้าใจครับ  Smiley

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]