GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานจะเห็นแก่เงินไปไหน  (อ่าน 1510 ครั้ง)
ม้าLxน ยัJร้oJ
Jr. Member
**

ทีมงานจะเห็นแก่เงินไปไหน
« เมื่อ: 13-12-2009, 09:51:25 »

ผมว่าสังคมเกมตอนนี้เน่าเฟะเพราะทีมงานเห็นแก่เงิน เอ๊อ่ะ ก้ดันของโซลเข้ามาดูดตังผู้เล่น ปรับของให้เน่าลง ปรับให้ดรอปยากเพื่อซื้อสิ้นค้าเงินโซล  คุนรู้ไหมการปรับอัตรดรอป ให้ของไม่ตกแบบนี้มันมีผลแก่ผุ้เล่นในเกมแค่ไหนหรือไม่สนใจแค่ให้ตูขายของโซลได้ก็พอ  อ้ายของที่มันไม่พร้อมก้ดันลงมาเอาของดีออกเอาของโซลห่วยๆๆเข้ามาแทน  การงานก็หายไปเป็นชาติแล้วไม่พร้อมจะเอาออกทำไม  เตรียมดันของใหม่หรอ  มานกี่ปีล่ะถึงจะมาการงาน....... Angry Angry  ลองฟังเสียงผู้เล่นมั่ง  ไม่ใช่ฟังแต่อ้ายพวกเด็กเส้น.....ที่เอาเงินฟาดหัวทีมงานให้ปรับนู้นปรับนี้ให้     เอาสมองอันน้อยนิดคิดหน่อยผู้เล่นส่วนใหญ่เขารู้สึกยังไง   เหมือนอะไรหว่าให้เขาจูงจมูก  ไม่ให้จูงได้ไงเงินนี้หว่า

บอกผู้บริหารด้วยการตลาดคุนเจ๋งจิงแต่มานก้าวกะโดดโคตรน่าเกลียดเลย    ห่วยแตกวะ

ป.ล.ตั้งกะทู้นี้เตรียมตัวมาโดนด่าแหละแต่สุดจะทน

♠oOo.นู๋เวย์คุง.oOo♠
Jr. Member
**

Re: ทีมงานจะเห็นแก่เงินไปไหน
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-12-2009, 10:02:06 »

เดี๋ยวคงรู้ ซึ้ง

ผมรอ 12หาง

เปิดสิ้นเดือน

ย้ายเกมแหละ Cool

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #2 เมื่อ: 13-12-2009, 10:08:06 »

ไปเล่นเกมอื่นกันดีกว่า เกมที่เขาไม่เห็นขูดรีดเกินไป เกมนี้ไม่ดังแล้วยังขูดรีดไม่ไหวๆ

Smiley Smiley Smiley

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
~โกโก้~
Jr. Member
**

โก้ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-12-2009, 10:08:37 »

อ้างจาก: อ่ะจึ๋ย จึกจึก ที่ 13-12-2009, 09:51:25
ผมว่าสังคมเกมตอนนี้เน่าเฟะเพราะทีมงานเห็นแก่เงิน เอ๊อ่ะ ก้ดันของโซลเข้ามาดูดตังผู้เล่น ปรับของให้เน่าลง ปรับให้ดรอปยากเพื่อซื้อสิ้นค้าเงินโซล  คุนรู้ไหมการปรับอัตรดรอป ให้ของไม่ตกแบบนี้มันมีผลแก่ผุ้เล่นในเกมแค่ไหนหรือไม่สนใจแค่ให้ตูขายของโซลได้ก็พอ  อ้ายของที่มันไม่พร้อมก้ดันลงมาเอาของดีออกเอาของโซลห่วยๆๆเข้ามาแทน  การงานก็หายไปเป็นชาติแล้วไม่พร้อมจะเอาออกทำไม  เตรียมดันของใหม่หรอ  มานกี่ปีล่ะถึงจะมาการงาน....... Angry Angry  ลองฟังเสียงผู้เล่นมั่ง  ไม่ใช่ฟังแต่อ้ายพวกเด็กเส้น.....ที่เอาเงินฟาดหัวทีมงานให้ปรับนู้นปรับนี้ให้     เอาสมองอันน้อยนิดคิดหน่อยผู้เล่นส่วนใหญ่เขารู้สึกยังไง   เหมือนอะไรหว่าให้เขาจูงจมูก  ไม่ให้จูงได้ไงเงินนี้หว่า

