GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่ออะไรหลอครับตอบที  (อ่าน 1731 ครั้ง)
กล้าหาญ ศรีทองคำ
Jr. Member
**

เพื่ออะไรหลอครับตอบที
« เมื่อ: 10-12-2009, 16:16:40 »

หลังจากวันที่ นำเอาใบประกันความเสียหายออก(เริ่มต้นไกลหน่อย)ผมก้ยังไม่เข้าใจว่าเอาออกทำไม

แต่ก้ยังโอเคเพราะไม่ค่อยได้ใช้อะไรสักเท่าไหร่

พอมาอีกไม่นานจะนำยาแชออกจากเด็กเส้นขั้นเทพ เหอะๆ ช๊อคไปตามๆกันเลยทีเดียว

ผมถามหน่อยครับ จะนำออกไปเพื่อ... โทรไปถามบอกจะมีการปรับสมดุลของเกม(ตรงไหน)

ทีมงานครับ ถ้าจะปรับอะไรควรจะสอบถามความคิดเห็นของผู้เล่นก่อน ไม่ใช่มาถึง ประกาศปุ๊ปปรับเลย

ผมหวังว่าทีมงานยังคงเห็นความสำคัญของตัวผู้เล่นอยุนะครับ สิ่งไหนจำเป็น ก้เอาออกไปเถอะครับ

แต่ยาแช มันสำคัญต่อคนจุติ บอกคนอาจจะบอกว่า แต่ก่อนเวล1เวลเองไม่มียาแชด้วย แบรๆ~~~

กันไป แต่ตอนนั้นมันไม่มีการปรับระดับมอนเตอร์ภายในเกมนี้ครับ คุณลากๆตี แปปเดียวก้ 41 แล้วครับ

แต่ตอนนี้ ระบบมอนเตอร์นะหึหึอย่าให้พูดเลยครับ เน่าจิงๆ อ๊อ ลืมไป ประกาศก่อนเพื่อให้ผู้เล่นเอาตังไปซื้อบัตร Evil

เติมเส้น เป๋าตุงไปตามๆกัน Evil

อย่าว่าแต่คนจุติเลย คาเดทธรรมดา คนเล่นใหม่ๆยังต้องการเลยครับ

เพราะอะไรรู้ไหมครับ เพราะ ระบบมอนเตอของทีมงานนั้นแหละ  Smiley

อย่างไงก็ขอจบเพียงเท่านี้ครับ

ปล.กระทู้นี้อาจจะได้ตั้งแล้วของคืนหรือไม่ได้ก็ตามผมตั้งมาเพื่อแสดงความคิดเห็นของผมและผู้เล่นส่วนนึง เพื่อ สื่อ หรือ บอกทีมงาน

ปล.หวังว่าทีมงานคงเข้ามาตอบ นะครับ

ด้วยความเคราพอย่างสูง และขออภัยถ้าทำให้ผู้เล่นบางส่วนหรือทีมงานไม่พอใจหรือโกรธ

ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ laugh

อาบี เด เบ
Hero Member

Re: เพื่ออะไรหลอครับตอบที
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-12-2009, 18:06:34 »