บอกผู้บริหารด้วยการตลาดคุนเจ๋งจิงแต่มานก้าวกะโดดโคตรน่าเกลียดเลย    ห่วยแตกวะ

ป.ล.ตั้งกะทู้นี้เตรียมตัวมาโดนด่าแหละแต่สุดจะทน
เอ่อ   การที่ทีมงานปรับลดอัตราการดรอปเพราะว่า ลดภาวะเงินเฟ้อ เนื่องจากเมื่อก่อนเปี่ยมนี้รู้สึกว่าจะถูกมากเลย ยกตัวอย่าง เปี่ยมสีส้มนี้ครับ ขายแทบจะไม่ได้เลย  และเรื่องของโซล คุณว่ามันดูดเงิน คุณก็อย่าซื้อสิครับ  อย่าลืม ว่านี้แค่เกมส์ เล่นไปเรื่อยๆ เพื่อความสนุกเท่านั้นเอง คลายเครียดๆ
เรื่องปรับ อัตราการดรอปนี้ ผมก็ไม่เห็นด้วยซักเท่าไรนะครับ  แต่ถ้าไม่ทำผมเข้าใจว่า ไอเท็มบางชนิดอาจเป็น ขยะ นะครับ

ผมมีข้อคิดเห็นแต่เพียงเท่านี้แหละครับ

เชิญท่านต่อไปแสดง ความคิดเห็น

OoBulFoO
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-12-2009, 11:58:52 »

ผมเหง ปกติที่เค้าแก้ปัญหากัน คือ ทำให้ผู้เล่นสามารถหาเงิน ได้ง่าย เพื่อที่จะ ให้ผู้เล่นใช้จ่ายกัน   
แต่นี่ ดันทำให้ของตกยาก เงินหายาก ทำให้ คนเค้าไม่คิดจะซื้อของกัล แล้วทำให้ ไอเทม ที่ได้จากม้อน ธรรมดา หรือ บอส ขายไม่ออก
แต่ที่ขายออกกลับเปง ของโซล แทน  Asura ดับอนาถ ด้วยปัญญา ของทีมงานระดับอนุบาล  laugh laugh laugh laugh
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-12-2009, 12:34:34 »

อ้างจาก: ~สิงห์เล่นโคลน~ ที่ 13-12-2009, 10:08:37
เอ่อ   การที่ทีมงานปรับลดอัตราการดรอปเพราะว่า ลดภาวะเงินเฟ้อ เนื่องจากเมื่อก่อนเปี่ยมนี้รู้สึกว่าจะถูกมากเลย ยกตัวอย่าง เปี่ยมสีส้มนี้ครับ ขายแทบจะไม่ได้เลย  และเรื่องของโซล คุณว่ามันดูดเงิน คุณก็อย่าซื้อสิครับ  อย่าลืม ว่านี้แค่เกมส์ เล่นไปเรื่อยๆ เพื่อความสนุกเท่านั้นเอง คลายเครียดๆ
เรื่องปรับ อัตราการดรอปนี้ ผมก็ไม่เห็นด้วยซักเท่าไรนะครับ  แต่ถ้าไม่ทำผมเข้าใจว่า ไอเท็มบางชนิดอาจเป็น ขยะ นะครับ

ผมมีข้อคิดเห็นแต่เพียงเท่านี้แหละครับ

เชิญท่านต่อไปแสดง ความคิดเห็น

ภาวะเงินเฟ้อ เกี่ยวอะไรกับของถูกครับ

ภาวะเงินเฟ้อ คือของแพง

ของถูกมันเป็นผลดีกับทุกคน

ยกเว้นพวกไฮโซในเกมส์ ที่ยอมรับไม่ได้

กับอัตราเงินที่มีอยู่ในตัว ลดน้อยลง

แล้วก็พวกตั้งแก๊งค์ล่าบอส แต่โดนฉุดราคา

ผมไม่รู้ว่า ทีมงานจะแก้เงินเฟ้อ ของล้นตลาด

ของดรอปง่าย หรืออะไรกันแน่ มั่วไปหมด

ที่แน่ๆ คือ

1. ยัดโปรเติมเงิน จนทุกคนมีโซลกันหมด

ราคาของโซลตก

2. เงินบิลล่าหายากขึ้น เนื่องจากการที่ทีมงานลดภาวะเงินเฟ้อ

จึงทำให้ทุกคนไม่ค่อยมีเงินบิลล่า จนเกิดตลาดมืด รับแลกเงินมากขึ้น

ซึ่งไม่รู้ว่า มันรวยมาจากไหน

3. ของหลายชนิดโดนปรับดรอปให้ตกยาก เกินความจำเป็น

เรื่องนี้เคยพูดไปแล้ว มันส่งผลให้ราคาแพงขึ้นกว่าเก่า

เป็นเรื่องธรรมดาที่ ของดรอปง่าย ราคาถูก

ของดรอปยาก ราคาแพง

อ้างจาก: Dr. ที่ 06-12-2009, 21:43:28

ไม่พูดถึงการปรับดรอปบอสนะ เพราะมีกระทู้ล่าบอส 7 วันแล้ว
มาพูดถึง มอนเตอร์ ธรรมดา บ้าง

มงกุฎครีบปลา คลิก   เดิมราคาลดเหลือ 5 หมื่น ถีบตัวกลายเป็น 3 แสน

เขาพิกม่า คลิก เดิมราคาลดเหลือ 3 แสน ถีบตัวเป็น 5 แสน

หน้ากากซาดิสม์ คลิก  เดิมราคาลดเหลือ 4 แสน ถีบตัวเป็น 1 ล้าน

ไอเท็มทั้ง 3 ตัว อยู่ในระดับ 4 ดาวทั้งหมด
แต่ราคา มันต่างกันลิบลับ คนที่หาของขาย จะไปดรอปอะไร
ผมเคยถามหลายคน ทุกคนตอบเหมือนกันหมด ว่า กากซาดิสม์
เพราะราคาแพงที่สุด งั้น ไอเท็มอีก 2 ตัว ใครมันจะหามาขาย
หรือใครมันจะหามาใส่ เขาพิกม่า ถ้าไม่มีเควสเขาดำ รับรองได้เลยว่า สูญพันธ์ไปจากเกมส์แน่
ทุกวันนี้ ก็ไม่มีใครเข้าไปตีแล้ว  นี้คือการปรับเพื่อสมดุลย์ ใช่ไหม

ยังมีอีก

อสูรตาเดียว ไซคลอป คลิก

ไซคลอป ดรอป โล่กระดาษ กับ  สนับขาเหล็กเขี้ยวยักษ์
ในระดับ 5 ดาวเท่ากัน
โล่กระดาษ เป็นเซตคลาส 2 ก็ยังไม่เท่าไร
แต่ สนับขาเหล็กเขี้ยวยักษ์ ปรับดรอป 5 ดาวนี้นะ
คุณคิดว่า ขายในราคาเท่ากันได้ไหม
โล่ 2 ล้าน
ผมมีสนับ 3 อัน ขาย 4 แสน  คนว่าแพง บอกผมบ้า
ร้านอื่นหนักกว่าผมอีก ขาย 7 แสน5
แต่ในความรู้สึกของคนหาของขาย
น่าจะคิดเหมือนๆ กันว่า ราคาไม่สมกับความยากในการได้มา
ทั้งๆ ที่อัตราดรอป 5 ดาว เท่าโล่กระดาษ นี้คือการปรับเพื่อสมดุลย์ ใช่ไหม