สาเหตุหลักที่นำไอเทมหนูขอแชร์ด้วยคน(ยาแชร์)ออกจากเกมส์ หลังจากมีการประชุมหารือแล้วพบว่าการมีไอเทมชิ้นนี้ทำให้เกิดผลต่อเกมส์และ ผู้เล่น คือการมีไอเทมยาแชร์นั้นขัดกับวัตถุประสงค์ในการพัฒนาเกมส์อสุราคือ ทำให้ความสนุก ความท้าทาย และอรรถรสในเกมส์ลดลงอย่างมาก ปกติผู้เล่นจะทำการเก็บเลเวลด้วยตนเอง หรือช่วยกันเก็บเลเวลกับเพื่อนๆที่เลเวลใกล้เคียงกัน ผู้เล่นจะต้องเสาะหาแหล่งเก็บเลเวล ซึ่งพฤติกรรมเหล่านี้เป็นอรรถรสในการเล่นเกมส์อย่างหนึ่ง แต่เมื่อมีไอเทมชิ้นเข้ามา ทำให้พฤติกรรมการเก็บเลเวลของผู้เล่นเปลี่ยนอย่างสิ้นเชิงทำให้ผู้เล่นหันมา นั่งเฉยๆ คอยพึ่งผู้อื่นในการเก็บเลเวลแทน ดังจะเห็นตามแผนที่เหล่านี้เช่น ดันเจี้ยนสมาคม แมพเข้วี วิหารจุตรกร เป็นต้น เมื่อเพื่อนๆได้ผ่านแผนที่เหล่านี้ก็จะพบกับตัวละครเหล่านี้นั่งแชร์EXPอยู่ บางคนไม่อยู่ที่หน้าจอคอมด้วยซ้ำ ผลคือ ทำให้เลเวลของผู้เล่นเหล่านี้ขึ้นสูงโดยไม่ได้ทักษะในการเล่นเกมส์เลยแม้ แต่น้อย ทางทีมงานจึงเห็นตรงกันที่จะนำไอเทมชิ้นนี้ออกค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10-12-2009, 20:15:07 »

ผมอยากให้ สำหรับ คนจุติ อาจจะได้ ยาแชซักอย่างน้อยคนล่ะ 3 ขวดเป็นรางวัล

น่าจะดีนะครับ

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-12-2009, 20:37:14 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 10-12-2009, 20:15:07
ผมอยากให้ สำหรับ คนจุติ อาจจะได้ ยาแชซักอย่างน้อยคนล่ะ 3 ขวดเป็นรางวัล

งั้นก็เห้นใจคนไม่จุติ Evil Evil Evil Evil Evil Evil
รอต่อไป เพื่อวันข้างหน้า(ตั้งมาเพื่อรก มั้ง!? Evil Evil Evil Evil Evil)
ปล. ยอมรับเลยว่า โหวตตัวเลือกสุดท้าย เพราะสักวันมันต้องมา Evil Evil Evil Evil Evil

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-12-2009, 20:45:34 »

คิดดูละกันถ้ามีเเชร์อยู่ คนก้อนั่งดูดก้อมีเเต่คนเทพๆเต็มเมืองอะดิ

Shocked Shocked Shocked

เพราะฉะนั้นเอาเเต่นั่งดูดเเมพอื่นก้อโล่งโจ้งอะ เช่นเเมพไลเเคน +กบเป็นต้น ตอนผมมาเล่นใหม่ไปเเมพวุ้นคาเดทบรึมไปกบคนก้อเยอะ

ตอนนี้เเทบไม่เหนหัวด้วยซ้ำ เอาเเต่ดูดกันทั้งนั้น

NeeD not to know

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-12-2009, 21:01:37 »

อ้างจาก: ~Arcobaleno~ ที่ 10-12-2009, 20:45:34
คิดดูละกันถ้ามีเเชร์อยู่ คนก้อนั่งดูดก้อมีเเต่คนเทพๆเต็มเมืองอะดิ

Shocked Shocked Shocked

เพราะฉะนั้นเอาเเต่นั่งดูดเเมพอื่นก้อโล่งโจ้งอะ เช่นเเมพไลเเคน +กบเป็นต้น ตอนผมมาเล่นใหม่ไปเเมพวุ้นคาเดทบรึมไปกบคนก้อเยอะ

ตอนนี้เเทบไม่เหนหัวด้วยซ้ำ เอาเเต่ดูดกันทั้งนั้น
ช่าย เกิดออน2จอ เอาคาเดทนั่งดูดโคลน เหอะๆ- -
ตอนเล่นใหม่(ก่อนเปงเบลดดาบใหย่) ไปกบคนกะเยอะ- -*