4. ทีมงานฉวยโอกาสของคำว่าปรับเพื่อสมดุลย์

มาโกยเงินในการปรับราคาใบประกัน จากใบละบาท

กลายเป็นใบละ 20บาท  โดยไม่มีความจำเป็น

ถ้าอ้างว่า เพื่อรองรับการเงิน จึงเอาใบประกันออก

เพราะ มันเกี่ยวกับการเขียนโปรแกรม ก็ยังพออ้างได้ มันเป็นเรื่องของเทคนิค

แต่ปรับให้ราคาให้ถูกหรือแพง มันไม่เกี่ยวกับการรอให้ งานเข้า

ปรับราคาหลัง การงานเข้าก็ได้

5. ปรับลดอัตราการตก ของดีเบียม แล้วเพิ่มอัตราการใช้ดีเบียม

มากขึ้น ใบประกันก็ไม่มี  จึงทำให้เกิดช่องว่างของกลุ่มผู้เล่นเก่า / ใหม่

และที่สำคัญ อำนวยความสะดวกให้กับพวกกิลใหญ่

โดยการครองประสาทแต่ละครั้ง จะเพิ่มอัตราตีบวกอีก 10%

เพิ่มสูงสุด 50%

บอกไว้เลยว่า ไอเทมขายยศ ในตลาดเกิดจากการตีเพื่อขาย

ไม่ได้ใส่จนเบื่อ หรือเปลี่ยนตัวละคร จึงขายทิ้ง

6. คลาส3 นี้ตัวดีเลย

แบ่งแยกอย่างชัดเจน ระหว่างคนจน / คนรวย

ไม่ต้องมีความสามารถ ขอเพียงแต่มีเงิน

คุณก็มีคลาส3 มาโชว์เทพ ได้

นี้แค่ ที่ผ่านมา ไม่นาน

ไอ้ที่ปรับเน่าๆ ก่อนหน้านี้ไม่ได้พูดถึงนะ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-12-2009, 14:12:17 »

ผมขออนุญาตชี้แจงนะครับ สาเหตุที่ทางทีมงานปรับอัตราดรอปไอเทมนั้นไม่ใช่เพราะทางทีมงานต้องการจะขายไอเทมเงินโซลอย่างแน่นอนครับ

เพื่อนลองสังเกตุดูนะครับ ว่าไอเทมเงินโซลเป็นไอเทมที่ช่วยอำนวยความสะดวกในการเล่นก็จริงครับ แต่ไม่มีไอเทมชิ้นไหนเลยที่สามารถช่วยในการดรอปไอเทมในเกมส์ หรือเป็นไอเทมที่สามารถแทนไอเทมที่ดรอปในเกมส์ได้แม้แต่ชิ้นเดียวครับ  ดังนั้นในความคิดของผม การมีไอเทมโซลหรือไม่ก็ไม่ส่งผลต่อการดรอปไอเทมภายในเกมส์แม้แต่น้อยครับ

ส่วนสาเหตุที่ต้องปรับอัตราดรอปไอเทม ส่วนหนึ่งเป็นการปรับอัตราดรอปให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นในเซิร์ฟเวอร์ครับ สมมุติว่าถ้าผู้เล่นในเกมส์ทั้งหมดจำนวน 100 คน แล้วอัตราดรอปเท่ากับปัจจุบัน เพื่อนๆคิดว่า 100 คนนั้นจะมีโอกาสได้ไอเทมแรร์หรือไม่ครับ ผมตอบได้เลยครับว่ามี แต่โอกาสน้อยมากๆ ดังนั้นจึงโอกาสดรอปจึงต้องมีมากกว่าปัจจุบันครับ ดังนั้นอัตราดรอปเมื่อก่อนจึงอยู่ในระดับหนึ่ง แต่ในปัจจุบันผู้เล่นในเกมส์มีจำนวนมากขึ้น โอกาสที่ผู้เล่นจะได้ไอเทมแรร์ก็ต้องมีมากขึ้น ดังนั้นเพื่อคงคุณค่าของไอเทมแรร์ จึงมีความจำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงอัตราดรอปไอเทมให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นครับ

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-12-2009, 14:50:22 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-12-2009, 14:12:17
ผมขออนุญาตชี้แจงนะครับ สาเหตุที่ทางทีมงานปรับอัตราดรอปไอเทมนั้นไม่ใช่เพราะทางทีมงานต้องการจะขายไอเทมเงินโซลอย่างแน่นอนครับ