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Lord_Of_Death
Jr. Member
**

•นอนกลางวันแล้วมันส์กลางคืน•

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-12-2009, 21:02:04 »

งั้นบอกผมทีสิครับ ถ้าคิดจะเอาออก แล้วให้มันมีทำไมในตอนแรก ไม่เข้าใจ คนเคยได้ใช้พอวันนึงเอาออก แล้วตอนแรกให้มันมีทำไมครับ คนเคยใช้ประจำ พอวันนึงมาเอาออก อีกหน่อยก็จะมีการเอาออกอีกเรื่อยๆ โดยอ้างสมดุลของเกมส์
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-12-2009, 12:01:06 »

จุดประสงค์หลัก ก็คือ ให้ผู้เล่นช่วยกันเก็บเลเวลได้ไวขึ้นค่ะ

Wink

Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-12-2009, 12:20:57 »

ผมเข้าใจครับว่าทีมงานอยากให้ความสนุกในการเวลแก่ผู้เล่นให้มาก

มันก็ดีเลยนะกับความคิดนี้

แต่

ระบบการเกบเลเวลมอนเตอร์ของทีมงานนั้นแหละทำให้เกบเวลยาก ย่ำ อีกที ว่า ยากมากมาก

ถ้าจะนำแชออก ก็นำระบบการเกบเวล EXP

Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-12-2009, 12:27:59 »

ต่ออีกนิด ก็นำระบบEXPของทีมมงานออกไปซิครับ

จะไม่มีปัญหาต่อการที่นำแชออกเลย

ผมว่า การที่เห็นแคสเตอร์ 2-3คน มาช่วยกันยิงโคลนมันก็สนุกดีนะครับ

เพราะไอระบบนี้(EXP)แหละครับ มันทำให้เมื่อนำแชออกมันจึงทำให้เวลยาก

ถ้าทีมงานจะนำแชออกนะ ก็ นำระบบ ExP ของทีมงานออกไปครับ จะทำให้ผมอยากเล่นเกมนี้ต่อไปมากครับ

และไม่ใช้ผมคนเดียวผูเล่นคนอื่นๆด้วยครับขอบคุณครับ Smiley

matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-12-2009, 12:31:16 »

เกมอื่นหลายๆเกมยังมีการแบ่งมอนตามเวลเลยแถมเก็บเวลช้ากว่านี้อีก เกมอสุรานับว่า ดีสุดๆแล้ว แถมของโซลถูกกว่าเกมอื่นแล้ว เกมอื่นๆเติม 500 บาทแทบไม่ได้อะไรเลย ลองคิดแบบหลายๆแง่ หลายๆข้อคิดแล้วก็ พิจารณาจากหลายเกม ว่า มันต่างจากที่บอกไว้ยังไง

♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-12-2009, 12:33:54 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 10-12-2009, 20:15:07

ไม่มีทาง ทิเอาออกเพราะต้องการ ไห้คนจุติน้อยลง
พยายามทุกหนทางไห้คนจุติน้อย
เช่น เอาแชร์ออก ปรับระบบอีเอ็กพี จากนั้นนำเอายาทวนความจำออก
ของเหล่านี้จำเปนต่อการจุทั้งสิ้น

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11-12-2009, 12:48:50 »

น้ำยาทวนความจำก็ได้เปลี่ยนเป็นลูกอมจดจำสถานที่แล้วยังไงคะ  ใช้ง่ายและเปลืองน้อยกว่าด้วย  Wink

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11-12-2009, 14:09:22 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 11-12-2009, 12:01:06

จุดประสงค์หลัก ก็คือ ให้ผู้เล่นช่วยกันเก็บเลเวลได้ไวขึ้นค่ะ

Wink

ถ้าเอายาแชร์ออกก้อเอาระบบEXPแบบเดิมกลับจิ

Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 11-12-2009, 23:47:02 »

เอาทำไม 3 ขวด

เอาไป 10 ขวดเลย

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4