เพื่อนลองสังเกตุดูนะครับ ว่าไอเทมเงินโซลเป็นไอเทมที่ช่วยอำนวยความสะดวกในการเล่นก็จริงครับ แต่ไม่มีไอเทมชิ้นไหนเลยที่สามารถช่วยในการดรอปไอเทมในเกมส์ หรือเป็นไอเทมที่สามารถแทนไอเทมที่ดรอปในเกมส์ได้แม้แต่ชิ้นเดียวครับ  ดังนั้นในความคิดของผม การมีไอเทมโซลหรือไม่ก็ไม่ส่งผลต่อการดรอปไอเทมภายในเกมส์แม้แต่น้อยครับ

ส่วนสาเหตุที่ต้องปรับอัตราดรอปไอเทม ส่วนหนึ่งเป็นการปรับอัตราดรอปให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นในเซิร์ฟเวอร์ครับ สมมุติว่าถ้าผู้เล่นในเกมส์ทั้งหมดจำนวน 100 คน แล้วอัตราดรอปเท่ากับปัจจุบัน เพื่อนๆคิดว่า 100 คนนั้นจะมีโอกาสได้ไอเทมแรร์หรือไม่ครับ ผมตอบได้เลยครับว่ามี แต่โอกาสน้อยมากๆ ดังนั้นจึงโอกาสดรอปจึงต้องมีมากกว่าปัจจุบันครับ ดังนั้นเมื่อก่อนอัตราดรอปเมื่อก่อนจึงอยู่ในระดับหนึ่ง แต่ในปัจจุบันผู้เล่นในเกมส์มีจำนวนมากขึ้น โอกาสที่ผู้เล่นจะได้ไอเทมแรร์ก็ต้องมีมากขึ้น ดังนั้นเพื่อคงคุณค่าของไอเทมแรร์ จึงมีความจำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงอัตราดรอปไอเทมให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นครับ
มีจิ กล่องพิศวง-กล่องเปิดไงก็ได้Db ไงคับ Huh? Huh?(เปิดได้เบียมห่วย ซวยไป เปิดได้คลั่ง กริ๊ดดังๆเลยเน้ออออออออออออ)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-12-2009, 15:11:01 »

แต่มันยากเกินนะ ดรอปของจากมินิหรือบอส100ครั้ง จะได้แรร์กี่ชิ้น เข้าใจคับว่ามันอยู่ที่ดวงกับอัตราดรอป แต่ว่าขนาดคนที่มีของเพิ่มดรอปดีๆใส่

ยังดรอปไม่ตกเลย แบบนี้มันทำให้ของขาดตลาด ราคาก็จะแพงขึ้น แพงขึ้นคนที่ไม่มีทุนทำไงละคับ ทำใจหรอ แล้วก็ต้องเลิกเล่นไปในที่สุด

มันดรอปไม่ได้คนดรอปก็ท้อ ไม่มีคนดรอปของมาขาย ก็ไม่มีของใส่กัน เกมมันถึงน่าเบื่อแบบนี้ไงคับ

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-12-2009, 16:30:40 »

ทีมงานแก้ตัวฟังไม่ขึ้นเลย.......ปรับเพราะผู้เล่นเเยอะหรอ พูดอายมะนั้นมีแต่คนจะหนี้แกมนี้..

แล้วถ้าคนเล่นเป็นแสนไอดี...ขยะ.....คงไม่ตกเลยมั่งนี้ขนาดคนไม่เยอะนัยังบอกปรับให้สมกับจำนวนผู่เล่นเพื่อคงคุณค่า

ของแรร์ไอเทม..............ลองเอาเวลาแก้ตัวแล้วมาสนใจในความรี้สึกของผู้เล่นมั่งเหอะ....เราเติมเงินช่วยคุนคุณกลับตอบแทน

ด้วยการฆ่าผู้เล่นทั้งเป็น......... Angry Angryบอสไม่ดรอปของมินิไม่ดรอปของ...แล้วจะมีบอสกับมินิไปทำไร....หรือว่าเกมนี้มีไว้เติมตังอย่างเดียว....

ผมคนนึงแหละที่เล่นมาตั้งแต่บทที่3 โคตรมันเลย พอมาบทนี้ทีมงานเป็นไรหว่าอะไรก็ต้องเติมเงิน.....แถมปรับดรอปสะหน้าเกลียดเลย...ยิ่งแพทนี้

เบียมแทบไม่ตก......ตีของใช้เบียมเยอะ..โคตร สมดุลย์อ่ะ Angryโอกาสติดน้อยลง ...90กว่าเปอร์ยังแหก....จะปรับอะไรลองสอบถามผู้เล่นมั่งไม่ใช่

เอาตามใจทีมงาน....ผู้เล่นคือส่วนหนึ่งของเกมไม่มีผู้เล่น ทีมงานก็เจ๊ง.....แล้วทีมงานออกมาแก้ตัวด้วยเหตุผลไร้สารทั้งนั้น...กลัวของแรร์ไร้คุนค่า..

แล้วของบอสที่มันเน่ากว่าของร้านล่ะ หลายอย่างสะด้วย.....มันไม่ไร้คุนค่าหรือไง.....เหอะๆๆเหตุผลฟังขึ้นเนสะทีมงาน... Angry Angry Angry

..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-12-2009, 16:35:39 »

ไป 12 หางกันดีกว่า

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-12-2009, 16:36:54 »

ใครที่บอกคุนก็อย่าเติมโซล สิครับคุนลองไม่เติมดิแทบจะหาตังไม่ได้ถ้าไม่ขายของโซล....ผมว่าค่อนข้างจิงนะ.. Huh? Huh?

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #12 เมื่อ: 13-12-2009, 17:37:11 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-12-2009, 14:12:17

เพื่อนลองสังเกตุดูนะครับ ว่าไอเทมเงินโซลเป็นไอเทมที่ช่วยอำนวยความสะดวกในการเล่นก็จริงครับ แต่ไม่มีไอเทมชิ้นไหนเลยที่สามารถช่วยในการดรอปไอเทมในเกมส์ หรือเป็นไอเทมที่สามารถแทนไอเทมที่ดรอปในเกมส์ได้แม้แต่ชิ้นเดียวครับ  ดังนั้นในความคิดของผม การมีไอเทมโซลหรือไม่ก็ไม่ส่งผลต่อการดรอปไอเทมภายในเกมส์แม้แต่น้อยครับ--- ก็ไม่ได้บอกนี้ครับ
ว่าไอเท็มโซลช่วยในการดรอป แต่เมื่อมันหาของไม่ได้แล้วต้องการเงิน จึงทำให้เอาของโซลมาขาย ซึ่งมันเป็นทางลัดในการหาเงินที่ง่ายที่สุด แล้วคนขายก็ได้เงินมาอย่างที่ต้องการแต่ก็เฉพาะในช่วงแรกที่มีการขายเงินโซลเท่านั้น  ในเมื่อปัจจุบัน มันพึงพาระบบการดรอปของเกมส์ไม่ได้  บวกกับโปรเติมเงินที่อัดฉีดทุกอาทิตย์ จึงทำให้การขายโซลมีมากขึ้น ทุกคนมีเงินโซลจนไม่รู้จะซื้ออะไร  ทำให้สินค้าเิงินโซลราคาถูกลง  ปัจจุบันในขณะที่พิมพ์นี้  ราคาทรงผมที่แถมกับโปร ราคาเหลือ 2-5 แสนบิลล่า ถ้าซื้อโซล 28 บาท  แทนที่จะเสียเงินบิลล่าที่หามาแสนยากเย็น ยอมเสียโซลที่เติมมาจนไม่รู้เอาไปทำอะไรดีกว่าไหม แล้วมันก็แย่ลงไปเรื่อยๆ

ส่วนสาเหตุที่ต้องปรับอัตราดรอปไอเทม ส่วนหนึ่งเป็นการปรับอัตราดรอปให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นในเซิร์ฟเวอร์ครับ สมมุติว่าถ้าผู้เล่นในเกมส์ทั้งหมดจำนวน 100 คน แล้วอัตราดรอปเท่ากับปัจจุบัน เพื่อนๆคิดว่า 100 คนนั้นจะมีโอกาสได้ไอเทมแรร์หรือไม่ครับ ผมตอบได้เลยครับว่ามี แต่โอกาสน้อยมากๆ ดังนั้นจึงโอกาสดรอปจึงต้องมีมากกว่าปัจจุบันครับ ดังนั้นอัตราดรอปเมื่อก่อนจึงอยู่ในระดับหนึ่ง แต่ในปัจจุบันผู้เล่นในเกมส์มีจำนวนมากขึ้น โอกาสที่ผู้เล่นจะได้ไอเทมแรร์ก็ต้องมีมากขึ้น ดังนั้นเพื่อคงคุณค่าของไอเทมแรร์ จึงมีความจำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงอัตราดรอปไอเทมให้สัมพันธ์กับจำนวนของผู้เล่นครับ---แล้วอัตราการตก ราคาของ ความยากง่าย มันสัมพันธ์กันหรือเปล่า  ผมพิมพ์ไปแล้ว ครูอุ้ยได้อ่านบ้างหรือเปล่าครับ  ของดรอปง่ายราคาถูก  ของดรอปยากราคาแพง มันเป็นกลไกทางการตลาด  ทีมงานกำลังจะแก้ปัญหาเงินเฟ้อได้อยู่แล้ว  เพราะราคาของมันถูกลงมาเรื่อยๆ ของบอสก็ราคาตก  ทำให้มีการกระจายไอเทมไปสู่ผู้เล่นใหม่  ช่องว่างระหว่างคนรวยคนจน คนใหม่คนเก่า  กำลังจะลดน้อยลง  แล้วก็มาหักลำเอาง่ายๆ  จนไม่รู้ว่ากลายเป็นอะไรไปแล้ว หาเงินไม่ได้เพราะการแก้เงินเฟ้อ  แล้วยังของแพง เพราะการดรอปที่ยากขึ้นเพื่อแก้ปัญหาของล้นตลาด  ทำไมละ หมวกกระพง ดุ๊กกี้ ป้อกกี้ ขายถูกโครตๆ เหลือแค่ 8-9 พัน  ทำไมมันถึงหมดทุกวัน  ทำไมไม่มีคนมาบ่นบ้างว่า หมวกล้นตลาด  ทีมงานว่าอยากให้ทุกคนได้ใส่หมวกสวยๆ  แต่ทีมงานไม่อยากให้คนใส่ชุดดีๆ ยิ่งปรับยิ่งไม่เข้าใจทีมงานมากขึ้นเรื่อยๆ

47667
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 13-12-2009, 20:12:54 »

ย้ายไปเล่น 12 หางกันดีกว่า

เกมคนไทยเหมือนกันดีกว่าเกมนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่เกมยังไม่เปิด

ก้เล่นเกม asura เกมห่วยๆๆไปก่อน

รอ12หางเปิด อยากเล่นสุดๆๆๆๆๆๆ
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 13-12-2009, 21:47:09 »

อ่านแล้ว งง ดีจัง  มันเหมือนกับว่า เมื่อผู้เล่นมากขึ้น แรร์ไอเทม มันต้องตกมากขึ้น(จากการอ้างเรื่องความสัมพันธ์ของจำนวนผุ้เล่น) ซึ่งปัจจุบัน คนเล่นเยอะ
ฉะนั้น ใน 1 หน่วยเวลาที่เท่ากัน (เช่น 1 เดือน) เมื่อก่อน กับ ตอนนี้  จำนวนไอเทมแรร์ มันควรจะมีมากขึ้นไม่ใช่รึ ในเมื่อจำนวนคนเล่นมันมากขึ้น
ก็ในเมื่อจำนวนมินิบอส/บอส มันมีเวลาในการเกิดที่ค่อนข้างแน่นอนของมันอยู่ (ประมาณว่าเดือนละกี่ตัว)
หรือเราเอง ที่งง  Huh? Huh? Huh?
ปล. หรือว่าไม่มีการคิดเรื่องเวลา
อีก ปล. รอท่านอื่นละกัน งงแระ
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3